Kutoka studio 15, hii ni VOA Express Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Karibu sana popote ulipo leo, ikiwa ni siku ya Jumanne tarehe 14, mwaka nao, mwezi ni wa Novemba 11, mwaka 2017. langu jina Harrison Kamau. Sawa kabisa na mimi nimekusha jana tele hapa kama pishi la mchele. Naitwa Sunday Shomari ndani ya nyumba asubuhi hii kwa <laughs> alasiri kule Nairobi, Mombasa na maeneo mengine Afrika Mashariki. Karibu sana kwenye VOA Express. Mambo mengi kem kem siku ya leo. Unajua, swala la mahakama nchini Kenya bado halijatoweka hata baada ya kufanyika kwa uchaguzi wa marudio, bado kuna kesi ambazo malalamishi yamerudishwa tena kwenye mahakama ya juu na tutaangalia swala hilo zaidi uh, wakati huu wa VOA Express. Bila kusahau pia leo wanasema ni siku kubwa sana huko eh, Afrika Mashariki wakiadhimisha siku ya kisukari duniani. Sasa leo watu wanazungumzia jinsi gani wanaweza kupambana na ugonjwa huu wa kisukari katika mambo mbali mbalimbali, vilevile katika maisha mm -hmm. Katika maisha kuna mambo mengi ambayo waweza ukajituma na kubadilisha pia na kusaidia maisha ya wenzako na kufanya maisha, labda ukaamua kwamba utakuwa ukiokoa maisha ya wengine ama labda mm -hmm. kuwapa hata mawaidha na kuwasaidia kuboresha zaidi maisha yao. Mi ningependa kuwahimiza wa, wazazi kwamba ukiona mtoto anapenda kitu usimkataze, mshughulikie ama umsaidie, kama vile kuogelea, kucheza bodi, kuendesha gari. Kazi yoyote ni kazi, basi sawa kabisa. Hilo ni moja tu wa mambo ambayo tuna lakini vilevile kuna ziara ambayo imemalizika ghafla yake rais wa Sudan kule nchini Uganda. Tutaangalia swala hilo, lakini sasa hivi tuelekee moja kwa moja nchini Kenya ambapo tunaye eh, mwandishi wetu Kennedy Wandera kutoka Nairobi. Kennedy, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze sasa mchakato wa kisiasa kuhusiana na uchaguzi umefika wapi, ambapo mambo nasikia sasa yameelekea kwenye mahakama ya juu. Nam Harison, uh, leo mahakama ya juu imeanza kikao rasmi cha kuweza kusikiliza uh, kesi ambayo ina kesi ambazo uh, zinapania zina kuisha ushindi wa rais Kenyatta, lakini kikao kilianza kwa kuweza kuweka utaratibu wa mawakili kuweza kuwasilisha uh, maombi yao mbele ya majaji hawa sita na kisha baadaye tutaweza kufahamu wazi kile ambacho kitafuata kutokana na uh, shughuli hii nzima, ambapo tunatarajia kikao rasmi sasa kuanza ku, uh, cha kusikiliza kesi yenyewe hapo kuanza kesho. Lakini suala ambalo limekuwa moja wapo wa maswala ambayo yameibua uh, tetesi ni kwamba inasemekana kwamba kuna baadhi ya stakabadhi za viapo uh, ambazo upande wa uh, wale wanaoshtaki uh, IBC na rais Kenyatta hawakuweza kuwasilisha kwa muda Mm -hmm. Kwa hivyo tunataraji kwamba mahakama ya juu itaweza kusikiliza na kuweza kuamua hilo, lakini pia kuna suala ambalo mojawapo ambalo pia limeibuka na hili ndilo takaloweza kulizungumzia ni kwamba, uh, upande wa wale wanaoshtaki kesi hii uh, wali, wale waliowasilisha maombi ya kubatilisha ushindi wa Rais Kenyatta ambao ni Njonjo Mue na Khelef Khalifa, kupitia mawakili wao, wanataka kwamba stakabadhi uh, uh, IBC iweze kuwasilisha stakabadhi muhimu, ikiwa ni zile internal memo, zile memo ambazo -hmm za mawasiliano katika tume, wakisema kwamba hizi zitawasaidia kuweza kubaini kile ambacho kilitendeka, kwa sababu wanasema kwamba uchaguzi huo haukuendeshwa