Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express Nam barabara kabisa, hapa studio ni Sunday Shomari. Karibu kwenye kipindi kingine cha leo, ikiwa ni siku ya Jumatano e, msikilizaji, Agosti 30 mwaka wa 2017 ndani ya Vio Express tayari tupo kukupa mambo mbalimbali mbali hapa studio e, nikiwa na mwenzangu e, BMJ Muridhi na kukaribisha pia kwa mara nyingine tena popote pale unapotutegea tegea ikiwa kwamba tunasikika duniani kote. Kwa wale ambao labda hawana redio, karibu, wanaweza kutupata kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com kutoka hapa Washington, ikiwa hivi sasa ni saa tatu na nusu na dakika kama 31 hapa Washington ni kwamba tuna mengi kama ilivyo desturi yetu, na tutaanzia kule nchini Kenya ambapo tutapashwa mengi kuhusu uh, wale ambao wamechaguliwa wa kuchukua nyadhifa mbalimbali uh, katika hususan katika bunge la taifa hilo. Tutaeleza punde hivi punde ni nini ambacho kinaendelea huko na nini kingine, na vile, vile tutaendelea kuangalia katika maswala yetu ya jukwaa kwenye barazani hii leo, tunamulika maswala ya madereva. Je, madereva wanapokuwa wanaendesha magari yao, je wanakuwa makini au nini kinaendelea kwa madereva ile premende anafungua premende kwa mikono miwili gari inaenda hiyo ni ajali nyingine tofauti kwa hivyo mimi ombi langu kubwa naomba kwa madereva wajipange sana Naam, endeleeni kujipanga madereva, ili kuepusha ajali barabarani. Ukiwa unaendesha gari yako, basi angalia kwa makini, barazani itakueleza zaidi. Vile vile, leo tutaangalia kwenye masuala ya hoja kwa hoja. Vijana watazungumzia kuhusu upigaji kura e, kwenye uchaguzi kule nchini Kenya, na mengi mengine bila shaka, na pamoja pia na muziki na mambo kama hayo, lakini kwanza twende moja kwa moja mpaka Nairobi, Kenya, ambako mwandishi wetu Kennedy Wandera yuko standby. Kennedy Wandera, nilikuwa nimewaeleza wasikilizaji kwamba kuna mambo yanatokea pale hasa katika Bunge la Taifa siku ya kesho, na kabla hujaanza, kwa sababu najua wasikilizaji wengi wanauliza, ni vipi imekuwaji kuhusu ile kesi tukuwa tuwazungumzia jana, tupe sekunde kumi na tano ni nini tunasubiri, alafu tuendelee na mambo hayo kuhusu ma, kuhusu Bunge la Taifa. Asante VMB, kwa kweli Uh, leo vikao vya mahakama ya juu havipo, manake jana walikamilisha vikao hivyo, na tunatarajia kwamba Ijumaa tarehe moja mahakama hiyo ya, ya juu itakuwa inatoa uamuzi baada ya kusikiliza kesi hii ambayo viongozi wa upinzani waliweza kuiwasilisha. Na hapo jana pia tulivyoweza kueleza ni kwamba uh, mahakama iliweza kupata ripoti ya ule ukaguzi wa seva za IEBC na kwamba vipo vigezo vingine ambavyo havikuweza kuafikiwa na kukaguliwa kwa mujibu wa taarifa iliyotwikwa mahakama ya juu. Maanake IEBC inaeleza kwamba seva zake nyingine hazingeweza kukaguliwa kwa sababu ya usalama, na la muhimu ni kwamba watu wanasubiri siku ya Ijumaa kupata ni uh, nini ambacho mahakama ya juu itaweza kuamua kuhusu kesi hiyo. Lakini twende mpaka uh, kwenye Bunge la Taifa. Hapo kesho inatarajiwa kwamba uh, wabunge waliochaguliwa hivi punde uh, tarehe nane mwezi Agosti wataapishwa. Ni nini ambacho wabunge, hasa upande wa mrengo wa upinzani, walikuwa wamesema na wamebadilisha nia ya yao kuhusu iliyopita wabunge wa upinzani walieleza kwamba watasusia kikao cha bunge la kumi na mbili