Kutoka studio 15 hii ni VOA Express nam, moja kwa moja kutoka hapa Washington. Ni kama ulivyosikia katika utangulizi huo, ni VOA Express Kakukaribisha. Jina langu ni BMJ Mridhi, na mimi pia hapa studio nikiwa nimekushaja tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari, nakukaribisha kama alivyosema mwenzangu, ikiwa leo ni Jumatano Januari kumi mwaka elfu mbili na kumi na nane mambo ya VU Express leo motomoto. Tunaanzia kule nchini Kenya, kuna raia kumi wa Pakistan wamekamatwa. Wanafanya nini kule nchini kenya mpaka kukamatwa? Kulikoni? Na je, BMJ, inapokuja kwenye ushauri wa yale maswala ya wanafunzi wanaokwenda shule wazingatie vitu gani? Ukijiamini kuwa unaweza ukafanya chochote, basi unaweza ukafanya, kwa sababu kwa sisi ambao tunafata dini tunajua kuwa Mungu ametuweka hapa ili tufanikiwe. Kadhalika, tuna taarifa kutoka huko Tanzania ambako moto mkubwa umeripotiwa kuzuka na mwandishi wetu Dina Chahali yuko standby, lakini kabla hatujaenda kwake, kumbuka pia hapa katika e, VOA Express huwa tunakuletea mambo kama vile teknolojia, tunakuletea muziki, tunakuletea yale ambayo mnazungumza kwenye mitandao ya kijamii na vilevile vile, vile, what is trending, manake nini kinavuma kwenye mitandao. Lakini tuanzie wapi? Sandi Shomari, moja kwa moja Liberty Adede yuko tayari kabisa. Standby, kama unavyosema kule mjini Mombasa, atueleze kulikoni kilichojiri baada ya hao raia kumi wa Pakistan kukamatwa nchini humo. Liberty, tuambie. Naam. Shukran sana libert, uh, Naam eh, uh, polisi nchini Kenya wameimarisha msako dhidi ya biashara haramu nchini huku, wakisaka wale wanaotekeleza biashara bila kufuata masharti yaliyoko na kuhakikisha kwamba Wakenya wanapata bidhaa ambazo ni bora na, na hivi leo katika msako wao wameweza kuwa nafu na kukamata raia kumi wa Pakistani ambao wamekua nchini bila idhini, hawana vistakabali na za kuonyesha wanafanya nini, na kulingana na uchunguzi wa maafisa wa polisi wamewapata kwamba wanafanya biashara ya kuuza sukari, e, mchele na nguo kuukuu akiwa hawajaweza kusajili biashara zao swala ambalo ni kinyume cha sheria za Kenya. Na kamanda wa maafisa wa polisi jimbo la Mombasa, Bwana Johnson Sara amesema kwamba wamekuwa nchini kati ya mwaka mmoja na miaka minne. Kuna wale wamekuwa mwaka mmoja, wengine wakiwa miaka minne. Wacha tusikie anasema vipi huyo Mwanaifara anasema na kwamba uh, sheria za Kenya zinamtaka mfanyi biashara hawa yeyote ama kama nilwakieni awe nasibari, kwenye kwenye. Ka adika, adika, adika na kibali cha kufanya biashara nchini Kenya, lazima awe na kibali cha afya, lazima awe na sijili kampuni zake naaifula Kenya, naio ajulikane biashara yake iko wapi. Na hawa wamekuwa nchini bila kugundulika hu hu wanafanya vipi na biashara zao ambayo inasemekana kwamba ni biashara za magendo. Na bwana Shomari umeanza kusikili wa kugusia pichi la mchele hapa Mombasa, mchele wa Pakistan unauzwa sana, na huenda basi hapo eh, imekuwa ni faida kubwa sana, wamekuwa wakifanya s biashara, eh, biashara haramu eh, nchini