Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani mjini Washington DC. Leo ni Jumatatu ya Septemba 11 mwaka huu wa 2017. Ndani ya studio mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Na mimi hapa ni BMJ Mridhi na kukaribisha kwa mikono miwili kuweza kusafiri na sisi kwa takriban dakika 30 ikiwa ni siku ambayo Wamarekani na tuseme dunia nzima kwa jumla wanaadhimisha siku au mwaka wa 16 mashambulizi yaliyotia hofu katika eh, maeneo mengi ulimwenguni kote, yaliyofanyika hususan katika mji wa New York na hapa Washington DC, inajulikana kama 911 Mkamiti, haswa mashambulizi ambayo yalitokea mwaka elfu mbili na moja. Basi, uh, tunavyozungumza ni kwamba, uh, rais wa Marekani Donald Trump ataungana na viongozi wengine hapa nchini Marekani ambapo BMJ bila shaka na Go tayari ameshaongoza taifa katika kuadhimisha eh, kumbukumbu kumbu ya wakati huu ambapo jengo la kwanza liligongwa katika mji wa New York eh, ikiwa ilikuwa ni kama saa mbili na dakika 40 kama sijakosea, lakini amefanya kumbukumbu hiyo, na wakati tukiingia pa stadium kwa ni kitazama kwenye runinga pale katika ikulu ya White House, wamesimama na kunyamaza kwa takriban dakika moja, na hivi sasa nafahamishwa kwamba wako njiani nikuelekea kule Arlington Cemetery eh, hapa tu karibu eh, na pahali tulipo katika jimbo la Virginia mkamiti nam basi, vilevile, msikilizaji, tutakujuza mengi mengineyo yanayoendelea katika maeneo mbalimbali duniani. Tutakupatia habari za dunia, hali kadhalika tutaenda kule mjini uh, Mombasa na Nairobi nchini Kenya, bila kusahau Tanzania, na vilevile tutakupatia burudani ya muziki, manake VOA Express haiwezi kukamilika bila kupatia kibao cha muziki na hali kadhalika, yavumayo mitandaoni utayasikia hii leo. Haya, kwako BMJ. Asante uh, sana Mkamiti Kibayasi. Naona moja kwa moja twende mpaka nchini Kenya ambako uh, taarifa za hivi punde zinasema kwamba wanasiasa wawili ambao wanafahamika kwa sababu ya mambo mbalimbali mbali pale nchini Kenya wamekamatwa. Taarifa tulizo nazo ni kwamba wamekamatwa kwa sababu ya kutoa matamshi ya kuchochea chuki au shutuma za kutoa matamshi ya kuchochea chuki, na ili kujua mengi zaidi eh, tuungane naye mwandishi wetu huko Kenya Kome Inyingi. Kome, hebu karibu kwa VOA Express na tujuze, eh, moja kwa moja ni nini ambacho kimetokea na ni nani hao ambao tunapata taarifa kwamba wamekamatwa. Asante sana BMJ imekiwa kule Washington. Kuna habari ambazo zimeenea sana uh, kuhusu kukamatwa uh, kwa Mweshimiwa Johnson Mudhama ambaye alikuwa senata wa Machakos na mweshimiwa wa uh, Moses Kuria ambaye uh, ni mbunge wa sehemu ya Gatundu Kusini, na madai ni kwamba wamekuwa wakitoa matamshi ambayo yastahili hasa wakati huu wa siasa na hii inatokana ya kwamba uh, watu wengi baada ya kusikiza yale matamshi yao wanatoa katika mikutano ya hadhara, wamekuwa wakilalamika sana katika vyombo vya ama katika mitandao ya kijamii. Inafikiria kwamba hiyo ndiyo imesababisha uh, wale wawili kwenda kukamatwa na maafisa wa usalama kome. Na hii si mara ya kwanza kwa Johnson Mudhama na vilevile