Abdullah, kama tunavyojua kwamba kuna wana wafalme kumi na moja na mawaziri wane wamezuiliwa kutokana na ulaji rushwa. Kwanza kabisa, wananchi huko wamechukulia vipi tangazo hilo la kipekee? Wananchi wamepokea tangazo hilo kwa shangwe na kwa furaha, kwa sababu walikuwa hawajategemea kuchukuliwa hatua kama hiyo, kwa vile wamezoea, miaka na miaka imepita, lakini hatua kama hii ya kijasiri haijawahi kuchukuliwa na serikali. Kwa hiyo hii ni mara ya kwanza kabisa kwa hatua hiyo kuchukuliwa, ambayo kiasi fulani imeleta matumaini makubwa kwa wananchi wengi ambao takriban walikuwa wamechoshwa na vitendo vya ufisadi na vitendo vya kula rushwa. Kwa mfano nimemsikia eh, mwananchi mmoja wa hapa Jida ambaye alikuwa akihojiwa kwenye idhaa ya hapa alikuwa anasema kwamba amefurahishwa sana na hatua hiyo kwa sababu yeye ni mmoja kati ya wahanga ambao wamedhurika kutokana na vitendo vya ufisadi na, na vitendo vya rushwa. Amesema kwamba kwa mfano mji wa Jida ulikabiliwa na mafuriko miaka iliyopita, na baadhi ya watu walikufa, na baadhi ya mali nyingi sana iliharibika, na baada ya madhara hayo, serikali ilitenga karibu takriban riali bilioni hamsini kwa ajili ya kujenga miundo mbinu ya kuweza kuchonza yale maji ya mvua wakati mvua zitakapoonyesha kwenye maeneo ya mbali huko, ili maji yale yasiweze kuleta kuweka madhara, lakini pesa hizo zilipotea na miradi yenyewe la haikufanyika, na mvua zikaja miaka miwili baadaye, wakatokea madhara makubwa. Kwa hiyo anasema kwamba hatua kama hii ni hatua mzuri sana, ambayo bila shaka italeta matumaini mengi kwa wananchi ambao wengi wao wanakabiliwa na udumi wa huduma kwenye vitengo mbalimbali mbali vya wizara pia vile vile kwenye matibabu kuna matatizo kupa, kwenye upande wa sekta ya elimu pia vile vile kuna matatizo, na kuna baadhi ya ile mitaa ya kiholela ya ndani kwa ndani ambapo kuna baadhi ya huduma ambazo hakuna kabisa huduma za barabara, utakuta barabara zina mashimo, utakuta kuna nyumba zingine ambazo hazina umeme na baadhi ya matatizo mengine ya kijamii. Pia vile vile kwa upande wa ajira kuna vijana wengi ambao huwa wanapelekwa na serikali nje kusomesha, wakirudi hapa wanakuwa hawapatiwi kazi kutokana na pengine hawana mtu wa kuweza kuwa- kuwasaidia kuweza kupata kazi, lakini kama mtu pengine, una mtu wako kwenye wizara au kitu kama hicho, anaweza akakusaidia. Sasa hiyo pia tunaweza tukasema kwamba inaingia katika mambo fisadi. Sasa takriban eh, kwa kifupi tunaweza tukasema kwamba wananchi wengi wamefurahishwa na hatua hiyo, na wengi wamesema hivi sasa wako mguu kwa mguu na Prince Muhammad bin Salman katika hatua zozote ambazo atazichukua kwa ajili ya kuisafisha nchi kutokana na mikono michafu. Na hii sasa inatokana na nini? Ni mabadiliko ya mfumo. Tunaona mabadiliko makubwa yanatokea Saudi Arabia. Je, ndio mwana mfalme au ndio mfalme mwenyewe Salman anachukua hatua hizi? Aa, kwa hivi sasa kama tunavyojua, hivi sasa hatamu zote za uongozi zimekamatwa na mrithi wa ufalme ambayo ni Prince Muhammad bin Salman bin Abdul Aziz yeka hivi sasa ndo kama anaongoza nchi kwa sababu takriban masuala yote nyeti yeye hivi sasa ameyashikilia, na pia vilevile, utakuta kama pengine mahojiano na vyombo vya habari ndio anakuwa anafanya mahojiano, anatoa maelezo yote ambayo yanahusiana na serikali. Kwa mfano, kwa upande wa vita ambavyo hivi sasa Saudi Arabia inavyoongoza ikishirikiana na baadhi ya nchi ya kiarabu kwa Yemen, yeye takriban ndio msemaji wake mkuu, na kuna baadhi ya miradi mikubwa mikubwa ambayo serikali inatarajia kuifanya kama kuanzisha. Kuna kijiji kikubwa cha kitalii ambacho serikali imepanga kukijenga kwenye mwambao wa bahari ya sham ye eh, pia ametangazia kuhusu kijiji hicho. Pia vilevile kuna mradi mkubwa ambao unatarajiwa kuanzishwa mwaka ishirini ishirini ambao unajulikana kama mji wa nium ambao utakuwa ni mji wa kisasa wenye viwanda vya kisasa na miundo mbinu za kisasa ambao utajengwa eneo la kaskazini mwa Saudi Arabia, ambao uta- utagharimu takriban dolari bilioni mia tano, yeye ametangaza. Kwa hiyo e, kiufupi, ndio kwa hivi sasa anashikilia hatamu e, ya uongozi wa nchi, naye pia vilevile ndio anayetarajiwa kukamata mfalme baada ya baba yake mfalme Salmani a akijiuzulu, kwa bahati mbaya akifariki, hivi sasa ndio atakuja takriban kukamata E, madarakani, mimi nadhani pengine yeye kuchukua hatua kama hii, pengine inawezekana kwamba anataka kung'arisha zaidi jina lake kwa upande wa wananchi, alafu pili, pengine anataka kurejesha imani kwa wananchi ambao, kama lilivyotangulia kusema kwamba, wamekwisha kata tamaa kutokana na ufisadi na corruption inayoendelea nchini, na alafu pia vilevile, pengine kurejesha imani kwa wawekezaji, haswahaswa kwa upande wa hii miradi ambayo ametangaza huu mradi wa Neom na pia vilevile mradi wa hicho kijiji cha kitalii pamoja na miradi nyingine, kwa sababu hivi sasa Saudi Arabia pia vilevile kama nchi nyingine inahitaji mawekezaji kutoka nje kwa ajili ya kunyanyua uchumi wake, na haswa haswa kama tunavyojua pia vilevile huyu Prince Muhammad alitangaza mpango unaojulikana mpango maendeleo, ambao unajulikana kwamba dira ya Saudi Arabia ishirini thelathini Yani, dira hii imekuja baada ya bei ya petroli kuporomoka kutoka dola mia moja na arobaini hadi chini ya dola thelathini, ambapo takriban bajeti ya Saudi Arabia ilikabiliwa na nakisi na pia vilevile uchumi kidogo uliyumbayumba. Sasa katangaza hii dira ya ishirini thelathini kuiondosha Saudi Arabia kutokana na tegemezi la petroli kama ndio uti wa mgongo wa mpato ya taifa.