Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hello, hello, hello habari gani popote ulipo karibu sana kwenye VOA Express leo ikiwa ni tarehe 12 b mwezi naonu wa kumi mwaka wa 2017 kutoka hapa Washington, tukiwa tumefurahi kabisa kukuletea mambo yaliyo karibu na mbali kupitia VOA Express nalo jina langu Harrison Kamau nikiwa studioni na mwenzangu. Mimi ni BMJ Muridhi, ikiwa zimegonga saa tatu nusu hapa Washington, ambazo ni kama saa kumi na nusu hapo katika eneo la Afrika Mashariki. Eh, tukikaribisha kwa mikono miwili kwa VOA Express hivi leo, ambapo baadhi ya mambo ambayo tumewaandalia Kamau, ni pamoja na ushauri ambao unatolewa na jamaa mmoja huko Mombasa ambaye anawashauri kina dada. Hebu anatusikia anasemaje. Kupenda mama, unapenda mwenye amevaa vizuri, unapenda kitu yenye imefichuka, lakini wakitembea uji hata hatutawapenda na tena hatutawatamani Haya, uta. basi <laughs> mambo hayo yote yanakujia kwenye vio Express. Vilevile tutakujuza kuhusu ziara ya ujumbe kutoka Oman huko kisiwa cha Zanzibar, na vilevile tutakuwa na muziki leo tukimwenzi mwanamuziki fulani ambaye utamjua kutoka Afrika muda usio mrefu, na tutaenda pia jikoni kusikia kuna nini kwenye mapishi bila mapishi. shaka bila shaka na, na vilevile tutaenda moja kwa moja mpaka huko Rwanda ambako wajumbe kutoka mataifa ya Afrika wanakutana tuta kujuza kulikoni kuhusiana na mkutano huo, lakini kwanza tufanye safari mpaka kule DRC kama ambako, tunafahamishwa kwamba ikiwa ni siku moja tu baada ya tume ya uchaguzi nchini humo kutangaza kwamba uchaguzi wa urais hautafanyika hivi karibuni kama wengi walivyotarajia. Sasa Umoja wa Mataifa unaitaka serikali ya nchi hiyo kufanya uchunguzi wa vifo ambavyo vimetokea, mauaji ambayo yametokea katika nchi hiyo yakiwalenga Watanzania ambao ni askari ambao miili yao imepelekwa hadi huko Tanzania baada ya kugunduliwa katika nchi hiyo. Na kwa mengi zaidi, tuungane naye mwandishi wetu wa DRC Austel Malivika. Umoja wa Mataifa hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umesema hayo kupitia kamanda wake, makamu wa kikosi cha Umoja wa Mataifa Jenerali Komisi kutoka Ufaransa, masaa machache baada ya kushindikiza mili ya askari wa Tanzania waliouliwa kwenye uwanja wa mapigano, wakiwa ni askari wawili. Vilevile kuna askari wengine 18 waliopata majeraha. Komis, vilevile vile, amezungumza na makamanda wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kweli ki ki ni kwamba sisi da, kama Umoja wa Mataifa payi, tunataka uchunguzi uweze kufanyika kwa sababu hatuwezi kubali watu wetu kuweza kufariki hivi, na ifahamike kwamba inji ambayo ilituma askari wake ni lazima watatuuliza. Na ndio maana tunaomba nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iweze kufanya uchunguzi, hata kama tunafahamu kwamba ni ADF, lakini lazima tufahamu kiongozi wao ili aweze kufikishwa mahakamani kwa sababu wakiendelea kushambulia hivi kambi za umoja wa Mataifa ni vibaya, swala hili hatutalikubali. Ifahamike kwamba nchi ambayo inatuletea askari wake inaweza kutuomba ripoti wakati au yakiharifiwa. Ni kwamba askari wa Tanzania waliouliwa katika mapigano hayo wameagwa na wenzao kwenye uwanja wa mavivi na hivi sasa wanapelekwa nyumbani kwao Tanzania, wote wakiwa wawili waliofariki katika mapigano. Ifahamike