Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu popote pale ulipo katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya Kati na saa 12 asubuhi saa za Afrika Mashariki. Mimi hapa ni Meri Mgawe na mimi ni Idi Ligongo nikikukaribisha ni katika matangazo yetu ya leo Jumatano, Novemba 28 mwaka wa 2017 karibu katika matangazo ya Kumekucha Afrika hivi leo, tunakuarifu kuwa Wakenya watoa wa maoni yao baada ya Rais Kenyatta kuapishwa rasmi hapo jana. Mimi nasikia raha kwelikweli kwa vile tuliweza kumchagua rais na sasa tumeweza kumwapisha, tunashukuru sana, Kenya itaweza kuendelea. Katika habari nyingine, tunakuarifu kuwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa la jadili kuhusu wahamiaji walioko Libya wanaoshutumiwa kuuzwa kama watumwa hivyo. Hey, ni vidokezo tu vya habari zetu za leo mpenzi msikilizaji, lakini kwanza kabisa tutaanza na habari za dunia zikisomwa na mwenzangu Id Ligongo. Papa Francis ametoa mwito wa umoja wa kidini katika hotuba yake aliyoitoa katika mji mkuu wa nchi ya Myanmar, hotuba ambayo hakuitaja jina la Rohingya. Aliwaambia wanadiplomasia na asasi za kiraia kwamba tofauti za kidini hazipaswi kuwa chanzo cha mgawanyiko na kutoaminiana bali zinapaswa kuunganisha watu, kutoa msamaha, kuvumiliana na kuwepo na busara za ujenzi wa taifa. Alitoa hotuba hiyo katika jukwaa ambalo alikuwepo kiongozi wa nchi ya Myanmar Aung San Suu Kyi, ambaye alinukuu maneno ya Biblia katika hotuba yake ya ufunguzi zaidi ya Warohinya laki sita na elfu ishirini wamekimbia katika jimbo la Rakin nchini humo yenye wabudha wengi toka mwezi Agosti, wakati vikosi vya usalama viliposhutumiwa kuanza kuwalenga wa rohinya na kuwaua pamoja na kuwabaka. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya Leo hii anaanza siku yake kamili ya kwanza ya muhula wake wa pili, baada ya kufanyika uchaguzi wa mara mbili, kuwepo mapingamizi kadhaa, maandamano mfululizo na vuta ni kuvute za kisiasa. Rais Uhuru Kenyatta aliyeapishwa hapo jana jijini Nairobi, huku upinzani ukifanya maandamano. Katika hotuba ambayo aliitoa mara baada ya kula kiapo, Rais Kenyatta ameahidi kushughulikia kwa asilimia mia moja ya huduma ya wote ya afya, kuratibu miradi ya nyumba nafuu na kuvutia zaidi uwekezaji. Pia aligusia kwamba mwafrika yoyote atakayetembelea nchini Kenya kwa hivi sasa atakata kibali cha kuingia nchini humo katika kituo cha uhamiaji badala ya kukata kibali hicho kabla ya kuanza safari yake ya kuelekea nchini Kenya. Vilevile vile aligusia raia wa mataifa ya Afrika Mashariki watapatiwa hadhi kama ya Wakenya, kama vile kufanya kazi, kufanya biashara, kumiliki mali na kuoa na kuishi nchini humo. Viongozi wa nchi za Tanzania, Rwanda, Uganda, Zambia Ethiopia, Somalia, Sudan Kusini, Gabon, Jibuti na Namibia walihudhuria tukio hilo la uwapisho wa rais wa Kenya, Uhuru Kenyatta. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amekutana na wanafunzi wa chuo kikuu cha Bukina Faso hapo jana Jumanne, katika ziara yake ya siku tatu katika mataifa ya Afrika Magharibi. Meri Mgawe anasoma ripoti ya mwandishi wa Sauti ya Amerika Bram Pothmus anatuarifu zaidi. Ni rais wa kwanza Ufaransa wa Ufaransa katika miongo mitatu kutembelea Burkina Faso. Rais Emmanuel Macron alitumia masaa matatu Jumanne katika chuo kikuu cha Uaga Dugu kujadili kuhusu swala la wakimbizi, mabadiliko ya hali ya hewa na ugaidi, huku kukiwa na wanafunzi wengi waliojaa kwenye chumba cha mkutano. Katika hotuba yake rais huyo wa Ufaransa alisema atakuwa na ushirika sawa na mataifa ya Afrika na kuondoa uhusiano uliokuwepo hapo awali baina ya Ufaransa na koloni lake la zamani. Watu wengi Burkina Faso wamekaribisha mabadiliko hayo. Usalama ilikuwa ni suala nyeti katika ziara hiyo ya Macron. Polisi na wanajeshi walifanya doria katika maeneo yote ya kuingilia kwenye mji wa Uagadugu, ikiwemo Kwame Nkrumah Avenue, eneo lililoshuhudia mashambulizi mawili makubwa ya kigaidi hivi karibuni. Unaendelea kusikiliza habari hizi za dunia kutoka Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Rex Tillerson amesema hapo jana kwamba Marekani na washirika wake wa Ulaya wanatambua vitisho vilivyopo vya vitendo vya Rusia vya hivi karibuni, na kwamba Marekani imeboresha ushupavu wake na ahadi zake za ulinzi kwa Ulaya dhidi ya Moscow. Kauli hizo za waziri Tillerson zimekuja siku kadhaa kabla ya kuelekea barani Ulaya. Anatazamiwa kukutana na mawaziri wa mambo ya nje kutoka katika eneo la Atlantic ya Kaskazini NAC, na taasisi ya ulinzi na ushirikiano wa Ulaya OSCE, wiki ijayo. Katika hotuba yake kuhusu Ulaya Waziri huyo wa mambo ya nje wa Marekani amesema kwamba uchokozi wa Rusia nchini Ukraine ni kizuizi tosha cha kuleta uthabiti na ushirikiano baina ya Washington na Moscow. Ukraine imekuwa ikipambana katika vita ya kujilinda kwa miaka minne sasa baada ya Rusia kutoa eneo la Crimea na waasi wanaoungwa mkono na Rusia kuvamia Ukraine mwaka elfu mbili na kumi na nne na, na kusababisha mapigano ya hapa na pale ambayo mataifa mengi ya Ulaya yalikemea. Rais Donald Trump wa Marekani anasema watashughulikia hatua za Korea Kaskazini baada ya kufanya jaribio lingine la masafa ya mbali hapo jana na kupuuzia vikwazo na kauli za ulimwengu zinazopinga hatua kama hizo. Rais Trump aliwaambia wanahabari akiwa White House kwamba ni hali ambayo wataishughulikia, bila ya kutoa ufafanuzi zaidi ni kwa namna gani watashughulikia hali hiyo, na vilevile vile akasisitiza kwamba namna Marekani inavyoshughulikia Korea Kaskazini bado haijajulikana na bado vilevile haijabadilika. Waziri wa ulinzi wa Marekani Jim Mattis amesema kwamba kombora la sasa liliruka umbali wa angani wa masafa na masafa marefu kuliko kombora lolote lile ambalo limewahi kujaribiwa na nchi ya Korea Kaskazini. Liliruka takriban kilomita elfu moja kabla ya kudondoka katika bahari ya Japan, ambayo ni kanda makhususi kwa Japan na uchumi wake ambayo eneo hilo lipo chini ya himaya ya Japan. Waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe ameomba kufanyika kwa mkutano wa dharura na Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa, na kuwapa kuwalinda watu wa Japan dhidi ya vitisho vya nchi hiyo ya Korea ya