Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Karibu mpenzi msikilizaji, katika VOA Express. Kama kawaida, katika alastiri hii nimekusha ja cele hapa studio, jina langu ni Sunday Shomari, mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. ni Jumatatu ya Agosti 28 mwaka huu wa 2017 ni saa tatu na nusu asubuhi hapa Washington DC, kule Afrika Mashariki ni saa kumi na nusu alasiri. Sunday, mambo yanaenda vipi? Mambo ni mengi sana Mkamiti ya kuangalia hii leo, wakati huko nchini Kenya mambo yanazidi kuendelea, ikiwa basi kiongozi wa pindana Raila Odinga e, mawakili wake wanasema kwamba hivi sasa wameruhusiwa kufanya uchunguzi zile seva za tume ya uchaguzi. Tutaangalia hilo kwa makini kabisa, lakini hapa, hapa Marekani kikubwa mno kinachozungumziwa hapa Marekani na dunia nzima inaangalia ni tukio lile la kimbunga hadhi ambacho kimesababisha madhara makubwa huko Texas. Yani, watu wanatumia mitumbwi <laughs> badala ya magari, yaani flooded everywhere, yaani mji unaofahamu sio, sio Houston tena. Haya, hali ilivyo huko Houston kama mnavyosikia, uh, kimbunga kimeleta mafuriko makubwa kweli kweli. Wakazi wa huko, huyo ni mmoja wa wakazi wa Texas akizungumza nasi, na tutamsikia zaidi hapo baadaye vilevile vile mkamiti, tutaangalia masuala ya hoja kwa hoja, ambapo huko Tanzania baraza la mazingira nchini humo NEMK limesema wakati wowote operesheni bomoa bomoa na vilevile vile, unakumbuka kwamba leo ndio siku ile ambayo nchi ya Kenya ilipiga marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki. Pia tutakuwa naye Josephat Kio kwa kitupasha nini kinachoendelea kwa siku ya leo, lakini kwanza, hebu turudi tena huko huko Kenya, mjini Nairobi. Sandey nam. Sawa kabisa, turudi basi kule Kenya kwake Kennedy Wandera. Tunaungana naye hivi sasa kwenye laini ya simu. Hebu tueleze maamuzi hayo ya mahakama ya juu nchini Kenya kuhusiana na madai ya uongozi au upande wa upinzani wa NASA, nini ambacho leo kimezungumzwa? Nam sande na mkamiti. Mahakama ya juu hapa nchini kuanzia Jumamosi ilikuwa na vikao vya kuwaleta pamoja hawa mawakili watakaohusika wa pakubwa kujua uh, utaratibu utakaowekwa katika uh, mchakato mzima wa kusikiliza kesi ambayo upinzani umeiwasilisha mbele ya mahakama hiyo na leo mahakama ya juu nchini imemkubalia kiongozi wa upinzani Raila Odinga na Rais Kenyatta, kupitia mawakili wao, kufanyia uchunguzi seva za IDC pamoja na stakabadhi nyingine muhimu katika kesi ambayo upinzani umewasilisha katika mahakama hiyo kupinga ushindi wa Rais Kenyatta. Na upinzani umeruhusiwa kunakili data muhimu itakayowawezesha kufanya uchunguzi. Na ikumbuka kwamba IDC ilikuwa imeeleza kwamba iwapo hilo litaruhusiwa, basi huenda likachukua muda mwingi na huenda pia uh, mchakato huu ukahitilafiana na usalama wa seva zake, na labda nielezee tu yale ambayo mahakama imeweza kurasimisha kwamba upinzani na raki like, Kenyatta wataweza kuyaangalia katika uh, mifumo hii ya kiteknolojia. amri hii ni kwamba upinzani au bwana Odinga