Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31 na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Abdu Shakur Abud. Mjitoa mhanga ameripua bomu na kusababisha vifo vya watu sita mashariki ya Afghanistan hii leo na kwa jeruhi wengine kumi na watatu. Mjitoa mhanga alikuwa kwenye pikipiki na inaaminika alitaka kukaribia mkutano mkubwa wa kuunga mkono serikali ya jimbo katika mji wa Jalalabad, mji mkuu wa jimbo la Nangaraha, lakini maafisa wa usalama wa Afghanistan walimkamata mbali na eneo hilo na kumsababisha kufyatua bomu lake aliyobeba mwilini. Msemaji wa jimbo hilo Atulla Koigani amethibitisha shambulio hilo alipozungumza na Sauti ya Amerika na kuengezea kusema, miongoni mwa waliouliwa ni mwanamke mmoja na mtoto mmoja. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulio hilo hadi hivi sasa. Shambulio limetokea siku moja baada ya mjitoa mhanga mwingine kuwaua wanajeshi wawili wa Afghanistan huko Jalalabad na kwa jeruhi wengine kumi. Kundi la Islamic State lilidai kuwajibika na shambulio la jana. Shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR lina ripoti hii leo kwamba idadi ya wa wakimbizi waliokimbilia Zambia kutokana na ghasia za wanamgambo katika wilaya Katanga ya Juu na Tanganyika imezidi na kupindukia elfu kumi na mbili. UNHCR inaeleza kwamba kiasi ya wakimbizi elfu nane mia nne waliwasili Zambia mnamo miezi mitatu tu iliyopita, ikimaanisha hali inazidi kuwa mbaya huko kusini mashariki ya Kongo. Inaripotiwa kwamba wanajeshi wa serikali wanaua raia wakikabiliana na uasi huko Katanga ya Juu na Tanganyika unapopigana kuendelea kwa unaopinga kuendelea kwa utawala wa Joseph Kabila. Msemaji wa UNHCR mjini Geneva, Barbara Baluch, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba kutokana na kuongezeka kwa hali ya wasiwasi kote nchini Congo, kuna zaidi ya watu milioni nne waliokimbia makazi yao, na mnamo mwezi mmoja tu uliopita, kuna watu laki mbili walishakimbia makazi yao katika majimbo mbalimbali mbali ya nchi hiyo. Waziri wa ulinzi wa Marekani, Jim Mattis, anasema hana mpango wa kuikemea Pakistan, lakini badala yake anatazamia nchi hiyo itaheshimu ahadi zake za kupambana na ugaidi, akianza ziara yake ya kwanza ya Islamabad kama mkuu wa Pentagon. Akizungumza kwenye ndege ya kijeshi kabla ya kuwasili, Mattis alisema hatarajii kuwa na mvutano wakati wa mikutano yake na waziri mkuu Shahid Kahan Abasi na mkuu wa jeshi Kamar Javad Bajwa. Mwezi Oktoba, Matias alionya kwamba Marekani iko tayari kwa mara moja tena kufanya kazi na Pakistan kabla ya kuchukua hatua zote zinazohitajika kukabiliana na tuhuma kwamba Islamabad inawasaidiwa na wanamgambo wa Kiislamu wenye itikadi kali. Lakini hii leo Matias amesema anazingatia juu ya kutafuta njia za mwelewano bila ya mvutano. Habari za dunia zinayojia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika washington DC. Mshauri wa usalama wa taifa wa Washington anasema uwezekano wa kutokea vita na Korea Kaskazini yenye silaha za nyuklia unaongezeka siku hadi siku. HR McMaster, mshauri wa usalama wa taifa wa White House, alisema jana kwamba kuna njia mbalimbali za kukabiliana na tatizo hilo bila ya kuzusha mapigano. Lakini anasema ni kukimbizana kwa sababu anakaribia karibu zaidi na zaidi, na hakuna muda uliosalia akikusudia. Katika maelezo