Kutoka studio 15, hii ni VOA Express Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana popote ulipo, ikiwa ni jumatatu Jumatatu poa kabisa, tarehe 20 mwezi wa 11 na jina langu Harrison Kamau, na mimi hapa ni BMJ Murithi, na kuwa mkuu kwa mara nyingine tena kukukaribisha kukaribisha kwa VOA Express hivi leo, ikiwa ni show ambayo ni moto sana, kwa sababu yale ambayo tumekupangia leo msikilizaji Aa, kama ilivyo desturi ni mengi, tukianza na kule nchini Kenya. Habari ambayo inaendelea kutanda, habari ambayo imegonga vichwa vya habari katika eneo nzima la Maziwa Makuu na Afrika nzima, ni kuhusu uamuzi wa, wa mahakama ya juu nchini humo kwamba Rais Uhuru Kenyatta alichaguliwa kihalali. Hebu tumsikie David Maraga, ambaye ndiye jaji mkuu wa mahakama kuu ya Kenya. As a consequence... Haya basi, hapo Jaji Mkuu David Maraga akisema kwamba uamuzi ama matokeo ya uchaguzi uliofanyika wa marudio yataendelea kubaki na kwamba ni halali, na sasa kusema kwamba hali ilivyo na mashtaka yaliyoletwa yote ameyatupilia mbali. Lakini wakati huo huo kumekuwa na maoni mseto kutoka kwa wanakenya baada ya uamuzi huo. Jenge Kenya, sababu ya watoto wetu na kesho. Haya basi, BMJ unaposema ni siku kubwa Hebu fanya kitu kinaitwa guess pia kwa upande wangu. Ah, unamaanisha nini Kamao? Mimi namaanisha kwamba pia ni birthday yangu vilevile huku. Oh, nijulisha hayo sasa, unakuja kunishtua kunishtua hapa studio, lakini happy birthday Harrison Kamau. Nashukuru sana, nashukuru sana kwa kazi nzuri pia ambayo unaendelea kufanya hata ikiwa ni siku yako ya kuzaliwa. Kama ningejua Singe kuruhusu ingia hapa studio lakini kando na <laughs> hayo, msikilizaji eh, ni kwamba tutatembea kwingi, tutakuwa na muziki, tutakuwa vile vilevile kama alivyosema Kamau maoni ya Wakenya mbalimbali kuhusiana yale yametokea hivi leo katika mahakama ya juu ikiwa ni pamoja pia na ripoti ambazo tumesikia Kamau, kwamba kumekuwa na vurugu hasi ya hapa na pale katika baadhi ya maeneo nchini Kenya. Yote hayo tutaweza kuyapata. Sasa tuende kwa moja kwa moja, tuanzie Nairobi, ambapo tangazo limefanywa na ambapo uh, mwandishi wetu Kennedy Wandera yuko tayari, uh, kwenye laini ya simu. Kennedy, karibu sana kwenye VOA Express, hebu tueleze, uh, kwanza kuhusu uamuzi ulivyofanywa na mambo yalivyo kufikia sasa, hasa ya jiji kuu la Nairobi. Namasante Harrison na BMJ mridhi. Uh, uh, tunavyozungumza muda mfupi uliotamatika hapa jijini Nairobi, zimekuwa ni sherehe za wafuasi wa Rais Kenyatta ambao wamekuwa wakilizunguka jiji kwa densi, vifijo, wakieleza kwamba nafasi yao sasa ya kusherehekea imefika. Lakini hatujapata visa vyovyote vya utovu wa nidhamu ni katika maeneo na viunga mwa jiji la Nairobi, ijapo kulikuwa na hali tete -te katika maeneo ya mabanda jijini Nairobi, hususan katika eneo la Kibra, lakini maafisa wa polisi wameelekea katika maeneo hayo, na tunavyozungumza hata eneo la Kaongware na eneo la Kawangware hapo awali, baada tu ya kutangazwa kwa uh, kauli hiyo, uamuzi wa mahakama ya juu, kulikuwa na balaa kidogo, ambapo vijana walikuwa wanafukuzana maafisa wa, poli, maafisa wa polisi, lakini waliweza kutupia vitu vya machozi na baadaye wakasambaratika. Lakini tunavyozungumza sasa, uh, hali ni shwari katika jiji kuu la Nairobi. Wale wanaoendelea kusherehekea wanaendelea kusherehekea ushindi wa Rais Kenyatta. Hebu kidogo, Wandera, turudi