Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamao. ni saa tatu na dakika tano kwa saa za Afrika Mashariki, na hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapa mjini Washington DC. Ninakukaribisha msikilizaji katika muda mwingine tena, ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchimbua na kukupa maelezo pamoja na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida ni katika kipindi cha kwa undani hapa studio mimi ni mkamiti kibayasi katika laini ya simu tutakuwa na waandishi wetu kutoka huko nchini kenya josephat kioko akiwa mombasa hali kadhalika kennedy wandera akiwa huko mjini nairobi ambapo tutakupa habari kwa undani zaidi kuhusiana na mgomo wa wauguzi nchini humo, na baadaye tutazungumzia mashehe waliopatiwa hukumu ya kifungo cha maisha jela na wengine kutumikia kifungo cha miaka 30 gerezani. Basi endelea kusikiliza kipindi cha kwa undani ili kusikia habari zaidi kwa undani. Nam, basi kipindi cha Kwa Undani, hivi sasa tunaangalia taarifa za kina kuhusiana na mgomo wa wauguzi unaoendelea huko nchini Kenya. Kwa mujibu wa mtandao wa The Star, Rais mteule Uhuru Kenyatta amewaomba wauguzi wa afya kurudi kazini, wakati mgomo wao unaendelea kuingia katika siku ya themanini na mmoja. Mgomo huu ulianza tangu Juni tano mwaka huu, lakini kumbuka pia, mgomo huu ni mwendelezo wa mgomo wa wauguzi ulioanzia tangu mwaka jana, na hadi kufikia hivi sasa mgomo ukiwa bado unaendelea, inaelekea ni kutokana na kushindwa kwa serikali kutekeleza mkataba wa madai wanayoyataka wauguzi, ambapo wanadai nyongeza mishahara pamoja na mazingira bora ya kufanyia kazi. Kabla ya kusonga mbele, hebu tusikilize kile ambacho amekizungumza bwana Kenyatta, akisema maswala haya yanawezekana kuisha ni kwa wauguzi kukutana na serikali, kukaa pamoja na kuzungumzia jambo hili. Nakuambia jameni, hata kama kuna matatizo, njooni tuketi. Jameni, sisi ni mandugu <laughs> hakuna eh, haja tubishane. Nam basi, uh, moja kwa moja kwako Josephat Kioko, matamshi ya rais mteule kuwataka wauguzi wa kutane na serikali ili kumaliza mzozo wao uh, yamepokelewa vipi hii leo uh, huko ulipokuwa ukishuhudia tukio hili? Kwanza pia wametoa maoni tofauti wale, wanasema ah, ah, uchaguzi tumefanya vizuri sasa, watumishi wa umma ni walipe vizuri. Wengine kama mmoja likiongea naye amenieleza kwamba Rais mwenyewe na hata upinzani walifanya kampeni kama tayari wauguzi wako katika mgomo. Sasa wanasema ni atakaingia walipe serikali, zinaingia magavana wanarudi, lakini kile cha muhimu zaidi ni kwamba hii si amri ametoa anakorejea kazini, amesema ni ombi anatoa. Ndio maana watu wameipokea kwa kwa nini, kwa maoni mseto na hajatoa amri, amesema rudini, watu wanateseka. Ni kama amesii Wakenya kwamba hili ni tatizo la taifa la, la, la lakini uh, Josephat Kioko. Kwa mujibu wa mitandao na magazeti mbalimbali ikiwemo mbali, pamoja na allafrica.com pamoja na mtandao wa Star unaeleza kwamba kumekuwepo na hali ambayo si ya kuridhisha ya utoaji huduma katika mahospitali ya umma ambapo wanaeleza kwamba wagonjwa wamekuwa wakitaabika bila kupata huduma zile ambazo wanastahili. Hebu kwanza hivi sasa tumsikilize mmoja wa wagonjwa ambaye yupo katika hospitali na kisha tutarudi kwako kuelezea kile ambacho wewe pengine ulikishuhudia. Sema ukweli, mimi naumia sahii, sababu hiyo mwili yote ni mainzi, sijui kama ndani kuna mambuo hi mm. mm. niko na siku tatu. Tulikuwa tulikuakule yuo Kaamisho