atapata utambulisho wa seva zilizotumiwa katika uchaguzi, mikakati ya kinga iliyotumiwa kudhibiti seva hizo, mifumo ya kidijitali iliyotumiwa na IEBC katika uchaguzi almaarufu Kenya Integrated Election Management System, kudhibiti hatua zozote za udukuzi, utambulisho wa watu walioruhusiwa kuingia katika seva hizo. Na pia mahakama uh, kupitia uamuzi ambao uliweza kutolewa na na jaji Isaac Lenaola imetoa amri hii ya maha, Uh, kuruhusu upinzani kukagua seva hizo chini ya uangalizi wa msajili wa mahakama hiyo, wataalamu wa maswala ya kiteknolojia na mawakili wa IDC na Rais Kenyatta ilipasiwe na hitilafu katika mitambo hiyo. Pia upinzani utaruhusiwa kusoma na kunakili fomu thelathini na nne A na thelathini na nne B zilizotumiwa kunakili matokeo ya kura ya urais kuanzia tarehe tare, kuanzia Agosti tarehe tano hadi Agosti tarehe kumi na moja, pamoja na nakala za mifumo za ugavi wa vyombo vya kupeperusha matokeo ya urais kote nchini, pamoja na mpango wa makubaliano ya kiufundi kati ya IEBC na watoa wa huduma, hususan wale walioagizwa vyombo hivyo vya kiteknolojia. Na tumsikize alivyosema jaji uh, Isaac Lenaola. It is our order that the petitioners, as well as the third respondents, shall be granted a read-only access which includes copying, if necessary, of the following information. Na Mwandera, kwa kifupi tu naweza kueleza alivyosema. Anaeleza so kwa, an, an, kwa kifupi yale ambayo tayari nianshaelezea lakini anaeleza pia kwamba upinzani uh, upi umepewa nafasi tu ya kusoma data wala si kupata uhuru wote kuingia katika zile seva, na hivyo basi wataweza kuhakikisha kwamba hili linatekelezwa kwa mujibu wa sheria na chini ya uangalizi wa msajili wa mahakama ya juu na maafisa wengine wa, na wataalamu wengine ambao uh, wana uwezo au tajriba kubwa katika, uh, katika mifumo ya ICT. Wandera, kwa tukio hilo tu la upinzani kupewa hiyo fursa ya kuweza uh, kusikiliza au kuangalia hizo data walizokuwa wakizitaja, je, umepata kuzungumza na huo upande wa upinzani na kuona kwamba wamepokea vipi? Hivyo ndivyo walivyokuwa wakitaka na ndivyo walivyokuwa wakitarajia kitu kama hicho kitatokea? Kwa sababu kikao bado kinaendelea, bado wapo wote, wapo katika mahakama hii. Hatujapata nafasi ya kuweza kuzungumza, lakini kutokana na na, na, na, na na picha ya bwana Odinga anaonekana ni mtu mwenye furaha sana, maanake hiki ndicho walichokuwa akikitaka. Na hapo awali, wakati Kenyatta hakuwa tayari, akishatangazwa kuwa ni mshindi, uh, IBC uh, ilikuwa imeeleza kwamba upinzani ulikuwa umetaka kwamba servers zake like ziweze kufunguliwa kwa upinzani kuweza kukagua, lakini walibinda kufanya hivyo kufanyia upinzani. Kwa hivyo upinzani kupata uh, amri hii kwamba wataweza kuzikagua na kunakili data katika seva hizi, basi kwao ni ushindi. Maanake hili ndilo waliokuwa wakitaka, na walikuwa wameielezea mahakama kwamba iwapo hilo halitofanyika basi, uh, hamna kesi ambayo wataweza kuwasilisha, hamna ushahidi wowote mwingine ambao wataweza kuwasilisha