Idhaa ya Kiswahili ya Sauti amerika VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM mjini Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayokukaribisha. Hii leo ni mimi Sunday Shumari, katika matangazo yetu hii leo tutakuletea kipindi cha makala ya matukio mbalimbali mbali, muhimu yaliyotokea Marekani, na vilevile tutakuletea vijimambo. Lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi Mkamiti Kibayasi. Rais wa Sudan Omar Al Bashir ametangaza miezi sita ya hali ya dharura katika majimbo ya Kasala na Kordofan Kaskazini, shirika la habari la serikali SUNA lilisema leo Jumamosi, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Hatua hiyo ni sehemu ya kampeni zinazoendelea za usalimishaji silaha katika maeneo ya Darfur na Blue Nile tangu mwezi Oktoba. Mtu mwenye silaha alifyatua risasi nje ya kanisa moja huko kusini mwa Cairo, karibu na duka linalomilikiwa na Mkristo na kuua watu wasiopungua tisa akiwemo polisi. Maafisa wa Misri wanasema mshambuliaji alipigwa risasi na kuuawa katika majibizano ya risasi jana Ijumaa kwenye kanisa moja la Wakoptik la Mary Mina katika wilaya ya Helwan watu watano wengine walijeruhiwa akiwemo ofisa mwingine wa polisi . Msemaji wa wizara ya afya Khalid Mekhaged alisema. Wizara ya afya ya Misri ilisema mfyatuaji risasi alikufa katika mapambano ya bunduki, wakati wizara ya mambo ya ndani nchini humo ilisema mfyatuaji risasi alijeruhiwa na amekamatwa. Kundi la wanamgambo la Islamic State IS lilidai kuhusika kwa shambulizi hilo likielezea katika taarifa iliyotolewa na shirika lao la habari la Amak. Shirika la habari la Associated Press AP liliripoti mapema leo Jumamosi kwamba katika mwezi wa kwanza madarakani wa rais wa Marekani Donald Trump, amemtuma msomi mmoja wa Kimarekani kukutana na maafisa wa Korea Kaskazini kupeleka ujumbe Ujumbe ulikuwa kwamba utawala mpya ulishukuru kuzuiwa kwa takriban miezi minne ya majaribio ya makombora ya masafa mbali na nyuklia ya Korea Kaskazini na ulidhani huenda imewapa mwangazo wa matumaini, shirika hilo la habari lilisema katika kaunti yake. Hata hivyo, AP liliripoti kwamba maafisa wa Korea Kaskazini walisema kupunguza majaribio yake hakujawa ishara maridhiano na ilisisitiza kwamba Kim Jong Un ataagiza majaribio wakati wowote anapotaka. Siku mbili baadaye, Kaskazini ilifanya majaribio mapya ya makombora ya masafa ya kati na kuchochea ongezeko la mivutano katika mwaka. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa, Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka mjini Washington DC. Utawala wa Trump umewafuta kazi wajumbe waliobaki wa baraza la ushauri wa rais juu ya HIV na ukimwi, inayojulikana kama PACHA. Wajumbe wa kamati hiyo walipokea barua wiki hii ikieleza kwamba uteuzi wao kwenye jopo hilo ulisitishwa mara moja, kwa mujibu wa ripoti katika gazeti la The Washington Post. PACHA ilianzishwa mwaka 1995 wakati wa utawala wa Clinton ili kutoa ushauri kwa White House juu ya mikakati na sera za HIV. Wajumbe sita wa baraza hilo wamechukizwa na hatua ya White House juu ya sera za afya na walijiuzulu mwezi Juni. Scott Schoettes, mwanasheria wa Lambda Legal, taasisi ya haki za mashoga LGBT, alikuwa mmoja wao. Aliandika katika gazeti la Newsweek katika kipindi ambacho rais wa Marekani Donald Trump hajali kuhusu watu wanaoishi na HIV, Scott alisema utawala wa Trump unashinikiza usajili ambao unawaumiza