Kenya. Tuku hayo wakijiri wanawake wawili ambao walikamatwa Desemba ishirini na saba katika hapa Mombasa kwa madai ya kwamba wamekiendeleza biashara ya, ya ya, ya, yani, ya ulanguzi wa binadamu wame pia wameachiliwa kwa dhamana hapo jana baada ya mahakama kuruhusu wakili wao pia mbeta gombea fursa wakaachiwa kwa dhamana ya shilingi hamsini kila mmoja. Hukuwa wakishutumiwa kwa kuweza kulangua watu wanawake watatu wa, wa, wa, wa, wa, wenye kutoka India, na wengine saba kutoka taifa la Nepal. Shomari, sasa hiyo kweli ni habari nyingine ya kustusha. Pengine sasa hawa waliopata dhamana, kuna lolote ambao limezungumzwa na hawa, hawa waliokamatwa, au hawa, hawa waliokuwa wakiuzwa? Nini ambacho kinafahamika mpaka sasa? Bado ni swala ambalo tumejaribu kufuatilia, ni swala ambalo maafisa wa polisi hawajataka kuliweka wazi sana, lakini wanafanya uchunguzi kubainisha kama ilikuwa ni kweli, maanake wanashutumiwa kwamba kuwatumia wanawake hawa weza kuwauza maswala ya kingono na maswala kama hayo. Tujapata idhibitisho di -di kwa hilo, lakini hayo ni hayo amekuwa akifanyika katika vitengo vya mahakama, baada ya kshanekana mashtaka dhidi yao na wakili wao wakawatetea wakapewa dhamana hio, wameruhusiwa kwenda. Manake mama mmoja ambaye ameweza ku-kuhusishwa na kisio ni mama mwenye maumri ma mwa, mwa, wa ni mwanamke ambaye umri wa juu uh. Sasa wameruhusiwa kwenda nyumbani huku uchunguzi ukiendelea kufanyika. Na huku wa, na huku wa Kenya nao wakiambiwa kuwa makini kufuatilia kwamba kusije kuwa kuna watu nchini Kenya wanaofanya biashara ambazo hazipo halali. Asante sana. Asante sana asante sana mwenzetu hapa Mombasa. Uh, uh, Liberty Yabati Adede nafikiri yabu, tukitoka Mombasa basi, Sandi Shomari tuvuke yabu, mipaka mpaka kule eh, Tanzania ambako tunafahamishwa ni kutoka jana jana jioni mm -hmm, moto ulizuka kule eh, jijini Dar es Salaam. Lakini kutujuza mengi zaidi na ni nini ambacho eh, tunafaa kujua, baada ya taarifa hizo eh, kuibuka jana usiku eh, tuko naye Dina Chahali, mwandishi wetu kule Dar es Salaam. Dina, karibu VOA Express, tueleze ni nini tujue kuhusu moto huu. Nashukuru BMJ na Sande. Ni kweli jana jioni hapa Dar es Salaam kulizuka taharuki ya hali ya juu katika eneo moja la Buguruni, ambapo bomba la gesi lilipasuka. Kulikuwa kuna mafundi wa kampuni ya maji safi hapa Dar es Salaam, walikuwa wanaweka miundombinu ya maji, lakini kwa bahati mbaya wakagusa waka bomba la gesi ambalo, baada ya kupasuka, likalituka moto ambao uliteketeza baadhi ya nyumba nyingi tu za makazi, za biashara. Watu wakaanza kukimbia ovyo, wanaelekea maeneo ya haya, wakati kule, kila mtu akitaka kunusuru maisha yake. Hebu tumsikie ya huyu eh, Ramadhani Ismail ambaye ni mmoja wa mashuhuda ambaye nyumba jirani yake au ya ndugu yake alipata ya hayo hizo athari za moto huo uliotokana na gesi. Eh, hey, ilikuwa majira kama saa 11 nimepigiwa simu kwamba kuna moto unaungua maeneo kwa Mnyamani. Na wakati najua kwa Mnyamani kuna familia yangu ambayo inakaa maeneo haya. Katika