Yeah, yeah, vurugu bungeni zilianza pale kiranja wa upinzani Ibrahim Semju Ng'anda alipodai kwamba Waziri msaidizi Ronald Chivule alikuwa ameingia bungeni na bunduki akiwa na nia ya kumwangamiza. Semju alisisitiza kwamba Chivule alimtishia maisha, akitaka walinzi wa bunge kudurusu kamera za CCTV kubaini ukweli. Been... wabunge wa upinzani walisisitiza kwamba ilikuwa lazima kila mbunge kutoka nje ya bunge kukaguliwa upya ndipo vikao vifanyike, lakini spika Rebeka Kadaga akaamrisha wabunge wakaguliwe ndani ya bunge. Hakuna bunduki ilipatikana, huku wabunge wa upinzani wakidai kwamba huenda bunduki hiyo imepitishwa hadi kwa mbunge mwenzake. Vikao vya bunge vilivurugika zaidi pale wabunge wa upinzani walijaribu kuzima hatua ya kutaka mswada unaolenga kuifanyia katiba marekebisho kuondoa kizuizi cha umri kwa waniaji wa urais. Spika Rebecca Kadaga alikubali wabunge kuwasilisha miswada mitatu kuifanyia katiba marekebisho licha ya pingamizi ndani na nje ya bunge. Kando na mswada wake mbunge Rafael Majezi wa kuondoa kizuizi cha umri kwa ugombezi wa urais, Kadaga amekubali mswada wa kutaka sheria kuundwa ili kumlinda Rais Yoweri Museveni dhidi ya kushtakiwa kwa makosa aliyofanya wakati akiwa madarakani, unaoletwa na mbunge Sam Liomoki. Pamoja na kutaka kamati maalum kuundwa kuangazia mabadiliko ya katiba wake Patrick Nsamba. Kadaga amesisitiza kwamba amewakubalia wabunge kuwasilisha miswada hiyo kwa sababu baraza la mawaziri limeshindwa kuleta miswada bungeni. For a long time. We ask... Kwa muda mrefu tumekuwa tukitaka serikali kuleta miswada bungeni ili tuweze kuijadili, lakini tumesubiri bila mafanikio kwa muda wa mwaka mzima, hawajafanya hivyo. Nimebanwa na hivyo na waruhusu wabunge kuwasilisha miswada. Na wakati wa bunge walikuwa wakizua fujo bungeni, nje ya bunge polisi walikuwa wanakabiliana na wanafunzi katika chuo kikuu cha Makerere madiwani na raia waliopinga mabadiliko ya katiba. Polisi pia wamewakamata wanasiasa kadhaa, akiwemo aliyekuwa mgombezi wa urais Dr Kizza Besigye wa FDC aliyewahepa polisi kutoka nyumbani kwake. Polisi walikuwa wamezingira boma lake Besigye, lakini akakamatwa katikati mwa jiji la Kampala. Haibainiki ni vipi amehepa kutoka nyumbani kwake licha ya kuwa chini ya ulinzi mkali wa polisi. Polisi wametumia pilipili kuwanyunyizia machoni madiwani waliokuwa wakiandamana. Kenneth Bwire, Sauti Amerika, Kampala.