vile. Eh, uh, huyu Moses Kuria kukamatwa, itakumbukwa kwamba mapema tu mwaka huu walikuwa pale uh, na wakafungiwa katika kituo cha polisi kwa shutuma zinazofanana na hizi, lakini pia kuna taarifa kwamba Moses Kuria pasina kuzungumza hadharani, pia ni aliingia kwenye Facebook na kutoa au kuandika maneno ambayo uh, yanasemekana huenda yalichochea ya chuki. Sijui kama taarifa zozote kuhusu uh, Moses Kuria mwenyewe na Facebook ni kweli, mara nyingi huwa anaandika mambo ambayo mara nyingi utaona kwamba huwa anachukuliwa na wale watumiaji wa mitandao na kuweza kuyasambaza. Si mara ya kwanza Mheshimiwa Kuria na kuweza kuandika maneno ambayo hayastahili katika mtandao um, wake ni, kuamba, na hivi karibuni inasemekana kwamba ilisambaa sana katika vyombo vya habari kwamba alikuwa ametoa matamshi ambayo si uri ya uchochezi hata dhidi ya kiongozi wa upinzani Raila Odinga, ambayo yamefanya mpaka kukawa na maswali mengi kuhusu ile tume na nini. Kwa nini haijaweza kumfungulia mashtaka, Bwana dm Naam, me, na kome nyingi labda, uh, utasalia hapo, tukipata fursa tutaweza uh, kurejea kwako. Hebu tusikie alivyosema Johnson Mudhama katika uh, moja ya mikutano ya hadhara, mikutano ya siasa weekend hii imepita, alafu uh, tuendelee kutoka hapo. Sema ataonana na Lenaola na Maranga na Mwilu na Wanjala. Mimi namwambia uhuru hivi, mimi namwambia Uhuru hivi, kama wewe ni kiongozi wa Kenya, kwa nini umemwacha Njoki Ndung'u dada yako na unakashifu watu wengine? Huyu mtu ni mkabira, si mkabira. ni mkabira, si mkabira? Basi hapo Johnson Mugudhama akimweleza Rais Uhuru Kenyatta kama kiongozi ambaye anaongozwa na misingi ya kikabila. Hatujui kama hilo ni moja ya yale ambayo yamefanya akafikishwa au akakamatwa na polisi na kuandikisha statement. Kome nyingi, tutakuacha kwa sasa, lakini tunaomba ufuatilie ili tuweze kuwajuza wasikilizaji mengi zaidi katika taarifa zifuatazo. Tunashukuru sana Kome kwa kuweza kushiriki leo katika nam basi, msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA express ikitangaza kutoka hapa uh, jiji kuu la Marekani, mjini Washington DC, moja kwa moja. Basi hivi sasa tunaelekea huko Dar es Salaam, Tanzania, ambapo BMJ tunaye mwandishi wetu George Njogopa. Yeye ana taarifa mbalimbali zinazoendelea katika katika jiji la Dar es Salaam na Tanzania kwa ujumla. Basi uh, George Njogopa, hapo ulipo, habari za wakati huu? Nashukuru Mkamiti, habari za Washington. Washington tupo salama kabisa, hali ya hewa leo ni nzuri ka, kuna kaupepo kaubaridi baridi kameanza kuja ikiashiria kwamba ule msimu mm, wa joto sasa ndio baibai, tunaanza sasa kale kamsimu kabaridi. Kwa hiyo basi tuna vijaketi najua vi, vi, vi, vi, vyepesi <laughs> <laughs> mmenusulika na Irina, ile kimbunga cha Irina, poleni sana. Asante, tunashukuru sana <laughs> Jorji Njogopa, vipi wewe huko hali ya hewa Dar uh, es Salaam mm, msimu wa joto baridi na changanyika tayari, lakini hali hiyo ni nzuri, lakini tuache hayo ki mkamiti. uh -huh. Ni kwamba okamara, kwanza, kukua, kwa mara ya kwanza baada ya kukua, amekaimu kwa muda mrefu, hatimaye