Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Ui Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, ikiwa tarehe tano mwezi nao ni wa Disemba mwaka wa elfu mbili na kumi na saba. Jina langu Harrison Kamau. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Pamoja hapa studio, tunakukaribisha uwe nasi kwa takriban dakika 30 za matangazo haya yanayokujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa saa kumi alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Tukikupakulia habari moto moto kutoka kila kona ya dunia, siasa, burudani, wakati mwingine michezo pia, tunakutolea ndani ya VOA Express. Kweli kabisa, na leo ni siku ya kimataifa ya kujitolea, yani Volunteer Day. Na je, wakati watu wanapojitolea, labda pengine kuna faida gani? Wakati unafanya kitu bila kulipwa, kuna vile hauwezi kosa chakula chako cha kila siku. Ukifanya wema, watu wengine wanasema tenda wema uendezao Tenda wema uende zako, uende zako. Ni, ba, ni baadhi tu ya mambo ambayo tutasikia kwenye VOA siku ya express siku ya leo, na vilevile vile, vile basi, unajua kuna methali inasema, tenda wema uende zako, usingoje shukurani, usingoje shukurani. Sasa ndio siku ya kujitolea uh, ulimwenguni leo. Natumai anayetusikiliza labda kwa njia moja ama fulani, utajitolea leo kusaidia kwa namna fulani mm. lakini kwanza kabisa tutazame mambo ya fedha na ninapozungumza mambo ya fedha na ya nchini Uganda ambapo kwenye laini ya simu tunaye Kenneth Bwire akiwa Kampala. Kennes, hebu tueleze ni hali gani hii kati ya IMF na Uganda kuhusiana na fedha? Harison, IMF ama shirika la uh, kifedha duniani limesema kwamba Uganda ina njaa kubwa ya kukopa, yaani ina hamu zaidi ya kukopa madeni, lakini hamu hii huenda ikaathiri uchumi wa nchi kiasi kwamba huenda uchumi usipanuke na ukaweza kuporomoka. Lakini kwa hayo yote, serikali nayo inasema haliwezekani kwamba hili linaweza zikaleta athari zozote. Ripoti ya IMF ambayo imewasilishwa na Kilara Mira na kufafanuliwa kwa undani Kilara Mira, ndiye mwakilishi wa IMF nchini Uganda, inasema Uganda ipo mahala pabaya. Hebu tumsikilize Kilara alivyosema. So hapo Kilara anasema kwamba katika utafiti wetu, wetu kama MF tumebaini kwamba ukuaji wa uchumi upo katika kiwango cha asilimia tatu nukta tano ikiwa ni kiwango cha, e, cha chini zaidi alivyotarajiwa cha asilimia sita na hii inachangiwa na uzembe, kila ambacho ameitwa kama uzembe katika kutekeleza miradi inayofadhiliwa na mashirika mengine kwa nchi ya Uganda lakini Harrison, kwa upande wa serikali, mm -hmm. Naibu wa gavana wa benki kuu ya Uganda Dr Louis Kasekende amefutilia mbali ripoti hii na kusema Uganda itaendelea kukopa na hilo halitaweza kuathiri uchumi. Hivi ndivyo alivyosema Kasekende hapa, uchumi demand unakuwa kwa kiwango cha asilimia tatu, mahitaji ya nchi kwa jumla ni ya chini, uagizaji na bidhaa kutoka nje ya nchi umepungua na ukuaji unatoka kwa sekta ya umma, basi ipo haja gani ya kubana ukopeshaji na kuangazia tu yale walionayo kama Uganda? kwamba hilo hawawezi kuendelea kutegemea sera za IMF na kwamba ni potovu, Harrison. Naam, basi uh, Kennedy, hayo ni matamshi tu kutoka upande wa serikali, hali kadhalika uh, ofisa wa IMF. Kwa upande wa raia wenyewe wamepokea vipi matamshi haya na huku wakiwa wanaangalia hali halisi ya uchumi unavyokuwa ndani ya nchi? Mkamiti hapa kwetu linakuwa uh, Waingereza huwa wanasema to whom it may concern, yaani halinijalishi