watu wanaoishi na HIV na kuumiza au kugeuza hatua muhimu iliyofikiwa katika mapambano dhidi ya ugonjwa huo. Gavana mwenye ushawishi wa juu nchini Afghanistan alirejea kwenye ofisi yake leo Jumamosi, na aliongoza mkutano rasmi kufuatia ukiukaji wa amri ya rais ambayo ilimwondoa yeye kutoka kwenye wadhifa wake mwanzoni mwa mwezi huu. Kusambaa kwa hali ya ukosefu wa uhakika wa kisiasa inakuja wakati Marekani na washirika wake wameongeza juhudi za kijeshi katika kusaidia jeshi la Afghanistan wakati linajaribu kupambana na uasi wa Taliban na kundi la Islamic State linalopanga mashambulizi mapya ya mauaji ya kujitoa mhanga katika nchi hiyo iliyokumbwa na vita. Mwisho wa habari za dunia kutoka hapa Amerika, dhayo, Sauti ya Amerika mjini Washington DC. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mwaka 2017 ulianza kwa rais mpya kuingia madarakani White House hapa mjini Washington, Donald Trump, ambaye alipata ushindi wa kushitukiza katika uchaguzi mkuu dhidi ya Hillary Clinton Novemba 2016. Aliapishwa kuchukua uongozi wa Marekani Januari 20, na mara mmoja alitangaza kwa utawala wake utafanya mabadiliko makubwa baada ya miaka minane ya Barack Obama. Pamoyo Hamza ana ripoti iliyoandaliwa na chumba chetu cha habari. Habari kuu nchini Marekani kwa mwaka 2017 zilitawaliwa na matukio yaliyomzunguka Rais Donald Trump ambaye aliingia madarakani mwanzoni tu mwa mwaka hapo Januari 20, na kama alivyoanza kwa ushindi, alimaliza mwaka pia kwa ushindi, kwa kutia saini mswada wa kodi, ikiwa ndio ushindi wake mkubwa kimswada wa sheria katika bunge tangu achukue madaraka. Kuanzia mwanzo Trump alionekana kuwa na hamu kubwa ya kuridhisha wafuasi wake wa kisiasa ambao walimpa ushindi katika uchaguzi mkuu wa 2016, hali ambayo inaweza kumweka rais katika nafasi dhaifu wakati wa uchaguzi wa katikati ya awamu bungeni hapo mwakani. Na kuanzia mwanzo tu madarakani, Donald Trump alionyesha nia ya kutaka kutekeleza ahadi alizozitoa katika kampeni za uchaguzi: From this day forward, kuanzia leo kwenda mbele, dira America mpya itakuwa taifa hili. Kuanzia leo itakuwa Amerika kwanza. Lakini mwaka F 2017 ulikuwa umejaa vituko vya kisiasa, kuanzia malumbano kwenye mtandao wa Twitter kuhusu wanaompinga Rais Trump hadi uchunguzi kuhusu uingiliaji wa Rusia katika uchaguzi wa Marekani. No, wanatumia mamilioni ya mamilioni ya dola. Hakuna ushahidi wa ushirikiano wowote kati ya kampeni yangu na Rusia. Sihusiki kabisa na Rusia. Mwaka wake wa kwanza madarakani ulikuwa umejaa magumu mengi, kama inavyoonekana katika utafiti wa maoni ya watu. Anasema mchambuzi wa siasa Larry Sabato ambaye ni mwalimu kutoka chuo kikuu cha Virginia nje kidogo tu ya hapa Washington. of Americans... siyo tu kwa asilimia 60 ya Wamarekani hawafurahishwi na utendaji kazi wa Trump cha muhimu ni kwamba idadi ya wa Wamarekani wanaopinga utendaji kazi wake ni mara mbili ya wale wanamuunga mkono. Tangu alipoingia madarakani, Rais Donald Trump amekuwa katika vuta ni kuvute na vyombo vya habari, akivishutumu kwa kuwa na habari za bandia kuhusu yeye. Matamshi yake yaliongeza mgawanyiko kuhusu imani ya wa Wamarekani katika vyombo vya habari. Kama unataka kujua chanzo cha mgawanyiko wetu hapa nchini, usiende zaidi ya habari bandia na vyombo vya habari vilivyopotoka ambavyo vinataka kupata wasikilizaji, watazamaji kuliko kusema kweli. Rais Trump mara nyingine alipambana