Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya yes, sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye VOA Express leo, ikiwa ni siku ya Ijumaa, Ijumaa tarehe 22 na mwezi naun wa 9 mwaka wa 2017 langu jina, wananiita Harrison Kamau hapa studioni nikiwa na mwenzangu naitwa BMJ Mridhi, na kukaribisha pia kwa mikono miwili kwa show ya leo, tukiwa tunaelekea wikendi. Kamau, na karibu. Ni siku nyingi hatujakuwa nawe hapa studio, kwa kweli kabisa. Pia nilitamani sana kuwa nawe mwana VOA Express na ninashukuru sana kuwa studioni. Nilikuwa tunafanya show nyingine ambaye saa zake zinapitana na nyakati hizi, lakini sasa nimerudi, nafurahi sana. Tuna mambo mengi sana tuliyokupangia kuanzia Kenya kuelekea Uganda na pia mambo ya burudani, na yote haya yatafanyika kwenye VOA Express siku ya leo, nikiamini kwamba popote ulipo we wewe jukumu lako ni kuangalia na kusikiliza na kuelezea rafiki asiyejua kwamba wakati umefika wa VOA Express. Tutakuletea mengi kama alivyosema Kamau, ikiwa ni pamoja na yale yanaendelea kutamba katika mitandao ya kijamii. Tutakuletea pia uh, swali la leo ambalo tuliuliza hiyo jana, na tukaandika pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook, na tujue ni nini ambacho mnasema katika mitandao ya kijamii na kama unafikiri vizuri, pia tuwaeleze wasikilizaji wetu kwamba pale katika um, ukurasa wetu wa Instagram yeah. Ah, kumekuwa na watu wengi sana wasikilizaji wengi sana wanatoa maoni yao, na vile vile hiyo ni sehemu ambayo pia tutaangazia hii leo, kuona ni nini wanasema katika Instagram. Mara nyingi tunasoma tu ujumbe walioandika katika Facebook, Instagram. Pia tupo na msikilizaji na mtazamaji, tunaendelea kusikiliza, unaendelea kusikiliza VOA Express, na tunasikika maeneo mengi sana duniani hususan kwa sababu pia tuko katika mtandao ambao unapatikana kila mahali katika pembe zote za ulimwengu katika www VOA swahili com na BMJ, unajua mchakato wa siasa vuta ni kuvute bado unaendelea nchini Kenya. Mara NASA wanasema hivi, Jubilee wanasema hivi, kunayo tarehe ya uchaguzi, marudio ya uchaguzi ikibadilishwa. Sasa hivi ni yapi ya yanasemekana kuhusiana na yule wakili na pia mwanasiasa James Orengo na msalia mudavadi msalia mudavadi na, na James Orengo wako taabani, tunaweza kusema hivyo, kwa sababu chama kinachotawala cha Jubilee sasa kinasema kwamba wao wako na habari ambazo, inaonekana kulingana na wao, wamezipata kwa njia isiyo halali kuhusiana. Unajua, mchakato wote huo kumekuwa na stori kuhusu sava zile za tume ya uchaguzi na mipaka, tume ya uchaguzi na mipaka pale nchini Kenya kwamba waliweza kutumia zile sava na na kwamba kwa sababu hawakuzifungua wa, mm -hmm. Wakati huo mm -hmm. Lakini sasa Jubilii inasema kwamba Musalia Mudavadi na James Orengo ambaye kama unavyojua alikuwa ni wakili wa upande wa NASA katika, um, katika kesi iliyomalizika hivi punde kwamba waliingia bila idhini. Lakini sasa naambiwa kwamba yupo kwenye laini ya simu uh, Kennedy Wandera, uh, mwandishi wetu kule Nairobi, ambaye ana mawili matatu kutueleza kuhusiana na mchakato wote huu wa Ndera. Karibu kwa VOA Express. Twende kazi. um, jinsi ulivyoeleza, uh, kweli utata au malumbano yanaendelea kuzidi, na muda mfupi uliopita tumepata barua kwamba chama uh, cha Jubilii kimemwandikia mkurugenzi uh, wa, wa mashtaka ya umma Keriako Tobiko kuanza Uh, kuchunguza uh, wakili wa