Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, ni saa kumi na nusu jioni, ikiwa leo ni Jumatano ya Novemba 8 mwaka wa 2017. Na kukaribisha sana katika VOA Express. Mimi hapa jina langu ni Idi Ligongo, lakini siko peke yangu e, kwa sababu pia mko naye mimi. Na mimi jina langu ni BMJ Mridhi. Leo tukikuandalia mengi tu katika VOA Express ambapo e, pamoja na mengi ni kwamba tutaangalia taarifa kuhusu uhusiano baina ya Tanzania na Kenya. Vile vile, uh, BMJ Mridhi, kati ya yale ambayo tunayo ni kuhusiana na kushikiliwa kwa walinzi wa Dr. Kiza Besi nchini DRC, lakini tutaangalia masuala ya mitindo ya maisha ama ukiwa okay, unafanya mazoezi sana sana, damu yako inatembea vizuri kwenye mwili, kila pati ya bodi inapata damu vizuri, ambao pia inakusaidia sasa upande wa immune system, magonjwa kidogo takuwa na kukimbia. Upande mwingine ni kujiamini, yani ni baadhi ya yale ambayo tutaangalia, ambapo kama tulivyokueleza ni mengi tu. Na tuanze kwanza kabisa Idi Ligongo na uhusiano baina ya Tanzania na Kenya ambao umezua maswali mengi kutokana na matukio ambayo yanaendelea kuulizwa, hasa maswala ya kisheria au sheria za jumuiya ya Afrika Mashariki na uhusiano wa nchi hizo mbili, kufuatia mifugo kadhaa kupigwa mnada katika nchi ya Tanzania ambayo Uh, uh, mifugo hiyo ilikuwa imetokea kule nchini Kenya na ili kuweza kujua mengi zaidi kuhusiana na suala hili, mwanahabari wetu Kennedy Wandera ambaye huwa amekita kambi katika mji wa Nairobi mara nyingi yupo kwenye laini ya simu. Na Wandera, hebu tuanze kwa kuwafahamisha wasikilizaji ni nini ni, ni, ni ambacho hicho uh, kuhusu suala hili ambacho umefuatilia Kumeonekana kutokea kwa uhasama hii uh, ya majirani wawili Kenya na Tanzania. Hii inatokea kufuatia uh, uh, hatua ya nchi ya Tanzania majuma mawili yaliyopita uh, kuweza kuwakamata ng'ombe wa Kenya na wakuwapiga mnada, na baadaye juma liliopita uh, ile wizara ya ya mifugo pia kuweza kuteketeza vifaranga uh, takriban elfu sita uh, kwa kutokuma kwamba huenda vifaranga hivyo vika uh, weza ku, u, u, kuleta ule, uwa, ule uwa, uh, ule ugonjwa wa unaitwa bird flu uh, homa ya ndege na lakini leo Kenya Kenya imeweza kuzungumzia swala hili waziri wa, wa, wa masuala ya nje Amina Mohamed ameweza kulizungumzia swala hili hebu tumsikilize alivyosema It's true that uh, the, our colleague from the South African community who was in Arusha for a meeting sent a note wamekuwa katika mazungumzo na serikali ya Tanzania lakini akasisitiza kwamba nishati pawepo na ujirani mwema kati ya Kenya na Tanzania, kwamba kuna masuala mengine ambayo nishati yaweze kuzungumzwa kwa njia ambayo ina, inaongeza ili diplomasia, lakini iwapo mambo yatachukuliwa tu mm. uh, uh, bila msingi wowote huenda ukazuka uhasama kati ya nchi hizi mbili ambazo zimekuwa mm. marafiki kwa miaka namikaka. na mikaka naam. Sasa Wandera, tumeona baadhi ya vyombo vya habari hapo Kenya na kwingineko na pia katika nchi ya Tanzania zikieleza kwamba rais mwenyewe, rais wa Tanzania John Pombe Magufuli alizungumzia suala ambalo lina uhusiano na haya tunayozungumza sasa na yale yaliyoasema. Sijui kama umepata kauli yoyote kutoka upande wa Tanzania? Nimejaribu kumtafuta uh, huyu waziri uh, bwana Mahiga uh, lakini sikumpata, na pia nikajaribu kutafuta msemaji wa wizara ambaye ni bwana Mahiga bado