mbele ya mahakama hiyo, basi ushindi kwao, kwao. Wandera, tunashukuru kwa taarifa hizo, na tutaendelea kuwasiliana na wewe zaidi katika matangazo yetu yajayo, ili uweze kutujuza kile kinachoendelea huko kwa wakati huu. Sande, basi turudi hapa uh, Washington DC. Sina maana hapa studio kabisa Washington DC, lakini katika habari zinazohusu nchi ya Marekani. Kama tulivyokueleza msikilizaji hapo awali ni kwamba macho, masikio kila mahali pembe zote za dunia ni huko Texas, kuhusiana na kimbunga Harvey ambacho kimeanza tangu uh, mwishoni mwa wiki iliyopita, na mvua imekuwa kali, kimbunga kikubwa, mafuriko kila kona. umepata fursa ya kuzungumza na Naam, mkazi mmoja wapo, bila shaka mkamiti ni kwamba hii hali ni mbaya. nimezungumza na hanimun al jabri, yeye ni mkazi wa kule Houston, Texas. Atueleze hali ilivyo kwa sasa. Ukiangalia maeneo yani, huwezi kuenda yani specific hapa yameharibika, kwa sababu gani? Imepiga karibu Houston zote. Ukienda south west, kuna sehemu imeharibika, ukienda south east, kuna sehemu imechafuliwa, ime kuna, ukienda south yani north, everywhere kuna yani, kuna sehemu imepigwa, sehemu imeachiwa, sehemu imepigwa, imeachiwa. Kwa hiyo kwa, kwa mfano sasa hizi all Houston iko ina matatizo na kaunti ambazo ziko karibu na Houston. Ukienda Fort Bend, Sugar Land, yani maeneo ya karibu ya Houston yote iyo yameathirika. Kusema kutafuta mafuta ya gari aruno, unatafuta mafuta ya gari yanini? Kwa sababu hatuna barabara, tuna <laughs> sehemu za kuendesha vitumbwi. Kwa hiyo hiyo haipo katika picha. Vyakula kwa sababu hariken sio kitu cha kushangaza huku tuliko, watu tunajua kujiandaa kidogo. Kwa hiyo kwa hiyo kishaambiwa mkanunue vyakula, mnakimbia mnanunua vyakula. Vyakula watu wengi waliokuwa navyo, waliokuwa majumbani, wana vyakula vya makopo ama sijui mikate, sijui vitu gani. Ishu nyingine, watu wengine wameshaanza kupoteza umeme. Kwa hiyo ukipoteza umeme, uchumi, hata kama kuna chakula katika friji kinaweza kaharibika. Na kuna watu wote ambao unafahamu pengine hivi sasa wako makazini, pengine hawajaweza kurudi manyumbani kwao, na wengine eh, kuenda makazini, hali ikoje huko? Yeah, na marafiki zangu wawili, mmoja ninas alienda kazini Ijumaa hajatoka mpaka saa hizi, nimeongea naye this morning, aniambia hajatoka, hajakoga, anakula vyakula vya hospitali. Yeah, alafu kuna wengine ambao unafanya nao kazi, mimi wako kazini mpaka leo, kwa sababu barabara kubwa ya kuingia kazini wanasema ime nani, imejaa maji haipitiki. Kwa hiyo wengi waliokuwa makazini, makazi ambayo huwezi kuwacha, human Wherever. Kama watu wanafanya shughuli za hospitali magereza, mm. ya yeah, ukiwepo kazini umekaa huko huko. Kuna wengine watafanya kazi siku nne mfululizo mpaka yani barabara ifunguke. Sasa pengine ni misaada gani imeanza kuonekana hapo, ya upande wa serikali? Tunajua Fima ndio mara nyingi wanatoa misaada kusaidia kutoka serikali kuu mm. Uh, I think hata Red Cross nimeanza kuona ni meo. Jana wakati naangalia news nimeona