kutoka studio 15 hii ni VOA Express shukrani sana msikilizaji wa VOA Express kutoka washington dc hapa jina langu mimi ni meri mgawe na mimi naitwa Sunday shomari nikiwa nimekusha ja tele mm. kama pishi la mchele meri ikiwa leo ni siku ya jumatano Desemba 27. Unajua Meri, siku ya Jumatano vitu vingi vinakuwa vinaendelea, alafu unashangaa. Lakini naona leo Meri nywele yako ni nzuri mapendeza, mambo mambo safi sana. Ya, ya leo Jumatano tutazungumzia baadaye, kwanza tuende moja kwa moja katika matangazo yetu. Kuna nini? Kuna nini leo? Moja kwa moja tuangalie huko Kenya ambako kuna mzozo umezuka huko baada ya matokeo ya mitihani ya watoto wa shule za upili, wenyewe wanaita shule za upili, watoto hey, wamefeli sana sasa. Sasa uh, mvutano umetokea, wazazi wanataka waziri wa elimu wajiuzuru. Eh, wengine wanataka uchunguzi ufanyike. Kwa nini sasa hivi kumekuwa na kuanguka kwa kiasi hiki? Mm -hmm. Kwa hiyo ni mambo ya kufuatilia haya, tuone kwa kina. Vile vile Mary, tutaangalia katika masuala ya barazani, bado kuna upinzani na ubishano mkubwa ule nchini Kenya hasa baada ya tume ya uchaguzi, wengine wakitaka kusema kwamba kwa nini e, Raila Odinga kutangaza kwamba ataapishwa? E, kuna gumzo kubwa. Wengine wakisema tume ya ifai ifungwe; wengine wakisema kwamba hapana, tunakubaliana na mzee Raila Odinga akisema apishwe mwakani. Kwa hiyo ni mengi sana ambayo bado yanazungumza Kwenye basi tupate kidokezo kwanza yeah. Pale bwana Maraga hawakusema kwamba IBC iondolewe kuwe kuwekwe tena tu mengine ambayo itafanya ita, ita, ita hizo shughuli za, za uongozi. Kwa hiyo pale mimi sioni kama kuna haja IBC Chaya, no. Katika, you know, ya IBC kuondolewa ni kijisehemu tu hicho kitakachokuepo kuepo katika badani, barazani hapo baadaye. Kwanza Wandera, katika line ya simu, karibu sana katika matangazo ya VOA Express Kwanza sana Ambeli uh, kweli uh, hapa mgogoro bado unaendelea ku, ku, kuibuka au sakata inaendelea kujitokeza kuhusu mtihani wa kidato cha kwa uh, kidato cha kwanza uh, uh, hadi cha nne shule za sekondari hapa nchini, ambapo ni juma aliopita tu waziri wa elimu Matene aliweza kutangaza rasmi matokeo lakini wengi sasa wanajitokeza kusema kwamba wanafunzi wengi waia keli katika mtihani huu, na hivyo basi kuna uwezo wa kuhakikisha kwamba mtihani huu una huko unapigiwa darubini kuweza kutathmini ku, iwapo uh, huku kufeli kwa wanafunzi kuliathirika kutokana na sada ha, harakati za mbio mbio za baadhi ya wasahihishaji mitihani. Na leo baada ya wabunge wamejitokeza kusema kwamba ipo haja ya waziri wa elimu Mashani kuweza kuelezea hili au, lakini iwapo watashindwa kuendelea basi anafaa kujiuzulu. Kwa hivyo tusikize huyu mbunge wa Saboti ambaye uh, anaitwa Kaleb Amin alivyoeleza mtihani huo umeweza kuangaziwa upya na waziri wa akujihudhuri wapo watashindwa kufanya hivyo. Lakini pia kuna mbunge mwingine ambaye anaitwa Mark ambaye ni wa eneo bunge la uili hapa na magharibi ya Kenya, pia amesisitiza wito huo, wakisema kwamba kuna haja ya kufanyiwa ukaguzi wa mtihani huo, maanake wanafunzi wengi wameweza