kwa njia ambayo inafaa, hmm. na kwa sababu tume ya uchaguzi ilikuwa imegawanyika. Hebu tumsikize huyu Julie Soweto ambaye ni wakili wa uh, huyu Njonjo Mue na Khelef Khalifa alivyosema That there was internal rife within huyo nijuwetu mbayewa there was infighting within anjonjo mue na hele mhalifu ambao waliwasilisha kesi ya kubabiisha ushindi wa Rais Kenyatta. Anasema kwamba wanataka zile stakabadhi. Mojawapo stakabadhi wanazotaka ni kumbukumbu za mikutano ya tume ya uchaguzi, pamoja na zile memo ambazo tume ya uchaguzi imekuwa ikiwasilisha mbele ya umma na pamoja na kuwepo kwa Uh, ile ripoti kamili hii iliyotathminiwa ya sajili ya wapiga kura kuwekwa. Iwapo sakabadhi hizi zitapatikana, basi zitaweza kuonyesha au kuthibitisha kwamba kulikuwa na mgawanyiko katika tume ya uchaguzi na pia kulikuwa na mapigano kati ya tume ya uchaguzi, ili kumaanisha kwamba uchaguzi haukuandaliwa kwa kisheria, haukua sheria za nchi, na hivyo basi itakuwa ni thibati tosha kwamba Rais Kenyatta hakuchaguliwa kwa njia ambayo ni ya uwazi na vile vile pia uh, tuliweza kusikia kutoka kwa Fred Ngatia mm -hmm, ambaye ni uh, wakili wa Rais Kenyatta akisema kwamba kupatikana kwa stakabadhi hizi ni ishara kwamba huenda basi zilipatikana kwa njia ambayo ni ya uhalifu. Kwa hivyo mahakama isikubalie kwamba stakabadhi hizi IBC iweze kuzifikisha mbele ya mahakama na, mm -hmm, tumsikize Fred Ngatia alivyoeleza. Iwapo IDC itawasilisha hizo stakabadhi, basi huenda yeah, hawa mawakili watakuwa na, wanakiuka sheria za kuwepo, kwa, kuwepo stakabadhi kama yeah, mm -hmm. hizi kwa sababu yeye anasema kwamba vyema stakabadhi kama hizi kuwepo, kwa sababu hakuwa na ombi la kutaka stakabadhi hizo kwa kwa kwa kwa tume ya uchaguzi na vile vilevile, mm -hmm. mwisho pia tu, aliwasilisha ombi kwa tume ya uchaguzi, huyu wakili Tom Masharia akisema kwamba mwongozo ulifaa ku, ku, ku, uh, kuafikiwa kuweza kupata stakabadhi hizi. Iwapo mwongozo huo haukuwepo, basi uh, hamna ikibaki tosha kwamba uh, huyu anayeshitaki uh, uh, IBC hakuwa na uwezo wa kuweza kupata mwongozo huu. Kwa hivyo basi, kesi hiyo haina uwezo wa kuweza kusikilizwa kwa sababu stakabadhi hizo hazitokuwepo. Huyu ni Tomashare. Hebu tumsikiza alivyoeleza. Tunakushukuru sana uh, Kennedy Wandera. Inaonekana na nao muda ni kama uh, unatupa kisogo, lakini tutaendelea kuangalia katika uh, matangazo mengine kuhusiana na shughuli za kesi hiyo huko nchini Kenya. Lakini moja kwa moja tuelekee sasa nchini Uganda. Tunaungana na mwenzetu Kenneth Bwire kutoka moja kwa moja pale Uganda, akitueleza kuhusu ziara Raisi Hassan Omar al Bashir apokutana na Raisi Yoweri Museveni. Karibu Kenneth Bwire. Asante sande na Harison karibu sana. hebu tueleze Kenes, ziara hii yaliyozungumzwa ni yapi hasa ya muhimu? Ziara hii tuanze na lile ambalo limekuwa kidogo si la kawaida, kwamba ni ziara iliyofanywa kisiri, ziara ambayo walioandaa mkutano hawakuweza hawakukubali kuulizwa swali lolote, na ni ziara ambayo shirika la utangazaji UBC pekee ndio liliruhusiwa kufika mahala pale, na vilevile vile shirika hilo ndio liliruhusiwa kutoa sauti ama video kwa waandishi wengine wa habari. aliyoafikiwa basi ni kwamba mm -hmm. Nchi hizi mbili zimetia katib- e, saini katika mikataba mingi sana hasa mikataba ya biashara, mkataba wa utalii, usafiri, elimu, kilimo pamoja na