Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Hujambo msikilizaji pote pale unapotusikiliza. Jina langu ni Sandei Shomari na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, nikiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu. Ni tarehe 11 mwezi wa Septemba mwaka huu wa 2017. Tunasikika kupitia redio zetu shirika katika eneo zima la maziwa makuu, pamoja na 107.5 FM Nairobi, Kenya, vilevile vile katika masafa mafupi ya mita bendi 19 na 22. Karibuni. Nam, katika matangazo yetu leo hii, huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, jeshi la nchi hiyo na polisi la pambana na waandamanaji kulikoni? Na katika habari nyingine, wanasiasa wawili nchini Kenya wamekamatwa na polisi kwa shutuma za maneno ya uchochezi. Nini kimepelekea hatua hiyo? Kuna wananchi wengi hasa wale watumiaji wa mitandao wakisema kwamba uh, si vizuri uh, matamshi kama yale kuruhusiwa. Tunaona kwamba uh, hivi leo polisi wameweza kuwakamata. Hizo ni miongoni mwa habari tulizoandalia jioni ya leo. Jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, lakini kwanza tunawaletea habari muhimu za dunia zikisoma kwako na Mkamiti Kibayasi. Kimbunga Ama kimepungua nguvu zake hii leo Jumatatu, wakati kikielekea kaskazini mwa jimbo la Florida na kusini mwa Georgia na kusababisha mvua nyingi pamoja na mafuriko katika ukingo wa magharibi wa Florida. Kituo cha taifa cha vimbunga kimeonya kwamba mabaki yaliyokusanyika kwenye ufukwe wa kusini mashariki ya Marekani kutokana na kimbunga Arma bado yanaweza kusababisha hatari kwa maisha. Katika kuongezea, kituo cha vimbunga kinaeleza kwamba dhoruba zinaweza kutokea kupitia eneo zima la kaskazini mashariki mwa Florida, kusini mashariki mwa Georgia na South Carolina hadi leo Jumatatu usiku. Jana Jumapili jioni kimbunga Arma kilikuwa kikivuma kwa upepo wa kilomita 155 kwa saa kabla ya kupiga hapa Marekani, kimbunga hicho kilipitia na kusababisha hasara kubwa kwenye visiwa vya Caribbean. Na hivi sasa kuna kimbunga kipya kinachojulikana Hose kinatarajiwa kupita eneo hilo hilo na kimeanza kupata nguvu kikiwa na upepo unaokwenda kwa kasi ya kilomita 185 kwa saa. Rais wa Marekani Donald Trump kwa mara ya kwanza kama rais wa Marekani ameliongoza taifa katika kumbukumbu -kumbu za mashambulizi ya Septemba kumi na moja mwaka elfu mbili na moja iliyofanyika katika miji ya New York na Washington. Rais Trump aliadhimisha sherehe za kumi na sita za tukio baya kabisa la kigaidi kwenye ardhi ya Marekani, katika sherehe iliyofanyika White House ambapo watu walikaa kimya hapo saa 2 na dakika 40 asubuhi kwa saa za hapa Washington DC, wakati ndege ya kwanza iliyotekwa nyara na magaidi wa Al Qaida kugonga jengo la kwanza la World Trade Center mjini New York. Ndege ya pili iligonga jengo la pili dakika 23 baadaye, na majengo hayo mawili marefu duniani wakati huo yaliporomoka na kuwaka moto mjini New York. Hii leo majina ya waathiriwa yalisomwa baada ya watu kukaa kimya kwa muda. Rais Trump alihudhuria pia sherehe za kuwakumbuka waliofariki huko Pentagon, iliyoharibiwa na ndege ya nne iliyotekwa nyara. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa litajadili juu ya azimio linalotoa wito wa kuwekewa vikwazo vipya dhidi ya Korea Kaskazini katika kujibu kuendelea kwake na programu ya nyuklia pamoja na majaribio ya makombora. Mswada wa azimio hilo ulitayarishwa na Marekani katika kujibu jaribio la sita la chini kwa chini lililofanywa na Pyongyang hapo Septemba tatu, ambayo yanaaminika kuwa bomu la kwanza la hidrojeni katika utawala Azimio la kwanza lilitoa wito wa vikwazo vya mafuta na gesi ya asili kwa Kaskazini, pamoja na kuzuia mali zote za nje zinazoshikiliwa na kiongozi Kim Jong Un pamoja na serikali yake. Wanamgambo wa kundi la Al-Shabab la nchini Somalia wamefanya shambulizi kubwa kwenye mji muhimu wa Somalia wa Beled Hawo unaopakana na Kenya mapema leo Jumaatatu, wakazi wamesema. Wakazi wawili katika mji wa Beled Hawo wanasema shambulizi lilianza alfajiri ya leo, wakati wanamgambo waliposhambulia mji huo kutoka maeneo mbalimbali. Wanasema wapiganaji wa kundi la Al-Shabab kwanza walishambulia kituo cha jeshi kilichopo kiasi cha kilomita sita kaskazini mashariki mwa mji wakitumia bomu moja la kujitoa mhanga ndani ya gari lililowafuata wanajeshi watembea kwa miguu. Vyanzo vinasema wanajeshi kwenye kituo, baada ya kushindwa, walikimbilia kuingia Kenya. Shambulizi la pili lililenga kituo cha polisi ndani ya mji, wakitumia njia sawa na hizo. Ofisa mmoja wa zamani wa utawala huko Beled Hawo alisema Mapambano makali yaliripotiwa kwenye kituo. Wakazi wamewaona wanamgambo wa, wa Al-Shababu katika mitaa ya Beled Hawo, pamoja na mapigano ya hapa na pale yalikuwa yanaendelea. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na habari tulipo uzito wa juu hii leo ni huko nchini Uganda, ambapo maafisa wa ngazi za juu katika serikali ya nchi hiyo wakiwemo makamu wa rais na mkuu wa sheria na ndugu wa Rais Yoweri Museveni wametajwa katika sakata la uchimbaji na uuzaji wa madini ya shaba. Maafisa hao wanashutumiwa kutumia madini hayo kujinufaisha binafsi. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire anayo ripoti kamili. Ripoti iliyowasilishwa na kiongozi wa upinzani bungeni Winfred Kiza inamtaja ndugu yake rais wa Uganda Yoweri Museveni, Salim Saleh, kuwa mstari wa mbele katika biashara haramu ya madini ya shaba kutoka machimbo ya Kilembe wilayani Kasese, karibu na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Saleh anatajwa katika sakata ya kutoa kandarasi kwa wachimbaji wa madini wasiotambuliwa na serikali, huku akiwasimamisha kazi wale waliopewa jukumu hilo kisheria lengo kubwa likiwa kujinufaisha Salimu Saleh. Salim Saleh sasa amejifanya mkuu wa kutoa zabuni na sasa anataka kutoa kazi kwa kampuni ambayo haipo kwenye orodha ya wachimbaji madini hayo. Kampuni wanayoleta sasa ni ya kutengeneza magari na kurekebisha batri. Wengine wanaotajwa kwenye ripoti hiyo ni Makamu wa Rais Edward Ssekandi Mkuu wa sheria William Biaruhanga, waziri wa nishati Irene Muloni na katibu wa kudumu katika wizara ya fedha Keith Muhakanizi. Wahusika wanadaiwa kutoa zabuni kwa kampuni isiyo na ujuzi katika uchimbaji wa madini ya Tibet Hima. Baada ya kampuni hiyo kuwapa hongo Tibet Hima coughed