ken, wa Odinga James Orengo na ya Mdavadi kwa tuhuma kwamba walipata wali, wali stakabadhi uh, zinazoonyesha kwamba kuna baadhi ya watu ambao waliweza kudukua seva za IDC, lakini upinzani bado hau, haujaweza kulijibu hilo. Lakini madumbano ambayo yamekuwa yakiendelea hapa jijini Nairobi ni iwapo Rais Kenyatta ana sheria ambayo ina mpinili, au sheria ambayo inamlinda kuwa madarakani zaidi ya kipindi ambacho kimewekwa chini ya sheria, siku sitini za kuandaliwa uchaguzi mpya. Na kabla tunieleze kile ambacho pande husika uh, zinavyoeleza, kwanza niweze tu kunukuu kwamba uh, ukiangalia uh, ibara ya mia moja arobaini na mbili ya katiba ya Kenya inasema kwamba kipindi cha rais kuhudumu kinakamilika baada ya kuapishwa kwa rais mpya, na uh, kile uh, kipengee cha mia moja thelathini na nne ambacho kinaonyesha nguvu za rais ni kwamba nguvu za rais ambaye yuko madarakani kwa kipindi cha ukaimu, na nguvu hizo zimekamilika wakati rais mpya ameapishwa na rais mpya huyo kuanza kuhudumu. Lakini kumekuwa na utata kuja tu baada ya mahakama ya juu kutoa yale maelezo ya kina kuhusu kubatilishwa kwa ushindi wa rais Kenyatta. Huyu wakili wa Odinga ambaye ni Jim Orengo amekuwa akieleza kwamba rais Kenyatta hatakuwa na sheria inayomlinda uh, kuwa madarakani iwapo tare, tu, uh, tutafika tarehe moja Novemba kabla uchaguzi mkuu kuandaliwa. Lakini leo uh, mshauri mkuu wa rais au rais Kenyatta na pia ambaye ni mwanasheria mkuu wa nchi Githu Muigai amejitokeza na akasema kwamba Uh, sheria ni wazi, katiba inamlinda rais Kenyatta kuwa madarakani na yani... hata katiba hiyo pia mm -hmm, haionyeshi kivyovyote, hamuna vifungu vyovyote vya katiba vinavyoonyesha kwamba iwapo uh, uchaguzi haujaandaliwa katika kipindi cha siku sitini uh -huh, basi mshati pawe na, na serikali ya mpito. Anasema kwamba katiba hai, haionyeshi ha, hiyo na serikali ya mpito uh, haitambuliki kwa mujibu wa katiba Wandera, wakati unaposema kwamba kama uchaguzi hautafanyika ndani uh, ya siku sitini, uh, kulingana na tetesi yake, Orengo alikuwa akimaanisha kwamba serikali ya mpito wakati huo, iwapo jambo kama hilo linaweza zikafika. Kwa upande wake alikuwa akisema nani atakuwa ameshikilia uh, mamlaka, itakuwa uh, hakuna rais kulingana naye, na ni nani atakuwa ameshika wadhifa wa rais wakati huo wa mpito? Kwa mjibu wa Orengo, anaeleza kwamba katiba inaeleza wazi wazi kwamba Iwapo kutakuwa na iwapo kuta uchaguzi hautaandaliwa chini ya kipindi cha siku sitini basi kuwe na serikali ya mpito, na hiyo serikali ya mpito itapewa siku nyingine kama sitini hivi, na uongozi wa nchi utakuwa chini chini ya spika wa Bunge la Kitaifa. Nam, Wandera, kuna uh, baada ya yale yaliyotangazwa hiyo jana na IBC uh, bila shaka kuna wale wanaouliza swala ambalo lilikuwa limeibuka hapo awali ni kuhusiana na mtihani ambao uh, ungekuwa unasitishwa au una, uh, unaathiriwa uh, uh, zoezi hilo lingeathiriwa na siku hiyo kubadilishwa. Je, hilo linazungumzwa hapo Kenya au limenyamaziwa tu tayari? uh, ta, ta, ta, ta, waziri wa elimu Fred Matiang'i ametangaza tarehe mpya, ametangaza tarehe za kufungwa shule Uh, ikiwa ni Oktoba tarehe ishiri na nne na Oktoba tarehe ishiri na tano na kueleza kwamba hizo siku kwa maana uchaguzi unaandaliwa tarehe ishiri na sita Oktoba. Sasa uh, wakati huo wanafunzi hawatakuwa shuleni, lakini watarejelea shuleni baada tu, hususan uh, hao wanaofanya