kwamba kikosi cha Tanzania kiko hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa miaka nne hivi sasa, kikishirikiana na jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutwangana na waasi wa ADF katika misitu ya Beni, na hii baada ya kutwangana na waasi waliokuwa wa M23. Umoja wa Mataifa umesema kwamba pigo hili halitaweza halitakubaliwa wakati hayo yakiharifiwa, waziri wa ulinzi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Atama Tabe Crispe ametembelea katika eneo la Beni na kukutana na makamanda wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo vilevile vile wa Umoja wa Mataifa. Katika mkutano wao, waziri huyu amesema kwamba watahakikisha kwamba wanaweka nguvu na vifaa kwa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuhakikisha kwamba wanafata moja kwa moja uasi wa ADF na kukomesha uasi huo ambao umeshamiri katika misitu ya Beni. Misitu ya Beni, sehemu yake nusu iko katika mbuga la wanyamapori la Virunga na vilevile vile kwenye mpaka wa Uganda. Unajua bmj kule DRC si mchezo, mambo ya misitu sio mchezo. Na wakati mwingi tunapopata ripoti za wapiganaji ama wanamgambo inakuwa kwamba kuna changamoto ya misitu. Mara nyingi Marivika anasema msitu wa Virunga, msitu wa Beni kwa no. hivyo inaonekana kwamba mambo ndivyo yalivyo, na kuna wapiganaji vikundi tofauti sana ndani ya DRC bila shaka, na kuweza kupata mengi zaidi kutoka DRC. Manake juzi nimeona katika mitandao kama watu wakiuliza kwani DRC kila wakati stori ambazo tuko nazo ni za mapigano tu kwenye misitu. Tuna mengi ambayo labda saa zingine hafiki kwenye hewa lakini ukiingia katika tovuti yetu ya www.voaswahili.com utaweza kupata mengi zaidi, sio tu kuhusiana na vita, bali pia kujua ni vipi ambavyo wananchi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wanaishi maisha yao ya kawaida. Lakini tukiachana na hayo na tumshukuru uh, mwandishi wetu Austin Malivika kwa ripoti hiyo. Tukiachana na hayo huko DRC, tuna habari kwamba kuna meli moja imetua kule na kwa, kwa kawaida wa hawa wakubwa wakubwa usafiri sana, sana kwa ndege, lakini mm -hmm, sasa hawa wamekuja wakiwa wengi na meli. Ni nini kimejiri? Kwa kweli kabisa, uh, haijadhibitishwa hasa kwa nini wasitumie ndege, ijapokuwa iliaminika kwamba mkuu wa Omani mwenyewe angekuwa kwenye ujumbe huo, lakini ripoti tulioipata ni kwamba ujumbe wa watu zaidi ya miyat, mia tatu unaomilikiwa na mfalme wa Oman Sheikh Sultan Qaboos bin Said umewasili visiwani Zanzibar, kama ulivyosema, leo mapema leo Alhamisi kwa kutumia meli yenye jina Folk al Salama ambayo hutumiwa na mfalme mwenyewe. Nani na, nini kimewapeleka kwenye visiwa hivyo? Ujumbe huu unasemekana kwamba umewasili katika bandari kuu ya Malindi hapo jana majira ya saa tatu na nusu alafu kisha leo kuelekea Zanzibar, lakini sana madhumuni inasemekana kwamba ni kuweza uh, kuimarisha zaidi uhusiano kati ya Oman na Zanzibar, ikizingatiwa kwamba kuna historia ndefu kati ya Zanzibar na Omani inayorudi katika enzi zile, ulikuwa ukisikia kwamba kulikuwa ni wakati wa, wa, wa soko ambazo zilikuwa zikifanyika katika zio ama bahari ya Hindi. Na unajua wakati tunasoma historia katika shule, hususan shule ya upili, mimi binafsi kumbuka eh, tukisoma sana kuhusu Oman na mfalme wa Oman. Unajua Kamau, kwamba walikuwa wana