na vyombo vya habari akitumia neno habari bandia. Karibu mara ya 180 kwa jumbe za Twitter katangu siku alipochukua madaraka, pamoja na katika hotuba kadhaa, mahojiano na matamshi mengineyo. Katika sera za mambo ya nje, Donald Trump amefanya mambo ambayo yamekuwa tofauti sana na sera za miaka mingi za serikali ya Marekani na moja kubwa ilikuwa matamshi yake ya kuitambua Jerusalem kama makao makuu ya Israel. It is time to officially recognize Jerusalem as the capital. Wakati umefika kuitambua rasmi Jerusalem kama mji mkuu wa Israel. Ilikuwa matamshi yaliyowashangaza wengi. Hatua ya Trump ambayo ilizusha maandamano ilikuwa ni kinyume cha sera ya siku nyingi ya Marekani ambayo ilikuwa inasema hadhi ya mji wa Jerusalem iamuliwe kwa maridhiano baina ya Wapalestina na Waisrael. Ilikuwa pia ni kielelezo cha wazi kuhusu jinsi alivyotofautiana na rais aliyepita Barack Obama. Hivi ndivyo urais wa Trump ulivyo, sio wa kawaida na haufuati sera siku zote. Katika masuala ya uhusiano na Korea Kaskazini, mkataba wa nyuklia wa Iran na mkataba wa mabadiliko ya hali ya hewa wa Paris, Trump amebadili kabisa mwelekeo wa Marekani. Habari nyingine kubwa kwa hapa nchini Marekani kwa mwaka 2017 ilikuwa mfululizo wa shutuma za udhalilishaji wa kingono ambazo zilikumba sehemu nyingi, ikiwa ni pamoja katika Congress, vyombo vya habari na sekta ya filamu. Hadi mwishoni mwa mwaka, watu kadhaa mashuhuri walikuwa wamesimamishwa kazi, kufukuzwa au kulazimishwa kujiuzulu kutoka katika nafasi zao kwa sababu ya shutuma za udhalilishaji kingono Vitendo vingine vikiwa vimetokea miaka kadhaa iliyopita. Kadhia hiyo ilianza kuibuka hadharani mwezi Oktoba pale mtengeneza filamu maarufu wa Hollywood Harvey Weinstein alipofichuliwa kuwa mtu mwenye kawaida ya kudai ngono kwa wachezaji sinema vijana wa kike wanaotafuta mwanzo mzuri katika sekta hiyo. Hadi mwaka unamalizika, zaidi ya wanawake 80 walikuwa wamemshutumu Weinstein kwa udhalilishaji wa kingono. Ghafla watu wengine wenye majina makubwa walianza kuangushwa na kashfa hii. Melissa Silverston ni mmiliki wa blogu inayoitwa Women and Hollywood. haya ni mambo ambayo lazima yawekwe wazi kabisa. Kutoka Hollywood hadi kwenye vyombo vya habari, wachekeshaji, wanamuziki, hadi katika siasa. Senata Al Franken alishutumiwa kwa kumshikashika mtangazaji mmoja Leon Tweeden, wakiwa amelala na kumlazimisha busu, wakati wakiwa katika ziara ya kutembelea wanajeshi wa Marekani nje ya nchi. Alipachika tu midomo yake usoni mwangu na kuingiza ulimi wake mdomoni mwangu. Ilikuwa ni mwanzo tu wa mlolongo wa shutuma dhidi ya Seneta Franken. Nitajiuzulu kama mjumbe wa baraza la Senat la Marekani. Hatimaye Senata Al Franken aliamua kujiuzulu na akafuatiwa haraka na mbunge John Conyers, ambaye amekuwa bungeni kwa muda mrefu kuliko mbunge yeyote mwingine, baada naye kushutumiwa kutoka kwa msaidizi wake wa zamani wa kike. Katika kesi nyinginezo, wanawake wasiopungua tisa walimshutumu mgombea useneta wa chama cha Republican katika jimbo la Alabama, Roy Moore, kwa mwenendo mbaya wa kingono wakati wakiwa wasichana wadogo. Moore alikanusha shutuma hizo, lakini akashindwa katika uchaguzi licha ya kuungwa mkono na rais Donald Trump ambaye naye pia alichaguliwa mwaka jana licha ya shutuma kadhaa za udhalilishaji kingono ambazo zilimkabili. Katika kipindi cha miezi mitatu ya mwisho ya mwaka 2017, zaidi ya wanaume 