kilichoitishwa na rais Kenyatta, wakisema kwamba rais Kenyatta hana uwezo wa kisheria kuitisha kikao cha bunge wakati ushindi wake unapingwa mahakamani. Lakini leo inaonekana wamebadili nia. Hebu tumsikilize kiongozi wa upinzani Mtangu la mojawapo wa inara wa muungano huo jinsi alivyoeleza. Tulimwahidi kuwaeleza kama wabunge wetu kesho wataenda bungeni kula viapo vya kuingia kwa ofisi kama wabunge. Tumekubaliana kwa kauli moja ya kwamba wataenda bungeni kesho. Wiki ijayo tutakuwa na mkutano ya wabunge wetu wote, ambapo tutajadiliana mambo ya kamati mbalimbali za bunge ambazo zitasaidia muungano wetu kufanya kazi yao kwa utaratibu. La mwisho, tumekubaliana ya kwamba hawa wabunge wote ambao leo hii wamekuwa hapa zaidi ya mia moja kutoka vyama vyetu na wale ambao walisimama kama wabunge huru independence, watasimama pamoja, watafanya kazi pamoja, na wataendelea kushikilia maadili na itikadi ya muungano wa NASA vile mwongozo wetu unaonyesha. Haya, tumemsikia huyo kiongozi wa upinzani kubadili gia angani na kuamua sasa wanaapishwa. Kwa hiyo bi, e, utuambie tu Kennedy Wandera, kwa kumalizia hapo yanayotarajiwa. Na pia uh, alieleza kwamba uh, wabunge wao wataenda tukula kiapo, lakini pia akaeleza kwamba kuna maswala fulani ambayo pia walikuwa wakiangazia na kwamba leo Uh, leo wale wabunge ambao walichaguliwa kwa mara ya kwanza, uh, sasa hivi wako bungeni wanajaribu kujizoesha na kuelewa jinsi mambo yanavyoendelea, uh, sheria za bunge na kadhalika. Lakini pia alieleza kwamba kuna maswala fulani ambayo wabunge hawa waliweza kuyafikia. Tumsikilize tena bwana, uh, watangulizi tumekuwa na mkutano wa wabunge wa teule wa muungano wetu wa NASA na tumejadiliana masuala kama matatu hivi. Wabunge wamekuwa na nafasi ya kuelezwa na wakili mmoja wa wale mawakili wetu waliokuwa kwa petisheni yetu kotini, Mheshimiwa Otiende Amollo, yale yaliyoendelea, kwa sababu wengi walizuiwa kuingia katika mahakama, na wameelewa sasa jinsi mambo ilienda na ni Moses Wetangula huyo ambaye ni mmoja wa vigogo wa muungano wa NASA akizungumza na Sauti Amerika kutoka Nairobi. Bila shaka Wandera, tunakushukuru. Na vilevile vile kesho tutafuatilia kujua ni vipi ambavyo wabunge wameapishwa hapo uh, Nairobi na jinsi ambavyo pia wamemchagua spika ikiwa ni kwa Seneti na vilevile vile, eh, katika bunge la Taifa. Sande Shomari. Naona pia tuvuke mipaka twende mpaka DRC sasahivi. Nam moja kwa moja tunaungana naye mwandishi wetu kule Osteri Malivika tayari kutueleza jinsi kamanda wa kikosi maalum cha Umoja wa Mataifa huko DRC, eh, akizungumzia kazi nzuri iliyofanywa na askari kutoka Tanzania, hali kadhalika maendeleo apata jeshi la FARDC. Malivika. kwa kweli Shomari, pamoja na BMG, nashukuru sana na wasikilizaji wote katika kanda ya maziwa makuu. Ni kwamba kamanda Jenerali George Mshamba akiwa ni kamanda wa kikosi maalum cha Umoja Mataifa amesema kwamba kikosi kutoka Tanzania kimefanya kazi nzuri, na amesema hayo kwa saa za asubuhi leo katika mji wa Beni, kwenye kambi kuu ya kikosi hiki eh, eneo la Mavivi ambako batalioni ya nne in, inarudi Tanzania alafu batalioni ya tano ndio inakuja. Akasema kwa kwamba hao waige mfano wa kikosi ambacho kimeenda na akasema kwamba uh, kazi yao hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni kuhakikisha kwamba