himaya zao ambazo walikuwa wame walikuwa wanazidhibiti wakati huo. Na sasa anafahamishwa na mwelekezi wangu hapa Aida kwamba pamoja pia na Zanzibar watatembelea Mombasa na vilevile vile visiwa vingine ambavyo walikuwa wanamiliki siku hizo, na katika kulingana na gazeti la Mwananchi pale Tanzania sema kwamba limemnukuu mmoja wa maafisa wa, wa serikali akisema, ishara hii ni njema na tunafurahia kwa moyo wote, na kesho tutakuwa na mazungumzo rasmi na ugeni huo, ambapo tunataraji mambo mbalimbali tutayajadili na baadaye kutoa taarifa rasmi kuhusu mazungumzo yetu. Kwa hivyo ni ujumbe ambao Uh, kwa hakika ni, ni ujumbe ambao unaangaliwa sana na wana, wale ambao kweli kabisa wana. Na tutaendelea kuangalia swala hilo kwa kina, lakini hebu sasa tupate ushauri ambao umeandaliwa vizuri na kuletwa kwetu na Mary Mgawe ni Lutato Ruben James kutoka Kameka, Kenya. ulikuwa na wito wangu kwa kina mama ni kwamba kwa upande wa kimavazi, wao wajaribu wavae ipasavyo. kama ni miniskirt, angalau hiyo miniskirt yenye ai, ai, ai, inapita makoti kidogo, ama tena wakijaribu kuvaa longi, waongeza na kitu kama t-shirt yenye inafunika upande wa nyuma wa kina mama na mbele So hiyo ndio maoni yangu tu kwa akina mama. Wakivaa vizuri, tutawaheshimu. Hata kama ni kupenda, mama unapenda mwenye amevaa vizuri, unapenda kitu yenye imefichuka, lakini wakitembea uji hata hatutawapenda na tena hatutawatamani. Haya, basi, ndiye huyo Ruben Rutwata uyu Rutatwa, Rutatwa akieleza ni nini ambacho kinamfurahisha na ni nini akimfurahishi. Unajua, kama wakati wanazungumza kuhusu mavazi ya wanawake, kumbuka Uganda hata wanaanza walisema anapitisha sheria kwamba skati fupi sijui zipigwe marufuku. Kuna mahali kwingine ambako ukisema hivyo ni kama unakatiza a, a, ule uhuru wa mwenyewe kuvaa vile anavyotaka na mambo ni kama hayo hayo. Kumbuka kwamba nchini Kenya kwenye serikali nyingi za kaunti kumekuwa na shida kwa upande wa mamca wakisema kwamba katika bunge za serikali za mitaa mm -hmm. wangetaka kuwe na mavazi fulani uh, na hivi majuzi nakumbuka, kuna mbunge mmoja kuna mmoja mjumbe kutoka uh, eneo la mashinani la serikali ya kaunti katika uh -huh. Kenya alisema kwamba analalamika kwa wale MCA wenzake wanawake kuvaa mavazi mafupi, lakini ni swala ambalo tutaliangalia tu Ma, na maoni okay. ya watu tofauti tofauti. Hivi punde basi, msikilizaji eh, tutaingia kuona ni yapi amejiri kutoka chumba chetu cha habari. <laughs> Tume huru ya uchaguzi na mipaka ya Kenya IEBC imethibitisha kuwa uchaguzi wa marudio wa rais utafanyika Oktoba 26 kama ilivyopangwa, licha ya kiongozi wa upinzani Raila Odinga pamoja na muungano wake wa NASA kutangaza kujiondoa siku ya Jumanne. IEBC pia imetangaza kuwa wagombea wote wanane walioshiriki kwenye uchaguzi uliobatilishwa wa Agasti nane wako huru kushiriki. Kupitia taarifa, IEBC imesema kufikia uamuzi huo kutokana na uamuzi wa mahakama kuu uliotolewa Jumatano. Kwa kiongozi wa chama cha Thirdway Alliance Ekuru Aukot yuko uhuru kushiriki uchaguzi wa Oktoba 26 kwa kuwa alishiriki kwenye kupinga uchaguzi uliopita kupitia mahakama. Odinga kwa upande wake amesema kuwa kutokana na uamuzi wa mahakama ya juu wa 2013 kujuzulu kwake kuna maana kuwa IEBC lazima ifute uchaguzi uliopangwa na kuanza upya kupitia uteuzi katika