ushirikiano wa dhati kati ya Uganda na nchi ya Sudan anayewakilisha Omar Al Bashir. Harison, hebu nieleze uh, au tueleze Kenneth uh, Bwire, kwamba ilikuwa imepangwa Rais Al Bashiri uh, atafika lini Uganda na kuondoka? Aliondoka jana ama ameondoka mapema leo? Bashiri angefika hi leo, mm -hmm. Ndio tulikuwa tunafahamu, eh, ikulu ya rais ya Uganda ikasema Bashiri amefika Jumapili, Bashiri akafika Jumatatu. Bashiri alikuwa amepangiwa kwamba atakaa hapa siku mbili, mm -hmm. Mkutano wao umekamilika usiku, japo serikali inasema ataondoka leo, lakini najua Bashiri aliondoka jana usiku. Sasa maswali yanakuwa mengi, mbona e, safari yake imekuwa safari ya kujificha na safari ambayo imelindwa kwa usalama wa hali ya juu, sio maafisa wa Uganda, hapana. Aha, maafisa wa Sudan. Hebu tueleze Bwire, kulingana na kwamba yeye anasakwa na mahakama ya kimataifa ya ICC, je, kulikuwa na maandamano ama shughuli zozote ama juhudi za labda pengine kumkamata akiwa Uganda? mashirika ya kutetea haki za kijamii yanavyojiita yalikuwa tuna mkutano wao pembezoni nje ya jiji katikati mwa jiji katika, katika mtaa wa Ntinda hata ukiondoka ndani ya jiji ambayo yaliita waandishi wa habari na kueleza kwamba Bashiri lazima ashikwe, afikishwe katika mahakama ya ICC ashtakiwe kwa mauaji ya halaiki uh, ya watu. Lakini Bashiri mwenyewe katika ile taarifa ambayo imesomwa kwa vyombo vya habari na waziri msaidizi wa masuala ya mambo ya ndani ya Uganda baada ya, ya mkataba kutiwa saini Bashir anasema na Sudan jamii ya kimataifa itumie mbinu zote kuhakikisha watu hawauawi wala silaha hazisikiki kufanya kazi. Tumsikilize Okello Riem. Ah, nakushukuru sana, muda nao unazidi ukimbia hapa. Tunakushukuru sana Kenneth Bwire kutoka pale Kampala, Uganda. Tutapata mengi zaidi hapo baadaye. Asante sana Bwire, karibu sana, Kenneth. Sasa ni habari za dunia. Mahakama ya juu nchini Kenya inajitayarisha hivi leo Jumanne kutathmini malalamiko dhidi ya ushindi wa rais Uhuru Kenyatta katika uchaguzi wa rais wa mwezi uliopita katika kile ambacho huenda ikawa ni nafasi ya mwisho kwa tathmini ya kisheria kuhusu kura hiyo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, ulinzi ulikuwa umeimarishwa nje ya mahakama ambako hivi sasa ni sehemu ambapo inazungumziwa siasa za Kenya tangu matokeo ya uchaguzi wa mwezi Agosti wa rais kubatilishwa, uamuzi uliopelekea kuitisha uchaguzi mpya wa Oktoba 26. Majaji sita walifika katika kikao cha leo na wanatarajiwa kutangaza lini utaratibu utaanza na iwapo watasikiliza malalamiko yoyote matatu yaliyowasilishwa. Kati hao mmoja ni mbunge wa zamani na mengine ni kutoka taasisi za kiraia. Rais wa Iran Hassan Rouhani ameahidi mapema leo kwamba serikali yake haraka itasaidia kujenga upya maeneo yaliyoathiriwa na tetemeko la ardhi, wakati nchi hiyo ikifanya maombolezo mapema leo kwa waathirika wa tetemeko kubwa la ardhi la Jumapili. Rouhani amezungumza wakati wa ziara yake Kamancha kama eneo ambalo liliathiriwa vibaya na tetemeko hilo kubwa la 7.3 kwa kipimo cha Richter kwenye eneo la magharibi la milimani kwenye mpaka wa Iran na Iraq. Mamia ya miili ya wa wapiganaji wa kundi la Islamic State iliyohifadhiwa tangu mwaka jana kwenye jokofu katika mji wa Misrata ikisubiri uamuzi wa mwisho juu ya hatima yao. Msimamizi wa eneo hilo Ali Tualeib anasema miili hiyo lazima ihifadhiwe katika