Kutoka studio 15 hii ni VOA Express nameni Jumatatu ikiwa ni tarehe 21 mwezi Agosti mwaka elfu mbili kumi na saba, siku ambayo tunakuletea VOA Express moja kwa moja kutoka hapa studio zetu Washington DC ikiwa ni siku ambapo nchini Kenya magavana wanaendelea kuapishwa, wale ambao walishinda katika uchaguzi wa mwaka huu wa tarehe nane mwezi wa nane, ikiwa ni pamoja na gavana wa Nairobi Mike Mbuvi Sonko, ambaye moja ya masuala ambayo yanatanda sana kwenye mitandao ni kwamba aliyekuwa gavana wa uh, jimbo hilo amemtakia kila la heri Mike Sonko na kumwambia kwamba ni kiongozi ambaye ametawazwa na Mwenyezi Mungu. Haya basi, kutoka huko pia tutaangalia ripoti kuhusu mauaji yaliyotokea huko eh, maeneo ya Kenya, Mombasa, ambapo wazungu watu wawili wa raia wa Uswisi wameuawa. Nini kilichotokea? Nini zaidi, tutakupasha zaidi hapo baadaye. Eh, bila kusahau, tutaangalia katika masuala ya ushauri, mechi kubwa inayozungumzwa ya Simba na Yanga kule nchini Tanzania. Tutaangalia kwa kina, nini ushauri kuhusiana na mechi hiyo inayokuja hivi karibu, bila kusahau kwamba tutakuwa na muziki, tutakuwa na mambo kem kem hapa studio 15, eh, lakini kwamba tusikie, nadhani tusikie kidogo kutoka sande na moja kwa moja pia tusikilize, wakati kama ulivyosema gavana Sonko alipokuwa anaapishwa, nini kilizungumzwa na Rais wa nchi hiyo Uhuru Kenyatta. serikali yangu itafanya kazi hapa kwa hapa pamoja na wewe, tubadilishe mji huu wetu wa Nairobi. Nam, ni kidokezo tu jinsi mambo yalivyokuwa pale Uhuru Park wakati gavana wa Nairobi, gavana mpya kabisa, Mike Mbuvi Songo akiapishwa, uh, kuchukua muhula wa kwanza uh, kama gavana wa jiji hilo. Alikuwa ni senata hapo mbeleni, Sandi Shomari. Lakini hayo tutayazungumza, uh, mengi zaidi wakati tukizungumza na mwandishi wetu kule Mombasa, Amina. Uh, uh, nani huyu? Amina Chombo natuma, yeah. bila shaka bila shaka ni Amina Chombo jakusia kabisa, BMJ mridhi basi. Moja kwa e, moja tuanze na ripoti zetu kule kwake Josephat Kyoko, natumaini uko tayari kabisa kwenye laini ya simu. Hebu Josephat Kioko tueleze yale yaliyojiri baada ya kisa hiki kutokea cha mauaji e, ya hao raia wawili wa Uswisi huko nchini Kenya. Sasa vitengo vya polisi leo, ikiwa ni Jumatatu, vinafanya msako wa kina dhidi ya wale wa, wamehusika na mauaji ya mtu na mke wake, wakiwa ni raia wa Uswisi. Wamekaa hapa katika mji wa Mombasa zaidi ya miaka kumi na mitano hivi, wamejenga hata sehemu ya nyumba za kifahari hapa Nyali, Mombasa, na mauaji yalipatikana, yalishuhudiwa ya mapema jana Jumapili, kwa sababu walikuwa wa wamerejea nchini tu kutoka ukoa a na, lakini inasemekana hawakuingia ndani ya boma lao, walivamiwa na wakauawa, na miili ikatupwa kando ya barabara na watu walioripoti kisa kwa polisi. Na katika mazungumzo na waandishi wa habari, mkuu wa polisi katika eneo la Kisauni eneo ambapo si mara ya kwanza kushuhudia watu watalii wakiwawa na kutupa sehemu hiyo. Eh, Christopher Rotich amezungumza namna mili hiyo