kufeli. Na enda juu, hii ni alama ambayo inamwezesha mwanafunzi a shule ya upili kidato cha nne kuelekea hata chuo kikuu lakini mwaka huu, mwaka uliopita, wale waliopata alama hiyo ya C plus ni elfu themanini na nane kwa hivyo Jinsi ilivyo sasa ni kwamba zaidi ya watoto waliofanya mitihani zaidi ya, ya uh, laki tano hawakuweza kupata alama hiyo, kumaanisha kwamba kutakuwa na upungufu mkubwa sana <laughs> wanya hizo katika vyuo vikuu. Lakini pia kuna yeah, hili swala ambapo waalimu na baadhi ya viongozi wa shule fulani wamekuwa na, na elimu na ile na Wizara ya Elimu, wa, wa shule fulani, U, walimu kwa kutoka kutoka katika ya David Baraza sehemu moja anaeleza kwamba agizo la la tume ya kuajiri walimu kuwahamisha walimu walimu wa kutoka shule moja hadi nyingine haifai. Maanake anaeleza kwamba walimu hao ambao wanahamishwa wamefanya juhudi nyingi, zinapokea kwamba shule ambazo walikuwa shule ambazo zinafanya vizuri katika mitihani yao. Mm-hmm. Shukran sana Wandera, sasa naona mengi yaliyoelezwa yamezungumziwa zaidi kwa upande wa walimu, pengine labda nafasi yao, uh, sababu zilizopelekea kwa aa watoto kushindwa katika mitihani ambayo tayari imekwisha kufanyika, sijui kama kuna utafiti wowote ama mahojiano yoyote na chombo chochote cha habari, mmeweza kuwapata nyinyi wana habari watoto kuwauliza wenyewe kwamba mitihani ilikuwaje, mbona wameanguka kiasi hiki? Watu waliofaisha kwa mtihani wamesaisha kwa kiwango cha juu, na mashine pia zilizotumika kufaisha mitihani hizi ziliweza kufanya hivyo kwa kiwango cha juu. Kwa hivyo wakisisitiza kwamba kile ambacho mwanafunzi aliweza kukipata, kile ambacho ni binafsi aliweza kukifanya au kukijiandaa kwake. Kwa hivyo mpaka sasa hamna uchunguzi wowote ambao umebaini huku kwa wanafunzi, lakini enda labda iwapo bunge litarejia vikao vyao vyao, jinsi awabuna naueleza na kuenda basi, akajua ni kile kile ambacho kilitokia kutokana na Sawa, pengine basi inaweza likafuatiliwa kwa makini zaidi. mm -hmm. Kuona hapo baadaye nini hasa kinaendelea katika shule za upili nchini Kenya. Meri mengi yanazungumzwa, pengine tutafuatilia zaidi. mm -hmm. Na inaonekana sasa wengi wameathirika, waalimu wameathirika, wazazi wameathirika, watoto wenyewe, na sijui kama utaratibu wa kenya ukoje. Je, watoto watapata fursa ya kurudia kwa wale wanaopenda? mm -hmm. Swala lingine nakuja, je wanao huo uwezo wa kurudia kwa hiyo ni mambo mengi basi ni vyema ni voa express msikilizaji tunatangaza kutoka hapa washington dc tuende katika barazani sasa haya tusikilize wakenya wakizungumzia kuhusu hilo swala la e, kinara raila odinga kutaka kuapishwa mwakani tulikuwa na uchaguzi tarehe nane mwezi wa nane mwaka huu na matokeo yake kwa ule uchaguzi wa rais matokeo yake yalikataliwa na koti na jaji mkuu bwana maraga, aka akasisitiza kwamba watu waregelee tena uchaguzi IBC yaandaye yanda, tena uchaguzi wa haki na huru wenye kuzingatia sheria. Pale Bwana Maraga hakusema kwamba ya IBC iondolewe, kuwekwe tena tume nyingine ambayo ita itafanya ita, ita hizo shughuli za, za uongozi. Kwa hiyo pale