kukukala kukimbilia moto nikakutana na dadangu ambaye hali yake mbaya maeneo ya Buguruni Sheli. Anakimbia atajielewi. Nikamkuta kwamba ameungua sehemu zote. Ilibidi nifanye msaada haraka sana kumpeka usalama Amana. Kufika maeneo ya Amana akapata drip mbili. Na dawa dawa ambazo zingine zimefungwa tukaruhusiwa majira saa 5. Lakini hivi ninavyoongea hali yake sio nzuri sana kwa sababu waheshimiwa wa Amana wakaniambia kwamba asubuhi nimchukue nimpeke hospitalini. Na hivi ninavyoongea na habari yuko hospitali ya plani haya Dina Moto huo sio wa kawaida kama hmm unavyosema. Inaonekana sasa pengine nini, maafisa wa TPDC au maafisa wa wa wa serikali au pengine wanahusika na masuala haya, wanasema nini? Eh, ni kweli, um, moto huo hakuwa wa kawaida, ndio maana leo pia asubuhi eh, maafisa wa shirika la petroli Tanzania ambao wanahusiana na masuala ya gesi walikwenda pale eneo la tukio la Buguruni na walizungumzia sasa nini inatakiwa kifanyike, ili kwamba hata sasa hivi kuna uzalishaji kwenye viwanda umesitishwa kutokana na kwamba gesi ile inabidi ifungwe pale. Kwa hiyo walikuwa wanaenda pale ili kujua, na pia mkuu wa wilaya wa wa wa Ilala ambayo yuko katika yuko katika eneo lake io la Buguruni mamaye alikwenda pia kwa ajili ya kuangalia changamoto huo lolote ambalo wamezungumza maafisa hawa mpaka sasa, huyu afisa habari wa afisa uhusiano wa coi ilipokela amezungumzia jinsi ya kurudisha huduma ya gesi katika baadhi ya viwanda ambavyo vimeathirika kutokana na tukio hilo. Wenzetu wa Panafrica kwa kushirikiana na wataalamu wetu wanaendelea kwanza kufanya tathmini ya athari zilizotokea na kupata taarifa kamili hizo za Dawasa. Kwa nini? Taarifa za awali, taarifa kamili baada ya uchunguzi kuonekana chanzo haswa ni nini. Lakini pia pamoja na hapo, wanahangaika kwa sasa hivi kuona wanarudisha upatikanaji wa gesi asilia kwenye viwanda vyetu. Tuna viwanda vingi sana katika eneo hili, vinategemea gesi asilia kuja kuzalisha. Kwa hiyo yawezekana sasa hivi baadhi ya viwanda labda vimesimama, kwa hiyo kazi kubwa iliyokuwepo sasa hivi ni kuhakikisha gesi asilia inarudi katika maeneo ina haya ili viwanda vyetu viendelee na kazi ya kuzalisha. Naam, kama nilivyosema, mkuu wa wilaya ya Ilala alikwenda pia, Sofia Mjema ambaye, yeye pande, alizungumzia hasa masuala ya kiusalama kwa sababu lile bomba bado liko pale na bado liko ndani ya makazi ya wake kwao, walizungumzia hata kwamba nini sasa wanafanya ili kuhakikisha kwamba huo moto hautazuka tena, ili wataalam sasa waendelee kufanya kazi yao ya kwa kuhakikisha kwamba hili bomba ambalo limeshapasuliwa halitoi gesi tena. Eneo hili mnaliona limechimbwachimbwa, hata hapa, moto tena ukitokea, mahali pa kukimbia, mahali pa kujikinga hakuna. Kwa hiyo, nimekuja kwanza, nimekuja kuwataka wananchi pole, lakini pili, ni kuhakikisha kwamba usalama wa wananchi na maeneo hapa husika yanakuwepo. Kwa hiyo, hilo ndio jambo ambalo tuko sasa hivi tulifanya. Mimi tunaenda kuangalia wale kwenye hospitali ambao wameumia lakini pia hapo