ilikuwa imekatwa kwa kushambuliwa patikana kama mahali walikamatiwa, walipikwa vile wale, ukiangalia kichwa Wago wale wako kilibi hata huko mpaka ndani Malindi, Lamu huko. Na Kioko, taarifa za hapo awali zilisema kwamba hawa ingawaji wamejulikana uraia wao, lakini kuna lolote linalojulikana kuhusu ni lini walifika hapo Kenya na ni nini walikuwa wanafanya na ni wapi kabla ya eh, kupatikana wamekufa. Kwanza polisi wametoa majina yao kama warna warnabo ambaye ni mume na Marian Bona ambaye ni mke wake, na inasemekana <coughs> kwanza wamesha staafu kwao na wakaja Kenya hapa, ambapo walikuwa wamejenga nyumba ya kuja kutalia. Kila mara wanapokuja huku, wanakaa Kenya na kurudi kwao. Na zaidi ni kwamba mtu mmoja amekamatwa, alikuwa ni mfanyikazi wao, alikamatwa jana Jumapili na kwa sasa uchunguzi ni kutafuta wale waliokuwa karibu na hawa waliouawa. Inawezekana uchunguzi wa polisi umedhibiti umedhihirisha kwamba mmoja wao anaonekana katika Nairobi, katika ile kufuatiliwa kwa mitandao ya kisimu. Lakini watu wanajiuliza ni kwa nini kisoao ni kila mara watu hawa wa ambao ni watanii wanapozuru wa, wa hapa na kuwekeza wanauawa. Mwaka wa elfu mbili na tisa mtu na wa mke wake ambao walikuwa ni wazee kiasi zaidi ya miaka sitini, Norman na Rita waliwawa papo hapo eneo hilo na mili ikatupwa katika eneo la kutupa taka, na mimi nikiwa miongoni mwa waandishi ambao waliofuatilia kwa makini. Walikuwa wamekamata watu watatu, wawili kaka waliokuwa karibu na hawa na mwendesha teksi, lakini kesi kama hii ilikuwa ni ngumu Asante uh, oh, yeah. sana asante uh, sana Josfat Kioko kwa kutupasha hayo ambayo yamejiri, wakati ambapo ya Kenya bado inajaribu eh, kuwavuta watalii wa kutoka maeneo mbalimbali, hususan baada mbali ya yale yamejiri eh, kuhusiana na hali ya usalama huko nchini Kenya. Asante Shomari. Sawa kabisa. Sasa baada ya huko bado tuko nchini Kenya, ambapo kama ulivyozungumza po awali, BMJ magavana ndio hivyo wanaapishwa nchini humo, na kati yao leo tunamulika kaunti za Kwale na Nairobi. Kama unavyofahamu kwamba kumekuwa na changamoto kadhaa kwenye kaunti hizo, kaunti ya Kwale ikikumbana na umasikini na ukame mkubwa kwa muda mrefu. Hali kadhalika, Nairobi kumekuwa na zile changamoto za kusafisha jiji, kwamba jiji hilo limekuwa na uchafu. Sasa basi, eh, mwandishi wetu Amina Chombo yupo tayari kabisa kutueleza yale yaliyojiri wakati magavana hawa wakiapishwa. Amina Chombo, tupe habari. Namshukuru sana, kama ulivyoeleza ni kwamba leo uh, ni siku ya tano tangu kuanza kwa shughuli hizi za kuapisha uh, magavana kote nchini, na leo kulikuwa na idadi kubwa, kwa sababu zaidi ya magavana kumi wameweza kula kiapo cha kuingia tena katika afisi, wengine ikiwa ni mara yao ya kwanza. Ambaye uh, mwingine ameingia kwa mara ya kwanza na mwanamke leo ilikuwa Chariti Ngilu kutoka kule Kitui. Katika kaunti ya Kwale, kama ulivyotaja ni eneo ambalo limeweza kukabiliwa na tatizo kubwa la ukame, njaa. Asilimia sabini na mbili