Uh, ni, ni kauli ya kusikitisha sana kwa sababu atoe maombi gani mgonjwa aliyeko mahututi? Hoja ya msingi hapa ni kwamba siku tunamsafirisha mheshimiwa Tundu Lisu kutoka Dodoma kwenda na Nairobi, Waziri Umi Mwalimu alikuwa alikuwa na- alikuwa airport, spika wa bunge alikuwa airport na walikataa kwamba serikali haiwezi kuingia gharama ma ya matibabu ya ya mheshimiwa ya Lisu hata kumsafirisha kama hapelekwi Muhimbili Dar es Salaam na pale nilipochukua uamuzi wa kumpeleka Nairobi kwa kujitegemea. Sasa hayo maombi wanayotaka yapelekwe, yapelekwe na nani? Wanaugua wabunge wengi, wanapelekwa kwenye matibabu. Hakuna mbunge hata mmoja alishawahi fanya utaratibu wa kupeleka maombi ya kutibiwa kwa serikali au kwa waziri. Bunge kama taasisi inayojitegemea ina utaratibu wa matibabu ya wabunge nje ya nchi. Juma Tundu Lissu walikuwa anapigania maisha yake, wakatulazimisha tumpeleke Mwimbili katika mazingira ambayo hata usalama wake wenyewe hatuna uhakika nao. Ilikuwa ni vigumu kwa sisi kukubali. Sasa kama waziri anatoa ka, kauli hiyo ni kauli ya kujaribu kujitapa, baada ya kuona dunia nzima imejitoa kujaribu kumsaidia Mheshimiwa Rais. Na baada ya hapo, labda tu utuambie haraka haraka, kuna mpango ambao umesikika ukizungumzwa kwa kumpeleka Marekani kwa matibabu ya nje ya Afrika ya Mashariki, pengine hilo liko vipi? Labda niseme tu kwamba mipango ya kumpeleka mahali kokote kum, kumpatia matibabu yanayoonekana ni ya ulazima zaidi ipo, lakini niseme tu kwamba Um, hali ya mgonjwa kwa sasa hivi hawezi kusafirishwa kwenda mahali popote zaidi ya Nairobi, mpaka atakapoweza kustabilize ili kuweza kusafiri. Na katika mazingira kama hayo, hatuwezi kumpeleka mahali kokote nje ya nchi katika hatua ya sasa, mpaka hapo madaktari wake watakaposema pengine ameimarika kwa kiwango ambacho anaweza akaenda tena hangani akasafiri kwa muda mrefu. Pia kuna akaunti nyingi ambazo zimeonekana kwenye mitandao za kumchangia Tundu Lissu, sasa wako wanaojiuliza kama hizi zote ni za kweli au sivyo, na pengine unawaambia nini wale ambao wangependa kuchangia? bui lakini uh, kauli kwamba waziri amesema ni matapeli wanachangishana, kuna akaunti ya GoFundMe, ile ni akaunti ambayo ni rasmi kabisa, imefunguliwa na wanachama wetu walioko Marekani na watu wote duniani wamekuwa wanachangia kupitia akaunti ile. Akaunti nyingine ya kuchangia ni akaunti ilizoko Dar es Salaam, CRDB bank account, na kupitia mitandao ya simu ambayo namba zake tumezitoa. Sasa kama kuna mitandao zaidi ya hapo inayochangisha, labda yawe ni makundi ya watu wenyewe kwa wenyewe waemea kujiorganize wachangishe pengine, lakini hiyo hatuwezi kuwa na kontrolari.