Umekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu msikilizaji, pote pale unapotusikiliza kwa matangazo yetu yanayoanza saa 11 alfajiri, saa za Afrika ya Kati, na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Jina langu ni Sunday Shomari, na hapa studio mimi ni Abdu Shakur abud, tukaribisha hii leo tarehe mosi Novemba mwaka elfu mbili kumi na saba. Karibuni, na katika matangazeti ya Kumekucha Afrika hivi leo, shambulizi la kigaidi la ikumba New York na wachambuzi na wanasemaji juu ya mbinu mpya iliyotumika Wamekuwa wamebadilisha mtindo wao wa kufanya mashambulizi, sio zamani. Katika matukio ya kikawaida hawa watu walikuwa wakitumia milipuko, wakitumia silaha kama bunduki, lakini sasa hivi imekuwa ni vigumu sana kuweza kupenyeza silaha kama hizo. Na katika habari nyingine mashirika, mashariki, mashirika ya michuano ya urembo wa dunia mwaka elfu mbili kumi na saba kutoka nchini Tanzania Anasema anachojifunza kwa sasa akiwa China kwa maandalizi ya fainali ya michuano ya Miss World I, unity amejifunza, yani uwezi ukawa unafanya kitu kwa peke yako, so unajifunza ushirikano ushi, na mtu unajifunza kwamba kuna cultures tofauti. Hizo ni baadhi tu ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo. Endelea kuwa nasi. Ni mwisho wa matangazo yetu, lakini kabla ya kuletea ripoti mbalimbali kwanza usitasikiliza habari za dunia zikisoma kwako na Abdu Shakur Abud. Maelfu ya wakazi wa New York wakiwa wamevaa nguo za kuvutia za Halloween waliandamana katika jiji la New York jana usiku kuadhimisha mwaka wa 44 tangu kuanza kwa sherehe hizo siku ya wafu na watakatifu, saa chache tu baada ya shambulio lililosababisha vifo vya watu wanane na zaidi ya darzeni moja kujeruhiwa karibu na eneo hilo, wakati mtu alikuwa anaendesha lori katika njia ya kupita baiskeli mjini New York. Mtuhumiwa huyo Saifulla Saipov, mhamiaji mzaliwa wa Uzbekistan, alipigwa risasi ya tumbo na polisi alipotoka nje ya gari lake baada ya kugongana na basi la watoto wa shule. Kufuatana na polisi, hivi sasa yuko hospitali akitibiwa. Na kulingana na maafisa, karatasi ilipatikana ndani ya gari lake inayoeleza kwamba alifanya shambulio hilo kwa niaba ya kundi la ISIS. Gavana wa New York Andrew Cuomo anasema inaonekana mtu huyo alifanya kitendo hicho peke yake na hakuna ushahidi hadi hivi sasa kuonyesha alihusika katika kundi lolote. Rais Donald Trump alitoa ujumbe wa Twitter akisema haijalazimu Marekani kukubali ISIS kurudi au kuingia nchini humo baada ya kushindwa huko mashariki ya kati. Akatoa ujumbe mwingine akitoa rambirambi kwa waliofariki na waathiriwa. Mahakama kuu ya Hispania imemtaka rais wa jimbo la Catalonia aliyeondoka madarakani Charles Puigdemont kuwasili mbele ya mahakama hiyo hapo kesho Alhamisi. Waendesha mashtaka wa Hispania walitangaza mipango ya kumfungulia mashtaka kiongozi huyo na wenzake kuhusu uchochezi, uasi na ubadhirifu wa mali ya umma. Rais huyo wa hivi sasa, hiv, kwa hivi sasa yuko Brussels kwa sababu za kiusalama hata hivyo ameeleza waandishi wa habari wa hapo jana kwamba hakukimbia bali ku, na kuomba ukimbizi wa kisiasa nchini Ubelgiji, bali anataka kuwasilisha malalamiko yake mbele ya Umoja wa Ulaya. Yeye pamoja na wajumbe wa kumi na tatu wa serikali yake walifukuzwa na wametakiwa kufika mahakamani hapo kesho. Kiongozi wa upinzani wa Kenya Raila Odinga anasema uchaguzi wa wiki uliopita ulikuwa ni wabandia na haujalazimu kutambuliwa. Akizungumza kwa mara ya kwanza hadharani hapo jana mjini Nairobi tangu Uhuru