yake, anamtaja kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong Un. Korea Kaskazini imetangaza wiki iliyopita kuwa hivi sasa inaweza kuipiga Marekani kwa kombora baada ya kufanya jaribio la kombora jipya la masafa marefu lenye uwezo wa kufikia katika mabara mengine. Ripoti za vyombo vya habari zinaeleza kwamba Pentagon inachunguza maeneo ya pwani ya magharibi ya Marekani ili kuweka vyombo vya ulinzi kufuatia kitisho cha Korea Kaskazini kuishambulia Marekani. Wapiganaji wa Kikurd nchini Syria wametangaza kwamba wamechukua tena udhibiti wa eneo muhimu kwenye mto Euphrates kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State. Kikosi cha kulinda wananchi YPG kimewashukuru wanajeshi wa Rasia wa pamoja na muungano unaoongozwa na Marekani kwa kutoa msaada wa uchukuzi na anga za juu ili kuweza kuchukua tena eneo la der al Zur. Akizungumza kwenye mkutano na waandishi wa habari hii leo, msemaji wa YPG Nurdin Mahmud amesema kwamba ana matumaini kwamba ushirikiano huo utaendelea na mataifa mawili makuu ya dunia. Siku moja kabla waziri wa ulinzi wa Marekani Jim Mattis alipendekeza kwamba Marekani itachukua hatua ya kujitenga katika kulenga wapiganaji wa kikurd huko Siria na Rais Jacob Zuma wa Afrika Kusini akizungumza katika, akihojiwa na gazeti moja hii leo amesema kwamba Afrika Kusini na Moroko zitaanza tena ushirikiano wa kidiplomasia baada ya karibu miaka kumi kufuatia Moroko kumwondosha balozi wake kutoka Pretoria. Moroko ilimwondosha balozi wake kutoka Afrika Kusini mwaka elfu mbili na nne baada ya rais wa zamani wa Afrika Kusini Thabo Mbeki kutambua taifa la Sahara Magharibi, eneo ambalo Moroko inadai kuwa ni sehemu ya ardhi yake. Zuma amesema Moroko ni taifa la Kiafrika na kuna haja ya kuwa na ushirikiano ili kuweza kutanzua matatizo yao ya pamoja. Mwisho wa habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msomaji Abdushakur Abud. Safi kabisa ni ishara kwamba ni wakati wa salamu na muziki e, kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tukitangaza kutoka jiji kule Marekani, hapa Washington DC, ambapo kukuendeshea mpango mzima huu. Aa, nyuma ya microphone hapa, jina langu ni BMJ Mridhi, na kuomba usiondoke hadi tamati ya kipindi hiki na kama ilivyo desturi, mimi sipendi kupoteza wakati nikikamata mikrofoni, hususan ni wakati huu wa salamu na muziki, kwa sababu najua ni wengi wanategea uh, kutaka kujua ni nani tumemsabahi leo na ni nani amepokea salamu kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni kote. Sasa basi nianze kwa salamu zake Victor Kiluguma, anasema uh, ako kule Iringa, Tanzania, anasema uh, mimi naomba nisalimie ndugu na marafiki Uh, rafiki wangu wote, marafiki zangu wote pamoja na familia yangu, popote pale walipo, na hakika kwamba wamezipokea salamu hizo Victor Kiluguma, uh, maanake wanakujua uh, kwa majina hayo, na wakisikia kwamba unaporomosha salamu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika uh, bila shaka wanazipokea kwa roho safi. Haya, twende moja kwa moja hadi kwake Ngusa Mleba anasema yuko kule Tabora. Anasema uh, salamu kwa Katambi Weja, uh, Jangala Bugumba, uh, Kalele Lugumbe, Zengo Jilala, Kutenda Omari, Saidi Masude na majani Maige, pamoja pia na Njile Oswago na bila kumsahau Sai Jilumba nasai bog. Haya basi, nikiangalia hapa tena kupitia