zaidi. E, bora nimepata kile ambacho naweza nikakula na nikajishughulikia na familia yangu. Kwa hivyo ikija katika masuala haya ya kifedha, hata waandishi wa habari wengi hawajihusishi nayo, yaani inakuwa ni kama jambo gumu kwao kuweza kufafanua na kupanganua yale maneno yanayotumika. Hivyo ikija katika raia, hilo haliwahusu zaidi, limradi wamepata kile wamezoea maisha, niseme. Asante sana Kennes eh, Bwire. Tutaangalia kwa kina zaidi kuhusiana na uh, shughuli za IMF na nchi ya Uganda. Unaendelea kusikiliza VOA Express, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Moja kwa moja tuelekee nchi jirani, nchi I, ya Kenya haswa, ambapo hivi sasa tunaye Kennedy Wandera, yupo tayari kabisa kutujuza masuala yale ya kisiasa yanayoendelea katika ardhi ya Kenya. usio Eh, kweli kabisa na leo ni kwamba, uh, tume inayoshughulikia mishahara inajulikana kama SRC ama Salary Remuneration Commission. Naelezwa kwamba muda wake wa kuhudumu unafika kikomo leo na kumekuwa na mkutano, lakini kwa hayo, wacha tuyapate kutoka kwa Kennes Wandera ambaye yuko Nairobi. Kennes, karibu sana VOA Express, tueleze zaidi mambo yako namna gani? Um, asante sana Harizo na mkamiti kweli Uh, hapa jijini Nairobi uh, kulikuwa na mkutano mkubwa wa hii tume au commission ambayo ni michahara ya kuratibu mishahara ya umma inaitwa Salaries and Remuneration Commission, ambayo tayari imehudumu hadi muhula wake wa mwisho, na mgeni mwaliko alikuwa Naibu Rais William Ruto ambaye leo amekuwa akielezea katika uzinduzi wa ripoti ya tume hiyo akieleza kwamba fedha za umma zinafujwa visivyo hebu tumsikilize alivyoeleza Naibu Rais William Ruto We generate taxes taxes from from the public, from the public Kenyan taxpayer. 40 million of of of us us pay taxes, 700,000 of us consume half of that that money that is raised by 40 million Kenyans that is the tunakusanya ushuru kutoka kwa umma kutoka kwa Wakenya walipa ushuru. Watu milioni 44 wanalipa ushuru, lakini watu laki saba wanatumia zaidi ya nusu ya hizo pesa ambazo zinalipwa na Wakenya. Hili ndilo swali tunalofaa kujiuliza, hii ina haki gani kwamba Wakenya milioni 44 wanalipa ushuru na watu laki saba wanazitumia Less than 10 na vile vile pia naibu rais William Ruto anakiri kwamba ufujaji wa fedha za umma umekwamiza juhudi za serikali kuleta maendeleo manake katika afisi nyingi za wafanyakazi wa umma kuna watu wengi ambao wanatumia fedha hizi na kujiendeleza pasi kuhakikisha kwamba zinatumiwa kwa njia ambayo inafaa. hebu tumsikiliza alivyoeleza naibu rais William Ruto if you find yourself requiring several advisors to do the job And and iwapo utajikuta unahitaji washauri kadhaa kuifanya kazi uliochaguliwa au kuteuliwa kufanya, ni wakati uache kazi hiyo ufanye kitu kingine mbadala. Utakuta watu wana washauri watano sita, halafu hao washauri pia wanawashauri wanao washauri, mzunguko huu wote unakuwa tu usarakasi sarakasi. Uh, Wandera, hebu tueleze, umesema kwamba leo ama muda wa kuhudumu wa tume hii umefika kikomo. Je, uh, inakuwaje wa uteuzi mpya unafanyika vipi? Uh, hii ni mojawapo wa tume za za kikatiba, kwa hivyo mhula wake unapotamatika kuna Uh, kupendekezwa kwamba huenda wakapewa mhula mwingine kutokana na utendakazi wao, lakini iwapo basi, huenda utendakazi wao hauridhishi, wengine wataingia madarakani. Lakini pia hao ambao wanaondoka madarakani wana uwezo wa kuingia serikalini, alivyoeleza naibu rais William