Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Jambo, msikilizaji wa VOA Express mahala popote pale unapotusikiliza alasiri hii ya leo. Kwa saa za Afrika Mashariki hapa mjini Washington DC ni saa mbili na nusu asubuhi. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi na mimi naitwa Sandey Shomari, nikiwa kama kawaida nimejaa tele kama pishi la mchele siku ya Jumatatu Desemba 11 mwaka nao ni elfu mbili na kumi na saba na kibaridi kweli kweli kule nje, lakini mambo ni safi kabisa hapa studio. Tuko tayari kabisa kukuletea mambo moto moto, Mkamiti, bila kupoteza wakati, mambo ni mengi yamefanyika na mengi tunayo kuzungumza kule nchini Tanzania, katika masuala ya wale walinda amani, e, ambao wamepoteza maisha yao kule nje ya nchi. Milioni inatarajiwa kuwasili leo, lakini mpaka sasa bado hajawasili. Lakini nini ambacho kinazungumza huko, taratibu za kuwajulisha familia za wafiwa zimekamilika, na ndiyo maana hatukuweza kutoa taarifa hizi bila kuwaweka sawa familia za mashujaa wetu ni sauti ya luteni jenerali James Mwakibola akielezea taarifa kuhusiana na tukio hilo la kusikitisha lililotokea kwa wanajeshi wa Tanzania wakiwa katika kazi zao za kulinda amani kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC. Sawa kabisa, Mkamiti, tutaitafuta taarifa hiyo kwa kina zaidi hapo baadaye. Vile vilevile e, ukiangalia katika maswala ya fashion, maswala ya ubunifu, maswala ya mitindo, Mkamiti, maswala kama haya unayafahamu vizuri kila siku ukizungumza kwenye shughuli zako za kawaida, lakini kwa upande wa Tanzania wanazungumza, hawa wabunifu wanakutana na changamoto zipi na nini wanafanya? Jamii ya sasa hivi ya Tanzania kwamba aaa, kwa mtoto kuna kufanya fashion ni kitu ambacho akitambulikani aki na hakikubaliki wao Haya ndiyo mambo yanavyokwenda ndani ya, ya VOA Express. Ungana nasi kwa takriban dakika thelathini na moja kwa moja. Basi tunashuka kule jijini Dar es Salaam, Tanzania, kama tunavyofahamu. Basi uh, wiki iliyopita taifa la Tanzania lilipata msiba mkubwa na dunia kwa jumla, baada ya nchi ya Tanzania kupoteza wanajeshi wake waliokuwa wakifanya shughuli za kulinda amani huko nchini DRC. George Njogopa, mpaka hivi tunavyozungumza, ni taarifa gani ambazo mmezipata kuhusiana na miili ya wanajeshi hawa? Saa ngapi watafika, na utaratibu wa mazishi uko vipi, na serikali inaeleza nini kuhusiana na tukio hilo. Je, bado wana mpango wa kuendelea kupeleka majeshi nchini DRC au nini kinachozungumzwa hivi sasa? nam Mkamiti, kwanza nianze na mili wa majeshi kumi na nne waliopoteza maisha katika shambulizi lilofanyika mwishini mwa wiki huko DRC lao nataraji kuaasili leo nyakati za saa kumi na moja katika uwanja wa taifa uwanja wa kimataifa hapa Dar es Salaam na baada ya hapo itapokelea kwa heshima zote na kupelekwa eneo la Lugalo kuhifadhiwa kwa muda, na kisha serikali itatoa maelezo zaidi kuhusu namna ambavyo watakabidhiwa kwa wanafamilia na taratibu zote za mazishi zitafanyika. slako So, la pili kwamba serikali imesemanini, baada ya uh, askari wake hawa kumi na nne kupoteza maisha, serikali mkono juhudi za kimataifa kulinda amani popote popote inapohitajika. Mathalani mnavimo, mkuu wa jeshi la wananchi Tanzania JWTZ Luteni Jenerali James Mwakibola, wakati akizungumza na waandishi