tunangojea tathmini tuzipate, alafu then tutaanzia hapo. Asante ah, sana, tunakushukuru dina chahale. Tumemsikia huyo mkuu wa wilaya ya Ilala Sofia Mjema akizungumza. mm -hmm. Basi tunakutakia shughuli njema pa ulipo, utafuatilia zaidi ya habari hii baadaye. Tuende kwenye habari za dunia. na katika habari za dunia rais wa Korea Kusini Moon Jae-in mapema leo amesema yupo tayari kufanya mazungumzo ya moja kwa moja na kiongozi wa Korea Kaskazini Kim Jong-un, lakini endapo tu baadhi ya masharti yatakayofuatwa. Rais Mun alitoa nafasi ya mazungumzo kwa mwenzake wa Korea Kaskazini ikiwa ni siku moja baada ya wanadiplomasia kutoka pande zote mazungumzo yao ya kwanza rasmi toka Desemba mwaka 2015. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo inadhamiria kuongeza mirahaba kwa madini ya cobalt, kifaa muhimu katika utengenezaji wa betri za lithium, kwa mujibu wa kanuni mpya za madini ambazo zinakaribia kuidhinishwa na bunge, amesema waziri wa madini hivi leo Jumatano wanajeshi wa Ivory Coast katika mji wa pili kwa ukubwa nchini humo wameiba silaha kutoka kwenye kambi ya jeshi wakati wa usiku kabla ya kuichoma moto, viongozi wa kundi la wanajeshi waasi wameeleza hivi leo, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Wanajeshi walihusika na mfululizo wa wasi mwaka jana na kutia dosari picha ya Ivory Coast, moja ya taifa la Afrika ambalo uchumi wake unakuwa kwa haraka. E, ripoti ya bunge la Marekani iliyotolewa leo inaishutumu Russia kwamba iliingilia demokrasia kwa makusudi ndani na nje ya Marekani na kutoa mikakati kadhaa katika juhudi za kukabiliana na hatua hiyo, ikianzia na uongozi wa Marekani, kitu ambacho ripoti hiyo imedai kimekosekana kutoka kwa Rais Donald Trump. Ripoti iliyoandaliwa na mdemokrati katika kamati ya mahusiano ya nje kwenye baraza la Seneti. Uh, imeeleza VOA kwamba, uh, nakala ambayo imepatikana na VOA imeeleza kwamba utawala wa rais Vladimir Putin umeunda nyenzo kadhaa ya kupata ushawishi wake nje ya nchi. Nam, unaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo ya moja kwa moja yanayokujia kutoka hapa studio nambari 15, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Sandi Shomari ni uh, mengi sana ambayo wasikilizaji wananatarajia kutoka kwetu. Ingawaje tumefika nusu ya kipindi, lakini ni nini ambacho tufanye sasa hivi? Bila shaka, bila shaka, mambo ni mengi. Kama unavyofahamu msikilizaji, kipindi hichi kinakusindikiza wewe baada ya shughuli zako, au wewe katika shughuli zako, au wewe mahali pale popote ulipo. Pia kwenye mtandao wetu wa Facebook VOA Swahili, tuko pale moja kwa moja. Basi msikilizaji, baada ya kusikia haya, ni kukaribishe kwamba hivi sasa tuangalie katika masuala ya teknolojia e, BMJ Mrithi, unafahamu kwamba mkutano mkubwa mkubwa sana wa teknolojia mm -hmm. na masuala ya usafiri, Transportation Research Board unaendelea kufanyika hapa Washington DC, bila shaka katika kule ukumbi mkubwa wa Convention Center. Sasa basi mkutano huu unakutanisha wahandisi wa masuala ya ujenzi na usafiri