Ruto. Akasisitiza kwamba hawao walifanya kazi nzuri na basi pia hicho walichokifanya kinaweza kuwa ni kibali cha wao sasa kuenda kufanya majukumu mengine katika serikali kuu. Navyokumbuka Wandera, kuna wakati fulani kulikuwa na hali ya vuta ni kuvute baina ya wabunge na tume hii, kwa sababu ilipendekeza kukatwa kwa mishahara yao. Je, unaona kama wanasiasa wengi wanafurahia ama wamefurahia uh, majukumu ambayo yametekelezwa na tume hii? Najua kwa kiasi kikubwa mno ha, wabunge hawawezi kufurahia, maanake tume hii imekuwa ikidhibiti kila mbinu zao za kuweza kujiongezea malimbikizi ya mishahara ha? Lakini ha, huyu Sara, Serema ambaye ni mwenyekiti wa tume hii amekuwa akiwaeleza kwamba hilo haliwezekani chini ya, ya, ya, uh, uh, kipindi chake cha kuhudumu. Kwa hivyo najua kwamba tayari ame, amepata maadui wengi hususan wa bunge ambao wanataka kujilimbikizia fedha nyingi, lakini amekuwa akisimama kidete na kueleza kwamba hilo halitofanikiwa. Na naibu rais alikuwa akieleza kwamba uh, kazi ambayo walifanya tume hii ilifanya inafaa kuigwa, na kamishoni nyingine ambazo pia nahaikisha nchi kwamba inaendelea kutumia fedha za umma kwa njia bora. Tunashukuru sana Kenneth Wandera kutoka huko mjini Nairobi Kenya. Bila shaka tutaendelea kuwa nawe uweze kutueleza kwa kina zaidi habari zinazoendelea huko katika matangazo yetu yajayo. Basi, sekunde chache kutoka hivi sasa, ndani ya VOA Express tutakusomea habari za dunia. Katika habari za dunia ni kwamba mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa Yemen anatarajiwa kuwataarifu wanachama wa Baraza la Usalama leo Jumanne, siku moja baada ya waasi kumuua rais wa zamani na mshirika wao wa zamani nchini humo Ali Abdullah Saleh, na kufuatia kuongezeka kwa ghasia katika mji mkuu Sanaa na kuvunjika kwa ushirika wao msemaji wa umoja wa mataifa stephen dujarish aliwaambia waandishi wa habari kwamba alimtarajia mwakilishi ismail old sheikh ahmed kuzungumzia athari za kisiasa kutokana na mauaji ya sale anasema mauaji yake analeta utata mkubwa katika hali ya kisiasa ambayo tayari ni ngumu wakati huo mratibu wa masuala ya huduma za dharura wa umoja wa mataifa kwa yemen Jamie McGoldrich alitoa wito leo wa kusitisha mapigano kwa ajili ya kibinadamu ili kuruhusu raia kupata msaada. Naibu katibu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya maswala ya kisiasa Jeffrey Feltman amewasili Korea Kaskazini kusaidia kupunguza mivutano katika suala la kuendelea kwa mapigano ya nyuklia na makombora ya masafa marefu ya utawala wa kisiri wa taifa hilo. Feltman ameelekea Pyongyang mapema leo baada ya ziara ya siku moja mjini Beijing, China. Feltman ni ofisa wa kwanza wa Umoja wa Mataifa anayeshikilia wadhifa wa juu kutembelea utawala uliotengwa tangu amrithi wa mtangulizi wake Lin Pasco. Msemaji wa Umoja wa Mataifa amesema Feltman atajadili masuala ya maslahi ya pamoja na yenye kuzusha wasiwasi na waziri wa mambo ya nchi za nje wa Korea Kaskazini Ring Yong Ho. Waziri mkuu wa Lebanon Saad Hariri amebatilisha rasmi kujiuzulu kwake kufuatia mkataba wa maridhiano na vyama hasimu vya kisiasa. Alitangaza leo Jumanne baada ya mkutano na baraza la mawaziri, akisema wafuasi wa serikali walikubali kujitoa wenyewe kutoka kwenye migogoro ya kieneo. Hariri alizusha matatizo ya kisiasa mwezi uliopita wakati alipotangaza kutoka Saudi Arabia kwamba atajiuzulu na kisha angeendelea kukaa Saudi Arabia, huku uzushi