sijawapata, lakini bado tunawatafuta, lakini pia niliweza kuzungumza na msemaji wa serikali Eric Craide, ambaye naye pia anasistiza kwamba serikali ya Tanzania ingechukua hatua tofauti sana na ile ambayo wangeichukua. Kwa hivyo inaonekana kwamba serikali ya Kenya inaikosoa Tanzania kwa huu mkondo aliochukua. Hebu tumcheze alivyosema bwana Craide. Tungalitamani kuwa suala la kunadi ng'ombe au kuchoma vifaranga lingeshughulikiwa kwa njia ingine, lakini Tanzania wako nayo haki ya kuhakikisha kwamba ikiwa wachungaji wetu wameenda huko bila idhini yao, wa, wana, wana haki ya kuchukua hatua wanazozitaka. Pia ikiwa ni mifugo kama vile vifaranga vya kuku wako na uhuru wa kushughulikia suala hilo kulingana na jinsi wanavyoona ni bora kwa taifa la Tanzania. Asante uh, sana uh, Kennedy Wandera kwa kutufahamisha hayo na tutaendelea kuliangalia hili eh, sakata kadri jinsi linavyokwenda, na leo katika kwa undani Harrison Kamau ataliangalia hili swala vilevile vile. Sasa tukitoka katika kuangalia swali hili tuelekee moja kwa moja nchini Uganda ambapo tunaelezwa baadhi ya walinzi wa kiongozi wa chama cha FDC nchini humo wanadaiwa kushikiliwa nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Mwanahabari wetu wa Kampala Kenisi Bwire amefuatilia habari hii na yupo kwenye laini ya simu. Bwire, tufahamishe kile ambacho kipo kuhusu taarifa hizi. ni kwamba waliokuwa wali hawa walinzi wa Dr. Kiza Besije wanne walikamatwa mwaka elfu mbili kumi na nne na kumekuwepo taarifa kila mara kwamba wanafuatiliwa ili kaweze kuruhusiwa kurejea nyumbani, lakini kwa muda huu wote hakuna lile ambalo linaonekana hatua imepigwa na kwa sasa linalochipuka kwamba wanne hawa wakiongozwa na aliyekuwa mlinzi mkuu wa Dkt Kiza Besije sa Mgumye, sasa wameandika barua, wameandikia serikali ya Kongo barua kumwandikia Kabila na kumwambia kwamba mateso yametosha, wametosheka kukaa gerezani na hivyo ni vyema wapigwe risasi na wauawe kuliko kuendelea kuwa katika gereza la Ndolo lililo katika mji wa Kinshasa. nam idi na sasa Kennedy Wandera, hebu tufahamishe hasa, uh, kile ambacho uh, kilifanya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iwashikilie ni nini hasa? Ni kwamba waliingia bila vibali ama kulikuwa kuna kitu chochote kile ambacho kinazungumzia uh, uh, hili swala, Kennedy Bwire? kuna taarifa za utata hapa. Serikali ya Kongo imesalia kimya. Serikali ya Uganda mwanzo ilitoa taarifa kwamba hawa wanne wanne walikamatwa nchini Congo wakiwa na silaha pamoja na pesa na nyaraka ambazo zinaeleza kwamba walikuwa na njama ya kuipindua serikali ya Uganda kwa kuunda kundi ambalo limetambulika kama People's Redemption Army PRA, yani jeshi la kuikomboa uh, kukomboa watu wa Uganda. Upande mwingine serikali ya Congo kidogo ilitoa taarifa na kusema kwamba walikamatwa ndani ya Congo. Chama cha FDC wanakotoka wanne wa, wa hao kinasema watu hao walikamatwa katika wilaya ya Rukunjiri ndani ya Uganda, lakini wakapelekwa nchini Congo kwa, kwa sababu walikuwa na misimamo mikali dhidi ya serikali yake Yoweri Museveni. Wao waliokamatwa wenyewe hawajafikiwa kueleza kwa kina jinsi walivyoweza kukamatwa, lakini serikali ya Uganda inasema kwamba haitahusiana kwa njia yoyote ile kuweza kuwatetea na kuwarejesha nchini Uganda ili na nam na Kennes, eh, eh, kabla hatuja kuachilia, manake