Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Washambuliaji wawili wa, wa, wa kujitoa mhanga wametegua mabomu leo Jumapili katika mkusanyiko wa watu kanisani huko Kweta, kusini mashariki mwa Pakistan, na kuua takriban waumini 9 kutoka eneo la jumuia ya wa Wakristo walio wachache, maafisa na madaktari wanasema, wanawake na watoto walikuwa miongoni mwa walioathirika wa katika shambulizi hilo kwenye kanisa la Memorial Methodist Church lililoko katika eneo lenye ulinzi mkali katikati mwa mji. Mashahidi wanasema washambuliaji walitaka kuingia katika ukumbi mkubwa ambako waumini takriban mia nne walikuwa wakihudhuria ibada Jumapili, lakini askari polisi katika lango kuu walipambana na washambuliaji na kumuua mmoja, hivyo kumfanya mwingine kujilipua kwenye nje ya ukumbi huo. Bomu lilimjeruhi askari polisi. Mkuu wa polisi katika eneo hilo Inspekta Jenerali Muazamu Ansari aliwaambia waandishi wa habari kwamba mtuhumiwa watatu wa ushambuliaji alitoroka na kukimbia katika eneo jirani la makazi ya watu wakati wa mashambulizi hayo, na operesheni za kumsaka zinaendelea. Maelfu ya wajumbe wanajiandaa leo kupiga kura kuchagua kiongozi mpya wa chama tawala cha ANC nchini Afrika Kusini. Takriban wajumbe elfu tano wa chama cha ANC wanajiandaa kupiga kura mjini Johannesburg kuchagua kiongozi atakayemrithi Jacob Zuma anayejiuzulu kufuatia shutuma nyingi za rushwa dhidi yake, lakini Zuma ataendelea kuwa rais wa Afrika Kusini kabla ya uchaguzi mkuu kitaifa kufanyika mwaka elfu mbili kumi na tisa. Majina mawili tayari yanabashiriwa kuziba nafasi ya Zuma wakati wa uchaguzi, akiwemo rais msaidizi Cyril Ramaphosa na Nkosazana Dlamin Zuma, mwanadiplomasia mwandamizi na aliyewahi kuwa mke wa Zuma kwa miaka kumi na sita. Lakini wengine wanaweza kujitokeza wakati upigaji kura utakapoanza mwishoni mwa wiki. Chama cha ANC kilishinda kila uchaguzi wa kidemokrasia kuanzia mwaka 1994 na mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Unaweza kufuatilia vipindi na matangazo yetu kupitia mtandao wetu wa www voa swahilicom. Vilevile unaweza kutufuatilia katika Facebook na Twitter. Waasi wa Taliban wameua takriban wanajeshi kumi na nne wa Afghanistan na kujeruhi wengine kadhaa katika shambulizi kusini mwa jimbo la Helmand. Maafisa wamesema, shambulizi la Jumapili lilikuwa katika vituo vya polisi kwenye mji mkuu wa Lashkarga, lakini askari polisi walifanikiwa kuzima shambulizi hilo na kuwaathiri zaidi waasi wa Taliban. Msemaji wa Taliban Msema alilaumu juu ya shambulizi hilo na kutoa idadi zaidi ya vifo kwa vikosi vya serikali. Baadaye mshambuliaji wa kujitoa muhanga katika jimbo jirani la Kandahar alitegua milipuko katika gari karibu na msafara wa NATO. Msemaji wa polisi katika eneo hilo, matiula Helal, aliambia Sauti ya Amerika ya mlipuko uliua mwanamke mmoja mpita njia na kujeruhi raia wengine kadhaa, lakini hakuna madhara yoyote kwa vikosi vya kigeni. Mara kadhaa washambuliaji wa Taliban wamefanya mashambulizi wa ya msituni na ya kujitoa muhanga wakilenga zaidi vikosi vya Afghanistan na ujumbe wa NATO. Washambuliaji wawili wa kujitoa muhanga wametegua mabomu leo Jumapili katika mkusanyiko wa watu kanisani Kokweta, kusini mashariki mwa Pakistan, na kuua takriban waumini tisa kutoka eneo la jumuiya ya Wakristo wachache. Maafisa na madaktari wanasema wanawake na watoto walikuwa miongoni mwa walioathirika katika shambulizi hilo kwenye kanisa la Memorial Methodist Church lililoko katika eneo lenye ulinzi mkali katikati mwa mji. siku nyingine tena ya Jumapili ninapokualika katika salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mimi