Toka studio 15 Hii ni VOA Express. Hakika kabisa, VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, jina langu Harrison Kamau naitwa Meri Mgawe, karibu leo ni Jumatatu ijumaa, tarehe 6, mwaka nao ni wa elfu mbili kumi na saba ambapo mengi tunayo ndani ya VOA Express kuanzia Kenya kuelekea Tanzania na mengine mengi katika nusu saa ya mambo tofauti kutoka hapa Washington. Basi bila kupoteza wakati, kama moja kwa moja tuende kwenye kidokezo ambapo mwandishi wetu Dina Cha Hali anatuarifu kwamba mfanya biashara Manji alikuwa anashikiriwa ama anatumiwa uh, kwa tuma za madawa ya kulevya. Leo mahakama imemwachia huru. Juzi kulikuwa tumechomeka, tena kumechomeka sana. Naona hii ni kusudi, maana iwezi hurudia kila wakati mahali pamoja. Kweli kabisa, nafikiri kwamba kidokezo ambacho kilitokea ni cha moto uliotokea huko Nairobi mapema leo, na kwa hakika pia swala hilo la Tanzania pia tutaliangalia kwa kina. Naona meri, moja kwa moja kwenye laini ya simu tunaye Dina Chahali sasa, akija na uh, taarifa hiyo ya Tanzania, mm, yake kama nilivyodokeza hapo awali mm -hmm. kwamba mahakama ya hakimu mkazi Kisutu imemwachia huru mfanyabiashara Yusuf Manji baada ya upande wa mashtaka kushindwa kuthibitisha mashtaka dhidi yake nafikiri tu Ungane na Dina Chahali. Karibu Dina. Asante, kwenye laini ya simu. Asante sana, kama alivyosema kweli, mahakama ya hakimu mkazi wa Kisutu leo imemwachia huru uh, Manji ambaye ni mfanyabiashara maarufu hapa Tanzania. Alikuwa anakabiliwa na kesi ya kutumia madawa ya kulevya aina ya heroin. Uh, katika hukumu uh, hiyo uh, iliyosomwa na hakimu uh, ufawizi wa mahakama ya Kisutu mkeha, amesema kwamba mahakama imejiridhisha kuwa mtuhumiwa alikuwa bado anatumia dawa mbalimbali kwa matibabu yake kulingana so, na maagizo ya daktari. Kwa hiyo hivyo vimelea za morfi walivyoviona inawezekana vinavyokutwa kwenye vina, vina, vina, vina heroin. Kwa hiyo so, maabara ya mkemia mkuu ilishindwa kuthibitisha ku, ku, ku, kwamba hiyo ilikuwa ni kwa ajili ya kutumia madawa ya kulevya au kwa ajili ya kutumia hayo madawa ambayo yanatumia kwa ajili ya maradhi yanayomkabili. Kwa hiyo kwa ikaonekana kwamba hakuna ushahidi dhidi yake kama anavyozungumza wakili wake Maji. Nimeongea naye anaitwa hadi za Mngura akizungumzia kuhusu hukumu hiyo. Lakini pamoja na yote hayo, sisi fani yetu huwa inatulazimu zaidi kukaa na kupitia vizuri ndo uweze kuongea zaidi. Kwa hiyo so far ni kwamba tumefurahia hukumu. Kama kuna jingine lolote litasemwa baadaye. Kwa hiyo inamaanisha kwamba dina kutokana eh, eh, na taarifa hiyo na, uh, Manji pia ni, eh, ni nani ni alikuwa mwenyekiti wa klabu kubwa ya Yanga ya, ya, ya mpira wa miguu. Kwa hiyo leo mahakama ya Kisusu ilikuwa imefurika washabiki, wapenzi, wanachama, viongozi wa Yanga wote wakisubiri kwa hamu kujua nini kitajiri kwa, kwa kiongozi huyo wa zamani ambaye hata hivyo tayari alikuwa ameshaji mzuri kutokana na misukosuko hiyo ya kesi. Mwenyekiti katibu mkuu wa Yanga Boniface Mkwasa alikuwepo pale kuzungumzia swala hilo la hukumu ya ya Manji uh, baada ya kutoka kwenye h eh, kwenye chumba mimi kama mnakumbuka, mimi ndio