Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19 na 22 na 31 na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo, mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi abdu shakur Abud. Mapambano kati ya jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na wafuasi wa kanali wa jeshi aliyeasi yamesababisha vifo vya watu saba mjini Bukavu hii leo kabla ya kanali huyo kujisalimisha kwa walinda amani wa Umoja wa Mataifa. Msemaji wa jeshi la Kongo huko Kivu Kusini, Deodone Kasereka, amesema mapigano yalianza baada ya polisi kwenda kumpokonya silaha kanali Abbas Kayonga aliyefukuzwa kazi siku kutoka wadhifa wake wa kusimamia juhudi za kupambana na ufisadi katika migodi ya jimbo hilo kasereka anasema kanali alijisalimisha pamoja na wafuasi wake kumi na saba wasaudia wamepokea kwa furaha tangazo la jumamosi la kukamatwa kwa wana wafalme kumi na moja mawaziri wane na watawala wa hivi sasa na mawaziri kumi wa zamani katika kampeni mpya kupambana na ulaji rushwa na ufisadi katika taifa hilo la kifalme Tukio hilo ni la kwanza la aina yake kwa wana mfalme matajiri na watu mashuhuri kukamatwa kwa kosa lolote na inachukuliwa ni sehemu ya mageuzi makubwa yanayoongozwa na mwanamfalme Muhammed bin Salman na babake mfalme Salman. Miongoni mwa waliokamatwa ni tajiri mwenye ushawishi mkubwa mwanamfalme Mitab bin Abdul Aziz ambaye alikuwa waziri wa jeshi la ulinzi wa taifa na mtoto mkubwa wa mfalme aliyefariki miaka miwili iliyopita. Vyombo vya habari vya serikali havijaeleza lolote kuhusu kukamatwa kwa maafisa hao. Hata hivyo, kituo cha televisheni kinachomilikiwa na Saudi Arabia, Al Arabia, kilichotangaza habari hizi, kinaeleza kwamba watu hao wanashikiliwa ndani ya hoteli ya kifahari ya Ritz Carlton mjini Riyadh. Rais Donald Trump akiwa Japan hii leo, akianza ziara ya mataifa matano ya Asia Mashariki kwa lengo ya kushinikiza Korea Kaskazini kukomesha mpango wake wa kutengeneza silaha za nyuklia, ameonya kwamba pasiwe na mtu wala dikteta wala taifa litakalodharau dhamira ya dhati ya Marekani. Trump aliwaambia wanajeshi wa Marekani katika kambi ya jeshi la anga la Yokota huko Japan kwamba pamoja na washirika wake mashujaa wa Marekani wako tayari kulinda taifa lao wakitumia uwezo wao wote usio na mfano. Afisa mwandamizi anayefuatana na rais Trump amesema sehemu kubwa ya mazungumzo yake mnamo siku 15 zijazo pamoja na waziri mkuu wa Japan, Shinzo Abe, na viongozi wengine yatalenga katika kuondoa nia ya Korea Kaskazini kutaka kupata silaha za nyuklia hii leo, Trump alicheza na mwenyeji wake Abe mchezo wa golf baada ya kula chakula cha mchana na anatarajiwa katika chakula cha jioni. Hii leo zaidi ya wakimbiaji elfu hamsini wanashiriki katika mbio za kila mwaka za marathon za New York licha ya kuimarishwa usalama kufuatia shambulio la kigaidi lililosababisha vifo vya watu wanane wiki iliyopita. Mkuu wa polisi wa New York, Carlos M Gomez anasema malori zaidi ya mchanga yamewekwa katika njia nzima ya mashindano kuimarisha usalama. Miongoni mwa mabingwa kuna Mary Kitenya kutoka Kenya anayetaka kuweka rekodi kuwa mwanamke wa pili kushinda mara nne mbio hizo wa za New York. Na kwa upande wa