kipindi cha siku 90 kabla ya uchaguzi mpya kufanyika. Uhispania leo inasherekea siku ya kitaifa huku wingu kubwa la mzozo wa kisiasa likitanda tangu jaribio la mapinduzi lilofanyika miongo minne iliyopita. Raia wa Uhispania wamejitokeza kwenye barabara za mji wa Madrid wakipeperusha bendera za kitaifa huku wanaharakati wa muungano wakitumia gwaride la kijeshi e, kama ishara ya umoja, wakati kukiwa na shinikizo kutoka eneo la Catalonia la kujitenga au kutaka kujitangazia uhuru wake. Jaribio hilo kutoka kwa eneo hilo lenye utajiri mkubwa limetia Uhispania katika hali ya taharuki ya kisiasa mbaya zaidi kuwahi kutokea tangu jaribio hilo la mapinduzi la mwaka wa 1981. Kundi la Hamas la Palestina limesema kuwa limefikia makubaliano ya kisiasa na kundi la hasimu la Fata. Kiongozi wa Fata Ismael Hanie ametoa taarifa mapema leo akisema pande zote mbili zimefikia makubaliano baada ya siku mbili za mazungumzo mjini Cairo chini ya kile kimetajwa kuwa ufadhili wa Misri. Haniye amesema taarifa zaidi kuhusu mkataba huo zitatolewa baadaye kwenye mji mkuu wa Misri. Msemaji wa Fatah, wakati akizungumza na shirika la habari la Ufaransa la AP, amethibitisha habari hizo. Makubaliano ya leo yanafuatia uamuzi wa kundi la Hamas mwezi uliopita wa kuruhusu rais wa Palestina Muhamed Aba Fatah kutembelea na kudhibiti eneo la Gaza. Hamas limeongoza eneo hilo lenye wakazi milioni mbili tangu mwaka wa 2007 wakati lilipopigana vita vya muda mfupi dhidi ya Fataa. Na hali ya hewa kaskazini mwa California, hapa Marekani, inaendelea kuifanya vigumu kuzima moto katika maeneo ishirini na mawili yanayoendelea uh, kuungua hivi sasa kaskazini mwa San Francisco moto mkali uliendelea kuwaka jana, Jumatano, jana Alhamisi, jana Jumatano, na kusambaa huku upepo mkali ukivuma na kupelekea watu kulazimika kuhama katika maeneo mengine, ikiongoza eneo hilo linaloweza kuathirika. Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, ikiwa ni siku wanasema siku ya Alhamisi ama wanasema Thursday, wanasema TBT, maana yake ni kwamba tukumbuke kidogo enzi zake na ninapoangalia hapa studioni amejiunga nasi mwenzetu Sandey Shomari, namwona amechangamka. Sandey, karibu sana kwenye Vo Express As. na utuambie vitu vizito vizito ambavyo umeangusha ndani ya Vo. Sawa sawa kabisa, Harrison Kamau ndani ya nyumba kumependeza kwelikweli, na mzee BMJ Mridhi amejaa tena ile yake nyekundu mambo yanakuwa barabara kabisa na mimi niko tayari kuwapa vitu moja mm. kwa moja. Ni mengi sana kwenye mitandao BMJ, kama mlivyoeleza hapo awali. Leo mm. kule Zanzibar, ndio habari ya mjini wanakwambia. Wabongo habari ya mjini mm. watu <laughs> ujumbe ule mkubwa mlioutamka wa sultani kutoka kule Omani ambao umeteremka pale umeongozwa, wanasema mengi mekusha zungumza lakini ujumbe huo tu umeongezwa na mfalme Eh, ujumbe huu ni wa mfalme, umeongozwa na waziri wa mafuta na gesi hmm. wa Oman anaitwa Muhamed Al Ram, na lengo lao kuu hawa watu ni kufika Zanzibar, kusambaza amani, upendo na kufikisha mambo yote ulimwenguni kote, na pengine mengine kama walivyosema kamao tutayasikia kesho, baada ya wa wao kukutana na ujumbe wa serikali ya Zanzibar. Kwa hiyo kule kwenye mitandao, picha hizi imejaa, ni meli ni kubwa mm -hmm na ndio maana usione, kwamba na kwa nini wakatumia