Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express nam moja kwa moja kutoka hapa Washington. Jina langu ni bmj Mrithi nikikukaribisha kwa matangazo mengine ya VOA Express leo ikiwa hapa imegonga saa mbili na nusu asubuhi wa uh, jijini Washington. Karibu msikilizaji duniani kote mnapotusikiliza. Yeah, leo ikiwa ni tarehe 22 na mwezi naoni wa 11 mwaka wa 2017 Nikitumai kwamba umechangamka popote ulipo, tukiwa tumekuandalia mambo mengi kutoka mbali na karibu, kuanzia haki za binadamu, mambo yanavyoendelea huko Zimbabwe, kidogo kidogo kuhusu teknolojia, muziki haukosi, na vilevile tunaangalia mambo ya maisha ya kawaida, ambapo watu wanahitajika kukaa pamoja na kula na kunywa pamoja, katika minajili ya kuweza kudumisha na kuendeleza upendo katika nyumba. Lakini kwanza kabisa uh, vipi, nina yosema kwamba watu wanahitajika kuketi pamoja na kula, inakuwaje katika jamii? E, ukipata lile kawa vitu viko katika stara na mume akija kama vile, lazima kwanza utamwambia bwanangu, ondoa kawa. Ataondoa kawa, ataweka kando, ndo utamtilia maji kwa jaki, utamnaisha mkono, ataendelea na kula. Nam ndivyo hivyo mambo yatakavyokuwa katika VOA Express hivi leo, wakati ambapo tutakuletea lifestyle ama jinsi watu wanavyoishi maisha yao, na ni hapo baadaye baada ya kukusomea habari za dunia na vilevile vile kuletea vitu kama mziki na mambo kuhusu teknolojia. Lakini kwa sasa hebu tuangalie ni nini kinaendelea duniani. E, katika maeneo mengine duniani, China imesema hivi leo kwamba inaheshimu uamuzi wa, wa Rais Robert Mugabe wa kujiuzulu kama rais wa Zimbabwe, wiki moja baada ya jeshi la nchi hiyo na washirika wa zamani wa Mugabe kulazimisha uh, kumaliza utawala wake uliodumu kwa takriban miongo minne. Mwenzangu Khadija Riyami anatuletea uh, ripoti kamili. Ilimchukua Mugabe takriban wiki nzima baada ya jeshi kukamata udhibiti wa nchi na hatimaye Jumanne alisalimu amri na kutangaza kujiuzulu saa kadhaa baada ya bunge la nchi hiyo kuanza utaratibu wa kumshtaki kumwondoa mamlakani. Hatua hiyo ilisababisha Wazimbabwe kuingia mitaani katika mji mkuu Harare kusherehekea. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, China ina uhusiano wa karibu sana na Zimbabwe na kiasili pia Mugabe mwenyewe, ambaye amekuwa na uhusiano mbaya na Magharibi kutokana na jinsi alivyoshughulikia hali mbaya ya uchumi nchini kwake na utayari wake wa kutumia ghasia ili kuendelea kubakia madarakani. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya China, Lu Kang, ameuambia mkutano wa kila siku wa wanahabari kwamba China ina furaha kuona kuwa Zimbabwe kwa amani na kwa njia ya mazungumzo imeweza kusuluhisha matatizo yao, na sera ya China kwa nchi hiyo haitabadilika. China inaheshimu uamuzi wa bwana Mugabe kujiuzulu anabaki kuwa rafiki mzuri wa watu wa China, Lu amesema na kuongezea kwamba Mugabe amekuwa na mchango wa kihistoria kwa uhuru wa Zimbabwe na ukombozi wa nchi hiyo. Alipoulizwa kuhusu wito wa Marekani na uchaguzi huru nchini Zimbabwe, Lu amesema China inaamini kwa nchi hiyo inaweza kushughulikia mambo yake yenyewe na China ina matumaini nchi nyingine za nje hazitaingilia kati. China na Zimbabwe wana uhusiano wa karibu wa kidiplomasia na kiuchumi, na China imesimama na serikali ya Mugabe wakati taifa hilo la kusini mwa Afrika likikabiliwa na vikwazo vya kiuchumi vya magharibi, na imewekeza katika sekta ya