wanaume kuna Wilson Kipsanga wa Kenya anayejaribu kunyakua ushindi. Kwa wakati huu tunaozungumza, wakimbiaji wameshafika karibu kilomita 20 wakibakisha kilomita sita kumaliza mbio hizo za marathon, ambapo kwa upande wa wanaume wa Kenya na wa Ethiopia wanabadilishana ushindani mara kwa mara, huku wanawake inaonekana Marekani anaongoza, wa Kenya wawili Mamia ya waandamanaji walikamatwa mjini Moscow hii leo wakati wa maandamano dhidi ya Rais Vladimir Putin wa Rusia, yakifanyika wakati wa sherehe za siku ya kitaifa ya Umoja wa Rusia hii leo. Kufuatana na taasisi ya OVD Info inayofuatilia kunyanyasa kwa maandamano, watu 360 wamekamatwa katika maandamano kote nchini hii leo ilipofika saa 11 jioni. Polisi wa Moscow wanasema waliokamatwa katika mji mkuu ni mia mbili na sitini. Shirika la habari la TASS linaeleza kwamba wengi kati ya waliokamatwa Mosco walikuwa wali na visu na bangili za chuma. Wengi waandamanaji wanasemekana ni wafuasi wa mwanasiasa wa kizalendo mwenye siasa kali na mpinzani mkuu wa Kremlin, Vichelasv Maltlev, ambaye kundi lake limepigwa marufuku huko Rasia na vyombo vya habari vya Saudi Arabia vinaripoti kwamba jeshi la nchi limeweza kuzuia kombora la masafa marefu lilofetuliwa huko Yemen likiwa na lengo la kutua kwenye uwanja wa ndege wa kimataifa wa King Khalid mjini Riyadh. Wapiganaji wa kihudhi wanaoungwa mkono, mkono na iran hu, huko Yemen wamedai kuhusika na shambulizi hilo la kombora ambalo linasemekana lilinaswa jana na jeshi la Saudi Arabia. Maafisa wa Saudi Arabia wanasema kombora halijasababisha uharibifu mkubwa wala majeruhi. White House inaeleza kwamba rais Donald Trump alizungumza na mfalme Salman bin Abdul Aziz juu ya shambulio hilo. Mwisho wa habari za dunia kutoka Sauti ya America, Washington. Msikilizaji haujambo, mahala popote pale unapotusikiliza hivi sasa, ninakukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki hapa studio. Naitwa Mkamiti Kibayasi. Basi, bila ya kupoteza wakati, mwenye bahati ya kutufungulia kipindi hiki kwa siku ya leo si mwingine, anaitwa Filomon Mutabilwa. Yeye anapatikana Tanzania. Salamu pia anataka ziende kwa Emmanuel Capela, salamu ziende kwa Nicolas Simon, salamu ziende kwa Jackson Rioba wakiwa nchini Tanzania. Ujumbe anasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika na kamata kadi yako. Wewe unajiita Daudi Hamisi, ujasema unatokea mahala gani na nchi gani, lakini salamu zako nataka ziende kwa Paul Mpangala, salamu ziende kwa Angelus Menuka popote pale anaposikiliza VOA wakati huu, salamu ziende kwa Osoro Nyawanga, vilevile umemsalimia Onesimo Mponda, Muhidini Nyembo, Cyril Method, Nicolas Pius, Evins Kiziga na Francis Nombe. Ujumbe unasema jamani, VOA ipo wazi kwa ajili yetu sisi wasikilizaji, tutumie idhaa hii kupeana habari pamoja na salamu. Basi, baada ya kusoma salamu hizi, naona ni vyema kabisa tuingie katika salamu kwa njia ya simu. Huyu hapa msikilizaji wetu ambaye anaanza kujitambulisha ni nani katika kipindi hiki cha salamu na muziki, akituma salamu zake kwa njia ya simu. Mimi Edwardi Kabamba toka Dumila, mkoani Morogoro. Na napenda kutuma salamu zangu hizi kupitia VOA Swahili. Kwanza kabisa naomba