Kutoka studio 15, hii ni VOA Express barabara kabisa. Ni Alhamisi nyingine ambayo tunakukaribisha hapa studio 15 jijini Washington kwa kipindi cha VOA Express ambapo zimegonga saa mbili na nusu hapa na kule e, katika Afrika ya mashariki ni kama saa kumi na nusu Afrika ya kati ni saa tisa unusu. Karibu popote pale ulipo, jina langu BMJ Mridhi nalo langu Harizon Kamau, ikiwa tarehe 23 mwezi wa 11 mwaka wa elfu mbili kumi na saba ambapo mengi tunayeangalia hasa kutoka eneo la Afrika mashariki na kati na sehemu mbalimbali za ulimwengu, yani huko nchini Kenya ugonjwa wa kipindupindu wasemekana kutokea, na tayari kuna maafa ama pia kuna watu ambao tayari wameathiriwa na vile vile, tutakupeleka moja kwa moja mpaka kule DRC ambako nasikia kumetokea mtafaruku fulani ambapo watu wamezozana wakiwa katika live studio, uh, wakati kipindi cha televisheni kikiendelea. Tutakueleza Wanam, ni wanamuziki wale lakini <laughs> pia, baada ya siasa na uchaguzi kumalizika na hatimaye rais mteule Uhuru Kenyatta kusemekana kwamba alishinda, mm -hmm. sijui siasa kama zitaendelea ama zitasitishwa zita, zita Kamau, kabla hatujaenda kwa siasa, ni vizuri tuwaeleze wasikilizaji kwamba ni siku muhimu sana hapa Marekani hivi leo, ambapo watu wa Marekani na wale, wa, watu wote wanaoishi hapa Marekani wengi wao wanasherekea siku inajulikana maarufu kama Thanksgiving, siku ya shukrani. Lakini kwanza Turejee nchini Kenya ambapo tunapatana naye mwenzetu Kennedy Wandera akiwa Nairobi. Kennedy karibu sana, tueleze mambo ya siasa yamekwisha nchini Kenya na hali ikoje baada ya tangazo lililofanywa na mahakama ya juu kwamba Rais Uhuru Kenyatta ndiye rais mteule ambaye katika siku chache zijazo ataapishwa kuwa rais. Mambo yakoje? Nam Harizon na uh, BMG. Sasa Kenya, uh, Nairobi inaendelea kuwa na utulivu ambao haukuwa umeshuhudiwa katika kipindi hicho chote cha, cha, cha kampeni za kisiasa, lakini sasa inaonekana sasa ut ule utaratibu uliokuwa hapo awali, watu kurejea kwenye biashara zao na uchumi kwa sasa, kupigiwa ile pondo kwa kishangalao, unaimarika. Shughuli hizo zimeanza na nieleze kwamba rais Kenyatta amekuwa akihudhuria mikutano ya ya kukwamua uchumi wa nchi ili uweze kuimarika na leo uh, wakiambatana na rais Kenyatta uh, naibu waz, na, naibu rais William Ruto amesisitiza kwa umma na nchi na wanasiasa wote kwamba wakati wa siasa umetamatika, na basi, uh, tujiunge pamoja tujenge nchi. Hebu tumsikilize alivyoeleza naibu rais William Ruto. Awamu ya siasa imefungwa sasa, ni awamu ya kufanya kazi. Tulikwenda kwa wananchi, kutoka MCA, wabunge, maseneta, magavana, rais, sote tukasema tuko na ajenda ya kubadilisha taifa letu la Kenya. Sasa nafasi ya mashindano na siasa imekwisha. Nafasi iliyoko sasa ni sisi wote kufanya kazi kwa ushirikiano, ili tuweze kubadilisha maisha ya wananchi wa taifa letu la Kenya. Wandera, vile vile tuna taarifa kwamba kuna hali ya taharuki katika maeneo mengine ikisubiriwa, ikisubiriwa kwamba siku ya Jumanne rais Uhuru Kenyatta ataapishwa. Ni nini wanasema hususan upande wa serikali? Uh, tayari serikali imeeleza kwamba Jumanne itakuwa siku kuu, ili Wakenya waweze kufuatilia kwa karibu mno hafla ya kumwapisha rais mpya Uhuru Kenyatta. Uh, lakini