ukivyumwa kuwa aliwekwa kizuizini. Baadaye alisafiri kwenda Ufaransa kabla ya kurejea Lebanon kushiriki katika sherehe za siku ya uhuru. Katika hotuba yake ya kujiuzulu, Hariri alikanusha Iran na Hezbollah kupanga mzozo katika mataifa ya Kiarabu, na alisema alihofia kuwawa baba yake. Waziri mkuu wa zamani Rafiki Hariri aliuawa kwa bomu mwaka wa 2005. Mahakama ya juu ya Marekani imeamua Jumatatu kuruhusu marufuku mpya ya safari iliyotolewa na rais wa Marekani Donald Trump kuelekea kutumika wakati suala hilo likijadiliwa na mahakama zingine hapa nchini. Majaji saba waliunga mkono hatua ya utawala, huku majaji wawili, Ruth Bader Ginsburg na Sonia Sotomayor, wakisema amri ya muda ya kutotekeleza marufuku hiyo inabidi kuendelea kuwepo. Mahakama haikutoa sababu za uamuzi wake unaompatia ushindi rais Trump. Unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tuelekee wapi mkamiti? Naam, hivi sasa basi tunaelekea huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, kwake Salehe Mwanamilongo. Milongo Salehe, tunafahamu kwamba nchi ya DRC imekuwa uh, kila kukicha hapa na pale matatizo ya kisiasa yakiendelea, hali kadhalika mapigano na hivi sasa basi, yapi ambayo unatuangazia kwa wakati huu ambapo tumegu Siwa, tu kuna swala la sheria za uchaguzi unaotarajiwa kufanyika huko nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Asante, Mkamiti. Ni kweli eh, habari muhimu leo ni kupitishwa bungeni kwa sheria ya uchaguzi pasina na wabunge wa upinzani, ambapo wabunge wa chama tawala waliweza hivi kupitisha usiku, usiku wa manane eh, sheria hiyo mpya ya uchaguzi na ambayo kwa kweli imeacha uh, doa uh, nyekundi kutokana na mivutano baina ya chama tawala na vilevile upinzani. Kisa na maana sheria hiyo kupitishwa usiku wa manane, yaani ni mjadala mkali kwa sababu uh, spika wa, wa bunge alianzia kwanza na mazungumzo na vyama vya upinzani ili waweze kufikia makubaliano kuhusu nukta tatu ambayo imekuwa ikii E, watofautisha yaani, e, haki kwa ugombeaji na vile vile kutumia uh, mashine ama kutumia mashine kwa kupiga kura, kwa sababu chama tawala kimependekeza hilo. Na tatu ni vile vile kuweko na kiwango cha kura ambacho mgombea ama chama cha kisiasa kinatakiwa kupata kwa kuwakilishwa bungeni. Kwa sababu nukta hizo tatu walishindwa kuwafikiana hadi jioni kwa hiyo chama tawala kikaendelea tu na na, na, na, na, na, na, na, na kusoma mswada huo wa sheria na kupitisha baadaye mswada huo usiku kutokana na kwamba muda wao ulikuwa pia unamalizika kwa sababu rais kabila anatakiwa kuidhinisha mswada huo wa sheria ifikapo desemba kumi na tano Salehe, basi bila shaka tutaendelea kuiangalia taarifa hii kwa kina zaidi katika matangazo yetu yajayo. Shukran kwa kuwa nasi kwa wakati huu, Salehe kutoka DRC. Tunaendelea na Habari pamoja na matukio mbalimbali ndani mbali ya VOA Express. Na sasa basi tunarudi huko katika nchi ya Kenya, moja kwa moja tunaelekea kwake. ni nani huyu? Josphat Kyoko akiwa katika pwani ya Kenya. na leo kama nilivyodokezea pale awali ni kwamba ni siku ya kujitolea duniani, na Josphat Kyoko amefuatilia siku hii na kuzungumza na baadhi ya watu ambao wanajitolea kuwasaidia wanadamu wenzao. Karibu sana Josphat kioko, hebu tueleze kuhusu siku hii. Asante, ni miaka zaidi ya thelathini sasa tangu umoja wa Mataifa uweke siku hii ya kuwa enzi watu ambao wanafanya kazi za wa kujitolea zile ambazo zimeelekezwa katika mchango wa kiuchumi