Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye VOA Express, ikiwa Jumanne tarehe 28 mwezi naoni wa 11 mwaka wa 2017 langu jina na mimi ni BMJ Murithi, na kuamkua kwa mara nyingine tena kukaribisha kwa VOA Express, matangazo yetu ambayo kufikia uh, kuanzia saa mbili na nusu hapa Washington, na ni siku ambayo Wakenya wamempata raisi kwa muhula wa pili, kwa sababu Rais Uhuru Kenyatta ameapishwa moja kwa moja kutoka Kasarani. Hebu eh, tusikie alivyosema kwa ufupi. Our brothers and sisters in the east african community from today you will be treated like kenyans. Ay, basi! Ah, basi msema uwe mkenya usiwe mkenya, bora uwe umetoka mahali popote pale Afrika, wewe ujihisi kama mkenya tu. Kenya anasema uh, kuna matata. Lakini kando na hotuba yake rais, na mambo yalivyokuwa wakati wa kuhapishwa, tutaelezewa zaidi pia vile mambo yalivyokuwa katika maeneo mengine ya Nairobi, uh, bila kuacha siasa na, na mambo ya DRC yanavyoendelea kuhusiana na mipango ya uchaguzi nchini humo, pamoja pia na maoni ya Wanakenya wengi ambao wametoa maoni yao na hisia ya zao baada ya kuhapishwa kwa Rais Uhuru Kenyatta. Bila shaka twende moja kwa moja sasa mpaka jijini Nairobi ambako mwandishi wetu yuko standby Kennedy Wandera. E, tumekuwa tukizungumza kuhusu Uhuru Kenyatta kuapishwa na wewe ndio huko katika eneo la tukio, hebu tujuze ni nini ambacho wasikilizaji wanafaa kujua kuhusu siku ya leo hapo Kenya. M um, jinsi ulivyoeleza, sasa ni rasmi kwamba Kenya imempata rais wa tano wa jamhuri na hivyo Rais Kenyatta tayari amekula viapo na kupata jukumu la kuwa kushika afisi ya urais ka, kwa awamu nyingine ya miaka mitano madarakani na nieleze kwamba ni kwa hafla ambayo imefana zaidi, manake umma uh, umejitokeza sana sana kuhudhuria hafla hii kutoka matabaka mbalimbali mbali ya nchi ya Kenya uh, na kufanya hafla yenyewe kuwa ya kupendeza zaidi. Na vile vile pia tutaji kwamba marais takriban kumi na mbili wameweza kuwasili na kuweza kushuhudia uh, wapishi wa rais Kenyatta na Kennedy Wandera, kulikuwa na taarifa kwamba kulikuwa na vurugu hapa na pale. Hebu tueleze kidogo kabla hatujasikia ni nini ambacho E, wamesema huko Kasarani. Na, kwa, kwa sababu uwanja wa Kasarani ni uwanja ambao unastahimili tu watu elfu sitini. Kumekuwa na shika shi, hali ya, ya aa, mshike mshike, manake kuna watu wengi ambao walikuwa wamejitokeza wanataka kuingia, lakini walipofika katika huu mlango wa kuingia kwenye lango kuu la uwanja wa Kasarani wakapata kwamba maafisa wa polisi wanawazuia. Sasa ikabidi kwamba waingie kwa, uh, kwa fujo. Sasa kule kuingia na kuvunja uh, lile lango kuu, walilazimika kuingia ndani, na wengine wakajeruhiwa. Na pia tuna taarifa ambazo bado hatuwezi kuzithibitisha kwamba mtu mmoja ameweza kupoteza maisha yake kutokana na na, na kuingia huko kwa fujo, lakini baadaye wengi waliweza kuingia na kushuhudia hafla ya uapisho wa Rais Kenyatta. Na hebu tu, wakati Rais Kenyatta alipochukua hatamu za uongozi sasa rasmi, alikuwa na haya ya kueleza kwa jamaa au jamii ya