Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji, katika matangazo yetu ya jioni leo, siku ya Jumapili ya Agosti 27 mwaka huu wa 2017. Tunaomba radhi, matangazo haya hayajaanza kusikika kama mfumo unaotakiwa wa siku zote, kutokana na matatizo ya kiufundi. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na hivi sasa ninakusomea habari za dunia. Idara ya Umoja wa Mataifa ya mpango wa chakula duniani WFP inasema inapunguza mgao wa chakula kwa wakimbizi 320,000 wanaoishi kaskazini magharibi mwa Tanzania kutokana na upungufu wa msaada wa ufadhili. WFP ilisema katika taarifa ya leo Jumapili kwamba inahitaji haraka msaada wa dola milioni 23.6 ili kukidhi mahitaji ya chakula na lishe kwa wakimbizi hadi mwezi Disemba. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press AP, wakimbizi walioathirika wengi wanatoka nchini Burundi na Congo. Michael Danford mwakilishi wa WHO nchini Tanzania alisema kuna umuhimu wa kupunguza mgao zaidi wa chakula kama wafadhili hawatajibu haraka. WFP inasema ugawaji wa chakula ulipunguzwa kwa mwezi Agosti kufikia asilimia 62, pekee inayotakiwa kwa mgao wa kila siku wa calories 2100. Umoja wa Mataifa pia uliisihi jumuiya ya kimataifa kuchangia fedha ili kuwasaidia zaidi ya wa wakimbizi milioni mbili wa Sudani Kusini wanaopewa hifadhi katika nchi za jirani huko Afrika Mashariki. Polisi mjini Houston hapa Marekani walitoa tahadhari kwa wakazi kwenda kwenye mapaa ya nyumba zao Sio kwenye dari, kama nyumba zao zinafikiwa na mafuriko, kufuatia kimbunga Harvey kilichosababisha mvua isiyowahi kutokea huko katika jimbo la kusini mashariki la Texas. Leo Jumapili, idara ya taifa ya hali ya hewa mjini Houston iliyaita mafuriko ya leo Jumapili katika eneo ni janga lisilowahi kutokea na tishio kwa maisha ikionya kwamba huenda hali hiyo itaendelea hadi wiki ijayo. Watu wasiopungua wawili walikufa mwishoni mwa wiki wakati mafuriko na vimbunga vilipotokea na kubainisha kuendelea kwa hali ya hatari kwa wakazi wa jimbo la Texas. Idara ya taifa ya hali ya hewa inathibitisha kwamba angalau vimbunga saba vimepiga katika eneo la Houston tangu Ijumaa jioni. Spika wa bunge la Marekani, Paul Ryan, anasema hakubaliani na uamuzi wa rais Donald Trump wa kutoa msamaha kwa Joe Apayo, sherifu wa zamani katika jimbo la Arizona, ikiwa ni chini ya mwezi mmoja baada ya kukutwa na hatia ya uhalifu katika kesi iliyohusisha idara yake katika sera za ubaguzi. Maafisa wa idara ya polisi wana majukumu maalum ya kuheshimu haki ya kila mtu hapa Marekani. Hatutakiwi kumruhusu mtu yeyote kuamini kwamba uwajibikaji umefunikwa kwenye msamaha huu, msemaji wa Ryan Do Andres alisema katika taarifa hiyo. Wote maseneta wa Republican kutoka jimbo la Arizona, John McCain na Jeff Flake, pia walikosoa hatua wa hiyo. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Familia nchini Somalia zinakataa kuzika miili kumi ya wapendwa wao, wakiwemo watoto watatu, hadi serikali ikiri kuhusika na mauaji yao kufuatia shambulizi la vikosi vya jeshi la Somalia lililosaidiwa na Marekani, maafisa walisema leo Jumapili. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, watu kumi walifyatuliwa risasi na kuuawa wakati jeshi la Somalia likisaidiwa na vikosi vya Marekani lilipofanya operesheni katika kijiji cha Barire, kiasi cha kilomita 50 kutoka mji mkuu Mogadishu siku ya Ijumaa. Ali Nur, naibu gavana wa eneo linalozunguka Lower Shabelle. Aliambia Reuters kwamba miili hiyo itahifadhiwa hadi serikali ilipe fidia. Hii ni kinyume na tamaduni za Kiislamu kwamba mwili wa mtu aliyekufa unatakiwa kuzikwa haraka. Tulikataa kuwazika kwa sababu serikali inakanusha kufanya hivyo na bado haijakubali moja kwa moja iliwaua raia, Nur aliyeambia Reuters. Mwandishi mmoja wa habari raia wa Marekani ameuawa wakati akiripoti mapambano kati ya serikali na vikosi vya waasi huko Sudan Kusini. Maafisa katika eneo na ofisi za Marekani mjini Juba walisema leo Jumapili, kwa mujibu wa shirika la habari la AFP. Christopher Allen, ripota na mpiga picha wa kujitegemea, aliongozana na vikosi vya waasi wakati mapigano yalipozuka huko Kaya, karibu na kusini mwa mpaka wa Sudan kusini na Uganda. Msemaji wa ubalozi wa Marekani aliyeambia AFP kwamba raia mmoja wa Marekani alikufa katika mapambano ambayo pia yaliua wengine kumi na wanane jana. Tulithibitisha jina na tulithibitisha ukweli kwamba mtu huyo alikufa, hatutoi taarifa zozote zaidi kuhusu hali hiyo, msemaji huyo aliongeza. Wakati wa uo msemaji kwa vikosi vya Sudan Kusini alisema Allen hana mamlaka ya kuripoti mgogoro, na mamlaka ya kufanya hivyo hutolewa na maafisa mjini Juba, na ilionekana aliingia nchini humo kupitia Uganda. Taarifa kutoka kikosi cha uasi SPLAIO ililaani mapigano ambayo yalimuua Allen kama si ya kawaida, ambapo yanakiuka sheria ya kimataifa ya haki za binadamu ambayo inawapa waandishi wa habari haki zote na kuwalinda wakati wa mizozo yenye silaha. Alen alifanya kazi kwenye vyombo kadhaa vya habari ikiwemo Al Jazeera na Vice News na awali aliripoti mzozo huko mashariki mwa Ukraine. Idadi ya vifo katika mapambano yanayoendelea katika jimbo la Lakhine kaskazini magharibi mwa Myanmar imeongezeka kufikia angalau tisini na sita wakati maelfu ya Waislamu wa, wa Rohingya wanajaribu kuvuka mpaka na kuingia nchi jirani ya Bangladesh. Idadi inajumuisha angalau waasi themanini na wanachama kumi na wawili wa vikosi vya usalama. Mapigano kati ya jeshi na mamia ya wanamgambo wa Rohingya yaliendelea jana Jumamosi kwa mapambano makali karibu na mji mkubwa wa Maudwa, kwa mujibu wa vyanzo katika eneo pamoja na serikali. Serikali ya Myanmar ilisema iliyokoa angalau vijiji elfu nne visivyo vya waislamu katika jimbo la Rakhine, huku maelfu ya Rohingya, wengi wanawake na watoto, wakitafuta njia ya kukimbia ghasia. Takriban watu elfu mbili wamefika Bangladesh tangu Ijumaa, wakati waasi wa Rohingya walipofanya shambulizi la kushtukiza kwa zaidi ya vituo ishirini vya polisi huko Rakhine. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC. Endeleeni kusikiliza matangazo yetu. na msikilizaji, basi, kama ulivyosikia mdundo huo, moja kwa moja inaashiria ni wakati ule wa kutumiana salamu. Ni katika kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika mjini Washington DC. Hapa studio kukuendeshea kipindi hiki naitwa Mkamiti Kibayasi <tipi> ya kupoteza wakati, anayetufungulia kipindi siku ya leo yeye anaitwa ni Philemon Mutabilwa, anatokea Tanzania. Salamu zake anasema ziende kwa Emmanuel Kapela, Nicholas Simon, Juma Idi, Isa Jackson, Rioba na wasikilizaji wote wa sauti ya Amerika, kipindi cha salamu na muziki. Basi nakamata kadi yako wewe, Karangaza Selemani ukiwa Isevya, Tabora. Salamu zako