Kaskazini. Na shirika la afya duniani WHO kupitia ripoti yake linasema moja kati ya dawa kumi zinazouzwa katika mataifa yanayoendelea kuwa ni bandia ama zipo chini ya kiwango na kusababisha vifo vya maelfu ya watoto ambavyo vinaweza kuzuilika katika hatua ya kwanza. Shirika hilo katika kutathmini kwake tatizo hilo, wataalam walipitia ripoti mia moja za utafiti uliofanyika kati ya mwaka wa 2007 na 2016 na kuangalia dawa takriban 48,000 ambapo waligundua asilimia 10.5 za dawa zilizofanyiwa uchambuzi ni bandia ama zilichanganywa kupunguza ufanyaji wake wa kazi. Dawa za kutibu malaria na maambukizi ya bakteria zinachukua takriban asilimia 65 ya dawa bandia zilizogundulika. Nchi ambazo zilikuwa na maswali juu ya dawa hizo ziligharamia dola bilioni mia tatu katika manunuzi ya dawa zake, na maana yake ni kwamba viwanda vya dawa bandia vina thamani ya dola bilioni 30. haya ni matangazo ya kumekucha afrika yanayokujia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington dc unaweza kufuatilia matangazo haya na vipindi vyetu vingine kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com suala la wahamiaji wa libya lilikuwa ni moja ya ajenda katika mkutano wa baraza la usalama la umoja wa mataifa jumanne baada ya kituo cha televisheni cha hapa Marekani CNN kutangaza na kuonyesha picha za kushtusha za wahamiaji wa Afrika wakiuzwa kama watumwa katika nchi hiyo. Kutoka Umoja wa Mataifa, mwandishi wa Sauti ya Amerika Margaret Bashir anatuarifu katika taarifa inayosomwa hapa na mwenzangu Mary Mgawe. Picha zilizoonyeshwa wiki iliyopita zimezusha hisia za kimataifa, ikiwemo maandamano huko Ulaya na Afrika. Wanaume vijana kutoka Nija na mataifa mengine yaliyo chini ya jangwa la Sahara walionyeshwa wakiuzwa kwenye mnada kama wafanyakazi wa mashambani kwa takribani dola mia nne. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa wa Libya, El Mahdi El Majebi, amesema serikali inafanya uchunguzi kuhusu picha hizo za CNN, lakini akahoji kuhusu ukweli wake na kusema kuwa nchi ya Libya imeathiriwa sana na taarifa za habari za uongo zinazoonyesha kampeni kuhusu Libya kama nchi ya kibaguzi. Balozi wa Ufaransa katika Umoja wa Mataifa Francois de Latre, ambaye serikali yake imetoa mwito kwa baraza hilo kukutana, amesema waathiriwa wanakabiliwa na ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu ikiwemo ubakaji, mateso na kufungwa kiholela. Matukio haya hayavumiliki kwa hali yoyote, pia ni uhalifu dhidi ya binadamu na hayastahili kuachwa bila kuadhibiwa. Mwakilishi huyo wa Umoja wa Mataifa amependekeza kwamba baraza kuweka vikwazo mahususi kwa watu waliohusika na usafirishaji haramu wa binadamu na kusema kuwa wachochezi wanaweza kufikishwa katika Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu kwa ajili ya mashtaka. Wajumbe kadhaa wa baraza hilo pia wametaka hatua zichukuliwe ili kukomesha chanzo cha kulazimisha uhamiaji ikiwemo umasikini na ametoa mwito kwa mjadala wa wazi kuhusu njia halali za wahamiaji. Kamishna mkuu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya wakimbizi Filippo Grandi amesema