naona tuna dakika kama moja tu kabla hatujaingia katika habari za dunia, hebu tueleze, suala hili linazungumziwa tu katika eh, ngazi za juu ama wananchi wa kawaida huko Uganda wanalizungumzia wana tu katika faragha? ndani ya serikali hawataki kulizungumzia. Ndani ya chama cha FDC linazungumziwa zaidi. Ndani ya raia wanaelezea hisia zao kwamba itakuwaje nasi siku moja tutakapopatikana katika makosa kama haya ama katika mazingira haya. Mwa watetezi wa haki za binadamu wanasema serikali lazima iwajibike na kufanya kile ambacho kinastahili. Hivyo raia wanasema lililosalia sasa ni kwamba mawakili wa FDC wakuje pamoja na kuweza kutoa kauli yao katika wanasheria wa jumuiya mjini Arusha ili kuwasaidia wanne hawa, BMJ. Asante sana Kenneth Bwire ukiwa hapo Kampala. Bila shaka ni suala ambalo Idi Ligongo, tutaendelea kulifuatilia katika matangazo yetu yajayo, maanake naona ni suala muhimu, linahusiana na nchi mbili, hususan zikiwa ni katika nchi katika eneo la Afrika mashariki na kati, naam, eneo la maziwa makuu. Mm, lakini moja mm, kwa moja BMJ tuelekee eh, katika habari za dunia. Katika habari za dunia, ujumbe wa Umoja wa Afrika nchini Somalia umetangaza kwamba utaondoa wanajeshi elfu moja wanaopigana na wanajihadi nchini humo kama sehemu ya mpango wa kuondoa wanajeshi wote ifikapo Desemba mwaka elfu mbili na ishirini. Shirika la habari la AFP limeripoti kwamba mjumbe maalum wa Umoja wa Afrika nchini Somalia, Francisco Madeira, amelisema katika taarifa hapo jana kwamba jeshi la kitaifa litachukua jukumu la usalama wa nchi. Majeshi ya AMISON yalipelekwa nchini Somalia mwaka elfu mbili na saba ili kulinda serikali iliyoungwa mkono na jumuiya ya kimataifa dhidi ya mashambulizi ambayo yamekua yakitekelezwa na kundi la Al-Shabab la nchini Somalia. Kwingineko ni kwamba rais wa, wa Marekani Donald Trump amewasili mjini Beijing, China, katika ziara yake ya kwanza kama rais kwa nchi ambayo imekuwa ikiangaziwa mno na mara nyingi kwa ubaya katika msukumo wa kuweka kupata nafasi za ajira kwa Wamarekani hapa nchini mwao biashara ni suala linalochukua muhimu mkubwa katika ziara hiyo, pamoja na mzozo wa Korea Kaskazini. Maafisa wa White House wamesema kwamba rais Trump ananuia kuishinikiza China, ambayo ni mshirika mkuu wa Korea Kaskazini, kuisukuma nchi hiyo kusitisha mpango wake wa programu ya nyuklia. Ikulu ya Marekani inautaka Umoja wa Mataifa kutathmini upya jukumu la Iran katika vita vinavyoendelea nchini Yemen, na kushutumu kuwa serikali ya Iran inaunga mkono vita hivyo kwa njia ya kutaka kuimarisha uwepo wake wa kieneo. Mashirika ya mshirika wa Marekani, Saudi Arabia, imeshitumu Iran kwa kuwapatia silaha waasi wa, wa kihodhi ikiwa ni pamoja na kombora ambalo Saudi Arabia iliingilia kati baada ya kurushwa kuelekea uwanja wa ndege wa Riyadh. Saudi Arabia inaongoza muungano wa nchi ambazo zinapambana na waasi wa kihodhi na kuunga mkono serikali ya Yemen inayotambulika kimataifa. na Myanmar inasema kwamba shutuma zinazoelekezwa kwake na Umoja wa Mataifa kuhusu jinsi nchi hiyo inavyolishughulikia suala la mzozo wa wakimbizi wa Rohingya huenda likaathiri pakubwa mazungumzo kati yake na Bangladesh, e, ya kuwahamisha wa Rohingya a wapatao laki sita waliovuka mpaka kuepuka mashambulizi yanayofanywa na wanajeshi. Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa lilitoa taarifa siku ya Jumatatu na kueleza na masikitiko makubwa juu ya ripoti ya ukiukaji wa haki za binadamu uliotekelezwa na wanajeshi wa Mayanma katika jimbo la Rakhine na kuitaka serikali kuingilia kati kusitisha mashambulizi hayo. Nam, ni matangazo ya VOA Express ambayo hukujia kila siku kuanzia Jumatatu hadi Jumaa, hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, tukitangaza kutoka Washington DC. Msikilizaji, bomoa bomoa ya nyumba ambazo zipo katika sehemu zisizostahili bado inaendelea katika sehemu mbalimbali nchini Tanzania, na mjadala bado ni mkubwa kuhusu sakata hilo. Hapa hivi, wasikilizaji wetu wa VOA Express wanatoa hoja zao kuhusiana na, na, na zoezi hilo. Mimi ninapinga zoezi la bomoa bomoa hilo, kwa sababu kama unabomoa wakati unajua kabisa hapo wanapoishi ulikuwa unawaona tangu mwanzo mtu anajenga, ulikuwa unaona kama serikali, mtu amejenga amejiwekeza hapo, anaishi hapo miaka nenda miaka rudi, alafu unakuja leo unawabomolea. Mtu kama huyo ulikuwa unamwona tangu anaanza kujenga, kwa nini hukumkataza toka mwanzoni? Zoezi hili nalikataa na nalipinga kwa sababu sio halali. Ni ukweli kwamba watu walio wengi wameshindwa kukubali ana na na kanuni na taratibu zinavyokuwa, mara nyingi watu una, unakuta wanaelezwa kwamba bwana, jambo hili halitakiwi hapa, ampasi kujenga. Lakini unakuta mtu anaamua kupitia mlango wa nyuma, hata kwenda kwa baadhi ya viongozi wa serikali wenye mamlaka na kuwapa wakati mwingine rushwa, ili yeye mambo yake yaweze kukamilika. Kwa hiyo wakati mwingine serikali inaweza ikazembea kuchukua hatua, lakini pale inapochukua hatua basi, yule mtu aliyefanya hicho kitendo cha kukiuka sheria apasi kulaumu na kunyoshea kidole serikali. Ninachoweza kumpinga rafiki yangu ni kwa sababu, kama kweli nchi yetu inaongozwa kwa sheria, kwa mujibu wa sheria na taratibu, mtu huyo anakwenda kujenga, inamaana serikali na-, inaishi na wananchi kwa mitego, kwa kuwategeshea toka mwanzoni. Itakuwa mzuie, sio unasubiri mtu anajenga, amejiwekeza, ana maisha hapo, ndo unakuja leo unabomoa. Ungemzuia toka mwanzoni kama ni mvamizi, maanake atakuwa akamatwa kama mvamizi, achukuliwe hatua swa. Swala la utii wa sheria alipo kwa viongozi peke yake, swala la utii wa sheria inabidi iwe kwa watu wote, na ndio maana katiba inasema kwamba hakuna ambaye yuko juu ya ya katiba, awe kiongozi au awe mtu wa kawaida. Kwa hiyo hata mtu wa kawaida hata kama hajafatiliwa inabidi aishi katika matakwa ya sheria na katiba inavyo inavyosema. Ni kweli, sheria inagusa kwa kila mtu, kiongozi na mwananchi, wote tuko chini ya sheria lakini mm-hmm, kitu kikubwa unachokitazama hapa, kwa nini unasubiri mtu mpaka ameweka makazi na anaishi mpaka na vitukundo, unabomoa? kwa nini usinge yule aliyekuwa anaingia pale, anajua kabisa eneo limezuiwa? Kwa nini alienda akafanya akajenga akaanza kuweka makazi, hapa ameishi, uwe upo kama serikali, atu atu kama kwa ukumchukulia kumchukulia, watu watoka mapema. Nipende kumwambia rafiki yangu Amosi kwamba amekubali kwamba hakuna ambaye yuko juu ya sheria, kila mmoja yuko chini ya sheria, awe kiongozi awe raia. Ndio sasa tuanze kwa kwa hawa raia ambao wenyewe mm. wanajua lakini wanakaidi. Kwa hiyo wakati mwingine hata viongozi ni binadamu aa, wakati mwingine wanakubaliana na hoja za