Rais John Magufuli leo amemwapisha jaji mkuu wa Tanzania Profesa Jumane. Kwa hiyo amekula kiapo hii leo Ikulu ya Dar es Salaam, na hii inafanya Tanzania tunakuwa na jaji mkuu wa nane tangu tuanze kupata uhuru na imefungua kwa anakuwa ni jaji wa kwanza kwa rais Magufuli tangu aingia madarakani mnamo mwaka efu elfu mbili na kumi na tano. Kwa hiyo kubwa zaidi zinazojadiliwa sasa ni kukula kiapo kwa jaji mkuu, na watu wanajaribu kuangalia namna ambavyo watakavyoweza kusimamia muhimili huu wa sheria unaotenda haki. Rais Magufuli wakati akizungumza baada ya kumapisha huyu jaji mkuu alionyesha kidogo kukera namna wanasiasa ama viongozi wa stafu wanaotoa kauli za kuikosoa labda serikali. Alisema kwamba naona Georgi, uh, njogopa kuna kuna tof, uh, hitilafu ya kimitambo. Tungeendelea tu kuongea kile ambacho uh, Rais Magufuli alikieleza wakati huo wa uh, sherehe ama hotuba ya kuapishwa kwa jaji mkuu Mkamiti, ni kwamba Rais Magufuli alisema kwamba katika uzoefu wake anavutiwa namna utendaji wa mahakama kwa sababu uh, hajawahi kupata kushuhudia kiongozi yote aliyehudumu katika nafasi ya jaji au jaji mkuu ameondoka katika ofisi akitoa matamshi. Aliwataja majaji kama Othman Chande ambaye ndio ameondoka, uh, au Samata uh, baadhi ya majaji wakuu ambao wako hadi wakati huu ambao walishiriki pia katika sherehe hizi. Kwa hivyo, alijaribu kuonyesha hisia zake, akitaka hata taasisi nyingine ambazo watu wanastafu kutoka madarakani ama katika utumishi wa umma wakae kina, kwa maoni yake, ndio ndio maana akapongeza hilo swala lakini pia mkamiti. Sherehe ya leo imehudhuriwa karibu na viongozi wote, makamu wa rais Samia, waziri mkuu Majaliwa, spika wa bunge Job Ndugai. Utaona hizi taasisi zote zinazotakiwa kuzingatia haki zilihudhuria katika sherehe hizi. Na kwa kutizama kauli ya rais John Magufuli ni kwamba hakuvutiwa sana namna ambavyo watu waliokuwa katika utumishi wa umma baada ya kustaafu bado wanakuwa na nafasi kubwa ya kusema yanayoendelea serikalini. Joni Njogopa, ningekupa kama sekunde thelathini tu, uh, ungetutajia basi jina kamili la jaji mpya. Ni jumanne nani? Maanake jina jumanne kama tunavyofahamu ni maarufu <laughs> Naona aya basi akijaribika kitu. Naendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa mjini Washington DC. Nam na kutoka chumba chetu cha habari tuwafahamishwa kwamba wanamgambo wa kundi la al-Shabaab la nchini Somalia wamefanya shambulizi moja kubwa kwenye mji mmoja muhimu katika mpaka wa Somalia na Kenya mapema leo Jumatatu. Wakazi wamesema shambulizi lilianza alfajiri, wakati wanamgambo waliposhambulia mji kutoka njia tofauti. Wakazi wameeleza, wakazi wawili katika mji wa Beled Hawo wanasema kwamba wapiganaji wa kundi la Alshabab kwanza walishambulia kituo cha jeshi kilichopo kiasi cha kilomita 60 kaskazini mashariki mwa mji wakitumia bomu moja la kujitoa mhanga ndani ya gari lililowafuata wanajeshi wakitembea kwa miguu. Na vyanzo vya habari vinasema kwamba kituo baada ya uh, wanajeshi vinasema kwamba wanajeshi kwenye kituo baada ya kushindwa walikimbia na kuingia