nilimwekea dhamana siku ya kwanza, wakati napata matatizo haya na kesi kayo inaendelea. Kwa hiyo kipindi kimekuwa kigumu katika kipindi chote ambacho nilikuwa nimwekea dhamana, sababu huwezi kujua kichote kinaweza ikatokea. Kwa niaba ya uongozi pamoja na wanayanga kwa ujumla, tunamkaribisha toa barua ku resign, lakini tunamkaribisha atakapokuwa amekaa vizuri, basi sisi kama viongozi tutamtafuta nafasi ya kwenda kukutana naye na kuweza nakue kwa maana hiyo, Dina, sasa hii ni kwamba yuko huru kabisa kuendelea na harakati zake kama kawaida na hakabiliwi na kesi yoyote kama hiyo? E, ni kweli kabisa, yaani sasa hivi yuko huru kabisa, kama ilivyotoa hiyo hukumu ya Kisutu. Na unakumbuka pia alikuwa na kesi nyingine ya hujumu uchumi ambayo pia ilifutwa. Kwa hiyo kwa sasa hivi Manji amekuwa raia huru ataendelea na, na shughuli zake kwa labda kuona kitu kingine hapo baadaye. Mm, safi sana, asante Dina. mm. Tunakushukuru kama kama unajua hiyo utakumbuka, mm. siku za awali hapo taarifa hii ilivuma kwelikweli kwenye mitandao na vyombo vya habari. Kweli kabisa, kwa hakika, na sijui kama labda kati ya watuhumiwa ambao wamekuwa wakituhumiwa kuhusiana na uh, shughuli za dawa za kulevya kama kuna yeyote ambayo amepatikana na hatia, lakini ni mambo ambayo tutaendelea tu kuyaangalia mm -hmm. na kadri yanavyofika tutakujuza tuta wewe. na sasa, Kenya. Kwa Kenya nasikia, kuna moto mkubwa. Kuna moto mkubwa na pia kumekuwa na maandamano mapema leo ya kisiasa, lakini la juu sana na linaloangaziwa sasa hivi ni moto ambao umetokea katika soko kubwa linaitwa la Gikomba ambapo huuzwa nguo na pia watu hupika. Na Kennedy Wandera yuko eneo wa kazi, uh, Inches, yeah, yuko kule Nairobi katika eneo la Gikomba karibu sana Kennedy Wandera, utue, utueleze kuhusu moto huu ambao ulitokea mapema katika soko hilo la Gikomba. Naam, uh, majira ya asubuhi ukikuwa kuamkia leo lile, uh, uh, soko kubwa la mitumba nguo ambazo kutoka nje ya nchi huletwa mpaka eneo hili, na moto uliweza kuteketeza soko hili kwa kiasi kikubwa mno, lakini pia hii si uh, mara ya kwanza ambapo soko hili limeteketea, limeteketea labda au kusema kwamba inaweza kuwa ni karibu mara ya tano hili kuteketea na tume, nimeweza kufika pale nikaweza kuzungumza na baadhi ya wachuuzi ambao wanasema kwamba huenda pakawa wana mkono wa mtu katika shughuli hii nzima ya kuteketeza uh, soko hili. Lakini pia waziri wa ugatuzi ui uh, uh, ameeleza kwamba eh, ishara zinaonyesha kwamba huenda mtu al, alikusudia kuchoma soko hilo, lakini nimezungumza na wachuuzi hawa. Hebu tuwasikize walioeleza mm-hmm. Leo ilimezidi sana kushinda wale wakati mwingine, maana ile wakati mwingine ilisomeka nusu, lakini sasa tumechoka. Karibu kikomba yote ilikuwa na vitu huko ndani na imechomeka, tumaokoa nusu, zingine zikachomeka. Si mara ya kwanza, ameona hii ni kusudi, sababu imeenda inajirudia tena mara ina juzi kulikuwa tumechomeka tena, kumechomeka sana. Naona hii ni kusudi, maana iweze hurudia kila wakati mahali pamoja pale pale. Si mara ya kwanza, na pengine hata itakuwa mara ya mwisho, unless kuwe na kitu, mikakati inaweza fanyika ili zuie janga kama