jumuiya ya Afrika Mashariki. Huyu will... ni rais Kenyatta akichukua uh -huh, kiapo kinachoongozwa na msajili mkuu wa mahakama hapa nchini Kenya, An uh, Amadi ambaye alimwelekeza rais Kenyatta kuchukua kiapo hicho, na baadaye rais Kenyatta aliweza kuhutubia umma uliofurika uwanja huu wa Kasarani. Hebu tumsikilize alivyoeleza hususan hii uh, haya maelekezo aliyotoa kwa ndugu zake ambao ni mataifa jirani ya Jumuiya Afrika Mashariki. Wa Kenya ndizo sheria zitakazowalinda. Kwa hivyo hakutakuwa na pingamizi yoyote yoyote ya mtu anayepatikana katika jumuiya ya Afrika Mashariki kuingia nchini Kenya. Akitaka kupata mke, basi naye anaruhusa kufanya hivyo, kwa sababu Kenya itakuwa nchi yake. Okay, Kennedy Wandera, tunajua kwamba kulikuwa na hali ya uh, ripoti kwamba kulikuwa na hali ya vuta ni kuvuta katika upande mwingine, miongoni mwa wale wafuasi wa NASA. Sasa hebu tudokeze kidogo nao mambo yalikuwa vipi kwa upande wa upinzani? upinzani ulikuwa umepanga mkutano kwamba utakuwa katika uwanja wa Jakaranda hapa viungani mwa jiji kuu la Nairobi, kwamba wataweza kuwa katika ukumbusho, hafla ya ukumbusho wa, wa, wa watu ambao wanasema kwamba uh, wanatuhumiwa kupigwa risasi na maafisa wa polisi. Lakini uwanja huu ulizingirwa mapema mno na maafisa wa polisi na kudhibiti mtu yeyote asiweze asiweze kuingia katika eneo hilo, lakini baadaye upinzani uliweza kufunga kuingia katika eneo kuwa katika barabara ya manyanja hapa jijini Nairobi ambako waliweza kuhutubia wafuasi wao. Lakini baada ya kuhutubia wafuasi wao waliweza kutawanywa na vitoa machozi na maafisa wa polisi ambao hawakutaka waweze kufanya mkutano wowote. Lakini baadaye, kiongozi wa upinzani Raila Odinga aliweza kuzungumza na wafuasi wake na kuahidi kwamba tarehe kumi na mbili Desemba ambayo ni siku ya jamhuri mm, ya nchi ya Kenya, basi naye ataapishwa na hivyo hivyo, basi kufululiza katika ikulu ya rais na kuwa rais wa tano wa jamhuri ya Kenya. Naona muda umekimbia sana. Wandera, labda utatueleza mengi zaidi, kwa sababu tunajua kuna hafla inaendelea, kuna chakula cha mchana na kuna marais walifika na viongozi ambao hatukuwaona kule Kasarani, lakini twashukuru uh, Kennedy Wandera kwa kutupasha hayo. Basi moja kwa moja tuelekee katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, tukutane naye Salehe Mwana Milongo atueleze kuhusu sheria na mchakato wa mipangilio ya uchaguzi nchini humo. Karibu sana Salehe Utueleze mambo yalivyo. Asante uh, sana. Ni kwamba Kinshasa, uh, bungeni huko kumekuwa na mvutano mkali toka jana kupatia uh, msaada mpya wa sheria ya uchaguzi ambao umewasilishwa na okay, serikali na ambao kwa kweli umewagawana sio tu wabunge wa upinzani na wale wa chama tawala bali kutoka kwenye chama tawala pia wabunge hawajaridhishwa na mswada huo wa sheria ya ya uchaguzi. Hebu Salehe tueleze ni mabadiliko yapi haya ambayo yanapendekezwa kuhusiana na uchaguzi, hasa kwa kina, ni vipi wanataka sheria mpya ifanye kazi? Kwa kweli, ni serikali ambayo imekata ku, imetaka kuwakatia tamaa watu