nchini Kenya. Kwa mara ya kwanza kama rais wa Marekani, Donald Trump leo analiongoza taifa kuadhimisha mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001 yaliyofanyika katika miji ya New York na Washington. Trump anaongoza maadhimisho haya ya 16 ya kitendo kibaya zaidi cha ugaidi kuwahi kuikumba Marekani katika ghafla ambayo inafanyika hivi sasa huko Pentagon katika jimbo la Virginia. Kumbukumbu kumbu hiyo ilianza kwa kunyamaza kwa muda wa dakika moja mwendo wa saa mbili na dakika 40 saa za pwani ya mashariki mwa Marekani. Huo ndio wakati ndege ya kwanza iliyokuwa imetekwa na magaidi wa Alqaida iligonga jengo la World Trade Center mjini New York. Ndege nyingine iligonga jengo la pili la World Trade Center dakika 23 baadaye, na majengo yote mawili yakaporomoka. Huku, moto mkubwa, ukishuhudiwa na kimbunga ama kinatarajiwa kupungua nguvu leo Jumatatu wakati kikipiga kuelekea kaskazini mwa Florida au kusini mwa Georgia, kwa mujibu wa kituo cha kitaifa kinachohusika na majanga hapa nchini Marekani. Hata hivyo, watabiri wa hali ya hewa wanaonya kwamba mabaki yalikusanyika kutokana na ama kwenye ufukwe wa kusini mashariki mwa Marekani na bado kinaweza kusababisha hali ya wasiwasi wa maisha katika kuongezea, kituo cha janga kinasema vimbunga vinawezekana kutokea kukatisha kaskazini mashariki mwa Florida kusini mashariki mwa Georgia na South Carolina, Carolina hadi leo Jumatatu usiku, na jana Jumapili jioni kimbunga ama kilikuwa kikivuma kwa upepo wa kilomita 155 kwa saa. tunaendelea kupokea yote haya kutoka hapa VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja. Uh, kutoka hapa studio 15 na namwona mwenzetu pale Aida Isa ana smile. Lakini mkamiti kibahasi, kuna taarifa ambayo umesoma hapo na tulikuwa tumeizungumzia kidogo hapo mwanzo, labda hebu nieleze. Uh, nilikuwa sijakuuliza swali hili lakini a, a, Septemba 11 mwaka wa 2001 wewe ulikuwa wapi na wakati hiki kilipotokea, na nini ambacho ulihisi, na kutoka wakati huo ni nini ambacho kimekuwa kikiendelea, hususan hapa Marekani? Unajua, wakati huo nilikuwa nikiishi katika jimbo la Minnesota, St. Paul uh, na ninakumbuka nilikuwa nikielekea shule na nilipofika shule niliona kwamba magari yanaondoka, tukawa tunaulizana. Bahati nikakutana na baadhi ya wanafunzi wenzangu, wakaniambia o, shule imefungwa, hakuna darasa leo, sikiliza redio. Sinajua, watu mnaenda shule saa ingine huna muda wa kusikiliza redio, unaweka music. Kwa hiyo nilikuwa sijajua hasa nini kimetokea tangu nimetoka nyumbani, maanake nilikuwa nimetoka kazini nikapitiliza tu kwenda nyumbani. Kwa hiyo hiyo ndio habari nayoikumbuka mpaka wakati huu. Sijui wewe upande wako, kumbukumbu yangu limekuwa pale Nairobi, ilikuwa sijaja Marekani mm. Lakini nakumbuka nikiendesha gari langu pale Westlands, ndiyo mm -hmm. Nilipata taarifa za kwanza kabisa kwamba kumetokea tukio moja la kimataifa kwa sababu lili story yake ilienea kwa haraka sana mm. Na ikawa kwamba watu walihuzunika sana. Hii ni story si mpya, lakini nafikiri itaendelea kuzungumziwa kwa miaka na mikaka