zimkute Milaji Mwana wa Kibinda, alafu za pili zimkute Fikiri Dalio Gakara, bila kumsahau Idi Jumaisa akiwa Kahama. Hizi za nne naomba ziende kwa wasikilizaji wote wanaofuatilia vipindi vya VOA ya Kiswahili, alafu za mwisho kabisa ninaomba ziwakute Watanzania wote wanaochapa kazi. Watanzania wote ujumbe wangu naomba kila wakati tusikilize voa kiswahili asante sana ndugu mtangazaji naam baada ya salamu kwa njia ya simu ni wakati wa kupata burudani ya muziki tunakwenda wapi na kuachia kitendawili hicho lakini pata burudani murwa kabisa ya muziki kupitia kipindi cha salamu na muziki cha idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa mjini washington dc kwa mtu asiye kupenda, kupenda. Aha, aha, aha. Kiyapo cha mapera kilitishi tayatunda kilichotoa kanga manyoya utakitambua ukipenda ndimu mshipasi ukatae ukiyataka mengi ya kijasi ya kimbie. Nam, barabara kabisa. Baada ya kibao hicho murwa cha muziki, basi hivi sasa ninakamata kadi yako wewe, mama Karim, wewe unapatikana Mwanza, Tanzania. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa la azizi wako baba Karim akiwapo Mwanza, baba yako mzazi umesema, uh, mzee Idrisa akiwa Mwanza apokee salamu, hali kadhalika mama yako mzazi Mrs Idrisa akiwa Mwanza apokee salamu. Salamu unasema ziende kwa kaka yako akiwa hapo hapo Mwanza, Tanzania. Kwa jina umemtaja ni Omari. Vilevile vile salamu unasema ziende kwa Huseini kakaako akiwa hapo Mwanza, Tanzania. Salamu pia unasema ziende kwa bibi Mwana Habibi akiwa hapo Mwanza, Tanzania. Ujumbe unasema jamani, ninawatakieni wakati mzuri na mawasiliano mema kupitia Sauti ya Amerika ya VOA. Baada ya kutoka Mwanza, basi hivi sasa nakamata kadi yako wewe, Exaudi Makiau, unapatikana Arusha, Tanzania. Salamu zako unasema ziende kwa Elimringo Limo, salamu ziende kwa Onesmo Mponda, vilevile umemsalimia Rose Besha Sanga, salamu ziende kwa Adam Mpuga, vilevile umemsalimia Dr. Adam Mpenda, umemsalimia Lovina Juma Katunka, vilevile ume msalimia Salibu Tali Sali, umemsalimia Miraji Mwana Kibinda na vile vile salamu zako unasema ziende kwa Dedani Yota Mzilikana. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika baada ya kutoka kwako Exaudi Makiao. Hivi sasa nakamata kadi yako wewe, baba Revo wa Bwema, Karagwe, Kagera, Tanzania. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa King Majuto akiwa huko Tanzania. Vilevile vile salamu zako unasema ziende kwa Siza Nyamtoki Kera wa Singida Tanzania. Salamu nasema ziende kwa Damas Cosmas Baneneje, Popote pale alipo. Umemsalimia Chief Thomas Makanyaga mwanaharakati, Popote pale alipo, apokee salamu. Mzalendo Dickson Mako pia umesalimiwa. Wilson Peter, Godwin Asewe, Abel Arimba, pokeeni salamu. Kipindi cha salamu na muziki cha Sauti ya Amerika, baada ya kusoma hizo salamu tunarudi tena katika salamu kwa njia ya simu. Msikilizaji huyu kutoka huko Dodoma, Tanzania, karibu sana, asante. Mimi naitwa Denis Moyo, nazungumza kutoka West Kilimali, Dodoma you know. Nawashukuru sana kwanza watangazaji wote na idhaa yote ya Voice of America. Napenda kutuma salamu zangu za dhati kabisa, kwanza kwa rafiki kwa yangu kipenzi Habibu Mwaliza akiwepo huko Dodoma pamoja na