Abdallah, sasa tukiangalia hawa watu waliokamatwa, maanake ni nadra watu wafalme kukamatwa au hata kuguswa. Ni nani hawa watu waliokamatwa? Tunasema wana wafalme kumi na moja na mawaziri ah. Mashuhuri zaidi ni ambaye alikuwa ni waziri wa vikosi vya ulinzi wa taifa, ambaye ni prince Miche bin abdallah bin abdulaziz. Huyu Miche bin abdallah ni mtoto, ndio mtoto mkubwa wa mfalme aliyetangulia, mfalme abdallah bin Abdul Azizi, ambaye amefariki takriban miaka kama miwili viliopita. Huyu yani ni katika n yani, ma, maprinsi yani wanaofalme mashuhuri zaidi ambao wameingizwa kwenye msukosuko so, so. Alafu kuna mwingine Walid bin Falal, prince Walid bin Falal huyu, takriban nadhani hata wasikilizaji wanamjua, ni katika ma- mabilionea wa dunia ambaye ana miradi yake takriban nchi nyingi za Europe na Asia na huyu Walid bin Falal. Uh, pia vile vile ndio ana mradi wake hapa Jeddah ambao wanataka kujenga jengo refu zaidi duniani. Kwa hiyo hao ni katika maprinsi au wana wafalme mashuhuri zaidi ambao wamekumbwa na sakata hilo, na pia vilevile vile, kuna mfanyabiashara kubwa mashuhuri milioni hapa nchini Saudi Arabia, ambaye lakini hata uki kenye uko wa kifalme anaitwa Bwana Swaleh Kamil. Huyu ana miliki pia vilevile vituo vya televisheni pamoja na vituo vya redio na baadhi pia vilevile na mawaziri wa zamani na baadhi ya mawaziri wa hivi sasa, na kama tunavyohusia kusema, kunaona wakifalme wengine ambao majina yao hayajatajwa na hii ikitokea kitu kama hichi, maanake hawa watu wazito, watu muhimu katika utawala, na tayari kulikuwa na ugomvi, yeye mwana mfalme kuchukua nafasi hii, hudhani kwamba italeta ugomvi zaidi, au watu hawajasema kwamba kutakuwa na ugomvi katika familia ya ufalme? Aa, kuna tetesi tetesi ambazo zimekuwa zikizagazwa kutoka kwenye vyanzo vya familia ya kifalme kusema kwamba kuna mvutano kati ya wao wenyewe kwenyewe, na haswa haswa huyu Muhamad bin Salmani kuja kufikia kwenye ngazi hivi sasa yakuwa ni mrithi wa mfalme na ambaye io vilevile anatarajiwa moja kwa moja atakuwa ni mfalme, wakati kuna bado kuna wana wakubwa wa mfalme Abdul Azizi ambapo kwa mujibu wa ya wa sheria yao ya kifalme alivyokuwa ni kwamba akifariki mzee Abdul Azizi wanawe ndio watakaokuja kukamata, ndio wakaja kina mfalme Khalid kina mfalme Fadi kina mfalme Abdullah na mpaka hivi sasa amefika mfalme Salman, kuna baadhi ya watoto ambao wamebaki, kina ndugu zake uSalman ambao wao ndio ilikuwa uwaji wa kamati, lakini sasa imeruka, imetoka kwa wale watoto wa mstari wa mbele, wamekuja sasa huyu mjukuu, ambaye mjukuu mwenyewe pia vilevile ni vile mdogo kulinganisha na wajukuu wengine ambayo kama yule ambaye alikuwa ni mrithi wa ufalme ambaye aliliinguliwa, Muhamad bin Nayef, yule ndio alikuwa anastahiki zaidi kuja kuwa ni mfalme, lakini badala yake amewekwa kando, akasogezwa huyu Unaona, sasa hicho ni kiasi gani kimeleta mvutano mkubwa, lakini mimi na uhakika kwamba huyu eh, Muhammad bin Salman, hali yote hiyo anayejua, na pengine anajua mbinu zote za kuweza kunyamazisha hilo zogo lote lililoko ndani ya familia, na mpaka hivi sasa akachukua hatua nyingine hiyo ya kuweza kuwakamata, unaona na kama huyu walil semekana kwamba mali zake zote pia zitakuwa zime- wamezifrizia zitakamatwa na serikali. Sasa hiyo pia vile vile ni hatua yani ngumu zaidi, ambayo pia vile vile inaonyesha ujasiri wake, na pia vile vile inaonyesha kwamba yeye hivi sasa ameweza kudhibiti kila kitu na yeyote ambayo pengine anahisi kwamba anaweza kumletea adha, pengine ashajua njia gani za kuweza kudhibiti na kunyamazisha mambo. Kwa hiyo ndio maana amekuja amechukua hatua kama hii.