ili kusiwepo na wagombea wengi zaidi kwa ajili ya uchaguzi ujao, kwa sababu waziri wa mambo ya ndani amesema hadi kufikia sasa ni vyama mia saba na kumi hivi ambavyo vimesajiliwa kama vyama vya kisiasa nchini hapa. Kwa hiyo uh, ni changamoto kubwa kabisa kwa tume ya uchaguzi kuweza hivi kuandaa uh, kura za, za, za vyama kama hivyo. Kwa hiyo uh, sheria hii imepanga kwamba ili mtu kuweza ama chama kuweza kupata kiti bungeni ni lazima kiweze kufikia asilimia tatu ya jumla ya kura zote zitakazopigwa, uh, uh, uh, katika nchi. Kwa hiyo ni changamoto kubwa kabisa kwa kuweza kwa chama kuweza kuwakilisha mbunge uh, bungeni kwa hiyo vyama vingi vimekuwa vikilalamikia mswada eh, huo wa sheria na kuita kwamba ni umekiuka uh, katiba na vilevile vile demokrasia ya nchi yetu. Unavyomaanisha Salehe ni kwamba labda mimi nikiwa mbunge nipate asilimia uh, sabini katika eneo langu la bunge, lakini chama changu kiwe hakina asilimia tatu kote nchini, sitakuwa mbunge na ndio, uh, kama jinsi unavyotoka kusema, yaani ni tatizo kubwa. Mtu unaweza kama vile tuseme Kinshasa ina, uh, ina viti hamsini na saba vya ubunge na ikiwa kwenye uchaguzi ujao uh, chama fulani ambacho kitakuwa hakina uwezo wa kufikia asilimia tatu kwenye jumla ya uh, nchi nzima, ijapokuwa utakuwa na kura nyingi hapa mjini Kinshasa, umechaguliwa kama vile mbunge, lakini chama chako hakina uwezo wa kuwa na na kura na, na, na nyingi kwenye ngazi ya kitaifa. Kwa kweli hauwezi ukachaguliwa, uh, uka, uka kama vile mbunge, bali chama ambacho kimekuwa kime na uwingi wa kura ndio kwa jumla ya kitaifa ndio kinaweza kuwakilishwa bungeni. Nakushukuru sana Salehi Mwana Milongo kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hakika hilo ni swala ambalo tutaendelea kuliangalia kwa kina hata zaidi ili tuelewe kuhusiana na pendekezo hilo la sheria mpya za uchaguzi nchini humo. Asante. Asante sana. Basi tupate habari za dunia. Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ameapishwa hii leo kuanza muhula wa pili kama kiongozi wa nchi hiyo kufuatia kipindi cha kampeni za uchaguzi zilizokumbwa na utata, ikiwa ni pamoja na mahakama ya juu kutupilia mbali matokeo ya uchaguzi wa kwanza na wa pili kususiwa na upinzani. Takriban watu elfu sitini walifurika uwanja wa Kasarani mjini Nairobi kuhudhuria hafla hiyo. Katika hotuba yake Kenyatta amesema kwamba ataliunganisha taifa hilo lililogawanyika kwa misingi ya kisiasa, lakini kumetokea ghasia ambazo zimeshuhudiwa katika baadhi ya maeneo ya mji wa Nairobi pale wafuasi wa upinzani walipokabiliana na polisi kwenye uwanja wa Jakaranda walikokuwa wameenda wakisema kwamba wangefanya ibada ya maombolezi ya watu waliokufa wakati wa maandamano ya hivi karibuni. Shirika la habari la AP lina ripoti kwamba mtu mmoja amepoteza maisha yake. Rais wa Marekani Donald Trump leo atakutana na maseneta wa chama cha Republican kwenye jengo la bunge hapa mjini Washington, katika juhudi zake za kutafuta uungwaji mkono wa mswada wa kodi ambao unatarajiwa kupigiwa kura na baraza