nyuma kwa uamuzi wenyewe. E, linganisha uamuzi huu na uamuzi uliofanywa awali wa marudio ya uchaguzi e, nasikia kwamba uchaguzi uh, uamuzi wakati huu umechukua muda mfupi sana, ulichukua kama takriban dakika ngapi au saa ngapi kufanywa na uh, majaji wakuu? Um, uamuzi huu hauja haujachukua zaidi ya, ya dakika kumi na tano na wengi wamekuwa wakielezea kwamba huu ni uamuzi ambao unawiana na uamuzi wa mwaka elfu mbili na kumi na tatu ambako majaji wamejitokeza tu na kuweza kuelezea masuala ambayo yaliwekwa mbele yao na pia wakaweza kuelezea yale ambayo wameweza kuyazungumzia na kile ambacho kiliweza kujitokeza katika yale ambayo majaji hawa sita waliweza kuzungumza, kuna masuala ambayo wengi walitaraji kwamba yangeweza kuamuliwa. Mfano, kuna hili suala la kujiondoa kwa mgombea mmoja wa urais katika kinyang'anyiro cha urais kabla uchaguzi huo kuandaliwa na pia lile suala kwamba hakukuwa na uteuzi katika mchakato huu wa uchaguzi, na vile vile pia wale walishtaki Rais Kenyatta na tume ya uchaguzi walitaka kuweza kujua iwapo uchaguzi huu ulioandaliwa ulikuwa uchaguzi ambao umeridhisha vile viwango vya kisheria kwa mujibu wa katiba lakini majaji wakaeleza kwamba yale masuala yaliyoibuliwa katika uh, kesi hii hayana uzito wowote, na hivyo rais Kenyatta alichaguliwa kwa mujibu wa sheria, na sherehe hizo zote na shughuli nyingine zi, kwa mujibu wa katiba zinafaa kuendelea, kwa sababu imethibitishwa sasa rais Kenyatta ni rais mteule, na tarehe ishirini na nane ambayo ni uh, Jumanne atakuwa anaapishwa rasmi. Na nafikiri hiyo ni kwa mujibu wa katiba ya Kenya kwamba rais apishwe eh, katika kipindi cha siku saba baada ya uamuzi kama huu ambao umetolewa. Kennedy Wandera, bila shaka tutapata mengi zaidi katika taarifa zetu za baadaye. Lakini labda niongeze Kamau kwamba nashukuru mm -hmm. Kennedy niongeze Kamau kwamba msemaji wa muungano wa NASA uh, Salem Alone ameeleza kwamba wao hawakubali Uh, kwamba rais Kenyatta atakuwa rais wa nchi hiyo. Kwa hivyo tutaendelea kufuata mchakato huo. Basi tukiendelea na VOA Express moja kwa moja, tuelekee katika nchi jirani, nchi ya Tanzania ambapo tunaye Dina Chahali. Dina, karibu sana, utueleze yapi yanayojiri. Nasikia kwamba kuna meli inayotoa wa matibabu katika karibu mm. na Dar es Salaam, hali vipi sasa kuhusiana na huduma hiyo? Yaani huduma hiyo leo imefanya jiji la Dar es Salaam kuwa kama limesimama, maana yake watu walikuwa ni wengi wengi ajabu, wana wote wanakwenda katika hiyo meli iliyotia nanga katika bandari ya Dar es Salaam hapo kwa ajili ya kupata hayo matibabu ya bure, maanake wanasema kuna upimaji wa bure, upasuaji wa bure, pamoja na tiba bure. Kwa hiyo wengi, mamia kwa maelfu ya wakazi wa Dar es Salaam wako pale, wanataka kupata huduma mpaka kiasi kwamba inaleta vurugu. Sasa na ni meli kutoka wapi Dina? Hmm, hiyo ni meli kutoka China ambayo imekuja kwa jitihada kwa, kwa... kwa, zilizofanywa na mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam. Kuna wakati alikuwa amefanya hapa huduma ya matibabu bure, akaona watu wengi wamejitokeza, kwa hiyo akaomba msaada kutoka China kwa ajili ya kuleta hiyo meli kwa ajili ya matibabu. Uh, wanaposongamano, umesema kwamba kumekuwa na msongamano mkubwa watu wakielekea kwenye meli kupata matibabu, ina maana kwamba labda maeneo wanapopata misaada ya kimatibabu kwa kawaida labda hayana haitoi