Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, ikiwa Ijumaa tarehe 5 mwezi naoni wa Januari mwaka wa 2018. Natumai kwamba juma lako limekuwa nzuri kama kwetu ilivyo, japokuwa baridi kidogo. Jina langu Harrison Kamau, mimi hapa naitwa mkamiti kibayasi. Tunakushukuru msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express kuwa nasi wakati huu. Katika kipindi hiki cha VOA Express mengi tumekuandalia mwishoni mwa juma, kama Harrison alivyosema, ikiwa leo ni Ijumaa, tuna mambo kemkem ndani kem ya VOA Express tutakupatia maswala ya burudani, hali kadhalika yale yanayotanda katika mitandao ya kijamii, tukianzia Instagram, Twitter na kadhalika. Vilevile tutakuwa na habari za dunia, tutakuwa na makala yale ya jicho letu, ambapo hii leo wanaelezea yale malengo yao wanayotarajia kuyafanya katika mwaka huu wa elfu mbili kumi na nane. Kweli kabisa, bila kusahau kwamba kuna maswala ya burudani na teknolojia. Lakini kama ulivyotaja kuhusiana na mambo ya mwaka bado ungali mbichi kabisa, tunauliza, je, ni maswala yapi ambayo ni malengo yako katika mwaka huu mpya ambao wewe umetia uh, uamuzi kwamba mambo haya lazima yabadilike, ili labda maisha yaweze kuboreka hata zaidi? Ni yapi haya? Huwezi kufanikiwa tu eti leo umeweka malengo kesho umeghairisha. Tembea na kusimama katika malengo umejiwekea. Haya, msikilizaji, ndiyo mambo yalivyo. Haya, naona moja kwa moja. Basi tuangalie hayo hayo malengo ambayo watu wengi, mimi na wewe, na ambavyo imekuwa katika kila mwaka unapokuwa mpya kabisa. Watu huwa na malengo, wanasema, mwaka huu nitabadilisha mambo, nimelenga kufanya haya, nimeamua kuacha haya. Na hilo ndio jambo ambalo miaka mingi limekuwa, mwisho wa mwaka watu wanajiuliza, je, malengo niliyatimiza sikuyatimiza? Na sasa hivi hivi tusikie kwamba kuhusiana na malengo, jicho likimulika kuhusiana na malengo, mwaka ukiwa bado siku hata hazijafika kumi. Hebu tusikie jicho linamulika malengo vipi? Happy New Year msikilizaji wa VOA Express ni siku nyingine tena katika jicho letu siku ya leo tunakwenda kutazama ni mambo gani ya msingi mtu unatakiwa kuzingatia katika kuanza mwaka wako ili uweze kufanikiwa mimi ni Lucy Patrick na hapa niko na mchambuzi wa masuala ya jamii na uchumi basi atakuwa akituambia mambo mbalimbali mbali ambayo tunapaswa tuanze nayo katika mwaka huu ili tuweze kuona mafanikio karibu kwa majina naitwa Rabu Kibona ni mchambu uchambuzi wa masuala ya uchumi na masuala ya kijamii kwa ujumla wake, mjasiriamali na mkulima kitaaluma ni msimamizi wa rasilimali watu. Katika mada yetu ya leo, tunaenda kuzungumzia misingi ambayo itatusaidia kuanza mwaka na kufanikiwa katika kiwango cha juu. Jambo la kwanza kabisa unalotakiwa kuzingatia unapoelekea mafanikio, malengo. Hakuna mafanikio bila kuwa na malengo. Kila aliyefanikiwa ambaye tunakuwa tunamsoma leo katika historia, ambaye tunakuwa tunamsikia kuhusu utajiri wake, alikuwa na malengo. Malengo yako unapoandika lazima yaeleweke, lazima yaweze kupimika lazima aweze kufikika, lazima yawe na uhalisia. Lakini pia malengo yako anapoandika lazima uweke muda, kipimo cha muda