zaidi hmm, ya elfu kumi na tatu kutoka nchi mbalimbali duniani, duniani kote. Naam, hii basi inawakutanisha watunga sera, viongozi wa sekta hiyo pamoja na watafiti, lakini vilevile vile kuna wataalam. Basi nipata nafasi ya kuzungumza mtaalamu mmoja ambaye ni Profesa Dorini Cobelo kutoka Tallahassee Florida. Yeye anaeleza kuhusu masuala haya ya utaalamu wa usafiri na teknolojia hiyo, tumsikilize. Huu mkutano unakutanisha watu ambao wana utaalamu wa usafiri wa aina yote, kuanzia anga, ardhi na maji. Kinachofanyika ni kwamba kunakuwa na watu wengi ambao wanafanya utafiti katika hizi sehemu. Hebu tueleze tu watu ambao wanakutana hapa e, labda katika mkutano mwaka huu yapi makubwa ambayo yatakuwa yanaangaliwa, na pengine kuna wataalamu wengine kama unavyosema, watakuwa wakizungumza, wanafunzi wenu wakizungumza, ni yapi wanayoyazungumza hasa jambo la usafiri, jinsi ambavyo usafiri unaendeshwa una mm-hmm. alafu pia katika swala la, la usalama kwa sababu haya ni mambo makubwa mawili ambayo lazima yafanye vizuri ili jambo lote la usafiri iweze kuenda iende sawa. Kwa hiyo unakuta kuna utafiti nyingi ambazo nakutana wanafunzi wanafanya uh, research kwenye kwenye mambo ya safety and operations. Kwa hiyo hivyo vitu viwili ni vya muhimu, lakini mm -hmm. Pamoja na hayo, katika swala la usafiri, katika swala la safety na operations, kuna mambo ambayo ni policies ambazo zinajaribu kusaidia operations and safety to be okay. Kwa hiyo unakuta kwamba Most of the time, vitu vingi navyo naongelea katika sehemu hizi ni vitu viwili muhimu hivyo, lakini kwa swala la biashara pia, swala la biashara swala la, la, la, la, uh, usalama, uh, usalama wa borders na vitu kama hivyo, mm -hmm. magaidi na vitu kama hivyo, hivyo vitu pia ambavyo vinaongelewa katika mkutano chochote ambacho nafikiria ambacho kinaunganisha usafiri ni kitu ambacho kinaongelea katika huu mkutano mm -hmm. Sawa kabisa na, uh, labda pengine kile ambacho unaweza kutueleza kwa haraka haraka ambacho kimefanyika pengine mwaka jana na kimekuja kufuatiliwa labda mwaka huu. Ndio sasa hivi kuna, kuna vitu vingi ambavyo vina, vina, vina vinaendelezwa, hasa hasa swala la, tunajaribu kufanya magari yaweze kuzungumza pamoja. Kwa hiyo unasikia kwamba kama ni gari, unasikia kama magari mapya kama Mercedes-Benz au BMW, unasikia kwamba lina brake peke yake, ni kwa sababu ya tafiti ambazo zimefanyika before zikasema kwamba hiyo hiyo hiyo hiyo system inasaidia kufanya magari barabarani yasipate accidents. Haya ha, basi mambo ba hayo. Na wewe Sandy Shomari, ulihudhuria na, na, na uliweza kuzungumza na huyu ambaye amezungumza sasa hivi, ulihudhuria siku ya Jumamosi, ulikuwa pale mm -hmm, kwenye huu mkutano, profesa Dorin Kobelo. Mkutano huu utaendelea mpaka siku ya Ijumaa ndio utakamilika, na hawa maprofesa pamoja na wanafunzi na wengine ambao wamekuja kutoka nchi mbalimbali pamoja na Tanzania na Kenya na Uganda DRC, mm -hmm, watakuwa wanaondoka. Matumaini tu kwamba tutapata wengine zaidi wa kuzungumza bila shaka