ya wakazi katika kaunti hiyo nakumbwa na umaskini. Miaka minne iliyopita aliyekuwa gavana wa kaunti hiyo ambaye ameingia tena kwa awamu ya pili, Salim Muvuria aliweza kuanzisha miradi kadhaa ambayo huenda ndio ilisababisha yeye kurudishwa tena kama gavana wa kaunti hiyo licha ya kuhama chama cha ODM. Kwa leo amesema kwamba la muhimu ataendeleza yale aliyoanzisha, na pia akataka mahasimu wake kuachana na siasa, kama anavyoeleza kampeni sasa zilikwisha. Siasa hiyo sasa iliisha, hiyo kazi muhimu sasa tumepewa na naibu wangu, tufanye kazi, na ndio maana tutafanya kazi bila kujali misingi ya ukabila, bila kujali mirengo ya kisiasa, bila kujali mirengo ya kidini. Ile ambayo tutafanya ni kazi kwa wananchi wa Kwale. Na ukituambia kuhusu huko Nairobi hali ilikuwaje? Na Nairobi pia shamra shamra, kwanza wao walirauka mapema sana katika saa za hapa Afrika Mashariki bai. Uh, saa tatu ilikuwa tayari uh, Mike Sonko ambaye ndio gavana wa sasa baada ya kumbwaga Kidero alikuwa ameapishwa jiji la Nairobi, licha ya kwamba ni mji mkuu wa Nairobi umekumbwa na uchafu. Ukiangalia ule mto wa Nairobi, uh, mambo huwa si mazuri. Sasa Sonko anasema kwamba mji ule unahitaji hadhi ya kijiji na yeye eh, atahakikisha kwamba ame Naam, gavana Sonko ameelezea hapo pia kwamba atarudisha jiji hilo katika hadhi yake ya kawaida na kuwarudisha watalii, kama ulivyokuwa wakizungumza hapa, kuhakikisha kwamba jiji hilo linakuwa bora na linarudi tena kuwa jiji zuri lenye kupendeza, kutoa huo uchafu. Kwa hiyo pengine yale ambayo ulisema pia, rais wa nchi hiyo alikuwepo hapo kwenye sherehe na, na shamrashamra hizo. Naam, Rais Uhuru Kenyatta alikuwa ameahidi kwamba atahudhuria sherehe mbili. Moja ilikuwa ni ya Nairobi ya Mike Sonko, na nyingine anatarajiwa kuhudhuria sherehe ya kuapishwa kwa, kwa uh, Joyce Laboso wa Bomet pale kesho, leo akiwa pale Nairobi. Aliweza kumsifu sana Evans Kiberu ambaye aliweza kukabidhi mamlaka ya afisi ya ugavana kwa Mike Sonko baada ya kukubali kushindwa, na pia akaahidi kwamba serikali yake itashirikiana na serikali ya kaunti ya Nairobi kuhakikisha vijana wanapata ajira. Serikali ya kitaifa itafanya kazi pamoja na yeye kuhakikisha ya kwamba mipango ambayo wameweka wameweka ya kubadilisha mji huu. Serikali yangu itafanya kazi hapa kwa hapa pamoja na wewe, tubadilishe mji huu wetu wa Nairobi. Nam basi, tunakushukuru sana Amina kutoka hapo Mombasa. Hivi sasa tunakushukuru, tunaelekea kwenye habari dunia. Asante sana. Shukrani sana panikitu. Kutoka chumba chetu cha habari. Habari zilizotufikia hivi punde zinasema kwamba vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Sudani Kusini vinawafanya wafanyakazi wa misaada ya kibinadamu kuwa katika matatizo ya kipekee duniani. Ni rais wa kamati ya kimataifa ya Msalaba Mwekundu ambaye amesema hayo leo Jumatatu. ili si tatizo ambalo linaweza kupunguzwa kama ni mzozo. Peter Maura alimwambia wanahabari katika mji mkuu wa Uganda, Kampala. Hii pia ni