za hawa za ambao wao hawataki kubali, basi inapofikia akaingia aka, aka kiongozi ambaye yeye anafata sheria zaidi, basi inakuja kuonekana kwamba huyu mtu ni mbaya, huyu mtu ana ana ana, ana, ana ana ana ubinadamu. Lakini uki, uki, ukiangalia kwa kina hili swala inaonekana kwamba tatizo alipokuwa huyu kiongozi, tatizo lipokuwa raia anajua kwamba niko kinyume, lakini bado anaendelea kukaidi haya. Basi e, ni hoja hizo na mjadala bado mkubwa kwelikweli, BMJ Muridhi. Lakini e, tupoze basi vichwa kidogo, tuelekee katika burudani ya muziki, ambapo hii leo tunaelekea moja kwa moja nchini Uganda. Tunakutana naye na Rema Kamakula hapa anakuambia Muchuzi, yeah. Haya basi, ni Rema huyo anakwambia mchuzi muchuzi, eh, maneno matamu kabisa BMJ. Na kusema kweli, hii divinapenda huo uh, mziki sana, sikujua kwamba huyo mwanamuziki pia we unampenda? Hapana. <laughs> lakini... mi napenda muziki waunapenda. <laughs> muziki wake upendi, mwenye kuimba sijasema. <laughs> pia simpendi A, ila napenda tu wimbo. <laughs> Aya, sasa basi, haya makubwa sasa. Lakini tuachane na maswala ya muziki, Idi Ligongo. Sasa unajua bwana, kuhusiana na hii lifestyle uh, watu ishi maisha aina tofauti tofauti ulimwenguni kote, lakini kuna kitu kimoja ambacho kinakubalika uh, hususan kwa wale watu ambao hawajazeeka sana kuhusiana na haja ya kufanya mazoezi. mm -hmm. uh -huh. na, na, na swala la mazoezi wanahidu, wananya, wananya wanasema swala mtambuka mtambuka, e, lina, lina, lina kuhitaji wewe ambaye mwenye afya hata wewe ambaye pengine afya yako kidogo si njema, na, sana na mimi nimerejea tu kutoka Kenya hivi juzi na nimekuja nimekula nyama choma kiasi kule Kenya, nasikia nina uzito kiasi. Nafikiri utanifunza ni nini unafanya hidi uwe <laughs> Yeah. Sasa leo <laughs> katika lifestyle la Bina chombo kutoka Mombasa amezungumza na mtaalamu wa masuala ya mazoezi ya viungo, Ahmed Swaleh wa Tiger Fitness. mm -hmm. e, ulipaswa kwenda huku BMG wakati huko Kenya, nafikiri next time utafanya hiyo sasa. e, bwana Ahmed Swaleh anasema, anaelezea umuhimu wa mazoezi e, kwa maisha ya mwanadamu ukiwa unafanya mazoezi sana sana, damu yako inatembea vizuri kwenye mwili, kila part ya body inapata damu vizuri, ambayo pia inakusaidia sasa upande wa immune system, magonjwa kidogo takuwa kukimbia. Upande mwingine ni kujiamini yani. Mfano sasa kwa mwanamume kama mtu ni membamba, hana mwili yani mkubwa wa gym, sana sana unapata labda haiwezi jitokeza mbele za wenzake ama kitembea yo, yo na yonaibu. Lakini ukiwa unafanya mazoezi una mwili mzuri, ile pia haya. Ya kutoka upande mwingine, nayo ni brain cell. Ukiwa unafanya mazoezi, ability ya thinking capacity inakuwa high, hiyo blood flow ya kwa brain inakuwa inaongezeka, so unakuwa mzoefu wa kufikiria haraka haraka. Jambo lingine ni kutoa uchafu kwa mwili Let's say, ukifanya mazoezi, unatoka jasho hata si lazima gym, hata kama ni mazoezi ukimbia, nini, swimming, ukitoa jasho umetoa uchafu kwa mwili, ambayo baada ya kutoa uchafu kwa mwili, ngozi yako inaonekana nzuri, uso, sura pia inang'ara yote kwa sababu ni mazoezi. Je, <coughs> watu ambao wako na mili midogo pia wanaweza kufanya gym? Tuko na watu aina tatu. Kuna mmoja anaitwa ectomorph, huyo ni yule mtu mbamba kabisa. Iye ni hard gainer, kugen kwake mwili ni ngumu sana, hata kila chakula