magari yao Red Cross and uh, FEMA wamesema itachukua muda is is not it's not like itachukua muda kidogo tu kwa Houston ku, ku need help, watakaa hapa muda mwingi, kwa, kwa sababu watu wengi wameathirika. Jana nimeona watoto wadogo maskini wamewekwa katika bot yani. Sasa unaangalia picha mji ambao unaujua, mji ambao unauita nyumbani, unazama, unauona, yani unalia, unalia kama mtoto ni mkazi wa Houston, Texas. Hanml Jabri akizungumza nasi kutoka huko. Na hii leo mkamiti wanasema kwamba Rais Donald Trump atakwenda kushuhudia, kutembelea eneo hilo lililokumbwa na haya maafa hapo kesho siku ya Jumanne. Eneo linalozunguka mji wa Houston katika jimbo la Texas hapa Marekani halijapata afueni leo Jumatatu kutokana na mvua iliyoletwa na kimbunga cha kihistoria, ambayo inatarajiwa kuendelea kwa siku kadhaa, huku waokozi wakijaribu kuwafikia manusura waliokwama kwenye mafuriko hayo. Watabiri wa hali ya hewa wanatarajia kwamba kimbunga Harvi ambacho kilipiga Ijumaa usiku huenda kikasababisha hadi sentimita 25 za mvua leo usiku na kusababisha mafuriko zaidi kwenye mji huo ulio wa nne kwa ukubwa hapa Marekani. Mahakama ya juu nchini Kenya leo imeamuru kwamba muungano wa upinzani wa National Super Alliance au NASA uruhusiwe kukagua vifaa vya kielektroniki vilivyotumiwa wakati wa uchaguzi wa Agosti 8. Katika uamuzi uliotolewa kauli moja na majaji wote saba, mahakama hiyo imetaka tume huru ya uchaguzi na mipaka IEBC kwa ruhusu mawakala wa aliyekuwa mgombea urais Raila Odinga kukagua mifumo ya kompyuta ili kuthibitisha matokeo ya uchaguzi huo wa rais. Majaji hao aidha, wameeleza kwamba kwa ripoti itakayotokana na hatua hiyo itakuwa ya manufaa kwa mahakama kuiwezesha kuelewa jinsi mifumo hiyo ilivyofanya kazi. Hata hivyo, mahakama hiyo imekataa kwa ruhusu mawakala wa NASA kuwa na uwezo wa kukagua mifumo hiyo bila udhibiti wowote, hali ambayo imesema itahakikisha kwamba hakuna hatari ya kudhuru mfumo wa kielektroniki uliotumiwa na tume hiyo. Serikali ya Uganda imetangaza kwamba imeunda kamati ya kukabiliana na kusambaa kwa picha za utupu. Kwa mujibu wa shirika la habari la Associated Press, taarifa iliyotolewa na serikali leo Jumatatu ilisema kwamba moja ya majukumu ya kamati hiyo iitwayo Pornography Control Committee ni kuhakikisha kwamba wanaosambaza picha za utupu wanakamatwa na kushtakiwa. Taarifa hiyo imesema kuwa uenezaji wa picha hizo umechangia ongezeko la visa vya matumizi ya dawa za kulevya kujamiana kwa ma, na kupata ujauzito kwa wasichana pamoja na ulawiti na ubakaji. Na wakili wa makamu mwenyekiti wa Samsung Lee Jae Young aliwasilisha ombi la kukata rufaa katika kesi ya rushwa ambayo lii wiki iliyopita alihukumiwa miaka mitano jela. Wakili huyo aliwasilisha ombi hilo katika mahakama kuu ya wilaya ya Seoul. Ukiacha kosa la rushwa, pia walimkuta na hatia ubadhirifu, kuficha mali ya nje ya nchi na vitendo vya kihalifu na udanganyifu nam na. Kipindi ni VOA Express alasiri hiya leo, ukisafiri kutoka hapa jukuu la