sums of money to the Kampuni ya Tibet Hima ilitoa hongo kubwa kwa Keith Muhakanizi, Iron Muloni, makamu wa rais na mkuu wa sheria. Hawa watu wote walipewa hongo na tunataka wachunguzwe to investigate these matters. Wanasiasa wa upinzani wanadai kwamba kampuni hiyo ya Tibet Hima sasa inapewa ulinzi na jeshi la UPDF ili kuendeleza shughuli zake kimabavu. Jeshi la UPDF kupitia kwa taarifa fupi ya maandishi limejitenga na madai hayo, huku juhudi za kumfikia nduguye Museveni, Salim Saleh, kwa mawasiliano ya simu zikikosa kufaulu. Uganda ina zaidi ya tani milioni 4.1 ya madini ya shaba ambayo hayajachimbwa katika machimbo yake ya, ya Kilembe, magharibi mwa Uganda. Madini hayo yana uwezo wa kuchangia kwa uchumi wa Uganda kiasi cha asilimia 30 ya mapato ya nchi kila mwaka. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Asante uh, sana, sana. Kennes Bwire kutoka huko Kampala, Uganda. Msikilizaji, matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika pia yanakujia kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Pia usahau kwenye Facebook naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA hapa mjini Washington DC. Kiongozi wa kikosi cha ushirikiano wa pamoja wa kupambana na kundi la wanamgambo la Boko Haram amesema vita dhidi ya wanamgambo imefanikiwa, lakini akaonya kwamba mashambulizi ya kujitoa mhanga bado ni tishio. Zaidi ya watu mia nne huko Nigeria na Cameroon wameuawa Mwandishi wa Sauti ya Amerika Moki Edwin Kinzeka anatuarifu katika ripoti inayosoma hapa studio na Ed Ligongo. Wanajeshi elfu saba na mia nane kutoka kwenye kikosi hicho wamepelekwa katika miji na vijiji kadhaa katika mipaka ya Nigeria na Cameroon tangu jumuiya hizo zilipokombolewa kutoka kwenye mikono ya Boko Haram zaidi ya mwaka mmoja uliopita. Kamanda wa kikosi hicho Lucy Irabo alitembelea jumuiya nne katika mpaka siku ya Jumamosi kuwahakikishia wakazi wa ndani wa eneo hilo kuhusu uwepo wa wanajeshi. Amesema kundi la Boko Haram na makundi mengine ya uhalifu yamefikia mwisho wake na hilo ni jambo linalotakiwa kuwatia moyo wanajeshi wa jumuiya kwa ujumla. Irabo aliamuru wanajeshi kuzingatia zaidi katika kukomesha mashambulizi ya kujitoa muhanga na kufanya kazi kwa karibu zaidi na makundi ya ndani ya kijamii. Unaendelea kusikiliza habari zaidi za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA. Mjitoa mhanga aliyejaza milipuko ndani ya gari lake amegonga msafara wa magari ya jeshi la NATO akiwajeruhi idadi ndogo ya wanajeshi wa kigeni na raia wa Afghanistan leo Jumatatu karibu na mji mkuu wa Afghanistan. Kundi la Taliban mara moja lilidai kuhusika na shambulizi hilo la leo mchana karibu na kambi ya jeshi la anga ya Bagram kinachoendeshwa na Marekani. Ofisi ya NATOs Resolute Support ilisema wafanyakazi waliojeruhiwa walipelekwa kwenye hospitali ya Bagram kwa matibabu. Mkuu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa anaungana na sauti za kimataifa kuilani Myanmar kwa wimbi la ghasia ambazo zimelazimisha idadi kadhaa ya Waislamu walio wachache wa, wa, wa Rohingya kukimbia na kuvuka mpaka kwenda Bangladesh. Akizungumza leo Jumatatu huko Jeneva mbele