na pia ha, taarifa zaidi kuhusu ni nini ambacho hasa haya mambo ya teknolojia ya usafiri, magari umesikia yaongee sasa na, magari kuongea ni kitu ambacho hatujategemea, lakini ndio wanafikiria wataalamu hivi sasa. Bila shaka na Sande huwa unasema kwamba bila mziki Express haiwezi enda pahali popote, bila shaka, bila sasa shaka. basi namuona kwa mbali huyu mwanamziki Justin Bieber, huyu mwanamziki amezaliwa kule Canada mm -hmm. eh, anawimba wimbo huu. Uh, wakiwa pamoja na Louis Fonsi na Daddy Yankee. Wimbo huu unaambiwa umetamba kiasi kwamba kuna watu katika nchi mbalimbali za Afrika unakwambia, tunasikia tu Despacito, lakini hatujui hata una maana gani, lakini umetamba kule kule, tende kazi <laughs> <laughs> Despacito <laughs> <laughs> Despacito. Mambo hayo msikilizaji, Despacito hiyo akitamba Justin Bieber akishirikiana na mtaalamu wa muziki ya Kimeksikana au Kispanish hapo Marekani wanaoita Daddy Yankee, huyo msikilizaji, uh, vile vile Luis Fonsi. Mambo hayo ni makubwa kweli kweli, na unayapata tu kupitia kipindi chako maarufu kabisa cha VOA Express. Na sande, nimeona katika uh, pale kwenye YouTube uh, wakati walipoweka wimbo umegonga zaidi ya milioni mia moja na ndio maana nakwambia unatamba katika nchi nyingi, hata za barani Afrika. Nakwambia hata hatujui unasema nini, lakini tunaupenda tu wimbo. Hata huyu kwa mfano hapa kwenye Facebook yetu kuna watu wanazungumza, ngoja tuongee nao kidogo. John Vincent John anasema uh -huh. Napendeza sana hapa Kahama, Shinyanga, nawapata vizuri mno. Huyu jamaa mwingine yuko kule anasema yuko wapi, Cape Town, Afrika Kusini. Boniface Joseph anasema anawapata live. Endelea kutazama kusikiliza VOA Express kutoka VOA Swahili hapa Washington DC. Na msikilizaji, kwenye kitufe chako cha Facebook bonyeza mahali pameandikwa share share, yani shirikiana na mwenzako ili aweze kusikia hichi kipindi maarufu kabisa kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Sasa basi BMJ nam, baada ya kupata muziki tupate maswala gani? Naona vizuri tuangalie ushauri, tuone. Bila shaka ushauri, ambapo wasikilizaji wanashauriwa na wanashauriwa na baadhi ya wanao washauri ni wasikilizaji wenzenu. Bila shaka, bila shaka. Sasa, sasa nini yupo kwenye ushauri kwenye ushauri hapa? Tunaye kijana ambaye ni kijana tu, lakini vilevile yeye ni mtaalamu wa maswala ya uhandisi civil engineer ambaye amesoma chuo kikuu cha Dar es Salaam, anaitwa Lina Liwambagaza, ambaye hivi sasa ni mwanafunzi wa PhD hapa eh, katika chuo kikuu kimoja huko Florida, Florida Northern University kule Florida. Anataka naye kuwashauri vijana wenzake ambao bado wako kwenye chuo kikuu, bado wanaendelea na masomo. Nini ambacho anazungumza kuhusu masomo, hasa masomo yanapokuwa magumu au masomo ya uhandisi ni mtu mwenye kujiamini kwao, hii sio tu kwa wasichana wala kwa wavulana. Ni ukiwa na ukijiamini kuwa unaweza ukafanya chochote, basi unaweza ukafanya, kwa sababu uh, kwa sisi ambao tunafata dini tunajua kuwa Mungu ametuweka hapa ili tufanikiwe. Kwao ukiwa na