huko, naambiwa niita watu wangu. sasa niko hapa nikiwa sielewi. Sasa hakuna mutu alinguvwa. Josephat, nafahamu pia umetembelea mahospitali kadhaa huko Mombasa, kipi ambacho ulishuhudia mwenyewe kuhusiana na mgomo huu unaoendelea katika hospitali za umma mbali ya kusikia taarifa usauti kutoka kwa mmoja wa wagonjwa hawa nimeshuhudia madaktari ambao si wauguzi wao wataaluma yao ni audaktari ya wakisema wao kwanza wanalemewa na kazi, kwa sababu yeye ni mtaalamu wa kutibu lakini kazi nyingi inafanywa na muuguzi eh, kama ni kuosha, kama ni ku-kupatia madawa, kama ni kufanya nini, kuna kazi zote daktari hawezi. Na pia hospitali zetu Kenya, ni madaktari huwa ni wachache kuliko wauguzi. Sasa hata kama daktari ameketi na wauguzi wanakuja kwa wingi, itakuwa ni vigumu yeye kumbeba, kumfanyia hiki na kile. Kweli hali inakuwa ni mbaya, na nimeshuhudia hata madaktari wengine wenye roho ya utu, maanake mgomo wa daktari haupo uli unaendelea, sasa ni wauguzi. Daktari akiacha ile kazi ya kitabu pale mezani, analazimika kutoka, anaenda, anahudumia mtu, ile huduma ilikuwa ifanya na muuguzi, japo hawatoshi, wana, wanataka wenzao kweli warudi, wa, wa washirikiana katika ile kazi. Nam na, na nikiangazia kwa upande wako wewe Kennedy Wandera, tumesikia jinsi hali ilivyo katika hospitali za umma huko Mombasa. Je, huko Nairobi ambapo pia kumekuwa kukizungumziwa kwamba, uh, huduma zimekuwepo zikizorota siku hadi siku katika hospitali za umma kufuatia mgomo huu ambao umeingia siku yake ya themanini na mmoja, kipi ambacho umeweza kukiona tofauti kinachofanywa ndani ya mahospitali ya umma kati ya uh, wagonjwa pamoja okay na wauguzi wenyewe. Asante Mkamiti, jinsi ulivyoelezea ni kweli kwamba kwa mgomo huu umekuwa au ukiendelea kuanzia Juni na serikali imekuwa ikieleza kwamba itajikakamua kuakisha kwamba inazungumza na magavana kusuluhisha hali hii, lakini hilo bado, tuliweza kuzunguka katika baadhi ya hospitali hapa jijini Nairobi na maeneo mengine, hospitali hususan za umma, hali bado ni ni masaibu. Maanake wagonjwa wengi wanalalamika kwamba iweje kwamba serikali hizi mbili zimekuwa zikijikokota wahakisha kwamba hawa wauguzi wanapata haki yao, jinsi wamekuwa wakielezea katika utekelezwaji wa mkataba wa makubaliano ambao unawapa nyongeza mshahara na marupurupu mengine ya kufanyia kazi. Kwa hivyo wengi wanaonyesha wana masononeko makubwa sana nah, wakisema kwamba Uh, huenda hu basi serikali hizi mbili haziwajali, na labda kamko la Rais Kenyatta leo huenda likahakikisha uh, labda kuna ule kuharakisha kuhakikisha kwamba mwafaka unafikiwa, lakini hali si nzuri maanake madaktari madaktari uh, wachache, lakini uh, wauguzi ambao katika nchi nzima ambao uh, wamekuwa wamekuawatasaiiwako uh, katika mlomo uh, zaidi ya wauguzi elfu ishirini na tano uh, wana umuhimu mkubwa sana katika hospitali hii na juzi, niliweza kutembelea hospitali kuu ya Kenyatta ambapo kulikuwa na mgonjwa mmoja ambaye alikuwa amelazwa pale. Unakuta kwamba ile huduma ambayo imekuwa muhimu sana kutoka uh, kwa gu haipo, lakini serikali imekuwa ikielezea kwamba hali hii itaanza kuogelea ukawaida wake, lakini bado masaibu bado yanaosonga hawa wagonjwa. Msikilizaji wa kipindi cha Kwa Undani, utakubaliana nami hapa, pamoja na ripoti zilizoandikwa katika mitandao ya kijamii, hali kadhalika katika magazeti mbalimbali mbali. ikiwemo katika gazeti hili la Nation, hali kadhalika katika mtandao wa All Africa, ni kwamba