ni sharaka kwa sababu metabolism iko hai. Kuna mazoezi ambayo specific kwa wao ambao inawasaidia kujenga mwili na pia katika masuala ya, ya chakula kuna diet plan ambayo tunawapatia inawasaidia. Kisha kuna watu ambao wanaitwa endomorph, hao ni watu wanene, ni haraka sana kugen fat kwa mwili na ni vigumu sana kutoa, hasa hao ndo wale ambao wanapata hata kenda gym bado pia ana struggle ku lose fat. Hao pia tuko na mazoezi specific for them na pia diet plan yao ni tofauti. Kisha kuna mtu watatu ambaye anaitwa Mesomorph huyu, seme amebarikiwa mwili wake wa kimwangalia naturally, yaani yeye yuko ni athletic, mwili wake uko sawa. Shida moja tu, akifanya mazoezi na ale labda si vizuri, anaweza gain fat, lakini hawezi gain fat kama yule kama endomorph. So hao watu watatu wote wana umuhimu kwa mazoezi na kila mtu ana mazoezi aina yake na chakula aina yake. Ni wakati gani gani ambapo mtu anafaa kufanya jimu? Maisha yake yote ama kwa muda tu? Fanya mazoezi ni lifestyle. Mimi niko na miaka thelathini na mbili sasa, nimefanya mazoezi maybe miaka kama kumi na so it's a lifestyle. Sijui lini nitasema ti mimi tosha, leo nimeacha mazoezi. Nam, ndiye huyo ni Hamed Swale wa Tige Fitness, ambapo alizungumza hapo na mwandishi wetu kule Mombasa, Amina Chombo. Nafikiri hii di umesikia. Uh, kuna mawaidha mengi hapo ambayo nam ya msingi na kujitambua wewe huko kwenye kundi gani lile ambayomakundi matatu, matatu <laughs> sasa sijui bmj we kundi gani? Maanaake umenona <laughs> sasa mi nafikiri tuache hayo uh, tu, tuyazungumzie labda kesho tukiangalia hayo makundi kwa, kwa undani zaidi, lakini sasa tuende moja kwa moja kwa kitengo chetu cha kama una kazi. Mara nyingi hidi kuna watu usema eh, sijui kazi hizi zinachosha zingine ziko hivi na hivi, lakini wakati tunaposikiliza yale watu wanasema kuhusiana na kazi wanazofanya wakati mwingi huwapa montisha baadhi ya wasikilizaji wetu katika, uh, kama una kazi hivi leo. Kuna huyu bwana Richard Mugambi kutoka eneo la Rongai huko kaunti ya Nakuru katika nchi ya Kenya, ambaye anaeleza jinsi alivyojituma uh, katika hali ya kutafuta riziki. Hebu tumsikie alivyozungumza na mwenzetu Harison Kamau. Na muhimu ni yani, kwanza, yaani kujikubali wewe hauna kazi, halafu baadaye kama mimi vile nilifanya, ni kwamba nilijua mimi sina kazi, lakini nikawaza nika, nika nikaona ni nini nitafanya ili nipate kazi. Nikaanza kazi, nilikuwa na kamera nyumbani nikaanza kupiga picha nikaanza kupata capital baadaye nikaanza kujimarisha mpaka nikapata pesa ambazo niweza kuweka duka kidogo, duka ambayo niweka kidogo niweza na capital ya shilingi elfu tano ikiendelea mpaka ikawa ikaja kuwa ni duka kubwa, maana wakati nifanya biashara na watu wakakubali waka kuja kwa, kwa, kwa duka langu walinipata pesa na hizo pesa ikanijumuisha nikaingia kwa kikundi, kikundi ambacho kiliweza kunipa kuwa kikundi pa mkopo. Na huu mkopo ambao uliniweza kunipa nikaweza nikaeza kuipanua ya, biashara yangu na ikawa kubwa. Kwa hivyo mimi mwenyewe nilianza hivyo chini nikiwa bila kazi, lakini kaanzia pale chini kabisa nikaanza na hiyo njia ku, ya ya ya ya nini kupiga picha kidogo kidogo, baadaye nikaweza kuinuka na saa hii mimi ni mwanabiashara. Aa, kwa hivyo hakuna haja ya kusema hauna kazi, maana kazi kazi wewe mwenyewe ni, ni vile tu utafikiria na