ubaridi wa nyuzi 18 na 20 chini ya sifuri ili endelee kuhifadhiwa katika eneo hilo lenye ulinzi mkali katika mji huo. Kiasi cha miili ipatao 700 imehifadhiwa katika eneo maalum la kuhifadhi meli tangu wapiganaji hao wa jihadi walipoondolewa Desemba mwaka elfu mbili na kumi na sita. Na rais wa Marekani katika dakika za mwisho mwisho ameamua kutohudhuria kikao cha mataifa 18 ya mashariki mwa Asia kutokana na ratiba ndefu. Trump badala yake amepanda ndege yake kuondoka Ufilipino, ndege hiyo ikiruka zaidi ya dakika 30 kabla ya muda uliopangwa wa kuondoka katika uwanja wa ndege wa Ninoy Aquino. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Rex Tillerson, aliitwa kuchukua nafasi ya Trump kwenye kikao hicho. Maafisa wa Whitehouse wameeleza kwamba Trump aliyesema kile alichotaka wakati wa kikao cha awali na viongozi wa eneo hilo. Endelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, tukiendelea vizuri kabisa, nikitumai kwamba popote ulipo, mambo yanakuendea sawa kama ilivyo hapa basi. Asante. Kama ulivyodokezea pale awali ni kwamba leo ni siku ya kisukari na huko nchini Kenya kuna maadhimisho, ni siku ya kimataifa ya kisukari, na Kenya pia haijawachwa nyuma katika kuadhimisha siku hii ya kisukari, na Jospat Kioko kutoka kule Mombasa amefuatilia siku hii na anatueleza zaidi kuhusiana, ni yapi yanayoendelea kuhusiana na siku hii ya kuangalia mambo ya kisukari kwa umri huo, ujana unapata kwamba wakati wingi tunataka tule vyakula vya haraka, tunywe soda, biskuti tule, hatupati nafasi nzuri ya kula vyakula ambavyo vinafaa, tumeingiwa na uvivu. Huenda asubuhi amamka amekunywa soda, mchana pia anakunywa soda na biskuti, jioni anakunywa jui. Tunapata vyakula hivyo vina kemikali nyingi sana. <laughs> <laughs> Utapenda viazi karai, chipsi, pizza Yaani, junk food iko kwetu sisi, uh, kwe, kwa wanawake sana, maanake unapata sisi vile vyakula ambavyo tunavipika nyumbani huwa tunavikinai kabla tuja vila. Ndiposa tuna, tunapendelea labda viazi karai tunavikula sipate kula kile chakula ambacho tushakinai. Na unafanya nini wewe mwenyewe kuepuka haya? Ni ngumu kupunguza, lakini kidogo huwa tuna, unapunguza ile kiwango ambao unakula, kama unakula kidogo, unaikula baada ya muda Kwangu mimi najaribu sana kupunguza kutumia vyakula kama hivyo. Ukiangalia generation ambao tuko nao kwa wakati huu, wazazi wetu ndio wamefanya watoto mazoea, ambao wazazi wetu wametuingiza ndani. Wakati ulipokuwa shule ya msingi, unapata kwamba wakati unaenda shuleni, mzazi anachukua chupa ndogo, anakuwekea juice, anakuwekea biskuti, anakuambia hizo ndio chakula utakula mchana shuleni. Unapata kwamba tumezoea hizo tabia, lakini kwangu mimi naona kwamba hata nikikula kile chakula, kwa sababu ya mazoezi kazi yangu inahitaji kutembea kutoka ofisi moja kwenda kwa nyingine kupanda stairs. Mimi pia uh, kazi yangu inahitaji mwendo kutembea, huko ndio niseme ni zoezi. Siwezi kusema eti wanaingia kwa gym, nifanye zoezi ama nini, huko kutembea pengine inanisaidia kidogo. Aya, basi umesikia baadhi ya vijana wakizungumza. Josephat Kioko, karibu sana kwenye VOE Express. hebu sasa tueleze eh, vijana tumesikia wakizungumza kuhusu maoni yao, siku ni ya kisukari, hebu tueleze zaidi mambo yamekuaje Mombasa? Naonekana tuna matatizo kidogo ya mawasiliano, lakini tukimpata Kioko atatueleza zaidi kuhusu