ile kwa sisi watu wakazi wa Kikomba. Mimi nimechomekewa na viatu, siwezi nikasema ni kusudi la mtu, lakini moto naweza kuwa imesababishwa na wenye wanapika huku lakini tunaomba serikali iangalie mambo kama hayo. Uh, Wandera, moto huu kama ulivyosema ni moto ambao umechomeka kwa mara kama ya tano hivi, na mara nyingi sehemu kama hizo zinavyoteketezwa ni kwamba labda huwa kuna mipango ya ujenzi ama maendeleo tofauti na soko, labda kuna uh, siasa ambazo zinaendelea za, za maendeleo mbadala katika eneo hilo. Kuna lolote ambalo limeashiriwa? Labda kuna wafanyabiashara wanataka kujenga majengo mapya pale ama kitu fulani? na uh, waziri wa ugatuzi Mwangi Kiunjuri ameeleza kwamba kwanza wataanza kuchunguza na kuweza kubaini walioweza hmm. kuia kuna matatizo ambayo itaweza na kuwakinga zi, ya majenga kama haya. Mm -hmm. Na ina, nilikuwa nasoma leo kama kwenye mitandao ya kijamii wengine walikuwa mm -hmm, wanatwit wana wanaandika wanasema kwamba wanadhani moto huu umewekwa umechomwa umefanywa kwa makusudi ume, wandera yapi anayosemwa na watu wa kawaida huko na wapo wale wanaosema kwamba huenda pakawa na mkono wa mtu kwamba hii imefanyika kimakusudi, si kisiasa, lakini wapo wale pia ambao wanaeleza kwamba Uh, hu huenda ikasababishwa na, na, na kitu ambacho labda labda kwa mtu mmoja kupitia uh, kile uh, uh, ma yale majengo yake labda ya viatu sasa serikali nayo inaeleza kwamba itaweza kubaini hivyo kutokana na uchunguzi ambao utaendeshwa lakini wana... watu kwa hiyo watu wamehamishwa kabisa katika eneo hilo lakini wapo wale ambao walikuwa wanaondoa bidhaa zao na wengine wakatolewa katika maeneo hayo, na utakuta kwamba eneo zima limekuwa limetapakazwa bidhaa, nguo, nguo ambazo ni kuukuu, nguo ambazo zimekuwa zikiletwa maeneo hayo, lakini serikali kwa sababu mahali kuna amo una nyumba soo lenyewe naia kuika aa Animalsu, indidi, bado tulipokuwa pale bado ilikuwa inasomeka. Shukrani sana Wandera, tunakushukuru kwa kuwa nasi kuhusiana na taarifa hiyo, basi tutaendelea kuwasiliana nawe kadiri timu inavyozidi kwenda. Msikilizaji, haya ni matangazo ya VOA Express. Tunatangaza kutoka hapa Washington DC, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Baada ya sekunde chache, tutakusomea habari za dunia na... Polisi wamefiatiwa gesi ya kutoa machozi dhidi ya wanaharakati wa upinzani katika mji mkuu wa Kenya, Nairobi, mapema leo. Maandamano pia yamefanyika katika miji mingine mitatu kushinikiza kufutwa kazi kwa maafisa wa tume ya uchaguzi na mipaka, IEBC, wanaotuhumiwa kwamba walihusika katika dosari zilizotokea wakati wa uchaguzi wa rais wa mwezi Agosti nchini humo. Waandamanaji wamekusanyika katika miji ya Nairobi, Kisumu na Mombasa na kwa siku ya pili katika kipindi cha wiki moja na waziri wa hazina nchini Somalia amesema kuwa shirika la fedha duniani IMF linadhamiria kutoa ruzuku kwa nchi hiyo ili kuchapisha noti kufikia mwisho wa mwaka huu. Abdurrahman Duale Bele amesema kuwa IMF imekubali kushirikiana na serikali ya Somalia. Katika mahojiano ya moja kwa moja na Sauti ya Amerika, Beilei amesema serikali ya Somalia inahitaji dola milioni mia moja na kwamba