60 walijiuzulu, kufukuzwa au kusimamishwa kazi kwa sababu ya shutuma za kashfa za kingono. Kashfa hiyo iliibua kampeni ya kwenye mtandao iliyoitwa MeToo, ambapo wanawake waliopata kudhalilishwa kingono walikuwa wakielezea yaliyowapata. Jarida la Time, ambalo kila mwishoni mwa mwaka linachagua mtu wa mwaka, liliamua kutoa heshima hiyo kwa wale liliowaita Silence Breakers au wavunjaji kimya, yaani wanawake walioamua kuelezea yaliyowapata mikononi mwa wanaume. Suala jingine kubwa kwa mwaka 2017, Marekani ilikuwa juhudi au jaribio la Congress kubadili sehemu fulani fulani za sheria ya uhamiaji. Lakini licha ya juhudi kadhaa za Rais Trump kutia saini amri za kiutendaji, hatua nyingi hazikufanikiwa. Miongoni mwao, hatua ya Rais Trump kupiga marufuku wakimbizi kutoka nchi tano zenye Waislamu wengi kuingia Marekani. Sheria hiyo ilijikuta inapingwa katika ngazi tofauti za mahakama za nchini Marekani, lakini hatimaye hata kufikia mwisho mwa mwaka, mpango huo wa rais ulipata idhini ya Mahakama Kuu, ingawa katika kiwango cha chini kidogo, huku kesi nyingine zikiwa zinaendelea katika mahakama. Miongoni mwa nchi zilizowekewa sheria hiyo kali ya uhamiaji, zilikuwemo pamoja na Somalia na Sudan Kusini na baadaye Chad, kwa upande wa bara la Afrika. Nam, basi hayo, msikilizaji, ndiyo baadhi ya mambo makuu ambayo yalitokea hapa nchini Marekani kwa mwaka 2017. Tafadhali usikose kujiunga nasi tena hapo kesho, tutakapokuletea salamu za mwaka mpya kutoka idhaa yako ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mimi ni Mwamoyo wa Hamza. Hayo yalikuwa makala maalumu ya matukio makubwa hapa Marekani kwa mwaka 2017. Muda mfupi ujao, tutaungana na BMJ Muridhi katika viji mambo. Assalamu alaikum msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika na shabiki wa kipindi cha viji mambo, nimejibwaga hapa studio kama ilivyo desturi yangu wakati kama huu, lakini hii leo nakuletea kipindi maalum kabisa, kipindi cha viji mambo ambacho kitaangazia vituko, maajabu, sarakasi na hata vitimbi vya mwaka mzima huu, takriban dakika kumi. Usiondoke pale ulipo wala kubadilisha stesheni, kwani ni wakati wa Vijimambo. Jina langu BMJ Muridhi, na tutaanzia huko nchini Kenya. Mtu mmoja akijulikana kama Wilson Olwoch kutoka kaunti ya Migori huko nchini Kenya amefanya maajabu. Waombolezaji ambao walikuwa wameenda kumzika Wilson Olwoch walishangaa walipofika karibu na kaburi yake, na wakati wakiendelea na shughuli za mazishi, wakaambiwa kwamba Wilson Olwoch alikuwa anakunywa pombe katika baa iliyo karibu, waita, nipatie pombe baridi. Sasa utauliza haya yalitokeaje? Ilitokea kwamba Oluoch alikuwa amepotea kwa takriban wiki tatu kabla ya mazishi yake, na familia yake ikaripoti kwa polisi, lakini wakatumwa kwenye mochari ambako walienda na wakachukua mwili wa mtu ambaye alikuwa amepelekwa kwenye hiyo mochari ukiwa umeharibika kiasi kwamba hakuna mtu angeweza kuutambua. Sasa ile familia haikuwa na shaka kwamba huyu ni Oluoch, kwa sababu alikuwa na kimo cha Oluoch na alifanana kwa rangi na kwa mambo mengi na wakachukua mwili ule, ikawa kwamba ni mazishi. Lakini kabla hawajamzika, mtu mmoja ambaye alikuwa ni baadhi ya wale waliokuwa wameenda kwa maombolezi alienda pale na kusema kwamba wamemwona Oluoch kwenye baa. Hivi tunavyozungumza, msikilizaji, wakazi wa kijiji cha Awendo katika kaunti ya Migori huko nchini Kenya wameendelea kupigwa