mgomo wa wauguzi wa unapofanyika, basi si kwamba unawaumiza, unawa au unawalenga wauguzi peke yake, wanaotaabika pia ni pamoja na wagonjwa jama Ba, ambao wanauguliwa wagonjwa wao, kwani nao pia wanaingia katika mgomo ambao kwa njia moja au nyingine hauwahusu. Lakini hivi sasa basi, nimeweza kuzungumza na mmoja wa jamaa ambaye anauguliwa na ndugu yake katika moja hospitali huko Mombasa, Prosper Mwanyiga, na amesema kwamba kutokana na tatizo hili ambalo limetokea la mgomo kuendelea nchini humo ina inawafanya basi ndugu na familia za wagonjwa wao kuweza kutafuta njia nyingine ya kuweza kuwamudu kuwasaidia wagonjwa wao, hata kufikia kiwango kwamba sasa wanaona ni bora wawapeleke wagonjwa wao kupata dawa za kienyeji, yaani za mitishamba, kuliko kuwapeleka katika hospitali za umma ambapo matibabu yanakuwa ni ya shida. Hebu tumsikilize. Kaunti ni kaunti ambao moja a kaunti ya arobaini na saba ambazo ziko hapa Kenya. Huu mgomo wa madaktari umeadhiri wagonjwa wengi, na mi naongea nikihuzunika sana, especially kwa watoto wadogo wanaumia zaidi. Na mgomo unakuta sasa, watu watoto ndio wanawadhirika kwa sababu kujua ugonjwa wa mtoto hasa inahitaji utaalamu wa hali ya juu, na wazee pia wanahitaji utaalamu wa hali ya juu ndio waweze kujua maradhi ya mgonjwa ni yapi. Lakini sasa madaktari vile wamegoma, wakigomea ushara wao, ni kama ambako sasa si, si kazi ile ambayo walitumwa kufanya, wao ni nafsi zao peke yake. Wagonjwa wanaumia mpaka sasa, wengine sasa tu wanaamua kwenda kutafuta matibabu katika njia hizi zingine mbadala kama vile madawa ya kienyeji, na hospitali zote zimefungwa na hakuna wahudumu. Mi naweza sema si wa, wagonjwa karibu wote wako frustrated, hawana mahali pa kwenda, kwa maana sasa inabidi watu sasa, watafute njia zote zile, uko na mgonjwa na uh, madawa hayako, inabidi sasa mwende sasa mtafute njia zingine kama kwa sosal, sasa kwaw pale rudi palepalena sasa, hizi mali tumesikia ni mahali ambako nihasa tunashindwa maisha gani haya, ambao Kenya tunachukua na naambako Kenya ni nchi ambako imeendelea. Mgonjwa inabidi apelekwa kwa mganga wa kienyeji, na waganga wa kienyeji nao hawana ule ukweli, hawana vifaa vya kuonyesha ukweli. Kwa hivyo unakuta wagonjwa wanatabika, na maafa ni mengi, watu wanazidi kuondoka duniani katika hali ambako hazieleweki, kwa sababu matibabu hayapo. Nam basi, hayo ni maelezo kutoka kwa mmoja wa ndugu ambao uh, mgonjwa wake alikuwa yupo katika hospitali, na hivi sasa wanaamua kumpatia matibabu ya miti shamba. Nikirudi tena kwako Josephat Kioko, uh, Je, yeah, mpaka wakati huu tunafahamu kwamba mgomo huu unavyoendelea umesababisha vifo vya watu wangapi? Taarifa zilizopo zinaonyesha idadi ya vifo vilivyotokea ni mpaka mwezi Juni, ambapo idadi ya vifo haikuwa kubwa sana. Nini ambacho unafahamu mpaka wakati huu kuhusiana na vifo hivi vinavyosababishwa na mgomo huu wa madaktari? Ah, hamna takwimu rasmi kuonyesha waliofariki ni wangapi na sababu moja ni kwamba vyombo vya habari hutoa takwimu tofauti. E, muhimu zaidi ni kwamba zile huduma za dharura zinafanyika katika hizo hospitali. Kama ni huduma dharura, ya dharura yataka dharura daktari yuko na kile kilichokosekana ni huduma za hawa wauguzi. Kwa hivyo, ni sita sijapata takwimu kwamba hawa wamefariki kwa sababu ya huu mgomo e, labda vifo vya kawaida tu kwa wale wanaouguza hospitali kwenyewe. Naam. Je, uh, katika kuchangia hilo, je, Kennedy Wandera, kwa upande