magari, almasi, tumbaku na miradi ya nishati. Mwezi Agosti, Zimbabwe ilisema kampuni ya China imepanga kuwekeza takriban dola bilioni mbili ili kufufua uchumi katika kampuni ya China Zisco nchini Zimbabwe ambayo iliacha uzalishaji tangu mwaka 2008 wakati nchi hiyo ikiwa katikati ya matatizo ya kiuchumi. Basi mambo ndio hayo. Zimbabwe sasa mwamko mpya na matumaini mapya, na mataifa tofauti yameanza kutoa maoni yao na hisia zinaendelea kutolewa pia na viongozi kutoka maeneo mbali ndani ya Zimbabwe na pia nje ikiwa ni pamoja na Umoja wa Afrika umetoa kauli kusema kwamba umeridhishwa na hatua ya Mugabe eh, kuamua kwamba hataendelea kuliongoza taifa hilo. Kamau, kama unakumbuka amekuwepo kama alivyoeleza miaka 37 na, na bado watu wanaendelea kushangilia maeneo mengi sana kuhusu ye eh, kujiondoa kweli kabisa, na kama tulivyotaja hapo awali kuhusu haki za binadamu ni kwamba kwa mujibu wa gazeti nchini Kenya, gazeti la Nation limesema kwamba lazima serikali ichukue hatua ya kutaja na kuangalia kwa kina kuhusu madai kwamba polisi walitumika katika kukiuka haki za binadamu nchini humo. Lakini hata hivyo maswala ya haki za binadamu yanaendelea kutanda katika eneo lote la Afrika Mashariki na sehemu zingine. Sasa hivi kwenye laini ya simu tunaye George Njogopa kutoka Tanzania ambaye pia atatueleza kuhusu mwingiliano wa haki za kibinadamu na wananchi wa kawaida katika uh, serikali za mitaa ama kwa ujumla nchini Tanzania. Hebu tukaribu sana Njogopa, tueleze yapi yanayojiri kuhusiana na haki za binadamu. Asante Kamao, ni kwamba baraza linaloongoza mashirika yanayohusu haki za binadamu hapa Tanzania limekutana na waandishi wa habari kutoa tamko likilani na kuelezea wasiwasi wake kutoka na kauli ambazo zinatolewa mara kwa mara kutoka serikalini. Juzi wakati katibu mkuu anahusika na, na masuala ya TAMISEMI yani serikali za mitaa, akikutana na watendaji, aliwaamuru kwamba mamlaka za wilaya, mikoa na serikali za mitaa zisitoe ushirikiano wa aina yoyote ule kutoka kwa mashirika ya kiraia yanayofanya shughuli zake kote nchini mpaka pale uchunguzi ama ridhaa maalum itakapopatikana kutoka serikali kuu. Lakini leo katika tamko lao mashirika haya ya kutetea haki za binadamu yamehoji matamshi yanayotolewa na, na watendaji wa serikali bila kuangalia athari zake, kwa sababu anasema kwamba kauli hizi zinaweza zikawanyima fursa wananchi kupata ushirikiano wa karibu na mashirika ya kiraia ambayo wakati mwingine yanafanya kazi na taasisi za kimkoa, taasisi za serikali za mitaa, kuwafikia huduma za wananchi. Miongoni mwa maeneo ambayo mashirika haya ya kiraia yanafanya kazi na serikali za mitaa ni maeneo yanayohusu elimu, hospitali, na hata maeneo pia ya utawala bora. Unavyosema kwamba uh, sheria imetoka juu kwenye serikali kuu, ina maana kwamba mashirika haya sio ya kiserikali, sasa hivi hayana msaada wowote pale mashinani ama kwenye serikali za mitaa, na kwa hivyo inakuwa ni vigumu kwao kupata taarifa zozote zinazoweza kusaidia wananchi wa kawaida. Kwa mujibu wa serikali kuu, wanasema kwamba baadhi ya miradi inayoendeshwa katika maeneo mbalimbali nchini na mashirika ya kiraia inaweza ikakinzana na malengo ya serikali katika kuwahudumia wananchi. Kwa hivyo serikali ilichokifanya sasa ni kudhibiti utendaji wa shughuli zinazofanywa na mashirika ya kiraia mpaka kwanza ziidhinishwe na serikali kuu ambayo itapoona