misaada ya kutosha na ndio maana wanakimbilia meli ya kutoka China? Ni kweli, wengi tulio wahoji wamesema kwamba wamefanya hivi kutokana na fedha kwa matibabu kuwa ngumu. Pia hospitali nyingi za za serikali zinakuwa hazina vifaa. Mtu pengine ana maradhi kufanya operation leo, anawekwa labda kwenye foleni mpaka tuseme kufanya wiki mbili zijazo, mwezi mmoja, wengi wao wakiwa wanapoteza maisha. Hebu tumsikie huyu dada mmoja Ashura Saleh, alikuja pale kwa ajili ya kupata matibabu, anazungumza kwa nini ameamua kupiga foleni pale akapata kupata hayo matibabu kutoka China. Hospitali za serikali binafsi tunaenda kama kawaida, lakini hapa tangazo lilotangaza Makonda akasema huduma ni bure kwa magonjwa yote. Sasa unaenda hospitali ingine magonjwa mengine huwezi kuyalipia. Sasa hapa tulivyoambiwa huduma iko bure, kwa hiyo ndio tumeona wepesi wa magonjwa mengine kuja kujua matibabu yake kama ni bure, tujue, kwa sababu hatuna hela ya vipimo vya kwenda kulipia huko. Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam naye alizungumzia dhana hiyo, kwamba hayo matibabu kwa sababu ni bure au ni vipi, ndio maana watu wengi wamekuja. Paul Makonda naye tulimpata akazungumza. Sio kwamba mwitikio huu ni kwamba wanawaamini madaktari wa Kichina, hawaamini wa Kitanzania, la lahasha. Ni kwamba sasa hivi katika nchi inaopiga hatua kubwa kwenye upande wa matibabu ni Tanzania kwa kiwango kikubwa. Mpaka sasa hivi tunafanya operation za moyo hapa nchini kwetu, tuna transfer figo hapa Tanzania tena pale Mwimbili pale. Kitendo cha kuja huku ni kwamba hospitali zetu tunakuwa na vifaa vichache. Kwa mfano kama Mwana Nyamala, Mwimbili na, na, na, na, na, na Amana kule, vifaa vinapokuwa vichache unakuta unapangiwa ratiba. Kwa mfano kama wewe umegundulika atafanya prehen operation, ndio baada ya wiki mbili, ndio baada ya wiki tatu hasa. Na huu mpango ni wa serikali tu kuhakikisha kwamba wanakuja watu wote hapa, aliyepangiwa tarehe za mbele anahudumiwa mapema, ili kuhakikisha kwamba matibabu ni kipaumbele kwa kila mwananchi. Nashukuru sana Dina Jahali kwa ripoti, okay, uliotupa mzuri. Sijui kama wewe mwenyewe labda umefika kwenye meli ukapimwa kidogo kidogo labda pressure. <laughs> <laughs> <laughs> Mimi mzima kabisa, lakini kwa kumalizia tu kwamba ile meli inatibu watu mia sita kwa siku uh kwa kwa kwa, asante, asante sana. <laughs> Asante sana Dina, sasa tupate habari <laughs> muhimu za dunia <laughs> Mahakama ya juu nchini Kenya leo imetoa maamuzi kwamba Rais Uhuru Kenyatta alichaguliwa kihalali kwenye zoezi la marudio lililofanyika Oktoba 26. Kenyatta alipata zaidi ya asilimia 98 ya kura kwenye uchaguzi uliosusiwa na upinzani. Majaji wote sita waliosikiliza kesi hiyo wameamua kwamba, kwa kauli moja kwamba Kenyatta alichaguliwa kwa mujibu wa katiba. Kwa mujibu wa tume ya uchaguzi na mipaka nchini humo IBC waliojitokeza kupiga kura walikuwa chini ya asilimia 39 ya Wakenya milioni 19.6 waliosajiliwa. Kiongozi wa muda mrefu nchini Zimbabwe, Rais Robert Mugabe amepuuzilia wito wa kujiuzulu kufikia leo adhuhuri, na huenda akakabiliwa na mashtaka ya kutaka kumwondoa mamlakani. Msemaji wa chama hicho Lovemore Matuke ameambia shirika la habari la Associated Press kuwa utaratibu wa mashtaka ya kutaka kumwondoa mamlakani kwa hakika unakuja, baada ya kuieleza hotuba ya Mugabe kuwa ilikuwa ya kushangaza. Si