ya Baraza la Haki za Binadamu la Umoja wa Mataifa, Zeid al Hussein alisema ofisi yake imepokea ripoti nyingi. Endelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Tukirudi kwenye ripoti zetu, tunaelekea hadi huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, eneo la Butembo, ambapo tunaelezwa kwamba jeshi la nchi hiyo FARDC pamoja na polisi wamekabiliana na waandamanaji tangu asubuhi hadi mchana katika kata moja kaskazini mwa mji huo. Auser Malivika anayo taarifa kamili. <tune> Polisi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo pamoja na jeshi la Kongo Fardese limekabiliana na waandamanaji katika mji wa Butembo katika kata moja inayojulikana kama vile Furu ambao walikuwa wamefunga barabara na kuchoma tairi barabarani kuharibu barabara. Jeshi la Kongo liliingilia kati baada ya polisi kushindwa kukabiliana na waandamanaji ambao wanapinga viongozi wa serikali na kusema kwamba, tulikutana na baadhi ya wazazi wakati wa porukushani. Hata hivyo, nilizungumza naye Polikarp Pendivito, kiongozi wa wafanyabiashara matunda mwezi ya kwa, watu wengine, kwa, watu katika sehemu nyingine usalama ulikuwepo, lakini jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo FARDC likiwa limarisha kikosi chake kulinda doria na askari wengi. Barabara ambazo zilikuwa zimezibwa, askari wameonekana kutoa vizingiti na kuvitupa hapa na pale, ikiwemo moto, lakini risasi ilikuwa ikirindima. Sio muji wote ambako kulikuwa hitilafu, kuna sehemu ambako kulikuwa usalama. Hayo yanajiri wakati ambapo wananchi wamekuwa wakiomba kiongozi wa muji wa Butembo, pamoja na viongozi wa polisi na viongozi wa kiujasusi wawezi kubadilishwa. Kwa saa za asubuhi, meya wa muji wa Butembo, siku livasa Kamakala, alikuwa akizungumuza na viongozi wa muji akisema Jeshi pamoja na polisi upande wao wanasema kwamba kazi yao ni kulinda usalama wa raia. Nikiripotia Sauti ya Amerika kutoka hapa Furu katika muji wa Butembo, mimi ni Oser Malivika. Naam, asante Malivika. Tukitoka huko Diarasi, inaelekea nchini Kenya ambapo wanasiasa wawili nchini humo wamekamatwa na polisi leo kwa tuhuma za kutoa matamshi ya chuki. Johnson Muthama wa muungano wa upinzani wa NASA na Moses Kuria wa chama kinachotawala cha Jubili walitiwa mbaroni mapema wa leo na kuandikisha taarifa katika vituo vya polisi mjini Nairobi. Kufuatia hayo, muda mfupi uliopita mwenzangu BMJ Murithi amezungumza na mtaalam wa masuala ya kiusalama kwa mei nyingi, na kuanza kumuuliza nini hasa kilichopelekea polisi kuchukua hatua hiyo. Uh, ni kutokana na, na matamshi ambayo alitoa hasa matamshi ambayo alikuwa anaelekeza kwa Rais Uhuru Kenyatta uh, wakati wa mkutano kule kaunti uh, ya Narok, upande wa Mheshimiwa Kuri ambaye ni mbunge wa Gatundu Kusini. Kuna pia video ambayo iliweza kusambaa kupitia uh, kwa mtandao akizungumza kwa lugha ya mama, akisema kwamba kiongozi uh, wa upinzani uh, Raila Odinga ameisumbua sana serikali ya Jubilee na akawa anashangaa wakati wa uchaguzi uliopita, uh, kwamba katika kaunti ya Kiambu kuna watu karibu uh, laki moja ambao walikuwa wamempigia uh, kura kiongozi wa NASA, na akawa anasema kwamba uh, wale