Kenyatta kutangazwa mshindi wa uchaguzi wa marudio siku ya Jumatatu, Raila amewahimiza wafuasi wake kutumia haki yao ya kupinga. Sande Shomari anatusomea ripoti ya Jill Craig kutoka Nairobi. Raila Odinga amekataa matokeo yanayompatia ushindi rais Uhuru Kenyatta katika uchaguzi huo wa marudio wa ule wa Agosti 8 ambapo Uhuru alipata ushindi wa asilimia 98 ya kura. Kiongozi huyo wa upinzani alitangaza pia kuundwa kile alichokiita bunge la wananchi ambapo upinzani utafanya kazi muhimu ya kurudisha demokrasia, katiba na utawala wa sheria. Raila Odinga alisema watalinda haki yao ya kupinga kwa vitendo. Tutaendelea, akisema kukusanyika kuandamana na kuwasilisha ombi kwa maafisa umma mara nyingi tupendavyo. Watu waliojitokeza kupiga kura walikuwa asilimia 38, ikiwa ni chini sana kulingana na asilimia 80 ya wapiga kura walioshiriki katika uchaguzi wa Agosti 8. Rais Uhuru akizungumza baada ya ushindi wake Jumatatu amesema ushindi wake ni sehemu ya utaratibu ambao utagombaniwa mahakamani. Alisema yeye yuko tayari kuheshimu utaratibu huo wa katiba na matokeo yake. Wachambuzi nchini Kenya wanasubiri hivi sasa kuona ikiwa upinzani utawasilisha tena mashitaka mahakamani, huku Wakenya wengi wakitoa wito wa kumalizika mvutano wa kisiasa na kurudi katika kazi na kuleta maendeleo nchini humo. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari katika Kumekucha Afrika kutoka hapa Washington DC. Marekani inatarajiwa kupiga hii leo kura ya kupinga Wito wa Baraza Kuu la Umoja Mataifa linapopiga kura azimio linalotoa wito wa kuondolewa kwa vikwazo vya uchumi dhidi ya Cuba. Hii itakuwa ni kurudia nyuma Mas, msimamo wa Marekani kutoka uamuzi wa mwaka jana, pale Washington ilipoamua kutopiga kura kwa mara ya kwanza kutokana na juhudi za rais wa zamani Barack Obama kutaka kurudisha uhusiano na Havana, ingawa utawala wa Trump una mipango ya kuendelea kushirikiana na Cuba na kuhamasisha masilahi ya Marekani, lakini imerudisha nyuma baadhi ya maendeleo yaliyopatikana chini ya Obama. Utekelezaji wa maazimio ya baraza kuu la Umoja Mataifa kwa kawaida ni kwa hiari, lakini kwa wingi mkubwa wajumbe hupiga kila mwaka kura kuunga mkono kulihimiza bunge la Marekani kuondoa vikwazo hivyo vya miaka hamsini na saba dhidi ya Cuba. Maandamano ya wanafunzi mjini Asmara, Eritrea, hapo jana yamesababisha maafisa wa usalama kuchukua hatua kali na msako wa kuwatafuta waandalizi wa maandamano hayo. Ubalozi wa Marekani uliripoti kulikuwepo na maandamano jana katika njia za mji mkuu na milio ya bunduki kusikika baadaye, ingawa haijulikani nani alikuwa anafyatua risasi hizo. Video kadhaa zilizochapishwa kwenye Facebook na Twitter na YouTube zinaonyesha waandamanaji wakikimbia katikati ya mji mkuu wa Asmara. Ni nadra kwa maandamano kufanyika katika mji huo na nchi hiyo ya Eritrea, ambako uhuru wa kujieleza na uhuru wa kuzungumza umekandamizwa. Lakini kufuatana na redio Erna inayoendeshwa na waandishi wa habari wa Eritrea mjini Paris, zaidi ya wanafunzi mia moja wa shule ya Kiislamu dia ya Asmara waliandamana kupinga amri ya serikali ya kubadilishwa mitaala yao na kulazimisha shule kufungwa baada ya kukataa kufanya mabadiliko hayo. <totiposilio> Kumekucha Afrika ni kipindi ujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Na kama mlivyosikia kwenye habari za dunia, shambulizi la kigaidi lilitokea huko Manhattan, New York, ambapo watu wanane wamefariki dunia baada ya gari kubwa kuingia eneo la waendesha baskeli, na kukumbuka kwamba mashambulizi kama