wa habari, alikiri kwamba Tanzania imepata pigo kubwa, lakini pamoja na hayo lakini haitasita ku, ku, kuendelea katika operesheni za amani pahala panapohusika. Shambulizi la tarehe saba kuamkia tarehe 8 Desemba 2017 lilikuwa baya kuwahi kutokea tangu vikosi vyetu vianze kushiriki ulinzi wa amani nchini DRC mwaka 2011, na limetuletea madhara makubwa. Tukio hili halitatuvunja moyo, na kamwe jeshi la ulinzi wa wananchi wa Tanzania halitatetereka kupeperusha bendera ya Tanzania nje na ndani ya nchi. Nam jogopa. Tunafahamu kwamba uh, Luteni Jenerali Mwakibola, mbali ya kueleza idadi ya askari hao kumi na wanne wa JWTZ waliouawa, pia kulikuwepo na majeruhi arobaini na wanne na askari wengine wawili ambao uh, walipotea hawakujulikana mahala walipo. Mpaka taarifa ya leo inavyotoka ya, ya jeshi la polisi la Tanzania inaeleza nini kuhusiana na majeruhi waliobaki hai pamoja na hawa watu wawili ambao hawajulikani walipo, pamoja na kwamba askari hao wako Kongo, mbali kidogo na Tanzania, lakini jeshi hili limesema kwamba limefuatilia kwa karibu kufahamu hali jumla wale walionusurika katika shambulizi hilo mnazima. Um, mkuu Makibola anasema taarifa walizo nazo jeshi uh, la wananchi ni kwamba majeruhi wanaendelea katika hali nzuri, na kadri wanavyopata mawasiliano nao wanawasiliana na familia zao zilizoko hapa nyumbani Tanzania, kujua namna ambavyo wanavyoendelea ndugu zao walioko katika vikosi vya Umoja wa Mataifa huko Kongo na sijui pengine umepata fursa ya kuweza kuzungumza na familia mojawapo kati ya hawa askari kumi na nne waliofariki na kujua wamepokea vipi msiba huu, na ni namna gani serikali itaweza kuwasaidia kutoka hivi sasa mpaka katika siku za mbeleni. Mkamiti, ni kwamba pamoja kwamba ni mapema mno kutoa taarifa za ndani kuhusu wanafamilia, kwa sababu jeshi linasema kwamba baada ya kutokea tukio, jambo la kwanza ndani ya jeshi waliwasiliana na familia kuwafahamisha hatua zinazopasa, na kwa maana hiyo wanafamilia wataanza kukusanyika wakati meli hii itakapowasili kuanzia leo jioni, na ndipo fursa ya pekee kwa watu wanahabari Kuweza kuzungumza na, na na familia za wale ambao ndugu zao wamepoteza maisha, lakini pia jambo la msingi pia mkamiti, hii ni mara ya tatu ndani ya mwaka huu elfu mbili na kumi na saba Tanzania kupoteza askari wake Kongo. Mara ya kwanza kulikuwa na askari watatu, kisha kulikuwa na askari Aligirio na alijerina kadhaa walijeriwa na moja alifariki dunia, lakini kama tuvyomsikia hapo, Mwakibola anasema kwamba tangu mwaka wa kwanza Tanzania kupeleka vikosi Kongo, hii ni tukio kubwa kwa askari zaidi ya kumi na mbili kupoteza maisha katika shambulizi la kushitikiza. Nashukuru sana George, uh, Njogopa, tutaendelea kuwasiliana na wewe katika matangazo, matangazo yajayo kuhusiana na tukio hili kutoka nchini Tanzania. Sande Shomari. Sasa tunaingia kule Nairobi nchini Kenya ambapo kama tunavyofahamu jana, uh, muungano wa upinzani nchini Kenya NASA ulitangaza kuahirisha mpango wake ule wa kumwapisha kiongozi wa upinzani Raila Odinga kama rais wa Kenya, ambaye alitarajiwa kuapishwa kesho siku ya Jumanne. Kwenye laini ya simu tunaye mwandishi wetu Kennedy Wandera. Kennedy, basi tupashe mambo ya kisiasa yanayoendelea hii leo jioni ya leo. Baada ya tukio hili kutokea, ni nini