mimi sioni kama kuna haja ya IBC kuondolewa. Alafu pia sitoshe hii ishu yake ya kuwa anataka kuapishwa. Pia mi naona kisheria ama kikatiba nchi yetu ya Kenya hiyo pia hairuhusiwi airu, kwa sababu tulikuwa kwa uchaguzi tarehe nane uchaguzi ukakuwa nullified, tukarudi tena kwa uchaguzi tarehe ishirini na sita ye mwenyewe aka boycott. Mtu mwenye anafaa kuapishwa kukuwa rais wa jamhuri ya Kenya ni mtu ambaye amechaguliwa na wananchi, na tarehe ishirini na sita aliyechaguliwa mali ipigwa kura zaidi ni bwana Uhuru Mwigai Kenyatta. Kwa hiyo hafai kujiapisha kwa sababu hiyo sheria itaruhusu hiyo, na mimi nakubaliana na wao na maoni ya Raila kuwa apishwe kama rais kwa sababu nusu ya Wakenya walimpigia kura na akiapishwa, atatoa fursa kabisa kwa yule rais ambaye yuko mamlakani afikirie mara mbili ama mara tatu, ili kuwe na hii kitu inaitwa National Dialogue. Na kuwa National Dialogue, kutakuwa na haki katika mambo ya, ya uchaguzi. Kwa hivyo akiapishwa, kutakuwa na hizo hisia ambazo zitakuwa zinakinzana, na kwa sababu hiyo watu wataletwa pamoja na hiyo hatua ili watu wazungumze kama Wakenya. Siungi, kwa sababu warejesha watu nyuma, na Baba akiapishwa, aki itakuwa na vurugu IBC baki vile vile, kwani imefanya makosa gani? Sijui makosa yenye aliyofanya IBC. Kama mimi nilipiga kura na nilijua Uhuru alipita, kwa hivyo Raila mimi simuungi mkono kabisa. wakati mfano mzuri Venye kulikuwa kumetulia, wakati Raila ametoka, ame alikuwa amesafiri, kulikuwa kumetulia kabisa. Baada ya kurudi yeye kuanza vurugu. Kwa hivyo, Raila sidhani kama anataka maendeleo kwa wananchi. So mimi sionelee Raila akiapishwa kama kutakuwa na mambo mazuri. Haya msikilizaji, basi ni taarifa ya habari kwanza, wakati tunaendelea na matangazo. Mwanachama mwandamizi wa chama tawala nchini Hispania anasema serikali kuu inaweza kuzuia wanaharakati wa Katalan wanaotaka eneo hilo kujitenga na kuunda serikali mpya licha ya ushindi wa wiki iliyopita wa serikali za mitaa. Serikali kuu inaweza kutumia kushawishi na kutumia wabunge wanaharakati wanaotaka kujitenga kupooza harakati hizo ndani ya bunge, kwa mujibu wa vyanzo. Pia inaweza kutumia sheria ya moja kwa moja inayohusu muungano huo wa serikali unaongozwa na kiongozi wa mrengo wa kati wa kulia Ines Arimades ambaye alishinda kwa kiwango kikubwa cha kura miongoni mwa vyama saba ambavyo vilishiriki uchaguzi. Waziri mkuu wa Hispania Mariano Rajoy aliashiria kuwepo kwa mpango huo katika mkutano na wanahabari Ijumaa iliyopita. Waziri wa mambo ya nje wa Rasia Sergei Lavrov amesema mapema leo kwamba mwezi ujao Rasia itaongoza mazungumzo ya amani mjini Sochi ya msaada mkubwa kwa watu wa Siria na yana madhumuni ya kuweka mazingira mazuri ya mazungumzo ya amani ya Umoja wa Mataifa yaliyovunjika. Kauli ya Lavrov imekuja baada ya mkusanyiko wa makundi ya 40 ya waasi wa Siria kusema kwamba Rasia yalihujumu mazungumzo ya amani ya Umoja wa Mataifa kwa hivyo hayatarajii kushiriki mazungumzo ya Sochi waasi hao wamesema kwamba Rasia inataka waachane na madai yao kwa rais wa, wa Siria Bashar al Assad