hapa salamu na muziki, wanataka wengi sana wapeperushiwe salamu zao. Naona kupitia ukurasa wetu wa Facebook hapa kuna huyu anajulikana kama Filemon Elaiza kutoka Dar es Salaam, Tanzania, anasema zangu ziwaende watangazaji wote wa VOA na wasikilizaji wote wa VOA kote ulimwenguni bila kuwasahau wanasiasa wote. Ujumbe, tangulize utu kwanza kabla ya yote. Haya basi, salamu hizo zimefika eh, kwa wenyewe pamoja pia na watangazaji eh, wenzangu hapa. Ni itazifikisha salamu hizo na tunashukuru sana. Bulugu Matonda anasema yuko kule Maswa, Simiu, Tanzania, anasema zangu za kwanza ziwafikie baba mzazi Matondo Masanja na mama Victor Kema, Uh, wakiwa Maswa uh, kule Simiyu uh, na vilevile vile zingine ziwafikie marafiki zangu Amos Matondo, Emmanuel Peter na watangazaji wote wa Sauti Amerika. Ujumbe nawapenda sana shukran sana uh, kwa kututumia salamu pia hapa idhaa ya Kiswahili uh, ya Sauti Amerika. Haya basi, naona mwingine hapa ni Moses Edward Mdela, anasema uh, yuko ni wa family, power, uh, power family group katika eneo la Bala Nidalalu kule Manyara, Tanzania. Anasema na tuma salamu zangu kwa marafiki zangu wote na familia yangu popote pale walipo mwingine hapa ni James Tano. Uh, unasema kwamba unapatikana kule Nzega. Salamu zifike kwa King Majuto na Fikiri Dario na vilevile Rutahiwa Busisi mwi James Katia Salimu na Soro Emos Msanga, uh, sukuru wa mama, uh, Salibunzali na Mwandu John aliyewasalimia, anasema si mwingine bali ni mimi, uh, James Tano kutoka Nzega, okay. Haya, ni wakati wa kupata kibao cha mziki. Naona moja kwa moja twende mpaka kule upande wa magharibi mwa Afrika. Ni mwanamziki Yemi Lade ambaye anafahamika sana hususan katika eneo la Afrika Magharibi na Afrika nzima, kwa kusema kweli, ikiwa ni pamoja na mashariki, kaskazini, kusini. Hususan wimbo huu ni maarufu kweli, wimbo unajulikana kama Joni. Bila kupoteza wakati, twende kazi. Yemi Alade, Joni. anaondoka hapo chini, kwa chini, bwana mziki. Yemi Alade anasema Johnny wangu ko wapi? Where are you? I am looking for Johnny, na kutafuta sikupati Johnny. Basi kumbuka yote haya yanakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, mpango ukiwa ni salamu na mziki, na jina langu hapa nyuma ya microphone. Uh, you are truly BMJ Mridhi, uh, nikiwa ninaendelea na kuzisoma salamu zenu zile ambazo nyingi zake mmetuma kupitia ukurasa wetu wa Facebook Uh, namuona sasa Jeremia Uh, uh, juni anasema yuko wapi? Yuko Dar es Salaam Tanzania, amesema Jeremia kwamba angependa kuwajulia hali ndugu na marafiki wote wale wanaomjua, marafiki zake na vilevile vile familia yake, e, wote wakiwa maeneo mbalimbali mbali, mbali hususani katika nchi ya Tanzania. Nikigeuka hivi naona pia ametuma salamu. Nachukua sasa kadi hii, ni kadi yake Meshak Marwa Wankuru anasema Mango Kibuni wa Manyata, Serengeti, Tanzania, akiwa na Nyaimwa Kiubuni, Magesa Ngatia, Mustafa Chacha Mgegete na vilevile -vile Gesero Mwita, wote wakiwa Machochwe, Serengeti, Tanzania. Salamu zingine ziwaendee wachungaji wote wa KAG, Kenya Assembly of God, sehemu ya Kuria. Ujumbe: kuweni hodari na moyo wenye ushujaa. Prisca John wa Dar es Salaam ndiye huyu anasema, salamu zangu ziende kwa mama Adelaida, baba Frank, Getruda na vilevile Francis. Wote wanaishi kule Kimara, nawaambia wasikilize sauti ya Amerika. Asante