Toka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu msikilizaji katika VOA Express hapa studio, kama kawaida, siku ya leo ni ya Alhamisi. Ndani ya nyumba nimejaa tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari, na mimi ni BMJ Muridhi, inayokaribisha kwa mikono miwili msikilizaji popote pale unategeategea VOA Express wengi wenu mkiwa pia sio tu katika bara la Afrika. Nimepata habari Sandey Shomari kwamba VOA Express inasikika maeneo mengi duniani kote, ikiwa ni pamoja na wasikilizaji wetu katika nchi ya Canada. Karibu popote ulipo, uh, usikilize mengi tulionayo, ikiwa hivi leo tutaenda moja kwa moja katika maeneo mbalimbali, pamoja na nchini Kenya ambako naarifiwa kwamba sasa shirika la ndege la Kenya Airways litaanza kuhudumia wananchi wa, wa, wa au wale wasa. Hapa hapa New York, mjini New York hapa mjini Marekani eh, kwenda mpaka Nairobi na kurudi, mambo ni mazito, mazito kweli kweli hayo. vile, vile msikilizaji, kama una kazi kitu gani ambacho unaweza kufanya? Vijana wengi wanajitahidi kujitafutia mambo mbali mbali. Leo tutamsikia mmoja wapo akieleza nini alikuwa akifanya. Nikajitafutia mradi wangu wa kupika chakula na kujozea watu ofisini huku mradi mpate kile kipato jendeleze na taaluma yangu ya kusoma ni baadhi tu ya yale ambayo tumekuandalia. Pia tutajiunga na mwenzetu George Jogopa akiwa kule Tanzania kutueleza mengi ambapo uh, wananchi wasikilizaji wanazungumzia katika kitengo chetu cha hoja kwa hoja kusema ni nini ambacho eh, wanasema kuhusu maswala mbalimbali. Sande Shomari, bila kusahau leo ni siku ya Alhamisi. Bmj Muridhi wanakuambia Throwback Thursday, TBT takurudisha nyuma katika masuala ya muziki, upate vile vibao vilivyotamba miaka ya nyuma, ambavyo wale Tanzania wanasema wahenga wanavikumbuka zaidi. Lakini, lakini moja kwa moja basi, uh, bila kupoteza wakati, Kennedy Wandera yupo kwenye laini ya simu. Mambo namna gani, Kennedy? Huko tunaosikia mambo ni mapya kabisa, Kenya Airways wanaanza safari. Hebu tueleze nini kinachoelezwa, tunachofahamu mpaka sasa. Naam, Sande Shomari na m Mridhi, hii ni hatua kubwa sana kwa Kenya na taifa linajivunia hatua hii, manake ni ya kwanza mno. Uh, tueleze kwamba katika uh, ukanda wa Afrika Mashariki, Kenya Airways itakuwa ya, ndege ya kuanza mno kutua moja kwa moja katika jiji la Marekani la Marekani pale New York na uh, kutokana na, na usimamizi wa KQ wanaeleza kwamba hii ni njia mojawapo ya ufanisi mkubwa ambao uh, shirika hili linajivunia kwa sababu siku za hapo awali uh, shirika hili limekuwa likikumbana changamoto za aina yake kutokana na, na fedha na hivyo basi kuweka mkakati thabiti wa kuhakikisha kwamba uh, shirika hili linaimarika na, na uh, huyu mkurugenzi mtendaji wa shirika hili uh, Sebastian Mikosz akizungumza uh, wakati wa uzinduzi huo, anasema kwamba uh, hali hii itawafaa ke wa Kenya zaidi na ukanda wa jumuiya ya Afrika Mashariki kwa ukubwa na kwa, kwa upana zaidi, kuhakisha kwamba biashara zinaimarika na, na utalii unaimarika zaidi. Hebu tumsikilize huyu mkurugenzi mtendaji Sebastian Mikosz alivyosema. na Wakenya wengi wataweza kupata kazi kutokana na hatua