kujiuzulu. Na wanahabari wawili nchini Myanmar, ambao walikuwa wamekamatwa mapema mwezi huu, wanatumikia wiki mbili nyingine jela. Mahakama imekubaliana maombi ya waendesha mashtaka yaliyowekwa hii leo ya kuongeza muda wa usikilizwaji wa wanahabari hao kwa siku 14 nyingine. Usikilizwaji wa kesi hiyo wa leo ndio mara ya kwanza kwa wanahabari hao kuonekana hadharani tangu waliokamatwa Desemba 12. Mahakamani leo kulijaa wanahabari na familia ambao walikuwa wamekataliwa kuwaona wakati walipokuwa wameshikiliwa. Wanahabari hao wamedai kwamba kwa pamoja, hakuna mtu aliyevunja sheria na kuwahakikishia ndugu zao kwamba hawajafanyiwa vitendo vya unyanyasaji. Makubaliano yamefikiwa baina ya Korea Kusini na Japan kutatua masuala ya wa wanawake wa Korea waliolazimishwa kuingia katika utumwa wa kingono na vikosi vya kikoloni vya Japan. Kwanza lilikuwa jambo baya na pia kutangazwa kwa kikosi kazi. Makubaliano yalifikiwa baina ya Seoul na Tokyo chini ya utawala wa Rais aliyeondolewa madarakani Park Geun-hye. Japani imekubali kuomba radhi kwa vitendo hivyo vya vikosi vyake wakati wa utawala wake wa unyanyasaji katika peninsula ya Korea kati ya mwaka 1910 mpaka 1945 na kulipa dola milioni 8 kwenda kwenye mfuko ulioanzishwa kwa ajili ya waathirika. sana msikilizaji, kuendelea kutufuatilia katika matangazo haya ya VOA Express. Waweza kutupata katika mtandao wetu wa Facebook, Twitter, tembelea, uh, websiti yetu www vile, vile, yeah. Twitter na pia tembelea websiti yetu vilevile mirimgawe huko kwenye Twitter na kwenye Express Facebook, tayari watu mbalimbali wanatoa maoni yao yeah. E, namwona Paul Nyantori hapa anasema anasikiliza pamoja nanyi, alikadhalika yupo huyu E, nani anasema? na kwanza kwanza na yeeaynaye <laughs> <laughs> <laughs> mtoto wa Goma anasema niko Australia huku mm. Lakini hatuapati vizuri sijui kwa matatizo gani kwenye mtandao wake, lakini tunapatikana vilevile. Dawes Clinton anasema nawasikiliza vizuri sana bila ya kumsahau James Makumbuli, ye anakwambia yuko wapi Mary? Yuko kule Ruvuma, Tunduru anasema kule, ah, kusini mwa Tanzania. So, anasema anawapata vizuri sana bila shaka basi endelea kusikiliza haya matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kama ndio unasafiri baada ya shughuli zako alasiri hii, sisi tuko pamoja nawe, sawa sawa kabisa. Basi twende kwenye ukurasa wa burudani hivi sasa. Mambo ya burudani, najua niwe mwenyewe mzee mzima bila eh, kuna nini leo shaka, bila shaka. Meri mgawe, mambo ni mengi kwelikweli, niwape vitu vizito. Basi kutoka kule nchini Tanzania, Meri, kuna huyu msanii wa muziki wa bongo flava anaitwa Lulu Diva. Yeye yeah, amezungumzia kuhusu mambo yake anayokuja akidai kwamba yatakuwa mazuri katika mwaka huu nchini humo mambo gani? mambo gani? Basi hebu tumsikie alipozungumza na jarida na, na, na, na redio ya Times FM nchini humo Anasema kwamba kuna uwezekano mkubwa yeye kufanya kolabo na mwanamuziki wa Nigeria. Wajua Maria, sasa hivi kumekuwa na mpumuko au vuguvugu mm, mm, na wanamuziki wa Tanzania Kutaka na wa Nigeria kushirikiana. Umeshamwona