hasa kinachozungumziwa kwa pande zote mbili, ukizungumzia upande huu wa NASA, hali kadhalika serikali ya Jubilee? Nam, hatua ya uh, muungano wa NASA jana kuweza kuondoa uh, ile siku waliokuwa wameelezwa kwamba watamwapisha Odinga na naibu wake Kalonzo Musioka. A, hatua hiyo, uh, wengi wanaieleza kwamba ni hatua ambayo imeipa serikali ya Kenyatta nafasi sasa ya kufanya mazungumzo. Lakini pia ikumbuke kwamba rais, rais Kenyatta alikuwa hapo ameeleza kwamba hatofanya mazungumzo yoyote yanayozunguka uchaguzi uliotomatika, lakini upinzani umekuwa ukisisitiza kwamba iwapo patakuwa na mazungumzo, basi pawe na mazungumzo ambayo yatazunguka haki ya Wakenya uh, kufanya demokrasia kupitia kura lakini pia wapo wanaoeleza kwamba hatua ya Odinga a, hiyo ya jana ni kuonyesha kwamba kwanza, labda huenda ametetereka kidogo, kutokana na lile shinikizo la jamii ya kimataifa ambayo imekuwa ikitaka Odinga ku Uh, sitisha hatua hiyo na kut-kuipa kuyapa mazungumzo nafasi ili kuwaleta Wakenya pamoja, na vilevile muungano wa makanisa hapa, uh, hapa nchini ambao umekuwa ukieleza kwamba ni hatua ambayo huenda ikaiweka nchi katika uh, njia panda lakini vile vile pia nao wanaeleza kwamba huenda kuna mzozo katika muungano wa NASA. Kuna wale ambao wameonekana kushinikiza Raila Odinga kutoendelea na kuapishwa huko, na kuna wale ambao pia wamekuwa wakisisitiza kwamba Odinga ni sharti aweze kuapishwa, kwa sababu uh, yeye binafsi uh, anaeleza kwamba ana an, msimamo an, an, unaomwelekeza kufanya hivyo, lakini kuna inaonekana kuna kuna tofauti katika muungano maana yake, kuna vyama tanzo ambavyo vinaona kwamba haviwezi kujihusisha na hatua hiyo ya kuapisha Odinga na, na, na Kalonzo. Lakini Wakenya, kuna wale kwa hususan wafuasi wa upinzani ambao wanaonekana kwamba wamejitenga na wanasema kwamba hiyo si hali ambayo walitarajia kwamba kwendi katoka katika kutoka kwa uh, muungano huo. Tunakushukuru uh... Kennedy Wandera pengine watupa taarifa hizi hapo baadaye zaidi. Tunakushukuru sana. Na msikilizaji, hivi msikili, sasa tunakusomea habari muhimu za dunia katika VOA Express. Wapiganaji wa jeshi la taifa Libya wamepoteza askari wanne na wengine kumi kujeruhiwa mpaka sasa kwa mwezi huu wa Disemba, ikiwa ni miezi mitano baada ya kutangaza ushindi katika kampeni ya kudhibiti mji wa mashariki. Chanzo cha habari cha hospitali kimeeleza leo watatu kati ya watu waliofariki kutoka jeshi la kitaifa la Libya LNA waliuawa na walenga shabaha na mmoja kwa bomo lililotegwa ardhini, wakati likipambana na kundi la wapiganaji katika wilaya ya Krebish huko Bengazi ambako kumekuwa na mapigano ya mara kwa mara na mashambulizi machache ya anga. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amemtaka waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kuchukua hatua za kufanikisha amani na Wapalestina kufuatia Marekani kutambua Jerusalem kama makao makuu ya nchi hiyo na kutaka kuhamisha ubalozi wao kutoka Tel Aviv kuelekea Jerusalemu. Hatua hiyo ilipelekea maandamano katika nchi za kiarabu na kiislamu duniani. Huko Lebnan, askari wa usalama wairusha mabomu ya machozi na maji ya nguvu kutawanya waandamanaji waliokuwa na hasira nje ya ubalozi wa Marekani huko Beirut. Maelfu kwa maelfu ya wakimbizi wa Palestina wanaishi nchini humo, ambapo wengi wao walikimbia baada ya kufurushwa manyumbani kwao kufuatia kuundwa kwa taifa la Israeli. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema anaamini nchi nyingi za Ulaya au zote zitahamishia balozi zao Jerusalem na kutambua mji huo kama makao makuu ya Israel kufuatia hatua ya Rais Donald Trump wa Marekani. Akizungumza huko Brussels, pembeni ya mkutano wa sera za nchi za kigeni wa Umoja wa Ulaya Federika Mogherini, Netanyahu amesema hatua ya Trump kutambua Jerusalem kama makao makuu ya Israel kunaweka wazi mezani masuala yote na kwamba amani inaegemea kwenye ukweli. Wafanyakazi zimamoto katika jimbo la California, Marekani, wanalenga katika kupambana zimamoto mkali kaskazini magharibi mwa Los Angeles, ambao ni moja ya moto mkubwa na ulio na uharibifu katika historia ya Marekani. Moto huo umekushachoma kilomita zipatazo za mraba 930 na majengo yapatayo 800 huko katika kaunti ya Santa Barbara, moto ambao umeanza tangu wiki moja iliyopita. Maafisa wanaeleza kwamba wameweza kudhibiti asilimia 10 tu ya moto huo, na huku wakitaja kupata mafanikio kidogo kwa kupambana nao kutoka angani ambako bado unabaki kuwa ni moto hatari sana. Vipindi ni VOA Express, ukiwa unasafiri na VOA Express mkamiti, kama upo kwenye matatu, kama upo kwenye dadala, kama kwenye gari yako, kama uko nyumbani, basi Tuk, sisi. hali kadhalika tuka pamoja nawe, sivyo? mm -hmm. moja kwa moja kutoka hapa Washington DC kupitia Facebook na maeneo mengine mengi na www voa swahili.com sasa basi, moja kwa moja, Mkamiti, unajua kuna mambo mengi yanazungumzwa sasa hivi nchini Kenya. Kama unafahamu, mambo ya kisiasa yanapamba moto. Rais Kenyatta ameshaapishwa, mambo yanakwenda mbele, lakini mpinzani Raila Odinga alisema kwamba ataapishwa. Sasa kama tulivyosema, leo amesema kwamba hiyo swala linaahirishwa. Sasa basi, kwenye hoja kwa hoja, kuna hawa jamaa wawili wa raia wa Kenya, Silvester na Teddy ambao wanazungumza kwa kina kutaka kutoa maoni yao kuhusiana hasa na swala hili la Odinga kutangaza kwa, kwa kweli mimi ninashabikia lida wetu wa NASA bwana Amolo Raila Odinga inafaa apishwe na sijui kwa nini serikali ama Jubilee inababaika yeye kuapishwa kulikuwa na hii tension, ndipo baba akaona afadhali aahirishe hii tarehe sababu serikali ina kila hali ya kuchafua alichafua ile nyingine waka coordinate na county government na pia hii ilikuwa tunahisia watafanya hiyo hiyo hali sababu hata kabla hiyo siku wanaweka mapolisi chungu nzima. Mimi sielewi serikali ni aina gani? Kulingana na katiba hakuna nchi inaweza kuwapisha watu wawili. Yule jaji mkuu aliyemwapisha rais Uhuru Muigai Kenyatta ana uwezo tena wa kuwapisha mtu mwingine, na ukiangalia uchumi unazidi kuzorota kwa ajili ya kuvutana kwa pande zote mbili. Na zina uchumi unazorota kwa vipi? Itakuaje wewe kama kinara unasema kuwa hawa wa ma-investors waweze kupigwa marufuku? Ukiangalia watu kama safari kwa mvenye wanapiga marufuku, ukiangalia kama hawa wauzaji mafuta unawapiga marufuku katika nchi, unazorotesha uchumi wa nchi. Hata ukipoa mamlaka, je, unaweza fanya kazi na hawa watu? Unapinga mafuta aliposafiri huko kwenda Amerika, kija watu wa kumi wamekufa lakini kwa nini basi Mnajua vizuri baba anakuja, kwa nini mtumie live bullet? Na pia shida ni nini, huyu