wahamiaji takriban 17 wako katika jela huko Libya na wengine wengi wameshikiliwa na wasafirishaji haramu ambao wanalindwa na makundi ya wanamgambo. Amesema Umoja wa Mataifa imehakikisha kuachiliwa kwa takriban waombaji ukimbizi elfu moja na wakimbizi mwaka huu. Matangazo ya Kumekucha Afrika yanakujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Basi napenda kukumbusha pia usikose kusikiliza matangazo na vipindi vyetu vingine ikiwemo VOA Express, matangazo yetu ya jioni, na vilevile vile kipindi chetu cha Kwa Undani hapo baadaye. Baada ya sekundi chache, mwenzangu Idi Ligongo atasoma habari zaidi za dunia. Namkama alivyokueleza mwenzangu Mary Mgawe, ninaendelea kukusomea habari zaidi za dunia kutoka hapa Kumekucha Afrika ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ambayo vilevile unaweza kuisikiliza kupitia katika mtandao wetu wa www.voaswahili.com. Marekani imeongeza mara tatu zaidi idadi ya silaha za anga nchini Afghanistan kwa mwaka huu na kutoa mafunzo ya mamia ya wanajeshi ambao wataanza kulishauri jeshi la Afghanistan katika maeneo ya mapambano nje ya kambi ya jeshi. Jenerali wa Marekani John Nicholson, kamanda wa juu kabisa katika vikosi vya kimataifa nchini Afghanistan, amesema kupitia mkutano uliotumia teknolojia ya video kutoka katika nchi ya Afghanistan kwamba kuongezewa kwa nguvu za anga kumeiwezesha Afghanistan kupambana kwa nguvu na Taliban. Kuongezwa kwa nguvu za anga kumewezeshwa vilevile na serikali mpya kupitia jeshi la Marekani chini ya utawala wa Rais Donald Trump wa Marekani. chini ya rais mstaafu wa Marekani Barack Obama, utawala wake uliweka masharti ya mashambulizi ya anga kufanyika katika kujilinda, na wakati Taliban walipokuwa wakijaribu kukaribia sana na kuhatarisha vikosi vya Marekani na vikosi vya Afghanistan. Mjumbe wa Umoja wa Mataifa nchini Siria Stefan Di Mistura amesema licha ya wasiwasi kuhusu ghasia za hivi karibuni, anaamini wasaa wa kweli umewadia kuanza kwa duru mpya ya mazungumzo ya amani, katikati ya mapigano ya takriban miaka saba yanayoendelea kuisha hivi sasa nchini Siria. Mazungumzo yanaongozwa na umoja wa mataifa yalitarajia kuanza hapo jana ikiwa ni duru ya nane toka mwaka wa alfu mbili na kumi na mbili. Mengi ya majaribio ya mwanzo yalishindikana kutokana na kutoelewana baina ya serikali ya Syria na ujumbe wa waasi ikijumuisha kuhusu kama rais wa Syria Bashar al-Assad atabakia madarakani. Pande mbili zinazoonekana kuwa katika upande mmoja kwa hivi sasa baada ya mkuu wa ujumbe wa upinzani na Sira Hariri kuwaambia wanahabari hapo Jumatatu kwamba lengo lao kubwa ni kuona rais wa nchi hiyo ya Siria Bashar al-Assad anaondoka madarakani kitakapoanza kipindi cha mpito ambacho wataafikiana na pande zote mbili. Msemaji wa Umoja wa Mataifa Alessandro Veluki hapo jana amesema kwamba ujumbe wa serikali ya Siria haukuwasili Jeniva, lakini ulitarajia kuelekea mjini humo hii leo. Unaendelea kusikiliza matangazo ya kumekuu cha Afrika na Wakenya na dunia kwa ujumla. Jana walishuhudia kuapishwa kwa, kwa Rais Uhuru Kenyatta wa nchi hiyo katika muhula