jinsi tulivyokuwa tukieleza katika matangazo yetu kwamba uh, upinzani nao una mipango yao na hatujajua ni mpango gani hii. Uh, maanake kumekuwa na matamshi kutoka kwa viongozi wengine uh, wa kisiasa wa upande huo wakisema kwamba nao wakiapisha rais Kenyatta nao watamwapisha Raila Odinga, lakini hatujafahamu. Lakini msemaji wa serikali Eric Raithe amesisitiza kwamba Hamna mkutano wowote ambao utaitishwa na viongozi wowote wa kisiasa kwa sababu hamna sasa hu, sasa si wakati wa kisiasa. Hebu tumsikize msemaji wa serikali Eric Raida alivyoeleza. Every meeting called by anybody to execute an unlawful purpose is an unlawful assembly. When you avail yourself for such meetings, expect the full force of the law or utakao utakaopangwa, ni kinyume cha sheria, mkutano huu utakuwa haramu na hivyo basi, yote atakayejitokeza kuhudhuria mkutano kama huo atapambana na na juhudi za serikali kusambaratisha kila kitu kitakachokuwa kimepangwa katika kama hiyo. Wandera, nakumbuka kwamba wakati ambao umepita, kuna wakati kulikuwa kuna moto ulioteketeza baadhi ya vibanda katika soko la Kawangware, na kuna wakati mmoja siku ambazo zimepita kidogo, ambapo matatu iliteketezwa pia kutokana na gasia za kisiasa, lakini watu walionekana kuungana baadaye na kufanya michango ya kuridhia waliopata hasara ile. Wakati huu umepata, ama watu wamepata kuungana pamoja, labda kukadiria ama kuweza kuridhia wale waliopoteza mali wakati wa ghasia za kisiasa? Ha, hatujapata taarifa za wale ambao wamepoteza bidhaa zao, na kuna jamaa ambao au watu fulani ambao wanataka kuja pamoja kuhakikisha kwamba angalau wanapata uwezo wa kuweza kuzimarisha biashara hizo, lakini tueleze wazi kwamba uh, ijumaa iliyopita watu wengi wamepoteza biashara zao, magari kuchomwa na barabara kuwekwa magurudumu. Kwa hivyo wengi, kuna wale wanaosema kwamba wamepoteza biashara zao, lakini bado hatujapata kisa mm -hmm. kile ambacho watu wamejitokeza sasa kushirikiana wengine mm -hmm. kuimarisha biashara hizo na asante sana Kennedy Wandera, kabla sija kuacha kwa sekunde kumi na tano, tumejua kwamba Raila Odinga amerejea nchini. Je, amesema chochote kuhusu kuapishwa kwake kama wanavyosema wandani wake? Hajazungumza, tunatarajia kwamba huenda atazungumza siku ya Jumamosi, lakini mpaka sasa hajazungumza. Asante sana Kennedy Wandera, mwandishi wetu jijini Nairobi. Na tukitoka Nairobi, Kamau naona twende mpaka Mombasa ambako mwandishi wetu yuko standby. Uh, nani huyu? Uh, Josphat Kioko yuko standby. Ile taarifa ambayo ulieleza uh, uli hapo mwanzo Kamau, kwamba kumekuwa na visa vya kipindupindu na tayari kuna maafa uh, tupe taswira ya mambo huko Mombasa. Kioko, Mombasa. E, kabla ya kuripoti kisa cha karibuni cha kifo cha mama na mtoto wake kutokana na cholera wataalamu wa matibabu Kenya, madaktari sehemu tofauti wamesema kuna visa karibia hamsini sehemu kadhaa mashariki mwa Kenya Embu, na wamesema ni sababu mvua kubwa imeua sehemu tofauti, na huenda uchafuzi umesababisha viini vya ugonjwa wa kipindupindu. Sasa Mombasa ni ya karibuni, kuna visa vimeripotiwa zaidi ya ishirini na tano na kifo cha watu wawili ambao ni mama na mtoto na hivi wakuu wa afya madaktari na wale wa, wa maafisa wa serikali