familia yake. Pili napenda kumtumia salamu Mr. Dallas Texas akiwa Arusha katika kampuni ya watalii. Namba tatu, napenda kumtumia salam Mr. Abdul Karim akiwa Tarime. Na namba nne, napenda kumtumia rafiki yangu mpenzi kabisa Michael Mbelwa akiwa Dar es Salaam Bagala. Na namba tano na mwisho kabisa, napenda kuwatumia wapenzi wote wa Dar es Salaam Yangafrika. Nawaambia wasiwe na wasiwasi, ushindi upo. Mdogo mdogo ndio mwendo. Asante sana. hivi ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya studio 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa mjini Washington DC, ndani ya kipindi cha Salamu na Muziki. Bado upo nami Mkamiti Kibayasi. Hivi sasa basi nakamata kadi yako wewe, Kalangaza Selemani, ukiwa Tabora, Tanzania. Habari za wakati huu, habari za hapo ulipo, natumai unaendelea vyema kabisa kabisa. Na salamu zako unataka kwanza kabisa ziende kwa dada yako Mama Kisiu akiwa Tabora, Tanzania. Pokee salamu, salamu na ziende kwa dadaako Mwajabu akiwa Tabora, Tanzania. Vilevile umemsalimia mtoto wako Mwanaisha, umemsalimia pia mtoto wako Mariamu akiwa Arusha na Mwanza, Tanzania. Salamu pia unasema ziende kwa watoto zako wengine Simforoza Makei akiwa Dar es Salaam. Umemsalimia mdogo wako Halima Mtoro, yeye anapatikana Dar es Salaam. Salamu pia unasema ziende kwa wajukuu zako, bila ya kumsahau Sheila popote pale alipo. Salamu Salamu pia unasema unazipeperusha na unataka ziwafikie hawa wafuatao. Glory. Salamu pia unasema zimfikie Bili Huda. Salamu zimfikie Bakari wa mama Haruna apokee salamu. Basi nyote nyinyi ninawatakia salamu njema na wakati mzuri popote pale mnaposikiliza Sauti ya Amerika. Steven Odhiambo, wewe unapatikana Kenya. Salamu zako unasema ziende kwa David Chiduo, salamu ziende kwa Ndushi Masunga, salamu ziende kwa Usinga Mwene Rafael Muindi, wakiwa Kenya katika jiji la Nairobi. Salamu ziende kwa Wycliff Ananda akiwa Nairobi. Salamu ziende kwa Christine Fabian, vilevile umemsalimiwa akisiwa Hamisi Junior akiwa Tanga. Baada ya kusoma salamu hizi, na kamata kadi yako wewe, Aniset Kizuka, wo unapatikana katika nchi ya Congo. Salamu zako unasema ziende kwa Hijra Nzari akiwa Uganda. Salamu ziende kwa Lucas Mole pamoja na wasikilizaji na watangazaji wote wa Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu nasema shukrani sana Ansent, popote pale, unaposikiliza Sauti ya Amerika hivi sasa. Basi ninaelekea tena katika salamu kwa njia ya simu. Msikilizaji yupo tayari kutupasha na kutueleza yeye ni nani katika salamu na muziki kwa njia ya simu. Kwa jina la Damas wa kaa Kigoma Heruju, Tanzania. Napenda kutuma salamu kwa Boazi na Jandi Mweheba akiwa Herujuu. Napenda kutuma salamu kwa Kingi Obedi Zeno akiwa Ngala. Salamu zangu zetatu nazituma kwa Salimu Sayungu akiwa maeneo ya Ngala. Salamu zangu zaine zinaenda kwa mke wangu ni Jumani akiwa Herujuu azangu za tano na za mwisho nazituma kwenda. Asante sana. Haya basi, ninakutakia wakati mzuri popote pale ulipo huko mkoani Kigoma nchini Tanzania. Haya kazi jema. Majina yangu naitwa King Majito napatikana hapa Geita. Natuma salamu kwa watoto wangu Lecho Kolastika pamoja na Julius na marafiki zangu wafatao Koligota Magabe Sidemsa