cha wewe kuhakikisha kwamba unatimiza yale malengo. Umeweka malengo, natakiwa uwaandike katika maandishi. Ukiandika malengo katika daftari, itakuwa ni rahisi sana wewe kuyafikia kwa sababu itakujengea wewe kuwajibika, itakujengea wewe kusimama katika nafasi yako, kujengea wewe kuona kwamba una deni, unatakiwa ulitimize. Jambo la pili ambalo litakusaidia kama msingi ili uweze kufikia mafanikio yako, kutokuwa mtu wa kugairisha mambo. Unatakiwa usiwe mtu wa kugairisha mambo. Kuna wa watu wamekuwa wakiandika malengo yao vizuri wanapoanza mwaka, lakini tukishafika nusu ya mwaka Anaona ni shida, anaona aliandika malengo makubwa sana. Huwezi kufanikiwa tu eti leo umeweka malengo, kesho umeghairisha. Tembea na kusimama katika malengo umejiwekea. Jambo la tatu unalotakiwa kuangalia, lazima uwe na bidii, fanya kazi kwa bidii. Mtu atakapoona atatamani kufanya kazi na wewe. Jicho linatia nanga namna hiyo, msikilizaji, na ndio jicho letu la kwanza kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na nane. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express uh. Umesikia jicho. Lucy Patrick kweli ameweza <laughs> kuangalia mambo ya mwaka mpya na malengo na makusudio, na kwa kweli, mimi kwangu natumai kwamba malengo yako na wengine wengi ambao wamelenga kufanya na kubadilisha mwaka huu na labda kuanzisha mambo mapya watafaulu, ili mwisho wa mwaka unapowadia, basi watasema kwa kweli tuliweza kufaulu katika malengo yetu. Harrison, tumewasikia wasikilizaji wakieleza malengo yao katika jicho letu nami hapa studio nikuulize haya malengo yako elfu mbili kumi na nane ni yapi? Ya milika, <laughs> kwa mwaka ni yapi hayo? Tutayazungumza mwaka ukikamilika, nitakueleza kwamba yote niliyapanga basi yamekamilika, lakini kwa kweli mm -hmm. Kuna mambo pia ambayo nimekusudia kuona yakibadilika na labda yakiimarika hata zaidi katika mwaka huu. Basi tuko tunasafiri na VOA Express hivi sasa. Tuelekee wapi katika VOA Express? Moja kwa moja jijini Nairobi huko nchini Kenya ambapo kama unavyojua kiongozi wa upinzani wa Tanzania Uh, Wachadema Tunduli, Tundulisu amekuwa hospitalini baada ya kupigwa risasi miezi kadhaa iliyopita iliyopita kule mkoani Dodoma nchini Tanzania, ambapo akasafirishwa mm -hmm. kwa matibabu zaidi katika jiji la Nairobi nchini Kenya. Sasa kipi kinachoendelea? Uh, amepata fursa ya kuweza sasa kuzungumza na wanahabari nafikiri kutoka vyumba vi, uh, kadhaa ama vyumba vyote vya habari ambao waliweza kufika pale hospitalini, na sasa hivi tunaungana naye mwenzetu Nairobi Kennedy Wandera, Kennedy Wandera, uh, sijui kama yuko kwenye laini ya simu. Nimejulishwa na mwelekezi wetu kwamba yuko laini, kwenye laini ya simu na najulishwa kwamba kuna matatizo kidogo ya mawasiliano, lakini ah, hakika swa. ni kwamba tutakapompata Kennedy Wandera tutakueleza zaidi kuhusiana na alivyosema Tundu Lisu ama muda mfupi uliopita. Lakini katika kuongezea hilo, Harison Kamau wa Pekuapekua uh, kabla ya kuja hapa studio uh, kupitia gazeti la uh, Mwananchi la Tanzania hali kadhalika Daily Nation ya Kenya uh, kuna taarifa kwamba Tundu Lisu mwenyewe