wa pili. Mara baada ya tukio hilo, mwandishi wetu Kennedy Wandera alizungumza na baadhi ya Wakenya na kwanza kaauliza wanavyojisikia na matarajio yao ya mbeleni. Nimefurahi sana, finally the day has come. Nasikia tu, ilikuwa nimengoja. Wengine wetu tulifika hapa kutoka, uh, saa kumi, but all is well Finally we are here, we thank God for it. na una matumaini gani kwa Rais Kenyata? Ina matumaini ya kwamba all he said, he is going to fulfill, yote yote amalize sasa, kwa sababu tumempatia wakati mwingine, na alikuwa ametuambia tumpatie. Here, here is the second term. so we as young people, na hofia ya kwamba atatimiza mata, matako yetu yote aliyosema wakiwa na Ruto kwa sababu tumewapatia uh, muda mwingine. mimi nasikia raha kwelikweli kwa vile tuliweza kumchagua rais na sasa tumeweza kumwapisha. Tunashukuru sana, Kenya itaweza kuendelea miaka mitano ijayo. Tunatarajia Kenya na yale mambo ambaye walitu promise, tuna hope ata fulfill their promises to us. Na sisi pia tunafurahia kama Wakenya kwa vile nchi yetu itaweza kuwa na amani na kila mtu ataweza kuenda mahali anaenda na kufanya shughuli yake, tukiwa na amani kwa nchi yetu. pinzani ile, mimi ninaweza waambia ni wakuje tu tufanye kazi pamoja, kwa vile Kenya ni yetu wote. ni Wakenya tumetarajia hiyo matokeo, lakini yamekuwa sawa, lakini tunaomba Mwenyezi Mungu azidi kutuendeleza na tukuwe tuko kitu kimoja na tuwe pamoja. Na una matumaini gani kwa Rais Kenya hata kwa miaka mitano? Niko na matumaini kwa yale alisema, ya atatutendea atutendee, na natarajia atakuwa sawa yote kwa miaka mitano. Ninaona natarajia tu masomo yaje vile alituambia ya, ya, ya, ya, ya secondary tuwe, watoto waweze kusoma bila bila malipo. Hafla ilikuwa mzuri na tunatarajia mambo mazuri, miaka ingine tano imekuja, inakucha. Sai, president, sa ashaapiswa na tunatarajia atufanyie mambo ambayo alituambia, masomo ya bure, infrastructure, barabara, kila kitu, atutengenezee vyenye alituambia. Hawa watu ni wezetu, wanastahili wakuje kwa serikali, tufanye kazi pamoja. Tunapenda Raila, tunapenda hawa watu wote, akina Wetangula tunawapenda, lakini wakuja kwa serikali tufanye kazi Shukrani sana uh, mwandishi wetu Wandera, kwa kutuletea maoni hayo. Na mjadala mkali umezuka nchini Congo kuhusu mswada wa sheria mpya ya uchaguzi. Serikali imependekeza kuweko na vipengele kadhaa kwa ajili ya kuwakata tamaa wagombea wa vyama vidogo vidogo na wagombea huru, kwa hiyo kura inapigwa, sio kwa wagombea, bali vyama vya siasa. Taarifa kamili na mwandishi wetu Salemu na Milongo. Vipi kwenda kwenye uchaguzi na vyama 73 vilivyoorodheshwa hivi sasa? Mnamo kipindi cha miaka mitano iliyopita, wizara ya mambo ya ndani imeorodhesha vyama vipya vya kisiasa 400, alisema bungeni waziri wa mambo ya ndani Ramazani Shadari. Makadirio ya tume ya uchaguzi yameonyesha kwamba kwenye uchaguzi ujao kutakuweko na wagombea wasiopungua 40000 kwa ajili ya viti 500 bungeni. Vipi kukata tamaa kwa watu ili kusiwepo na wagombea wengi? Swali hilo linasababisha serikali kupendekeza sheria ya uchaguzi ambayo wengi wamesema imekiuka