mitihani wataweza labda kuendelea baadaye afta hiki kipindi cha kura, lakini pia hajaeleza mengi kulihusu hilo, labda tutaweza baadaye kuweza kuangalia baadhi ya maelezo zaidi katika Uh, ule ujumbe ambao ameweza kuutuma katika kwa vyombo vya habari. Na kwa kifupi tukimalizia, ni nini ambacho sasa uh, kinasubiriwa? Maanake kila mtu ametoa wa msimamo wake, naona NASA wanamwambia huyu kiongozi wa mashtaka wamempa uh, saa sabini na mbili kuwashtaki wale maafisa wa IBC. Je, ni kumaanisha kwamba bado hakujajulikana kama NASA itashiriki katika uchaguzi? Odinga amezungumza tu wakati ambao dakika uh, chache ambazo zimetamatika, zimekamilika, na anaeleza kwamba hiyo tarehe ambayo ilitengwa tarehe ishirini na sita hawakushauriwa. IBC haikuwashauri bali, ili ilichukua ule, uh, ule ushauri wa ile kampuni ya Kifaransa Safran Morpho, na IBC imechukua hiyo, na pia anasema kwamba IBC ilishauriana na Kenyat na kupewa tarehe hiyo wakisema kwamba huenda hii basi ili siku ya kuzaliwa rais right? Kenyatta sasa wanampa kama zawadi, lakini kwa kweli, DMJ maanake jinsi nilivyotangulia kueleza kwamba uh, upande wa Jubilee upya unamtaka uh, unamtaka uh, uh, wa kuendesha mashtaka ya umma nchini kwanza kuwachunguza baadhi ya maafisa wa NASA kuchukua stakabadi sema za IBC na huku upinzani huku, ukimpa okay, okay, okay, mkurugenzi huyu wa mashtaka -huh. ya umma akiliapo tubiko masaa sabini na mbili kuanza uchunguzi. Sasa ni maswala ambayo yanaiweka nchi katika hali ya utata, lakini hatujajua tutaweza kuondoka katika uh, utata huu lini, lakini -huh. uh, kile kilicho wazi ni kwamba tarehe ya uchaguzi ni tarehe ishirini na sita Oktoba. Asante uh, sana uh, Kennedy Wandera. Endelea kufuatilia, msikilizaji, hivi punde tutaingia katika chumba chetu cha habari. <laughs> Idara ya Umoja wa Mataifa ya UNAIDS inayoshughulika na ugonjwa wa HIV na Ukimwi imetangaza kwamba watengenezaji wa dawa za ukimwi wataanza kutengeneza vidonge vya gharama nafuu kwa wagonjwa wa ukimwi wa Afrika kwa ufadhili kutoka taasisi ya hisani ya Bill Gates taasisi ya Gates itahakikisha uuzaji wa vidonge vya idadi ya wastani na kupelekea watengenezaji madawa wa Mylan Laboratories na Albino Pharma wakubali kuweka gharama ya matibabu kwa wagonjwa iwe dola 75 kwa mwaka. Huko e, Korea Kaskazini ni kwamba nchi hiyo imesema leo Ijumaa kwamba huenda ikafanya jaribio la bomu ya hidrojeni katika pwani ya Pacific baada ya kiongozi wa nchi hiyo Kim Jong Un kuonya kwamba atalipiza kisasi maneno ya vitisho yaliyotolewa na rais wa Marekani Donald Trump pamoja na vikwazo vipya ilivyowekewa nchi hiyo na Umoja wa Mataifa. Kwa mujibu wa shirika la habari la Yonhap News Service, waziri wa mambo ya nchi wa Korea Kaskazini Ri Jong Ho aliwaambia waandishi wa habari kwamba jaribio hilo litakuwa ni majibu kwa kauli ya rais Donald Trump mapema wiki hii kwamba ataiharibu kabisa Korea Kaskazini. Wanasayansi wanaonya kwamba kanda la upembe wa Afrika huenda likaendelea kukumbwa na hali ya kiangazi na njaa kwa sababu ya mabadiliko ya hali ya hewa ya kipekee kwenye bahari ya Pacific. Katika mwezi jana, viwango vya joto ya maji katika eneo la mashariki ya kati ya bahari ya Pacific viliteremka kupita viwango vya kadri na kuongeza uwezekano wa hali ya hewa ujulikanayo kama lanina kwenye ukanda wa kaskazini. Wataalamu wa masuala ya hewa ambao walikutana mjini Washington mapema