haya yamekusha tokea katika nchi nyingine katika siku za karibuni. Nilipata nafasi ya kuzungumza na mchambuzi wa masuala ya usalama na afisa wa usalama wa zamani nchini Tanzania, Godwin Chilewa, akiwa Houston, Texas, na kwanza kutaka kujua mashambulizi ya aina hii yana maana gani. Ya, mashambulizi ya aina hii kwa kweli yamekuwa yakitokea katika sehemu nyingi duniani. Kama utakumbuka kule Barcelona lilitokea tukio kama hili na katika sehemu nyingine za kule Ulaya, na hii inaonekana, matukio hayo yamekuwa yakitokea kwa sababu hawa magaidi wamekuwa wamebadilisha mtindo wao wa kufanya mashambulizi ya kutia hofu e, sio zamani, katika matukio ya kikawaida hawa watu walikuwa wakitumia milipuko, wakitumia silaha kama bunduki na silaha nyinginezo katika kushambulia, lakini sasa hivi imekuwa ni vigumu sana kuweza kupenyeza silaha kama hizo katika maeneo fulani fulani, na njia rahisi ni kutumia silaha ambazo zinaweza zikapatikana na ambazo watu wa kawaida hawawezi kufikiria kwamba hizo ni silaha na vitu kama hivyo, ndio unakuta kama kwamba ni vitu kama visu, ni vitu kama magari makubwa na vitu vingine vinavyoweza kutumika kama silaha. Na lakini pia naomba niseme kwamba matukio namna hii yanatokea kwa sababu yako matukio yanayofanyika na magaidi wa kimataifa na yako matukio yanafanywa na magaidi ambao ni loko na pengine chilewa. Kwa swala hilo hilo, ukiangalia mpaka e, sasa e, maafisa usalama wanafuatilia, duru za usalama pengine kwa jinsi ulivyofuatilia hapa na pale na kuangalia maeneo mengi zinaeleza nini kuhusu mtu huyu ambaye si mkazi wa New York, pengine ametumia mbinu tofauti sana ameenda kukodisha gari pale pale New York Home Depot. Yeah, watu salama, sasa hivi, wa usalama hivi hawakutaka kutoa taarifa nyingi sana kwa public kwa sababu bado wanaendelea na uchunguzi, na jambo la kwanza walilokuwa wanajaribu kuangalia ni kwamba je, huyu mtu ameshirikiana wa na watu wengine au amefanya peke yake. Kwa taarifa za karibuni zilizozipata ni kwamba tukio hili huyu bwana amelifanya yeye peke yake na kama ulivyosema ametoka sehemu nyingine na akaja kodi gari pale Home Depo, lakini hii inatia wasiwasi wasi zaidi, kwa sababu ni rahisi sana kwa maafisa wa usalama kuweza kuwafuatilia magaidi ambao wana uhusiano na vikundi vingine vya magaidi. Kwamba magaidi wanapokuwa na sel katika nchi fulani, inakuwa ni rahisi kuchunguza watu wanaokuwa wanahusiana na nao. Lakini siku hizi kwa sababu ya mambo ya mitandao na kwa sababu ya watu wengine wanakuwa influence influence wao wenyewe bila kujishirikisha na kundi moja au jingine inakuwa ni vigumu sana kuweza kuwatambua, na ndio maana inawawia wao rahisi kuweza kufanya matukio, kwa sababu unakuwa kwamba hata polisi hawajaanza kuwafuatilia na vyombo vya usalama hawajajua kama kuna mpango namna hiyo unafanyika. Ni mchambuzi wa masuala ya usalama na afisa wa usalama wa zamani nchini Tanzania, Godwin Chilewa, akizungumza nasi kutoka Houston, Texas. Na wakati huo huo, kutokana na umaarufu wa eneo hilo ambalo linawaendesha baskeli wapatao elfu sita hadi elfu nane kwa siku, nipate nafasi ya kuzungumza na mkazi wa New York, Ibrahim Nyegali, na kwanza kutaka kujua jinsi unavyolifahamu eneo hilo la tukio, eneo ambalo limetokea mtafaruku huu wa huyu jamaa aliyoacha barabara akaingia sehemu ya waendesha baskeli. Sasa huyu jamaa alikuwa anatoka kwenye mtaa mmoja ambao unaitwa Chamber Street. Um, huu mtaa uko karibu kabisa na sehemu ambayo lilifanyika shambulio la ugaidi la Septemba 11. Kwa hiyo