nusu ya fedha hizo zitatumika katika mradi wa kuchapisha noti na fedha kwa ujumla. Alisema nusu iliyosalia itatumika kuhakikisha kwamba thamani ya pesa hizo haishuki wakati zitakapoanza kutumika. Muungano wa kimataifa wa kuangamiza silaha za imetajwa kama mshindi wa tuzo ya amani ya Nobeli mapema leo. Katika kutangaza zawadi hiyo, kamati ya Nobeli ya Norway imesema katika wakati huu tunaoishi, hatari ya kutumiwa kwa silaha za nyuklia ni kubwa kuliko wakati wowote wa ule katika historia. Taarifa hiyo imeeleza silaha za nyuklia ni tishio la kudumu kwa binadamu na kusema taasisi ya ICAN inafanya kazi kwa kiasi kikubwa kujaribu kuondoa hatari iliyopo na polisi mjini Las Vegas wamesema kwamba wamepata gari walilokuwa wakilitafuta kama sehemu ya uchunguzi kufuatia shambulizi la halaiki lililotekelezwa na Stephen Paddock kwa kutumia bunduki kutoka kwenye ghorofa ya 32 ya hoteli itwayo Mandalay Bay hoteli na kasino, na kuwa takriban watu 58 na waliokuwa wakihudhuria tamasha la muziki na kuwaacha mamia wengine wakiwa wamejeruhiwa vibaya. Polisi wamesema jana Alhamisi kwamba wamepata gari muundo wa Hyundai Tucson nyumbani kwake katika mji wa Reno. Hata hivyo, haikubali haikubainika mara moja iwapo polisi walilipata gari hilo jana Alhamisi au lilipatikana mapema wiki hii. VOE Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Mambo yanavyoendelea Maria, ni kwamba tunakaribia pale mambo ya burudani kidogo kidogo, jom... ndio kabisa, lakini mambo haya yote ni ndani ya VOE Express. mm -hmm. hiyo ndio hali ya Express kutoka hapa Washington DC na leo nafahamu, na na tu kidokezo kidogo nikwambie, mwandishi wetu Rahab Fred leo amezungumza na mwanaharakati, anazungumzia kuhusu ndoa za utotoni. Unajua tatizo hili limejitokeza sana Mkoa, nchini Tanzania, hasa katika mikoa ya kusini. Rahabu, karibu. Ni jicho letu limewadia, na ninayekualika ni mimi Rahabu Fredi. Leo nimezungumza na mwanaharakati wa kutetea haki za watoto wa kike. Ana ushauri kwa wale wazazi ambao hukatisha masomo ya watoto wao ili tu waolewe. majina yangu ni Valeri Msoka. Kwa wazazi ambao wanashinikiza watoto wao waolewe, huyu mtoto wa kike kama vilevile vile mtoto wako wa kiume anastahili kupata elimu. Elimu ndio msingi wa maisha. Huyu mtoto wako akipata elimu ataweza kuja kupata kazi nzuri ambayo itakutunza wewe baba na mama na familia kwa ujumla, kama vile mtoto wa kiume. Kwa hiyo mpe mtoto huyu fursa kama mtoto wako wa kiume. Dhana kwamba uh, unamwoza kusudi upate mahari, hiyo mahari wala haitakupeleka mbali, kwa sababu utaitumia. Na huyu mtoto unapomuoza, kwanza anakuwa hana elimu, unamwongezea umaskini kwa sababu huku anakokwenda hawezi kuchangia popote. Na pengine pia kwa sababu hana useme katika ndoa, anaweza kupata magonjwa ambukizi. Lakini pia kwa sababu mwili wake mdogo, anaweza kufa wakati anajifungua au mtoto anajifungua, pia akafa au akapata magonjwa kutokana na uzazi kwa sababu mwili wake ni mdogo. Sasa basi, mwache mtoto akue, afurahie utoto wake, halafu aje kufanya uamuzi wake kuolewa au la. Na utafaidi. Hawa watoto wetu wa kike wana ndoto zao. Sisi kama wazazi tunatakiwa kuwapa nguvu kufikia zile ndoto zao. Sisi kazi yetu kuwalinda na kuwapenda. Shukrani Valeri, Msoka kwa kuwa nasi hii leo. Nami natiananga hapa kwenye jicho letu. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express Sikia mambo hayo kama? Mambo magumu magumu kweli kabisa, ndio. Yaani yaani, unachukua pesa mahari uh -huh. Ndio ni utamaduni lakini no. Sasa ile kumlazimisha mtoto kuolewa uh -huh. mapema hapo ndio ambapo inaleta kidogo wanaharakati, wanaona kwamba hii ah, hii si sahihi. Mambo ya hela, Maria. Na sasa, ingekuwa kama nchi za wenzetu zilizoendelea, mfano huku Marekani, si unajua ukitaka tatizo kuolewa na na Marekani, nini kinatokea wewe, uh -huh. mtoto wa kike wewe ndio unatoa mahari wende unafanya harusi <laughs> tena unasema ulicho nacho kwanza kabla ya kuolewa, unasema kwamba mimi nina elfu zangu mbili na wewe una zako ngapi? Sasa inakuwa pale <laughs> tuna uwezo gani wa kifedha? Burudani tunaenda wapi? <laughs> Sasa kwenye burudani, basi leo tunazungumza na kijana Mtanzania amb ambaye ameamua kuvuka mpaka ili kujiendeleza na kuendeleza taaluma yake ya mziki fursa. Anasema ametoka kule TZ Bongo, anatafuta fursa, anatafuta kiki At, si kiki manake, kiki ni kama anayo lakini anasema hivi. Ehe. Bongo, ushindani uko juu sana kule Tanzania, amepenya polepole na kuingia Kenya, akajaribu anay... kwenu laini <laughs> ya Kenya kule yani, yani unataka kuniambia kwamba ameshindwa kwetu Tanzania? Sikushindwa, sikushindwa, nielewe. Anasema kwamba labda mziki wa kibongo Ehe. ushindani ni mwingi ndani ya Tanzania, akienda Kenya labda kuna staili fulani atabadilisha mtindo na akaweza kupenya kwenye soko. Labda basi ni hiyo kiki unaosema huyo eh? <laughs> na wimbo wake maarufu huyu ni ni, chupa moja, chupa moja. Sasa sijui chupa moja, <laughs> moja, sijui moja imefanya nini Tup, lakini hebu tusikie kwanza, tusikie kwanza. Salma ametuletea huyu taarifa yake, naenda kwa wazazi kusema umenikosea. Yaya yeah, yeah, kama vipi, ni chupa moja huyu kutoka Bongo TV anafanya yeah, mziki ambao ni bongo fleva. Meweza kufanya ngoma ya kwanza, inaitwa ni Nikutunze. Ataweza kupata ngoma zangu kwenye YouTube. Sanii nimeanza kujishughulisha nikiwa bado angali niko mdogo, na mpaka hivi sasa bado nang'ang'ana. Bado sehemu nimerekodi, nimeweza kurekodi studio mmoja iko pale kielekea Kigamboni, studio mmoja nzuri. Nikaenda Dar es Salamu nikafanya pia, nikapatana na produsa mmoja pia kule Tanzania Jishaba producer ambaye ni mzuri pia akaweza kunifanyia ngoma. Najua bongo wasanii wako wengi na kila mtu anataka kuwe katika chati, kila mmoja anafukuza mwenzake, kwani mimi pia nataka nikuwe daraja kama kama Diamond, bila nataka kama Alikiba, mshindani huko juu ya yeah, Diamond naweza kumzunguzia kwa sababu ni kijana ambaye kwa maarufu ni msanii ambaye ashajulikana, na wakati alipoanza muziki pia aliweza kupitia changamoto nyingi. Najua kuna baadhi ya vitu ambavyo aliweza kuvipitia na yeye ndiye akaweza kufika sehemu huko daraja ya juu. Watu wengi nikuwa nikienda studio, wengi saa zingine wanisikizi taenda. Kama leo mtu akwambia njoo kesho takufanyia kazi, ukija kesho