demokrasia. Mageuzi makubwa yaliyomo ni kwamba viti bungeni vitatokana na jumla ya kura zilizonyakuliwa na chama na siyo mgombea. Kwa nini kufikia hatua wa hiyo? Waziri Shadari amesema inalenga kupunguza wagombea huru bungeni. Regard de de, de civil. Propose... Kutokana na ukosefu wa takwimu halisi kuhusu idadi ya watu, tumependekeza kwamba ugawanyaji wa viti bungeni utatokana na idadi ya wapigaji kura walioorodheshwa. Pili, mageuzi mengine ni kuhusu uwingi wa kura unaohitajika kwa kuwakilishwa bungeni. Tumehisi kwamba itachangia kupunguza idadi ya wagombea. de nombre de Hivi sasa haijulikani ikiwa sheria hiyo mpya itapitishwa au hapana, kwa sababu imepingwa sio tu na wabunge wa upinzani bali pia wabunge wa vyama vidogo vidogo vilivyo katika majorite presidensiel, vuguvugu la vyama vinavyomuunga mkono rais Joseph Kabila. Vyama vingine vimelaumu chama mwenza cha PPRD kwamba kuweko na sheria hiyo ni njama ya kuirejesha sera ya chama kimoja. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salee Mwanamilongo, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Sasa inakuletea jukwaa la vijana. Nam na, na katika jukwaa la vijana mwenzangu Sande Shomari leo anazungumza na msanii wa muziki wa Kongo anayeishi Tanzania, Christian Bella, ambaye ametoa kibao kipya hivi karibuni kiitwacho Pambe, na kwanza kutaka kujua maana ya wimbo huo. Pambe ni msemo ambao sasa hizi uko Tanzania. Pambe ni kitu kilicho noga. Kwa mfano, mkia wapenzi, mapenzi yenu ni motomoto, unaweza kasema mapenzi yetu ni pambe inamaanisha kama mnaringishia maadui mnaringishia wabaya wenu mm. mnalipata kwa hiyo mnazungumzia mapenzi ya mimi ni, ni pande na, na, na, na na na na mutu wangu sasa imezungukwa na maadui aishatuharibia mara nyingi lakini sisi mapenzi yetu ni pande ndio maana nikaanza kwamba nanyesha mikono yangu juu naomba unisamee hii hey, bado nampenda nepenja, namwambia nisamee kwa maneno ya watu, nikamwambia tofauti. Sisi yetu mi na wewe ndo tuzitatue. Tukiwa na matatizo, tukigombana, mimi na wewe ndo tuyamalize kati ya mimi na wewe, tusiwape watu wa nje faida. Wale watu wa nje, ndanya, epoka, <tutu> wale wa nje wabaki wakibaba nganya wakiepoka, sisi tuchape napa, wale wa nje wabaki tu, kazi yao ni kuongea, lakini sisi tuzidi kusonga mbele. Uh, afu, kuna uh, koe, kuna krasi ambayo nik, nik, nikasema tena kwamba mimi na wewe tuwe kama dereva na kondakta, kiwa kwenye basi. Dereva na kondakta uh -huh. wanaaga wanaelewana sana kimoja, destination yao ni msehemu moja, kama wanaelekea mshasema, tunaelekea kutoka Kinondoni tunaenda Temeke wa, dereva anajua tunaenda Temeke hadi kondakta Unajua, tuko tembea kwa jua. Mapenzi ni kama safari, kwa sisi na wewe tuwe na destination moja, tunajua tunapokwenda. Usishuke njiani, yaani kondakta wawili kuacha gari njiani, dereva akaenda peke yake, ena nini pia, kama dereva na kondakta <laughs> tuanze safari, tumeanza safari pamoja, tumaisha safari pamoja, tuwatena madui ya lopande, nakaambia mapenzi yetu iwe pamoja. Nyosha mikono yangu juu, naomba unisamee, nishushie fresha yangu juu, amani