idara ya afya wamesema wauza vyakula katika maeneo ya mitaani, kandokando ya wa sadara, watakaguliwa kwa makini zaidi kufikia Ijumaa, na wale hawajahitimu na biashara zitafungwa. imetembea katika kuangalia vile watu wanabudulisha usafi juu ya kipindupindu na maeneo ya kuuza chakula. Nimezungumza na mmoja wao Mosugana Munga. Tumesikia kuna breakout. Ndio sasa tunajitahidi, tunazidi kuweka usafi, kuimarisha usafi vya vyakula vingi. Kwa chakula twapika chapati, maragu, tutumia maji ya fresh vitu vyetu tuwazesha vizuri kwa usafi, waosha vyombo vyetu vizuri ndio tupike nayo, uweka maji ya kunawa na sabuni, kisha tuhakikishe mtu amenawa na maji safi akila, pia mkono wake akula na mkono msafi. Tumetangaziwa hiyo mambo ya kuna breakout, tujaribu kujiweka na kacheti za usafi. Tumejipanga nayo, wateja wanakuwa na uoga kwenda vibandani kula, nyinyi hapa yetu aliko saaju wateja wetu pia wanatujua, mjia sisi tumeamrisha usafi, wanakuja vile vilevile. Tunashukuru, alhamdulillah. Tunapeleka chakula kwa makau. Sisi tunazima tu, watu wajaribu, wajitahidi tuweze usafi, tuamrishe usafi, na hayo pia itapita tu. Naam Kioko, mara kwa mara tunapata stori hizi kuhusu kipindupindu hapo nchini Kenya, ikikumbukwa mjini Nairobi kwanza, kwenye mahoteli au mikahawa ya kifahari pia kulikuwa na visa kama hivyo. Kwa sekunde kama thelathini, ni nini ambacho wanasema hususan kutoka kwa wizara ya afya wale ambao ni maafisa wakuu wa wizara hiyo? <coughs> Hata sasa mmoja wamefanya ni kutenga vituo vya wale wamepatikana hivyo wanasudia kando kando a mapembeni mwa hospitali, na ya pili nikuchiu maji kwa dawa ya kuua n. Asante sana ah, mwenzetu uh, Josphat Kioko akiwa katika maeneo ya pwani ya Kenya. Ah, hivi punde tutakuletea habari kutoka chumba chetu cha habari <laughs> Rais wa zamani wa Zimbabwe Robert Mugabe amepewa kinga ya kutoshtakiwa na kuhakikishiwa usalama wake kama sehemu ya makubaliano yaliyofikiwa ili ajiuzuru. Vyanzo karibu na mashauriano hayo vinasema hivi leo Alhamisi. Mugabe ambaye ameongoza Zimbabwe tangu nchi hiyo ijipatia uhuru mwaka wa 1980 aliacha madaraka Jumanne baada ya jeshi kukamata udhibiti wa nchi na chama tawala kumgeuka. Emmerson Mnangagwa, makamu rais wa zamani ambaye alifutwa kazi na Mugabe mapema mwezi huu, anatarajiwa kuapishwa hapo kesho siku ya Ijumaa, kushika wadhifa wa rais, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Chanzo katika serikali kimesema Mugabe ambaye ana umri wa miaka tisaini na mitatu aliwaeleza waongoza mashauriano kuwa anataka kufia nchini Zimbabwe na hana mipango ya kwenda kuishi uhamishoni. Maafisa wa jeshi la Iraq wanasema majeshi ya serikali yameanzisha operesheni hivi leo Alhamisi kuwaondoa wapiganaji wa mwisho wa kundi la Islamic State kutoka maeneo yao ya jangwani yanayopakana na Syria. Katika taarifa yake, jeshi limesema wanajeshi kutoka jeshi la Iraq na majeshi ya Kishia walishiriki katika kampeni ya kuwafurusha wanamgambo kutoka kwenye maficho yao katika eneo kubwa la mpakani. Shirika la habari la Reuters limemkariri kanali wa jeshi Sala Karim akisema kwamba lengo ni kuyazuia ya makundi yaliyobaki ya Islamic State. Operesheni is za uokozi zinaendelea hivi leo, kuwatafuta wanamaji