wako huko mjini Nairobi, kuna taarifa zozote kuhusiana na vifo zinatolewa, uh, pengine katika kitengo cha cha tiba kwenye mahospitali uh, uh, ya umma? Hakuna takwimu rasmi ambazo zimetolewa hadi sasa, na kila mara maafa yakiwepo ama maangamizi yote yakiwepo, serikali hujikokota sana kuweka takwimu hizo, na mara nyingi ili huwa halionekani bana, mpaka labda sisi kama wanahabari kuelekee kule tuweze kujua kipi kinachoendelea, lakini mpaka sasa taarifa za vifo, takwimu za vifo bado hazijatolewa rasmi. Nawashukuru sana Kennedy Wandera kutoka mjini Nairobi, hali kadhalika wewe Josephat Kioko kutoka huko Mombasa nchini Kenya, ambapo tumekuwa tukizungumzia mgomo wa wauguzi wa afya ambao hii leo umeingia siku yake ya 81, bila ya kupatiwa ufumbuzi. Kumekuwa kukitokea vifo, hali kadhalika watu wanataabika, hawajui pa kwenda, ukizingatia kwamba sehemu wanayotakiwa kwenda ni katika hospitali za binafsi na wengi wakilalamika kwamba hawawezi kumudu hospitali hizo kutokana na hali duni ya maisha. unaendelea kusikiliza kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, mjini Washington DC. Hivi sasa basi, tunachambua kuhusiana na hukumu iliyotolewa na serikali ya Uganda kwa mashekhi kadhaa ambao wamehukumiwa kifungo cha maisha jela na wengine kutumikia kifungo cha miaka 30, gerezani. Ni kwamba msikilizaji, Uganda ni taifa lilipo Afrika Mashariki lenye idadi ya watu milioni 41.49 kwa mujibu wa Benki ya Dunia, na kwa mujibu wa taasisi ya utafiti ya Pew mwaka 2014 inakadiriwa asilimia 11.5 ya Waganda ni Waislamu wanaotoka dhehebu la Kisuni. Sasa basi mahakama ya uhalifu ya kimataifa jijini Kampala siku ya Jumanne ilitoa kifungo cha maisha kwa mashehe wanne ambao wamepatikana na hatia ya ugaidi. Wawili walipewa miaka miwili, walipewa kifungo cha miaka thelathini gerezani. Mahakama hiyo pia iliwaachia huru wengine wanane ambao hawakupatikana na makosa. Mashehe wa sita walikutwa hawana hatia ya mauaji hapa studio nipo na mwenzangu bmj wa muridhi muridhi hebu basi kabla ya kujiunga na mwenzetu wa kule uganda kenneth bwire hebu tueleze basi historia ya matukio haya mpaka hapa tulipofika asante uh, sana mkamiti kibayasi hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kwa kipindi hiki cha kwa undani kweli kabisa kama ulivyotaja kuna shekhe mmoja anaitwa Abdul Kadir Muwaya ambaye alikuwa ni kiongozi wa ngazi ya juu wa jamii ya Waislamu wa, wa dhehebu la kishia nchini Uganda pamoja na mwenzake Shekhe Mustafa Bahiga, hao ni watu ambao waliuawa na watu waliokuwa kwenye pikipiki katika visa viwili tofauti. Hiyo ilikuwa ni mwezi Desemba mwaka wa elfu mbili kumi na nne, na ni watu waliokuwa na bunduki na walijaribu pia kumuua shehe mwingine muda mfupi baadaye, Haruna Jemba, mapema mwezi Januari mwaka wa elfu mbili kumi na tano na hapo tarehe 30 Januari elfu mbili kumi na tano Sheikh Yunus Kamoga huyo sasa ni mmoja wa wale ambao walifunguliwa mashtaka na jana na siku ya Jumanne uh, pia wakapatikana na hatia aina tofauti. Kamoga wakiwa pamoja na watu wengine kumi na saba walifunguliwa mashtaka kwa mauaji ya viongozi hao wawili wa kidini na jaribio la kumuua mtu mwingine mmoja kama nilivyotaja katika kesi ambayo polisi walisema wakati huo kwamba ilikuwa na uhusiano na wanamgambo wa Kiislamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sasa mkamiti hapa utaona kwamba tukizungumza na mwenzetu uh, Kenneth Bwire siku ya jana na juzi alitueleza jinsi