hilo baadaye wiki hii. Baada ya mazungumzo na Rais Trump hapo jana, viongozi wa mas na maseneta hao walithibitisha nia ya yao ya kutaka kuupigia kura mswada huo wa mageuzi ya kodi ambao utapunguza kodi za makampuni makubwa daima, kupunguza kwa muda kodi za ya mapato na kuongeza deni la kitaifa kwa zaidi ya dola trilioni moja. Bunge lilipitisha mswada tofauti wa mageuzi ya mfumo wa kodi mapema mwezi huu. Kiongozi mkuu wa kanisa la Katoliki Papa Francis anakutana hii leo na kiongozi wa Myanmar Ang San Suchi, siku moja baada ya mkuu wa jeshi la nchi hiyo kumweleza kwamba hakuna ubaguzi wa kidini katika nchi hiyo ya Myanmar. Marekani na Umoja wa Mataifa wameshutumu jeshi la Myanmar kwa mauaji yanayolenga jamii fulani dhidi ya Waislamu wa, wa Kirohinja, huku Aung San Suu Kyi mshindi wa tuzo la Nobel akikosolewa kwa jinsi alivyokabiliana na mzozo huo. Wiki iliyopita, kiongozi huyo wa Myanmar alisema ni vigumu kusema kama ukiukaji wa haki za binadamu ulifanyika au la, lakini akaongeza kwamba ni wajibu wa serikali kuhakikisha kwamba ukiukaji kama huo hauruhusiwi kutendeka. na mjumbe wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Siria Staffan de Mistura amesema licha ya wasiwasi kufuatia visa vya ghasia hivi karibuni, anaamini kwamba muda wa ukweli umewadia, huku akijitayarisha kuzindua duru mpya ya mazungumzo na yanayolenga kumaliza mapigano ya miaka saba. Mazungumzo hayo yanaongozwa na Umoja wa Mataifa ambayo yalitarajiwa kuanza hivi leo na ni ya nane tangu mwaka wa 2012. Mengi ya juhudi za awali hazikuleta mafanikio baada ya kusambaratika kufuatia mvutano kati ya serikali ya Syria na waasi, ikiwa ni pamoja na kuamua iwapo Rais Bashar al-Assad anafaa kuendelea kuwa mamlakani nchini Syria. Unapoendelea kutegea tegea, matangazo haya yanakujia moja kwa moja kutoka hapa Washington, yakiwa ni matangazo ya VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na tukimaliza na hizo habari za dunia, kama unaona, tuende mpaka Mombasa. Mm -hmm. Ambapo Wakenya kwa kweli wametoa hisia tofauti na maoni tofauti uh, kufuatia kuapishwa kwa Rais Uhuru Kenyatta huko uwanja wa michezo wa Kasarani, Nairobi. Je, wanasema nini? Hebu tusikie baadhi yao, wamemweleza Josephat Kioko vipi? Kama mkaazi wa Mombasa Coast Province, mimi nalalamika na kuhusu kuapishwa kwa Uhuru. Uhuru hangeapishwa ikiwa kama inji bado iko kwa intensheni kama hii, watu hawana amani Raila mwenyewe ndio huyo wanang'angania wana, wana uhuru kwanza, angetafuta kuelewana na na Raila mwanzo, wakae chini waongee, watengeneze maneno vile inji itakaa. Uchumi wenyewe umeharibika, sasa akiapishwa na Raila akiendelea na mikutano, inji itageini kivipi? Sisi mimi napinga, napinga kabisa kuapishwa kwa, kwa uhuru kwa kiongozi wetu wa muungano wa NASA. Si vizuri vile alivyo anafanya mkutano na huku rais anaapishwa kwa heshima, kwa sababu rais alikuwa anaapishwa. Mimi naona ile ingekuwa ni vizuri asifanye huo mkutano kati ya mji wa Nairobi, ama angetenga siku yake kando ili naye afanye mkutano