amesema no. kilichonitokea ni mauaji ya kisiasa inaonekana hii ni moja taarifa ambazo alizokuwa akizungumza na wanahabari katika taarifa hizo, pia imeongeza kwamba mbunge wa Singida Mashariki, Tanzania, Tundulisu, kilichotokea kwake kama maoni yake ilikuwa ni mauaji ya kisiasa moja kwa moja. Amesema hayo leo Ijumaa akiwa anatoka hospitali ya Nairobi nchini Kenya. Ameeleza kuwa sehemu alipopigwa risasi ni nyumbani kwake alipopangiwa na bunge kwa kuwa yeye ni mnadhimu mkuu wa kambi ya upinzani, hivyo eneo ambalo anakaa ni sehemu palipo salama, lakini alimiminiwa risasi 16 na waliofanya hivyo hawajulikani walipo. Lakini mpaka hivi sasa hatuja, hatuna taarifa vilevile hapa vioi kama wale waliomshambulia walipatikana au la. Lakini uchunguzi tunafahamu mm -hmm. bado unaendelea. Tunapoendelea tutamtafuta, tutaendelea kumtafuta Kenedi Wandera ambaye kuna matatizo kidogo ya mawasiliano ili atueleze hasa kabisa yeye akiwa pale Tundulisu amesema nini. Lakini tukiwa tungali Kenya, tuungane naye uh, mwenzetu uh, Sande Shomari. Sande Shomari, karibu sana kwenye VOA Express. Hebu tueleze tukiwa bado nchini Kenya, tena kuna nini nam, vilevile uh, uh, tukiwa tunafuatilia habari uh, <tunafatilia> za kule nchini Kenya. Natumaini tutaongea baadaye zaidi na Kennedy Wandera kuhusu hizi habari, lakini ni kwamba Rais Uhuru Kenyatta, kwa mujibu wa jarida la Daily Nation, ametangaza uh, hii leo baraza ja lake jipya la mawaziri. Hii ni taarifa ambayo ilikuwa ikingojewa sana nchini Kenya. Yep. Wengi walikuwa wakizungumza, lakini pia kabla hujafika mbali sana Sande, nasikia kuna kuna mawaziri sita ambao bado, ndio hao ninakuja kuzungumza sasa hivi. Sasa, mm -hmm. ni kwamba akiwa amehutubia taifa katika baraza lake la mawaziri, kuna waziri ambao bado katika hili baraza jipya, kuna mawaziri sita ambao sasa ndio mpaka dakika hii wametajwa mm -hmm. na jarida la Daily Nation kwamba mm -hmm. wao wameendelea kubaki mm -hmm. kwenye nafasi zao mawaziri zile, hao sita mm -hmm. ni waziri wa mawasiliano mm -hmm. Jo Machiru mm -hmm. ametajwa pia, waziri wa elimu ambaye pia sasa hivi anakaimu nafasi ya waziri wa mambo ya ndani, Fred Matiang'i. Hivi karibuni pia, pamoja na hayo alikumbwa na tuseme masuala magumu, ambao wakimtaka ajiuzulu kufuatia masuala ya kashfa kule kwenye elimu. Naam, vile vile basi, yupo waziri wa fedha ametajwa kwamba ataendelea kuwepo, Henry Rotich. Hali kadhalika kwenye utalii anaendelea kubaki Najib Balala. mm-hmm. Hali kadhalika kwenye usafirishaji na miundombinu ametajwa wa James Wainaina Macharia. E, na vilevile vile kwenye nishati ni Charles Keta. Katika nafasi zingine inazungumziwa kwamba kuna majina hapa yanakwenda kutajwa. Kuna gavana wa zamani Kinuthi ya Mbugua, kuna Mkuru ametajwa kwamba atakuwa nafasi ya eh, fedha mm -hmm. <laughs> mratibu kwenye, kwenye ya fedha hmm. Ikulu. Hali kadhalika kuna tajwa kuwa mkurugenzi wa, wa kosa jinai Keriako Tobiko na gavana wa zamani Marsabiti Ukuru ya tani na setawazaman turukana John Mwenyes. Kwa hiyo haya ni majina ambayo baadaye utakuja kusikia kwenye haya mabadiliko kwamba mpate nafasi