Sasa ni saa tatu kamili saa za Afrika Mashariki, saa mbili Afrika ya Kati. Zifuatazo ni habari za dunia kutoka Washington DC. Msomaji Sandei Shomari. Wapiganaji wa jeshi la taifa la Libya wamepoteza askari wanne na wengine kumi kujeruhiwa mpaka sasa kwa mwezi huu wa Desemba, ikiwa ni miezi mitano baada ya kutangaza ushindi katika kampeni za kudhibiti mji wa mashariki Chanzo cha habari cha hospitali kimeeleza hii leo watatu kati ya watu waliofariki dunia kutoka jeshi la kitaifa la Libya lna waliuawa na walenga shabaha na mmoja wao kwa bomu lililotegwa ardhini wakati wakipambana na kundi la wapiganaji katika wilaya ya Krebish huko Bengazi, ambao kumekuwa na mapigano ya mara kwa mara na mashambulizi machache ya anga. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu amesema anaamini nchi nyingi za Ulaya au zote zitahamishia balozi zao Jerusalem na kutambua mji huo kama makao makuu ya Israel kufuatia hatua ya Rais Donald Trump. Akizungumza huko Brussels, pembeni ya mkuu wa sera za nchi za kigeni wa Umoja wa Ulaya Federica Mogherini, Netanyahu amesema hatua ya Trump kutambua Jerusalemu kama makao makuu ya Israel kunaweka wazi mezani masuala yote, na kwamba amani itaegemea kwenye ukweli. Mogerini kwa upande wake amesema Umoja wa Ulaya utaendelea kufuata maridhiano ya kimataifa kuhusiana na Jerusalemu hadi pale mustakabali wa mji huo utakapotanzuliwa kama sehemu ya majadiliano ya amani kati ya Israel na Palestina, akimaanisha Hatofuata uamuzi wa, wa Marekani. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA kupitia 107.5 FM Nairobi Kenya na 94.9 VOA FM Bujumbura Burundi. Polisi wa New York wanasema wamekamata mtu mmoja aliyelipua bomu alilofunga kifuani mwake karibu na kituo cha mabasi kwenye makao makuu ya mamlaka ya usafiri huko New York hii leo polisi. Wanasema mtu huyo amejeruhiwa pamoja na watu wengine watatu katika tukio ambalo meya wa jiji hilo Bill de Blasio amelielezea ni jaribio la shambulizi la kigaidi. Kamishna wa jeshi la polisi wa New York James O'Neill amemtaja mshukiwa huyo kuwa ni Akayed Ula mwenye umri wa miaka 27, na kusema kwamba alikuwa na kifaa cha kielektroniki cha mlipuko cha teknolojia ya hali ya chini kilichokuwa kimefungwa kwenye mwili wake. Ula ameungua mwili mwake baada ya kulipua kwa makusudi kifaa hicho, O'Neill aliwaambia waandishi wa habari akizungumza pembeni mwa meya wa New York Bill de Blasio na gavana wa New York Andrew Como leo Jumatatu asubuhi. Idara ya zimamoto ya New York imethibitisha majeruhi wengine watatu wakiwa na majeraha yasiyo na hatari ya kupoteza maisha. Rais wa Russia Vladimir Putin amesema hii leo kwamba ametoa amri kwa jeshi lake kuondoa kiasi kikubwa cha askari wake kutoka Siria. Alitoa tangazo hilo wakati wa ziara yake ya kushtukiza katika kambi ya kijeshi ya Hemim huko Siria katika jimbo la Latakia ambako pia alikutana na rais wa Siria Bashar al Assad. Majeshi ya Russia yaliingilia kati mzozo wa Siria mwishoni mwa mwaka 2015 ili kusaidia jeshi la Asad. Putin alisema siku ya hii leo Jumatatu kwamba majeshi ya Russia na Siria yameshinda kundi la kigaidi la kimataifa, akiwa na maana ya kundi la Islamic State na wafanyakazi wazimamoto katika jimbo la California wanapambana kuuzima moto mkali kaskazini magharibi mwa Los Angeles ulioleta uharibifu mkubwa katika historia ya Marekani. Hizo zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Muda mfupi ujao utaungana naye Mery Mgawe katika kipindi cha Kwa Undani. Jina langu ni Sandey Shomari. Kwaherini. tatu na dakika tano 5 kwa saa za Afrika Mashariki. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu popote pale unapotusikiliza, kupitia redio au hata kupitia live stream kwenye mtandao wetu wa Facebook, katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi, tukijaribu kuchambua na kukupa maelezo na ufafanuzi wa kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Ni Kwa Undani, na mimi hapa ni Mary Mgawe. Karibu kufuatana nami. Basi msikilizaji, katika kipindi chetu cha kwa undani hivi leo, sehemu yetu ya kwanza na vilevile vile ya pili, tutazungumzia habari ya kusikitisha ya vifo vya wanajeshi wa jeshi la JWTZ kutoka Tanzania waliofariki dunia Desemba 7 mwaka huu nchini DRC wakiwa katika harakati za ulinzi wa amani chini ya usimamizi wa Umoja wa Mataifa wakiwa huko Jamhuri ya ya Kidemokrasi ya Congo. Mili kumi na nne ya wanajeshi wa jeshi la kujenga taifa nchini Tanzania imepokelewa katika uwanja wa ndege leo jioni wa jeshi la anga Ukonga jijini Dar es Salaam na waziri wa ulinzi wa jeshi la kujenga taifa Dr Hussein Mwinyi pamoja na mkuu wa jeshi na wanajeshi wengine. Kwanza kabisa, tukiwa tunaendelea na kipindi chetu, ni mkaribishe mwenzangu Useri Malivika kutueleza ni lini wanajeshi hawa waliingia DRC, wako wapi na harakati za ulinzi wa amani zinaendeshwa vipi huko DRC. Karibu Malivika. Asante sana. Ni kwamba kuingia kwanza, kwanza kwa kikosi cha Tanzania katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilikuwa mwaka wa elfu mbili kumi na tatu na hii ni kufuatia vitisho iliyotoka kwenye waasi wa M ishirini na tatu ioiaa Congo. Alafu kila mwaka wamekuwa wakibadilishwa, kwa sababu sasa askari yao kutoka Tanzania wanakuwa katika brigedi maalum ya Umoja wa Mataifa inaitwa FID na huwa brigedi hii inaongozwa kwa mwaka mmoja, inaongozwa na kamanda kutoka Tanzania ama Malawi na vilevile, lengo la askari hao wao sio kukuwa kama hapana, kazi yao ilikuwa tu ni kupigana, kwa sababu ni kikosi kutoka nji tatu Afrika Kusini, Malawi na Tanzania, ambao wametoa majukumu ya kuweza kutumia silaha za moto kwa sababu wengine wao wamekuwa u katika ulinzi wa amani kama uangalizi. Alafu a, au askari wa Tanzania kama vile ni kwamba huwa kila mwaka wanabadilishwa, alafu hiki ni kikosi cha nne e, cha hawa askari kutoka Tanzania ambao wameuliwa kwenye muto Semriki katika mbuga la wanyamapori la Virunga, wilaya ya Beni, isiyo mbali na mlima wa Rwenzori mpakani na Uganda na jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Na wanajeshi hawa wote walikuwa sehemu moja wakati wa shambulizi malivika. Ndiyo ni, ni, ni kambi moja. Hiyo kambi ya Semriki iko pembeni tu ya muto, na hata kama unasikia wanasema wa kwamba kuna askari wa wawili wamepotea kwa sababu mimi nafahamu vile eneo sana, nimefanya me, kadha yani nimeripoti sana haya mambo ya vita kwenye pori na hata nimekaa muda mrefu kambi mwenyewe nimelala hapo. Inaonekana pengine ikiwa hawakutekwa ama kubegwa ama pengine wameangukia katika mto Semliki, kwa sababu huo mto Semliki ndio unaenda katika mito Nile mpaka Misri na vilevile unaanza katika Rwanda ya wapi kupitia huko, alafu hiyo kambi imebaki yenyewe katikati ya mbuga la wanyamapori wa Virunga na hapo kuna daraja moja moja linaitwa Semliki. Hili daraja ndio linaunganisha Kongo kwa Uganda na hiyo daraja likikatika, basi