jambo ambalo tulitegemea. Tulielewa kwamba alikuwa anaeleza kujiuzulu ili kuepuka aibu ya kushtakiwa kuondolewa madarakani. Jeshi hili lilichukua njia yake yenyewe kama wanasiasa tunavyochukua njia yetu, lakini hatimaye lengo ni kuhakikisha kuwa anaondoka, amesema Matuke. Wapigania uhuru ambao walipigana sambamba na Mugabe Mugabe katika mapambano ya ukombozi wameitisha maandamano ya kumtaka Mugabe aachie madaraka. Kwingineko ni kwamba Ujerumani, ambayo ndio nchi imara zaidi katika Umoja wa Ulaya, imeingia katika mzozo wa kisiasa hii leo. Mazungumzo ya wiki kadhaa kuhusu kuundwa kwa serikali ya muungano yalisambaratika, huku pande zote nne zikilumbana kuhusu sera za uhamiaji, kawi na utangamano wa Umoja wa Ulaya. Kiongozi wa nchi hiyo Chancellor Angela Merkel alitarajiwa kukutana na rais leo Jumatatu, lakini haikubainika, haiku wazi iwapo ananuia kuunda serikali ya wachache, hatua ambayo haitotoa nafasi kwa uchaguzi mdogo kufanyika au atapendekeza uchaguzi ufanyike mapema mwakani. Habari kuhusu kusambaratika kwa mazungumzo hayo tayari zimeanza kuathiri masoko ya hisa katika bara Asia. Na wanadiplomasia kutoka Marekani na China hivi karibuni wametembelea peninsula ya Korea siku chache tu baada ya Rais Donald Trump kumaliza ziara yake katika eneo hilo. Ziara hiyo hususan ile ya balozi wa China nchini Korea Kaskazini ambayo Rais Trump ameitaja kama hatua kubwa imefufua matarajio ya kuimarishwa kwa juhudi za kidiplomasia za kutanzua mzozo kuhusu Korea Kaskazini. Song Tao, mjumbe wa maalum wa rais wa China Xi Jinping, amekutana mjini Pyongyang na afisa mwandamizi wa serikali kutoka Korea Kaskazini siku ya Jumamosi. Barabara kabisa. Baada ya kusikiliza habari hizo za dunia, sasa tuangalie mambo mengi ambayo yameendelea kugonga vichwa vya habari nchini Kenya, kama unajua habari ambayo tumekuwa nayo kuhusu Robert Mugabe, mm -hmm. Uh, ilianzia jana na imeweka watu katika hali ya sintofahamu katika maeneo mengi duniani. Hivi tukija hapa, hapa nilikuwa naangalia vyombo vya habari hapa ikiwa ni pamoja na shirika la habari la CNN wakieleza jinsi ambavyo watu walitarajia jana kwamba hotuba ya rais <laughs> Mugabe, hotuba yake walikuwa wamesema, walikuwa na habari za moja kwa moja zilizoeleza alikuwa hata ame, ameanza kuweka saini kusema kwamba anajiondoanajiondoa unajua, nilitazama hotuba yake, lakini kitu cha ja kwanza kilinishangaza ni kwamba sauti yake ajapokuwa miaka nayo imeenda tisaini na, na mitatu na, alikuwa na sauti kabisa yenye nguvu kabisa ya uongozi, na wengi walingoja sana. Nilipokuwa nikiangalia kwenye mtandao moja kwa moja wengi walikuwa nasema si useme unavyosema mara moja kuliko kurefusha nini, e, maanake kwenye hotuba <laughs> kwenye hiyo alianza kusema jinsi amba... <laughs> ambavyo serikali itatekeleza miradi fulani mpaka yeah. Wengine wakaeleza hata kuchoka, kwa sababu katika vyombo vya habari katika taarifa ambayo nilisoma leo mapema hapa ilikuwa inaeleza kwamba kuna watu walibubujikwa na machozi Aha. kwa sababu ya e, kusikia kwamba anaeleza kwamba yeye atakuwa katika mkutano oh, wa chama cha Zanu PF. Tena anasema kama mambo ni kawaida kabisa, alisema, nitaongoza mkutano huu <laughs> na mkutano huu si umepangwa chochote, tutaongoza vizuri, lakini uh, hali ya kusema kwamba labda hawana imani naye Naam. Mjadala huo sasa hivi wanasema kwamba uko njiani, mchakato