akiapishwa kama rais wa bunge za uh, People's Assembly? Mnababaikia nini, na tayari rais wa nchi ana mamlaka ya kila kitu. Vifaru zote ziko kwake, amari yote iko kwake, shida nini? Na hata Raila atatumia tu mikono yake, hana risasi yote Kuapishwa kwa People Assembly hiyo haina tatizo, lakini ukao ukijua mtamjengea wapi state house nyingine? Na state house ni moja tayari imekuwa occupied. Angalia venye tumerudi nyuma. Wewe mali ulipo, mimi na wewe ndio tunateseka. Yule bwana Raila ana shida huru. Hii Kenya lazima Raila Amolo adi, o, Odinga ataapishwa. Lakini je, ni yupi bora? Mtatoa mwingine kama huyu? Mzee amejaribu for 10 years na imeshindikana. Mwanzo hata 10 ni kidogo, these are two decades amejaribu. Tutaacha hii hoja lakini sisi kama watu wa NASA tunawawia tu radhi, kuwa mweke macho yenu, lakini ukweli ni kuwa lazima Raila ataapishwa kama rais. Usalama lazima uangaliwe pande zote za nchi. Ukiona GSU haimaanishi wanazuia kuapishwa kwa huyo bwana. GSU inaweza kuwa kuna heri ya nyanja mbalimbali wamewekwa uangalia usalama. Usalama ni paramount katika nchi yote. Bila usalama, hakuna maendeleo. Safi kabisa, ni maoni kutoka kwa Wanakenya. Basi moja kwa moja, hivi sasa, kama Sande anavyopenda kusema, VOA express haiwezi kukamilika bila kupata burudani ya muziki. Kabisa kabisa, mkabiti kibayasi, maana unakwenda kushoto, unakwenda kulia, unakwenda mbao, unakwenda nyuma, unapata muziki maarufu, muziki maridadi, muziki safi. Leo tunapata muziki gani? Tekno mwanamuziki maarufu kabisa huyu, anashuka na kibao kinaitwa Diana, kitu kikali kweli kweli, kutoka kuwe Nigeria. Tekno Miles, tupe vitu <muchos> kizuri kabisa Diana, kutoka kwake Tekno. Mambo mazuri naona, Sande ulikuwa ukijirusha hapa ah, so hali kadhalika msikilizaji mm, haoni mambo hapa, lakini Aida Isa upande wa pili kule mzalishaji naye pia ameukubali wimbo vitu vyake. Hivyo, Diana, sasa basi mkamiti kama nilivyokuambia hapo awali, unajua mambo ya ubunifu wa nguo, mambo ya utengenezaji wa nguo kule Tanzania ilifanyika Swahili Fashion Week ambapo basi wabunifu wa nguo mbalimbali wamekuwa mbali wakikutana, na kuweza kuonyesha ubunifu wao, kufanya kazi na wengine, wakipigiwa kura kumtafuta mbunifu bora na kadhalika, mm -hmm. Naona sasa basi nilifanikiwa kumpata mbunifu ambaye alishinda kwenye hilo uh, shindano la uh, Swahili Fashion Week walipokuwa wanafanya kule nchini Tanzania mm -hmm. Anaitwa Noel Stylish, yeye anaelezea jinsi anavyofanya ubunifu wake, nguo zake anazotengeneza, na jinsi anavyoweza kuwavisha watu pale nchini na jinsi alivyoweza kufanikiwa kupata ushindi. Ushindi sasa, nilipata kuzungumza naye, hebu tumsikize kidogo, anazungumza hii ni kampuni ambayo, sichagui aina gani ya umulizi. Mimi nafanya vitu vyote, nafanya tradition ambayo hiyo, na kusema kwenye local, nafanya na local designer, nafanya na local fabrics, nafanya na local na local people, pia mimi ni local tailors zidi, nafanya hiyo pia, nafanya pia na western, western kwa na kwamba anafanya vitu na, na, na shop online na, na, na travel show personal travel na nini show hivyo. Kwa hiyo ni kitu ambacho mimi sina kwamba kusema kwamba alitabesi sana kwenye aina gani ya looks ambazo labda sema nipeke pekee. Hapana, mimi ni mchanganyiko, mimi ninacheza