siku hii ya kisukari, siku ambayo ni ya kimataifa ya kisukari, lakini ilivyoadhimishwa katika eneo la Mombasa. Lakini hey, sasa kidogo unasema kila siku kwamba VOX Express la... bila ngoma mambo ya... mambo ya tukimbie moja kwa moja hadi kule Nairobi, tumpate Fena Gitu anasema African Man ndani ya VOA Express hapa Washington DC. African Man ndio ameona mambo tosha nini, popote African Man anapotusikiliza. Masuala ya lifestyle haya ni masuala ya maisha ya kila siku, ambapo leo Mina Chombo amezungumza na mwanadada ambaye anasema huyu kamao Mm -hmm. Anaogelea au anapiga mbizi kule, mm -hmm. Bongo anakwambia kupiga mbizi, mm -hmm. manake anaweza kwenda kwenye maji akazama mpaka chini, mm -hmm. akachukua mtu mwingine ambaye yupo kwenye matatizo akaweza kumuokoa, yani yule life saver. Bwana wewe, haya mambo sio mchezo. Kako, unaogelea, kama? Naogelea, lakini pale kando kando, pembezoni. Hebu tumsikilize basi dada katika maisha ya mwanadamu kila mtu huwa na mwelekeo wake anaoupendelea kulingana na mapenzi ya nafsi yake inavyompeleka. Kunao wanaopata riski za kila siku kupitia talanta, masomo ama mtu kubahatika ama kutokana na mwenendo wa familia. Katika lifestyle hii leo, na mwangazia Mary Theuri aliye na umri wa miaka ishirini na tisa, ambaye licha ya kuzuiwa kuogelea akiwa mdogo bado alijipeleka baharini, ambapo kwa sasa yeye anaokoa wengine maisha, huku ikiwa ndiyo sababu yake ya ajira. Siku yake inaanza na mazoezi ya kuogelea. mimi huamka saa kumi, saa kumi na moja, najitayarisha naenda mazoezi, nikitoka zoezi naenda nikaogelee kama kawaida yangu, hiyo ndio zoezi langu la kila siku, kisha hapo ndio nianze kazi zangu asubuhi asubuhi mpaka saa 12 jioni. Yaani unakwenda baharini, unaogelea, alafu unabaki huko huko kama zoezi, lazima nifanye zoezi la kuogelea mwanzo ndio nirudi nyumbani, nijitayarishe kwenda kazini, huko huko baharini. Kutokana na jinsia yake, Mary anahisi kuwa analolifanya ni mapenzi yake, wala hajali wanayosema wengine wakidai kuwa anashinda na wanaume. Mimi kwa vile napenda kazi yangu, mimi sita kujua watu wanasema nini ama watafanya nini. Bora mimi kazi yangu naipenda, kazi yangu ndio mume wangu, na ile miaka nilionayo, kama kuna wasee wengi najishughulisha na, na mambo ya kutafuta wazungu, kama ni wazungu, mimi najua tabia zao. Kwa hivyo mimi naona heri nipende kazi yangu, hata hiyo shilingi kumi napata, lakini ni haki kuliko pesa nyingi alafu mwisho ujue umezifanyia nini. akizungumzia talanta ya kuogelea Mary anaendeleza shughuli zake katika bahari Hindi, kusini mwa pwani ya Kenya. Wazazi wanafaa kukuza talanta za wanao, kwani hawajui hatima ya watoto hao maishani. Mi ningependa kuwahimiza wazazi kwamba ukiona mtoto anapenda kitu usimkataze, mshughulikie ama umsaidii, kama vile kuogelea, kucheza bodi, kuendesha gari. Kazi yoyote ni kazi, maanake hujui kama baadaye ndio itampa riski. Nam shukran sana, ni hayo tu kwa sasa, kutoka hapa Mombasa. Asante sana mi na chombo kutoka kule Mombasa akieleza mambo hayo mazito kwelikweli, kama ulivyosikia huyo bibi Kamao ambaye anaweza kuogelea na kukata maji na kupiga mbizi mm -hmm. Sasa hayo ndio maneno tunasema ya lifestyle. Yule naye anasema li yani anaokua maisha lakini nilashaka. Hapo jana kuna swali ambalo tulikuuliza wewe, tukasema nini maoni yako kuhusu hukumu ya Lulu? Sawa