wanasaidia wananchi wa Kongo wapate amani na vilevile washike amri na kanuni za Umoja wa Mataifa, na anaongeza kwamba wao pamoja na askari wengine kutoka Malawi pamoja na Afrika Kusini, lengo lao ni kuhakikisha kwamba wanafata moja kwa moja uh, waasi. Lakini nilizungumza naye uh, um, George Mashamba ambaye alikuwa na haya ya kusema: kikosi si, hiki kilichoondoka kimefanya operesheni mbalimbali na operesheni hizo walizozifanya zote wamepata mafanikio makubwa karibu asilimia 98. Kikosi kinachokuja kisubiriwe kwamba nacho kitafanya vizuri, na ni mategemeo ya hiki kikosi kinachokuja kitafanya zaidi ya ya hiki kikosi kilichofanya na malivika. Uh, huyo ni generali George Mshamba, ambaye e, tulizungumza naye, lakini ni kwamba kuna kikosi kingine ambayo kinakuja kitaongozwa na e, Kanali Crispes Mwambape, ambayo anasema kwamba kwa kweli mwenyewe natahakikisha kwamba yale ambayo yamefanyiwa na, na askari wengine ambao wamekuwa mbele yao natahakikisha kwamba hii inafanyika na malivika kulingana na hapo uh, ulipo sasa hivi, isipokuwa hiki kikosi cha kutoka Tanzania uh, wameelezaje kuhusu wengine? Manaake sio kikosi hicho tu ambacho kimekuwa kikifanya uh, kazi hapo katika kulinda usalama. Tukimalizia kwa sekunde chache tu uh, unajua kwamba Umoja wa Mataifa una askari zaidi ya ishirini, lakini katika kikosi hicho kuna kile wanaita FIB ni kikosi maalum ambacho kinaunganisha nchi tatu: Tanzania, Malawi pamoja na Afrika Kusini. Ni hao askari wa, wao wanapigana, wao hawana muda ya, ya, ya kucheza na na, na, na waasi, ama na, na, na mtu mwingine uh, na wanatumia ule mkataba wanaita Chap 7 yani ya wengine, ni kutumia nguvu, lakini askari wengine wao ni kulinda amani, ni kushindikiza amani, lakini kikosi hiki kutoka Tanzania na Malawi na Afrika Kusini wao wamekuja tu, ni kwa ajili ya mapigano. Wao hawana muda wa kusubiri, na iwapo kwa mfano jeshi la Kongo limezidiwa nguvu, wao wanakuja hapo moja kwa moja kupigana. Wao hawakuja tu kusimama. Ndio unaona kinakuwa na na na nafasi yake maalum. Asante sana, Austl Malivika, mwandishi wetu wa DRC kwa taarifa hiyo. Uh, ambapo hivi punde, msikilizaji, tutaingia mpaka katika chumba chetu cha habari kupata habari zilizochipuka hivi punde. Mji wa Houston hatimaye utapata nafuu kutokana na mvua ya kihistoria hii leo Jumatano, wakati kimbunga Harvey kinaondoka kutoka mashariki mwa Texas na kuingia jimbo jirani la Louisiana. Utabiri wa hali ya hewa wanatarajia kwamba Houston itapata kiasi cha sentimeta mbili za mvua hii leo Jumatano, na kutakuwepo na hali ya jua na viwango vya joto vitakuwa vikapo. Siku ya Ijumaa, eneo hilo bado litakuwa likabiliwa na mafuriko yaliyosambaa kutokana na kimbunga kinachosogea polepole na kusababisha kunyesha kwa mvua kiasi cha sentimita 130 katika baadhi ya maeneo hayo tangu Agosti 24. Kwingineko, e jeshi la majini la Marekani limefanikiwa kulitungua kombora la masafa ya kati e kwenye pwani ya Hawaii e kama sehemu ya majaribio ya mifumo ya ulinzi hivi leo Jumatano, kufuatia jaribio la karibuni la kombora lililofanywa na Korea Kaskazini, maafisa wamesema. Taarifa ya jeshi hilo la majini imesema kwamba mabaharia waliokuwa katika manuari ya Marekani walifanikiwa kufanya jaribio la kutungua kombora hilo. Mkurugenzi wa idara ya ulinzi wa makombora wa Marekani, Luteni Jenerali Sama Grives, amesema wataendelea kuendeleza teknolojia ya ulinzi wa makombora ili kuwa mbele ya vitisho mara vinapotokea. Na rais wa Sudani Omar al Bashir ametoa msamaha kwa kumwachia mwanaharakati wa haki za binadamu ambaye alikuwa amefungwa tangu mwaka jana kwa shutuma za ujasusi na mashtaka mengine, familia yake imeeleza. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, kuachiliwa kwa Mudawi Ibrahim Adam kumekuja baada ya ziara ya mkuu wa misaada wa rais wa Marekani Donald Trump nchini Sudan na kabla ya mwisho mwezi Oktoba, ambayo ni tarehe ya mwisho kwa utawala kuamua iwapo iondoe moja kwa moja vikwazo vilivyodumu kwa takriban miaka 20. Mke wa Adam Saba amesema mume wake yuko nyumbani baada ya kupewa msamaha na rais na anaonekana ni mwenye afya njema. Makundi ya kimataifa yakitetea haki mara kwa mara yameomba kwa chilo kwa Adam ambayo anasema alikuwa akikabiliwa na, kifo. Na kutoka Nigeria rais wa nchi hiyo tunaarifiwa Muhammadu Buhari leo Jumatano ameendesha kikao cha kwanza cha baraza la mawaziri tangu kurejea kutoka kwenye matibabu nchini Uingereza mwezi huu. Buhari alirejea nchini Nigeria Agosti 19 baada ya zaidi ya miezi mitatu akiwa London kwa matibabu kwa ugonjwa ambao haujaelezwa. zaji unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka jukuu la Marekani hapa Washington DC, na moja kwa moja BMJ, tunaelekea wapi sasa? Naona twende mpaka Mombasa ambako mwandishi wetu Josephat Kioko yuko standby kwa sababu anatujuza jinsi ambavyo vijana wanazungumzia suala la upigaji kura, kuhusu jinsi ambavyo baada ya uchaguzi sasa, ni yapi ambayo ni matarajio ya vijana hao, na mimi sina uwezo wa kuzungumzia hilo, manake mwandishi wetu yuko live kutoka Mombasa. Karibu Josphat Kioko. Asante sana Shomari na Bimbi Mrithi. Kweli utakuta kwamba vyombo vya habari wajibu uh, wa, wa, wa, wa, wa vijana hawaangazii sana baada ya kushiriki uchaguzi. Hiyo kuna kesi ya kupinga urais aa, mahakamani, lakini vijana wapatao milioni sita waliosajiliwa na wakapiga kura, kwa hivi wao wametulia kimisano. Sauti ya Amerika imetoa so, tafuta baadhi yao wanakualiza wanatarajia, mimi na wanasemaje juu ya kujendeleza kimaisha, na hapa nimezungumza nao, tukianza nausu jana aliyo na miaka ishirini na tano kura yangu nilitaka inisaidie ya kwamba nitaona nchi yetu ya Kenya ikiendelea kiuchumi. Kulingana na hivi sasa tunaona kwamba uchumi wetu bado umetubana kidogo, kwa sababu ambazo mimi si, siwezi nikaelewa ni ipi. Ile kitu ambayo ningependa katika nchi yetu ya Kenya ni wale viongozi, katika mikakati yao, uamuzi utakaoletwa na koti wa viongozi watakaochukua usukani watutengenezee uchumi wa nchi yetu ndio tuweze kufanya kazi. Haya basi, Kioko, naona tuna hitilafu kidogo ya uh, mitambo hapo, sauti yako haitoki vizuri sana lakini, hebu uh, tueleze ni, labda ni nani mwingine umezungumza naye kuhusiana na suala hili la vijana na matarajio. Kijana huyu wa pili ambaye ilikuwa uh, nao katika vikao, yeye amesema kando na Raila Odinga na Uhuru Kenyatta kwamba wangi wanaangazia zaidi katika vyombo vyote vya habari maswala muhimu ni uchumi wao wa wa wa na biashara, wakiwa wao ni wekezaji wa changa. Tunamsikiliza naye hapa. Huwa vijana huwa wametengwa sana na serikali, lakini vile sasa serikali kulingana na manifesto