sana kwa ujumbe huo, Prisca John wa Dar es Salaam Tanzania. Kumbuka kwamba msikilizaji, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Salamu na muziki ni kipindi ambacho hutayarishwa hapa studio 15 na ni cha idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Mwita Barnabas na kuona umetuma salamu hapa, unasema u, uko kule Kitunda, dar es Salaam, anasema unasema salamu zako ziende kwa Alexis Wingwa na John Happy John na vilevile Kulwa Isaka na yule na ajulikana kama Abduli Kipingu, unatuma uh, salamu za zako kwa wote hao na namwona pia huyu Lucas Alberto Museti ambaye ni ni mmoja wa mashabiki wakubwa sana wa uh, idhaa hii na kipindi, hususan kipindi hiki cha salamu na muziki. Uh, Lucas Albato Museti, unasema huko kule Dar es Salaam. Uh, unasema uhali gani, mtangazaji? Haya basi nimepokea hizo salamu uh, na vilevile vile natumai uh, hamjambo huko Washington na uh, ningependa pia nipeperushe salamu hizi. Haya anasema zimwandee King Majuto, Bonifasi Steven, uh, vile vile Musa Zube, Kabumaye Isaac Petro, Haya, Hango Philbert, Jonathan wa Shenjambi na vile vile Said Musa na fikiri Dario Gekala. Uh, na ameongeza wengine wengi lakini kwa sababu ya muda naona tukimbie, tuangalie wengine pia wanaotuma salama. Ayubu Kayaya anasema kwa kule Mererani, eh, Manyara, uh, TZ, anasema salamu zangu kwa baba, pamoja, kwa baba yangu pamoja na familia uh, Mahamedi Kayaga akiwa Mondo, Kondoa na vile vile wajomba zangu Abdala na Maulidi Muyavi wakiwa Mlongia, Kondoa, baba mkwe na vile vile Musa Makoya wakiwa Kalema Ma, maziwani. Kabla basi hatujaingia katika sehemu ya pili ambapo mimi huchukua salamu ambazo mnatuma kwa njia ya simu, na naona simu zimeanza kulia hapa studio. Hebu tupate haraka haraka, huyu Thomas anasema yuko kule Dar es Salaam, huko ni Tanzania. Anasema zangu ziende kwa baba mzazi Efraim Thomas akiwa kule Kigoma Tanzania. Kigoma ni maeneo ambayo ni mbali, ni umbali mkubwa sana kutoka Dar es Salaam na inabidi kwamba utume salamu kupitia uh, VOA ndio ziweze kuwafikia wale ambao unataka kuwasabahi katika maeneo hayo. Basi uh, wakiwa kule Kigoma, ambao wametumia salamu ni familia yake ya wazi Thomas, na nyingine kwa rafiki zake wote ambao anasema walimaliza nao kidato cha nne mwaka wa elfu mbili kumi na mbili katika shule ya sekondari ya Nyakimwe na ni bila shaka hizo salamu uh, zimefika kwa wale uh, waliokusudiwa. Sasa basi, naona ndivyo nilivyokuwa nawaambia msikilizaji, ni kwamba wasikilizaji ni kwamba wanaendelea kupiga simu hapa kupata kutuma salamu zao. Hebu tusikie. Hello, sikia, vipi? Hapa ni sauti ya Amerika. Uh, nataka utume salamu zako leo. Asante sana ndugu mtangazaji pale VOA, Washington DC America. Kwa jina kwa jina naitwa Mpero wa Sekela Nyanda, napatikana Lulembela, Geita, Tanzania. Ningependa kupeperusha salamu zangu siku hii ya leo. Salamu zangu za kwanza kabisa nizipeleke kwa Richard Di Galila, anapatikana hapa Lulembela, wilaya ya Mbogo, mkoani Geita. Za pili nizipeleke kwa Sali Bunzali Sali, waziri wa shida na mpango ya ghafla, anapatikana pale Kahama Tanzania. Za tatu nizipeleke kwa mdogo wangu Furimoto Sekela, huyu anapatikana pale Kahama, Kahama Tanzania. Za nne nizipeleke kwa Yegela Sekela anapatikana pale Segese Kahama, namwambia kwamba tuko pamoja. Nazimalizia kwa Sahani Buzine