ndege? Nafikiri hii ni maalum kwa sababu ile meli imebeba watu zaidi ya 300, na kwa imagine, nilikuwa namuuliza kama hapa, kwa nini utawatia kwenye ndege hawa watu? Unaona, kwa hiyo hapa ina hapa, ina, hapa, hapa, hapa ina, maana kuchukua meli kubwa kama ile, maana yake meli inachukua mm, watu wengi inachukua mm, vitu vingi. Kwa hiyo pengine kuna biashara pia zinafanyika, hatuwezi kujua, na wanaenda pia katika maeneo mengi eh, maeneo mengi, na hawa watu wana uhusiano wa zamani kwa muda mrefu. Kwa hiyo kuna vitu vingi vinakuja hapa sasa. Hilo ni moja, jingine, kama mnakumbuka, leo Afrika Mashariki moto ni mkubwa wa muziki kule Kongo, wanakumbuka miaka ishirini na nane tangu kufariki misitu. Hapana, huu ni moto safi, moto wa, ha, muziki. Ni wa, mziki. Wapenzi wa muziki wa Kongo wako kwenye mitandao leo, wanazungumza kweli kweli wakimkumbuka Franco Luambo Mw. Makiadi. Hii sauti ilikuwa sio mchezo bwana, ikiimba vitu vyake wakati ule sio mchezo, nakumbuka. Na leo TBT itabidi mpige nyimbo yake na na i, nakumbuka na, ukisema tu lwambo luam, luam, makiadi unakumbuka vitu vingi, nakumbuka sana sana kwa ule wimbo Uh, kuna uimbo wake le mari naayokita tuipige leo alafu kiachapo, kuna azda, kuna sheri munduwe, kuna arizoni kuna mamu, yaani kuna vitu vingi sana ambavyo vinatoa nao huyu mwanamuziki. Kwa hiyo Kongo leo ni raha kwelikweli, wakimkumbuka kwa mapenzi makubwa mwanamuziki aliaco no, no, no, no, no, no. Lakini vilevile mwanamuziki mwingine mwana mwana chupkizi hapa Marekani ukija kwenye muziki, anaitwa huyu Cardi B alipata tuzo ya mm -hmm, BET, mm -hmm. ya hip hop. Ni mwanamuziki mchanga mdogo, lakini ametamba kwelikweli. Ameweka picha yake kwenye Instagram kule kul, mpiga koti moja refu zito la manyoya Washabiki wake wanasema, na wakumbusha Lil Kim na Sunday. Huyo mwanamuziki Kadi B yuko kwenye zulia jekundu letu la VIP. Mambo zaidi utayaeleza. Iko kwenye mitandao, eh. Umepiga video yetu kwenye zulia jekundu. Safi sana. Bila kusahau mwanamuziki wa Tanzania, Diamond Platnumz, tukiwa kwenye muziki leo ametoa picha, akiweka picha ya albamu, inasema a Boy from Tandale. Mm -hmm. Hii, anasema, Coming soon naelekea nashusha albamu hivi karibuni. Kwa hiyo hayo ndio yanayotamba na, na mengi yanaendelea nam, lakini katika kibao cha muziki tu, turudi kwake Franco tusikie mambo ya TBT ndani ya VOA Express. Ha, unasikia okorobasamu bali na ngai kamau mambo mazito sana hapo na mamu. Mamu, uh, mamu, mamu, mamu, pale, lazima na tunaelewa kwamba kuna lakini umesikia hiyo okorobasio kuna mamu hiyo <laughs> <laughs> ndo nimesikia ikiwa kali sana hapo. <laughs> He, lakini ndivo hivyo anaondoka mwanamuziki huyo mm -hmm. Uh, ikiwa ni Thursday ni siku tunakuletea uh, kibao uh, mara nyingi kibao ambacho kinatukumbusha siku za before uh, hii leo tukimkumbuka mwanamuziki huyo uh, Franco Luambo Luambo Luanzo Makiadi uh, kutokea kule DRC na tukiachana sasa na masuala ya muziki, kama unaona mwandishi wetu kule Rwanda Kigali anatufahamisha kwamba yuko standby, anataka kutujuza mkutano ambao umefanyika pale ambao ni wa wajumbe kutoka mataifa ya Kiafrika ambao wanakutana pale kuweze kuzungumza njia za kuimarisha uwekezaji katika nchi zao kupitia mambo mbalimbali mbali. lakini kujua mengi zaidi, uh, Silvanas Karemera yuko kwenye