wanajamii wa sehemu ile waweze kuwafika wale watu na kumpelekea yeye ili aweze kuwashughulikia. Na tume ya haki maridhiano na umoja wa kitaifa hapo nchini Kenya imekuwa ikitoa kauli za mara kwa mara, ikiongozwa na mwenyekiti wake Francis Ole Caparo kwamba itachukua hatua kwa watu ambao wamekuwa wakieneza jumbe za chuki. Je, haya yaliyotokea leo yana uhusiano ya wowote na kazi inayofanywa na, na tume hiyo ya Ole Kaparo? Uh, wale hawana uwezo wa kuwapeleka mahakamani wale washukiwa na wa uchochezi. Moja kwa moja wao huwa wanafanya uchunguzi alafu wanatuma ile faili kwa yule mkurugenzi wa mashtaka Bwana Keriako Tobiko na mmemtaja Ole Kaparo hapo na kusema kwamba labda tume yake haina makali, lakini awali alikuwa amesema kwamba eh, tume hiyo inachunguza visa 277 vya watu ambao wanatuhumiwa kwamba wanachochea chuki. Je, kuna dalili zozote kwamba visa vyote hivi 277 vitaweza kufikishwa mahakamani hususan kabla ya kufanyika kwa uchaguzi huu wa marudio uchaguzi wa urais. Kusema kweli DMJ, e, wakenya wengi wanaiona ile tume ya Kaparo kama e, ni tume ambayo haina makali, lakini tunaweza kusema kwamba kwa njia moja, kupitia kuzungumza kwao, wameweza kupunguza a, makali na uchochezi ambao huwa unaletwa na wale wanasiasa e, tangu ile tume hiwe ikifanya kazi hakuna kiongozi hata wale wanasiasa ambao wanaweza kushtakiwa na kuweza kupatikana na makosa yoyote eh, kupitia mahakama ni mchambuzi wa masuala ya usalama nchini Kenya Kaume Nyingi akizungumza na Sauti ya Amerika kwa njia ya simu kutoka Nairobi. Msikilizaji waendelea kusikiliza matangazo haya yakikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Pia usawa kuungana nasi kwenye mtandao wetu www siku nyingine tena ya Jumatatu tunapoangalia masuala ya michezo, na mimi Idi Ligongo, moja kwa moja tukianza kuangalia matukio ya kimichezo. Tunaanza na ripoti ambayo inaelezwa na taasisi ya CIES ambayo hufanya uangalizi wa gharama za timu za Ulaya. Inasema Man City ndiyo timu yenye kikosi ghali kuliko vyote duniani. City ilitumia paundi milioni 215 katika usajili na kuongeza thamani ya kikosi chake kufikia paundi milioni 775. Hiyo ni zaidi ya paundi milioni tatu kwa timu ya Paris Saint Germain ya Ufaransa ambayo ilivunja rekodi ya kumsajili Neymar kutoka Barcelona kwa paundi milioni 200. Manchester United yenyewe inaangukia nafasi ya tatu baada ya kutumia paundi milioni 712 kwa kikosi chake cha sasa. Hivyo basi, city inaweza kuwa eh, na kila sababu njema kabisa ya kuwatwanga Liverpool jumla ya vidole vitano vya mkono wako. Hebu tujaribu kuhesabu: moja, mbili, tatu, nne, tano, kwa bila <laughs> sande. Shomari atakuwa mejisikia vibaya sana. Sasa tuungane na mwana michezo wetu wa kutoka Nairobi Jason Nyakundi kuripasha kimichezo. Joselin Chepkosgei aliingia katika madaftari ya kumbukumbu -kumbu kama mwanamke wa kwanza kumaliza mbio za kilomita 10 chini ya dakika 30 katika jamhuri ya Cheki mwishoni mwa wiki. Mkenya huyo mwenye umri wa miaka 23 alinyekua taji la Birell Prague Grand Prix kwa rekodi mpya ya dunia ya dakika 29 na sekunde 43. Alivunja rekodi ya dakika 30 na sekunde 4 aliyoshikilia baada ya kushinda Prague