tatizo Uh, mahala ambapo kuna vitu vinavyohusisha umaskini na ukosefu wa maendeleo, na mashinikizo ya kimataifa kwa uchumi na ya gharama kubwa, amesema uh, mw, amesema afisa huyo wa msalaba mwekundu. Mabaharia wa Marekani wameripotiwa kupotea na watano kujeruhiwa baada ya manowari ya jeshi la majini la Marekani USS John McCain kugongana na meli ya mizigo mashariki mwa Singapore kwenye mlango wa bahari wa Malaka. Kikosi cha Marekani cha Seventh Fleet kimesema katika taarifa yake mapema hii leo kwamba manuari iligonga, iligongana na meli hiyo ya Alnic MC kiasi cha saa 12 dakika 20 asubuhi kwa saa za huko. Manuari mcain ilikuwa ikielekea Singapore kwa ziara yake ya kawaida kwenye bandari ya huko wakati wa ajali. mcain imepata uharibifu upande mmoja, lakini saa kadhaa baadaye iliweza kuwasili kwenye kituo cha jeshi la majini cha Changi nchini Singapore. Idara ya mamlaka ya usafiri wa baharini na bandari nchini Singapore imesema Alnic pia ilipata uharibifu, lakini kulikuwa hakuna majeruhi miongoni mwa mabaharia wake. Na maafisa nchini Spain, wa dereva anayehusika na shambulizi lililosababisha vifo kama kumi na vitatu wiki iliyopita mjini Barcelona ni raia wa Moroko mwenye umri wa miaka ishirini na miwili ambaye amekuwa wakimtafuta kama mwanachama wa mwisho wa kundi la watu kumi na wawili ambao hawajulikani walipo. Waziri wa mambo ya ndani wa Catalan Joaquim Font aliambia redio Catalunya kwamba kila kitu kinaashiria Yunese Abdu Yakubu alikuwa akiendesha gari hilo wakati wa shambulizi la siku ya Alhamisi. barabara kabisa. Unaendelea kusafiri na VOA Express, msikilizaji wapo ndio kwanza unaingia au unafungulia redio yako, unaendelea kusikiliza matangazo haya yakikujia moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na vilevile vile nikumbushe kwamba unaweza kutusikiliza sio tu katika maeneo fulani fulani, lakini katika dunia nzima kwa jumla, kwa kuingia kwenye tovuti yetu ya wwwvoswahilicom. Vilevile tuko kwenye mitandao ya kijamii ikiwa ni yeah, pamoja na Facebook, mm -hmm. Twitter, Instagram na mitandao mingineyo. Kwa hivyo usiseme kwamba hukujua, unaweza kutupata kwa njia mbalimbali mbali, popote pale ulipo ulimwenguni. Alafu BMJ Mridhi, unajua leo kuna tukio kubwa sana linatokea hapa Marekani, ina habari kupatwa kwa jua na ni moja mambo ya mambo ambayo yanatanda kwenye mitandao tukipata nafasi tunalizungumzia hilo kwa kina zaidi. Naam, maana hii ni tukio ya uzito inatokea leo hii na Marekani nzima majimbo yote hamsini watashuhudia tukio hili. Basi bila shaka, tukiachana na hilo, ni kwamba tuangalie katika masuala yetu yale ya kama huna kazi, ukiwa kama huna kazi, wanasema hufanyi kitu gani? Lakini leo tunazungumza na mkurugenzi wa MC career services kutoka kule nchini Tanzania, Margaret Simalenga. Yeye anaeleza jinsi gani livanisha biashara yao ya usambazaji vifurushi alipokuwapo hapa kwenye ule mkutano wa vijana. Wakati tunaangalia hii fursa, niliona kwamba makampuni mengi