ama maswala ya kijamii, na watu hutembeleana mashirika mbalimbali kujitolea kazi za kuhudumu na leo nimetembelea hospitali moja kuu ambayo ina wahudumu chini ya mashirika kadhaa. Ilianzishwa e, miaka kabla ya Kenya kupata uhuru, na hapa nimekutana na daktari ambaye yeye kahitimu kabisa, ni daktari kijana kwa jina la Yunis Mkanjala. Tumesikie namna anavyojitolea katika kazi hii. mimi nafanya kazi hapa kama daktari wa kusaidia watoto kwa mazoezi watoto wenye shida mbalimbali, walemavu. Nimesoma physiotherapy kuwezesha wale watu ambao tuseme ni walemavu ama wako na shida tofauti tofauti, kurudia hali yao ama kuweza kutumia ule upungufu walionao kujisaidia katika maisha yao ya kila siku, na wako na shida tofauti tofauti, kwa mfano cerebral palsy. Sasa tunawaelimisha wazazi kwa shida kama hizi zaweza saidika. Pia kuna shida za uti wa mgongo, pia hizo zinasaidika wakifanya upasuaji, baada ya hapo kuishi pia kama watoto wengine. Ah, basi ah, Josphat Kioko, katika hali ya kutembea tembea, umeona kama kuna watu ambao wamehamasika vya kutosha kuhusiana na siku hii? Yani watu wanaelewa siku hii kwamba iko, na kuna watu ambao umeona wakijitolea katika nyanja zingine? ni siku kubwa sana ambayo watu wengi wanaifahamu, e lakini, ndani ya mashirika yenyewe utakuta kuna wale wamehamasika zaidi juu ya zile huduma wanazotoa, lakini ukizungumzia mtu jitolee ufanye kazi na usilimia mshahara, inakuwa wengine wanacheka hata mchana, wanasema mtakula nini? Mhm. Sasa mkanjala mwenyewe nimemuuliza, ukibambua uishi bila mshahara itakuwaje, na amenijibu kwa hilo. Naamini kuwa wakati unajitolea ama unafanya kitu mambo yale, ukiyafanya na kama unayafanya na moyo wako, Mungu anakuona na pia kuna vile hauwezi kosa chakula chako cha kila siku. Ukifanya wema, watu wengine wanasema tenda wema uende zako, pia unaona, pia wewe maisha yako yanakuwa mazuri, na pia ukikuwa umeishi ukijua umesaidia mtu, ukiwa na ile nia safi, unasikia kushukuru manake, kuna mtu kupitia kwako amesaidika, na hiyo pia nadhani inatosha zaidi kuliko fedha, kuliko hata mambo mengine yoyote. Tunakushukuru sana uh, Josephat Kioko, kwa ripoti na taarifa hizo ulizotuletea ndani ya VOA Express, katika siku ya kujitolea ambayo basi uh, ina, ilianzishwa takriban miaka thelathini iliyopita na umoja wa Mataifa inaitambua siku hii. Hapa Marekani sio kitu kigeni sana, Harrison, watu wanafanya shughuli za kujitolea uh, siku hadi siku. Na unajua pia watu wakati wako shuleni, wako kwenye vyuo vikuu, wanaelezwa kwamba lazima kuwe na masaa saa masaa fulani ambazo wewe unajitolea na kusaidia jamii, yani unakuwa wewe mwenyewe lazima uoneshane kwamba mimi nimejitolea kwa njia fulani kusaidia jamii. Lakini sasa navyotazama ni kwamba wakati umefika wa VOA Express, haiendi bila kibao, na leo tuelekee wapi Giovanna? Nakwambia pole pole, kutoka kule Komoro. Hebu tusikie miondoko ya Komoro. Yaani, leo tumeelekea kwenye visiwa vya Komoro ambapo Giovane Jo anasema polepole ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC haswa. Ah, so, ndio maana VOA Express tangu mwanzo wa kipindi tunasema inagusa matukio kila pembe ya dunia. Si matukio peke yake, hata muziki. Ndio maana yake leo tunakuchezea muziki kutoka Komoro, kesho muziki kutoka Afrika Kusini, siku inayofuata muziki kutoka Tanzania, kutoka Malaysia, bara la Ulaya na kadhalika. Kweli kabisa. Na unajua pia mambo ya urembo haikai mbali sana na voa