imani kuwa wewe unaweza, ukiamini kuwa unaweza hesabu na ameweza engineering, utaweza. Mimi mwenyewe miaka mitano iliyopita ungeniambia oh, Lina, utakuwa Marekani utakuwa unaongea hapa, ah, ningebisha kabisa yani, lakini kuna vile vitu vidogo unafanya kila siku, vile vitu ndo vina vinakufanya kesho unakuwa sehemu ambao ulipo. Kwao vile vitu, mi ningeshauri watu wawe makini sana, especially ukiwa kama ukiwa chuo chuo kama chuoni pale wanafunzi, kuna ile unaweza ukajisahau na pale sasa utapokuwa unajisahau unashindwa kuelewa nini kilikupeleka chuo pale. Kesho na kesho kutwa unaweza ukaona wenzako wana, wanafika sehemu ambayo wewe ulikuwa na uwezo wa kufanya, lakini ulijisahau tu kidogo. Kwao ni kwamba vile vitu vidogo, kila mtu aa, ajitahidi kuviangalia kwa sababu kesho na kesho kutwa vitampeleka sehemu tofauti. Haya basi, ndivyo hivyo. Ushauri hayo, ah, ni mambo anaweza kukupeleka mahali tofauti kesho yake na kabisa, basi, nini? Eh, basi, Sandi Shomari, naona tuangalie kwenye mitandao ya kijamii. tulikuwa na swali ambalo tuliwauliza wasikilizaji mm -hmm. hiyo jana mm -hmm. na swali lenyewe lilikuwa ni Je, Opra Winfrey atawania urais wa Marekani mwaka elfu mbili na ishirini? Wanasemaje Sande? Ni mengi mengi mengi, amezungumzwa. Basi tuangalie baadhi ya hapa. E, wanasema nini? Moja kwa moja ni naye Johnson Klaudi anasema: du, kwa kweli namfurahia sana Opra. Huyu ni mmoja wa wanawake waliokuwa na mafanikio makubwa sana katika historia. Navutiwa, napewa moyo naye, hasa hotuba zake. Kwa kweli huyu amebadili maisha yangu naye huyu mkalule wa mkangule <laughs> wa Power Family Group hmm, kule Morogoro anasema mimi naona ni jambo ambalo linawezekana kabisa kugombea urais Marekani. Haya, mimi naye huyu chi nyama mutademwa anasema, nachojua mimi mahali ulipo ndio utumulifu wa ndoto, cha msingi ni nia na thamani ya wewe kwa wao au kwa watu wako, ila akumbuke vitisho miiko mashiko na maandiko yasiyompenda yasija yakamkatisha tamaa. Na siku zote ni bora watu kukubali kuliko fulani na fulani ya kupende. Haya, twende kwake huyu, nani huyu, Sebastian Kamera anasema yani, hapo sawa, nakuuliza Uh, Halima Mdee atagombea uraisi mwaka wa elfu mbili na ishirini Tanzania. <laughs> Halima Mdee ni, ni, ni mbunge kule Tanzania, yeah, haya sasa, huyu naye yeah. Analinganisha basi. Haya, tuongee naye huyu. Damsoni Mago ashiri anasema jamani, e, bora muulize yeye mwenyewe ili mpate habari sahihi, <laughs> bila kuliko kubashiri hapa naye. <laughs> Eric Victo si Masawe, naona hawa <laughs> sijui kama niseme ni nini, iki maanake anasema huyu Masawe, hata sijui labda mtupe jibu ninyi wenyewe wenyewemaanake <laughs> afikiri kwamba sisi tunajua haya. Kama... King Majuto anasema jamani, lolote linaweza kutokea. Uh, naye huyu Goligota Magabe anasema kumbe basi uh, sawa. Naona hapa uh, yale ambayo aliandika yalipotelea mule kwenye yeah, kwenye ule tuna ujumbe lakini, okay. Emmanuel Ntombi anasema ajaribu tu maana yote yanawezekana. Ngosha wa Buha anajiita huyu mtu