ambavyo kesi hii imesisimua, imeleta msisimko mkubwa na hisia mbalimbali, na vilevile vile kuwa kwamba hawapendi, uh, habari yake itoke nje kwa sababu ya uoga, uh, pia kwamba huenda wakashambuliwa na magaidi kwa sababu ulikuwa na uhusiano na watu ambao wanahusika na, na ugaidi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa hivyo utaona, huyu Kamoga alikuwa amekamatwa na polisi katika kitongoji kimoja cha fahari huko Uganda akiwa njiani kuelekea nyumbani. Tangu wakati huo ajaona nje, amekuwa katika korokoro ya polisi, na kukamatwa kwake kulijiri siku chache tu baada ya viongozi wengine wa Kiislamu waliokuwa na uhusiano na yeye kufunguliwa mashtaka kwa tuhuma za mauaji wa viongozi hao wawili wa Kiislamu na wakati akizungumza na shirika la habari la AFP, msemaji wa polisi wakati huo alisema kwamba washukiwa hao walikuwa na uhusiano na waasi wa Allied Democratic Forces ambao walishutumiwa kuzua vurugu katika baadhi ya maeneo ya DRC kwa zaidi ya miongo miwili kufikia wakati huo. Na sasa, kabla hatujajiunga naye Kenneth Bwire, nafikiri mkamiti ni jambo la busara tusikilize ripoti yake ambayo ameituma hapa mbio, wasikilizaji waweze kufahamu hasa nini kilijiri siku ya Jumanne. Kisa tumuulize mawili matatu kufafanua zaidi. Tusikie ripoti yake Kenneth Bwire akiwa Kampala, Uganda. Sheikh Yunis Kamoga akiwa mshukiwa mkuu pamoja na wenzake watatu wamepokea adhabu ya kifungo cha maisha gerezani kwa msingi kwamba walikosa kuwaongoza Waislamu wenzao kutojihusisha na vitendo vya kigaidi. Mashehe wengine kutoka kundi la Tablik ambao wamehukumiwa maisha gerezani ni Muluta Mde Bukenya, Fahadi Kalunji na Sheikh Siraji Kawoya. Mashehe wengine wawili Kakande Yusuf na Sekayaja Abdul Salam wamehukumiwa miaka 30 gerezani. Jopo la majaji watatu katika Mahakama ya Uhalifu wa Kimataifa Kampala wametoa maamuzi yao dakika chache baada ya saa kumi alasiri, katika uamuzi ambao tayari umezua hisia kati ya mawakili. Kamo gana wenzake watano walikuwa wameshtakiwa kwa makosa ya ugaidi na kudaiwa kuwaua mashehe wenzao wakiwemo Shekh Mustafa Bahiga, Shekh Abdul Kadir Muaya, Sheikh Hassan Kiria na kujaribu kuua Sheikh Haruna Jemba. Msemaji wa Waislamu wa Tablighi amesema kwamba wameelekeza wakili wao kukata rufaa. Hakuna vile mahakama inaweza kuwafunga watu kwa sababu ya mizozo katika kundi fulani la Waislamu. Tumeona na kushuhudia watu wakiwachochea wenzao kununua panga na kuwachinja wenzao. Lakini wameonywa tu na mahakama. Tunaenda kukata rufaa. Mashehe wengine wanane hawana hatia na wameachiliwa huru, japo uhuru wao unaonekana haupo tayari, kwani wana makosa mengine ya mauaji katika mahakama kuu. Wao ni Amiri Chinene na nduguye Hakimu Chinene Sematimba, Abdul Rashid Hamza, Kasirie Sekito Twaha, Jingo Rashid, Musa Isa Mubiru na Sheikh Yiga George William. Kesi hii imekumbwa na changamoto chungu nzima zikiwemo kuuawa kwa aliyekuwa msimamizi wa mashtaka Joani Kagezi. Hadi kesi kuamuliwa, waandishi wa habari walikumbwa na masharti ya kutopiga picha majaji wala kutaja majina yao, kutohoji familia za washukiwa wala kukaribia washukiwa miongoni mwa masharti mengine. Wengi waliotoa ushahidi mahakamani walifichwa na waliofuatilia waliweza tu kusikiliza sauti iliyoharibiwa kwa kutumia teknolojia ya kisasa. Yote hayo yalikuwa ni kwa sababu ya hofu ya kushambuliwa na magaidi. Usalama uliimarishwa nje na ndani ya mahakama muda wote kesi ilikuwa ikiendelea kwa muda wa miaka