Marekani, Washington DC. Mambo ni makubwa kwelikweli, ambayo andelea kuwa moto kabisa hapa studio mkamiti kibayasi. Niambie, tunafanya nini hasa huko nchini Kenya. Tunaangalia tena Kenya haswa, moja kwa moja, ni huko mjini Mombasa, tunajiunga na mwandishi wetu Josephat Kioko, ambaye kama tunavyofahamu, basi leo siku ya Agosti 28, na ni kwamba nchi ya Kenya ndio itaanza kutekeleza lile zoezi la marufuku ya kutumia uh, mifuko ya plastiki. Basi, Kioko, hebu utueleze basi zoezi hili limefikia vipi? Limepokelewa vipi? Na hali ikoje mpaka tunavyozungumza wakati huu? Leo mapema nimekuwa katika mitaa tofauti, nikaona jinsi kaka, bado inaonekana mifuko ya zamani, na Wakenya wengi niliozungumza nao wakasema sheria hii itawafaa sana kusafisha mazingira. Na hivi mchana tunaingia katika maduka manake, utafiti unaonyesha kwamba mifuko ya plastiki milioni mia moja kwa mwaka mmoja inatolewa na maduka haya makubwa ya supermarket kupatia wateja wao bidhaa kupeleka au kubeba kuzichukua nyumbani. Sasa maduka ya supermarket ndio zaidi yameathiriwa na marufuku hii. Wale nimepata katika maduka wamekuwa wamejihani, mtu ana mkoba wa kando pembeni, ili akikosa mfuko wa kununua asibebe asibebe kwa mfuko wa plastiki. Na hapo nimezungumza na Mohamed Adnan, au dada katika supermarket moja hapa mjini Mombasa. Nilisikia kwa TV kwanzia leo imebainiwa <tiff> na wakasema wataintroduce hizi zingine kwako mwenyewe ki mimi, upande mmoja au mwingine, naona kama tafra ni tafrani tu upande mm -hmm. mmoja au mia na mazingira sasa. <laughs> <Sa> mazingira <laughs> ni mtu mwenyewe walisia wake vile alivyo. Haiwezekani utachafua mazingira kwa namna gani? Sasa hivi cha msingi, afadhali ile awali epuke gharama Haya, pengine Kioko tueleze sasa, hayo ni maoni ya watumiaji. Vipi nao katika maduka, pengine kuna wale ambao wanafanya kazi aa, wanaeleza nini hali inavyokwenda kwa sasa. Muhamed Adnani hapo anasema mfuko aliopata katika supermarket ilitoa budget ameuziwa ni kwa sababu wale wenye maduka hayo wamelazimika kuongeza gharama kununua mifuko mipya, lakini supply yasemekana bado ni kidogo na wanatumia hela nyingi kuinunua. Na msimamizi wa supermarket hii niliyotembelea, Bwana James Maina, ambaye amezungumza yote haya na kakiri kwamba mazingira wao wamekubalia kwamba yawe safi. Tumsikie Bwana Maina. Wale watumizi wa zile makaratasi ni wengi, replacement ni chache mno. namba tu inatubidi tuiuze, tuziuze. Mbeleni tulikuwa tuwapeana free, lakini sasa kwa sababu ya ile bei yake inabidi tu, tuweze kuuza, ambapo mfuko mmoja unaingia kwa shilingi ishirini. So unaona, kastoma wengi wanaona ungumu kigawaji. Pia kuna mifuko zingine ambapo ni za shilingi kumi, zile ndogo kiasi, wanaielewa pia. Wao walikuwa tayari walikuwa wameshaikubali, ikubali iwaona, kuna kastoma wengi wote wanatumia ule mfuko wa kununua kama ile bidhaa tu wamenunua. Bora tu kwanza ajulishwe kuwa mfuko wa kumpakia mjukumu yake ni mpaka ununue. Ni kama wanajua kwa sababu sioni ni shinda, tumeweka