kutoka tangu ilipotokea, maanake ni mara ya kwanza katika historia Marekani kupata uh, kitendo kikubwa sampli ile cha ugaidi. Naam, msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokuwa basi. Hivi sasa uh, sehemu nyingi uh, wanaomboleza hii Septemba 11 mwaka elfu mbili na moja ambapo ndipo shambulizi lilipotokea huko mjini New York, hali kadhalika hapa Washington. Lakini pia shughuli za kawaida zinaendelea kufanyika vilevile vile, maofisi yamefunguliwa, mitaani watu wanatembea na kufanya shughuli zao kama kawaida, lakini kuna kahuzuni fulani vikamejitokeza. Ni kweli kabisa. Na tukiachana na hayo kwa sasa, tunarudi tena kule nchini Kenya ambako mwandishi wetu Josephat Kioko Uh, yuko standby uh, kutuletea hoja kwa hoja uh, karibu Josephat Kioko, tueleze una nini leo, ni nini ambacho Wakenya hasa katika eneo ulipo wanazungumzia? Asante uh, sana BMJ na mkamiti kwanza, mmenikumbusha Septemba kumi na moja mwaka elfu mbili na moja kuliko mwaka wangu wa pili nilikuwa kazi ya waandishi wa habari. Sasa Kenya kwa sasa kuna, kumekuwa na mfulizo wa matukio ya wanasiasa ama viongozi kuhamia vyama tofauti. E, kufikia sasa tuna magavana wawili. Mmoja alikuwa mrengo mkubwa wa upinzani Nasa, na aliposhindwa akajiunga na upande huu mwingine wa Jubilii unaobuni serikali, na siku mbili baadaye tu naye gavana mwingine aliyepoteza upande wa Jubilii akajiunga na serikali hivi tukizungumza leo akajiunga na upinzani. Samahani, hivi tukizungumza leo kuna wanasiasa wengi na viongozi walioshindwa katika uchaguzi wamo katika ikulu ya Nairobi, ku, rais Nairobi, kujaribu kumrai rais. Hatujaelewa ni kutaka uteuzi wa moja kwa moja ama ni katika serikali. Na nimeingia mitaani ni, eh, kuzungumza na raia wengi, ni vijana wanaofanya kazi za chini. Wa kwanza ni Juma Mwandeka ma, ambaye yeye anafanya kazi ya kukusanya kodi ya uegeshaji magari hapo Mombasa. Tumsikie. Tuko na viongozi wengine ameweza ku, kuingia upande wa serikali na kuachana na upande wa upinzani kwa sababu zake yeye mwenyewe, si kwa sababu za wananchi. Anajua na hata akibwagwa atapata nyadhifa serikalini. Tukiangalia kama upande wa Mombasa, tuko na mtu kama Hassan Omar, Omar Sarai, yeye ni mtu wa NASA, na ukiangalia kulikuwa na Joho ndio mwenzake walikuwa kipingana sana pia mwanasa, unapata Sarai yeye alikuwa ametulia eneo la pwani hapa, upinzani umekita mizizi. Sasa unapata kiongozi kwenye chama cha to, ambacho hakiko kwenye NASA anajua kisimama na chama cha serikali hapa Mombasa. Hizi pitishwa mako ya maeneo ya NASA sio Mombasa peke yake, maeneo ni mengi sana, wanaangalia umaarufu wa chama. Sasa yeye anafanya juhudi zote aweze kuhama chama cha serikali ama chama cha nini, aingia kwenye chama cha upinzani lengo lake ni kuwa anajua atapata, atapata njia rahisi ya kupitishwa na kioko. Uh, ni cha kuajabisha kwamba unazungumza, wanazungumza hayo leo na ndio siku ambayo mmoja wa wale ambao walikuwa vigogo katika eh, chama cha Wiper eh, hapo akiwapo uh, Mombasa, ameeleza sababu zake za kujiondoa, na najua pia umezungumza tu mwingine. Hebu zungumzia