mwezi huu wamesema kwamba katika upembe wa Afrika kuna asilimia 55 hadi 60 ya uwezekano wa mvua zinazotarajiwa mwezi Oktoba, Novemba na Disemba kuathiriwa pakubwa na maafisa wa serikali ya Mexico wamesema kwamba idadi ya watu waliofariki kutokana na tetemeko kubwa la ardhi uh, imefikia 286 lakini wakaongeza kwamba idadi hiyo inatarajiwa kuongezeka hata zaidi, kwa sababu bado kuna watu wengi ambao hawajulikani waliko. Makundi ya wa waokozi katika eneo hilo la katikati mwa Mexico wamekuwa pale kwa saa 24 kila siku, katika juhudi za kuwatafuta manusura. Rais wa nchi hiyo, Enrique Pena Nieto, ametangaza siku tatu za maombolezi ya kitaifa kufuatia mkasa huo. Pena Nieto amesifu raia wa Meksiko kwa kile alichokiita kuonyesha ushirikiano mkubwa unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sijui popote ulipo, hasa Afrika ya Mashariki na Kati, mambo yanaenda vipi wikendi inapogabisha hodi? Unajua Afrika BMJ wanasema wikendi inaanza mapema sana. Wikendi ikifika Ijumaa mwendo wa <gondua> saa nane wikendi imeshaanza kinyume na ilivyo katika mataifa haya ya magharibi. Unajua hapa kwamba ni hakuna wikendi hakuna nini, mambo yanaendelea tu, watu wanafanya kasi kazi nanelea, usiku mchana, na hali ni tofauti, lakini najua kwamba Afrika sasa hivi wengi wanajiandaa kuweza kusherehekea kukutana na jamii na marafiki wakati wa wikendi. Kule nilikotoka walikuwa wanasema ni furahi dei, yani watu wanakuwa na <laughs> furahi fura, kweli kweli, kwa sababu wanaenda mapumzikoni angalau kwa siku mbili kabla ya kuendelea na shughuli za kila siku kutoka as, kule nini kutoka siku ya Jumatatu. Naona uh, uh, Kamau, tupate kibao cha mziki hapa uh, nafahamishwa na mwelekezi wetu Aida Isa kwamba ni "Sura yako," Sauti Soul, Sauti Soul, wale wanamziki maarufu sana kutoka nchini Kenya wanajulikana maeneo yote ya Afrika Mashariki na kati, dunia nzima. Twende kazi, Sauti sa Soul. Nakwambia sura yako mzuri. Sauti sol ndani ya VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Lakini tutazame upande wa Uganda ambapo kama ilivyo Kenya pia kuna tetesi ama mvutano mkubwa sana kuhusiana na umri wa kuhudumu ama mihula ambayo rais anatakiwa kuhudumu. Na kwenye laini ya simu sasa hivi tunaye Kennes Bwire akiwa Kampala. Kennes Bwire, karibu sana kwenye VOA Express. Tueleze mambo yamefikia wapi kuhusiana na, na umri umri wa wa rais rais kuhudumu nchini humo, swala ambalo limekuwa gumu zaidi Harrison, ni kwamba sasa ndio gumzo mtaani, gumzo kila mahali, gumzo; unapoingia popote, unapotoka unatoka na hilo gumzo kwamba wabunge wa chama tawala cha ja NRM wamepanga kwamba kuwasilisha mswada bungeni kuweza kuondoa kile kizuizi namba mia moja na mbili be cha umri wa rais ili Museveni atawale hadi atakapohisi kwamba amechoka kutawala ama atakapoaga dunia. Hiyo jana kulikuwa na majaribio ya kulika mswada huo, lakini ilishindikana, wa bunge karibu nusu la bunge ligeuke na liwe ulingo wa kurushana ngumi, na hivyo haukuwezekana, Harrison na Bwire, na unaposema uh, kwamba wabunge ni wabunge wa chama tawala ambao wana maoni tofauti ama uungaji mkono wa kubadilisha umri wa rais, ni nani sana sana ambao wanashinikiza kwamba sheria iondolewe na kwamba sasa rais awe huru kuendelea kutawala, ni, ni, ni, ni upande upi ambao kuna wengi wanaoshinikiza hilo kufanyika? Harrison, huyu mswada unaletwa na mbunge binafsi. E, tulitarajia