ni Idi Ligongo nakwambia karibu moja kwa moja basi, anayetufungulia pazia yetu ya salamu na muziki jumapili hii ya leo nikianza naye anaitwa Baraka Abdul Ayeya. Yeye anapenda kumsalimia Katoroka kutoka Bukoba, Tanzania. Vilevile angependa kumsalimia mama yake mzazi Juliet Jonathan Rutaiwa, Buk Filbert Jonathan Shaaban Ngarama, Matrada Leopard na Afande Sele. Vilevile vile, zake salam zingependa kumfikia baba yake mzazi Abdul Ayeya, bila kumsahau fundi Mwisige. Mwingine ambaye anapeperusha zake salam ni Limbu Isanzule, anasema anapatikana maeneo ya Igunga, Tanzania. Zake salam anasema zimfikie Malangwandu Isanzule e, Jibunge pamoja na mke wake Nyamizi Maganga vile vile angesema anawatakia siku njema kabisa hii ya Jumapili. Salamu nyingine ambazo zinapelekwa zinatoka si kwa mwingine bali ni king majuto. King majuto anasema angependa kumsalimia galigota Magabe, joseph Malambi, kasanda Kashinje, mjomba wa watu baadhi, emmanuel Mwaya, mnyampanda side Musa John Magabe, Simon Marwa Mseti Masikitiko, Julius Masudi Chinga na Salum Nasoro. Vilevile angesema e, kwamba jamani, tusikae kimya, tusalimiane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, moja kwa moja ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Si mwingine, hivi sasa ninayekamata salamu zake ni Richard Matei. Richard E, wewe unasema ungependa kumsalimia e, Zimunde kaka e, kipenzi Charles Mtei aliyepo Zambia kikazi, e, baba mama, na Godwin Matei. Vilevile anasema kwamba jamani, tukumbukane kupitia basi hata salamu. Huyu ni David Bunga. David e, anasema zake salamu zimfikie Esther, mama yake mzazi, kipenzi Letisia Malale, kaka zake, dada zake, na wadogo zake wote, pamoja na ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo, ndio angependa kuona zile salamu zake zinawafikia huko. Salamu na Muziki ndio kipindi ambacho hivi sasa kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Basi sasa nakamata salamu yake, si mwingine ni Johnson Kadhenge. Johnson Kadenge anasema angependa kuwasalimia fairo wa Morogoro, vilevile vile watu wote ambao ni marafiki zake dunia nzima, bila kuwasahau marafiki wake aliyosoma nao nap beta Dakawa, vilevile vile, ndugu jamaa na marafiki basi, moja kwa moja tupate burudani ya muziki hivi sasa. Moja kwa moja tunaelekea kule nchini Uganda, anaitwa Rema Kamakula, mwanadada hapa anakuambia mchuzi kibao, kizuri kabisa. Ah, ah, ah, ah, ah, ah, ah. Nam Na, asante sana Rema Kamakula eh, kwa kibao your... kitamu kabisa, iko muchuzi, mambo ya mapenzi, mambo mazuri kabisa, Jumapili tulivu hivi sasa basi tukiendelea na zile salamu e, napata ujumbe wake Nazareti mwa Kipembe. Wewe ungesema kwamba uwasalimie e, Meshak Mwamala, Muhamed Kachuru Rutahiwa Busisi, Shukuru wa mama Lusekelo Bukuku na ili Siobela vile, bila kumsahau Wilson mwa Kipembe na Jafari Kombe. Ujumbe tuzidi kukumbukana, naamini kabisa ndugu yangu Ujumbe wako huo utakuwa umewafikia vizuri na kuwa sawa bin sawia. Huyu hapa ni Joel Ngusa, mwanaharakati kijana, anazima zake salam zimfikie baba yake mzazi eh, James Shokolo mhela wa Liabukande, Shinyanga, mama yake Ngolo Jigondongo wa Karadasi, Morogoro, bila kumsahau Vieneri Nyomi wa Bigwa, Morogoro, bila kumsahau Jigodongo Ndutu wa Mpulumbi, Uyui Tabora, mjomba wako Kashindie eh, Jigodongo. Bila kuwasahau marafiki zako popote pale ambapo wanaweza kawa wanaitegea sikio hivi sasa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kutoka hapa Washington DC. Mwingine ambaye inakamata e, ujumbe wake wa salam ni Jes Almas. Jes anasema anapatikana maeneo ya Kigoma, Tanzania. Zake salam ziwafikie