karibu na mahali pa kuhesabiwa. Naam, Kioko, tumemsikia huyo meneja akizungumzia hilo swala. Pengine baada ya hayo nini ambayo anatarajiwa kwa ujumla katika matumizi haya mapya? Kwa sababu hii mifuko imeletwa eh, stoko yakionekana ni kidogo. Ya kwanza si ya neloni, ni ya matirio ambayo haichafui mazingira sana inapotupwa, ama ukitumia muda mrefu unaotumia una una tena na ukitupa inaoza mara moja. Sasa polisi, nimesikia wametoa idhini kutembea na maafisa wa mamlaka inayodhibiti mazingira, kukamata mtu ambaye ataonekana na mfuko uliotengenezwa maalum kubeba mizigo. Lakini kama utasikia kwa taarifa zetu baadaye jioni, ni kwamba kuna mifuko inaruhusiwa na kuna ile iliyopigwa marufuku. Nitakuwa nikizungumza na wanasayansi katika matangazo ya jioni. Shukrani sana, uh, Josephat Kioko kutoka huko uh, Mombasa nchini Kenya. Unaendelea kusikiliza VOA exp ikitangaza e kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tukiwa ndani ya studio 15 tunaendelea kuchanja mbuga namna hii na, na tukiingia huko nchini Tanzania, tunaeleza kwamba Baraza la Taifa la Hifadhi ya Usimamizi wa Mazingira nchini Tanzania, NEMC, limesema wakati wowote litaendesha operesheni za kubomoa nyumba zote zilizojengwa kando ya bonde la mto Msimbazi jijini Dar es Salaam kinyume cha sheria. Wananchi wa Tanzania wanazungumzia ubomoaji wa nyumba ambapo kwa sasa zoezi la ubomoaji bomoaji nyumba kupanua barabara unafanyika na kulalamikiwa na wakazi wa eneo la Kimara eneo la Mbezi pamoja na Kibamba jijini Dar es Salaam. Mimi ninapinga zoezi la bomoa bomoa hilo, kwa sababu kama unabomoa wakati unajua kabisa hapo wanapoishi ulikuwa unawaona tangu mwanzo mtu anajenga, ulikuwa unaona kama serikali, mtu amejenga, amejiwekeza hapo, anaishi hapo miaka nenda miaka rudi, alafu unakuja leo nawabomolea. Mtu kama huyo ulikuwa unamwona tangu anaanza kujenga, kwa nini hukumkataza toka mwanzoni? Zoezi hili nalikataa na nalipinga kwa sababu sio halali. Ni ukweli kwamba watu walio wengi wameshindwa kukubali ana na kanuni na taratibu zinavyokuwa, mara nyingi watu una unakuta wanaelezwa kwamba bwana, jambo hili halitakiwi hapa ampasi kujenga lakini, unakuta mtu anaamua kupitia mlango wa nyuma, hata kwenda kwa baadhi ya viongozi wa serikali wenye mamlaka na kuwapa wakati mwingine rushwa, ili yeye mambo yake yaweze kukamilika. Kwa hiyo, wakati mwingine serikali inaweza ikazembea kuchukua hatua, lakini pale inapochukua hatua, basi yule mtu aliyefanya hicho kitendo cha kukiuka sheria hapaswi kulaumu na kunyoshea kidole serikali. Ninachoweza kumpinga rafiki yangu ni kwa sababu kama kweli nchi yetu inaongozwa kwa sheria, kwa mujibu wa sheria na taratibu, mtu huyo anakwenda kujenga, ina maana serikali na, inaishi na wananchi kwa mitego, kwa kuwategeshea toka mwanzoni. Itakuwa mzuie, sio unasubiri mtu anajenga, amejiwekeza, ana maisha hapo, ndo unakuja leo unabomoa. Ungemzuia toka mwanzoni, kama ni mvamizi, manake atakuwa kamatwa kama mvamizi, achukuliwe hatua. Swala so, so, la