kabisa, hebu tusome maoni ya wasikilizaji wetu basi moja kwa moja. Naanza naye Mogeta Yona anasema amepewa hukumu ya kistaa. Hakuna kesi ya mauaji inayohukumiwa kwa miaka miwili, hata kama ni ya bila kukusudia kwani kesi ngapi tumeona za wasio maarufu na vifungo vyao vinakuwa juu, ila ustaa umembeba. Ila ningekuwa mkuu wa gereza ingependeza zaidi. yasoro Grivas Onsemo wanasema hawajatenda haki. Inatakiwa kwanza Lulu achiwe haraka sana, na huyo hakimu awekwe chini ya ulinzi pamoja na mpelelezi. Sheria ya nchi hairuhusiwi kutembea kimapenzi na mtoto chini ya miaka minane Nafikiri anataka kusema kumi na minane, na ukitembea naye umembaka. Kwa hivyo, kanumba alimbaka lulu. Haya, huyu Francis Lucas Muya anasema alishiriki kwa namna yoyote mauaji ya Kanumba, hiyo adhabu aliopewa ni ndogo sana. Na mpaka hapo mahakama imefikia uamuzi kama huo, ina maana kwamba kuna viashiria vya yeye kushiriki kwa namna moja ama nyingine. Kwa mantiki hiyo, adhabu aliopewa ni ndogo sana, miaka miwili ni michache sana kwa kweli, mbona baada ya kanumba kuanguka alimwacha anaangaika peke yake, na yeye alikimbia hapo, kuna kitu. Ndivyo anavyosema. Basi Sande. Hapa kuna jamaa anaitwa Amos Brizoni. Huyu jamaa amekuwa mkali kidogo huyu. mm -hmm. Anasema mm -hmm. a, cha kupewa, kwani mahakama si imeshaamua? Maoni gani tena mnataka nyinyi? Mbona mm. mnauliza haya maoni? Mlitakiwa kuya, kuyauliza kabla ya mahakama kuamua kesi hiyo. Tena kesi hiyo kapunguziwa miaka saba, uh, miaka saba huyo star, hukumu yake imekuwa sawa na wamwizi wa kuku. Haya, Britania ni kazi kwelikweli. Naye Josef Magawa, Josef anasema na waasa watoto, msijiingize kwenye mapenzi mngali mkiwa wadogo, maana mtapoteza dira zenu bure Oneni mwenzenu tayari ameshajitia doa maishani mwake, na katu halitafutika. Haya, hivyo ndivyo maisha yalivyo, anasema. Basi tukimalizia malizia, maoni ni mengi sana lakini huyu jamaa Folian Charles anasema, basi hebu nyamazeni tu ili niendelee kukaa mtaa kwa amani. Mimi sitaki mambo mengi mniulize, mambo ya hukumu msiniulize mambo ya hukumu. Hebu niacheni mimi mwenyewe nikae kwenye mtaa kwa amani ni sasa, baadhi tu ya maoni kutokana na kifungu cha miaka miwili chake msanii Lulu, huko nchini Tanzania. Lakini kwa upande wa pili pili, yeah, upande wa namwona mzee mzima huyu, tunamwita hapa studio, akiwa amekusha ingia ndani ya nyumba mekusha, amekusha jaa tele kama pishi la mchele anavyosema, anaitwa BMJ Mridhi yuko ndani ya nyumba akisema leo na mengi kwelikweli, kweli ya kutueleza katika yale yanayovuma kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii na magazeti na majarida. BMJ Muridhi, karibu. Asante sana Sandy Shomari, labda kwanza nikukaribishe wewe, manake sijakuona muda mrefu, likuwa <laughs> <laughs> unafanya shift nyingine, lakini nafanya ile shift ya asubuhi, na wasikilizaji wengi wamekuwa akituuliza huyu Sandy Shomari nabi Simba yuko wapi? Mwambie yupo ndani, naye namwona na amejaajaa kama anavyosema kama pishi la mchele, sasa kwenye mitandao <laughs> Uh, asante Shomari. Ni hilo hilo ambalo mmekuwa mkilizungumzia, japo sitaingia sana lakini mmezungumzia kwa kina, lakini limeendelea kuvuma kweli kweli kumhusu huyu Elizabeth Michael maarufu kama Lulu kuhukumiwa kifungo cha miaka miwili uh, gerezani kwa kupatwa na hatia ya kumuua aliyekuwa mwigizaji eh, mwenzake