hiyo barabara moja kwa moja inatoka katika upande wa easi kuelekea upande wa westi, na ndiko uko unakuja kukutana na barabara inayoitwa uh, West Side Highway. Hii barabara ni maarufu sana pembezoni mwa mto unaojulikana sana wa Waadion River. Mto huu umetenganisha kati ya New Jersey na New York, Manhattan. Kwa hiyo ukiangalia ni eneo ambalo kwa jumla linawaendesha baskeli wengi, watu wanatembea jioni baada ya kazi. nini ambacho wakazi katika maeneo hayo wanazungumza kutokana na kitu kama hichi ambacho pengine sijui kama walitarajia kinaweza kutokea siku moja. Huwezi kusema kinaweza kikatokea ma... kwa... unaweza kutegemea kama kinaweza kikatokea, kwa sababu mambo kama haya yanatokea zuu, ni ghafula, bila kujiandaa na bila hata kujua. Kama ulivyosema, ili sehemu niliko salama na ni sehemu ambalo watu wengi wanapenda kutembea kwa miguu, kuendesha baskeli, kufanya skating, kwa sababu ni pembezoni kabisa wa mto wa Addison River kwa hiyo ni rahisi sana watu kuwa maeneo hayo, kwa sababu unapata mandhari nzuri kabisa na ya kupendeza, haya kutoka upande wa west kuelekea east, kuelekea south, kuelekea north, kwa kuangalia pande zote mbili za Manhattan na upande wa niujenzi. Kwa hiyo kila mtu anaongea la kwake, na kama unavyojua panapotokea tukio kama hili la kupoteza watu maisha kila mtu anaongea lake na pengine mpaka sasa, hali ya usalama ikoje? Hali ya usalama jiji la New York siku zote ni iliko mkubwa sana, na ukizingatia hii ni wiki ya New York Marathon inayotarajiwa kufanyika siku ya Jumapili ya tarehe tano, na kitu kingine kilichosababisha ulinzi uongezeke baada ya hili tukio kuna paredi ya Halloween, paredi inayofanyika karibia kabisa na eneo la tukio. kubwa wa polisi alisema ulinzi utaongezeka maradufu kwa sababu ya huo mkusanyiko wa watu itakayojumuisha zaidi ya watu elfu moja. Ni mkazi wa New York. Ibrahim Nyagali akizungumza na Sauti ya Amerika. Unaweza kusikiliza matangazo haya ya Sauti Amerika pia kupitia tovuti yetu, anwani www.voaswahili.com. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Mawakili wa kampuni za Twitter, Facebook na Google waliwaambia wabunge wa, wa Marekani hapo jana kwamba watumishi wa Rusia walitumia mitandao yao ili kuzusha ugomvi na uzushi wakati wa kampeni za uchaguzi wa rais wa mwaka elfu mbili kumi na sita lakini hawakupatia umuhimu kiwango kikubwa cha juhudi zao wakili mkuu wa Facebook Colin Stretch alitoa ushahidi wake mbele ya tume ya sheria ya baraza la Senate akisema watumishi wa kigeni walitumia akaunti za bandia kuweka matangazo kwenye Facebook na Instagram yaliowafikia mamilioni wa Marekani mnamo kipindi cha miaka miwili Alisema matangazo mengi kati hayo yalikuwa ya uchochezi wa hali ya juu na hata baadhi yalikuwa ya matusi. Twitter inasema imeshachukua hatua dhidi ya watuhumiwa na Waba, na watumishi wa bandia wa rasia wakizifunga karibu akaunti 2752 na kuajiri wataalamu kufuatilia na kuweka usalama kwenye mtandao wao. Facebook kwa upande wake inaeleza kwamba itawaajiri watu kukagua na kufuatilia na kuondoa matangazo ya hatari ikitajika. Maandamano ya wanafunzi mjini Asmara, Ethiopia hapo jana. Kumradhi, wanajeshi watano wa Mali na raia mmoja wameuliwa hiyo jana katikati kati ya Mali wakati waliposhambuliwa kwa kushtukiza walipokuwa wanashinikiza msafara wa magari ya rais wa mahakama ya nchi Taarifa ya wizara ya ulinzi inaeleza kwamba haijulikani wazi hadi sasa nani alihusika na shambulio hilo, lakini kuongezeka mashambulizi kama hayo dhidi ya maafisa waandamizi