hakuna mawasiliano kati ya Uganda na Kongo. Na vile kuna kijiji kimoja kinaitwa Mejili na Kamango ambazo ni vijiji vya Kongo lakini viko kwenye mpaka wa Uganda na hiyo ndio ya moja ambayo inaweza kuunganisha hao wananchi na wananchi na wengine raia wa Kongo. Na harakati hizi za ulinzi wa amani chini ya usimamizi wa Umoja wa Mataifa zilianza DRC kutokana na nini? Si vibaya ukatukumbusha Malivika. Ah, nimesema kwamba harakati za Umoja wa Mataifa zilianza kutokana na hali ya kisiasa ambao wanasiasa hawaelewaki. Hiki kikosi maalum cha Umoja wa Mataifa iliundwa kwa sababu kulikuwa kwanza askari wa kawaida wa Umoja wa Mataifa ambao wengi ni kutoka India, wengi ni wazungu. alafu katika mikutano mbalimbali wakaona kwamba Umoja wa Mataifa raia wa Kongo wanaendelea kuteseka na makundi inaendelea kuongezeka, japokuwa kuna Umoja wa Mataifa. alafu watu wakaona pengine wazungu wanaogopa kupia hapa Kongo, ni wakatengeneza hiki kikosi kutoka hii kikosi kimetoka kwenye muungano wa nchi za Afrika Kusini, sabe. Alafu sabe ikakosa pesa. Wakati sabe imekosa pesa, ikasema kwamba basi watu wetu tukuhiki kikosi tukikabidhi kwa umoja wa mataifa, ndio wakakiweka kwenye umoja wa mataifa ili umoja wa mataifa ndio na pesa ya kuweza kusaidia na kifedha, na kuanzia katika umoja wa mataifa, na ndio iliona kwamba wakasaidia jeshi la Kongo kupigana na M ishirini eh, na tatu, kwa sababu M ishirini na tatu tayari ilikuwa imechukua Goma, ndi kaona kwamba kukumbe hao watu wamepea na nguvu na umoja wa mapesa, wale wengine walikuwa wakiogopa, ndio hao wakaja wakapigana M ishirini na tatu, wengine wakakimbilia Rwanda na wengine wakakimbilia Uganda mpaka leo. Baada ya kumaliza M ishirini na tatu, akasema basi kumekuwa kundi lingine tushio ambalo ni ADF, na hii ADF ilikuwa ADF nani nanu ni kundi moja ilikuwa inaungana na ADF alafu nanu wamesha rudi Uganda kama kama chama uh, kama cha upinzani. Na hapa Beni tunabatia kikundi ambao kinaita sasa ADF na hiyo ADF wengi wamekuwa ni Waislamu kwa sababu hapa wanapopigana ukisikia malalamiko yao ni, wa, ni wana, wanazungumza kwa Kiislamu na wanachukua watu kutoka Burundi, Rwanda, Tanzania, Kenya, Somalia, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Uganda na kama kifata kwenye taarifa za asubuhi nilizungumza za na gavana wa, wa, wa magharibi mwa Uganda wa, nikamuuliza kwa nini hili swala la la linaloua la, la, wanajeshi wa, wa, wa Tanzania Kongo, akasema kwamba lazima nchi zote za kanda ya maziwa makuu na hata Kongo wakae kwa pamoja, kwa sababu hii Kongo haiwezi kumaliza hii tatizo za AF peke yake, kwa sababu ni mtandao sawa kabisa kima, basi katika kikosi ya Tanzania kenya wana rekruti katika nji zingine, hiyo haitofaidia haiwezi kumaliza hiyo vita. Sawa Malivika, endelea kuwepo katika laini ya simu, tutaendelea tuta kuwasiliana na wewe kidogo. Kwanza tuangalie sasa safari ya kuwasindikiza wanajeshi hawa uh, kumi na nne ambapo ilianzia huko DRC. Uh, miili yao iliagwa rasmi na kusafirishwa hadi Dar es Salaam, Tanzania. Balozi wa Tanzania nchini DRC Paul Mela alikuwepo katika kuaga rasmi, uh, kuaga rasmi miili hii. Katika mahojiano naye alikuwa na ujumbe kwa DRC pamoja na mambo mengine, na wajue kwamba cha kusaidiwa ndio kinasaidia, lakini chako mwenyewe ndio kinachopata. Wanasema uo a mbali ya karibu. Kwa hiyo, kwa hiyo wajipangiko. Nchi nyingi zimepata matatizo kama haya, sahizi zimejipanga, zimesimama