Stephen Kanumba. Na wamezungumza sana, labda nisome tu moja ya watu ambao, mmoja wa watu ambao wamezungumza ambao nafikiri pia ni, ma, ni, ni muhimu tumtaje ni jaji jaji aliyetoa hukumu hiyo. Naam, sikiliza alivyosema hapa. Hata kama marehemu angefufuka kwa miujiza, mahakama hii haitaweza kuchukua ushahidi wake. Itoshe kusema kwamba mshtakiwa alisema, uh, marehemu alikuwa na wivu, wivu usiokuwa na mipaka. Huyo ni jaji Rumanyika ambaye mm -hmm. ndiye aliyotoa hukumu hii. Nafikiri hapa ni katika kujibu baadhi ya manake yanazungumzwa sana, wengine wakisema kwamba miaka no. miwili haitoshi, mm -hmm. angepawa miaka hata mingi zaidi, wengine wakisema inatosha na, na kama huyu wakili wa Lulu pia Peter Kibatala amesema kwamba watakata rufaa. Kwa hivyo uh, tujaona mwisho wa haya mambo kuhusu kesi hiyo, na tutaendelea kufuatilia kwa karibu, kwa sababu wasikilizaji wetu uh, wanapenda kujua ni nini ambacho kuhusiana na kesi hii uh, lakini kesi, kitu kingine ambacho kinatanda sande Shomari na Kamau mm -hmm. ni kuhusu uh, uh, uh, mhubiri mmoja kule Afrika ya Kusini. Alifanya sijui nini? kama mshasikia, mambo kama haya kwamba mhubiri fulani mm -hmm. katika kanisa uh, la nani, habari ambayo imechapishwa na shirika la habari la BBC kwamba mhubiri maarufu nchini Afrika Kusini Penuel Mugumi amewalisha mende waumini wa kanisa lake Ala. Na, sasa, sasa. Kama <laughs> <laughs> sasa, sasa kualisha mende labda sio hoja sana. Okay, lakini jinsi ambavyo suala hilo limechukuliwa na watu katika mitandao ndilo hmm, ambalo linashangaza kwa sababu Uh, kanisa la huyo munguni lilichapisha li katika mtandao wa Facebook kuhusu kisa hicho, uh, cha kula mende mapema mwezi huu, akisema uh, kwamba mhubiri huyo alimuita mende kuja katika kanisa hilo na mhubiri huyo alijitangaza kwamba uh, uh, uh, kesi. Mambo haya yalizua utata nchini Afrika Kusini mwaka wa 2015 baada ya kushutumiwa kwamba alikuwa amewalisha nyoka wafuasi wake. Sasa ni, kupika, <mikana> maamkuli ya ya ni. kwa njia ya kupika nakuambia, manake wale watu ambao wana imani ambayo ni ya kujifunga macho kabisa wanafuata yoyote yale wanaambua na, na mhubiri au uh, viongozi wao wa makanisa. Na hili nafikiri si mara ya kwanza tunaliona kutoka Afrika ya Kusini, nyasi wakati mmoja pia Afrika niruhusu pia nisome kidogo tu wanavyosema kanini. Florence, ku, kupitia Instagram anasema hawa wahubiri watakuja Tuonyesha maneno mm, hicho ni Kiswahili <laughs> maneno cha Kikenya, watakuja kutuonyesha maneno sasa. Tena ni mende. Haya, huyo Jeff papa anasema hii ni dini au ni giza? Wahubiri kama hao wanatakiwa wachunguzwe. Ajabu ni kwamba sio tu Afrika Kusini bali wamejaa kila pembe, wakifanya vituko mbalimbali. Tumalizie hapa na wanavyosema kuhusu ziara ya Trump katika mitandao ya kijamii. Nasoma tu chache kwa sababu tumezungumzia sana kuhusu uh, hiyo ya Trump. Jeff Thompson anasema Trump alipoteza hela uh, za walipa kodi bure, sioni faida yoyote ya ziara yake. Naye Miss Universe anasema matusi kati ya Trump na Kim Jong Un wa, uh, wa kule... Korea Kaskazini ndicho tu nilichoona cha kufurahisha. Ni hayo tu kwa mambo ya vumawo mtandaoni. Basi, inaonekana muda hauko upande wetu tena. Hapo ndipo tunakamilisha VOA Express uh, Jumanne ya leo. Jina langu Harizon Kamau na mimi naitwa Sandey Shomari. Nawatakieni wote alasiri njema na kwaherini.