nakwambia njoo kesho kutwa, inabidi nazidi kukusongeza tu mbele, ukienda ukija, ukirudi, yani hali ni ile ile. Changamoto ambao nimepitia ni nyingi, ambao siwezi kuelezea pia. Sasa mii nikaonelea ili niweze kuvuka boda kidogo kufanya kazi zangu huku Kenya, ili na mimi niweze kupata kiki. Naonelea nitakuwa kiwango cha juu katika bidii yangu, yani naaminia ntaweza kufika daraja ya juu ya yajuu management bado sijapata tangu nikuja Mombasa, ila bado ninang'ang'ana na sana niweze kupata maneja aweze kunimiliki tuweze kufanya kazi kwa mikataba ili na mimi pia niweze kuendeleza kipaji changu cha muziki ya yeah. Nimeweza kufanya utafiti kidogo katika studio ambayo nimeweza kutembea. Nimeenda Jungle Master wa MD, nimeweza kwenda studio moja inaitwa Starborn kwa Eminent Kim, nimeenda kwa producer anaitwa Kim, yani yeah, nikaweza kutoka pia vitu ambavyo tuweze kujifundisha. Najua msanii lazima kuwe na image na uweze kuwa na midamu, uweze kuwa mtiifu unapoambiwa kitu, nasikiza. Na kama kuna kuchangia maoni pia, ukiona hapa si sawa, inabidi unamwelezea bana, mimi naona heri tufanye mchakati hivi na huku na huku, naona itakuwa bora. Lazima uweze kutia bidii na uweze kuwa mtu ambao ni mtiifu, ndio utaweza kufika katika daraja hali ya juu. Niliamini mimi na wewe tutakuwa pamoja kwenye mapenzi, mimi na wewe tutakufa. Nasi tumwambie tunaamini, sisi na wewe. mm. Tunakutakia <laughs> tuna kutakia heri na tutakufa. <laughs> <laughs> Kisoja <laughs> msanii Hussein Jibril, sasa wacha tupate hiyo ngoma yake chupa moja. mm -hmm. Tusikie mambo yanavyoendelea, lakini naona kwamba ana mikakati, yuko vizuri. Basi ngoma ndio hiyo <mucho> Wazazi, kusema umenikosea kwa yetu mapenzi heshima umenivunjia, tena wajifanya mbuzi ujezi kitana kupigia, tonani tonani, si kwa dharura ni, ni, ni makusudi. Dakuwe na kiza usiku mzima, kutapambazuka. Beza watoto, ujiwe wewe, oh, oh, oh, oh. Beza watoto Chupa moja hmm. Kijana Hussein Jibril ambaye ni kutoka Tizedi, sasa hivi ana yuko Mombasa, yuko na, na, anaonekana ataenda ataenda mbali ataenda na mbali. Nasikia miondoko hiyo ni sawa kabisa, akikombaini, yani kibongo kidogo na kikenya kidogo pale. Kipi ki, ki, cha Kenya <laughs> kilichoingia hapo, ah. We, ujui kwamba Kenya naye mambo si mchezo? Si umesikia kwamba mziki ambao tumeusikia sasa, chupa moja, una mix cha kidogo si, si bongo saka sana? Una, una flavor ya Kikenya. Nakubali kubali, kubali ushindwe, sawa kabisa. Basi katika ukurasa wetu wa michezo tunaye eh, Jasfat Kioko, yuko tayari kabisa, na unajua, Kioko anaweza kuripoti, yani taarifa zote una... Mabali, kweli... ni mwanamichezo pia, kama ulikuwa ujui. Kioko, karibu tuambie, una nini leo? <laughs> Asanteni sana kweli, ekikaji wa kanda yetu Afrika mashariki na kati inakuwa ndio mchezo mkubwa, lakini kwa wiki hii kufikia wikendi, michezo mikubwa inayounganisha mataifa yote ya ukanda mm -hmm. ni mchezo wa kikapu yani basketball, mashindano yanayotayarishwa na shirikisho la mpira wa kikapu duniani, na hii ni zone five ama kanda ya tano, Afrika mashariki na kati. Klabu za wanaume na wanawake zinapambana kwa sasa katika mji wa