ndugu jamaa na marafiki wote waliokuwepo maeneo ya Kasulu, Kigoma. Huyu hapa ni Thomas Ngasa Mbese wa Bukombe, Geita. Salam ziwafikie Julius Musobi wa seminari e, anamaanisha wa seminari Mtungamo Bukoba, Juma Michael mwanaharakati akiwa Nzega, Kolote Mkulwa wa RFA Mwanza, bila kuwasahau watangazaji wote wa VOA bayau, sana. Kwa niaba yao basi mi nakuambia shukran sana ndugu yangu kwa kutukurumbuka, na sisi tunaendelea kukupeperushia mambo kama jinsi yalivyo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Si mwingine huyu hapa ni Georgi Malekela. Georgi Malekela anasema angependa kumsalimia Hamisi Mapesa, Saif Hamisi Gulami, Jafi Juma Mapigano, Happy Simon, Edith Ochoa, Wachuro Happiness, Christopher Onesmo Nkotide, Saidi Koleta, Makulwa Msimba Logobi bila kuwa sahau. Eh, jina ni Makulwa Msimba Logobi Ndali zake salamu angependa zimfikie huyo e, rafiki yake. Basi hivi sasa nakamata ujumbe wake, si mwingine ni Kasongo Amedeo. Kasongo Amedeo anasema anapatikana maeneo ya Aru, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Yeye angependa salamu zake ziwafikie e, Betrin Buli na jamaa yake Elise Kabarole, pamoja na mama Amoti Jacqueline, Baisinda na jamaa zake Eh, Unega Jampien na jamaa zake Marie Mazikukwa, George Logo na jamaa, Blaze Abiria Ambiso, Manase John Kisembo, bila kumsahau eh, Pascali Mambe na jamaa zake David Ngule, Madam Lili na wale wote ambao wanamfahamu kutoka zile pande za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni mambo matamu kabisa, kama tulivyokuambia, kipindi hiki kinaenda sambamba kabisa na burudani ya muziki. Hivi sasa basi eh, tusikilize sebene hili kutoka kwa Falipupa anakuambia i original. <laughs> Eh, original basi, si mwingine ni Falipupa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kibao kitamu kabisa, pata mambo haya yaburudika ndani ya Sadam na muziki Hae, basi msikilizaji, mara baada ya kusikiliza kibao kitamu kabisa kutoka kwake Fali Ipupa kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, moja kwa moja tuendelee na zile salamu ambazo wewe umetutumia na aliyepata bahati wa kukamata salamu zake si mwingine ni Ruta Hiwa Busisi. Ruta Hiwa Busisi anasema yeye angeanza kumsalimia Amos Msanga, James tano, Arthur Kabugu, Juma Hassan Jaka, mwalimu James Katiya Mwandu John, Abeil Nyaruko, Fikiri Dalio, bila kumsahau Deus Masingo, Konoize Kiejo, Juma Maiko, mwanaharakati Jumanne Lukoba, Joshua Turuka, Joshua Lubenge, Salome Daniel Uchumi Firbet swali huyu, uh, ni Sali Bunzali bwana, mbona umeandika swali <laughs> Sali Bunzali huyu ndugu yangu, mbona nataka kuharibu jina lake eh, Sali Bunzali, Abdulaziz Kamata, Simon Kikanyagio, Manase Bendera, Suwed Kaluta, Michael Kajembe na watangazaji wote wa hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Si mwingine ni James Tano. James Tano anasema zake salamu e, ziende kwa Lutahiwa Busisi, Mwandu John Fikiri Dalio Gakala, Salim Nasoro Sayungo, pia hamjemsahau Alex Kaunda Wacheyo. Kisha ujumbe unasema tukumbikane kupitia VOA Swahili. Naamini ni ujumbe murwa kabisa huo. Hivi sasa nakamata salamu zake Maganga, es Maganga zake salam, anasema anaomba zimwende eh, watu hawa eh, ama ziwaende watu hawa: Hatibu Elvulu wa Kigamboni Dar es Salaam, Amrani Mabruki eh, Kongoe Dar es Salaam, Kirio Mrisho Geita Mwamama, Amani Saidi Mkwizu, Mwalimu Maulidi Nyahanga, Rashidi Nyamtwe, Shela Hamisi, Silvesta Mganga, Bakari Mbiligenda na Said Matumbu si mwingine basi, aliosalimia ni maganga es Maganga. Basi bado unaendelea kusikiliza mambo ya burudani vilevile eh, vile mambo ya salam ndani ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ambaye