na butwa kwa yale yaliyotokea kwa sababu wale waombolezaji wote walitoroka mmoja kwa mmoja, wakisema kwamba haya hawajaona, wanadhani kwamba ni jini iliyotokea. Kumbe olwatch alikuwa hajafa hata kidogo, alikuwa ametoroka tu lakini akarejea ya siku yake ya mazishi bila kujua, na kuingia kwenye baa moja hapo na kuanza kupata burudani asijue kwamba mazishi yake yalikuwa yanaendelea. Mwili wa yule bwana ulirejeshwa kwenye mochari, lakini shimo lililokuwa limechimbwa kama kaburi, imebidi chifu wa eneo hilo aamuru kwamba kaburi hiyo izikwe mara moja. Msikilizaji, duniani duniani humu tunaoishi, mna mambo na viji mambo. Mwanamke mmoja kutoka nchini Tanzania amefanya kitendo cha ajabu na kisicho cha kawaida hata kidogo. Mkazi mmoja wa manispaa ya Singida amelazwa hospitalini baada ya kunyofolewa ulimi wake na mwanamke. Nakwambia msikilizaji, maajabu haya yalitokea pale wawili hao walipoanza kupigana busu za kumumunyana ndimi, kwa mujibu wa vyombo vya habari huko nchini Tanzania mtu huyo ambaye ametambuliwa kama Said Mamba ambaye ana umri wa miaka ishirini na nne yamkini, aliumwa ya ulimi wake na mwanamke ambaye si mke wake, lakini ambaye alikuwa anamsindikiza na, na aliyemwambia kwamba angependa wafanye mapenzi, lakini Mamba akakataa no. Alisema kwamba mwanamke huyo alimwambia ah, iwapo wamekataa yeye wafanye mapenzi basi lingekuwa ni jambo la busara, iwapo wangeshikana wakumbatiane, huku wakimumunyana ndimi kwa njia ya kubusu. Basi baada ya mwanamke huyo kuona kwamba mamba amekataa mambo ambayo alitaka wafanye, na kwamba sasa hatapata nafasi ya kujifurahisha kimapenzi, basi aliamua kumpiga busu kwa hamasa, akamkumbatia ah, mara moja Mamba ambaye hakujua afanye nini, alikuwa ameanza kuenjoi mumumunyo huo hadi pale mambo yalibadilika, na ghafla binivu, msikilizaji, mwanamke huyu akauma ulimi wa mamba kana kutema theluthi tatu ya kipande cha ulimi huo. Maajabu yenye uchungu na huzuni na huruma. Msikilizaji, mashahidi wamesema kwamba yule bwana baada ya kutendewa kitendo hicho alipiga nduru si haba. La gazeti la mtandao la www hivi sasa com limeripoti kuwa daktari ambaye alimhudumia katika hospitali alikopelekwa mwathiriwa huyo amesema kwamba kipande hicho cha ulimi hakiwezi kushonelewa tena na kwamba tiba inayoweza kufanywa tu ni kuusafisha ulimi huo uliosalia ili usipate maambukizi zaidi. Msikilizaji, ndege moja ya kivita inayomilikiwa na serikali ya Marekani imenusurika kupata ajali mbaya pale rubani wake alipozimia na ndege hiyo ikaanza kuteremka kwa kasi kutoka angani bila udhibiti wowote. Rubani wa ndege hiyo alizirai zirai akiwa katika anga ya Arizona na ndege ikaanza kuteremka kutoka futi elfu kumi na saba angani hadi elfu tano kwa chini ya sekunde 30. Rubani wa ndege hiyo kwa wakati huo alikuwa ni mwanafunzi, na yule ambaye alikuwa anamfunza rubani huyu alisikika akifanya mawasiliano ya dharura akisema, huu rikava huku akihema sana. He'll recover. He'll recover. He'll recover. He'll recover. Bahati nzuri ndege hiyo ya kivita ilipofika kimo cha futi elfu tano, msikilizaji, mitambo yake ya kompyuta ambayo ni ya kisasa kabisa iliweza kugundua kulikuwa na hali isiyo ya kawaida na kuweza kuzuia ndege hiyo isiendelee kuanguka. Maajabu ya kiteknolojia! Ajabu hata zaidi ni kwamba hakuna aliyeumia wakati wa kisa hicho. Mwanamke mmoja kutoka kaunti ya Embu nchini Kenya alizua kizaizai katika hoteli