na, na, na, na, na nini nini, nini fashion tu nacheza na mitindo basi. Kwa hiyo doesn't matter kwamba mi ni aina gani ya mtindo ambao unakuja kwangu kwa hiyo si lazima kwamba unapokuwa na mitindo, labda mnaangalia tu upande wa Afrika au uh, upande wa utamaduni fulani. Hapana, manake kuna wateja ambao wa Nigeria ambao wanakapa Nigeria, wana Tanzania na wanakuja wana eventi wana zao zina, labda zinahitajika kuwavae hivyo filamu hiyo ka Tanzania wenyewe wanapenda hizo filamu like za kinigeria kwao, lazima nimvalishe mtu according to what anachokitaka yeye eh. Labu utueleze changamoto zako kutana nazo ukiwa hapo nchini Tanzania. Tanzania fashion ni kitu ambacho kina grow, kwa hiyo ni kitu ambacho kiukweli kabisa akijakubalikwa kwa jamii ya watu wengi, jamii ya sasahivi ya Tanzania, kwamba kwa mtoto kufanya fashion ni kitu ambacho hakitambulikani na akikubaliki mgonjwao. Kwahiyo mkawa inakuwa ni ndogo sana kwa mii a kwamba unaweza kufanya kitu kizuri kwao ni kitu ambacho stili, uh, resource, ni, ni kigumu sana pili, inakuwa ni ngumu sana Lakin, ya, kwa sababu kuna baadhi ya vitu ambavyo tuseme kwa nchi nyingine ambazo ambazo zimesha kufika kwa muda mrefu sana, lakini hata ukiangalia mpaka sasa hivi hapa Tanzania bado hazijafika hizo vitu, kwa u inakuwa ni kazi ngumu katika kufanya kazi kwa timely. Asante sana Noel Stylish, huyo msikilizaji kutoka nchini Tanzania ambaye ni mbunifu wa nguo, mitindo na kadhalika akizungumza, ah, nasi kutoka pale juu ni Dar es Salaam, Tanzania. Basi mkamiti, hayo ndio mambo mambo ya mavazi kama ulivyosikia. yes, mambo ni mengi kweli kweli, lakini vile vile, vile kwenye mtandao wetu www.voaswahili.com na kwenye Facebook, wasikilizaji wanaingia huko na kutoa maoni yao. Namwona hapa Huseini Shafi Shekapemba anasema, pumzikeni kwa amani amani, askari wa Tanzania uliopoteza amani, hali kadhaa za maisha bila kusahau pia, yuko pale Dennis Pangani anasema, vilevile Leila Mwandu pia naye anasema pumzikeni kwa amani, mashujaa wa Tanzania. Basi mambo ni mazuri toka hapa kwelikweli. Utoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja, Mkamiti na mbona mwenzetu Harrison Kamau amekusha tinga ndani ya studio, na anasema leo na vitu vitu kaviandaa vitu vizito kwelikweli, kutuambia huko kwenye mitandao mambo gani. Endelea Harrison Kamau, hebu tueleze nini ambacho umetuandalia leo? Asanti sana mwenzangu Sande Shomari na Mkamiti kibayasi, naona umechangamka kweli ikiwa ni Jumatatu, nafurahi kuwaona, lakini bado kuna mambo mengi ambayo yanaendelea kuchapa vyombo vya habari, na katika baadhi ya mambo yanayovuma kwenye mitandao ni tangazo kutoka kwa upinzani wa NASA na mlitaja hapo awali, nchini Kenya, kuwa Raila Odinga sasa hataapishwa tarehe kumi na mbili kama rais wa watu kama ilivyokuwa imepangwa awali. Basi viongozi wa NASA wakiongozwa na Musalia Mudavadi walifanya tangazo hilo Jumapili nje ya ofisi ya Okoa wakisema kuwa watatoa mwelekeo wa mambo yao hivi karibuni. Hata hivyo, tangazo hilo limeibua maoni mseto, mseto na hasa kutoka kwa wafuasi wa Raila mwenyewe. Kwenye Twitter Papa Eric anasema kuwa sitasusia bidhaa za Safaricom na nyingine tulizoagizwa na NASA. Wametucheza sana na mimi kwangu nimechoka. CME anasema kwamba siku Uhuru aliapishwa, hapo ndipo mambo