kidogo kumhusu uh, huyu uh, Kasim Hussein. Eh, po, po, eh, samahani. Paul Olum naye eh, amesema yeye eh, anavyoona ni ulafi wa wanasiasa kwamba mtu anapotaka hata ile kupigwa kura ni kutaka kusimisha matumbo na familia yake. Naye eh, amezungumzia juu ya raia kupuuzwa, tumsikize bwana Olumu. tulikuwa tunaona hawa wenye wanahama kuenda kwa hizi chama zingine ni wale walikuwa wanategemea wakipata ukuu ndio wapate kujipendelea wenye, wenyewe sio kudumia wananchi, niseme kijumla. Ile serikali yote atakuwa ameingia pale, atupiganie sisi wanyonge, watu wa chini. Kila kitu tukienda kwa duka, maisha imekuwa ngumu. Nataka tuwashomesha watoto sahii, serikali anasema free education. lakini kwa shule bado, ukienda ukipeleka hata mtoto wako, kuna malipo bado, unalipa kwa government school. Msara wa bunge hiyo, hata wenyewe wangekubali waregeshe chini, ili hata sisi watu wa chini tuone raha, wenye wanyewe wanaona raha, sababu pesa ambayo wanapewa ni pesa nyingi, sio pesa kidogo, kama bado wanapigania ati waongezwe msara. Sasa sisi watu wa chini tutapata nini? Haya basi, ndio sauti hizo kama unazozisikia za wakazi wa Mombasa wakielezea uh, masuala yao ya wanayoona kwamba yanatokea hivi sasa katika hali ya kisiasa inayoendelea huko nchini Kenya, ambapo kama tunafahamu uchaguzi wa marudio unatarajiwa kufanyika tena hivi karibuni. Tunashukuru sana Josphat Kioko kwa kushiriki katika VOA Express hivi leo. Endelea kukusanya mengi zaidi, kwa sababu wiki yote hii tutakua Uh, tukirudi kwako kujua ni nini kinajiri wakati, kama Mkamiti anavyosema, wakenya wakijitayarisha kwa uchaguzi wa marudio tarehe kumi na saba mwezi Oktoba. Mkamiti, naona sasa tuende tuangalie mambo ya mziki, muziki, burudani haswa mm-hmm. Tunamwona Mr. Bado yupo tayari kabisa na kibao chake kizuri parira. Haya, Mr. Bado. hapo nyau nyau, pamanifurahisha sana naona ulikuwa ukicheza hapa. Ni vile tu msikilizaji akupata fursa ya kukuona wimbo safi, mambo <kabisa laughs> <hapo, laughs> mazuri kabisa. Ikiwa ni saa tatu na dakika hamsini na tano kwa sasa hapa mjini Washington DC, kule eneo la Afrika Mashariki ni saa kumi na dakika hamsini na tano. Ndivyo mambo yanavyokwenda tukielekea ukingoni mwa kipindi hiki cha VOA Express. Basi tuende moja kwa moja kwa mwandishi wetu Josephat Kioko ambaye leo ameweza kutuandalia makala yale. Unajua vijana siku hizi kazi, ajira zimekuwa za shida. Basi ameweza kuzunguka huku na kule na kuweza kututafutia makala inayohusu kama huna kazi. Shirika la AFP limechapisha makala inayoangazia vijana wa Gambia walioteswa na kupigwa, kuvuliwa nguo na kuibiwa, au hata kuchukuliwa kama watumwa katika nchi kadhaa za bara Ulaya. Ripoti hiyo inaeleza jinsi vijana wengi na hata jamaa zao walivyosumbuka wakijaribu kuhamia Ulaya, wengine wakishindwa hata kupenya kupitia nchi tofauti za Afrika kama vile Libya, kaskazini mwa Afrika. Kwa sasa wamebuni muungano wa vijana huko kwao Gambia kwa, kwa jina la Youth Against Illegal Migration, ambapo mwasisi wa kundi hilo ni kijana aitwaye Karamo Keita. Msimamo wake Keita ni kuwa