Kampala ukumbi wa Lugogo pale Kampala kutafuta ubingwa, na leo siku saa mbili usiku itakuwa ni timu za kutoka Kenya, Uganda e, wenyewe wakipambana katika nusu fainali ya mpira wa kikapu kwa wanaume na timu moja kutoka e, Rwanda ambayo ni pakiimefuzu. Tanzania imefanya vizuri upande wa kinadada manake, e, timu ya Benbosco imetwanga wapinzani jana na miongoni mwa zile zinapigia upato kufuzu kwa Eh, kwa, kwa eh, kutoa kombe hili, na hii ni barabara ya eh, kutayarisha wachezaji kikapu kwenda mashindano ya ubingwa wa Afrika. Angola itaandaa mechi za wanawake na Tunisia itaandaa mashindano ya wanaume mwishoni mwa mwaka, kisha hapo mwakani itakuwa ni mashindano ya kikapu ya ubingwa wa dunia. Kioko, nilifikiri kwamba mpira huu wa basketball ni, ni, ni maarufu tu katika sana sana Marekani, kumbe umepenya na kuingia Afrika. Naona kwamba imekuwa ni mchezo ambao una, una, unaanza kupendwa kabisa Afrika. Inakuwaje hivi? Ndoto ya kila mchezaji kutoka Afrika ni kucheza katika NBA Marekani, ile ligi ambayo ni maarufu zaidi ulimwenguni. Kwa sasa kuna mchezaji kutoka Tanzania ambaye ametamba sana Marekani, mm -hmm. na akatamba katika mataifa mengine ya basketball ya kulipwa, na hivi tunapozungumza ni kwamba wachezaji wanaoshiriki pale Uganda, wengi wana matumaini ya kucheza katika mchezo wa vikapu, ubingwa wa Afrika na ubingwa wa dunia na kuchaguliwa kucheza Marekani katika NBA. NBA ndiyo ndoto. kuna yule mchezaji wa Tanzania, Thabit uh, anaitwa Hashim Thabit Hashim Thabit, nafikiri ndio. Uh, Kioko anamzungumzia sasa, ndoto ya kila mmoja ni kucheza kwenye NBA hapa Marekani. Unajua kwa kabisa wale vijana, si mchezo yeah, ni kungangana tu, huwezi huh? kujua sijui kama mimi nitaweza basketball, mfupi sana, huwezi ah, sande ah. Shomari yuko tayari hapa na yavumayo mitandaoni. Karibu sande katika studio. Sande sana Mary, mgawe kumependeza kwelikweli leo mm, na pinki kaweleangu. yako sio mchezo uh -huh. na Harrison kamao na sasa sande. Basi kamao, kama mm -hmm. ulivyozungumza na mgeni wangu Mary kwenye mitandao ni mengi sana yazungumzwa, ni mnasikizaga ile nyimbo ya kutoka timu ya P Square? Wale jamaa wawili hilo wale. Na, e, e, ngoma gani? Wanangoma, Wanangoma nyingi. Wanangoma nyingi zinachamba. Yeah. Sawa, basi yeah. Kama mnasikizaga ngoma zao, kuna ngoma nyake ndogo ndogo. Kidogo ndogo. Eh. Meri masikia akiimba leo, kwa maana mwimbaji mzuri. Sasa, huyu jamaa unajua, wa jamaa wako mapacha. Kwa yule yeah, mmoja Peter Okoye. Yuko hapa DC. Kama mnakumbuka wiki iliyopita alifanya performance, alikuja hapa mm -hmm. Akaimbaimba kidogo kwenye klabu moja hapa mjini. Sasa kumbe baada ya pale alikutana na watu wa hapa Marekani. Kuna bwana mmoja aitwa Kanja, ni mkenya huyo, anatokea Kenya, naye ni rapa hapa Marekani mm -hmm. Naishi hapa hapa DC. Wakamkutanisha na kampuni moja kubwa inaitwa Empire ah. Sasa hawa Empire, sio ile Empire filamu, hii kampuni ya Empire ndio ambao wa sasa wameamua wa kumpa dili huyu, mako, huyu Peter Okoye. Wanafanya promotion za kimuziki kimziki, jamaa na makao yao makuu ni, maku ni San Francisco, California, lakini kwamba hawa watu wanachokifanya