makubwa ya courier yana target corporate clients, lakini kuna wateja wengi ambao ni wadogo na wanahitaji huduma ya usafirishaji au usambazaji wa vifurushi wa huduma zao, bidhaa zao wanazozitoa wanazo kwao, tukasema na fasi, na kwa nini tusichukue hii nafasi na kuamua kuconcentrate kwenye ile target ambayo imeachwa na yale makampuni makubwa kama kina DHL kama kina FedEx kwao. Tunachofanya, tuna dili na wafanyabiashara wadogo na migahawa pia, ambayo wengi unakuta kama sasa hivi watu wengi wakiwa maofisini wanapenda kupata chakula, kuletewa chakula, lakini nani anatoa chakula kutoka kwenye ile migahawa kupeleka kwenye maofisi sehemu mbalimbali ndani ya Dar es Salaam? Kwa MJ Courier Services ndo kazi tunaofanya. Tunachukua chakula kwenye restaurant mbali, migahawa mbalimbali ndani ya Dar es Salaam na tunasambaza kwa watu mbalimbali aidha, mbali, maofisini au majumbani au popote ambapo wapo. Tisha kampuni ni changamoto hasa kwa vijana, lakini tunashukuru, wakati naanza, nilianza tu na saving yangu kidogo pesa ambazo nilikuwa nimekaa nazo kwa muda na nikasema, tuanze na pikipiki moja kwa wakati. Tunaanza tulianza uh, na pikipiki moja na dereva mmoja. Kwa hiyo ofisi ilianza ndogo sana na wateja wachache, lakini kutokana na mahitaji yalivyokuwa yakizidi na wateja walivyokuwa wanaongezeka, basi tukaongeza pikipiki mpaka sasa hivi tuna pikipiki tano na wafanyakazi kama saba. Changamoto za, piki, za kutumia pikipiki piki ni kubwa, lakini pia kuna uzuri wa kutumia pikipiki. Nikianza na uzuri, uzuri ni kwamba pikipiki inapenya popote, kwao hamkai kwenye foleni, kwao hata muda wa kufikisha mi, vifurushi vya watu unakuwa ni mdogo. Lakini changamoto ni kwamba vijana wengi ambao wanaendesha pikipiki wana ile wan, wako rafu barabarani. Kwao tulichofanya kabla hatujamchukua dereva uh, lazima tumfanyie usaili wa, wa nguvu wa kumpitia kuangalia tabia yake, kuangalia nini ambacho anakiamini na pia kumweleza zile values ambazo kama kampuni tunasimamia. Kwa hiyo usalama barabarani wa dereva ni kitu chetu namba moja, lakini usalama wa bidhaa ambayo tumeibeba ni kitu kikubwa ambacho tunakizingatia. Nam, ni mkurugenzi huyo wa MCJ, Courier Services, kutoka nchini Tanzania, Margaret Simalenga zimetimia PNJ. Dakika kumi na mbili kabla ya sisi kutamatisha mpango huu wa VOA Express. Lakini kama sande unavyosema ni vigumu sana kufanya VOA Express. Mbila, bila bila, ngoma bila kupiga bila mziki, mziki, na sasa na, mirundo moto, moto na kibao kipya kabisa sasa kimetoka jikoni anajulikana kama MC Njagi. Anasema kifaranga wa kompyuta, hebu sikiliza maneno, sikiliza vitu. ya vitu hivyo. Kifaranga kompyuta. sana. Hata wengine wakienda ukusema unaenda kwa chilomba eh. Hata wengine wakienda ukusema unaenda kwa chilomba eh. Uling'ang'ana na mimi ukasema mimi ndio mbaye eh. Uling'ang'ana na mimi ukasema mimi ndio mbaye eh. Asi wakubali, wakataa wewe ni Kuna vile nasikia kama alasema, mtoto anasema mtoto ameumbwa