Lukindagila, namwambia aendelee kusikiza VOA Swahili, Washington DC. Namalizia kwa huyu Madanga wa Madanga anapatikana pale Lulembela, namwambia kwamba aendelee kusikiliza VOA, Swahili, Washington D. C. pale. Asante sana Mpelwa Sekela Nyanda, ukiwa huko Geita, Mwanza, Tanzania, kwa kupeperusha salamu hizo kwa ndugu na marafiki kupitia idhaa hii ya Kiswahili ya sauti Amerika. Asante sana VOA pale. Ndugu mtangazaji wa zamu, Mungu akubariki, awaendelee kazi kuchapa kazi pale VOA, Swahili, Washington D. C. pale. Asante sana, kwa heri. Nam nazungumza na Peter Isuti kutoka Mwanza. e, ndo mimi nam. Ni idhaa ya Kiswahili ya sauti America, yataka kukupa nafasi hii utume salamu moja kwa moja kwa wale ambao ungependa kuwa sabahi. Ningependa kutuma salamu kwa ndugu zangu wote walioko Tarime, mama mama angu mzazi, mama mkubwa, na shemeji zangu na dada yangu wote na marafiki zangu popote wale palipo Tanzania. Nam na ujumbe unawaambia nini? Wasikose kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Voice of America, ndo sehemu pekee ya kupata taarifa Asante sana, asante sana Pita Isuti mioyo kitoka, uh, kutoka huko Mwanza kwa salamu hizo. Haya basi, baada ya hizo simu ambapo salamu zimepeperushwa kweli kweli, naona nipokee nisome zingine chache kutoka hapa studio ambazo mmezituma kwa njia moja au nyingine, na ninawashukuru, ninaendelea kuwashukuru wote ambao wanatumia njia hii ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kipindi hiki cha salamu na muziki, e, kupeperusha salamu zao moja kwa moja, na bila shaka wengi ambao wanapokea salamu hizi wanashukuru sana kwa sababu ya kutumia njia hii. Haya, Masudi Ashababi Mfikwa anasema yuko kule Zambia, salamu zake ziwendee babake mzazi Augostino Mfikwa na rafiki yake Shababi John akiwa Tunduma. Ujumbe ni kwamba usimdharau mtu usiyemjua, Mungu hapendi bila shaka ni ujumbe mwafaka sana huo wow, hususan kwa watu ambao wanapenda sana kuwadharau watu wengine bila kujua wanamdharau nani. Kwa kusema kweli, hakuna haja ya kumdharau mtu yeyote, ni ujumbe ambao ni safi kabisa. Adam Elias Lucas Adam uh, anasema kwa kule Simutz uh, anasema ziwaendee Happiness Zimapalala uh, Godfrey Nyangoba amri Kabenge, Lukas Masunga, Elias Lukas na Matthew Emmanuel anasa, anasema ujumbe ni kwamba nawatakia maisha mema. Twende sasa moja kwa moja mpaka kwake mwanamuziki anajulikana kama Madonna, mwanamuziki ambaye ana sifa kubwa ulimwenguni kote, anakuja na wimbo Like a Prayer. Twende kazi, Madonna Baada ya kibao hicho cha mwanamuziki ambaye ametokea hapa hapa Marekani Madonna, naona sasa ni wakati mwafaka tuendelee na salamu aa, zikiwa ni kipindi kikiwa ni kipindi cha lala salama kutoka hapa Washington na kipindi aa, kikiwa ni kipindi <laughs> Haya basi, Laika Preya, wimbo ambao umepangwa ukapangika, unaenda pole pole, lakini ukisikiliza maneno yake ni moto sana katika mawaidha ambayo, eh, wimbo huo unatoa. Naona sasa turejelee tena zile salamu ambazo mmezituma, nikiona muda hapa sasa unaanza kukimbia, eh, lakini nitasoma kadhaa kabla hatujafunga kipindi hiki cha salamu na muziki. Nianze naye Mugisha wa Nyamuzana Mandela anasema Salamu zangu zimfikie baba na mama wakiwa DRC, Mikarati. Wimbo ni mama by Bonifasi Mwaitege. Nam Mugisha, bila shaka tutajaribu kutafuta wimbo huo, lakini kwa sababu ya wakati