inaonyesha jinsi usalama unazorota nchini humo kutokana na kupanuka kwa makundi ya wanamgambo wa Kiislamu wanaozunguka kwa uhuru katika janga la nchi hiyo. Msafara wa hakimu mkuu Abraham Nyang ulikuwa unasafiri kati ya mji wa Dia na Diafarba kiasi ya kilomita 5 kaskazini mashariki ya mji mkuu wa Bamako uliposhambuliwa. unaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na baada ya habari za dunia tukirejea kwenye ripoti za waandishi wetu ni huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambapo hali ya usalama inaripotiwa imerejea katika mji wa goma baada ya maandamano makali yaliyopelekea watu zaidi ya watano kuuawa na askari jeshi na wengine zaidi ya kumi na nane kujeruhiwa mashirika ya kiraia kupitia kiongozi wake mustafa mwiti anasema polisi na jeshi wamekuwa wakitumia nguvu dhidi ya raia mwandishi wetu eri malivika Akizungumza na Sauti ya Amerika kwa njia ya simu, Mustafa Mwiti, kiongozi wa mashirika ya kiraia Kivu Kaskazini hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, amesema kuwa wameshangazwa kuona kwamba polisi na askari jeshi wamekuwa wakitumia nguvu na hasa silaha za moto kwa raia wanaoomba haki zao bila kitu mikononi. Watu walianza kupigwa risasi kwa sababu gani? Na ya pili, hawa wa raia ijapokuwa wangeandamana na kutembea barabarani, lakini kwa nini kutumikisha risasi ya kawaida badala ya uh, ya bomu ya kutoa machozi kwa sababu ingalikuwa wanaanza kutembea barabarani. Sijui kama wao pia walikuwa na mabunduki ili wafyatuliwe wa wa risasi na kufariki. Ifahamike kwamba katika tangazo la polisi hapa katika mji wa Goma walisema kuwa walioandamana wa walikuwa wapiganaji maimai ambao walitokea katika mbuga la wanyamapori la Virunga pembeni ya mji wa Goma. Mustafa Tomada Kemwiti alisemaje? tunahitaji Uh, matemwanyaje kamilifu ili tuelewe kwamba majimaji waliingiemu, na kama walikamata mmoja ama wawili, watatuonyesha, lakini ile wa ya kutangaza eti kulikuwa wa majimaji na hawaonyeshe hata mmoja, hatujayakubali yale kuwa uh, masemi ya ukweli. Kamanda wa polisi alisema ni watu wawili waliouliwa, swala ambalo lachukuliwa shingo upande na mashirika yenye kutetea haki za binadamu na baadhi ya raia waliokuwa katika eneo la tukio, wakisema kwamba ni watu zaidi ya tano. Kwa hiyo wameshangazwa na matamshi ya polisi. Wakati huo huo, vijana wa Lucha wameandamana katika mji wa Beni na Kasindi kuomba uchaguzi na hali ya kiusalama hasa mauaji ya Beni ipate suluhisho kwa haraka. Muhindo Kalia Muguma ni mmoja wa vijana wa Lucha iliandamana kusudi kuoneshe tena zaidi ya kwamba unaomba uchaguzi unafanyika kupatana na, na, na, na, na mapatano ya, ya Tenfield, yes? Yenyewe ina- inasema kwamba uchaguzi labda inafanyika mbele ya mwisho wa mwaka huu na pia tuliandamana kuomba usalama urudishe katika mji wa Beni. Kuna wanamemba wenu walikamatwa? Ndio, kuna kuna wa, wa vijana sita kati yetu ambao walikamatwa, lakini usiku huu wamishawafunguliwa. Maandamano mengine yalifanyika katika mji wa Kasindi mpakani mwa Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako vijana walisema eh, tuliandamana kwa kutafuta kuambia wakuu viongozi wa mji wa na yani, wachunguze masakre ambayo inapatikana muji wa Beni. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imekuwa ikikataza maandamano kutoka vyama vya upinzani, lakini wengine wakiwa upande wa vyama tawala, maandamano yao yakiwa yakiruhusiwa. Maandamano inaruhusiwa hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kikatiba. Oser Malivika, Kumekucha Afrika, Goma. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Wakati basi, bila shaka umeshafika kuleteni jukwaa la vijana, na katika jukwaa la vijana tunaelekea mpaka huko China ambako fainali za michuano ya Miss World 2017 itafanyika mjini Sanya hapo Novemba 18. Zaidi ya wa warembo 120 kutoka sehemu mbalimbali za dunia watawakilisha nchi zao katika michuano hiyo. Mwenzangu hapa Sande amezungumza na Miss Tanzania wa mwaka huu Julitha Kabete ambaye yuko Sanya tayari. Anasema mwaka huu mambo yako tofauti sana na miaka ya nyuma, na kwanza kutaka kujua maandalizi yake mpaka sasa yako namna gani. Tumeanza na mazoezi, kwa sababu it's very important kuanza na mazoezi kabla tunaanza kusafiri, kuona utalii wameona kwamba tuanze na mazoezi. Kwa hiyo sasa hivi ni muda tu wa mazoezi, ndio maana social media siko hectic sana, kwa sababu hawataki kutuonyesha kila kitu. Kwa hiyo inakuwa kama surprise kwa watu, na ni kitu ambacho itakuwa ni very different kuliko misuodi yoyote, kwa sababu wamebadilisha vitu vingi sana. Yani in, in, inafurahi sana kwamba wamebadilisha vitu vingi, kwa hiyo tunakuwa na ile excitement ya kushare vitu vingi na wananchi. Na kuwapo miongoni mwa wasichana wasiopungua mia moja na ishirini kutoka nchi nyingine duniani. Kitu gani umejifunza mpaka sasa? Nimejifunza ni Unity. Yani, uwezi ukawa unafanya kitu kwa peke yako, so unajifunza ushirikiano ushi, na mtu unajifunza kwamba kuna cultures tofauti kwa hiyo una, yani unajifunza vitu vingi kama hivyo kwa sababu unakutana na watu tofauti na unajifunza vyakula vyao na Oh, watu wasichana wengi ni wana moyo mzuri sana kwa hiyo wanaleta zawadi, tuna exchange gifts, na one thing ambao Miss World ambao, ay, haina kwenye labda beauty pageants zingine ni kwamba connection, yani watu tunavyo connect, na unajua, Miss World ni kuhusu giving back, yani kujitolea kwa nchi yako kwa hiyo sio so, kuhusu urembo tu, ni wewe kujitolea kwa nchi yako, unafanya nini kwenye jamii yako. Kunakuta wasichana wengi wana moyo mzuri sana wa kutoa na kushare vitu, kwa hiyo nimejifunza vitu kama hivyo, ambavyo warembo wengi yani, ukikutana nao nchini kwako, kwa hamna kitu kama hicho. Na pengine unaona nafasi yako ikoje katika kuiwakilisha nchi yako kwenye michuano hii? Kwa kweli, ukiwa huku lazima uwe jasiri, yesi na watu wengi, ukiwa uko Tanzania ni nilivyojifunza na wame. Tanzania wengi nilioongea nao unakutana nao ndio nakwambia, uwe mbele sana, uwe kielele au uwe kwenye kila picha, unajua no, kuonekana kwenye picha, lakini kuna vitu vya ndani ambavyo unatakiwa uwe makini navyo kuliko hata vile vitu vya nje, kwa sababu mtu anaweza kuona uh, nje anaweza kusema anaonekana ah, kwenye kila picha, hiyo ndio mshindi, lakini huku mtu wana, wana judge different kabisa, yaani unavyoongea jinsi, um, jinsi unavyojumuika una, na wenzako na interview zako uta, utaulizwa vitu vingi kuhusu safari yako ya um, kujitolea kwenye jamii yako kwa. Kuna watu wengine wamefanya project sababu tu wanakuja Miss World. Kuna watu wengine wamefanya project kuanzia zamani, yani, miaka miwili miaka mitatu, kwa hiyo kwahiyo lazima yani wamekuwa navyo kuanzia wako wadogo kwamba kwa wanapenda kujitolea ku anaangalia nani ana moyo wa ukweli kuliko yule ambaye ana pretend kwamba I have to do this kwa sababu nataka hiyo taji. Kwa hiyo vitu kama hivyo wanaviangalia sana. Social media ni challenge nyingine kabisa, ni kama challenge ile ya bitu the purpose. Kwa hiyo ukiona mtu anaonekana sana anapata ana win ya