kaumbika, Sandy Shomari, sijui kama umepata hiyo eh, joke kwa sababu kumekuwa na ile mambo ya form 34a kwa uchaguzi, uchaguzi wa uchaguzi. Kenya imekuwa no. Form 34a ni kila kitu sasa, huyu anamwimbia dada, mwambia wewe ndio my form 34a <laughs> Haya, <laughs> basi sawa, ni MC Njage huyo, huyo, mwanamuziki kutoka Kenya na kibao kipya kabisa hicho, uh, form 34A, lakini kibao chenyewe kinajulikana kama kifaranga wa kompyuta. Sawa kabisa, basi kutoka huko nchini Kenya kwenye kibao hicho, msikilizaji. Ni VOA Express moja kwa moja kwa jikuu la Marekani hapa Washington DC. Basi tuangalie katika masuala ya ushauri, kama nilivyozungumza hapo awali Jumatano ni siku kubwa sana katika washabiki wa soka nchini Tanzania, na tuna mwanamchezo wetu hapahapa hapa katika VOA anajulikana kama Idi Ligongo. Bila shaka amefanya nini, amegundua, ameangalia mambo yale sasa yatakayotokea siku ya Jumatano, hmm, na kuongea na washabiki na wadau wa soka waeleze ushauri wao kuhusu siku hiyo, maana ni siku kubwa sana kwa washabiki wa mpira nchini Tanzania. Suala ambalo tunaliangalia leo eh, ni kuelekea katika pambano la Simba na Yanga nchini Tanzania. Ni moja kati ya mpambano ambao ni mkubwa sana eh, nchini Tanzania, ambapo mpambano huu hugawa nchi kwa kweli, kwa sababu eh, Tanzania inafahamika imegawanyika katika makundi mawili ya rangi nne. Kundi la kwanza likiwa ni rangi ya njano na kijani, na kundi lingine ikiwa ni rangi nyeupe eh, na nyekundu eh, yani inazungumzia Yanga na Simba. sasa siku ya Jumatano tarehe 23 kutakuwa kuna ule mtandange wa Ngao ya Jamii ikiwa ni mchezo wa kuashiria kuanza kwa msimu mpya wa ligi eh, kuu ya nchini humo kwa mwaka wa 2017, 2018. Na, na kwa hali jinsi ilivyo joto linazidi kutanda hivi sasa, hasa ukizingatia kwamba usajili ambao umefanyika katika eh, hizi timu, Yanga wenyewe wakiongeza eh, wachezaji mashuhuri kabisa. eh, na vile vile unajua kila mwaka huwa eh, inatokea mambo ya hapa na pale ya kuchukulia na wachezaji sasa. Yanga kwa mwaka huu wao walifanikiwa kumnyakua Ibrahim Majibu. Eh, huyu kiungo mshambuliaji kutoka timu ya Simba Sports Club. Vilevile Simba nao wakamsajili eh, kiungo mahiri kabisa ambaye ameitumikia Yanga kwa miaka mingi kwelikweli, Haruna Nionzima. Kwa hiyo eh, hali ndio ilivyo sasa, joto ambao jinsi lilivyotanda, nimezungumza na Miraji mwana wa Kibinda eh, ambaye yeye ni mshabiki wa Simba na Philbert Jonathan Kinshambi ambaye yeye eh, ni mshabiki wa Yanga na walikuwa na ushauri kutoa kuelekea katika ee, mchezo huu, mimi nikiwa kama shabiki wa Simba natarajii kabisa kwamba hivi mpambano utakuwa ni mzuri, hasa tukizingatia kwamba kikosi cha Simba safari hii wamesajili wachezaji wengi nyota. Kwa hiyo mchezo utakuwa ni mkali na wa kusisimua na bila shaka utakuwa ni burudani kubwa sana kwa wakazi wa Dar es Salaam na miji jirani. Utakuwa ni mchezo mzuri sana, lakini kikubwa tu ningetoa wa ushauri wangu hasa ki upande wa serikali naona kabisa katika mechi