kwamba ungeletwa na baraza la mawaziri. Lilivyo kawaida, katika mabunge ya Afrika ni kwamba baraza la mawaziri mswada bungeni kisha unajadiliwa ndipo upitishe. Hapo unaelezwa na mtu binafsi huyu, e, mtu binafsi. La kustajabisha kwamba anaungwa mkono na baraza la mawaziri. Sasa baraza la mawaziri ambazo zinatoka chama tawala, chama tawala kimeketi na kupitisha kwamba mswada huo uweze kuwasilishwa, lakini baada ya minong'ono kwamba chama kimegawanyika mara mbili, kuna wale ambao wanaunga mkono, kuna wale ambao hawaungi mkono ndani ya chama. Sasa wale ambao hawaungi mkono wamejiunga pamoja na upinzani ndani ya bunge ikakuwa ni e, mara tatu. Sasa yani, bunge limegawanyisha mara tatu: wale wa NRM wanaounga mswada, wale wa NRM wanaopinga, na, na wale wa upinzani. Alafu nje ya bunge pia sasa piasaa e, makundi mawili: raia wanaounga mkono, raia ambao hawaungi mkono, na kuna kundi la tatu katikati, ambao sasa ni vyombo vya usalama ambao vinatumia nguvu kuziba yale maandamano ya aina yoyote kutoka kwa wale wanaopinga, lakini zinaunga mkono maandamano kutoka kwa wale wanaounga mkono Harison. Lakini kwa leo kuna mbunge naye vilevile amejitokeza akasema nani, pia nimewasilisha mgemu mswada, nataka niungwe mkono na baraza la mawaziri. Mswada wenyewe unataka lkiziri cha umri kiondolewa kwenye katiba mwaka elfu mbili na tano kirudishwe pili anataka vile vile mswada uanzishwe ili kuweka kwenye katiba kwamba atakapokubali kustaafu Rais right Yoel Museveni asishtakiwe makosa yake yote. Sasa hapo tunakuja uh-huh. kushuka mchongoma Nam, ndivyo hivyo mambo yalivyo katika nchi ya Uganda kule Kampala. Uh, Kamau, hili ni suala ambalo tumekuwa tukilizungumzia kwa uhum, siku nyingi uhum, hapa na taarifa nyingi zikitumwa na mwandishi wetu Kenneth Bwire ambaye anakaa standby huko Kampala uh, kutujuza yale yanayoendelea kuhusiana na Rais Yoweri Museveni Uh, uongozi nchini Uganda kwa jumla na haya yanatokea wakati Yoweri Museveni Raisi Kaguta Museveni hapa akiwa New York hapa akihudhuria kikao cha sabini na mbili cha Umoja wa Mataifa. Lakini kwa sasa naona twende moja kwa... asante sana Kenneth Bwiri, hapo Kampala uh, tuvuke moja kwa moja mpaka mjini Mombasa. Nafahamishwa mwenzetu Josephat Kioko pia yuko standby na huyu anatujuza ni nini ambacho tutarajie katika burudani, maeneo ya burudani na mambo kama hayo. Karibu Josfat Kioko, uh, tujuze una yapi leo. Asanteni wenzangu Harison na ui Mridhi. Leo kweli Kenya ina michezo mingi ambayo ni ya kuelezewa katika kumbi za spoti, na nitaangazia mji wa Mombasa, nitaangazia Nairobi na pia nitavuka hadi kule Zimbabwe, kuna kwa mashindano ya kandanda. Kwanza, Mombasa ina bahati kubwa weekend hii, kesho na Jumapili, ina michezo aina mbili ya kimataifa. kuna mashindano ya kimataifa marathon yanaitwa Mombasa marathon, ni makala ya thelathini na nne maanake marathon ya kwanza nchini Kenya kabisa ilianza katika mji wa Mombasa mwaka elfu moja kenda mia themanini na tatu Sasa wanariadha kutoka nchi zote za Afrika Mashariki na kati wamekuwa wakiwasili kutoka Burundi Tanzania, Uganda. Bingwa wa mwaka elfu mbili na nne Alex Malinga kutoka Uganda amealikwa katika michezo hii ambayo ikifanyika siku Jumapili katika mji wa Mombasa na imevutia wanariadha sehemu mbalimbali. Tanzania ikiikilia, maana ni kwamba katika michezo ya juu tu ya dunia imepata nishani ya kwanza katika mbio