laini ya simu. Tujuze ni nini kimeendelea hapo, Silvanas Karemera. Asante bwana bmj mrizi, asante wasikilizaji wa, wa VOA express moja kwa moja. Niko katika jiji kuu la Rwanda, Kigali, ambako kumekuwa kukiendelea na mikutano mbalimbali, na wala sio mkutano mmoja, lakini kimsingi ni kwamba kuna mikutano miwili ambayo inaendelea, lakini mmoja ni wa nchi za Jumuia ya Afrika Mashariki pamoja na baadhi ya nchi mbalimbali za Kiafrika. Wa kwanza ni kuhusu uwekezaji, hasa katika suala la sekta ya nishati, ambako wanasema kwamba Uh, kimsingi ni kwamba tatizo la nishati katika bara hili la Afrika limekuwa ni changamoto, na wataalamu wanasema pasipokuwa na nishati ya kutosha, basi yumkini yale maendeleo ambayo yanaendelea kuimbwa na viongozi na wananchi kwa ujumla yakawa ni ndoto ambazo pengine hazitafikiwa az, lakini mkutano uh, wa pili ni mkutano ambao umewakutanisha pamoja baadhi ya viongozi wa forodha kutoka nchi hizi za jumuiya ya Afrika Mashariki ambao kimsingi wanatazama Uh, nini kinachofanyika ili kuhakikisha kwamba sasa nchi za jumuia ya Afrika Mashariki kimsingi uh, zisiweza kupata tatizo la uh -huh. uharibifu wa mazingira. Na katika mkono wenyewe nilipata bahati ya kuzungumza na Emmanuel Allen Mang'ombe, huyu mtoka Tanzania ambaye anajaribu kufafanua uh, uhusiano kati ya wanaforodha, maafisa wa forodha na walinzi wa mazingira, kimsingi labda tumsikiliza kabla ya kuendelea. Uh, kunakuwa na pamoja na kwamba ofisa wa forodha custom anakuwepo front kwa maana ya kuongoza zoezi zima la ukaguzi wa bidhaa, lakini vilevile kunakuwa na na agencies zingine, mashirika mengine ambayo yanakuwa na utaalamu zaidi ya ule alionao custom officer. Kwa mfano kwenye mambo kama haya ya mimea au mazingira, lazima kunakuwa na ofisa wa kilimo kwenye kila eneo husika wakati mzigo unaingia. Kwahiyo kama kuna bidhaa ambayo uh, haitakiwi kuingia nchini kwa namna moja au nyingine inaweza ikaharibu mazingira au ikaja kuua mimea ambayo iko nchini tayari, ni jukumu la mtu wa kilimo ambaye yuko pale wakati wa ukaguzi, wakati wote wa ukaguzi, kutoa maelekezo kwa ofisa wa custom, aa, kitu hiki kiingie nchini au hiki kisiingie nchini, hasa hivyo ambavyo vinahusiana na mazingira. Na Mkaremera, kabla hatuja kuacha uende kwa muda mfupi sana, manake muda umekimbia, ni kuna chochote ambacho kimefanya mkutano um, huo ufanyike hapo Rwanda na wala sio katika nchi nyingine yoyote Afrika Mashariki na Kati. Nam, ni kwamba kikubwa ambacho wadau wamekuwa wakitaja, hata wageni wanaoingia hapa, ni kwamba nchi hii imejaribu kuhakikisha kwamba masuala ya usafi na mazingira kwa ujumla uh, yamekuwa yakitoa kipaumbele na sasa hivi mm, jiji la Kigali limekuwa ni takwimu uh, wa, zinaonyesha kwamba ni jiji la kwanza katika baadhayua kuwa na unadhifu, ama usafi wa hali ya juu na takriban siku mbili zilizopita, Rais wa Namibia alikuwa akitangaza kwamba anayetaka mji wake mkuu wa nchi yake wa Windhoek kwamba ujaribu kurejea katika nafasi yake ya kwanza, kwa sababu inavyodaiwa ni kwamba liwahi kuwa jiji lenye unavitu hali ya juu katika bara ya Afrika. Kwa hivyo wataalamu wanakutana hapa kwa sababu wanaona kwamba wamepanda miti, mazingira yako safi, sera za serikali zinakuwa ni sera ambazo zinasaidia kwa hivyo wanasema kwamba ni kujaribu kupatana