hatutaweza kucheza hivi leo, lakini wakati mwingine Mungu akitujalia, tutakutafutia wimbo huo ili muweze kuburudika pamoja na ndugu na marafiki ambao umewajulia hali hivi leo. Otieno Ben Otieno anasema salamu zangu zifike kwa ndugu yangu Ouko akiwa Karatina nchini Kenya. Yunis Eldon na anasema kwamba anawasalimia tena pia watu wote ambao wanashabikia Maniu, yani Manchester United, katika kandanda ambapo, uh, bila shaka wale ambao wanafuata jinsi ambavyo mpira huo wa miguu unachezwa hususani katika timu za Europa, uh, ni kwamba Maniu imekuwa ni moja ya timu tajika E, katika uh, ile orodha ya timu uh, zinazofahamika sana duniani kwa sababu ya mchezo wa kandanda. Sasa basi, Naftali Kiani mkazi anasema anapeperusha salamu zake kwa marafiki wote na ndugu na marafiki aa, na familia yake yote kokote kule waliko, uh, wapokee salamu zake Naftali Kiani mkazi. Msikilizaji, naona muda umekimbia sana na naona hapa studio sasa sitaweza kuendelea, lakini salamu mmezituma kwa wingi, na tutaweza kuendelea bila shaka wiki ijayo kuendelea kuzipeperusha ili wale ambao mmejaribu kuwajulia hali wapate salamu zao kama ambavyo mlikusudia. Lakini kutoka hapa studio, eh, bila shaka itakuwa ni vigumu sana mimi kuondoka bila kuwaacha na kibao cha mziki, na leo naona kwamba narudi nyuma kidogo, kwa sababu nyimbo nyingi nimecheza hivi leo. Ah, ni nyimbo za before, ni nyimbo ambazo zina umri kidogo, lakini ni nyimbo zilizopendwa na bado zinaendelea kupendwa na tunawacha uh, tunamalizia tunatamatisha kipindi hiki cha salamu na muziki na wimbo wa hawa wanamuziki wajulikana kama Abba, uh, wimbo ni Chikitita kutoka uh, hapa Washington. Uh, msikilizaji ni kushukuru sana uh, sana sana kwa kuwa nami kwa muda wote huo katika salamu na muziki. E, jina langu ni bmj muridhi naomba tuonane tena siku ambayo mungu atatujalia asante kwa kuendelea kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika chikitita na aba twende kazi kwa Asante sana BMJ, hatuwezi kucheza muziki huo, muda umemalizika, inabidi tuage wasikilizaji, kwa muktasar wa habari. Rais Jacob Zuma wa Afrika Kusini anasema wakati wa mahojiano na gazeti moja la Afrika Kusini kwamba nchi yake itarudisha tena uhusiano wa kidiplomasia na Moroko baada ya miaka kumi kutokuwa na ushirikiano huo. Mm, mtoa mhanga kuripua bomu amesababisha vifo vya watu sita mashariki ya Afghanistani hi leo na kuwajeruhi wengine kumi na tatu twamhanga alikuwa kwenye pikipiki na inaaminika alitaka kukaribia mkutano mkubwa wa kuunga mkono serikali katika mji wa Jalalabad, mji mkuu wa jimbo la Nangaraha huko Afghanistan. Shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR na ripoti hii leo kwamba idadi ya wakimbizi waliokimbia Zambia kutokana na ghasia za wanamgambo katika wilaya ya Katanga ya Juu na Tanganyika imezidi kupindukia watu 12. UNHCR inaeleza kiasi ya wakimbizi 84 waliwasili Zambia mnamo miezi mitatu iliyopita, ikimaanisha hali ni mbaya huko DRC. Na waziri wa ulinzi wa Marekani James Mattis anasema hana mpango wa kuikemea Pakistan, lakini badala yake anatazamia nchi hiyo itaheshimu ahadi zake za kupambana na ugaidi, akiwasili huko kuanza ziara yake rasmi. Mwisho wa habari, muktasar wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19, 22, 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington, DC.