yao walikuwa wamesema wataangazia vijana sana. Kwa hivyo sasa kulingana na vile hao wenyewe wanasema watatuangalia, watuangalie nafasi za kazi, kama kuna tenda za vijana kama kuna government access hizo funds za youth fund waweze tu pia kutupatia na tufungue mabiashara tuweze pia kuajiri vijana wenzetu. Asante ah, sana basi, nakushukuru sana Josephat Kioko kutoka kule Mombasa eh, kwa taarifa hiyo. Moja kwa moja basi msikilizaji, hivi sasa, kama tunavyosema kwenye Express, bila kupata vitu vya muziki, mambo yanakuwa bado hayajatimia. Hii ndio Express inakupa muziki motomoto, mambo mazuri. Hebu tuangalie basi kwenye masuala ya muziki, BMJ tunaelekea wapi? Naani mpaka kule nchini Tanzania, kijana anaitwa Mr TZ au mwana wa Kiambi akija na mitindo hiyo anasema, fefea swingo, ambayo imechanganya ladha za pwani na lugha mbalimbali <mulia> Mwana wa kiambi huyo fefea swingo, basi akichanganya lugha hizo za Kidigo akikuambia fefea swingo, amechangana na Kiingereza na Kiswahili alimradi mradi lugha mbalimbali za Afrika hizo BMJ. Na katika mahadhi hayo umeasikia mwenyewe taratibu, akitoweka pale chini kwa chini, kama unavyosema BMJ siku zote e, kijana naishi hapa Maryland lakini asili yake Tanzania. Santi Zed anakamilisha ah, hiyo ngoma ya ngoma hiyo. Na tukitoka kwa maswala ya muziki, naona sasa tuangalie watu wanazungumzia nini kuhusu maswala ambayo saa zingine watu wanayo mawazo, na tuna kitengo hapa VOA Express tunakiita barazani, ambapo ni katika baraza wanasema vyale ambayo yako mm -hmm. moyoni. Lakini leo na kudokeza tu kutoka kwa mwenzetu Amina Chombo, anatueleza kwamba kuna Wakenya ambao bado wana tabia ile ya kutumia simu za mkono wakati mm -hmm. wakiwa katika magari, wengine wakati wanaendesha magari, na inakuwa ni tabia mbaya kwa sababu hasa inaweza kuleta uh, jali no. na mambo kama hayo. Hebu tusikilize barazani wanasemaje, kutoka eneo la Mombasa. Ujumbe wangu ni madereva, jinsi wanavyopeleka gari na kupiga simu, hata hajali masilahi ya wananchi, amebeba nini, anafanya nini? Hiyo ndio ujumbe wangu. Kwa hivyo wanapoacha huo ulevi wa simu, unaona mambo yatakuwa mazuri unaona alafu, swali jingine ni la mgokaa. Mgokaa huu mgokaa ni mbaya sana, dereva huyo huyo anapeleka gari, anaweza tu achilia stering akachukua mgokaa, alafu anatafuna, anachukua nanino, ile premende, anafungua premende kwa mikono miwili, gari inaenda hiyo. Ni ajali nyingine tofauti. Kwa hivyo, mimi ombi langu kubwa, naomba kwa madereva wajipange sana na ajali za hapa na pale. Pia katika hapo kuendesha magari, iko uwezekano kwamba kama ni sehemu ina magari mengi, serikali yaangalie kwamba kuna sehemu nyingine anaweza kuzipanga watu waende vipi, na wengine waende waende upande gani. Pia hiyo nayo husaidia. Kwa hivyo askari ama polisi wawe kwenye mabarabarani wakiangalia sana usalama wa binadamu mbani ya kuangalia mambo mengine ya kujua hivi na hivi na hivi, na pia magari ambayo sio mazuri, serikali pia yaangalie kwamba magari ambayo ni mabovu. Kwanza madereva huwa wamekuwa kama kwamba wanapeleka maskini badala ya gari na hawajali. Kwa hivyo, hiyo kitu, ipo haja kwamba serikali ama hawa polisi waangalie kwamba magari mabovu yawe yanawekwa kando ama yaangaliwe kabla hajaenda barabarani. Madereva ni wawe waangalifu barabarani mambo ya mbio