nyingi zinazofanyika kwamba kuna baadhi, yaani, wanaacha kuangalia mashabiki na fujo zinazofanyika, wao wanazingatia sana mpira. Kwa hiyo hilo wawe nalo, wawe makini na mashabiki, ili fujo zifungue uwanjani na mpira uishe kwa usalama. Ah, mimi niwaeleze ni mashabiki wenzangu, kwa sababu na mimi ni, ni shabiki wa wa, wa mchezo wa nani, mchezo mbalimbali, lakini mimi ningeshauri hawa mashabiki wawe wavumilivu, wawe wastamilivu wa, wa, wa, kama kuna sehemu kwa mfano kama refari anakosea, tuwe tu, tuvumilie kwanza, kuliko kutoa ile ile action kwamba refari kafanya hivi, kuanzia fujo, kwa sababu matokeo ya fujo huwa ni madhara makubwa. Shaka. Na Hollywood na hapa eh, studio si mwingine bali ni yule ambaye hukuletea kipindi maarufu sana cha Zulia Jekundu, uh, Mkamiti Kibayasi mwenyewe yuko hapa studio. Karibu. Shukrani Mkamiti. Mkamiti sana. Sande Shomari ukishirikiana na BMJ Moridhi ndani ya Hollywood hivi sasa. Basi ni kwamba yule superstar wa nguvu katika miondoko ya hip hop hapa Marekani, namzungumzia Jz, amezungumzia kuhusu mzozo wake na Kanye West ambao umekuwa ukizungumziwa na mashabiki wengi duniani na ameeleza kwa nini ana tatizo kubwa na rafiki yake huyo wa zamani ambaye walishashirikiana kupiga miziki kadha wa kadha. Jay-Z alikuwa akielezea nyimbo yake moja kutoka kwenye ile Sande na BMG kama mnavyofahamu na albamu yake ile mpya iliyokuja sasa hivi 444. Na ndani ya ile albamu basi kuna kibao ambacho uh, baadhi ya maneno katika nyimbo yanaonekana moja kwa moja kumhusu Kanye West. Jay-Z alisema kiukweli, wanakuwa na tofauti zao lakini kilichomkera zaidi ni kwamba familia yake kuingizwa kwenye mzozo usio na maana kati yake na Kanye West. Kwa maneno yake Jay-Z anasema Kanye West amevuka mipaka mpaka kuingilia familia yake. Wao wangeendelea kugombana tu wenyewe wawili bila kuingiza familia yake, akimaanisha ya Beyonce ambaye ndiyo anamlinda kwamba ukitaka kugombana na huyu bwana we basi mguse mkewe. Na hiyo eh, na hiyo nafikiri sana inafahamika kwa mtu yeyote, na mpenzi wake. Oh, yeah. Kabisa. Ikumbukwa basi kwamba Jay-Z na Kanye West walikuwa marafiki wazuri sana, kama nilivyosema hapo awali, na wameshaimba nyimbo kadha wakishirikiana siku za nyuma, ikiwemo ile Watch the Throne ambayo ilitolewa Agosti 8 mwaka elfu mbili kumi na moja, albamu ambayo ilipendwa sana na ilishika kasi kubwa, ikiwa inaongoza katika Billboard, uh, kumi bora katika namba katika nyimbo mia moja zilizo juu na hali kadhalika basi, tukiachana na i, sakata ya Kanye West na Jay-Z ni kwamba Rihanna au ukipenda mwite Riri, inasemekana alisniki kisirisiri kwenye tamasha la V linaloendelea huko Essex ili kumwangalia Jay-Z. Lakini sasa Sunday, katika mitandao kama Instagram, wamekuwa wanajiuliza kwa nini basi Riri ameamua kusniki badala ya kwenda tu aonekane hadharani, kila mmoja amwone. Ndio mambo hayo yalivyo, naona ni mkinipa muda nitaeleza mengi na muda sina. Basi msikilizaji, usikose kuangalia Zulia Jekundu