habari kipi kifanyika katika miji mingine nchi za Kiafrika, kwamba inaonekana kama nchi ambazo zinaendelea. Shukrani Karemera. Bila shaka, Rwanda ni nchi ambayo inaendelea kuonekana kwamba ina inajikakamua kabisa, katika mambo, katika fani mbalimbali, ikiwa mbali ni pamoja na uwekezaji na biashara. Tuta tutapata mengi zaidi kutoka kwako Karemera katika matangazo yafuatayo, yajayo. Asante sana kwa kutujuza kutoka Kigali Kamau. Kweli kabisa, kama unavyosema. Tukitoka kule Rwanda sasa, tuingie kule jikoni, ambapo leo katika mapishi mapishi mpishi wetu Jamila Ali anatuandalia rosti ya biringanya na bamia na aina ya mchuzi mzito maarufu kama rojo, linaloliwa na mkate aina yoyote ile, iwe bofro au chapati. Hebu tupate mambo. Kwanza unatakiwa uwe na mabiringanya yako, uyakate vipande, kisha uyakaange, uweke pembeni. Uwe na bamia, uzikatekate vilevile uwe na kitunguu maji, kitunguu saumu, kotmiri, pilipili boga ya green na ya red, uwe na carrot, uwe na nyanya zako na binzari ya mchuzi na chumvi. Mwanzo utakaanga hizo biringanyi mpaka zipike zipige brown, halafu alafu utaziepua and then utakaanga bamia, ishakaanga bamia nazo zinapiga kala, unazitoa. Baada ya muda, utabandika sufuria yako, ukaange vitunguu vyako maji, ukaange vitunguu vyako maji na vitunguu saumu na binzari halafu, uchukue karot uweke nazo zikaange, alafu utachukua na pilipili pili za green na za red utakaanga And then utatia tomato chop ambayo imekatakatwa utakaanga mpaka utakapomaliza. Utatia sasa biringanya zako na bamia zako lizozikaanga, utatia na chumvi alafu utatia utakatia na zile kotumiri, utatia na binzari. Kuna binzari za mchuzi kama unataka ile spice iliyokuwa imechanganywa na manjano au ile mag ambayo ina flavor all purpose savory seasoning, unaweza ukatia pia. And then utakoroga rosti lako, utahakikisha nyanya zimepondeka vizuri. Utatia pilipili ndefu za green, kamulia ndimu, onja, kila kitu kiko sawa, bas rosti lako litakuwa tayari. Rosti lako litakuwa tayari. kama u wanasema ni mchuzi wa rojo umeita ume mm -hmm, hivyo sio mm -hmm. Ah, basi nafikiri wale, wale watu ambao wataweza kuchukua hiyo recipe na kutayarisha mambo kama hayo watakuwa na chakula kitamu kweli, kweli. Naona mm -hmm. hapo jana basi mm -hmm. Tuliweza kuuliza swali letu na tukauliza je, utaimisi Marekani baada ya kuondolewa kwenye kombe la dunia? Wengi wamejibu na mejibu. Naona majibu mengi hapa Dawson anasema yani, Jackson Agostino, anasema hata kidogo siwezi kumisi Marekani maanake kwenye soka ni kichwa cha mwendazimu kama bongo ilivyo. Sijui, anamaanisha nini hapo. Lakini basi Bruno Kitali anasema iondolewe hata bakuli la binguni. Who cares about football? Anasema hajali kabisa yeye Uh, Godfrey Mwaisunga anauliza kwa lipi au kwa historia gani waliokuwa nayo kwenye soka hata wakiondolewa ni sawa. Huyu ni Godfrey anasema hivyo. Ah, Rahim Rajab anasema ok, sasa nguvu zote kwa Korea, maana kule hamtakuwa peke yenu kama timu ya mpira, lazima mtafute washirika. Na ni hayo tu msikilizaji, ambayo tumekuwa nayo leo katika VOA Express. Tunakushukuru kwa kuwa nasi takriban dakika 30 kutoka hapa studio 15, jina langu ni BMJ Muridhi. Langu jina Harrison Kamau kutoka Washington tukikuaga na kukutakia jioni njema hadi kesho sana, na wakati kama huu, kwa heri.