imara. Wakongo wakijipanga, kaweka umoja, waweka maslahi ya taifa mbele, kila tukio linalotokea kwa namna hii ekelea hili jukumu. Kwa hiyo bila shaka wataliangalia lita tukio waone vilivyofanyisha, bila shaka wajipange vizuri zaidi kwa ajili ya kuwadhibiti hawa waasi wa ADF. Watu wengi wanajiuliza kwamba wanajeshi hawa ni watu ambao wamepewa mafunzo mm. ya hali ya juu, na pengine labda wangekuwa na ulinzi wa kutosha kabisa, iweje washambuliwe namna hii? Huwa wanashambuliwa katika nchi mbalimbali, hata kule Mali unasikia Darfur unasikia, South Sudan unasikia. Ni kwamba huwezi ukawa na ulinzi utakawa kuhakikishia mia kwa mia kwamba utawalinda watu wote, kwa sababu so, mazingira yenyewe ni tete, na pia wanaopoteza maisha sio kwamba hawana mafunzo, wana mafunzo, lakini ni mazingira eneo e, la utendaji naoekea hii. Na kwa wale ambao wamejeruhiwa, wapo Watanzania pia, ndio wapo na wanaendelea vizuri na matibabu. Aha, na kwa hivi sasa wako wapi? Nimepata fursa ya kuwatembelea jana, nimeongea nao, naona wana, wengine wanaendelea vizuri, wengine wanaweza wakapona haraka zaidi, na wengine ambao hawakupata majeraha makubwa, naamini wanaweza wao wamerejea kazi. Kuna taarifa zozote e, za kina ambazo ulizonazo pengine kuhusiana na tukio hili, labda sasa mpango mzima wa harakati za ulinzi wa amani kuanzia sasa, hasa kwa upande wa wanajeshi wa Tanzania. Wanajeshi wetu wa Tanzania tulio waleta huku Kongo wako chini ya jeshi la kulinda amani, mm. Jeshi hili la kulinda amani ndilo linazopanga yeah, na kuwapangia majukumu na nilibahatika pia kuongea na naibu mkuu wa hii mission bwana David na pia limeongea mm, na force commanda mm, kwa umakini yeah, mkubwa ni balozi wa Tanzania nchini DRC Paul Mela, ambaye alikuwepo katika tukio hilo la kuwaga rasmi miili kumi na nne ya wanajeshi waliofariki mwishoni mwa wiki waliorejeshwa leo jioni. Wakati huo huo, mwandishi wetu Khalid Famau alikuwepo katika eneo la tukio wakati miili hii ikiwasili. Halidi huko katika laini ya simu, kuna taarifa yote ya jeshi iliyotolewa uwanjani hapo leo uh, katika taarifa ambayo imetolewa na, na jeshi katika uwanja wa ndege wa jeshi la anga Ukonga jijini Dar es Salaam, ambapo alikuwepo waziri wa ulinzi waziri wa ulinzi na jeshi la kujenga taifa Dkt. Hussein Mwinyi na pamoja na mkuu wa majeshi ya ulinzi Jenerali Vincent Mabeo. Taarifa ambayo imetolewa mpaka tunaondoka katika uwanja ule ni kwamba miili yote imewasili katika nchini ka hapa, na katika miili hiyo tisa katika milioni kutoka katika kutoka visiwani Zanzibar. Na utaratibu wa kuaga bado hawajatangaza rasmi, kwa hiyo utaratibu wa kuaga bado hawajajulikana. Na mandhari ilikuwaje, Halidi, wakati pale ndio mihili ile inawasili kwenye uwanja? wanajeshi wote walikuwepo katika katika hali ya, ya, ya huzuni sana, wakiongozwa na General Vincent Mabeo kwa, kwa, kwa, kwa tendo hili ambalo limetokea, li wana, wanajeshi wa Tanzania kushambuliwa na kundi la ADF. Lakini vilevile uh, General Vincent Mabeo alisisitiza kwamba majeshi ya Tanzania bado yako imara na wataendelea katika majukumu yao ya ulinzi na, na kulinda amani katika nchi ya Kongo DRC. Shukran Halid. Na inaelezwa kwamba ndugu na jamaa za waliofariki katika tukio hili, baadhi yao wamepewa taarifa na shughuli za mazishi jinsi ambavyo zitakavyokwenda. Kwenye laini ya simu sasa ninaye Haji Hassani Hamisi. Nianze kwanza kwa kukupa pole sana kutokana