huu mradi unaoendeshwa na mashirika, mojawapo, kinyume, serikali, serikali tekeleza, basi, mashirika ya kiraia katika eneo mojawapo hauendi kinyume na kile ambavyo serikali inaona kinatekelezwa, basi haya mashirika yataweza kuruhusiwa kuendelea na mradi wake. Lakini vinginevyo, serikali imeagiza watendaji hawa kuto toa ushirikiano wote ule mpaka pale watapopewa idhini kutoka serikali kuu. Kwa hivyo kauli hii kidogo imewachanganya watetezi wa haki za binadamu, kwa sababu wanaamini kwamba kutoa masharti mazito ya kiasi hichi utaubana uhuru wa utendakazi wa haya mashirika ya kiraia. Lakini kama ukumbuke kwamba hivi karibuni, uh -huh. serikali iliendesha ukaguzi kuweza kutambua mashirika mangapi ya kiraia hapa nchini yanafanya kazi. Katika mataifa mengine imeshuhudiwa baadhi ya mashirika yasiyo ya kiraia na kiserikali na pia kutetea haki za kibinadamu yakipigwa marufuku. Sijui kama kuna suala kama hilo limetokea kwa baadhi ya mashirika haya nchini Tanzania, kama ukiweka kando mashirika yale ambayo yanatetea mapenzi ya jinsia moja, vitendo kama vya ushoga ambavyo yalipiga marufuku kuendesha shughuli zake hapa nchini katika miaka hivi karibuni. Na hivi karibuni, utakumbuka pia baadhi ya wanaharakati kutoka nchi za Afrika Kusini na hata Uganda na mataifa mengine barani Ulaya walitia mbaroni hapa Tanzania kutokana na kile walichotekelezwa kujaribu kuhamasisha watu ku kutetea haki zao katika wale wanaohusika na mapenzi ya jinsia moja, lakini mpaka dakika hii hamna shirika lolote lililopiga marufuku moja kwa moja, licha kwamba serikali mara zote inayaonya mashirika haya kutokwenda kwa mbali zaidi. Utakumbuka hata suala hili la wanafunzi wa shule ya msingi au sekondari wanaopata mimba kutokana. Mashirika haya kiraia mm -hmm, yalipigana kufa na kupona ili kuweza no, kuruhusiwa, lakini hayakufua dafu. Nashukuru sana kwa muda wako John Jogopa. Kwa hakika tutaendelea kuangalia suala hilo la mashirika yasiyo ya kiserikali na ya kutetea haki za binadamu nchini Tanzania na pia katika mataifa mengine. Shukran. na sasa tupate habari za dunia. Kituo cha taifa cha utangazaji nchini Zimbabwe kimesema Amazon mnagagwa hataapishwa kama rais mpya wa nchi hiyo siku ya Ijumaa kufuatia kujiuzulu kwa kiongozi wa muda mrefu Robert Mugabe. Tangazo hilo limetolewa leo wakati mnagagwa akitarajiwa kurejea nchini Zimbabwe. Makamu rais wa zamani gafla alikimbia nchini humo Novemba 6, baada ya Mugabe kumfukuza kazi. Oni za kwenye magari zilisikika huku watu wakicheza ngoma kushangilia na kupeperusha bendera katika mji mkuu Harare kusheherekea habari za kuondoka mamlakani kwa Mugabe. Hatua ambayo ilitangazwa jana siku ya Jumanne kwa njia ya barua iliyosomwa na spika wa bunge. Hatua ya rais wa Marekani Donald Trump kuirudisha tena Korea Kaskazini kwenye orodha ya mataifa yanayofadhili ugaidi na tangazo la kuongeza vikwazo Jumanne, kwa ujumla lilipelekea ama lililopelekewa li, li, na wachambuzi kunradhi lilipokelewa na wachambuzi kama hatua ya kuongeza msukumo wa Pyongyang kuacha programu yake kutengeneza silaha za nyuklia na makombora. Lakini wakati huo huo wachambuzi wanashaka juu ya hatua hiyo ambayo pia e inalenga biashara za China, kama itaweza kuifikisha Korea Kaskazini kwenye meza ya mazungumzo, huku duru mpya ya mazungumzo ya amani inaongozwa na Umoja wa Mataifa ikipangwa kuanza wiki ijayo. Viongozi wa