zipi katika baraza jipya. Kwa hivyo Sunday mwashi, ili ni jambo ambalo naendelea indelea sasa, kutokea sasa hivi. Kwa hivyo katika matangazo mengine yetu labda tutakuwa na habari za kina zaidi na no, maana orodha itaendelea, itaendelea kufufuka. Asante sana, no sana Sunday kwa kutujulisha habari hizo. Ni habari moto moto, manake wakati naja studio zilikuwa ndio zinasemekana kwamba zinatokea no. Kwa hivyo asante sana Sao Sunday na tutaendelea kuangalia kwa kina habari hizo, lakini kwanza tupate habari muhimu za dunia. Gari moshi la abiria limeugwa moto baada ya kugonga gari kubwa katika eneo la vijijini huko Afrika Kusini na kuua watu 18 na kujeruhi wengine 260. Afisa wa shirika la reli alisema gari kubwa lilikuwa linajaribu kukatisha katika reli kabla ya gari moshi kupita na ndipo ajali ilipotokea. Amesema dereva wa gari kubwa alishindwa kufuata sheria za barabarani kabla ya kuvuka reli. Alikuwa anaendesha gari kubwa na huku akivuta gari lingine nyuma yake. Afisa wa serikali amekubali kwamba dereva wa gari kubwa alijaribu kuvuka reli bila kufuata sheria, lakini polisi wa ndani bado wanafanya uchunguzi dhidi yes, ya tukio hilo. Gari moshi lilikuwa limejaa abiria waliokuwa wanarejea nyumbani baada ya likizo fupi ya siku kuu ya mwisho wa mwaka na mwanzoni mwa mwaka huu kutoka Port Elizabeth kwenda Johannesburg. Korea kaskazini imekubali mwaliko kutoka Korea kusini katika mazungumzo ya hatua za juu Jumanne ijayo Januari 9 kwenye kijiji cha maridhiano cha Panmunjom, katika eneo lililoondolewa harakati za kijeshi na matumizi ya silaha zinazogawa nchi hizo mbili. Kwa mujibu wa wizara ya masuala ya umoja ya Korea Kusini, ni kwamba leo Ijumaa asubuhi Korea Kaskazini ilituma ujumbe ikisema itakubali mwaliko wa Seul kukutana kwenye mpaka wa kijiji ili kuzungumzia ushirikiano wa Olimpic na namna ya kuimarisha ushirikiano wao kwa jumla. Msemaji wa wizara hiyo Bai Tai Yung alisema ilitarajiwa nchi hizo mbili zitatumia mwongozo wa karibuni uliorejeshwa wa mawasiliano ya kukatisha mpaka kuelezea nani ataongoza ujumbe wao wa heshima wiki ijayo kwenye mazungumzo hayo na waziri wa ulinzi wa Somalia Muhamed ali Haga amethibitishia idhaa ya Kisomali ya sauti ya Amerika kwamba serikali ya Uturuki hivi karibuni itatoa silaha kwa jeshi la Somalia. Katika mahojiano na VOA, Haga amesema serikali ya Uturuki imepatia vifaa kitengo cha jeshi la Somalia ambacho kilikamilisha mafunzo ya kijeshi mjini Mugadishu kutoka jeshi la Uturuki wiki mbili zilizopita. Haga amesema zaidi ya wanajeshi 400 walipata silaha ndogo. Silaha zilizopelekwa Somalia ni aina ya MPT 76 bunduki zilizotengenezewa Uturuki. Haga alithibitishia hilo kwa VOA. Shirika moja la msaada la kimataifa la Save The Children limeonya kwamba watoto wa Rohinya wanaozaliwa katika kambi ya wa wakimbizi na makambi ya dharura mwaka huu, kuanzia siku ya kwanza, watakuwa katika hatari ya kuugua, kupata utapia mlo na hivyo kufa kabla ya kufikisha umri wa miaka mitano. Rachel Cummings, mshauri wa shirika la Save The Children, alisema leo Ijumaa kwamba kambi za wakimbizi zina miundombinu mibovu