zuzu. ili kuweza kupata mambo yote hayaii, tutamwalika tena mwenzetu hapa Mkamiti Kibayasi labda kesho kesho kutwa hatueleze mengi zaidi, lakini sante Shomari katika asante sana Mkamiti kwa uh, kutuletea taarifa hiyo uh, yale ambayo ni moto sana katika mitandao hususan ya kijamii mm -hmm. ni kwamba hivi karibuni katika saa mbili tatu zijazo hapa Marekani kutakuwa giza katika baadhi ya maeneo manake mwezi utafunika jua kiasi cha asilimia 81 ambapo inaitwa uh, eclipse of the sun or of the moon. Hebu eleza kidogo sana, hiyo inaitwa ni kupatwa kwa jua. Na wengi wanafahamu hili tukio, lakini tukio linalokuja hapa mwaka huu bmj wanakuambia ni tukio ambalo halijawahi kutokea kwa muda mrefu sana. Mara ya mwisho wanasema ilikuwa ni mwaka 1918 miaka 99 iliyopita kwa hiyo sio tukio dogo mm. tukio kubwa, haijatokea ni muda mrefu tangu limetokea. Kwao ni nafasi ya pekee kwa kila mtu hapa Marekani kuona, na tayari hivi sasa kwenye mitandao wanazungumza party za eclipse yani, kwa watu wanakutana kwenye maeneo maalum kuangalia jinsi itakavyokuwa, na biashara <laughs> zimenoga wakitafuta zile goggles za kuvaa yale, ile miwani ya kuvaa ili kuweza kuzuia miale um, ya jua isije ikawaharibu macho e, kabisa, kwa sababu hiyo miwani ni maalum. Ukivaa miwani ya macho ya jua kuangalia jua, nakwambia utaharibu macho yako kwa hiyo lazima uvae mawani maalum ya kuangalia tukio hili, Mungu akitujalia. Naam, naam, unajua, na tukio hili linapotokea maeneo mengine ya Afrika inakuwa ni tofauti, pengine watu wanafanya dua sana na vitu kama hivyo, lakini hapa imekuwa ni kwamba kila mtu anaenda pati ya kwenda kuangalia hili tukio. Basi sijui tutakuwa na karamu wapi, lakini baadaye, labda kesho, tutawajuza wasikilizaji <laughs> ni yapi ambayo ameendelea kuhusiana swala hilo. Swala lingine ambalo linaendelea kuchapa vyombo vya habari, hususan mitandao ya kijamii ni yale tuliyoyazungumza kuhusu kuapishwa kwa baadhi ya magavana kule nchini Kenya, lakini kuhusu Mike Songo mwenyewe kule Nairobi, na ni kwa sababu uh, alivyozungumza aliyekuwa gavana wa jimbo hilo uh, akijulikana kama uh, nane huyu uh, gavana Evans Kidero kumuita His excellency eh, governor uh, mpya huyu uh, uh, Mike Mbuvi Sonko mm -hmm. Na tusome kidogo huyu Joseph Damiano anasema, nimefurahishwa sana na Governor Kidero kukubali kwa roho safi kwamba Mike Sonko ndiye his excellency mpya, kwa sababu unajua kumekuwa na mvutano wa kila aina kuhusiana na kiti hicho, na sasa inaonekana wanaanza kazi. Na huyu anasema Odhiambo uh, George anasema tayari ameanza kusafisha mji Songo, twataka urudi kuwa the green city in the sun. Na msikilizaji, naona ni hayo tu ambayo tumekuwa nayo hii leo uh, katika VOA Express. Mimi ni BMJ Murithi, mimi naitwa Sandey Shomari upande wa pili. Napenda pia kumshukuru Aida Isa bila kumsahau Mkamiti Kibea aliungana nasi hapa muda mfupi uliopita, na msimamizi Hadija Riami kutoka Washington DC na watakeni wote alasiri njema na kwaherini.