upinzani huko Siria wamekutana hivi leo Saudi Arabia, ikiwa ni jaribio la kuunda umoja ulioshikamana, wakati mataifa kadhaa ya kigeni yenye ushawishi mkubwa katika mzozo huo yakifanya mashauriano yao wenyewe na Urusi tangu kuanza kwa mapigano mwaka wa 2011 waasi wamegawanyika katika kumpinga rais Bashar al Assad, huku majaribio kadhaa ya kuungana chini ya kundi mmoja yakikumbwa na kutokubaliana miongoni mwa makundi mengi, mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa Siria Stephen de Mistura amesema katika taarifa ya ufunguzi katika mazungumzo ya leo mjini Riyadh. Na waziri mkuu wa Lebanon Saad Hariri amesema kwamba ameahirisha uamuzi wake wa, wa kujiuzulu kwa ombi la rais Michel Akizungumza na waandishi wa habari mjini Beirut baada ya gwaride la kuadhimisha siku ya uhuru wa Lebanon, Hariri amesema uamuzi wake wa kuahirisha uamuzi huo ulikuwa na maana ya kumpa muda kufanya majadiliano na rais huyo. Alichochea mzozo wa kisiasa mapema mwezi huu alipotangaza akiwa Saudi Arabia kwamba atajiuzuru na kuendelea kubaki Saudi Arabia, wakati wasiwasi ulipokuwa ukitanda kama yeye amekamatwa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka yote haya pia yanapatikana kupitia mtandao wetu wa www voa swahili.com, vilevile kwenye Instagram na Uh, katika mitandao mingine ya kijamii, bila kusahau Facebook. Na sasa tuelekee kwenye masuala ya teknolojia. Naona mwenzangu BMJ Murithi yu tayari kabisa kutudokezea yapi yanayochapa. Uh, habari za teknolojia BMJ. Uh, bila shaka Kamau, ni swala ambalo limeendelea kutanda hata katika mitandao ya kijamii kuhusu kampuni ya kiteknolojia ambayo huwaunganisha wasafiri na madereva wa magari, kampuni itwayo Uber imefichua hivi leo kwamba wahalifu wa kimitandao waliingia kwenye sava zao na kuiba nyaraka zenye ripoti kuhusu takriban wateja milioni 57. Kama huwasikia hayo mm-hmm. Na cha ajabu ni kwamba licha ya hayo kutokea mwaka uliopita, maafisa wakuu wa kampuni hiyo hawakutoa habari hizo hadi kufikia sasa. M Wakati wale waliingia kwenye mitandao waliingia kwenye mitandao ya wateja wa Uber ama kwenye mitandao ya kampuni yenyewe ya Uber. Servers zenyewe za Uber zinaitwa cloud servers, zile amba, kule ambako wanaweka nyaraka mm, za wateja wao wote mm -hmm. Unajua hii ni kampuni kubwa mno nam na mna, afisa mtendaji wa kampuni hiyo Dara Khosrowshahi Uh, jina hilo linanitatiza. Anaitwa Hos Rosawi, ambaye alichukua usukani mwezi Agosti, amefichua yaliojiri hivi leo uh, kupitia taarifa na amesema kwamba uh, kwa habari zilizoibiwa ni pamoja na majina ya wateja, anwani zao za barua pepe, nambari zao za simu na habari kuhusu vyeti vya kuendesha magari. Na vile vile, uh, afisa huyo mkuu amesema kwamba Uber iliwalipa iliwalipa wahalifu wahalifu sikia sasa kama u. Mm -hmm. iliwalipa wahalifu hao elfu mia moja ili waharibu nyaraka nya hizo wasije wakazitumia. Na tayari kampuni hiyo imeshutumiwa vikali na wadau ambao wamehoji e, kama ilikuwa ni jambo la busara e, kuwalipa wahalifu hao kwa sababu ni nini? Kwa sababu wanasema huenda wakarudia kitendo hicho hicho kama kuwa honga kama wa na, kuwa honga kuambia namnyamaze mnyamaze, manake unaona sasa haya yanatokea sasa. uh -huh, ikiwa ni baada ya mwaka mzima baada ya kitendo hicho kutokea, lakini afisa huyo mkuu amejiondoa kwa lawama na kusema kwamba hayo yalitendeka wakati afisa mkuu mtendaji ambaye