ya kuhifadhi maji na usafi na zinakabiliwa na magonjwa kama kipindupindu na surua, hali inayowaweka watoto wachanga katika hatari kubwa. Amesema hizo si sehemu watoto wanakostahili kuzaliwa kwa wakati huu. Tunaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, tukiendelea kuangalia mambo ya mbali na karibu. Na baada ya taarifa hizo za dunia, tunarejea tena jijini Nairobi ambapo tunapatana naye Kennedy Wandera kuhusiana na taarifa tulizokupa kwamba kiongozi wa upinzani Tundu Lissu kwa upande wa CHADEMA kutoka Tanzania, ambaye alipata majeraha baada ya risasi na kuwa amelazwa hospitalini jijini Nairobi asubuhi uh, ama leo Mahojiano ama ameweza kuzungumza na wanahabari. Kennedy Wandera, karibu kwenye VOA Express. Hebu tueleze yaliyojiri, na kiongozi huyu wa upinzani Tundu Lisu amesema nini wakati akizungumza nanyi wanahabari? Asante uh, sana Harrison Kamao, kweli uh, mbunge wa Singida, Tundu Lisu ameweza kuzungumza na wanahabari hapa jijini Nairobi katika hospitali ya Nairobi na kuelezea wazi wazi yale yaliyompitia yaliyomkuta wakati alipokuwa ya anatoka maeneo ya Bunge Tanzania, na kusema kwamba tukio hili la ushambulizi mashambulizi ni tukio ambalo lilikufania kumuua yeye, kwa sababu anaeleza kwamba ni ile ile ile jaribio na mauaji dhidi ya wapinzani wa Rais Magufuli, na vilevile anaeleza kwamba alipotoka bungeni aliweza kuelekea nyumbani kwake, na nyumba yake ni nyumba, ni makao rasmi ya serikali. Kwa hivyo walinzi waliokuwa katika eneo hilo, anashangani kwa nini hawakuwepo wakati alipokuwa akishambuliwa, na pia anasema kwamba mpaka sasa Uh, hamna chochote ambacho rais, rais Magufuli ameweza kukizungumzia mm -hmm. Na hamna vyombo vya usalama vinavyoendesha uchunguzi kuhusu tukio hili, na vilevile pia amesema kwamba uh, bunge lina uh, lina uwezo wa kuweza kugharamia hali yake matibabu hapa Nairobi, hata wakati alipokuwa Dodoma, lakini mpaka sasa bunge halijagharamia hilo e, kuonekana kwamba huenda kuna vitu ambavyo wanavificha na kueleza kwamba uh, wabunge wa Chadema wataendelea kufuatilia ni kwa nini bunge halijajibikia uh, wajibu wa kuweza kugharamia matibabu yake na vilevile mm -hmm, vile pia amesisitiza kwamba katika mwili wake kulikuwa na risasi kumi na sita, lakini bado kuna risasi moja katika mwili wake, lakini madaktari wa Nairobi wamemweleza kwamba hilo halina athari katika mwili wake mm -hmm. Na vilevile tunavyozungumza kesho atakuwa anaondoka jijini Nairobi, katika hospitali ya Nairobi na atakuwa anaenda Ulaya, japo hajaeleza ni kule atakakoelekea hata. Hebu tumsikilize alisu, uh, alivyoeleza taarifa yoyote rasmi hadharani. Serikali yake mpaka sasa hivi, mpaka saa hivi tunavyozungumza, haijatoa taarifa rasmi juu ya shambulio hili hadharani. Jeshi la polisi ambalo tumeliomba liitishe uchunguzi huru, lipate msaada kutoka kwa wachunguzi huru, kama ilivyotokea Kenya hapa miaka ya tisini wakati wa marehemu Robert Ouko kuja kuchunguza kusaidia uchunguzi wa, wa tukio hili, serikali jeshi la polisi la Tanzania limekataa kata, katakata. Mimi na dereva wangu tulioshambuliwa, kwa vyovyote vile, sisi ndio mashahidi