Zile sababu ambazo zimetolewa na wale ambao wamezungumza, uh, wakiwemo vinara wa NASA wanasema kwamba ni baada ya mashauriano na watu hapa nchini na pia nje ya nchi, na ndio wakasema kwamba kulingana, ama baada ya majadiliano hayo, wameona kwamba hawawezi kuendelea na zoezi hilo kama walivyokuwa wametarajia, na kwamba watatangaza hapo baadaye siku ambayo watakuwa wanamwapisha Raila Odinga kama rais wa hapa nchini. Lakini wamesema kwamba wanafahamu tangazo hilo lao si lile ambalo wafuasi wao walikuwa wanatarajia. Wanasema kwamba wanajua baadhi ya wafuasi wao watavunjika moyo. Je, tunafahamu kwamba ni viongozi gani waliopo ndani ya NASA ambao walishiriki katika kushauriana kuweza kuahirisha shughuli hii iliyokuwa ikitarajiwa kufanyika kesho siku ya Jumanne? Taarifa ambayo imetolewa imekuwa na vinara wawili ambao ni wanasa, kuna yule Musalia ya Mudavadi na kisha kuna Moses Wetangula, na bado kulikuwa na mwenyekiti wa chama cha waipa a, ambacho ni chake Kalonzo Musioka aliyekuwa anatarajiwa kuapishwa kama naibu rais. Kwa hivyo hao watatu ndio wametoa ile taarifa. Cha kushangaza ikiwa ni kwamba katika ile taarifa hakujakuwa na saini ya kinara wa wanasa Raila Odinga ambaye alipaswa kuapishwa kama rais na wale ambao wako ndani ya NASA ambao tumezungumza nao wa, ambao tunaweza kusema ni wa ndani wa, wa NASA wanasema kwamba huenda binara hawa wa NASA hawajakubaliana, na inasemekana kwamba hawa wengine Musalia ya Mudavadi, Moses Wetangula na yule mwingine wa Wiper wameona kwamba hawawezi kuendelea na zoezi hili kwa sababu nyingi, lakini kinara wa NASA Raila Odinga alikuwa anasisitiza ni lazima aapishwe. Kwa hivyo kunaonekana ni kama kulikuwa na mgawanyiko pale ndani ya hawa wale ambao kama wale ambao ni vinara wa NASA. Katika taarifa yao NASA wameshukuru serikali na watu wa kaunti ya Mombasa kwa kujitolea kwao kuweza kuwa wenyeji wa tukio hili ambalo limeahirishwa. Je, hivi sasa tunafahamu kwamba tukio hili litafanyika lini tena na je, bado litaendelea kufanyika katika kaunti ya Mombasa kama ilivyokuwa awali? Kulingana na tangazo ambalo limetolewa na vinara hawa wa NASA ni kwamba watatangaza tarehe mpya baadaye. Hivyo kwa wakati huu tunaweza kusema kwamba haijulikani ni lini ambapo tarehe hii itatangazwa, na haijulikani hata kama uh, ni kweli Raila Odinga ataapishwa kama rais wa Kenya, na ni kweli wameweza kumshukuru gavana wa kaunti ya Mombasa, Hassan Joho, ambaye wanasema alikuwa amekubali kwa roho nzuri zoezi uh, hili kufanyika katika kaunti uh, hiyo ya Mombasa. Ruthi, kwa namna ambavyo umeweza kushuhudia wafuasi wa NASA wakiwa wamekerwa na tukio hili, je, kuna ishara zozote kwamba huenda wakahama kutoka muungano wa NASA na kwenda katika chama cha Jubilii au kuna ishara nyingine yoyote ya kwamba wamekosa imani na chama chao? Vile wanavyozungumza wengi wao ambao ni wafuasi wa chama hiki cha NASA wanasema kwamba Wamekuwa wakipatiwa ahadi ambazo hazijakuwa zikitimizwa. Wanaonekana kuvunjika moyo, wametoa hisia ambazo wanaweza sema ni kali. Kuna wengine ambao wanasema hata watakihama muungano wa NASA, na wanasema kwamba sasa imeonekana dhahiri kwamba pengine hata NASA hawawezani na uongozi. Watahama hatu, siwezi kusema kwa wakati huu, bila shaka tutaangalia tuone vile ambavyo itakuwa.