watatu ambao wamepotea baada ya ndege ya jeshi la majini ya Marekani kupata ajali hapo Jumatano katika eneo la magharibi mwa bahari ya Pacific. Navy imesema ndege hiyo aina ya C2A Greyhound ilitumbukia baharini takriban kilomita 925 kusini mashariki mwa Okinawa. Wakati ikiwa kwenye safari ya kawaida kuchukua abiria na mizigo kutoka kituo cha jeshi la Marekani kilichopo Japan na kwenda kwenye manowari ya USS Ronald Reagan. Taarifa imesema watu wanne wameokolewa takriban dakika 40 baadaye na kuchukuliwa kwenye manowari ya Reagan ambako wameripotiwa kuwa hali zao za kiafya ziko shwari. Jeshi la majini limesema meli za Marekani na Japan pamoja na ndege hadi hivi sasa zimekuwa katika msako kutafuta wanamaji waliopo. Na ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia ulitarajiwa kufungua tena vituo muhimu vya kuingilia nchini Yemen hivi leo ili kuruhusu misaada ya kibinadamu inayohitajika baada ya waasi wa Kihudi kufiatua makombora karibu na Riad ambayo maafisa wa Saudi Arabia wamesisitiza kwamba walipewa na Iran. Mratibu mkazi wa Umoja wa Mataifa kwa Yemen amesema kwamba misaada inahitajika sana nchini humo. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na sasa tuelekee moja kwa moja hadi huko DRC, yaani Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, tukiungana naye mwenzetu Salehe Mwana Milongo. Nasikia kwamba kulikuwa na hali ya prokusheni, hali ya vuta ni kuvute, na haikuwa ya kawaida kwenye televisheni ya kitaifa, na walikuwa ni wasanii waliohusika. Salehe, hebu tueleze ni kina nani na nini kilitokea? ni baina ya wanafsieregola na mwenzie Koffi Olomide ambao kwa ukweli kilichotokea, uh, uh, wakongomani hawajawahi kushuhudia, kwa sababu walitupiana matusi kwenye uh, mojawapo ya kituo cha televisheni cha, cha kibinafsi. Kwa hiyo uh, baada ya weza kumlaumu uh, Ferre Gola ambaye hivi sasa amejitegemea mwenyewe, lakini kabla ya hapo alikuwa akiimba na uh, Werrason pamoja na baadaye Koffi Olomide. Koffi alisema kwamba huyo kijana aliweza kusitisha mkataba wao uh, pasina kutekeleza kwa kwa, kwa, kwa kikamilifu uh, na hapo akasema kwamba ni vijana ambao wamejipa sifa, ijapokuwa sisi ndio tunawafunza na nini na nini kwa so hiyo baadaye, wiki iliyopita, yaani Jumapili, uh, Ferre Gola pia akapita kwenye runinga na kuweza kutoa ku, ku, matamshi makali dhidi ya Koffi Olomide na kusema kwamba sio meneja mzuri, hajuu kilipoaa wafanyakazi na nini hapo. Koffi akaenda mahakamani na kuenda kumshtaki, na baadaye akakamatwa huyo Ferre Gola na akatikwa gerezani hapo jana, na ameachiwa sasa kwa dhamana kwa kweli ni kesi ambayo imeshangaza watu wengi sale. Kwa kawaida, uh, uh, um, uh, Kofi Olomide amejulikana kwamba ni jamaa mwenye hasira za haraka mno. Nakumbuka wakati Nairobi alionekana kwenye uwanja wa ndege akimpachika teke mmoja wa madansa wake. Sasa sijui kama hasira za aina hiyo zilimshika kwenye televisheni ama alikimbilia tu kustaki kwenye polisi. Umejua, ni swala ambalo kwa kweli hao jamaa sio, -sio mfano mzuri kwa hasa zaidi kwa jamii na vijana, Masabu, vijana kwe kwe kwe, kwa sababu kuupiana matusi kwenye televisheni, walipaswa kuwa ni mfano kwa kweli wa maadili bora na vile malezi wenyewe, wana familia wana watoto