yalikuishia. Mengine yote hayana maana wakati huu. Mohamed Abdullahi anasema kulingana na mambo yanavyokwenda, usishangae kuona NASA ikitangaza Raila kuwa mgombea mwenza wa naibu rais Ruto wakati wa uchaguzi ujao. Mambo ya ajabu haya, mambo ya siasa hayajulikani kabisa. Na bwana, kama alafu haya mambo, kwa hey, alafu anasema nini huyu? Uh, Opio anasema kuwa nafikiri ilikuwa hatua nzuri kwa kuzuia ghasia. Kwa hivyo hatua ya NASA tunashukuru baba. Ndivyo anavyosema kwamba amezuia ghasia ambazo zingetokea kama ange ya, lakini swala lingine ambalo limeendelea kuchapa vyombo vya habari na mitandao ya kijamii ni kuhusu kuuawa kwa wanajeshi takriban kumi na watano wa wa Tanzania huko DRC huku wengine zaidi ya 50 wakiachwa na majeraha baada ya kushambuliwa na kundi linaloaminika kuwa la Kiislamu. Na kwenye Twitter Everest Jali anasema pole sana kwa waliouawa, lakini tunajivunia kuwa mlikuwa katika harakati za kudumisha amani. Jeshi la Tanzania, TPDF, limesema kuwa licha ya maafa yaliyotokea litaendelea kuhusika na kulinda amani chini ya Umoja wa Mataifa, kwa hivyo halitavunjika moyo. RL TZ anasema kuwa wanajeshi wa TZ waondoke Kongo kabisa, Kabila ni dikteta na ataendelea kushikilia madaraka. Raymond C anasema kuwa wanajeshi wetu wamekufa vifo vya heshima wakilinda uhuru na amani ya DRC. Watakumbukwa na kuheshimika milele. Kenyatta pia Wakenya Kenya hajachelewa kwenye Twitter pia ametoa pole zake kwa rais wa Tanzania na pia watu wa Tanzania na familia za wanajeshi waliouawa. Pia kutoka hapa VOA hata sisi tunatoa pole zetu kwa walioadhirika wa. Lakini sande, kabla sitaondoka kidogo, kuna picha nimeiona kwenye mitandao ambaye mimi sikuielewa vizuri, lakini nimemwona rais uh, Magufuli akiwa ameinua uh, mguu wa afisa mmoja, sijui afisa wa ulinzi sijui polisi ama majeshi nam, lakini sikuelewa ilikuwa ni nini. Naili picha kamao imetokea kwa sana kwenye mitandao ya WhatsApp. Ni picha ya rais akiwa amemshika, akiangalia kiatu cha afisa mwandamizi wa jeshi la magereza nchini Tanzania. mm -hmm. Afisa huyu amevaa sare yake na kiatu ambacho kimetengenezwa na kiwanda kilichopo Moshi kule Kilimanjaro. uh -huh. nchini Tanzania. Kwa hiyo jinsi alivyokuwa akiangalia rais wa Tanzania alikuwa akitangaa wakiangalia jinsi kilivyotengenezwa vizuri ah, akifurahia kwamba lo, kumbe hata watengenezaji wa ndani ya nchi wana uwezo wa kutengeneza viatu Kye vizuri kabisa vya kijeshi. Nilishangaa sana, nikafikiri picha imesambaa kweli kweli kwenye mitandao ya kijamii hii leo. Haya, naona muda unazidi kukimbia, kuna maswali hapa Swali lililoulizwa katika mtandao wa VOA Swahili, mazungumzo kuhusu mzozo wa Burundi yataleta mafanikio mengi? yamezungumza mengi yamezungumza. Tarimo Innocent mti mkavu anasema uchimbwi, dawa njia, haiwezekani iwezekani, maana raisi amekushajipanga kutawala mpaka afie madarakani. Naamini huyo hayuko kuelewa hayuko tayari kuelewa chochote. Mkama Meribantu anasema haiwezekani, maana zama zimebadilika, watu wameshajua. TZ na washirika wake ni mamluki, ndo walitoa mchango mkubwa kufanya genocide Rwanda na Burundi. Asante sana, msikilizaji. Basi kufikia hapo, muda unatukimbia, na mimi naitwa Sunday Shomari kutoka VOA Express na watakiondi alasiri, ala njema. Mimi ni mkamiti kibayasi, kwa herini.