alimtangulia, unamkumbuka, kama aliitwa Travis Kalanick ambaye alijiondoa uh -huh, nafikiri uh -huh, mwezi Agosti alikuwa kwenye ofisi hiyo, na licha ya kupanua biashara yake kwa kasi sana, ikiwa ni pamoja na kuanzisha huduma zake katika miji kadhaa barani ya Afrika. Kampuni ya Uber imekumbwa na mizozo kadhaa katika siku za karibuni, ikiwa ni pamoja na tuhuma za udhalilishaji wa kijinsia kwa mfano. Pia mjini Nairobi, madereva wengi wamekuwa wakiandamana mara kwa mara wakipinga mazingira mabaya ya kufanyia kazi, na hiyo ya kuwasafirisha watu na huduma zingine wachambuzi wa maswala ya biashara za kimataifa wanasema kwamba kuna uwezekano mkubwa uba kupelekewa mahakamani na wadau hususan wale walioathiriwa na uhalifu huo. Na kesi nyingi tayari zimewasilishwa mahakamani zikishutumu kampuni hiyo kuhusiana na maswala mbalimbali, huku mbali, baadhi ya miji katika e, nchi mbalimbali ulimwenguni zikitaka zisiruhusiwe, e, kutoa huduma zake kwa sababu ya kile ambacho wanasema ni ukiukaji wa kanuni za usafiri. Na sasa iwapo mzozo mpya utaathiri dhamani ya kampuni hiyo. Hilo ni swala kama huo ambalo linatazamwa kwa karibu mno na wachambuzi wa maswala ya kiuchumi ulimwenguni kote. Uh, tayari ni jambo ambalo kimitandao na kiteknolojia linatia wasiwasi kidogo, kwa sababu sasa ukijiuliza mambo ya app mm -hmm. Sasa kama inawezekana wakaingia kwenye server za kampuni yenyewe, basi kuna swali ibuka je, mm -hmm. Wanaweza kuingia kupitia app, kuingia kwa akaunti za wateja, sasa halijulikani haijulikani, na, na, na hii ni kampuni kama, nikimalizia, ni kampuni ambayo bado inashikilia rekodi ya kampuni za binafsi ambazo zina thamani kubwa dola bilioni sitini na nane za Marekani. Kampuni kubwa kwelikweli yes, lakini naye VOA Express ayendi bila muziki. Sasa hivi ni King Kong MC kutoka kule Uganda, kibao tupate tupateotukulonyilila ela galanda ndavasiswala nam anaondoka hapo chini kwa chini mwanamziki MC King Kong, uh, King Kong, uh, kutoka uh, kule Uganda wimbo unajulikana kama si swala bila shaka. Na sasa tukitoka masuala ya mziki, naona tuangalie lifestyle. Mambo namna gani? Wajua, kama wakati watu wanaketi kwenye meza, wewe mm -hmm. ukiwa umekaa hapa, unajua umekaa hapa miaka mingi hapa Marekani na unajua kwamba ni jambo ambalo linaheshimiwa sana kifamilia leo na kesho mm -hmm. ni milioni arobaini na sita watakautumia gari kusafiri. Nam. kusafiri watakautumia ndege mm -hmm. ni milioni Hebu uh, tuzungumzie kidogo swala hilo kama ujua, Thanksgiving hapa Marekani inaheshimiwa sana mm -hmm. ni wakati ambapo familia zinakusanyika. Iwapo unaishi maeneo ya mbali kama California, unakuja mpaka hapa, iwapo familia yako iko hapa DC, iwapo no, unaishi kule Florida, wajua Marekani ni kubwa mm -hmm. na sio Marekani tu ni, uh, ni utamaduni ambao umeadhimishwa kwa miaka mingi katika eneo lote zaidi hapa Marekani, ambao inaonekana kwamba inaguza hisia za wengi, ndio kama Z nafikiri kila mtu <laughs> na anataka kutafuta watu wao oh, wale pamoja na, sasa ba pamoja na kukaa pamoja mm -hmm. na najua swala hili tutalizungumzia kwa kina zaidi hapo kesho kuhusu sikukuu mm -hmm. ya hapa Marekani ya Thanksgiving kule kwetu uh, barani Afrika kuna pia hiyo tabia ya au, uh, uzoefu huo wa watu kuketi Kukujabu pamoja bambu, na kula na kuonyesha mapenzi Kukujabu, kwa familia mm -hmm. na tusikilize katika lifestyle ambayo imetayarishwa hapa na