moja na dadangu kipenzi Mariamu Lutemagula akiwa hapa Geita. Asante sana studio. Nakushukuru sana King Majuto wa Geita nchini Tanzania. Nakushukuru kwa mara nyingine tena kwa kuwa msikilizaji mzuri katika Sauti ya Amerika, ukae na wakati mzuri. Karibu sana Geita, Tanzania. Asante sana. Basi msikilizaji, baada ya kupata salamu hizo kutoka kwa King Majuto, ni wakati wa kupata burudani ya muziki. Kaa tayari kabisa kuendelea kupata salamu hizi na muziki kutoka hapa Sauti ya Amerika mjini Washington, D. C. Nam barabara kabisa. Basi ninakuita wewe Chalo Gimbai toka Shinyanga, Tanzania. Sikuiti uje hapa studio la hasha. Papo hapo lipo, endelea kusikiliza Sauti ya Amerika. Salam zako, nataka ziende kwa Norbert Musa Hussein, Musa Hussein akiwa Dodoma, vile vile umemsalimia Sida Musa, Wanzega, Tabora, Damas Cosmas wa Baneneje Junior, apokee pia salamu Daniel Malemi Limbi, mwalimu Daniel Malemi Limbu wa Arusha, Tanzania, vilevile amemsalimia babu Alhaj Makumba toka Arusha Lemara, Tanzania. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane wakati wowote wa kupitia Sauti ya Amerika. Suleimani Buta wa unapatikana Magu, Mwanza. Salamu zako unasema ziende kwa Wilson Peter, salamu ziende kwa Clifford Hezron Mwana Nyanda, vilevile umemsalimia Frank mwana wa Atanas na Pius Dankala popote pale anaposikiliza Sauti ya Amerika. Basi naona muda nao ndio unakwenda mbio mbio kweli. Haya basi, msikilizaji, sina la ziada. Hapa studio ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi. Shukran kwa kunisikiliza, ninakutakia jioni njema, wakati mtulivu, popote pale unaposikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kila la heri. nam kibao kitamu kabisa hapo, wapenda wasikilizaji, lakini muda umemalizika. Muktasar wa habari: huko New York, mbio za marathon kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miaka arobaini, mwanamke Marekani Flanagan amechukua ushindi akimshinda bingwa wa dunia wa Kenya Mary Katiana. Mbio bado za wanaume zinaendelea na Mkenya anaongoza akifuatiliwa na Mwethiopia, ambapo inaonekana amebakisha karibu kilomita moja kumaliza mbio hizo. Mapambano kati ya jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na wafuasi wa kanali wa jeshi Diodone Abbas Kayonga yamemalizika na kusababisha vifo vya watu saba mjini Bukavu, na Kayonga amejisalimisha kwa kikosi cha kulinda amani cha Umoja wa Mataifa. Wasaudia wamepokea kwa furaha tangazo la jana Jumamosi la kukamatwa kwa wana wa falme 11, mawaziri wanne wa utawala wa hivi sasa na mawaziri kumi wa zamani katika kampeni mpya ya kupambana na ulaji rushwa na ufisadi katika taifa hilo. Miongoni mwa waliokamatwa ni mmojawapo wa matajiri wakubwa wenye ushawishi mkubwa nchini Saudi Arabia, Mita bin Abdullah bin Abdul Aziz ambaye alikuwa waziri wa jeshi la ulinzi wa taifa na vile vile katika habari za dunia, Rais Donald Trump akiwa Japan hii leo ameeleza kwamba hakuna mtu, hakuna taifa, hakuna dikteta anaweza kudharau dhamira ya kidhati ya Marekani. Yuko Japan kuanza ziara ya mataifa matano ya Asia. Ni hayo tu tulikuwa nao kwa hii leo, kutoka Sauti ya Amerika, Washington na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.