Half Marathon mnamo Aprili mosi mwaka huu. Hii ni rekodi ya tano ya dunia ambayo Jepkosgei amevunja mwaka huu baada ya kuweka rekodi mpya za kilomita 10, kilomita 15 na kilomita 20 na kilomita 21 katika Prague Half Marathon. Katika mahojiano ya shirikisho la riadha duniani IAAF, baada ya ufanisi wake, Jepkosgei alisema kwamba anafurahia sana kuibuka mshindi na kuvunja rekodi ya dunia. Mwezi Aprili, Jepkosgei alivunja rekodi za dunia za mbio za kilomita 10, kilomita 15 na kilomita 20 zilizoshikiliwa na Mwingereza Paul Radcliffe, dakika 30 na sekunde 21, na Wakenya Florence Kiplagat, dakika 46 na sekunde 14, na Perez Chipchirchir saa moja dakika moja na sekunde 40 mtawalia. Rekodi mpya za mbio za kilomita 10 ni dakika 29 na sekunde 43, kilomita 15 ni dakika 45 na sekunde 37, kilomita 20 ni saa moja dakika moja na sekunde 25, na kilomita 21 ni saa moja dakika 4 na sekunde 52. Mbali na rekodi mpya ya dunia ya kilomita kumi Chepkoski pia alivunja rekodi ya Birel Prague Grand Prix ya dakika thelathini na sekunde 24, ambayo Viola Chepchumba aliweka akishinda mwaka jana. Jepkoski alikamilisha kilomita 5 za kwanza kwa dakika 14 sekunde 32, muda ambao pia ni bora duniani kwa mbio za barabarani. Wa Kenya Francis Chemtai alikimbia dakika thelathini na sekunde 6 Sheila Chepkirui dakika 30 28, na 30, 1, 2, na sekunde 28 dakika 31 na sekunde 37 walimaliza katika nafasi za pili 4 na 5 mtawalia. Na bado tupo katika michezo ya VOA, kijana Osman Dembele eh, kijana ambaye ni mzaliwa wa Ufaransa alianza kugusa rasmi nyasi za ligi ya Hispania akiwa na timu yake mpya ya Barcelona iliyovuna karamu ya magoli matano kwa bila dhidi ya timu ya Espanyol katika mwisho wa juma hili Dembele alitoa bonge la pande kwenda kwa Suarez kuhitimisha karamu ya magoli matano. Alipohujiwa alisema kwamba Luis Suarez alimwambia, wewe nipe pande tu, mimi nitaweka mpira wavuni. Pia alielezea furaha yake ya kuchezea Barcelona. Katika ligi ya American football, michezo iliyopigwa hapo jana siku ya Jumapili, Panthers walifunga 49ers kwa magoli 23 kwa matatu huku Green Bay Packers wakawafunga CRC Hawks kwa jumla ya magoli 17 kwa 9. Dallas Cowboys wenyewe wakuwafunga New York Giants kwa jumla ya magoli 19 kwa tatu. Kutoka hapa Washington leo katika michezo, mimi hapa ni Idi Ligongo, tukutanita na Jumatatu nyingine. Na sasa ni muktasar wa habari. Kimbunga Irma kimepungua nguvu zake hii leo Jumatatu, wakati kikielekea kaskazini mwa jimbo la Florida na kusini mwa Georgia na kusababisha mvua nyingi na mafuriko katika ukingo wa magharibi wa Florida. Rais Donald Trump kwa mara ya kwanza kama rais wa Marekani ameliongoza taifa katika kumbukumbu -kumbu ya mashambulizi ya Septemba 11 mwaka 2001 yaliyofanyika katika miji ya New York na Washington wanamgambo wa kundi la Al-Shabab la nchini Somalia wamefanya shambulizi kubwa kwenye mji muhimu wa Somalia wa Beled Hawo unaopakana na Kenya mapema leo Jumatatu, wakazi wa eneo wamesema. Na hapa ndio tunafika mwisho matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kuwa nasi hapo kesho kama kawaida, saa kumi na mbili na nusu saa za Afrika ya