hey, alianza aya mambo njia hii lifunguliwa na Nigeria, eh, mm. Lianza, Diamond mm, Platinumz mm alifanya na Davido kitu kizuri yeah. yeah. mabaya ni mazuri Maria, mm, kwa sababu unaunganisha pale e, mziki wa Bongo Flava na mziki wa magharibi mm, mashariki mwa Afrika na magharibi mwa Afrika mm, unaweka pamoja alafu unakuta mara nyingi ya Waswahili wa, wa, wa, wa Tanzania wanaimba kwa Kiswahili Wanaijeria Kiingereza halafu wanaunganisha. Akazungumza Kiswahili akisema kwamba imemsaidia. Baada ya kufanya muziki ameandika kuomba radhi mashabiki wake kwa kushinda kufanya tamasha la funga mwaka anafanya, halafu ikashindikana e. hmm. Sasa amesema kwamba Mungu akijalia, wa anaomba washabiki wake watulie, ataangusha ngoma mwishoni wa mwaka huu au atafanya kitu kingine mwishoni wa mwaka kabla mwaka haujakwisha. Haya, kutoka Tanzania tunakuja mpaka Marekani. Miri mgawe, Kanye West, unamkumbuka Kanye West kafanya kitu gani tena akiwa na Kim Kardashian? Uh-huh. Unajua Miri, kipindi hiki cha Christmas, wengi baada ya Christmas tarehe 26 leo mpata zawadi nyingi. Uh-huh. Na nini, eh, kwa kufungua zawadi tarehe 26 kiro juu, nakwambia basi, wewe sijui umefungua ngapi. Achana. Lakini Kim Kardashian anasema yeye peke yake hiyo siku ilipofika, mm, alijikuta amepewa zawadi nyingi mno, akataja na mmewe Kim na mmewe sasa, Kanye West. Uh-huh. Amepewa doll to Mickey doll akapewa ilimi nafikia atahitaji huyo rafiki yake, sio <laughs> <laughs> halafu, si hivyo tu, kanya akaenda juu zaidi, akanunua wanasema stock uh-huh. Kwenye kampuni Kampu e, unajua makampuni anauzaga hizi hisa mm. E, basi akanunua hisa za dola laki moja na watoto wa watu e, e, mambo mazuri haya hii mm. kwa ajili ya mkewe tu anaba mm. mpende mkewe mambo haya, haya. Hmm. Halafu bahati mbaya hana kwenye wakati huu wa uh, kipindi hiki yeye, bahati mbaya alikutwa na msiba wa oh, ndugu yake Naitan Asen Alan mm. ambaye alifariki hiyo E, siku moja tu baada ya Christmas baada ya kupigwa risasi huko, mm. Barbados St. Michaels, mm. maana unajua huyu Rihanna kwao ni Barbados. Alikwenda kula Krismasi kule, lakini baktimbaya basi, amekula vizuri na ndugu yake. Ndugu yake huyu anakuja kupata habari kesho yake amepigwa risasi. mm. Basi yeye Rihanna, Krismasi kwake, kwa kweli, baada ya Christmas haikuwa nzuri kwa birihana kutokana na hayo yaliyotokea huko basi ni hayo tuko sasa. Ameri Mgawe, labda uniambie kwenye mambo ya muziki una nini? Nataka kuangalia leo, tuna mambo ya burudani, sio burudani, kwa sababu burudani tunaenda kule kule Nigeria tena. Angushe tu. Eh, chokolete kweli kweli, shukran <laughs> <laughs> sana msikilizaji. Ni mambo katika VOA Express, raha tele. Basi kwa sababu hili ameshaingia studio, hebu tuambie kwenda katika yavumao mitandaoni, kuna kitu gani? Ah, kuna mambo mengi sana yanaendelea, bado na hema kwa ngoma mm, hii ambayo o nacheza chini kama angalia techno bwana sasa mkitu. Tukiangalia yale ambayo wanavuma katika mitandao, tukianzia nchini Kenya e, kuna wabunge watatu hivi sasa wanataka kufanyike kufanyika kwa ukaguzi