wake. Hiyo ni sawa kufanya mkutano, hiyo sheria inamkubalia, kwa sababu hata nchi za nje pia mikutano kama hizo zinafanyikanga na rais ukule anaapishwa, asina muhimu wowote kukataa, hata asifanyi mkutano. Alikuwa anaruhusa kufanya tu mkutano, na inji ya Kenya pia ina uwezo wa kusuia vitu kama hiyo, vitu vyenye vimeendelea leo, watu wameumizwa, na ni polisi ndio wanaumiza watu. Polisi kazi yao ni kusuia ama kupiga watu lakini mimi hapa nazungumzia maswala ya heshima. Heshima ni kwamba Uhuru walipiga kura tarehe ishirini na sita na yeye ndiye ikaonekana, yeye ndio mshindi. kwa sababu ya heshima, ilikuwa inapasa Bwana Raila asitengeneze mkutano mwingine, unaendelea Kasarani, na yeye anatengeneza mkutano wake kule Jakaranda. angeweka ule mkutano wake nje ya mji wa Nairobi, hapo inaruhusiwa, lakini hapa akuweka mkutano hapo mji wa Nairobi, hiyo si heshima. Kuhusu ku heshima, kwanza wangeenda wakae chini na Raila. Yeye huyu mtu hataki mazungumzo hii kitu. Kwanza angekaa na Raila kwanza wadiskasi, hapana. Uhuru hana makosa yoyote, Uhuru hana makosa yoyote. Kulingana na katiba, ilikuwa inapasa ya kwamba aapishe siku ya leo kulingana na katiba ya Kenya. Kwa hivyo rais ndio anatakana apewe heshima. Raila ilikuwa anatakana atengeneze mkutano wake nje ya, ya mji wa Nairobi. So, ah, ndivyo hivyo maoni ya Wakenya mm -hmm, kuhusu siku ya leo ambapo walikuwa wamepanga watafanya mkutano kule Jakaranda, halafu ndivyo hivyo Wakenya wanatoa mahisia ma, zahisia zao, zao kote ha nchini na kukweli, kwa kweli najua kwamba maoni yataendelea kutolewa mengi na hata baadaye najua kwamba shughuli ni nyingi. Kunasemekana kuna, kuna sherehe tofauti tofauti katika maeneo tofauti nchini Kenya mm -hmm. Na pia kuna wale bado wanapinga kuapishwa huko, ama maoni yao hayakubaliani na kuapishwa. Lakini sasa VOA Express, wakati umefika wa kibao ambapo anamuona kwa mbali Jose Camilion na kibao chake kipya. Ameingia kibao sili mujawa pata mambo ndani ya VOA Express Nakwambia Jose Camilion kutoka Uganda anasema sili mujao ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni miondoko ya Kiganda, mwanamziki ambaye mimi nilimwenzi sana. Sijui kama kama huyu Jose Camilion anatoa nyimbo mpya, manake ile anakumbuka sana ni ile ya before alikuwa anasema tumezaa na wewe mpya, basi huo wa kuzaa watoto wanane. Nilipenda bado anaendelea sana yule, uh, jamaa Jose Camilion na napenda ngoma zake sana, lakini maoni bado yameendelea kutolewa. Pwani ya Kenya, katika jiji kuu la Nairobi na maeneo mengine mengi pia kule Garissa upande wa kaskazini mashariki mwa, mwa taifa, bado kuna maoni mengi yanatolewa kuhusiana kama kamaoni, kwa sababu mchakato huu wa uchaguzi Kenya umechukua muda mrefu. Wakati rais akiongea, amesema imechukua takriban siku mia moja na ishirini na tatu tangu uchaguzi uliofanyika wa mwezi wa nane, mwezi wa nane ili kumaliza mchakato wote huu na ndio maanake hisia ni mbalimbali mbali. Na kweli sasa watu wa Garissa mm, wanaomba mambo ya amani sasa. Kabamia. mambo yamekwisha na