ambao lazima ufike katika bunge la nchi hiyo. Unajua kama jinsi wanavyofanya hapa ni eh, kuhakikisha kwamba mm hawataki -hmm. ionekane kama ni kumpindua serikali, kwa sababu upinduzi, mapinduzi ya serikali mm -hmm. ni watu wengi ama ma, ma taasisi nyingi na kwa mashirika mengi yanapinga, ikiwa ni pamoja na African Union. Lakini kwa wakati huu jeshi, wanasiasa, wananchi wanaonekana kama wanawimba wimbo mmoja, naam. Ah, basi VOA Express kawaida dyake haimaliziki bila ama haikwendi bila kibao, na leo tunampata u anasema utaniwa pata mambo <laughs> yeah, yeah, yeah, yeah. Mm, imekuwa asubuhi, uwanja wa mapenzi, moyoni umechafuka, yeah, na misitaki kufagia upendo uende, ninajua yangu roho ni ndogo ni ndogo asa ikipenda, he ndomana, ukiwa tofauti bebi, unanumiza ndani ndani, yeye bado najiuliza ni kipi sijatimiza, bado najiuliza ni kipi kinakuumiza, bado najiuliza ni kipi misijaweza bebi Najuliza ni kipi sijatimiza unajuliza ni kipi kinakumiza adunajuliza ni kipi mimi sijaweza bibi, hey utaniwa wa hey bibi utaniwa wa canga li mradi upendeze nikajibana bana, mimi sijikweze, sikutaka kugombana, mimi nikupoteze, mimi kupoteze baby. We na wewe, kibaya zaidi ulisema mpaka kifo, mama tungelizi kwa wote, ila unanikatisha tamaa, mimi sitaki uende Anasema anapenda sana hiyo <laughs> <Utaniua. laughs> style ambayo inaenda taratibu tu lakini hapo mambo kram. Ni moto sana. Hebu tuone ni nini ambacho wasikilizaji wetu wanasema katika mitandao ya kijamii, hususan katika ukurasa wetu wa Facebook. Benjamin Kinoti anasema kwamba safi sana Nam, namwona Elisoda Riki anasema nawasikiliza kutoka hapa Bujumbura, Burundi. Na kuna huyu Ramsili anasema safi sana. Nation Gwahi anasema anawapata vizuri sana, naona tuombe. Damian anasema kutoka Dar es Salaam, nampongeza sana e, mheshimiwa Paul Makonda kwa utendakazi wake. Basi ni hao na wengine wengi wanaendelea kututazama kupitia wa mtandao wa Facebook na vizuri, endelea kusikiliza VOA na pia waendelee kuchangia katika ukurasa huo. Tukipata nafasi, tutasoma mengi zaidi. Basi kama ulivyosikia awali, ni kwamba nchini Kenya ma, uamuzi hatimaye umefanywa na mahakama ya juu kuhusiana na matokeo ya uchaguzi wa marudio uliofanyika hivi majuzi tarehe 26 mwezi uliopita, na wamesema kwamba chama tawala cha Jubilee chini ya utawala wa Rais Uhuru Kenyatta basi ni chenye ushindi na maoni mengi yametolewa kutoka sehemu tofauti za taifa la taifa hilo. Na upande wa Garissa katika mashariki kaskazini mashariki mwa taifa mwa Kenya, Kenya, pia wametoa maoni yao. Hebu tusikie wanasema nini watu kutoka upande wa Garissa. Ya, sasa kutoka Garissa nafikiri moja kwa moja tuende mpaka kwa Salma Muhammad mwandishi wetu kule Mombasa. Pia amezungumza na baadhi ya wa wakenya huko, kama unajua eneo mm -hmm, la Mombasa sana sana, sana linatajwa na upinzani, sijui kama wanavyoeleza, uh, ni tofauti. Hebu tusikie wanasemaje. Majina anaitwa Mildred Odinga, mimi ndio chairlady wa hii timu ya mama mashinani Mombasa County, na ni furaha kubwa sana kwetu huku kwa president ndio maana leo tukaamua tuingie barabarani tusherekee kila mahali, wajue kama sisi Mombasa kuna Jubilee, si uongo, atashinda. Na alikuwa ni lazima apewe, kwa sababu wamepigiwa kura, hajaiba. Tunatembea kuanzia town mpaka Mamangina, tukitoka pale tutaangalia tutaenda wapi leo ni... sisi Jubilee Mombasa tuko ni vile