mkubwa sana na wataalamu wa kimataifa kuchunguza matokeo ya KCSE ya mwaka elfu mbili na kumi na saba lakini mm -hmm. Si hayo tu ambayo wanayataka, vilevile vile wanataka waziri wa elimu mm -hmm. Fredi Matiang'i ajiuzulu kama unafahamu kwamba kuna kashfa hmm. ama kuna mzozo unaendelea, watoto wamefeli kwelikweli hmm. hmm. Sasa kulikoni? hmm. watu wanazungumza juu ya, ya hili, bado ni swala kubwa ambalo linaendelea kutamba hmm. Lingine uh, ni juu ya maraisi wa Afrika Mashariki, Rais Magufuli wa Tanzania hmm. ametunukiwa tuzo ya amani ya Mandela kwa wow. kuendeleza shughuli za kulinda amani na kupigania usawa wa kijamii. Hongera zake. Tuzo hizi hutolewa na taasisi ya Nelson Mandela ya Afrika Kusini, lakini mm. vile vile Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya naye mm -hmm. ametunukiwa tuzo ya Mandela ya demokrasia kutokana mm. na kuendeleza demokrasia nchini, nchini kwa Kenya, Kenya. Mm. Hasa kwa kuheshimu maamuzi ya mahakama sha... vile vile mm. mahakama mm. ya juu tuzo, vilevile hizi hazikuishia hapo. Jeshi la Zimbabwe halikadhalika mahakama ya juu ya Kenya nazo zimepewa tuzo eh, tuzo hizo zinaitwa zina za ujasiri eh. mm. Zimepewa jeshi she, limepewa jeshi mahakama hapo Zimbabwe, jeshi la Zimbabwe uh -huh. na mahakama ya juu ya Kenya mm, kwa pamoja umepewa hii tuzo ya ujasiri, jeshi namna ilivyoshughulikia swala la kuondoa damu kiustaarabu kabisa mm, na ule uamuzi wa mahakama ya juu ya Kenya. Lakini habari ambayo nyingine inavuma sana, inasikitisha hii Mm -hmm. Inasikitisha ambayo imetokea nchini Uganda. mm. kuna mtoto wa miaka miwili nchini humo amekutwa akiwa amefungiwa ndani ya nyumba, na mbaya zaidi akiwa iko pembeni ya mama yake ambaye tayari alikuwa ameshafariki dunia. oh. Oh. na oh. kwa oh. mujibu wa wakazi ambao waligundua wali hili tukio, wanadai kwamba mwanamke huyu alikuwa amekufa pengine siku mbili oh. au tatu zilizopita tukio hili limetokea katika eneo la Kitengesa katika wilaya Masaka. Mm. ya Masaka. Ni habari ambayo inavuma kwelikweli hivi sasa. Ni habari ya sababu ya kifo chake bado haijajulikana, kwa sababu hata mwanamke mwenyewe bado hajatambulishwa wajihi wake kufahamu ni nani hasa. Basi hizo ni habari mm, ambazo baadhi yetu, zile ambazo nimezona zinavuma hivi sasa katika mitandao mbalimbali mbali. Eh, ni kumilo. Rasmi hiyo tayari naam, hii ni hii, hii wale ambayo imeandikwa kwenye mitandao na hivi sasa magazeti nchini Tanzania yakizungumza swala hili ambao hmm, unaona hapa watu wakilizuka na mpaka kwenye Twitter yake imewekwa hapa akiandika kwamba anawashukuru watu wa Liberia kwa kumpa heshima hiyo na kupiga kura akiandika hashtag Liberia 2017 basi, hii unavu, juhua, ni moja hmm, ya mambo ambayo yamekuwa kitamba kama unavyojujuea, ni mchezaji maarufu duniani <laughs> alitamba miaka hiyo na, na, na kama unavyojua unajua anashikilia tuzo ambayo hamna Mwafrika yoyote toka ulimwenguni umetokea aliwai kuikamata e, mm. tuzo ile ya balondo mchezaji bora wa mwaka wa dunia, ile kipindi hiko anaitwa Mr. George ah, e, mchezaji ule wa Ufaransa Thierry