na msiba huu ambao ni wa taifa kwa ujumla a, jinsi ambavyo umempoteza yeah, ndugu yako nimesikia akiitwa Hassani Abdalla ndio, yeye alikuwa katika kikosi namba mia moja na moja. Ndio. Aliondoka nyumbani wakati gani? Aliondoka nyumbani, kwa kweli ni muda mrefu kama miezi mitatu iliyopita hivi. Ndiyo na taarifa hizi mm za kifo chake kiliwafikia lini? Taarifa hizi kwa kweli, taarifa hizi kwa kweli rasmi eh, tulipokea kwanza, tulipokea kwa njia ambazo za mitandao ya habari, vyombo vya habari Juzi ilikuwa siku ya jana Jumapili, nilipokea siku ya Jumaa kwenye vyombo nani, vya habari kwanza hivyo mm -hmm. Alafu na Jumamosi nayo vile vile asubuhi watoka kwenye taarifa za habari, lakini bado rasmi ilikuwa hatujapata habari hizo mm -hmm. Lakini basi ni nani, ambayo, kwa, kwa, m, ni nani ambaye kwamba labda kutusisi kwamba mshtuko umetupata baada ya kupata nani Majira ya siku ya si juma mosi, majira kama ya saa tatu na nusu asubuhi, ndio na kijana wangu mwingine mwanajeshi ambaye yuko ile KJ Dunga, yeye huyu ha, ye Hasani Abdalla ni nani yako, ni mtoto wa dada yangu, baba mmoja mama mmoja. Sawa sawa kabisa, tuendelee sasa jinsi ulivyopata taarifa. Kwa hiyo ni mwanangu. Mm -hmm. kwa hiyo nilipokea taarifa hiyo siku ya Jumamosi, nilipata nalipata mshtuku mkubwa sana. Pole sana. hiyo baada ya kupokea taarifa hiyo jumamosi hiyo, ilikuwa bado hatujapata uthibitisho lakini tukafuatilia kwenye vyombo vya ulinzi na usalama, kgigi kamanda. Kwa bahati mchana, yeye akatupigia simu, akapigia simu mdogo wangu mmoja kututhibitishia hivyo. Ndio, nakupata vizuri, nakupata vizuri. A sasa, kwa bahati baada ya kupata hiyo taarifa na nyingine, nikajua basi nje juu basi bado tusisambaze, kwa sababu ni mshtuko. Kwa hiyo tusisambaze kwa kwa watu wakupata habari wanawake kwanza, sababu tutafichi isi pojea taarifa hii mpaka Jumamosi, ile siku tulipopata uthibitisho huo, basi kwa sababu kuna bidi sasa, nje sasa, familia lazima ijue. Kama nimekuelewa sasa, mama wa kijana huyu ambaye yuko shamba ya Mpapa anakuisha udada wangu, ikatakiwa kwamba akapashe habari hii, lakini ni nani ambaye atatuka busara hii enda kumpasha habari hii? Kwa hivyo kwa bahati nikateuliwa mimi mdogo wake huu dada. Nikaenda mimi nikatafuta watu nani, wazee wenzake pale mtaani na vijana wake wawili. Kwa hiyo tukakaa pale tukampasha habari hii mama mzazi tayari tayari mwenyewe alikuwa na ameshapata taarifa ambayo sio ya uhakika. Nikufika pale, akaanza kuniambia mbona, ndugu yangu, mbona huniambii kama mwanangu yumo? Dada, dada, mimi sijapata taarifa rasmi, ila nisubiri kwanza, hebu nifanye utafiti. Kuna mtoto mdogo wa huyu marehemu wanaitwa Makame, naye ni mwanajeshi yule vile mmhm, akuweko nje. Kwa hiyo nikamwambia, hebu njoo huko, tuzindane tukae namna yako kidogo, tumt tufanye busara, ili tumpashe hizi habari kitaratibu, ili tusimpe akapata mshtuko wnani waalajuu tuanegnpesaamawake kwa hiyo mm. tukampasha habari pale vizuri, tukamliwaza, tuka vizuri tu akana majui sana, akalia sana takaakulizana sana pale ah, Sasa so kwa hivyo ndio tayari imeshatukia akuna jinsi e, Je, marehemu Hassani Abdalla Makame ameacha familia? Ameacha familia ameacha kizuka mmoja mm. na watoto wake wanne wote ni wanaume. Yeye alikuwa na umri gani Hassani Abdalla? Asante, Abdala, kwa kweli hajazidi miaka hajazidi ta, arobaini na tano hajafika miaka arobaini. mm -hmm. na maandalizi yote tayari, serikali