moja huko mjini Embu baada ya kumvumania mmewe aliyekuwa amelala na kahaba. Kulingana na kituo cha televisheni cha K24 kinachotangazia kutoka mjini Nairobi, kisa hicho chenye aibu eh, kilishuhudiwa na umati mkubwa wa watu uliokusanyika sebuleni mwa hoteli hiyo. Kushangaza zaidi msikilizaji, ni kwamba bwana huyo alikuwa ameandamana na mtoto wake wa kiume wakati akifanya kitendo hicho cha aibu kwenye hoteli hiyo. Chunga mwenzio, atakudanganya kwa yote ile atapenda yeye. Tukikaribia kufunga mwaka, mwezi wa Novemba, tulikuletea habari hii. Mwanamke mmoja kutoka jimbo la Florida hapa Marekani, alikamatwa na polisi kwa sababu ya kuendesha farasi akiwa amelewa chakari. <coughs> polisi wa kaunti ya Polk walisema kwamba Dona Bain mwenye umri wa miaka 53 alifunguliwa mashtaka kwa sababu ya kosa hilo ambalo si la kawaida na kwa kawaida watu wapamarekani wamezoea kusikia mtu ameshikwa amekamatwa na polisi kwa sababu ya kuendesha gari akiwa mlevi, lakini huyu aliendesha farasi. Watu walomuona akiwa juu ya farasi huyo waliwaita polisi na kueleza kwamba alikuwa anahatarisha maisha yake na yale ya mnyama huyo. Shirika la habari la Reuters liliripoti kwamba baada ya kupimwa Bern alipatikana akiwa amepitisha kiwango cha kinywaji ambacho kinaruhusiwa na mamlaka za Florida cha 0.08. Polisi walisema baada ya kumkamata mwanamke huyo waligundua kwamba alikuwa na rekodi zingine 15 za uhalifu. Hivi tunavyozungumza, msikilizaji, Bern anaendelea kutumika kifungo na farasi wake amepelekwa kwa hifadhi ya wanyama wasio na wenyewe katika jimbo la Florida. Msikilizaji wa Viji Mambo, usije ukalewa pombe na ukaendesha farasi. Asante sana msikilizaji kwa kuwa nasi katika kipindi hiki maalum cha Viji Mambo, ambapo tumeangazia baadhi ya habari kubwa ambazo ni za kustaajabisha, vituko, maajabu na sarakasi na hata vitimbi vya mwaka huu wa 2017 wakati tukiondoka hapa tunakutakieni mwaka mpya wenye mafanikio chungu nzima. Tukutane mwaka wa 2018 na kabla sijaondoka, msikilizaji, kumbuka kwamba kipindi hiki hutayarishwa na kuletwa kwako nami BMJ Muridhi, kama ilivyo desturi yangu, na kuacha kwa kauli ya mwaka, ukistaajabu ya Musa utayaona ya Firauni, kisa na maana, dunia imejaa viji mambo. oh. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Hivi sasa ninakusomea muktasar wa habari. Rais wa Sudan Omar al Bashir ametangaza miezi sita ya hali ya dharura katika majimbo ya Kasala na Kordofan Kaskazini, shirika la habari la serikali Suna lilisema leo Jumamosi, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters hatua hiyo ni sehemu ya kampeni zinazoendelea za usalimishaji silaha katika maeneo ya Darfur na Blue Nile tangu mwezi Oktoba. Mtu mwenye silaha alifyatua risasi nje ya kanisa moja huko kusini mwa Kairo, karibu na duka linalomilikiwa na Mkristo, na kuua watu wasiopungua wa tisa, akiwemo polisi. Maafisa wa Misri wanasema mshambuliaji alipigwa risasi na kuuawa katika majibizano ya risasi jana kwenye kanisa moja la Wacoptic la Mary Mina katika wilaya ya Helwan. Shirika la habari la Associated Press AP liliripoti mapema leo kwamba katika mwezi wa kwanza madarakani wa rais wa Marekani Donald Trump amemtuma msomi mmoja wa Kimarekani kukutana na maafisa wa Korea Kaskazini kupeleka ujumbe. Mwisho wa habari, mwisho muktasari wa habari kutoka hapa, Sauti Amerika, Washington DC. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.