iendelee, iendelee. Tofauti kati yetu mimi na wewe ndo tuzitatue kbabnwaooumaaaoaotuwatowe kopa, kopa, kwenye nyimbo za mapenzi unajulikana sana kuzipiga vizuri na kuzipamba kwelikweli. Alafu pia unajulikana kama mfalme ambaye umechanganya muziki wa bongo fleva na muziki wa Kongo kwa sababu ya asili yako ya Kongo. Hebu tueleze jinsi ulivyoweza yeah, kufanya hii kitu ikaunganika pamoja. Nini kilikupelekea pale, na ulivutiwa na nini hasa pao ukaona hebu nifanye vitu viwili kuweka pamoja, kama style yako binafsi au nini hasa? Changamoto ilikuja tulivyotoka elfu mbili na kumi kuja huko juu, changamoto ilibadilika, muziki ya dance ilishuka, Bongo Flava ikapanda juu. Tulikuwa na kazi ya kupata hit song, ilikuwa tulitoa nyimbo ilikuwa haiendi tena, kwa sababu inaonekana kama kuna mziki aina mziki ilibadilika flavor, watu walianza kupenda staili ya, ya Bongo Flavor ikarudi kwa kasi, hasa mimi nikachunguza kwamba mimi kijana takiwe nifanye mziki ipendwe kama inavyopendwa hawa vijana wa Bongo Flavor, nikajitaidi nitengeleza mziki ambao itaniweka kati, mtu anapenda Bongo Flavor apende mziki wangu, anayependa mziki wa dansi apende mziki wangu ni kuchangamsha tu akili kupata kitu bora bora za kufurahisha watu kwa upande wote. omkatuna nyimbo kama nani kama mama mm, nikateka hisia za watu. Tukaimba na Alikiba tu ku mix mashabiki, nikaimba na Alikiba nyimbo ikafana vizuri. Tuliimba na banana zoro usilie ikafana vizuri, nani kama mama mm, nirudie nyimbo ya Diamond ndio ukimwona, nikarudia paka nyimbo ya Diamond. Kwa hiyo mm, ni lazima kuwa na kutengeneza akili ya ziada, kuwa mbunifu tu ili kutengeneza hiyo, na pengine Christian Bella lale ambayo unaweza kusema kuna nini anakuja hapa mbele. Ha, ni nikawahidi tu kwamba sahivi gep yani, itakuwa ndogo fupi, hatutakuwa na gep labda ya mwaka moja, unatoa nyimbo moja unatoa nyimbo moja au nyimbo mbili no. Itakuwa kidogo, utajitahidi hata kwa mwaka kia na nyimbo hata nne tano kwa hiyo sasa hivi ni gap fupi, tumeshaachia hii. Mungu akipenda Desemba tuweze kuachia nyimbo nyingine. Na ushirikiano umekuwa kushirikiana na wanamuziki wengi wa Bongo Flava, kuna mpango wote wa ushirikiano ndani na nje ya Tanzania unaokuja? Yeah, hata sikwenda bali, kwa taarifa nzuri kwamba nilishirikishwa sio kwenye nyimbo ya Jemati alinishirikisha mimi, tunatarajia kufanya video verso. Lakini nyimbo ya Jemati tunatarajia kufanya video na pia mimi na kazi zangu, na pati ya Burundi, Uganda, West Africa hapa, Rwanda. Naam, ulikuwa unasikiliza kipindi hiko cha vijana, na kabla hatujakamilisha matangazo yetu ya Kumekucha Afrika, sikiliza muktasari wa habari. Papa Francis ametoa mwito wa umoja wa kidini katika hotuba yake katika mji mkuu wa nchi ya Myanmar, hotuba ambayo haikutaja jina la Rohingya. Aliwaambia wanadiplomasia na asasi za kiraia kwamba tofauti na za kidini hazipaswi kuwa chanzo cha mgawanyiko na kutoaminiana, bali zinapaswa kuunganisha watu. Haya ni hayo tu katika Kumekucha Afrika hivi leo. Naitwa Meri Mgawe, kwa niaba wanzangu wote, sisi sote hapa tuwatakieni nyote asubuhi njema.