ndefu, pia watawakilishwa hapa katika Mombasa marathon. Sasa katika michezo mingine inayoshuhudiwa katika mji wa Mombasa ni kuwa Mombasa Open ed kama unafahamu mchezo huu unafanana na karate. Ni masharak ya kimataifa na wanamichezo pia kutoka Korea, Ufilipino, Uropa, Japan, Kenya hapa na wengine kutoka Afrika Magharibi watashindana kuanzia kesho Jumamosi hadi Jumapili. Ukumbi ni mm -hmm. Khan Academy na hapa unatazamia ushindani mkubwa kati ya wale wanamdo kutoka Asia na Kenya na vile vile ya Thailand wamekuwa wakishinda mara nyingi katika kandanda. Jana ilikuwa ni siku mbaya kwa wanadada wa Kenya wanaowakilisha katika mchezo wa kandanda wa kimataifa. Hii ni timu ya taifa kwa jina la Harambee Starlets. Jana walikuwa wanashiriki mechi ya nusu fainali ya kombe la Kwasafa inayoshirikisha mataifa ya, ya kusini mwa bara la Afrika. Wao walikuwa ni wageni, lakini wameshindwa nne sifuri na wenyeji Zimbabwe katika nusu fainali na sasa wameondoka katika mashindano. Fainali ya kombe la Kasafa wanawake itakuwa ni wenyeji Zimbabwe na Banyana Banyana ya Afrika Kusini. Ikimalizia tu katika burudani na michezo leo, eh, kama unakumbuka football ni Germany mm -hmm. Yeyote aliye na miaka arobaini kwenda juu anakumbuka wakati michezo Kioko waliitwa wahenga kaya, wakanga, unakumbuka kapa ameongoza mafunzo ya vijana chipukizi na ametoa wito kwa nchi za Afrika jitahidi mish, kushinda mish, kombe la dunia katika kandanda. Asante uh, sana Josphat Kioko hapo Mombasa. Na sijui kama Josphat uh, kabla sijakuacha uende, pia huwa anataka kujua uh, kama kuna mambo yanaendelea katika kumbi kama vile theater, kuna kulikuwa zamani hapo mombasa uh, friends, uh, little theater uh, sijui kama kuna yoyote yanayoendelea katika michezo ya kuigiza labda hapo na hata Nairobi labda, sijui kama umefuatilia pia. Kama Mombasa wasanii wamekuwa wakikusanyika kwa sababu ya msanii mwenzao alifariki katikati ya wiki hii, kwa eh, wanzaa, ndio wamekuwa wakikusanyika, lakini Mombasa pia itakuwa na Mombasa Summit kesho, ambapo wasanii wanatarajiwa kukutana na, na vijana wanaozungumzia matalanta zao na yale wamejifunza katika uwekezaji wanapoendelea na maisha yao ya kila siku. Hayo ndio mambo machache ambayo burudani. Shukran sana Josephat Kioko, msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo yetu ya moja kwa moja eh, kutoka hapa Washington. Pakuwa kidogo na tatizo la kiufundi hapa, tukuweza kucheza baadhi ya kanda tulizokuwa nazo, lakini nafikiria show inaendelea vizuri kama hu, kwa kweli kabisa. Lakini kabla ya kumwalika Sandey Shomari akitueleza ya yale yanayovuma kwenye mitandao, kumbuka kwamba tulikuwa na swali tulilouliza siku ya jana, tukauliza Uh, uwezo wa bunge wa upinzani Uganda kumzuia waziri mkuu kuzungumza kuna maanisha nini namna? Na wamejibu kwa wingi, ikiwa ni pamoja na Tifa Amudi anasema, huku kwetu hususia na kutoka nje na mambo yanaendelea huko ndani. Uh, waziri yupo kikaoni, ni mwendo wa maswali mazito, hadi spika utasikia anasema hiyo kanuni haipo. Sikumwelewa siku vizuri sana, lakini hapo anaeleza tu hisia zake. Aha, Tifa umondi anasema huyu, uh, mzee Yoweri Museveni awaachie wengine, nimesoma kwenye vitabu akiwa bado rais hadi leo, mm, amekawia ame, ame sana, ndipo anasema Tifa Uh, Hawa, Hamisi Huseni nasikia tuna matatizo huko pia, huko nyuma kuna makelele sijui yanatoka wapi, lakini Hamisi Huseni