Henry anakuambia huyu tunamwita Mr. George kwa sasa hivi pengine atakuwa President George. Basi ndio imekuwa basi, tuangalie moja kwa moja kwenye kama una kazi kama tuna mambo gani kule, tusikilize. Kama una kazi, kuna kitu ambayo ni extra tunaweza fanya ambayo ni ya kupandia watu miti na maua So hiyo ilikuwa katika wazo langu. Philip Nderitu ni mwanamazingira eneo la Garisa. Mbali na kuwa mwanamazingira, yeye pia huuza miche ya miti na za matunda. Alitua mjini Garisa akiwa na lengo la kupanda miti na kuuza, angalau kubadilisha taswira ya Garisa ambayo ilikuwa kama jangwa nikasikia shauku nyingi kwa ajili nikienda, kama Mbalambala, hiyo barabara yote unakuta miti ni moja moja. So nikasikia kuna kitu ambayo ni extra tunaweza fanya ambayo ni ya kupandia watu miti na maua, so hiyo ilikuwa katika wazo langu. Nderetu alichagua eneo la kaskazini mashariki mwa Kenya kufanya kazi, licha ya familia yake kumtaka aondoke kutokana na tishio la usalama na mashambulizi ya mara kwa mara. Ile muhimu zaidi ni kuomba ule Mungu na anasikia dua yako, na ameweza kutujibu. Tulishikana kama watu Waislamu hapa na Wasomali, marafiki zangu, nikawaambia wewe omba na mi niombe, mambo ya alshababu isha. Kwa maana mi nilikuwa nashuhudia mtu anauawa mbele yangu pale, mwingine mbele yangu pale, lakini naambia Mungu sitoki Garissa mpaka nione amani imepatikana. Mbali na kuwa na hitilafu ya kuelewana na wateja wake, nderitu alifanya bidii ya angalau kujua lugha ya Kisomali. Mwingine anakuja hapa, ajui hata Kiswahili, lakini anataka miti. Kwa hivyo lazima nijifunze miti inaitwaje. Nasikia mmoja anaita hii bidhan, mwingine anaita hareri, so ninakuwa very keen kushika hiyo kitu. Amesema vijana wanapoendelea kuchagua kazi. Derito anawahimiza hasa vijana wa Kisomali kuanza biashara ya kuuza miche za miti badala ya kukaa nyumbani. Huba Abdi, sauti ya Amerika, Garissa, Kenya. Haya, Bihuba Abdi huyo akitupa taarifa hiyo ya kijana jasiri kabisa huyo Ndirito aliyekwenda kutafuta kujifanyia shughuli zake mwenyewe kule Garissa, pamoja na kwamba inaonekana kwamba ni sehemu yenye hatari Mary, lakini bado alikwenda kufanya kazi kule Garissa. Kwa hiyo basi tumshukuru Huba kwa taarifa hiyo nzuri kabisa Mary Mgawe. Lakini kama kawaida unavyosema, kwamba siku ya Jumatano mbayo express ni mengi kweli kweli, lakini muda nao ndio hivyo, na una na tuahidi wasikilizaji wetu kwamba hii taarifa ya, ya George Weah tutaifuatilia kwa vizuri kabisa. Watutembelee katika mtandao wetu wa www.swahili.com, Facebook, Twitter vile vile, na matangazo mengine yetu ya jioni. Basi mtufuatilie kule, tutakutana na na habari nyingi kemkem kuhusiana na huu uchaguzi, bila bila shaka kwa undani. Bila shaka kwa kwa leo, eh tutaangalia kwa undani, pengine tutaona zaidi imekwaje. Bila shaka, wasikilizaji wetu, msikae mbali nasi hapa studio. Kwa niaba ya wenzangu wote upande wa pili, namuona pale Aida Issa, naomba nimshukuru sana kwa kazi nzuri, hali kadhalika, bila kusahau ndani ya studio, mimi naitwa Sunday Shumari. Msikilizaji, usikose matangazo mengine hayo