Kuna taarifa kwamba shambulizi hili pengine linahusiana na masuala ya kisiasa, ambapo limetokea baada tu ya kuzungumza masuala kadha wa kadha katika jengo la bunge pale Dodoma hilo lina ukweli wowote au nini ambacho mnachoweza kutuelezea kwa wakati huu? wakatihu E, sio rahisi kuliondoa tukio la, la, la, la Lisu na mambo ya siasa, sio rahisi hata kidogo. Lisu si mtu wa kuvamiwa na majambazi, Lisu si mtu wa kuvamiwa na vibaka, wala sidhani kama Lisu anaweza akavamiwa tu na wa wauni mimi ninaamini, Lisu hata akiwa usiku akikutana na majambazi wakimtambua huyu ni Lisu, basi watamsindikiza badala ya kumdhuru na watahakikisha anafika salama huko anakokwenda. Kwa hiyo sio rahisi sana kulitenganisha tukio la leo na siasa bahati nzuri ama mbaya, na mwenyewe alishasema kwamba kuna watu wanafuatilia nyendo zake, kuna watu wanamwandama kila mahali, na hakuna hatua zilizochukuliwa, pengine hakuna tahadhari yoyote labda aliyowekewa, hata ulinzi wowote. Kwa hiyo ni, ni, ni, ni jambo ambalo ni vigumu sana kulitenganisha na siasa tulizo nazo kwa wakati huu Tanzania, lakini pia ni vigumu pia kulinganisha na namna ambavyo Lissu amesimama kidete kutumia taaluma yake ya sheria kutetea watu na kutumia pia nafasi yake ya kisiasa kuweza kuzungumzia shida za nchi hii na changamoto zilizopo mbele ya wananchi na ndani ya serikali ya Chama cha Mapinduzi. Bwana mwalimu, kwa kuwa tayari mlikuwa mkifahamu kwamba kuna baadhi ya watu wanamnyemelea Tundulisu kwa njia moja au nyingine, na vile vile upande wa serikali ulikuwa unafahamu hili, hawakuweza kumpatia ulinzi, nyinyi kama chama mlichukua hatua gani kuweza kuhakikisha kwamba Tundu Lisu anapatiwa ulinzi wa kutosha kutokana na taarifa hizo za awali alizowasilisha kwenu? Sisi hatuna jeshi na kazi tunaoifanya hii ni ngumu sana, ya, ku, ya kukosoa serikali kukikosoa chama kilichoko madarakani na wakati mwingine kukosoa utendaji wa vyombo hata hivyo vyenyewe vya dola. Kwa hiyo sio kazi rahisi sana, lakini lakini tunachoamini kabisa kwamba kwa kuwa kwa tunasimamia haki ya watanzania wenzetu, tunasimamia haki ya nchi yetu, <laughs> basi ipo wakati maisha haya tunaweka tunaweka mbele ya Mwenyezi Mungu, kwa sababu ni kazi ni kazi kubwa na ni kazi ngumu sana isiyowapendeza watawala na walio katika nyadhifa mbalimbali. Sasa kusema kwamba tulichukua hatua gani, sasa hayo mambo mengine yanaweza yakawa ya, ya ndani zaidi kwetu na anaweza akawa eh, juhudi mbalimbali mbali za binafsi, na hata kwa sababu ukiangalia na tukio lenyewe lilizotokea, eh, unaona kabisa kuna kiwango fulani cha taakadiri ambavyo Mheshimiwa Lisu aliweza kukichukua, alikichukua na pengine ndio kimesa, kimesaidia basi, wakati tunapozungumza juu majeruhi na wala si marehemu. Pamoja na kwamba nyinyi sio jeshi, lakini kuna hatua zozote ambazo mliweza kuwasiliana na serikali kuhakikisha kwamba jamani, kuna kitu hiki kimewasilishwa? Je, mmefikia wapi mpaka sasa, ama ni namna gani, namna gani nyinyi kama uongozi nyinyi kama serikali mnaweza mkatusaidia sisi wapinzani ndo hicho tunachosema ni kwamba ni ni ni, ni, ni, ni, ni jambo ambalo lina, lina lina lina hatua na li, ni jambo ambalo linahitaji lina lina muda lisho amekuwa e, kwenye misukosuko mingi katika siku za hivi karibuni tunaelewa tuna kwa hiyo ni jambo ambalo pengine yeye ame, ametoa ame kama tahadhari na, na na chama kwa upande wake pengine limemkuta katikati ya, ya, ya, ya, ya tafakuri ya kuona namna gani tunafanya sio yeye yeah, yeah, tu lakini kwa viongozi wote na wanachama wote wa, wa, wa, wa, wa, wa chama chetu ili mustakabali ya wa usalama wao. Bwana mwalimu, sasa haya tayari yameshatokea. Kuna msemo unasema maji yameshamwagika hayawezi tena kuzoleka. mna mpango gani, mtawasilisha mawazo yenu kwa serikali kuweza kupatiwa ulinzi kwa viongozi wengine waliobakia ambao pengine ni wazungumzaji wakuu kuhusiana na hali inayoendelea nchini Tanzania, nini mnachofanya hivi sasa? Eh, pengine hayo yatarudi ya katika taharuki ya sasa hivi tuliyo nayo e, inaweza isiwe, isiwe kwa mara moja kueleza hatua gani ambazo tunaweza tukazichukua, e, kwa sababu lililo mbele yetu kama ambavyo nimesema hapo awali, kwa sasa ni kuangalia kwanza maisha ya huyu mwenzetu. Kwa hiyo bila shaka tutakapo hizi hali ya mwenzetu itakapokuwa imara, yako mengi ambayo kama chama tunaweza kukaa na kuyatafakari na kuona namna gani yanaweza yakatusaidia katika usalama wetu. Lakini kama nilivyotangulia kusema, kazi hii ni, ni, ni, ni ngumu, na na, na, na, na, na ulinzi wa kweli bado tutaendelea kuupata kutokana na maombi na sala na dua za Watanzania wanaoheshimu na kuthamini kile ambacho tunakifanya kwa ajili ya nchi yetu, na na, na, na na hayo mengine eh, kama ulivyosema, mwenzako akinyolewa tia maji na sio tunasema maji yaoge na sisi tutayaoga haya. Kama lengo la wanaofanya hivi ni kuturudisha nyuma, waelewe, ndio, ni sawa na kumpiga teke chura. Wanatuongezea hatua, wanatuongezea ujasiri, wanatuongezea uthubutu, wanatuongezea kujiamini na kusimamia kile ambacho tunaamini na si vinginevyo.