imekwisha wasiliana na nyinyi kujua ni jinsi gani, lini mtapokea mwili, mtakabidhiwa mataziko wapi, taratibu zote mnazo? eh, eh, taratibu zote tunazo, kwa sababu mpaka sasa hivi hivi jioni ndiyo nimepata taarifa kwamba tayari miili imepokelewa airport Dar es Salaam, nami hapa kwenye televisheni sasa hivi naona kwenye taarifa habari kwamba tayari mili inapokelewa Dar es Salaam. Kwa hiyo si itafika kwetu lini hapa, ndiatujuia itafika kwetu lini mikoani mwetu, lakini tayari kwenye taifa la Tanzania tayari imepokelewa hiyo mili, naona iliona kwenye vyombo cha habari za. Sawa sawa kabisa. Basi uh, Haji Hasani, nikupe pole tena, na tuendelea kuwasiliana na wewe uh, kadiri jinsi yeah ambavyo utakuwa na uhitaji. Poleni sana, asante, asante, asante. Asukuru sana, tunashukuru sana tunashukuru sana ni msiba wetu sote, asante asante, asante. Asante mm. Ama kwa hakika ni taarifa za kusikitisha kweli, kweli, na ni pigo kwa Tanzania. Lakini mkuu wa mkoa wa mjini magharibi Unguja, Ayubu Muhamed, naye tunaye katika kipindi hiki cha kwa undani. Mkuu wa mkoa Ayubu, je, wanajeshi wangapi wa Zanzibar waliofariki katika tukio hili huko DRC? Eh, asante sana uh, ndugu mtangazaji na niwashukuru sana kwa kuwa karibu nasi hasa katika wakati huu mgumu wa maombolezi kwetu kutokana na kupoteza askari wetu, lakini pia ni nguvu kazi yetu uh, ambayo pia ni sehemu ya walinzi wa nchi yetu na ni ndugu zetu pia kwa upande mwingine. Lakini pili niseme tu kwamba ni kweli tukio hili ambalo limetokea usiku wa tarehe nane kwa mkia tarehe tisa ni tukio kwa kweli la kushtusha sana, na ni tukio kwa kweli la tunasema ni la kinyama na linapaswa kulaaniwa na kila mpenda amani ndani ya dunia hii. Wale wanajeshi walikwenda kulinda amani kwa lengo la kuimarisha amani na utulivu kwa wenzetu wa DRC, lakini kwa bahati mbaya sana kundi lile ambalo limewavamia lime kwa ghafla na kuweza kufanya hujuma zile, kwa kweli wamefanya kitendo ambacho wa sisi kama viongozi na Watanzania tuna kilaani sana nikija kwenye swali lako, nikiri tu kwamba kweli katika wanajeshi kumi na nne ambao walifariki katika ambush ile, eh, wanajeshi tisa kwa taarifa nilizo nazo ni wanajeshi wanaotoka upande wa pili wa muungano kwa maana ya Zanzibar, na katika Zanzibar ni mikoa minne zaidi ndo inahusika, uh, na idadi hii ya, uh, ya wanajeshi ambayo ni mkoa wa Kaskazini Unguja una watu watatu au wanajeshi watatu, mkoa wa Kusini Unguja una wanajeshi watatu, mkoa wa Mjini Magharibi wanajeshi wawili na mkoa wa Kusini Pemba mwanajeshi mmoja, kwa inafanya takriban wanajeshi tisa kati ya wanajeshi kumi ku, ku, ku, na nne ambao wameripotiwa kuuawa kutokana na ambushi. Mm -hmm. Na utaratibu sasa wa mazishi ya wanajeshi hawa ukoje? Je, ndugu uh, watapelekwa Dar es Salaam wa ama miili italetwa kwa Zanzibar? Uh, utaratibu wa mazishi ni kwamba mapokezi ya jumla ya kitaifa yatafanyika pale Dar es Salaam katika uwanja wa ndege wa kimataifa kwa Julius Kambarage Nyerere. Lakini lenyewe, eh, vile vile kwa sababu ya uzito wa jambo lenyewe na vile vile kwa kuonekana umuhimu wa jambo hili na hasa katika kipindi hichi cha msiba kwa upande wa serikali ya mapinduzi ya Zanzibar kwa sasa eh, nayo iko katika hatua za maandalizi ya mapokezi kwa upande wetu wa Zanzibar na kama ilivyoada, na kwa sababu wengi wa wanajeshi hawa wote kwa hawa Zanzibar, so, iyo, wa Zanzibar ni Waislamu, kwa hiyo imepangwa utaratibu wa