Amina Chombo, tusikie ni vipi wanaketi kwa meza moja wakiwa familia kuonyesha mapenzi ya kifamilia Tunaangalia tofauti iliyopo jinsi ambavyo wake waliolewa walikuwa wakifanya maandalizi ya chakula mezani, wakati wanamwandalia mume. Na sasa hivi tunajua kwamba zamani walikuwa wanatumia makawa kufunika chakao. hapa ni kitu ambacho kiliweza kushonwa kwa ukili ambao umesukwa na chane za ukindu, na likuwa chatumiwa kama pambo la nyumbani ama kufunika chakula. Kwa sasa wanatumia hotpot. Je, tofauti hii kwa sasa na wakati ule ilikuwa ina faida gani katika kutuliza mume ndani ya nyumba? Niko na kinamama maeneo ya Shimoni, ambapo ndio kisima cha uswahili hapa. Kama vile yale maandalizi ya hotpot ni mambo yetu tu ya kisasa, lakini muhimu ni uweke kiswala chako vizuri uweke sinia yako vizuri, eka sahani, kikombe, bakuli. Mume ameenda kazini, akija ushamwandalia, umefunikia kawa, umeliandika vizuri, we mwenye tabasamu wa mapenzi, pia atakuwa ko sawa. Ama kawa alikuwa kuna maneno fulani mwandika, ama ni kawa tu ile imefunika? Makawa huwa laandikwa, poa penzi, tulia mpensi habari mm, ndio hiyo mami. Tofauti kwa wapi? tofauti <laughs> yake <laughs> maana chakula kikiweka kwa hotpot kwa baada ya dakika kumi huwa kina harufu lakini endapo utakiweka kwenye zile asilia zetu za kitambo, kama utaweka chakula chako umepika saa sita, waweza kukiweka mpaka usiku, chakula bado kiko sawa. lakini kwa sasa chakula ukiweka kwa mahotpot mpaka baada ya dakika kumi au disali moja chakula kina harufu fulani hivi. Ni kweli kwamba zamani ilikuwa vigumu kwa mume kutoka kwenda kwa mwanamke mwingine kwa sababu maandalizi haya sana tu, kama mpenzi wako amekuja, umemwandalia kiswala umemwekea na sahani na umepamba chakula vizuri <coughs> na akiangalia lile kawa lina maneno matamu, hawezi toka kabisa, hawezi toka. Lakini sasa hivi mtu ankuja, umemwekea hotpot, hapo ajiasevia mwenyewe hapo kwa meza, haileti show. Na je, ilikuwa kuna labda jukumu la kwamba wakati huyu mwanamwali waolewa apawe vitu kama hivi? <coughs> E, ukipata lile kawa, vitu viko katika stara, na mume akija kama vile lazima kwanza tamwambia bwanangu, ondoa kawa, taondoa kawa, taeka kando ndo utamtilia maji kwa jaki, utamnaisha mkono, ataendelea na kule. Wakati wa harusi tuona, watu wanapoa mahotpoti siku hizi, awapei mm, makawa kama mnavyosema. Je, bado yapo makawa? Bado yapo kama kawaida, zile hotpoti ziko na makawa, ndo enzi ya yani, ndo hasili kubwa zisikosekane katika maada nam. Ndivyo hivyo mambo yalivyo katika lifestyle Kamau kweli kabisa. Haya yote akiwa ni ndani ya VOA Express, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Siku ya jana kuna swali tulikuuliza, wewe tukasema, ni nini maoni yako kuhusu visa vya udhalilishaji wa kingono vinavyoendelea kuripotiwa kutoka maeneo mbalimbali? Na kama ilivyo desturi, mmejibu kwa wingi. Musa Kasele anasema, mimi naona uh, tunahadaiana tu, sheria ibadilishwe, hii haitoshi, na anayemdhalilisha mwenza kingono akabiliwe na shtaka la kujaribu kuua, tuone kama wataendelea. Basi Fitina Paul Wakatoro, Geita, Tanzania, anasema ni wakati sasa wa sheria za unyanyasaji wa kingono kuwekwa mkazo juu ya watuhumiwa wanaofanya kitendo hicho. Naye Kiba Kiba akiwa Kigulu TZ anasema hii tabia inakera sana na inadhalilisha pia wanaume. Hebu tujadili tabia, maana sheria zipo Uh, lakini tatizo aliishi Mbaga kari Mbaga