na nini, lakini ni e tabia yao. Na huyo Koffi licha ya kwamba ni mtu ambaye mziki wake umependwa na, na watu lakini wenyewe tabia yake na mila zake apendi na, na, na, na watu hapa nchini hapa mjini Kinshasa kwa sababu amekuwa na na, na kitengo sana, na amekuwa mtu wa matusi na, ni, ni, ni tajiri, ana maisha uh, mazuri, ana magari ya kifahari, lakini uh, mila yake sio nzuri na hana uhusiano bora na wenzie wanamuziki, na kwenda kumshtaki mwenzie na kupelekwa hadi gerezani inaashiria kwamba huyo jamaa atapoteza umaarufu kabisa na tukimalizia, Salehe. Uh, amekuuliza swali hilo Kamau, lakini hebu eleza uh, kwa kinaga ubaga, kwa hiyo bayana zaidi kuhusiana na umaarufu wa mwanamuziki huyu uh, kwa wale mashabiki wake walio nje ya nchi. Hiyo umaarufu wake umepanda ama umeshuka tangu aanze kuwa na visa kama hivi vituko vituko? Uh, ye ni tabia yake, si ni kwa mara ya kwanza kuona kwamba Kenya ilichukua hatua kama hii lakini hapa nyumbani ni mtu wa hivyo tu, amekuwa na tabia kama hiyo. Ikumbukwe amekulisha fungwa hapa nchini mara mbili. Mara moja ilikuwa mwaka elfu mbili na kumi na moja ambapo alienda kumpiga mangume kwenye chumba cha hoteli meneja wake ambaye mwenye asili ya Ivory Coast. Huyo kofia amekuwa na tabia kama hiyo na kwa hiyo imekuwa imemwharibia sifa, ijapokuwa ana mitajiri ana pesa nyingi kuliko wanamuziki wengine wote hapa nchini, lakini eh, hali kama hiyo kwa kweli imemwharibia sifa mwenyewe na hapewe heshima kwa kweli. Bila shaka kama unasikia umaarufu wake umeathiriwa na visanga, visanga vituko ambavyo ana sarakasi ambazo amekuwa nazo. Asante sana. Asante sana mwenzetu Salee mwana milongo hapo katika DRC. Na sasa, wasikilizaji, kama tunavyosema, bila muziki hapa VOA Express inakuwa show haijabamba haijapata joto, na hivi leo kama nilivyoeleza, ni siku ambayo Wamarekani na wengi wanaoishi hapa na hata nje ya Marekani wanasherekea sikukuu maarufu mno hapa, inajulikana kama Thanksgiving, na ni katika muktadha huo huo ambapo tunakuchagulia wimbo unaosema ukiimbwa na mwanamuziki Goodluck Gosbert. Twende kazi. ninakushukuru Mungu sababu ya mengi hata waiku siku saingi ninakushukuru Mungu tena sababu ya vingi hata nikiwa na sali unajua, na manisha sukameti nilitenda wema kwa kujalinganisha ni na matendo yako makuu mimi, Mungu ningekulipa nini? Ulikonitoa nisiria moyo wangu matopeni topeni, kaniketisha na wakuu juu, umenipa heshima Ea, umefuta, umenipa amani iliyo ya kweli. Nakumbuka nalia, mimi ndo yule ambaye nilitoka na kwa dhara, wakasema kichapari kake. Kuna kipindi nilikufa nikawa mifupa inayotembea ikiwa kwa siku zosoni, walisema tunazika kesho Nam anaondoka hapo chini kwa chini, mwanamuziki Goodluck Gozbert akisema shukrani, anasema ni mengi ambayo umenitendea Mwenyezi Mungu na bila shaka kama tulivyosema ndivyo walivyo wanavyoeleza eh, watu wengi katika, uh, siku hii ya Thanksgiving inayosherekewa maeneo yote hapa Marekani na hata nje ya Marekani. Na sasa kila siku ya Alhamisi ya nne ya mwezi wa Novemba, wa Marekani huadhimisha siku kuu hii eh, kwa kutoa shukran, na ni sikukuu maarufu sana kwa jina Thanksgiving. Maadhimisho haya yanambatana na utamaduni wa jadi wa sherehe za mavuno, na hapa Marekani ni sherehe