wanataka mambo ya utangamano ili maendeleo yapatikane. Hebu tusikie wanavyosema kuhusiana na, na jinsi wangetaka wange maisha yawe. sasa tunataka amani sisi ni wananchi Uchaguzi imeisha sasa, ni wakati wa kufanya kazi, wakati ya siasa imeisha. Wengine walichukua nafasi ya kuwa rais wa Kenya, na tunawakaribisha wale wengine ambizana, ambayo hawakupata nafasi waje wa join other part of Kenya. Mimi mwenyewe nafanya pongezi kwa karibisha rais Sababu tunataka uwe serikali, tunataka mambo ya mazungano na makoosano mingi. Nchi ni moja, kabila mingi, lugha mingi. Ile kitu itasaidia ni umoja. Ile kiongozi ambaye saa hii iko atatoka, hakuna kitu, haina, haina mwanzo na haina mwisho. Furaha yangu ama shida yangu ingekuwa Kenya ni moja. Uhuru ameshachaguliwa kama president, aapishwe, lakini sisi tunataka amani mm. Na Raila watupatie amani yetu, wajue wenye tutapata amani sisi, tusiumie kwa sababu ya wengine. Sisi tunataka amani, atambue Raila kama binadamu, kiongozi kama yeye. Raila pia atambue huru kama kiongozi kama yeye. Haya basi, unasikia wengine, ni maoni ambayo yalichukuliwa na Huba Abdi katika eneo la Garisa. mm -hmm. Na wanasema sasa kilichoko amani, amani, amani, ili mambo yaendelee nam ndivyo hivyo mombe alivyo hapa VOA Express, ambapo eh, wa tuna kuletea mengi kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni kote. Na naona kama huu muda unakimbia sana. Kwanza tuangalie swali ambalo tuliwauliza wasikilizaji hiyo jana, tukauliza je, mazungumzo ya Burundi yatatoa suluhisho? Labda tueleze kidogo kwamba ni mazungumzo kuhusu mzozo wa Burundi ambayo yalikuwa yanafanyika katika mji wa Arusha nchini Tanzania, yanaendelea hata hivi sasa tunavyozungumza. mm -hmm. Je, yatatoa suluhisho? Wanasemaje kwenye mitandao? Kingi Sofa Nyengezi kutoka Mwanza, Tanzania, nasema kuna uwezekano mdogo sana kwamba mazungumzo hayo yataleta afueni. Ndivyo anavyosema, huku naye King Majuto akisema hakuna suluhisho kama Rais Kabila hataweka bayana au hatakuwa tayari kuachia madaraka. Namwona huyo. Sidia Fugulu au kinyozi mstaafu anasema hapana, mazungumzo ya Burundi hayawezi kutoa suluhisho lolote. Mosam, Mosam kutoka uh, wanasema mgogoro wa Burundi wa Burundi utasuluhishwa na wa Burundi wenyewe wakiamua, sio Mtanzania au Mkenya, ni tatizo lao wenyewe na wanajitatua ni baadhi ya maoni kutoka kwa wenu wasikilizaji. Endelee ni kuchangia pale, hususan kwenye ukurasa wetu wa Facebook ambapo mara nyingi huwa tuna swali pale kutaka kujua ni nini ambacho mnafikiria maisia zenu kuhusu mambo mbalimbali. Lakini nimalize na huyu Husen Nasoru akitoka kule Nzega, Tabora, anasema iwapi hatima ya mvutano huo, iko mikononi mwa Nkurunziza. Nkurunziza ni rais wa Burundi na naona kama u kabla hatujafunga matangazo, labda tuangalie ni nini kinaendelea kuvuma katika mitandao ya kijamii. Kweli kabisa, mambo ni mengi. Najua kwamba Kenya kwa hakika haiepuki mitandao ya kijamii wakati huu, lakini kuna Kenya inaonekana inachukua nafasi kubwa sana ya matangazo yetu ya VOA Express, lakini