wa kwanza. Mpaka ninavyozungumza sasa hivi, hatujahojiwa. Wandera, je, uh, pengine ulipata fursa ya kumuuliza, tunafahamu kwamba kiongozi huyo wa upinzani alipata wasaa wa kutembelewa na baadhi ya viongozi wakuu nchini Tanzania akiwemo Rais mstaafu Ali Hassan Mwinyi. Mbali ya kwenda kumjulia hali, je, kuna mazungumzo yote ya ziada ambayo walizungumza kuhusiana na masuala ya kisiasa? hajaweza kuzungumzia hayo lakini pia uh, tunafahamu kwamba uh, wakati wa wapisho wa rais Kenyatta hapa makamu rais wa Tanzania aliweza kumdhuru katika ofisali hii, lakini hajaeleza kile ambacho aliweza kuzungumza uh, na hawa maafisa wa, wa serikali na vilevile pia ameeleza kwamba jumuia ya Afrika Mashariki viongozi wengi hususan wa, wa sheria vitengo vya kisheria uh, katika jumuiya ya Afrika Mashariki Rwanda, Uganda ta, na, na, na, na, na, na hata Uganda wameweza kufika katika hospitali hiyo, lakini yale ambayo waliweza kuyazungumza haja yaweka bayana. Na na mpaka kwa sasa hivi gharama za matibabu yake aa, zin, zinatolewa na chama cha upinzani Chadema pekee, au kuna wadau wengine ambao wamejitolea kumfadhili katika matibabu hayo na swali hilo tuliweza kumuuliza Lissu na, uh, na akaeleza bayana kwanza, akaeleza kwa ukakamavu kwa akisema kwamba kwa sababu bunge lilikataa, uh, wito wa kuweza kuwajibikia swala hili uh, Watanzania wenyewe wamechanga fedha za kuweza kumgharimu katika Uh, hospitali ya Nairobi na vile vile, pia amesema kwamba kuna baadhi ya Wakenya ambao walijitokeza na wakaweza kuweka fedha katika mkono uh, kikapu kimoja na kuweza kugharamia matibabu yake, na vilevile akasema vile kwamba asilimia kubwa ya gharama iliweza uh, kutoka kwa chama uh, uh, uh, Chadema na hivyo basi, akaeleza uh, uh, kwamba hao ndio watu walioweza kumfanikisha kuwa katika hali yaliyomo, kwa sababu anaeleza kwamba uh, Nairobi uh, hospitali ya Nairobi ina gharama ya juu sana, na, na hivyo Chadema imechangia pakubwa sana katika uh, shughuli za kuweza kugharamia uh, matibabu yake katika hospitali ya Nairobi. Wandera, uh, naona pia muda unakimbia. mm -hmm. Harison, tunafahamu kwamba pengine katika hayo matibabu yake ya kwenda nje ya nchi atakuwa anaambatana na na, na muuguzi. Je, vilevile inafahamika ni wa, kina nani wengine wanaoambatana naye uh, katika kumsaidia kwenda kumuuguza huko Hajaeleza uh, maelezo zaidi kuhusu wale watakaoambatana naye kwenda Ulaya, lakini ameeleza kwamba mkewe yupo, na alipokuwa akizungumza na vyombo vya habari amekuwa na wanao, wanawi. Kwa hivyo ni, ni, ni, ni hao tu, labda huenda wakaambatana naye, lakini pia amekuwa uh, na Freeman Mbowe na baadhi ya wabunge uh, ambao wanatoka katika uh, mrengo kwa hivyo, basi, huenda, basi, huenda, wa Chadema uh, hivyo basi huenda basi huenda Tuna, tunakisia tu kwamba huenda wakaandamana naye Ulaya, lakini hajaeleza kwa kina ni kina nani hao ambao wataweza kuelekea nao kule Ulaya. A, kuna lingine lolote alilosema. Labda sauti yake tukaisikia amezungumza kwa kina zaidi na pia tumemuuliza swali iwapo viongozi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki wameweza ku, ku, ku, ku, kuzungumzia