nasema ziende kwa dada yako Mwajabu Selemani akiwa Tabora, Tanzania, dada yako Mama Kisiwa akiwa Tabora, Tanzania, watoto wako Mwanaisha, Mariam, Halima wakiwa Tanzania. Umemsalimia kaka yako Hasan Suleiman akiwa Dar es Salaam, kaka yako Jabiri Suleiman akiwa Tabora na Adam Suleiman akiwa Mwanza jumba. Unasema salamu ni nusu ya kuonana. Tukirejea tena katika salamu kwa njia ya simu, tunaye msikilizaji wetu hapa. Mimi Edwardi Kabamba, niko Dumila mkoani Morogoro. Napenda kutuma salamu zangu kwa marafiki zangu, hasa kabisa kwa Milaji Mwana wa Kibinda akiwa Morogoro, Kihonda. Hizi za pili naomba zimkute huyu, anaitwa Fikiri Dario Gakala akiwa Ngokoro Shinyanga. Za tatu naomba zimkute Salome Danieli na yeye akiwa Ngokoro Shinyanga. Hizi za nne sijamsahau Sali Bunzari Sali waziri wa shida na mipango ya ghafla akiwa Kahama. Za mwisho kabisa naomba zimkute Juma Idi Isa Kimaro akiwa Kahama. Kwa majina ninaitwa Daniel Mlimbu, mwalimu wa sekondari ya soko letu Arusha. Ningependa kutuma salamu zangu za kwanza kwa Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Johni Pombe Joseph Magufuli. Salamu ya pili iende kwa mke wangu mpenzi, Mama Adamu aliyeko Bunda. Salamu ya tatu iende kwa makamu mkuu, mkuu wa chuo kikuu cha Arusha, Profesa Emanuel Matiku. Salamu ya nne iende kwa watoto wangu Adamu na Laurencia, na salamu ya tano iende kwa mkuu wangu wa shule Mwavita Kilonzo. Haya basi, katika kipindi hiki cha salamu na muziki leo, wasikilizaji kwa njia ya simu ni wengi kweli kweli. Basi kuna mwingine tena hapa katika laini ya simu. Karibu msikilizaji, tutajie jina lako mahala unapopiga simu, kisha upeperushe salamu zako kwa njia ya simu. Haya kama jina anaitwa Joffre Kwena, natoka sehemu ya Busia, uko sehemu ya Kenya. Ningependa kusoma salamu zangu za kwa babaangu mzazi, anaitwa Jackson Odori akiwa maeneo ya Busia, mamaangu Theodor akiwa Busia, akangu Christopher Kwena akiwa Kitale, Jombangu James, Samuel Mlemi akiwa pale sehemu ya Mumias, na sisangu akiwa pale Busia anaitwa Christine Awino. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Daudi Hamisi Wao. Unasema pia unapatikana Tanzania, lakini hujasema unapatikana maeneo gani. Salamu zako unasema ziende kwa Paul Mpangala, Angelus Menuka Osoro Nyahwa. Salamu ziende kwa Onesimo Mponda, Muhidini Nyimbo, Cyril Method, Nicolas Pius, Evans Kiziga, Francis Nombe na Fadhili Kipene. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Alima Bundala ukiwa Lugalo Dar es Salam, salam zako anasema ziende kwa mama yako mzazi Sheila au mama Kadala akiwa Lugalo Dar es Salam. Salam ziende kwa watoto wako Bakari na Haruna kaka wakiwa Dar es Salam. Umemsalimia kaka yako Hamis Chinja na mkewe Bi Amina wakiwa Dodoma. Salam ziende kwa mdogo wako Saidi Mwatecha na mkewe mama Rama wakiwa Mlezi, Dodoma. Umemsalimia Abdul au baba Neema na mkewe Bi Zainab wa magorofani Dodoma. Salamu ziende kwa mdogo wako nzota na familia yake wakiwa Dodoma. Ujumbe unasema jamani, tuitumie Sauti ya Amerika kwa kupeana salamu. Na kamata hivi sasa kadi yako wewe, Gabriel Julius. Salamu zako anasema ziende kwa Emmanuel Elias, Godlin Damson, Juma Katunka, Godfrey Warioba, Exaudi Makiao, Elimringo Limo na Onesmo Mponda, pokea salamu. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki moja kwa moja. Basi namwona Mwana Fa yupo tayari kabisa na kibao ya laiti Fuata, fuata, kilo, penzile, bata, bichako, ndipo bata, mambo yanavyokwenda hapa studio namba 15, za na idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, nipo nawe katika kipindi hiki cha salamu na muziki. Basi nakamata kadi yako wewe, Rose Besha Sanga, salamu zako unasema ziende kwa Adamu Mpunga, Dr Adamu mpenda Lovina Juma Katunka pokea salamu, na vilevile vile Mage pokea salamu popote pale ulipo. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe Glory Makei wa Mtwara, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwanza kwa kaka yako Mtoro Hamisi akiwa Dar es Salaam, Tanzania, dada yako Biliuda akiwa Manzese, Dar es Salaam. Umemsalimia pia dada yako Simforoza Makei akiwa Dar es Salaam na mama mchungaji, wote hao wakiwa Dar es Salaam umemsalimia Zinduna Mtoro Ramadhani, Happiness, wote hawa wakiwa Dare Salamu. Wapokee salamu. Mama Karimu, ukiwa Tanzania, salamu zako nasema kwanza kabisa ziende kwa mume wako Baba Karimu akiwa safarini Mwanza. Salamu pia unasema ziende kwa baba yako mzazi Mzee Idrisa akiwa Nyakatu, Mwanza, na mama yako mzazi Mama Idrisa akiwa Nyakatu, Mwanza. Vilevile umemsalimia Bi Halima au mama Idrisa mdogo akiwa Mwanza na mume wake Hofman, wapokee salamu. Naam, basi msikilizaji, wakati tunaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki, katika laini ya simu nina msikilizaji ambaye atajitambulisha jina lake, anapiga simu kutoka wapi, na kisha anampa fursa ya kutuma salamu zake. y kwa jina naitwa Juma Mwinamila, anapatikana Tabora mjini, Tanzania. Natuma salamu yangu kwa kaka yangu Saidi Mwinamila akiwa Songwe salamu yangu ya pili namtumia dada yangu mwaka Mwinamila akiwa Urambo, Tabora. Salamu yangu ya tatu namtumia mdogo wangu shughuli Mwinamila akiwa Geita, Mwanza, Tanzania. Salamu yangu ya nne namtumia mama yangu jii ya Masanja akiwa Urambo, Tabora. Ya tano namtumia tata yangu ndani ya Mwinamila akiwa izi mbili Tabora. Naam, basi, vilevile katika laini ya simu ni na msikilizaji mwingine katika kipindi hiki cha salamu na muziki ambaye yupo tayari kututajia jina lake na mahali anapopiga simu. Karibu msikilizaji. Asante sana, unaongea na Wilson Peter, niko Kasindaga Mreba, Kagera, Tanzania. Salamu zangu za kwanza katika kipindi hiki cha salamu na muziki naomba zimwendee Ilibet Jenasan Kianshambi. Huyu yuko Nshamba, maeneo ya Mleba. Salamu zangu za pili naomba zimwendee Sarum Nasor Sayungu, huyu yuko Ngara. Salamu zangu za tatu naomba zimwendee Kingi E. Obed Zenobi, huyu yuko Ngara. Salamu zangu za nne namwomba zimwendee Moses Ginasio, huyu yuko Mleba. Salamu zangu za tano Naomba ziwaendee wasikilizaji wote wa VOA popote pale wanapoisagia sikio radio hii ujumbe. Nawatakia siku njema na, na wafanye kazi kwa bidii ili kujiletea maendeleo. Asante sana Wilson. Naam, basi kipindi cha salamu na muziki kinazidi kukata mbuga. Hivi sasa naelekea huko nchini Kenya, lakini sifahamu ni maeneo gani. Kuna msikilizaji katika laini ya simu ambaye atajitambulisha, yupo maeneo gani? na majina langu ni Godi na Sewe, nikiwa hapa nchini Kenya, Nairobi. Ningependa kutuma salamu siku ya leo kwake Fred ambaye tutafanya naye kazi, ikiwa pamoja na Ibrahim pamoja na mama yangu mzazi na ndugu zangu zote, pamoja na Ibrahim ambaye ni kakangu mdogo. Wote natakia siku njema na waweze kuwa na afya njema. Nashukuru