anatufungia jamvi letu kwa siku hii ya leo la salamu na muziki, si mwingine ni juma Michael, mwanaharakati juma Michael anasema zake salam eh, ziweze kumfikia wakazi wote wa Nzega. Vilevile joshua turuka Imasadala, Balozi Mwalimu Kennedy Mpemba, Meshak Mwamala, Ramadhani Mchomvu, Uchumi, Filbert Timilai Shemalamba, Filbert Kiyauke, Josh ama Jose Mosha, Stanley Mwani, Mzalendo Dixon Maco, Clifford Hezon, bila kumsahau Fikiri Dario, Husna Mohamedi Rutahiwa, Bosisi Fakari Kopo, Mwalimu Stephen James, Katia Bosco Mushi, Salome Daniel Konoise, Kiejo Galigota, Magabe Salibunzali, Tamasha Huruna. Vilevile salamu hata e, wewe ambaye hupendi kusalimia watu, lakini salamu zikufikie basi, msikilizaji e, ne, kama nilivyokuambia tunakamilisha muziki na salamu kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ya jumapili tulivu kabisa. Mimi naitwa Idi Ligongo, shukran kwa kusikiliza na kuambia alamsik. Ya moto Nishike nikushike milele, tusije kuachana baby baby nakupenda sana, nishike nikushike milele, tusije kuachana. Baki na mimi, wengine wa nini mimi. Naoga kwa marazi ndo maana niko makini mimi. Baki na mimi, mimi. Barabara kabisa, msikilizaji, kipindi hewani sasa hivi. Ulikuwa unasikiliza salamu na muziki, basi baada ya sekunde chache tu mimi nakusomea muktasari wa habari, ikiwa ndio tunaelekea kukamilisha matangazo yetu siku ya leo. Nakusii tu basi, usikose kutuandikia, kututumia salamu zako za Krismas, aweza kutu fuatilia pia katika mtandao wetu www.voaswahili.com. Tuko katika Facebook na Twitter. Washambuliaji wawili wa kujitoa mhanga wametegua mabomu leo Jumapili katika mkusanyiko wa watu kanisani huko Kweta, kusini mashariki mwa Pakistan, na kuua takriban waumini tisa kutoka eneo la jumuia ya Wakristo walio wachache Maafisa na madaktari wanasema wanawake na watoto ni miongoni mwa watu walioathirika katika shambulizi hilo kwenye kanisa la Memorial Methodist Church lililoko katika eneo lenye ulinzi mkali kwenye mji. Mashahidi wanasema washambuliaji walitaka kuingia katika ukumbi mkubwa ambako waumini takriban mia nne walikuwa wakihudhuria ibada Jumapili, lakini askari polisi katika lango kuu walipambana na washambuliaji na kumuua mmojawapo hivyo kumfanya mwingine kujilipua mwenyewe nje ya ukumbi huo. Bomu limemjeruhi askari polisi. Polisi mkuu wa polisi katika eneo hilo Inspekta Jenerali Mwazamu Ansari aliwaambia waandishi wa habari kwamba mtuhumiwa watatu wa ushambuliaji alitoroka na kukimbiria katika eneo jirani la makazi ya watu na operesheni za kumsaka zinaendelea. Maelfu ya wajumbe wanajiandaa kupiga kura kumchagua kiongozi mpya wa chama tawala cha ANC nchini Afrika Kusini. Takriban wajumbe elfu tano wa chama cha ANC wanajiandaa kupiga kura mjini Johannesburg kuchagua kiongozi atakayemrithi Jacob Zuma anayejiudhulu kufuatia shutuma nyingi za rushwa dhidi yake. Lakini Zuma ataendelea kuwa rais wa Afrika Kusini kabla uchaguzi kitaifa, tahari, ya uchaguzi mkuu kitaifa mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Majina mawili tayari yanabashiriwa kuziba nafasi ya Zuma wakati wa uchaguzi akiwemo rais msaidizi Cyril Ramaphosa na Nkosazana Dlamini Zuma, mwanadiplomasia mwandamizi na aliyewahi kuwa mke wa Zuma kwa miaka kumi na sita, lakini wengine wanaweza kujitokeza wakati upigaji kura utakapoanza mwishoni mwa wiki. Waasi wa Taliban wamemaua takriban wanajeshi kumi na nne wa Afghanistan. Mwisho wa matangazo na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tutatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwa herini na usiku mema kutoka washington dc