hamna kijana anayepasa kupitia mateso aliyopitia yeye, Karamo Keita, akiwa katika nchi ya Libya, yeye na wenzake wakiwa katika safari ndefu na hatari kupitia Sahara Desert. Keita anasema wenzake wameitikia wito wa kuanzisha kundi la kuhamasisha maelfu ya vijana wa Gambia ili kubuni nafasi za kazi na kuachana na dhana potovu kuwa kazi nzuri inapatikana tu Ulaya. Keita akiwa sasa na umri wa miaka 27 aliambia shirika la habari la AFP kuwa maovu waliotendewa wakiwa safarini kama wahamiaji yanapaswa kuwafunzwa kwa watu wengi wa Gambia na nchi zingine za Afrika. Kwa mujibu wa shirika la kimataifa linaloshughulikia wahamiaji IOM, kuanzia Januari mwaka huu wa 2017, zaidi ya watu elfu tano kutoka Gambia wamejaribu kuingia Itali kupitia Libya, wengi wakikwama katika fukwe za bahari huko Itali. Wengine wao wamewahi kuzama baharini na wengine kuokolewa, na wengine zaidi kurejeshwa nyumbani Gambia au nchi zingine za Afrika. Mwandishi wa AFP Emil Turrey aliye mjini Banki aliripoti kuwa habari kuhusu wameaji ya haramu kutoka Gambia zimemfikia Rais Adama Barrow, yeye mwenyewe akiwa wakati mmoja alifanya kazi kama mlinda usalama katika mji wa London, Uingereza. Katika taarifa yake, Rais Barrow amesema kubuni nafasi za kazi kwa vijana ndiyo jambo la kutilia maanani zaidi ili kurekebisha uchumi wa taifa hilo uliodorora. Rais huyo alinukuliwa tena akisema kuwa ni makosa kuwakosoa vijana wanaojizatiti kutafuta ajira barani Uropa kwa sababu sio mapenzi yao kufanya hivyo katika mazingira hatari ya kusafiri kupitia jangwani. Kauli hii ya kuwatafutia maelfu ya vijana kazi ndiyo mtazamo wa vijana wengi nchini Gambia, akiwapo kijana Karamo Keita na kundi lake la muungano wa vijana Youth Against Illegal Migration. ni Josephat Kioko na makala hii fupi ya kama hauna kazi. Asante, asante sana Josephat Kioko. Basi wakati ndio muda unakwenda mbio mbio. Basi jana katika jimbo la Texas, uh, mwanadada Beyonce pamoja na timu yake nzima ya wasanii, hali kadhalika Kevin Hart waliweza kuwepo kule Texas, uh, kutoa misaada yao ya kibinadamu kwa waathirika wa kimbunga Harvey. Bila shaka ni moja ya maswala ambayo yanaendelea kutanda kwenye mitandao. Na mkamiti maanake naona time zimekimbia, nitaje tu kwamba suala ambalo tulilizungumzia hapo mwanzo kuhusu kukamatwa kwa wanasiasa kule nchini Kenya kwa tuma kwamba wamekuwa wakitoa matamshi ya kuchochea chuki, e, ni suala limeendelea kutanda kwenye mitandao ya kijamii. Ikiwa e, nanisome jinsi alivyosema John Kariuki, mmoja wanaotumia mtandao um, wa Twitter anasema, kukamatwa kwa Kuria si ajabu, ana tabia kutoa matamshi yasiyofaa. Nauye huyu Omar Kasim anasema, Johnson Mudhama hajamkosea yeyote, Kenya inarudisha watu enzi za Nyayo, wakati ambapo ungezungumza yaliyo moyoni bila kuogopa mpaka hapa ndio tunakamilisha VOA Express alasiri ya leo kutoka hapa mjini Washington DC. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni BMJ Mridhi. Pia tuwashukuru aliyesimamia matangazo haya akiwa ni Abdu Shakur Abudi na mwelekezi hapa studio Aida Isa. Tuonane kesho panapo majaliwa.