tu, watu hii juzi walitutishia, wanatufuata tukienda kupiga kura, lakini Mombasa hii second time Jubilee ni wengi, kwa sababu tunajua kuna viongozi wa NASA wametoka mrengo wao, wameingia kwetu pija kura mara ya kwanza wakageuza ushindi wakasema ha kushinda, tukakubali, tukatulia. Tumerudiwa mara ya pili tukapiga kura, wakasema wajashinda, tukarudi kotini, sasa tumeshinda tena. Vilevile wameelezea vile VOA kuwa uamuzi huo wa mahakama sasa utawapa Wakenya fursa ya kuendelea na shughuli zao za kikazi ambazo ziliathirika pakubwa. Saa hii mambo ya kusema ati mimi ni NASA, mimi ni Jubili, aweke kando, kila mtu aweke bendera ya chama chake chini, tupandishe bendera moja ya serikali. Watu wafanye kazi, warudie kazi zao za kawaida, kwa sababu uchaguzi si mwisho. Tunawaambia ni watulie, wasiwe na fujo au ni ndugu zetu kama kawaida, tuendelee na maisha, tazidi kuwa ndugu, jamaa, marafiki. Hatuna kinyongo wala hasira, ni watu wa amani sisi. Unaona vile tunavyotembea hata, hatuna shida na hakuna mtu tumemtukana barabarani. Tunacheka na watu barabarani na hatujasumbuliwa hata na polisi. Umeona hata polisi hapa, hakuna polisi, kwa sababu mpaka tumezunguka town tumefika mpaka hapa, hakuna mtu amevuka pavement, anaenda kwa duka ambi au kuna mtu ata na mawe ni mikate na picha za Uhuru na Ruto. Maraga ameamua, si ndio? Tumepita, kwa hivyo ni mkate ful. Kwa upande wao wafuasi wa muungano wa NASA wametulia kimya na wanasema wanasubiri kauli ya kiongozi wao Raila Odinga ambaye kwa sasa yuko ziarani nchini Tanzania. Haya, Ripoti nzuri sana yake Salma, amezungumza na baadhi ya wakazi huko, uh, pwani ya Kenya. Lakini huko Nairobi ndio tena mambo, yani kitovu cha mambo, ambapo tena narudi kwako Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, kwa kifupi tueleze hali ilivyo sasa hivi, kabla tusikie sauti za wakazi wa Nairobi, Kennedy. Naam, unanipata vizuri. Nasema kwamba utuambie hali ilivyo sasa hivi tunapozungumza, kwa kifupi, kisha baadaye tusikie sauti za wawili watatu kutoka Nairobi. Naam, Nairobi kutulivu, hali zote tunazozungumza sasa, uh, wale ambao kuna makundi madogo madogo ya watu ambao wanaendelea kusherehekea ushindi wa rais Kenyatta wakiinua mabango ya rais Kenyatta na naibu wake William Ruto wakisema kwamba angalau Mungu amepokea sala zao, na sasa Rais Kenyatta ndiye rais wao atakayewaongoza kwa miaka mitano. Nam e, Wandera, naam, umezungumzia Nairobi. Labda unaposema Nairobi unasema kote ama kulingana na uh, jinsi umeangalia, pia kuna maeneo mengine. Kuna chochote ambacho labda si za chicha kufurahisha? Naam, jinsi nilivyoeleza hapo awali kulikuwa na gasi asubuhi baada ya kutangazwa Rais Kenya ushindi kwamba Rais Kenyatta alichaguliwa ali vilivyo kwa mujibu wa sheria katika maeneo ya Kaungware viungani mwa jiji la Nairobi. Lakini maafisa uh, wa polisi waliweza kufika eneo hilo na kudhibiti hali. Lakini eneo la Kibra tunavyozungumza sasa, hatujapokea ripoti za maandamano yoyote mm -hmm. Uh, lakini katikati mwa jiji tunavyozungumza uh, kuna utulivu japo watu wanaonekana wameelekea nyumbani, lakini kuna utulivu mm -hmm. Uh, hatu hamna ishara yoyote kwamba kuna machafuko. Basi moja kwa moja tusikie yale Wakenya walikueleza hapo mapema leo. Sisi maombi yetu ni usalama na watu wapendane. Mali zimeharibika na tunataka Kenya iendelee mbele. Kwa hivyo Maraga leo amefanya uamuzi