ambayo ime pewa umuhimu mkubwa. Wacha sasa nimkaribishe mzalishaji wetu hapa studio, uh, jina lake Aida Isa, atueleze hasa ni nini umuhimu wa siku hii hapa Marekani. Hii ni siku hususan Wamarekani wamekuwa wa wameweka uweza kutoa shukrani. Na hebu tupe historia fupi kabla hujatueleza ni vipi ambavyo, uh, huwa wanasherekea hapa hususan wa Marekani wenyewe, maanake ndio walianza utamaduni huu. Kwa utamaduni wa Kimarekani kawaida huwa ni siku ambapo familia wanajumuika, marafiki ndugu wanajumuika pamoja na kupika chakula na kusherekea kwa kula na kunywa kwa pamoja na, na katika baadhi ya vyakula ambavyo Wamarekani hususan wanakuwa wanapenda sana ku ku, ku, wanakula katika siku hii maalum ni bata mzinga, anakuwa wananunua ule bata mzinga, wanampika wanamrosti hivi kwenye oven. Eh, wanakuwa na viazi vitamu wanakuwa na makaroni and cheese, na zina mamboga mboga, na sisi kama you know, jamii ya Kiswahili tunakuwa tunapenda kuwa na pilau zetu na vichapati chapati na vikaimati mambo mahajumati tofauti tofauti. Kwa hivyo, kwa ujumla tunakuwa na mlo safi kabisa, na labda ukilinganisha kwa wale wasikilizaji wetu katika maeneo tunayotangazia sana, wao upenda wanakumbuka sana siku kama za Christmas, siku za, kama za Eid al-Fitr. Je, hapa wanapoungana uh, na Wamarekani wao husema ni tofauti na jinsi ilivyokuwa wenzao katika nchi za Afrika kwa mfano. Na bila shaka kwa sababu ki, kwa mila zetu ama tamaduni zetu za Kiafrika hatuweki siku maalum ya kutoa shukurani shukrani. Shukrani inakuwa ni siku ya kila siku kila siku ila siku tunashukuria, japo vile vile nadhani pia Wamarekani nao pia huwa bila shaka wanatoa shukurani, lakini wao wameweka siku maalum kushukuria maisha una changamoto ambazo huwa hapa hususa ni katika barabarani, nakuwa kwamba barabara, barabara zimejazana siku uh, siku moja kabla ya safari hizo na maduka. Hebu tueleze hasa kuhusu maduka makubwa, maanake kuna watu hupatiwa bakshishi wakati wakinunua bidhaa BMJ. Yani usiseme siku kama hii, yani baada ya watu kupata ule mlo eh, unakuwa watu wanakimbilia madukani, wanakuwa na sale ambazo wanaita hapa Black Friday ama Thanksgiving sales basi, unakuwa vitu vinateremshwa bei, maduka yanakuwa yanajaa watu, kila mtu anakimbilia kununua zawadi zawadi zao za Krismasi na mazawadi mengine. Ni siku ambazo vitu vinakuwa kwa bei nafuu. Umezungumzia pia swala la usafiri. Usafiri inakuwa ni uh, watu wengi wengi wengi sana wanakuwa wanakimbilia, kila mtu anataka kwenda kusherehekea siku hii na familia yao, kwa hivyo usafiri unakuwa ni jambo gumu kabisa, ndege zimejaa mabasi gari mjiani yamesongamana, lakini yote kwa nia safi ya kuweza kujumuika na familia zao, kusherehekea siku hii ya kutoa shukrani. Asanti sana BMJ Muridhi na Aida Isa, najua kwamba mkitoka hapa ni mambo na bata Ha? lakini kama alivyosema mwenzangu Aida Isa ni kwamba watu wengi sana wamesafiri, takriban watu milioni 46 wamesafiri wakati kipindi hichi cha uh, sikukuu ya Thanksgiving, huku zaidi ama takriban milioni ishirini wakitumia ndege. Kwa hivyo ni usafiri wa hali ya juu sana hapa Marekani ambao, kesho maduka pia yatakuwa watu wamepanga foleni ikiitwa hmm, Black Friday, ambapo wanauziwa bidhaa kwa bei nafuu. Namuona