Maringo anasema hii inadhihirisha kwamba nchi za Afrika Mashariki na Kati zimerudi nyuma kama miaka hamsini kidemokrasia. Anasema uh, Israeli John kukua, anasema huko hukukua kwa, kwa, de, uh, kwa demokrasia haimaanishi hata hapa Tanzania ni raha nam matatizo ya demokrasia. Msikilizaji, unaweza endelea kuchangia swali hilo kama alivyoeleza mwenzangu Kamau, na vilevile unaweza kupata kwenye Instagram ukasema mengi tu zaidi. Na sasa tumpishe mwenzetu Sandey Shomari ambaye kama ilivyo desturi amejaa hapa kama pishi la mchele <laughs> kutueleza yale yanayovuma katika mitandao Sandey. BMJ Muridhi unapenda sana kusema nimejaa tele kama pishi la mchele. Mimi sijasema hayo, wasikilizaji na watazamaji, BMJ Muridhi ndiye amezungumza hayo na leo nikimwona yeye ndiye amejaa kweli, kweli ndani ya nyumba mpaka anamfunika kamao. Lakini mambo ni mazuri hapa studio kamao na BMJ, mengi yanaendelea kama mnavyofahamu. Ya yeah, vitu vizuri. Mengi vizu yanazungumzwa kwenye mm -hmm. mitandao, nimeangalia kule kwenye Instagram, nimeangalia kule kwenye WhatsApp, nimeangalia kwenye Yahoo, nimeangalia kwenye Facebook, ni moto kweli. Kama kamao anavyosema mambo ni moto kweli, kweli kubwa ambalo kama umeliona kwa sasa ni picha ambayo imewekwa na mwanamuziki nguli mm -hmm. au mwanamuziki maarufu wa Afrika Mashariki Diamond Platinumz, yeye ameweka picha ya mtoto wake. Huyu ni mtoto wake ambaye, kama nakumbuka, siku za karibuni alizungumza kwamba amezaliwa na, na mwanamke mwingine asiye ambaye ni mke wake mm -hmm. Zari. Sasa mm -hmm. wengi wanafahamu habari hii mm -hmm. sasa kuwekwa kwa picha ile kwenye mitandao, hasa kwenye Instagram, picha ile ama kwa hakika imevutia watu wengi. Tunaona hapa kwenye Instagram, inaonyesha wapatao, kwa kifupi tu, watu laki sita wamelike zile picha, alafu yani, mm -hmm. <laughs> comments wengi wametoa, wameongea watu wengi sana wakimpongeza, hongera Diamond, mtoto mzuri. Lakini mmoja anasema huyu, Irene anasema, mtoto mzuri lakini we si mwaminifu, unaona <laughs> na sandi, Alavu, sandi, sandi, uh, manake, muda unakimbia, lakini vizuri tuwakumbushe wasikilizaji wetu kwamba leo katika live talk tutakuwa tunazungumzia masuala hayo ya mapenzi, mapenzi ya kando, mapenzi ya katikati, mpango wa kando, mpango wa kando. Tutakuwa na hayo mengi. Kule Tanzania wanaita nyumba ndogo, ndio hiyo sasa. <laughs> Inakuaje watoto wanakuja kutokea baada ya baba kufariki, pengine kwamba hawa uh -huh. wote walikuwa wapi? uh -huh. basi ukiendelea na hayo vile vile kuna picha ya Zari, Zari yeye kwenye Instagram yake ameweka ya picha yake akiwa amevaa vazi moja zuri refu jekundu la kumfunika uso, anasema hii ni projekti yake. Lakini basi imetokea kwamba mama mzazi wa Diamond Sandra anaitwa Sandra, eh, Sandra sami mm -hmm. ameingia mlendani huyu mama akasema kwamba jamani, Sandra michael kumradhi. mm -hmm. ameingia na kusema Ijumaa karimu mama t amemeremeta yani, ametokea kumsifu zari zar wo mm. Mitandao na magazeti yakania kwa mama yake Diamond, sasa ameingia kwenye mtandao kumsifu sana. Asante Shomari, asante sana kwa hayo yanayovuma mitandaoni. Msikilizaji, umekuwa ukisikiliza takriban dakika 30 za VOA Express kutoka hapa Washington. Jina langu ni BMJ Mridhi, langu jina Harrison Kamau. Hadi wakati mwingine, na kutakia mwisho wa juma wenye fanaka na furaha kutoka Washington, kwa heri ya kuonana.