mzuri na tumefurahia hiyo maneno. Sisi watu wa NASA tunasubiri kwamba viongozi wa NASA watupe the way forward. Ila he arahil ait mara hii atuambie the way forward. Kwa hii election ilikuwa ya mtu mmoja, sasa sema hi ni kushinda, alishinda kwa sababu yeye alikuwa mtu mmoja. Yaani mabishano ilikuwa ya mtu mmoja tu. Mimi najua tu sina president. Uamuzi wa jaji umempendeza ni na nimefurahia, naunga mkono koti ya leo, ama waamuzi wa leo, na sasa vile koti la iliamua turudi tu, katika uchaguzi tulifurahia, sababu it was God ruling. Mi ningiomba Wakenya, wote hata wakiwa ni upande ule mwingine, Kenya ni kubwa kuliko binadamu yoyote. Watu waache kuuana, watu warudi wa, katika kazi zao na biashara zao, tujenge Kenya sababu ya watoto wetu na kesho. Ni maoni ya baadhi ya Wakenya katika VOA Express hivi leo kuhusu hali ilivyokuwa baada ya jaji mkuu na majaji wengine kusema uhuru Kenyatta ndiye raisi halali, nikimwakaribisha mwenzetu hapa nani huyu huyu, Sandi Shomari, nisome hili moja la Nathan Ngotea, anasema Uhuru sasa piga kazi, East Africa ijue kwamba upo sawa. Asante sana, niko tayari kabisa kuwaletea vitu mbalimbali vinavyotamba kwenye mitandao ya kijamii hii leo. Harison, Harison Kamau, ikiwa ni bethday sio mchezo, ongera sana na shukuru sana, na kwenye mitandao basi ni picha kama mnavyokumbuka ya Miss Kenya elfu mbili na kumi na saba. Mm -hmm. Magrin Jeruto yupo kwenye Instagram ya VOA Swahili pale e, alitangazwa kuwa amekamata nafasi ya tano kwenye michuano ya Miss World iliyofanyika Sanya, China kule, siku ya Jumamosi kama mnakumbuka, mm. mm. Sasa basi, mengi amekuwa akizungumza kule nchini Kenya baada ya kuwasili na mengi amekuwa akionekana pale, na vilevile nilipata nafasi ya kupata sauti yake kusikia anayosema. baada ya hayo mashindano nimeweza kujifunza mengi na Miss World siyo taji tu peke yake ndio una, unaangalia unaangalia pia opportunities na pia vile unaweza kuinteract na watu wengine, una make connection na pia kujifunza mambo mengi kutokana kwa nchi zingine. Haya ni Magrinjeruto huyo, baada ya michuano ya Miss World anatokea kule kunaitwa Marakwet County nchini mm -hmm, Kenya, Kenya. Msisahau pia jana American Music Awards elfu mbili na kumi na saba zilifanyika Bruno Mars, Bruno Mars mnamfahamu, Bruno Mars amechukua tuzo nyingi sana hmm, ameondoka na tuzo saba vipengele tofauti: msanii bora wa mwaka, video bora ya mwaka, msanii wa kiume anayependwa, album inayopendwa wengi wamepata ushindi kwenye mitandao. Bruno Mars anazungumza, ni bruno bruno bruno bruno. Ukiingia Instagram tu atakutana na picha ya Biance. Mnakumbuka Biance alikwenda kwenye harusi ya yes, Serena Williams, picha aliyopiga sasa, nywele iko mgongoni eh. Mm -hmm. Sio mchezo na kivazi cha hali ya juu basi ile picha leo inapigiwa kelele badaa kwenye mitandao, kilaujamani bianeilzaji wana wataweza kuona eh, mengi zaidi zaidio wtaingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook na vile uh, kwenye Instagram na kadhalika kuingia katika tovuti yetu ya www.voswahili.com. Asante ah, sana BMJ mridhi Sunday Shomari, mambo moto sana kutoka hapa studio za VOA exes jijikuu Washington DC. jina langu Harrison Kamau, na mimi ni BMJ Mridhi na wa aga, na siwezi kumsahau msimamizi wa matangazo haya ambaye ni Hadija Riami, na vilevile vile mwelekezi Aida Isa kutoka hapa Washington. Kwa heri ya kuonana.