wa kule Mbezi, Dar es Salaam anasema wote watakaobainika kuhusika na udhalilishaji wa kingono wachukuliwe hatua kali, kwa mujibu wa sheria. Na tuwashukuru wote ambao wamechangia, na vilevile vile wale wanaoendelea kuzungumza kwenye mitandao ya kijamii. Naona muda unakimbia, wacha tumkaribishe mwenzetu Sandi Shomari atuambie ni nini kinaendelea kutanda katika mitandao ya kijamii. Sandi, kazi kwako. Asante sana BMJ muridhi na Harison Kamao, mambo ni safi kabisa kwenye mitandao. Mambo ni mengi kweli kweli, ya kitanda na kutamba. Basi moja kwa moja bila ya kupoteza wakati, ni habari ya kusikitisha ya kifo eh, cha mwanamuziki wa Marekani maarufu yu David Cassidy ambaye kama mnakumbuka alianza kupata umaarufu wakati BMJ unaangalia televisheni, mm -hmm. akiwa mdogo sana katika miaka ya sabini tu, wakati huo Sunday. yes, <laughs> wacha nikukosoe atakuwa na televisheni kwetu lakini <laughs> ndio unaeleza <laughs> vizuri unaona, <laughs> sawa kabisa <laughs> eh. basi alitamba huyu, na na hapa sasa hivi wanamuita kwamba huyu ndio kama Justin Bieber mm -hmm. wa miaka ya sabini uh -huh. miaka miaka ile alikuwa ni mdogo, anaimba vizuri, anacheza, kwa hiyo watu walimpenda sana, uh, David Cassidy mm -hmm. Sasa David Cassidy, kwa mujibu wa msemaji wake, amefariki leo katika hospitali moja huko Fort Lauderdale, Florida, na ni baada ya kuugua kwa muda mrefu. Amefariki akiwa na umri wa miaka 67. Kwa hiyo Mungu, Mungu lazima alipewa pamoja David Cassidy, na atakumbukwa kwa ngoma zake moto kwelikweli kweli. Na kwingineo kwenye mitandao kama una BMJ kama kwenye WhatsApp, kama mlivyoona, Kenya amekuwa akitambaa maneno mengi kweli kweli eh, wakizungumza kwamba mke wa kiongozi cha waipa, eh, Kalonzo Musyoka mm -hmm. kwamba ameaga lakini hiyo ilikuwa ni habari inaitwa fake news, habari ya kupotosha kabisa. Manake Kalonzo mwenyewe ametoa taarifa, amethibitisha kabisa akisema kwamba mke wake yuko hai lakini ni mgonjwa na, lakini yu hai na akiwataka watu basi wamwombe Musioka apate kupona haraka na kujiepusha na habari hizi, habari huko Awiojerumani wanasema akitibiwa tangu Oktoba eh, kinmoj huko nchini huko, kuna mambo mengine ah. Unajua unajua Kevin <tumut> Hart. Kapata Kevin Hart ameingia <laughs> <Mkewe kapata mtoto. laughs> <laughs> <laughs> <laughs> uh, kwenye mitandao huko moja uh, uh, uh, uh, uh, kwa moja akatoa tweet, akielezea mtaji mtoto wake anaitwa Kenzo, akisema kwamba Kenzo Cash Hart E, amezaliwa akiandika pale saa saba dakika arobaini na tano za usiku. Hii ilikuwa mm -hmm. ni jana, akitwiti pale mm -hmm. na anasema kwamba huyu kijana ana afya njema kabisa na anatabasamu, na anasema anawashukuru sana, sana, sana kwa sala zenu. Msisahau, Kevin Hart alikumbwa na dhoruba kidogo, kama mnakumbuka, mnaofuatilia mitandao mm -hmm. alikumbwa na dhoruba baada ya kumsaliti mkewe na basi ilipotokea pale mkeo alikasirika kwa kweli, kwa sababu alionekana kwamba mambo ya kuchicha, ndio maana hmm. moja ya maana tweet lakini, hiyo inakuwa na umaarufu naona eh, kwamba kap... amethibitisha na kwamba muda umekwisha ume... muda umekwisha kabisa. Msikilizaji, asante sana kwa kuwa nasi kwa takriban dakika 30 za VOA Express. Nimshukuru msimamizi wa matangazo haya Hadi Jariami na vilevile vile mwelekezi Aida Isa hapa studio. Nimekuwa na mwenzangu Harrison Kamau. Kwa heri ya kuonana, tuonane kesho panapo majaliwa.