Leo katika ofisi ya bodi ya mikopo ya elimu ya juu hali ilikuwa tofauti baada ya makundi ya wanafunzi kutoka maeneo mbalimbali wanaotarajiwa kujiunga na vyuo vya elimu ya juu nchini kukusanyika kwa wingi, huku wengine wakitoa vilio na malalamiko ya kukosa mikopo, huku wakidai wametimiza vigezo vya kupata mikopo hiyo. Tunapata shida kwa sababu tutegemea mkopo ndo tusome. Wengine tumetoka huko vijijini, tumekuja hapa, hatuna ndugu Dar es Salaam, tunafanyeje? Hatuna namna, tumekosa mkopo, hatujui namna ya kusoma. Ili usajili lazima ulipe kwa kila mmoja, serikali mtoe mpango wa sasafukuwasaidia wa maskini hizi mm. Hapa ni document imeambatanisha, ni kujitofautisha na wenzangu, mimi ni maskini zaidi nipate msaada. na umefaulu kuonyesha. Na nimefaulu hapa division mbili hizo? Baadhi ya wanafunzi wanadai kwamba wametimiza vigezo vilivyohitajika kwa ajili ya kupata malipo ya mikopo hiyo, lakini hawajapata. Huyu hapa mwanafunzi Rajab Muhamedi, kuna kiambatanisho cha certificate of secondary school, yani olevo, kopi yake hiyo hapo cheti. Kuna kiambatanisho cha advansi hiki hapa. Kuna kiambatanisho cha mzamini hiki hapa. Umeona hasa mnavyoniambia mi nimekosa sifa za kupata mkopo. Kwa nini jamani, eh? Sisi hapa hatuna, hatuna kitu kingine tunachokitegemea zaidi ya bodi ya mikopo. Wengine sisi wazazi wetu ni wa hali ya chini, wazazi hawaja Omega Ngole ni meneja mawasiliano bodi ya mikopo ya elimu ya juu Tanzania. Na tumewaambia tume tumewapokea uh, maoni yao malalamiko yao. Kuna wengine ambao walikosea kujaza fomu. Kuna binti mmoja anasema yeye cheti chake alicho certified amekipoteza, kwa hiyo hakuambatanisha kwenye maombi yake. Kwa hiyo tumewasikiliza wale ambao uh, na wamejiandikisha, tunayafanyia kazi malalamiko yao pamoja na orodha ambazo tunazo tunazipokea kutoka kwa wenzetu wa TCU, tunachambua wale ambao watakuwa na sifa. Wale ambao watakuwa na sifa watapangiwa mikopo, watapangiwa mkopo. Lakini jambo la pili uh, tukifunga tutafungua wiki ijayo dirisha la appeal. Serikali kupitia Rais John Magufuli Oktoba 27 mwaka huu ilisema tayari hazina imeidhinisha na kupeleka fedha kiasi cha shilingi bilioni 147 kwa ajili ya mikopo ya wanafunzi wa elimu ya juu nchini huku Rais akitahadharisha kutotaka kuona malalamiko ya wanafunzi waliokosa mikopo hiyo. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika mimi ni Dina Chahali.