Sandy Shomari tayari ameingia hapa studio, lakini Sandy, kabla tutakukaribisha tukupe dakika kama mbili, utupe nini kinatanda. Hebu tusome kwa haraka haraka swali ambalo tuliuliza jana, wingi wa watu katika meli ya Makonda, inasema nini kuhusu huduma za afya nchini Tanzania? Kweli kabisa. Agostino Mwagasia anasema huduma za afya mbovu, hususan kwa watu wa huduma, lugha chafu kwa wagonjwa, rushwa, kujuana, dawa zinafichwa, unaambuliwa panado au aspirin, nyingine kanunue, weledi hamna. Un, una malaria unaambiwa kwamba una kisu Kari, au pressure, vitanda vimejaa, unalala unalala wawili wawili, vifaa tiba havipo, ukipata huduma hiyo, aidha ni rushwa au kujulikana. Asanteni sana endeleeni kuchangia katika ukurasa wetu wa Facebook. Sande Shomari, karibu, nini kinatanda mitandaoni. Ikuchangia asa, asante sana BMJ Muridhi na Harrison Kamau, mengi yanatanda kwenye mitandao kama nilivyozungumza na Aida Isa pale. Leo ni siku ya Thanksgiving, watu wanatoa shukrani hapa Marekani na kutoa tu shukrani, lakini wanakaa akini wanakaa wanapika vyakula ulivyoeleza ukiangalia kwenye mitandao picha mbalimbali mbali, hasa kule New York, leo kuna gwaridi maalum kabisa ya Thanksgiving parade ambako unakuta watu wanajitokeza wengi kwa mamilioni, wanakwenda pale pamoja na baridi, tangu asubuhi wa wanasubiri kuona ile parade inavyokuwa, kuna pita vitu mbalimbali, wanaangalia watu wakicheza, wanaangalia wanamuziki, wanaangalia vitu vingi sana. Kwa hiyo huko ni huko, sasa hivi wanajiandaa, ulinzi ni mkali, picha zinamwagwa tu jinsi watu wanavyofurika katika jiji la New York. Hadi kadhalika kama mlivyoongea, likiwa sasa mikushapita miezi kadhaa, nakumbuka kundi la Peace siku ya Mdali, kundi la Nigeria maarufu sana, hawa ni watu wawili wapacha ambao sasa wamegombana, hawako pamoja. Sasa basi, yule mwenza mmoja wao anaitwa wa wa Peter Okoye au anamuita Mr. P. Amemtambulisha manager wake mpya anaitwa Judy Okoye. Huyu dada anafahamika sana. Na Mr. P amesema kwenye Instagram sasa hapa ameonyesha kwamba na nyimbo zake mpya Cool It Down na For My Head, akiwa ameziweka akiwa na huyu manager wake mpya ambaye pia anajulikana kama MMA. Emma. Emma kwenye Instagram. Sasa basi mambo yanaelekea kwamba yanazidi kuongezeka kwa Mr. P akija na vitu vingine zaidi kwenye mitandao, tukae tayari kusikiliza zongoma mm -hmm. zikifika. Mm -hmm. No. Matumaini yetu tuwasikilizisha wasikilizaji wetu halikadhalika. Wengine kwa Instagram jamani, mnamfahamu mcheza filamu maarufu wa Tanzania, Wema Sepetu? Bila shaka bila shaka Wema Sepetu, basi wanakwambia zinakuziko picha pale akiwasili sili Rwanda, ameenda Rwanda jana Jumatano, akieleza kwamba ameenda kwenye tamasha la kikazi tamasha hili limeandaliwa na redio inaitwa KFM wanafanya Instagram page. Sande, Shomari, naona una mengi sana, lakini tukushukuru sana kwa kuletea anayotanda kwenye mitandao. Naona muda ndio huo umekimbia. Nimshukuru msimamizi wa matangazo haya Hadija Riyami na vile vile mwelekezi Aida Isa. Jina langu ni BMJ Muridi, langu nalo Harrison. Kama tukisema kwamba tunakupenda popote ulipo na kutoka hapa Marekani vale, pia tunasema uwe na siku njema ya shukrani yani po. Kwaheri tuonane siku ya kesho Ijumaa. <tune>