mitatu. Kenneth Bwire, Sauti America, Kampala. Shukran Bwire, tunarudi tena kwako. Katika ripoti yako ulieleza kwamba kuna hisia uh, zilizozuka kati ya mawakili. Je, unaweza ukatueleza hizo kwa undani zaidi? Na je, wananchi wamepokea vipi hukumu hii kutoka kwa hawa viongozi ambao wengi wote ni kutoka dhehebu la Kiislamu? Mkamiti wanatoka dhehebu la Kiislamu la Tabliki, sio dhehebu lote kwa jumla, ni moja tu la Tabliki. Waliouawa na wanaoshutumiwa kuua wote ni dhehebu moja, Tabliki. ni sikiti kiwa tofauti linalojitokeza sasa hivi ni kwamba mawakili na raia wanakubaliana kwamba huenda mahakama ya mahakama kuu ilikosea. Kama kweli mahakama hiyo ilikosea basi mahakama ya rufaa ndio itakapoamua wakati kesi hii itakapowasilishwa. Hata mawakili wa kutetea haki za binadamu wamejiunga pamoja na kusema rufaa inastahili kufikishwa katika mahakama ya rufaa. Mkamiti na, na Kenneth wakati walipofunguliwa mashtaka, inaonekana ilikuwa wazi kabisa, bayana kabisa kwamba suala ambalo lilifanya wafunguliwe mashtaka ni mauaji na sasa, wakati wa kuamrua kwa kesi hii imeibuka kwamba wana, wame, wale ambao wamepatikana na hatia ni hatia ya kuhusika katika vitendo vya ugaidi. Hebu fafanua hili, ugaidi uliingilia wapi katika kesi hii? Mauaji uliosema ya mjii ilikuwa kesi ya kwanza, lakini ushahidi ulikosekana, maana mahakama ilikuwa inategemea ushahidi uliotolewa na wale waliopigwa risasi, yaani ule usemi wa mwisho, na kwa sababu hawapo hai kutoa kufafanua ule usemi, inakuwa huu ushahidi hauna maana yeyote mbele ya mahakama. Wanavyosema kwamba sheria haimjui yeyote. Hasa suala la ugaidi linakuja kwamba ndani ya hiini sikiti ya ndiko maafisa wa polisi wakipelelezi walisema kwamba huenda hey, kulikuwa na uhusika na hili kundi la ADF Allied Democratic Forces votaja kutoka nchini Congo. Hivyo polisi wanasema kuna ushirikiano kati ya wale ambao walikuwa wanaua wale waliouawa na wale ambao ni walikuwa viongozi wa dhehebu hili la Kiislamu. Ndiyo maana katika uamuzi wa jaji akasema kwamba viongozi hawa waliopatwa na hatia walikosa kuwaongoza waumini wao, ndio maana wanabeba mzigo watu wengine na kwa sekunde kama thelathini hivi, maanake muda umekimbia sana. Amekuuliza mkamiti kuhusu jinsi ambavyo wamepokea wananchi huko Uganda, swala hili linazungumziwa, ama bado limebanwa tu? Naona tuna sekunde tu kama kumi na tano Kenneth yuko huru kuzungumzia, kwa sababu mahakama imeshaamua. wa na mahakama ikishatoa uamuzi wake, kisheria kila mtu ana haki ya kuzungumzia lolote. Akitaka aende katika mahakama inayofuatia ya juu zaidi. Shukrani sana Kenes Bwire kutoka jiji la Kampala nchini Uganda, ambapo tulikuwa tukizungumzia uh hukumu ya mashekhe wanne waliohukumiwa kifungo cha maisha pamoja na wawili miaka 30 jela huko Uganda. Hali kadhalika, nakushukuru mwenzangu BMJ Muridhi hapa studio. Ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi, msimamizi wa matangazo alikuwa ni Khadija Riami, mwongozi wa matangazo haya ni Saida Hamdun. Basi usikose kusikiliza matangazo yetu mengine wakati wowote kwa njia ya mtandao wa VOA Swahili.com. Kutoka hapa mjini Washington DC nawatakieni nyote usiku mwema na wakati mzuri popote pale ulipo. Hayo yalikuwa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, Washington DC. Jina langu Harrison Kamau. Napokuacha na kibao chake Yusei Kamilion, kibao moto motomoto. Kuwa na wakati mwema, kwa heri ya kuonana tukole namanyi twekolemwevizimaayumba ta