ndivyo hivyo, lakini kuna ni leo, unajua kumekuwa na mchakato siku kubwa kwa kwa wao ya, lakini kuna suala ambalo pia limechapa vyombo vya habari sana ni kuhusu Prince Harry na mpenzi wake ambaye sasa wameamua kwamba wanachumbiana Meghan Markle ambaye wametangaza kwamba sasa wale wawili watafanya harusi mwaka ujao. Ah, Meghan mwenye umri wa miaka 36, kumbuka huyu ni mcheza filamu wa hapa Marekani, naye Harry miaka 33, wamekuwa wakichumbiana kwa zaidi ya mwaka mmoja ama takriban mwaka Uh, ambao umepita anasema, uh, kwamba Hari anasema kwamba walikutana baada ya kupatanishwa ama kuonanishwa na rafiki ambaye hawakumfichua, lakini rafiki wao wa kike mmoja. Na wakasema walikutana uh, wakati wanapata maamkuli ya kuku, na kuanzia pale mapenzi yakawa yamenoganoga, huku uh, uh, Mega nakisema kwamba alipoulizwa hakungoja hata yule jamaa Hari Prince Hari amaliza swali, alisema ndio nakubali. Mungu, kumbuke kwamba huyu ni mwanamke ambaye pia ametalakiana na bwana wake wa kwanza, kweli kabisa, na ana asili kidogo ya Kiafrika na, na, na asili ya kubwa ya watu wengine wanaeleza kwamba babake alikuwa ni mweusi manake Marekani mweusi, alafu mamake ndiye mzungu wa kutokea hapa Marekani. Basi sasa, kwenye Twitter watu wamezungumzia sana swala hili, akiwa mmoja ni Barack Obama aliyekuwa rais wa Marekani. Anasema hongera sana Hari na Megan. Rais Barack Obama ame ame tweet kabisa, akasema hongera sana Hari na Megan, mimi na Michelle tunawatakia maisha marefu yenye furaha. Naye Megan mwenyewe amesema kuwa alipoulizwa na am, anasema ametumia Twitter, anasema sikungoja swali, nilisema nam kabisa, nakubali. Naye Josephine anasema sikudhani kuwa mwanamke kutoka ko tofauti na asiye mzungu anaweza kuingia kwenye ufalme mm. wa Uingereza. Na mimi nikiangalia katika vyombo vya habari hususan katika huko Ulaya uh, yule msichana anapotokea kwenye televisheni kama u. Mm -hmm. uh, anaonekana ni msichana shupavu kweli kweli kweli, na anaweza kustahimili kamera manake yeye, kama yeah. ulivyosema. Yeah. ni mcheza, mcheza, mcheza na nchini Kenya, unajua sasa wakati wa kuapishwa kulikuwa na wafuasi wa upinzani wa NASA wakiwa upande mwingine na wale wafuasi wa Jubilii mm -hmm. wakiwa katika uwanja ambapo rais Uhuru Kenyatta alikuwa naapishwa. Sasa kuna wale wanasema kama huyu kamba Pandit anasema NASA walikosea kususia uchaguzi, afadhali wangeshindwa eh, baada ya kutoshiriki baada ya kukataa ama badala ya kukataa kuingia kwenye shughuli hiyo, anasema sasa wanaona aibu kuwa kwenye sherehe za kuapishwa. Na vile huyu Keti Mkenya tukifunga kwenye Instagram anasema isipokuwa ni vile baba alikataa kuapishwa. Uh, sisi tungetokea na kumwapisha. Ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express. Msikilizaji, naona takriban dakika 30, eh, zimekatika. Jina langu kutoka hapa studio 15 ni BMJ Muridhi, langu Harizon Kamau pamoja na wote walioshiriki kufanikisha kipindi hiki, bila kusahau Aida Isa kwa upande wa pili. Hadi hapo kesho sana wakati kama huu na kutakia jioni njema.