ukifikiria kwamba ati lazima hautegemei serikali, hautegemei mtu mw mwingine wa kukuajiri wewe mwenyewe useme wewe utajiajiri mwenyewe, na useme hakuna kutegemea mw mwenzako, ndugu yako, baba yako, ama serikali yenyewe. Wewe utajitegemea na, na kuanza biashara yako kama vile nilivyoanza. Ni ni na ukianza wewe we yani, fika zote uziweke maanani uzuke kwa hiyo biashara, maana hiyo biashara ndio unataka iwe lengo ama iwe ni uchumi wako, e yaani kitaka uchumi chako. Kwa hivyo hautategemea Jambo lingine ama hautaweka mawazo mahali pengine, uweke kwa hiyo biashara. Na hakuna wakati wewe kama kijana ama ama msichana ama mtu yeyote ambaye ametoka shuleni ama mwingine yako nyumbani anayesema ati hakuna kazi. Kazi itapatikana kwa njia ya kwamba wewe mwenyewe umejikubali mwenyewe na uanzishe jambo fulani kama vile naam. Basi ni ujumbe mzuri kabisa katika kama huna kazi moja. Kwa moja tuangalie swali letu ambalo tuliuliza jana kupitia ukurasa wetu wa Facebook, hali kadhalika mitandao yetu yote ya kijamii. Je, pwani ya Kenya itaweza kujitenga? <laughs> Haya basi, na wamejibu kweli kweli, tukianza na huyu Robert Sheria, anasema mwanaume anayekupenda kweli kamwe hawezi kukuacha hata kama umemchepuka mara ngapi? no. Sasa mingi mingi mingi mchepuko tena mwanaume <laughs> ndiye nani hapo katika pwani ya Kenya. Na Innocent Ombela anasema ndio, tena kwa urahisi kuliko uh, namna ambavyo inaelezwa eh? Makabila ya Kenya waruhusu mwingiliano kama ilivyo kwa Tanzania, hivyo bado wanayo mipaka ya enzi za mababu. Naye huyu mgeni David akiwa kule Busia Kenya anasema wajitenge cause soon, Kenya inagawanyika kuwa nchi tatu. Hatuwezi kuishi kwa taifa la jamii mbili ndizo zimekatalia uongozini. Huyu Dalil Ishak anasema hivi, sidhani kama pwani ya Kenya itajitenga kwa, ut, kwa maana uti wa mgongo wa uchumi wa Kenya upo pwani, kwa maana ya bandari na kadhalika. Huo mjadala umeletwa tu kama shinikizo kwa serikali ya kudai haki zao kama wa pwani, maana Eh, kumekuwa na malalamiko siku nyingi ya kwamba wanaonewa, hawashughulikiwi kielimu, kiafya, kwenye ajira na kadhalika. Nam tuwashukuru wote ambao wametoa maoni yako yao kuhusiana na swali hilo tuliloliuliza hapo jana. Bila shaka unaweza kuingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook na kuona mengi ambayo wenzako wasikilizaji wamesema. Na tukifunga kazi hii ama jamvi la leo la VOA Express hebu niangalie yale ambayo yanaendelea kuvuma, Idi Ligongo, na ni mengi tu lakini nitaangazia kuangazia limoja ambalo naona linazungumziwa sana sasa kwenye mitandao na ni kuhusu mvutano kati ya Kenya na Tanzania. Aa, kama tulivyoeleza katika taarifa zetu na nisome tu moja kwa moja, Tina wa Maidha anasema tusilichukulie kwa uzito sana suala hili, kwa sababu hakuna majirani wasiozozana kidogo kidogo, ni hali ya maisha. Naona pia nimemwona huyu Mgerwa cd anasema ni vizuri wafugaji wa Kenya wanaolisha mifugo yao katika ardhi ya Tanzania wa waheshimu wa kazi. Naam, basi ndivyo mambo yalivyokuwa ndani ya VOA Express kwa siku ya leo. Kwa niaba ya, ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, mwelekezi alikuwa ni Aida Isa, msimamizi Khadija Riyami. Hapa studio sikuwa peke yangu, nilikuwa na mwenzangu BMJ Mridhi. Mimi hapa naitwa Idi Ligongo. Tukutane tena hapo kesho muda eh, kama leo katika VOA Express.