sana Godwin, na kutakia kazi njema, na endelea kusikiliza Sauti Amerika, mahala popote pale ulipo, kwani unaweza pia ukatusikiliza kupitia kwenye tovuti yetu ya voaswahili.com. Hebu tupate burudani ya muziki kibao kinaitwa Parila kutoka kwake Mr. Bado, bado. Ah, ah, ah, ah, ah. Mr. Bado. Haya basi, msikilizaji, nikirudi tena katika salamu kwa njia ya, ya karatasi hapa, nakamata barua yako. Wewe unajiita Jovin wa Mineso ukiwa Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Hanif Kibuta akiwa Tanzania. Bosmel Malisuko kutoka Congo DRC Lubumbashi apokee salamu vilevile. Unasema salamu ziende kwa Eliud Sangwa Eldoret Kenya. Umemsalimia Hamidu Twakiondo akiwa Kenya na Vidaso Romani yeye akiwa Nzega apokee salamu. Mwisho kabisa, umemsalimia Nancy Atieno, yeye anapatikana Kenya. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kwa salamu, mbona wenzangu mmekuwa kimya muda mrefu? Basi baada ya kusoma salamu hizo, ndiyo nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kwa siku ya leo. Studioni ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi, nakushukuru sana msikilizaji ambaye umetuma salamu kwa njia ya simu Hali kadhalika msikilizaji, ambaye nimekusomea salamu zako kwa njia ya barua. Basi endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kwa matangazo yote. Unaweza pia ukatufuatilia kupitia kwenye mtandao wetu wa www voa swahili com. na kuacha na kibao morwa kabisa, mimi na wewe, mimi. Fana wewe mimi wewe mimi nitakufana wewe kabisa. Nilikwambia mimi pesa sina, ukanijibu uko razi, tutaoana bila kitanda, umejibu hata chini tutalala, bila chakula hata dagaa, umejibu tutakula Nitazidi kukupenda fata pale pote, we utakokwenda, jua wazi, nikikuona moyo unadunda, niko wazi nokuzambuani echesan mapeza pesa weu ya hitaji mimi na wewe, basi usije nitosa kwenye maji, vumilia basi mami, mwisho tule matunda twe utakokwenda yuwa wazi, nikikuona moyo unadunda, niko wazi, ndugu zangu wanivishesanda. Oh, oh, oh, nakupenda, nakupenda, itazidi kukupenda kpata pale pote. Unasikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA kutoka hapa mjini Washington DC. Na ufuatao sasa ni muktasar wa habari. Idara ya Umoja wa Mataifa ya mpango wa chakula duniani WFP inasema inapunguza mgao wa chakula kwa wakimbizi 320,000 wanaoishi kaskazini magharibi mwa Tanzania Kutokana na upungufu wa msaada wa ufadhili. WFP ilisema katika taarifa ya leo Jumaapili kwamba inahitaji haraka msaada wa dola milioni 23.6 ili kukidhi mahitaji ya chakula na lishe kwa wakimbizi hadi mwezi Disemba. Polisi mjini Houston hapa Marekani walitoa tahadhari kwa wakazi kwenye map kwa wakazi kwenda kwenye mapaa ya nyumba zao sio kwenye dari, kama nyumba zao zinafikiwa na mafuriko kufuatia kimbunga Harvey kilichosababisha mvua isiyowahi kutokea huko katika jimbo la kusini mashariki la Texas. Leo Jumapili, spika wa bunge la Marekani Paul Ryan anasema hakubaliani na uamuzi wa rais Donald Trump wa kutoa msamaha kwa Joe Apayo sharifu wa zamani katika jimbo la Arizona, ikiwa ni chini ya mwezi mmoja baada ya kukutwa na hatia ya uhalifu katika kesi inayohusisha idara yake katika sera za ubaguzi. Mpaka hapo msikilizaji, ndio nakamilisha muktasari wa habari. Kwa niaba ya wote waliosikika kufanikisha matangazo haya, mimi ni Mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kuwa nasi.