kuwaombea dua maalum ya kitaifa. Na wanatarajiwa kwamba ama kesho ama kesho kutwa miili yao itakapoletwa Zanzibar baada ya kukamilika zile taratibu kule upande wa Tanzania Bara, tutaipokea na sisi rasmi hapa katika kiwanja cha ndege cha Abed Amani International Airport kitaifa, na viongozi mbalimbali wa serikali watakuwepo na baadaye, eh, miili ile itapelekwa katika makao makuu ya jeshi Zanzibar pale Baguai, na baada ya hapo pali patafa, ndipo patafanyika hayo maombi maombi, au dua au sala, pia ile za za kuwasalia za, za, za. Baada ya hapo, watakwenda, miili itakwenda kukabidhiwa sasa katika kila familia eneo lake, na serikali itaharamia na kuhudumia mazishi yote, kwa kawaida kama ilivyo utaratibu wa wanajeshi, na tayari na tayari tayari maandalizi yote yamekwisha kufanyika ikiwemo kuwasiliana na ndugu na jamaa wote kuweza kufanya utambulisho rasmi e, na kila maandalizi, kitu maandalizi yote tayari. Ndugu na jamaa tumeshafanya mawasiliano nao kupitia ofisi ya makamu wa pili wa rais ambaye ndio mratibu mkuu wa shughuli hizi za kiserikali ndani ya nchi yetu hapa, na mwongozo tayari umeshatolewa umesha, kwa sababu kwa sasa tunaendesha e, baraza la wakilishi ambalo ni kama bunge kwa upande wa Tanzania na kwa sababu bunge au baraza la wawakilishi linaendelea kwa sasa Zanzibar, kwa hiyo itategemea na muda wa mazishi wa kila familia au kila maiti katika familia. Ikiwa muda utakuwa rafiki, ni matumaini yetu kwamba wale viongozi wa serikali katika ngazi ya ya kitaifa kwa maana ya ngazi za mawizara, mawaziri wale na manaibu waziri, nao watashiriki katika mazishi yote takriban kwa namna ambavyo itapendekezwa kugawini. mm -hmm. lakini hata hivyo viongozi wa ngazi za mikoa ikiwemo mimi mwenyewe, mkuu wa mkoa, wakuu wa wilaya katika mikoa yote, kila mkuu wa mkoa na kila mkuu wa wilaya anapaswa kushiriki katika uh, tukio hili, kuonyesha ukaribu wa serikali kwa wananchi wake, kuonyesha ukaribu wa wale wafiwa na serikali, na kuonyesha ni kwa jinsi gani pia serikali nayo imeguswa kutokana na msiba huu wa kitaifa uliotokea. Asante sana, ni kushukuru sana Mheshimiwa Mkuu wa Mkoa kwa taarifa hiyo uliyoitoa, na tutaendelea kuwasiliana na wewe kadiri ambavyo tutakuwa tuna uhitaji. Nakushukuru sana, asante sana, asante. Mm, basi nasi hapa sauti ya Saudi Amerika idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika tunatoa pole kwa ndugu jamaa na marafiki wote ambao wamepoteza wapendwa wao katika shambulizi hili la ghafla lililotokea Desemba hiyo nane huko DRC kwa walinzi wa amani wa Tanzania JWTZ waliokuwa kule katika harakati za ulinzi wa amani chini ya usimamizi wa Umoja wa Mataifa. Kwa msikilizaji ambaye ndio umeingia tu hivi sasa, ilikuwa ni kipindi cha Kwa Undani na leo tulikuwa tunazungumzia kuhusu habari hiyo ya kusikitisha, vifo vya wanajeshi wa jeshi la JWTZ kumi na nne ambao wamewasili miili yao, yamewasilishwa leo huko Tanzania katika mkoa wa Dar es Salaam hapa studioni mimi nakushukuru sana naitwa meri mgawe na hapa ndio tunafika mwisho wa kipindi chetu hiki cha kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc kwa niaba wenzangu wote basi nimshukuru austeri marivika kutoka kule drc halid famau kutoka tanzania na mwendeshaji wa kipindi hiki ni aida isa Balozi wa Tanzania nchini DRC Paul Mela, na vilevile washiriki wetu wengine, mkuu wa mkoa wa Magharib huko Unguja, Muhammed Ayubu. Tunawatakieni nyote usiku mwema.