express, kuna nini mkamiti? Ni kwamba mwenzetu Sande Shomari amezungumza na mwakilishi wa Tanzania kwenye michuano ya Miss Universe mwaka elfu mbili kumi na saba Lilian Erica Mahmud, ambaye anapenda sana mambo ya mazingira pamoja na kupambana na ndoa za utotoni anazungumzia jinsi alivyoshiriki michuano hiyo mwaka huu huko Las Vegas, uh, katika jimbo la Nevada hapa nchini Marekani. Haya, tusikilize basi, anapoanza kuelezea changamoto alizokutana nazo, hasa akiwa ni mtoto yatima. nimejifunza mambo mengi. Cha kwanza, nilikuwa na wasichana warembo tisini na moja ukiniweka nani, tulikuwa tisini na mbili, na nikisema kiukweli, mi nilikuwa wa mwisho na nilichelewa, nilikuja siku tatu baada ya shindano kuanza. Nilikuwa mtu wa mwisho kuwasili kwenye mashindano yale ndiyo nikaa nimechelewa siku tatu, wenzangu wameishaanza projects zingine wameshaanza. kulikuwa kulikuwa kulikuwa na na na kama kulikuwa na... kama ka interview fulani hivi kulikuwa na zile video kuja kuziwekea voice in and all that. Kwa hiyo mimi yani nilikuja nikapata shida kabisa. nimefikia saa so tatu usiku saa kumi nikatakiwa ni niamke, na hapo nimepanda kutoka nyumbani mpaka kufika kule nimetumia kama masaa ishirini na tatu kwa kwa hiyo unachofanya sasa, baada ya kurudi, baada ya mashindano na nini, ma madhumuni yako kuendelea mbele? Nitaendelea kufanya kazi na kwa, kwa miezi hii iliyobaki, kuna kuna organization inaitwa Smart Train ambayo nimeambiwa kwamba ina branch hapa Tanzania, na pia kuna TATEDO organization inaitwa TATEDO ambayo in, ini Tanzania, Traditional Energy Development Organization ambayo ina deal na kutengeneza umeme na majiko ambayo haya destroy the environment kwa hiyo ni organization ambayo mimi kama ambasada wao, na pia nimebahatika kupata scholarship Marekani wana kusoma na. Wow, pia nitaendelea kwenda kufanya New York Fashion Week. <laughs> Asante, asante. Kwa hiyo hii scholarship yako umeipata kupitia Miss Universe wakati upo kwenye michuano huko yes, Las Vegas, au umeipatia hapo hapo Tanzania? Yaani, kuongea ukweli, mimi ni ni mtu ambaye naweza nikasema hata kumi na sita bora kufika, lakini nchi zingine waliguswa na jinsi nilivyo, vitu vilikuwa vinaenea mitandaoni kwamba mi sijui nimeenda dola themanini, sijui nimeenda kule na azimu wa nguo si so, yani sijui hizo zoto wametoa wapi. Lakini watu walivyo, kuna mtu labda alikuwa nata kuniharibia sijaelewa, lakini watu walivyo walivyoona vile wakaguswa, wengi wa Filipino, wa Mexicans ni wa Thailand ni nchi nyingi tofauti, Panama sijui nini. Kwa hiyo nikapata fence all over, watu wote wakawa wananielewa, wanaelewa kwamba mimi dhumuni dhumuni langu mi nilienda pale, nilikawa wanasema kwamba mimi natamani wa wasichana na wanawake wa Afrika waelimike, waachane na ndoa za utotoni. Kwa hiyo hiyo kitu iliwagusa sana, na pia nakumbuka nilivyomaliza nilivyomaliza mashindano, kuna watu wakawa wananifata na nikimbilia, ndo wakawa wananiambia kwamba mimi, naomba nikusomeshe. Mwingine akaniambia kwamba kuna New York Fashion Week ambao nitakuta mwezi wa pili, naomba uje ufanye. Kwa hiyo yaani, watu waliweza kunielewa kwa namna moja au nyingine, na niliweza kusambaza sauti kama nilivyotaka. Hicho ndio kitu muhimu ambacho nilikuwa na tamani nifanye. Basi, hongera sana Lilian Erica Mahamud, ambaye ni mwakilishi wa Tanzania kwenye michuano ya Miss Universe mwaka huu wa 2017. Naona BMJ yuko tayari kabisa