ni kwamba wanasambaza muziki wa kutumia mambo ya digitali, unaona. Kwa hiyo huyu bwana atakuwa ni mmoja wa wasanii wachache wa Afrika walioungana na wengi wa Marekani ambao tayari wanafanya kazi na kampuni ya Empire. Mmoja wapo mwingine ni Kendrick Lamar Nafikiri kama unambia vizuri, amekusha sainiwa na hii kampuni. Kwa hiyo yeye, hii story kwa sasa hivi, picha waliopiga akiwa yeye Peter Okoye na hawa jamaa hapa, kina Kanja wapo kwenye Instagram. Hii picha ndio inasambaa kwenye mitandao yote. Haya yanafanyika hapa DC, yote haya yanafanyika hapa Washington DC, lakini kampuni makao yake yako California. California, hilo moja. Jingine, nyinyi mnamfahamu mtu anaimba ameimba wimbo juu juu tu haleluya haleluya, Diamond. Mpenda sana kijana huyu <laughs> <laughs> <laughs> kijana matata kweli kweli. Kama mnafahamu mengi, anazungumza kwenye mitandao kwamba sasa huyu ameachana na mpenzi wake, picha zao sio kwenye Instagram zinaondolewa. Kwa hiyo kila mtu anaongea lake kwenye Instagram mbunji na kwenye mtu anaongea sisi kweli kwa Yeah. Sasa basi Diamond mwenyewe amechoshwa na haya matatizo, akaamua kuingia kwenye Instagram yake akasema, jamani, eh. Sasa hii kitu imekuwa imezidi too much, akaandika jamani, namalizia tu mwisho, maana ameandika vitu vingi sana, vigi siwezi kuvisema mm -hmm, redioni, lakini mwisho ao, namalizia mimi ndio kwanza na miaka ishirini na nane sijaoa na hata ni hata nikioa kioa... ah, na ni naruhusiwa niwe na wake wanne. Niwaacheni <laughs> na <period. laughs> eh, <ni ya> Hebu <coughs> mwacheni jamani yeah. Imekuwa historia, sijui ana wake oh angapi, ninaosu nini mara wengine oh, huyu mtoto sio wa kwake, sijui. Yaani wanaongea kweli kwenye na, uh, uh, mitandao, kuna mitandao huko mitandao. Kuna chacha ukiwa maarufu, yes, ndio hivyo, ndio hivyo. Lakini vile kituo cha runinga cha MTV mnakifahamu cha mm -hmm, <laughs> MTV MTV hivi sasa imetangaza majina. Haya ni majina tu ya baadhi ya wasanii kutoka Afrika Mashariki, mm -hmm. Sio kutoka Afrika Mashariki lakini Afrika watakaohusika katika mashindano ya Europe Music Awards mwaka 2017, kutafanyika na Ulaya kule. Naam. mm -hmm. Sasa unajua wanaopata nafasi wana kipengele kwa ajili ya wasanii wa Afrika na hichi kinaitwa African Best African Act. Sasa hichi kipengele ndio jamaa zetu wametajwa ambao wanahusika sasa basi katika kutaja taja huku mm -hmm. zimetajwa nchi mbalimbali na baadhi ya hawa wasanii kutoka Afrika walotajwa, mfano kutoka Nigeria, mnafahamu wale alikuja hapa Baltimore, alikuja na machachari kweli kweli, Davido Anawashabiki wengi wanapanda tu kwenye jukwaa yani, wanapata <laughs> kicha, kicha. Mwingine ni Wizkid, mwingine <laughs> Nasty C na Babes Wodumo kutoka Afrika Kusini, halafu kutoka nchini Kenya, Tanzania, sema watani wa jaja matanasinski Okay. Pedro unampenda sana, sana <laughs> sasa kumbie, wa Tanzania wanasema tumeachwa period. Msikilizaji, matangazo ya VOA Express kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. anaitwa Mary Mgawe, studio studioni nilikuwa naye. Asante sana, Sande Shomar, unapenda trending wewe. tukutane tena Jumatatu katika VOA Express.