mmoja, majina mengi, akitoka wababe midia. Maana umekuwa leo ukiyafuatilia kwelikweli, BMJ Muridhi umekuwa kila kona ya mtandao asubuhi ya leo. Okay, hebu sema mambo gani? Tambara. Mi ni, pia nimeangalia ma lakini, hebu tueleze upande wako nam, ni taarifa ambayo imetoka leo asubuhi kwa baadhi ya vyombo vya habari pale nchini Kenya kwamba Rais Uhuru Kenyatta angetoa au angetangaza ni nani ambao amewateua kama ba mawaziri ukikumbuka, sande Shomari, kwamba alifanya uteuzi kama huo wiki iliyopita, lakini kukawa no. na tetesi na malalamiko kwamba hakutoa orodha kamili, hususan kwa sababu wanawake walikuwa waonekani kwenye orodha hiyo, na sasa leo ilikuwa kwamba atangaze. Tunasubiri kuona kama hilo litakuwa limetendeka kitambo tu kabla tujaondoka kwenye show sho ya leo, lakini wanazungumzia sana kwenye mitandao swala hilo la uwezekano wa Rais Kenyatta kutangaza baraza la mawaziri eh, lote mm, isiyo nusu kama alivyofanya wiki iliyopita. Sasa huyu kama huyu Tabitha Kanya anasema mimi siwezi nikaimajin, akiandika kwenye Facebook. Mimi siwezi nikaimajin baraza la mawaziri bila wanawake, hususan Amina Mohamed ambaye Sande, unakumbuka huyu ni mwanamke aliyekuwa uh, waziri mwaziri wa mambo ya nje. Bado ni waziri wa mambo ya nje kwa sababu ile haijavunjwa, yeah, kabisa. Lakini ndivyo hivyo, anasema naye. John Omosh anasema uh, amepata shinikizo nyingi kutoka kwa Wakenya na ni lazima atangaze baraza la mawaziri haraka iwezekanavyo. Anamweleza, anaeleza huyu Jono Mosha akiandika kwenye Twitter, na wengi sana wamezungumzia swala hilo, lakini tutasubiri tuone, ni nani atateuliwa, ni nani hatateuliwa. Na naona muda unakimbia Sande Shomari, na itakuwa si vizuri iwapo hatutataja hili ambalo linaendea kuvuma, kauli ya Rais Donald Trump hapo jana akizungumza katika Ikulu hapa White House eh, kuhusu hatima ya wahamiaji waliokuja hapa Marekani wakiwa watoto, ambao walifaidika na programu maarufu kama DACA. Hiyo unaijua Sandy Shomari, inawalinda vijana waliokuja hapa wakiwa watoto wadogo na wazazi wao, lakini hawana vibali. Naam, haya kwamba huenda akatia saini sheria iwapo wabunge watamletea mswada huo, imeendelea kuzungumziwa sana katika mitandao ya kijamii. John Fokland anasema sasa rais Trump anaonekana amefunguka macho Hawa watu hawana hatia yoyote kwa sababu kama ni wazazi wao walikuja, uh, waliwaleta hapa. Uh, walikuwa wao hawana hatia yoyote na ni vizuri waruhusiwe waendelee kuishi hapa Marekani na kufanya kazi na kutumika katika jeshi na vilevile vile, eh, kutumika katika maeneo mbalimbali katika jamii. Naona ni mengi ambayo wameandika, lakini muda umeukimbia sana, muda unakimbia sana. BMJ Mridhi, nakushukuru kwa yote hayo. Basi sahau kusikiliza matangazo mengine ya idhaa eh, ya Kiswahili kutoka hapa Washington. Eh, upande wa pili Saida Hamduni, namshukuru hali kadhalika ka mwenzangu hapa studio BMJ Muridhi, msimamizi hadi ya Riambi, wote tunaotakia alasiri njema. Usikose matangazo mengine ya idhaa ya so Kiswahili. Jina langu ni Sunday Shomari, kwa heriri.