utii wa sheria alipo kwa viongozi peke yake, swala la utii wa sheria inabidi iwe kwa watu wote na ndio maana katiba inasema kwamba hakuna ambaye yuko juu ya, ya katiba, awe kiongozi au awe mtu wa kawaida. Kwa hiyo hata mtu wa kawaida, hata kama hajafuatiliwa, inabidi aishi katika matakwa ya sheria na katiba inavyosema. Ni kweli, sheria inagusa kwa kila mtu, kiongozi na mwananchi, wote tuko chini ya sheria lakini mm, kitu kikubwa anachokitazama hapa, kwa nini unasubiri mtu mpaka ameweka makazi na anaishi mpaka na vitukundo, unabomoa? Kwanini usinge yule aliyekuwa anaingia pale, anajua kabisa eneo limezuiwa kwa nini alienda akafanya akajenga akaanza kuweka makazi hapa, ameishi uye, upo kama serikali, kwa nini kumchukulia hatua toka mapema? Nipende kumwambia rafiki yangu Amosi kwamba amekubali kwamba hakuna ambaye yuko juu ya sheria, kila mmoja yuko chini ya sheria, awe kiongozi mm -hmm. awe raia. Ndio sasa tuanze kwa kwa hawa raia ambao wenyewe mm, wanajua lakini wanakaidi kwa hiyo wakati mwingine hata viongozi ni binadamu. Uh, wakati mwingine wanakubaliana na hoja za za hawa ambao wao hawataki kubali, basi inapofikia akaingia, aka, aka kiongozi ambaye yeye anafata sheria zaidi, basi inakuja kuonekana kwamba huyu mtu ni mbaya, huyu mtu ana, ana, ana, ana, ana, ana, ana ubinadamu lakini ukiangalia uki, uki kwa kina hili swala, inaonekana kwamba tatizo alipo kwa huyo kiongozi, tatizo lipo kwa raia. Anajua kwamba niko kinyume, lakini bado anaendelea kukaidi. Haya mambo hayo ya hoja kwa hoja, mkamiti, unajua kule Tanzania bomabomo imekuwa imekipamba moto e. Sasa haya mambo yamekuwa yakizungumzwa kwelikweli hivi sasa, lakini moja kwa moja mkamiti, kama unavyojua, bila muziki mambo ya express bado tujayapiga express hapa so. Sasa hivi basi tumsikilize gaga blu anakuambia vipi, gaga blu huyo anakuambia hivo hivo, akishirikiana na kijana mgeto young d. Vijana hao mkamiti, wanatoka kule maeneo ya Rwanda, wanapiga vitu kwelikweli Oo, uwe mzuri we w uh -huh. abarundi kazi ni veza ndabakunda chande chane hivo hivo bujumbura muraho <laughs> wako so sababu we kuwa na mimi wanajiuliza itakuacha lini. tumeshindwa kugombana kwa tume kwa tofauti za dini ni watoto mjini nishapiga chini, asa kwa nini nikuache? uko wapi nikufuate? hivo hivo wanaongea mengi, wanadai una ngoma, uwe na ngoma, usiwe na ngoma, kwangu ina noma Haya basi, naona muda unakimbia kweli kweli, basi ni wakati sasa wa kukujuza wewe msikilizaji yanayoendelea katika ulimwengu wa Hollywood. Ni kwamba Jay-Z ameweka bayana katika mahojiano yake na Rap Radar ambayo yaliongozwa na mahosti Elliot Wilson na Brian Miller na kuonyeshwa kupitia kampuni ya Jay-Z inayohusika na masuala ya muziki ya Tidal, akielezea ni kwa nini yeye na mkewe Beyonce waliwapa majina waliotoa kwa watoto wao waliozaliwa hivi karibuni ambao mmoja wa kike anaitwa Rumi na wa kiume anaitwa Sir Carter. Jay Z alisema Rumi alikuwa mtunzi wa mashairi waliempenda, hivyo basi ilikuwa ni zawadi kwa