social media challenge, anaingia kwenye top 15 au top 40, hiyo ni challenge tu amewin kama sports kama challenge zingine hmm. Na Julia Mollie, yeye mwenyewe tumekutana naye siku ya kwanza, alituambia kabisa, huwezi kawa warafiki wa kila mtu That's just impossible. Hmm. but make friends ili uweze kusafiri nchi mbalimbali mba, na hizo nchi mbalimbali mba, unakuwa na mtu ambaye unamjua vitu kama hivi. Na kwa wale wasiomfahamu Julia Mollie, uam unaweza kuwaeleza ni nani? Julia Mollie ni mwanamke ambaye anapenda anapenda sana kujitolea ni mwanamke ambaye alianzisha organization ya Miss World yeye na mume wake. Kwa hiyo yeye ndo anaendeleza hii Miss World. Jambo lako la kijamii ni lipi hasa? Mimi kwa mtu ambaye amefuatilia ya safari yangu, napenda sana mambo ya environment ambayo ni mazingira. Kwa hiyo nimefanya project ya mazingira na sijaanza sasa hivi, nilianzia changia last year nilianza Miss da lakini kwa sababu ni niitaji kuwa dogo huwezi ukapata sponsorship sana, lakini jinsi unavyoendelea kuwa na uzoefu wa mambo ya urembo unaanza kuelewa kwamba sio kuhusu sponsorship, kuhusu wewe kusaidia wewe, unatoa nini kwa jamii, au unamfanya mtu gani anaweza kucheka leo na anaweza kuwa na furaha leo, unaelewa? So nilianza project ya mazingira na ambazo zina zinaweza kusaidia watu maishani mao, sio tu mazingira kwamba kupanda miti. Niweza kutembelea sehemu kama Pugu, kama mtu yote anajua ile dampo la Pugu, watu wanaishi karibu pale. Ko, projekt yangu ni kuhusu hiyo, na safari yangu jinsi inavyoanzia na watoto wadogo, kwa sababu au ndio future generation. Huyo ni Julitha Kabete akizungumza katika jukwaa la vijana kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Wapenzi wasikilizaji, punde tu tutakuleteni muhtasari wa habari. Maelfu ya wakazi wa New York wakiwa wamevaa nguo za kuvutia za Halloween, waliandamana kama kawaida ilivyopangwa mjini New York kuadhimisha siku ya wafu na watakatifu. Wakati kulikuwa na shambulizi la kigaidi lililotokea mchana wa jana, wakati mtu aliyekuwa anaendesha lori katika njia ya baskeli na kusababisha vifo vya watu wanane na darzeni kujeruhiwa. Mtuhumiwa huyo ni mzaliwa wa Uzbekistan, mhamiaji wa hapa Marekani. Mahakama Kuu ya Hispania imemtaka rais wa jimbo la Katalona aliondolewa madarakani kuwasili mbele ya mahakama hiyo kesho Alhamisi pamoja na wenzake kumi na watatu waliofukuzwa kazi. Kiongozi wa upinzani wa Kenya, Raila Odinga, anasema uchaguzi wa wiki iliopita ulikuwa ni wabandia na haujalazimu kutambuliwa. Marekani inatarajiwa pinga hii leo wakati baraza kuu la Umoja wa Mataifa linapopiga kura azimio linaotoa wito wa kuondolewa kwa vikwazo vya uchumi dhidi ya Cuba. Na maandamano ya wanafunzi mjini Asmara, Eritrea, hapo jana yamekandamizwa na amesababisha maafisa wa usalama kuchukua hatua kali na msako wa kuwatafuta waandalizi wa maandamano hayo. Ni nadra kuonekana maandamano katika mji mkuu wa Asmara ambako haki za kujieleza zimekandamizwa. Mawakili wa kampuni za Twitter, Facebook na Google waliwaambia wabunge wa Marekani hapo jana kwamba watumishi wa Rusia walitumia mitandao yao ili kuzusha ugomvi na uchokozi wakati wa kampeni za uchaguzi wa rais wa Marekani mwaka elfu mbili kumi na sita. Na pando, tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo yetu ya alfajiri ya leo, msimamizi wa matangazo hayo Abdu Shakur Abud, upande wa pili mwelekezi Diodone Chuba hilo. Jina langu ni Sandey Shomari, tukiwatakia wote siku njema kutoka jijikuu la Marekani, hapa Washington DC.