nyingi, watu wapunguze ajili, hizo mbio ndizo zinaleta shida hizo pia kwingine. Kwa hivyo ni watu wamakinike barabarani eh, ili tuishi na amani, maana sasa tukipoteza hata dereva moja pia tumepoteza pia maendeleo. Kwa hivyo tunataka kama maendeleo, unataka madriva basi. Sande, umesikia mambo hayo? Masikia. pamoja na, sio tu kutumia simu za mkono, pia kuna mogoka ni ni na, peremende moja ni mambo mazito sana hapo, wanazungumzia kwenye barazani, na naona tayari mwenzetu amewasili hapa studio, Mkamiti Kibayasi. Unajua, anafahamika sana hususan kwa zulia jekundu kipindi ambacho wanafanya na kimekuwa na umaarufu mkubwa kuelezea mambo yanayoendelea katika zaji anasema kwamba anaanzia na Biarse <laughs> <laughs> Kuna mambo makubwa atayafanya, ameyafanya Biance alafu anatueleza kusuri hana na Drake kuli ikoni kamiti tuambie mambo <laughs> Asante sana sande, Shomari na bmj mridhi. Basi Biance, kama mnavyofahamu, ni dada ambaye alizaliwa katika jimbo la Texas na hivi sasa, kama tunavyofahamu, Texas imekumbwa na mafuriko kutokana na kimbunga Harvey. Biance ameongeza juhudi za kusaidia waathirika waliopata mafuriko katika jimbo la Texas, ambapo alituma ujumbe kwenye mtandao wake wa Instagram akisema kwamba "Texas, mpo katika sala zangu." Basi si Beyonce tu pekee ambaye amejitokeza katika kutoa mchango mkubwa wa kusaidia waathirika wa Texas. Hali kadhalika yupo pia celebrity Miramba Lambert ambaye naye pia ameonyesha uungaji mkono wa kuungana na Beyonce ambapo wataweza kufanya tamasha kuweza kupata donation kutoka kwa watu watakaoshuhudia tamasha zao na kuweza kuwapatia waathirika wa Texas. Hali kadhalika aliyejitokeza katika kusaidia uh, suala la waathirika wa Texas ni pamoja na Drake, vile vilevile na Lady Gaga. Na kwa upande mwingine tukiendelea kuangalia masuala yanayovuma huko katika Hollywood, ni kwamba inaonekana Drake hawezi kujizuia hisia zake za kimapenzi kwa mpenzi wake wa zamani Rihanna. Na ukipenda mwite Riri, kwa sababu hii inaonekana kwamba rapa huyu Drake amekuwa akituma picha zake mwenyewe kwenye akaunti yake ya Instagram akiwa ametulia kwenye kochi jeupe, sofa zuri kabisa sande akiwa ameweka miguu yake juu na kuvaa soksi zile za Stance Muse za zilizobuniwa na Rihanna na vilevile vile akiwa anatuma picha mbali mbali. Akiwa hivyo, picha mbalimbali akiwa amevaa soksi za aina hiyo. Sasa basi, mashabiki wake wanasema hii inamaanisha nini? Maanake umekuwa ukifanya vitu hivyo na kuonyesha picha za Rihanna na wakati huo, Rihanna yeye mwenyewe anajibu kwamba hivi sasa yeye amesonga mbele katika ukurasa mwingine wa maisha ya kimapenzi kama tunavyofahamu hivi sasa ana toka kimapenzi na kijana bilionea mwingine kutoka huko uh, <laughs> Mashariki ya Kati <laughs> Jamal. Basi kumekuwa kuna mkanganyiko huo, na kwa mujibu wa Hollywood Report ni kwamba Rihanna yeye sasa hivi anasema kwamba Drake alikuwa na nafasi ya kuweza kuzuia haya yote yaliyokuwa yametokea kati yake na Rihanna, lakini hakutaka kuitumia. Kwa hiyo Rihanna anasema awezi kuangalia nyuma yeye ah, anasonga mbele ndio hayo ndiokuwa nayo hivi sasa katika meza ya Hollywood. Kama walivyosema awali, msikilizaji, ukitaka kujua habari zaidi zinazohusiana na masuala ya macelebrity usikose kuangalia kipindi cha Zulia Jekundu kutoka hapa VOA kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Tukutane huko basi wakati mwingine hapa ah, so eh, mwenzetu. Mwenzetu Mkamiti Kibayasi kwa kutuletea habari hiyo. Sandi Shomari, kabla hatujaangalia yale yanayovuma kwenye mitandao, jana tuliuliza swali la siku mm -hmm, ambapo tuli, tuliuliza nini? Jana tuliuliza swali kuhusiana na, je, tukasema Ali Kiba mwanamuziki wa Tanzania ataweza kushinda tuzo ya Afrima kwa mwanamuziki bora wa kiume kwa mwaka elfu mbili na kumi na saba? Watu wamechacharika kweli kweli huko BMJ kutuma majibu. Hebu tuanze kuangalia wanasemaje. Haya, naona huyu Feti Mbaruku ala, anasema amtie wepes na mnaosema. Sasa sielewi lugha hiyo, hebu ni msome mwingine. huyu Newman Tegemea anasema naona huyu kijana yuko vizuri sana, na anaweza kuwa na mafanikio makubwa sana Afrika nzima. Safi kabisa. Naye huyu ni mrembo wa mrembo anasema lazima ashinde, hatari sana huyu, wanaomchukia wajinyonge kama jojo. Haya, Rajabu Utila anasema kwa uwezo wa Allah kila kitu kinajipa, kila laheri. Uh, Alikiba, Mungu akikunyoshea mkono, akikunyoshea kidole, hakuna wa kukikunja. Haya, Mariam Burudani anasema ewe Mwenyezi Mungu, naomba umpe Pesi Kiba aweze kushinda tuzo Afurima kwa mwanamuziki bora wa kiume 2017 na najua utatenda. Mungu ameanza mapema sasa, hawezi kumaliza vibaya. Asante, asanti sana wasikilizaji wote ambao wametuma majibu kutoka kuhusiana na swali tuliouliza hiyo jana, na kwa sababu ya muda, naona sasa sande, si tuangalie yale ambayo yanavuma kwenye mitandao bila shaka. Na moja muhimu swala, mm -hmm. muhimu ambalo linavuma hata zaidi ni kuhusu huyu mhubiri anayefahamika hasa hapa Marekani, anajulikana kama Joe Austin Austin, mm -hmm. Joe Austin eh, ameingia katika a uh, vyombo vya habari hapa viki wengi wakimkashifu, au uh, kumkosoa kwamba hakuwapa hifadhi watu ambao wanakumbwa na mafuriko kama walivyosema Sunday mm -hmm. eh, kule eh, katika uh, kule Zimbola Texas, Texas katika mji wa Houston mm -hmm. na ni wengi sana wanazungumzia swala hilo. Ikiwa wacha nisome wachache kama Jose Peterson, na kwa kifupi ni kwamba wakati mafuriko yalipotokea ikasemekana, manake yule ana kanisa kubwa, kubwa uh, mjengo kubwa sana mm -hmm. uh, wanasema kwamba yeye hakufungua milango kama ambavyo wangetarajia hasa wakiwa ni waumini wa dini ya Kikristo kuwapokea wale ambao hawana wale pa kwenda waweze, ah, kwenda kupumzika ingawa, ah, naye mwenyewe alitoa majibu juu ya hilo, nam, akisema kwamba kanisa lake lilikuwa limejaa maji kiasi fulani, kwa hiyo hakuweza kulifungua na ah, sasa tayari amekwishafungua ah, hata muda mfupi nimemuona kwenye eh, Fox News hapa akielezea. Lakini Jose Peterson anasema watu hawataki maombi wakati kama huu, sana sana wanataka msaada wako wa moja kwa moja. Naye Alia Grand anasema fanya kama alivyofanya Noa wakati alijenga Sabina. <laughs> Unaona mambo ni hivyo, hivyo eh, tuna mengi sana na vile na vile na vile kuna kunachotamba hapo nchini Tanzania na muda unakimbia zetu. Sana ni mtandao African Youth Awards umetaorodha ya vijana 100 walio chini umri wa miaka 40 wenye ushawishi zaidi barani Afrika na kuwataja Nancy Sumari na pia vile Diamond, Jokate Megeo na wengineo. Basi wengi wamekuwa wakizungumza. Wasikilizaji ni, ni hayo tu kutoka hapa Washington, kutoka VOA Express. Kwa heri ya kuonana.