watoto wao wa kike. Na kama unakumbuka vyema, basi Sande huyu ni mtunzi mkongwe wa mashairi ambaye hayupo tena duniani, ameaga dunia na anajulikana sana kwa jina la Rumi, lakini jina lake kamili ni Jalal Adin Muhammad Rumi, ambaye vitabu vyake bado vinauzika sana hapa Marekani. Na kwa upande wa Sakada, alielezea kwamba ni mwanamme. Kwa hiyo mapacha Rumi na Sakada walizaliwa mwezi Juni na kuungana na dada yao Blue IV mwenye umri wa miaka mitano. Hali kadhalika basi, kuna habari ile ya Drake ambaye ni mpenzi wa zamani wa Rihana, amekuwa akimtumia ujumbe Riri wa simu za mkononi, ambaye bibia huyu hivi sasa ana mdate, anatoka kimapenzi na bilionea mwingine Hassan Jamal, lakini Riri mwenyewe anasema hafurahishwi na tabia hii, kwani alimpa fursa na walikuwa na wakati mzuri, lakini hataki kuzungumzia zaidi kile kilichotokea kati yake na Drake. Hali kadhalika, jana usiku kulifanyika zile tuzo maarufu zijulikanazo kama MTV Video Music, zilifanyika huko California na kuzinduliwa na Kendrick Lamar, ambaye pia aliongoza kwa kuondoka na tuzo nyingi kutoka pale ukumbini. Hali kadhalika Kate Perry. Basi ni hayo tu ndio kwa, nayo, kwa hivi sasa katika masuala ya Hollywood nimwachie naye Sande Shomari atujuze katika yavumayo mitandaoni. Usikose kuungana nami katika zulia jekundu ili kujua habari motomoto -moto zinazoendelea katika maselebriti duniani. Ama kwa hakika mkamiti safi kabisa. Basi mambo yanayoendelea kwenye mitandaoni mengi kweli kweli. Mkamiti, kama unakumbuka eh, siku ya Jumamosi tokea pambano zito eh, la ngumi hapa Las Vegas Marekani ambapo Mewedha, kama wengi wanaofahamu, alipata ushindi na kuthibitisha kwamba yeye bado ni mkongwe katika masuala ya ndondi mm -hmm. ameshinda na kufikisha rekodi ya hamsini bila kushindwa. Kitu kikubwa kitakachozungumzwa kwa ni kwamba kwenye mitandao sasa ameonekana akiwa kwenye picha mbeba begi la hela likiwa limejaa madola <laughs> <laughs> dola kufika milioni moja. Kama mm -hmm. unavyomjua huyu bwana ni mtu wa mambwembwe sana, Akitamba kwamba sasa nimekamata ile fungu la fedha, na unakumbuka kwamba alikuwa akizungumziwa mengi kwamba nani ataondoka kidedea kati ya Mayweather na McGregor. Basi ndivyo hivyo, basi kila mmoja alijionea kupitia kwenye mitandao ya kijamii, kwenye televisheni na kwingineko. Na habari nyingine inayotamba Sande ni kuhusiana na hili janga lililotokea huko Texas la mafuriko, ambapo wengi wanazungumzia na moja kwa moja huyu uh, michael Sims anasema jamani, tunawapa pole wenzetu wa huko Texas, tuko pamoja nanyi. Yeye na bila kusahau mkamiti kule Tanzania, wimbo wa Alikiba seduce me umetikisa kweli kweli. Baada ya kutoa wimbo huo eh, basi wengi wamekuwa wakizungumza na kumsifia Alikiba akifikisha milioni moja kabla ya siku mbili. Basi moja kwa moja mambo ni mengi, lakini tunakamilisha express kwa siku ya leo kutoka hapa studio. Jina langu ni Sandey Shomari, naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunawatakia wote alasiri njema, kwaherini.