tukio hili na akasema kwamba viongozi wakuu wa serikali hawajazungumzia hili , lakini pia hatarajii kwamba watazungumza, na vilevile akasema kwamba iwapo Jumuiya ya Afrika Mashariki basi I, i, ina ule wajibu wa kuonesha njia utangamano wa jumuiya nzima. Au, au au au mataifa ya Jumuiya ya Afrika Mashariki kuwa na umoja, lazima wahakikishe kwamba wanazungumzia uh, kudorora kwa hali ya kidemokrasia nchini Tanzania, na kusema kwamba vyombo vya kueleza, uh, kwamba Jumuiya mataifa mataifa ya kigeni lazima yajitokeze na kuzungumzia kudorora kwa demokrasia nchini Tanzania. Iwapo hilo halitotukia basi, kwa sababu watu wanaozungumzia wana wanaozungumza kinyume na. Tanzania wanaonekana mm -hmm. kama wasaliti, na iwapo jumuiya ya Afrika Mashariki haitozungumzia hili mm -hmm. au vyombo vya nje havitazungumzia hili, basi huenda Tanzania itakuwa kwenye matata. Asante sana, Kennedy Wandera kutoka Nairobi kwa taarifa hizo ambazo kwa kweli ni zimetuelezea kwa kina, kwa sababu amezungumza mwenyewe uh, kiongozi huyo wa upinzani Tundu Lisu, na kwa mara ya kwanza akaweza kuwakaribisha wanahabari kutoka vyumba vya habari mbali mbali uh, Naona kama VOA Express haiendi bila muziki kama kawaida. Na VOA Express kwa kawaida huwa kwamba tunapata muziki kabla ya kutamatisha, na ninapoangalia kwa umbali sasa hivi tunaye Rema na Makula kutoka kule Uganda, akisema vanyabo, hebu tupate mambo ndani ya VOA Express. Basi anaitwa Rema Namakula kutoka kule Kampala, Uganda. Anasema bajabo na, japokuwa mimi sijui Kiganda, lakini kwa kweli ninapotazama video yake ninajua kwamba mm, kidogo kidogo, labda kuna mambo ya mapenzi pale, lakini ni hakika kabisa ni wimbo ambao unachangamsha. Ni ndani ya VOA Express. Yes, yes, na umelitamka vizuri haswa, kana kwamba kweli unajua kuzungumza lugha ya Kiganda. Sijapotea sana, nimeshatembea kule, sijapotea sana <laughs> siko gizani kidogo pale, watu wa mkwano nawajua <laughs> kina Bwire na wengine, lakini mambo ndivyo yanavyoenda. Lakini sasa mkamiti inapotazama mm -hmm. kwa darubini mm -hmm. naona tuelekee Hollywood. Kuna nini katika fani ya filamu na wasanii na usanii wao? Nam, basi moja kwa moja tuanze na Chloe Kardashian. Unapotaja jina la Kardashian, linajieleza ni jina kubwa, linafahamika na kila mmoja. Basi binti huyu hivi sasa, kama wote mnavyofahamu, ni mja mzito, ujauzito wake wa kwanza, ambaye anatarajia kupata mtoto wa kiume katika niseme uh, miezi michache ijayo, katika majira ya spring hapa nchini Marekani. Uh, ni ujauzito alioupata kutoka kwa mpenzi wake wa kiume Tristan Thompson uh, ambaye ni mchezaji nyota katika mpira wa kikapu hapa Marekani, Cleveland Cavaliers. Lakini kikubwa zaidi nachotaka kukuhabarisha wewe mtazamaji na msikilizaji ni kwamba Chloe ametangaza jana usiku ni kwamba anatarajia kujifungua mtoto wake huyo katika mji wa Cleveland, katika jimbo la Ohio hapa nchini Marekani, na amekuwa muda mwingi sana akiwa huko Cleveland na mpenzi wake hususan katika kipindi hiki cha msimu wa NBA na ni jambo la kawaida, basi watu wanakuwa wanazungumza, oh, kwanini ametumia muda mwingi kuwa