Kati, moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Niaba wote walioshiriki matangazo ya leo, msimamizi Mery Mgawe, mwelekezi Aida Isa kutoka Washington, jina langu ni Sandey Shomari. Mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Kwa pamoja tunawaaga tukiwatakieni wote usiku mwema kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Ifuatayo ni tahariri ya Sauti ya Amerika inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya Marekani. Njaa husababishwa na umaskini, lakini pia inasababisha umaskini. Watu wasiokuwa na chakula cha kutosha au lishe bora huwa vigumu kwao kuepuka umaskini. Kwenye mataifa mengi, ingawa wanawake hujihusisha kwenye shughuli nyingi za kilimo, wengi hawana mafunzo au uwezo wa kupata mikopo kwenye benki au hawana ardhi. Gasia, usimamizi mbaya wa rasilimali za asili, kuhamahama kwa wakulima kutokana na majanga ya asili na matatizo ya kifedha na kiuchumi yanayoadhiri ajira ya kwenye viwango vya chini kwenye jamii vyote vinachangia katika kuwasukuma watu maskini kwenye hali ya njaa. Ili kuvunja mzunguko huu, serikali ya Marekani mwaka wa elfu mbili na kumi ilianzisha mradi maarufu Feed the Future Initiative, ambao unalenga kupunguza njaa ulimwenguni, umaskini pamoja na ukosefu wa lishe bora kwa kuwalenga wakulima wadogo, kuongeza uwekezaji katika kilimo pamoja na kusaidia kwenye mipango ya kuimarisha usalama wa chakula na lishe nzuri wakati ikichochea upatikanaji wa fursa kwa ajili ya ukuaji wa uchumi pamoja na biashara. Wakati huo huo, serikali ya Marekani ilichagua mataifa 19 ya Afrika, Asia pamoja na Latin America kushiriki katika juhudi hiyo, kulingana na vigezo vitano. Tangu mwaka wa 2010, programu ya Feed the Future imesaidia watu milioni 9 kutoka mataifa yanayoshiriki katika mpango huu ili kujiondoa katika umaskini. Kupitishwa kwa sheria ya usalama wa chakula na Marekani ya mwaka wa 2016 kumeidhinisha mfumo unaotumika kwenye programu ya Feed the Future na kufungua enzi mpya kwa serikali ya Marekani katika kuhakikisha usalama wa chakula. Mkakati mpya wa usalama wa chakula uliobuniwa na serikali ya Marekani unaeleza programu ya Feed the Future wakati ikiingia kwenye awamu ya pili. Agosti 31 mwaka huu mkuu wa shirika la kutoa misaada la Marekani USAID Mark Green alitangaza Bangladesh, Ethiopia, Ghana, Guatemala, Honduras, Kenya, Mali, Nepal, Niger, Nigeria, Senegal pamoja na Uganda kuwa zimechaguliwa kushiriki kwenye awamu mpya ya Feed the Future. Kwa kuchaguliwa kwa mataifa hayo kumi na mawili, awamu ya pili ya Feed the Future itakuwa ikilenga kuhamasisha maendeleo endelevu ya muda mrefu yatakayoleta washirika pamoja ili kusaidia watu kutumia mbinu za kisasa za kilimo kwa lengo la kujikimu kiuchumi na kujitoa kwenye hali ya umaskini, Green amesema. Kwa kuwapatia watu nyenzo za kujilisha wenyewe kwa kipindi kirefu, Feed the Future itakuwa ikishughulikia kiini cha njaa na umaskini. Uwekezaji huu wa muda mrefu utajenga jamii zinazoweza kustahimili ukame, njaa pamoja na majanga mengine ya kiasili, bila kutegemea sana msaada ya dharura ya chakula. Hiyo ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya Marekani.