kwa yavumao mitandaoni, lakini kabla yake kuanza kutuelezea mambo yalivyo kidogo tu, tuliuliza swali jana. Je, ni nini kinachochochea wapinzani kurudi CCM moja kwa moja? Naanza naye Salim Jamas, wema mkubali mheshimiwa Prasda, lakini hawajui na hawataki kujua kwamba wamemkubali. Mimi nazidi kumpongeza Msukuma oye, huyu ndio mtaban anawapatia watizedi furaha ya kimya kimya, waache tu watakubali wenyewe wenyewemaoni mengi sana yameisha tumwa hapa, mamia ya maoni, lakini naona Dickson Makolela anasema hakuna cha pesa, unyanyasadi kufungwa bila makosa na wengine kupigwa hadi kupelekea kupoteza maisha. Mpaka sasa wanasiasa maarufu wanaishi kwa mashaka, ni bora vyama vya upinzani vifutwe kabisa ili tubaki kwa umoja ama tuishi kwa amani. Ni maoni yake huyo Dickson Makolela. Eric Sigred: kikubwa dhamana si kingine, ukiwa upinzani hauna dhamana, ukiongea kidogo tu uchochezi. Hata ndani ya vyama hakuna amani, kila mmoja anatolea macho nafasi ya mwenzake, jambo ambalo ni baya sana. Basi baadhi tu ya maoni, lakini kazi kwako kwa BMJ. Asante ah, sana, asante sana wenzangu Mkamiti um, kibayasi na Harrison Kamau. Katika mitandao ya kijamii yanazungumzwa mengi kama ilivyo kawaida, lakini kuna swala ambalo uh, nimelichagua mimi kwa sababu ya jinsi ambavyo wanalizungumzia kwa wingi uh, kwa wingi kabisa, kuhusu sakata ambayo si mpya, uh, kuhusu Diamond uh, Platnumz huyu mwanamuziki anayefahamika uh, sana kwa sababu ya nyimbo zake Utakumbuka kwamba alikuwa amehusika na katika sakata fulani ambapo mwanamke aitwaye, uh, Hamisa Mobeto, ambaye ni mwanamitindo uh, alipata mtoto na yeye. Lakini sasa katika uh, mahojiano aliyofanya huyu mwanamuziki na shirika moja la habari, ameeleza kwamba yeye hupata hakiki kutoka kwa wakati anapofanya mambo kama hayo, mm -hmm. kwa sababu anapata mashabiki wengi sana wakati kunatokea sakata, sakata kama hiyo, mm -hmm. Sasa hili linaendelea kuchangia katika eh, kuzungumziwa katika mitandao ya kijamii wengi wakimkashifu, wakimtoa, wakimkosoa huyu uh, Diamond kwa sababu anasema ni baraka fiche, yani blessing in disguise, wakati anapata <laughs> ano, ano, sa, sasa wengi mm -hmm. wanaona kama anavyoeleza ni vile, eh, ni kama kwamba anafurahia sana wakati anafanya ya vituko hivi kama kupata watoto nje na mambo kama. Sasa nisome tu kidogo. Maimuna MM anasema wewe Diamond ni mnafiki mkubwa. Ni mfano gani unaoonyesha vijana ambao wanakuenzi kwa ustadi wako wa muziki? Hii dunia inaelekea wapi? Muritu David kwenye Instagram anasema, hata huyo Zari atulize boli, kama unajua kutuliza mm -hmm. boli maana yake nini ya? awe mpole awe mpole kama baba watoto wake. ni Casanova ni lazima alijua hivyo kabla hajamkubali. Aya, Gladys Omwena anasema poleni, nyinyi mnaofikiria Diamond ni malaika, yeye pia ni ana dosari zake kama mwanaume mwingine yeyote. Naye Njoka Joe kwenye Twitter anamsema, usimwone simba katulia Ukadhani ni paka. Ni baadhi ya mambo tu yanayozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii kama huu. Kweli ni swala ambalo linatia fora kweli kweli kwenye mitandao ya kijamii asanti sana BMJ Muridhi, kutoka hapa studio. Jina langu Harrison Kamau, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Upande wa pili tunaye mwendeshaji wa matangazo Aida Isa, hali kadhalika msimamizi alikuwa ni Abdushakur Abord. Basi kutoka hapa Washington DC tunakutakia jioni njema, kwa heri, tuonane kesho sana wakati kama huu.