Cleveland. Sasa Harrison kama mpenzi ndio, mm -hmm. Yupo huko yeye <laughs> <Yeah. laughs> kwanini anda akakae sehemu nyingine? Haya, <laughs> Tukiachana na mambo <laughs> ya Chloe, basi tunamtakia kila la heri akiwa ndio yupo katika uh, tuseme miezi ya, ya, ya kujiandaa kuweza kupata mtoto wake wa kiume ajifungue salama salimini. Na kwa upande mwingine, habari ambayo ni ya kusikitisha tunafahamu kwamba uh, Rihana ambaye pia naye ni celebrity katika masuala ya muziki, celebrity anayependwa na watu wa rika zote Hivi majuzi kati katika, uh, kipindi cha sikukuu za Krismas na mwaka mpya, alimpoteza mpwa wake huko Barbados. Na kama inavyofahamika, uh, mpwa wake huyo, mtu aliyesababisha kifo chake alikuwa hajapatikana, lakini hivi ninavyozungumza, mtu huyo ameshapatikana, aliyemuua mm -hmm. mpwa wa Rihanna na anashikiliwa na polisi wa Barbados. Hilo ni jambo zuri, bila shaka uh, Harrison, utakubaliana na mimi kwamba unapofika kwa na msiba au jambo lolote la kuhuzunisha, yeah, alafu ukaelezwa kwamba mtu aliyesababisha tukio hili hajapatikana, unakuwa unakuwa una machungu mara mbili, uchungu wa kupoteza mm -hmm. mpendwa wako na kutojua na nani hasa aliyesababisha jambo lile, lakini hivi sasa tunavyozungumza pamoja na kwamba Riri amempoteza mpwa wake lakini yule aliyesababisha kifo cha mpwa huyo amepatikana na anashikiliwa na polisi. Ni hayo tu niliyokuwa nayo hivi sasa katika Hollywood, hapa VOA Express. Habari zaidi za burudani tembelea tovuti ya VOA Swahili, katika kipindi cha Zulia Jekundu na Mkamiti Kibayasi. Basi Mkamiti, asanti sana kwa mambo ya Hollywood. Lakini sasa, kabla ya kipindi kumalizika, kumbuka kwamba kuna mchakato ambao unaendelea kutokota hapa ikulu ya ya Marekani na inahusiana na Steve Bannon aliyekuwa mshauri wa maswala oh, mikakati uh -huh, wa Rais Donald Trump na akaondolewa. Mm -hmm. Bannon sasa ameandika kitabu. Kitabu chenyewe kimepewa jina la Fire and Fury. Mh. Mm -hmm. Na kitabu chenyewe kimeleta matatizo kwa sababu Bannon anasema kwamba anatoa siri za Marekani na utawala wa Trump kuhusiana na Russia na upande wa Trump na utawala wake wamepinga kitabu hicho. Kitabu hicho kilikuwa kitolewe siku nne kutoka leo lakini licha ya mawakili wa Trump kupinga kitabu hicho kutolewa ambacho kinasemekana kina siri nyingi, mm -hmm. Kinasemekana kitatolewa leo. Tunapozungumza sasa hivi, kitabu cha Bannon kinatolewa, kinasemekana watu wengi sana na kingoja. Na kama tungekuwa na muda ningesema kwamba kuna wengi wamezungumza kuhusu kitabu hicho. Wengine wakisema kwamba Banon ulichukua muda mrefu sana kutueleza ukweli. Wengine nao wanasema Banon baada ya kubanduliwa sasa ndio unajaribu kutafuta umaarufu. Hali itawezekana, lakini pia anaelezewa kwamba upande wa Trump naye amesema, Banon wewe ni muongo zaidi na mambo ambayo umeweka kwenye kitabu yote ni ya uongo. Tutaangalia swala hilo kwa kina katika siku zinazokuja, kwa sababu naona muda, muda unatupa kisogo. Langu jina Harrison Kamau kutoka hapa uh, idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Saudi Amerika Washington DC. Mimi hapa anaitwa Mkamiti Kibayasi.