hii ya ndege ya KQ kuondoka Nairobi na kufika pale mjini. na bile, uh, wande, bile, uh, Wandera, nakuuliza na hivi kwa sababu umekuwa ni mchakato wa muda mrefu, tumekuwa tukisoma kwenye magazeti na kwa vyombo vya habari. Mwaka wa elfu mbili na tisa. Mimi mwenyewe nilikuwa pale Atlanta wakati karibu kuzinduliwe safari rasmi, alafu kukatokea vizingiti mbali mbali. Hebu uh, eleza kwa kifupi kabla hatujamsikia mwenyekiti wa uh, wa shirika hilo la la ndege la Kenya Airways. Naam, pamekuwa kuna vizingiti vya ida yake, lakini uh, nieleze ni, kwamba ni mwaka jana tu ambako uh, ile uh, usimamizi wa anga usimamizi wa safari za ndege Marekani walikubalia Kenya na kuipa hadhi ya, ya kiwango cha kwanza mno uh, ile category 1 na kuonesha kwamba hey, Kenya sasa inafaa kuhakikisha kwamba ina afiki vile viwango vingine vilivyowekwa. Na huyu Sebastian Mkoza ambaye ni mkurugenzi mtendaji wa shirika hili ameeleza kwamba uh, Vipo di, baadhi ya vigezo vingine ambavyo serikali ya Kenya ita, ita, ita, itatakiwa kuviafiki kabla ya ndege kuanza kabla na baada ya ndege kuanza rasmi safari zake Oktoba ishirini na nane kuelekea mjini New York, na kueleza kwamba hayo yote yatafanyika, yata kwa ushirikiano wa serikali ya Kenya na serikali ya Marekani. hapo awali kumekuwa na na, na, na, na, na, na, na you know, changamoto za aina yake za kifedha katika kampuni hii na watu wengi wakaweza kufutwa kazi, lakini anaeleza kwamba sasa uimarishaji wa shughuli za uh, aq na kuzinduliwa rasmi uh, kwa tiketi za uuzaji uh, wa tiketi kuelekea uh, Marekani kwa ndege za moja kwa moja ni njia mojawapo ya ufanisi ambao shirika hili limeweka, na hivyo basi Wakenya wakaweza kunufaika pakubwa sana na Kenya na Marekani uhusiano wake wa wa kibiashara uh, na, na, ule mfumo wa AGOA na mm -hmm. Hivyo basi wananchi wanafaa kujivunia uh, katika shughuli nzima hii sasa. Kennedy Wandera, safari hizi uh, kulingana na ratiba ambayo tumepata kutoka kwa uh, shirika la ndege la Kenya Airways ni kwamba zinaanza Oktoba ishirini na nane, na pia watu wanazungumzia kuhusu nauli hiyo, wanasema itakuwa ya chini. Je, wataweza kumudu? kwa sekunde chache kwa sababu ni tofauti na mkuna, kuna kuna viwango viwili. Kuna ile economy class ambayo itakuwa uh, na, na ile i, ile ya kiwango cha kwanza hii, uh, ndege aina ya Boeing 787 Dreamliner itaweka akili ya mia mbili thelathini na nne na wengi wanaeleza kwamba huenda basi iwapo uumba hautanufaika hauta, kutokana na hatua hii, lakini Kenya itakuwa imenufaika pakubwa kutokana na sekta ya utalii na maswala mengine ambayo yanaikatukushukuru sana tukushukuru sana Kennedy Wandera, basi moja kwa moja tuelekee kwenye hoja kwa hoja, naona tuko tayari kuungana na mwenzetu kule Tanzania, George Njogopa akifuatilia taarifa iliyochukua eh, mambo mengi huko nchini Tanzania. Hapa naona ni vizuri waheshimiwa hawa kukutana, kwa sababu ndo wana, wanaonyesha siasa za ukomavu. Siasa sio uadui, siasa siasa si, tuichukulie siasa kama urafiki. Hii siasa za urafiki tunaona, siasa sio uadui. Mi naona mheshimiwa kumkubalia kiongozi Loasa kukutana naye ana kwa ana ni jambo zuri, ni jambo zuri, kwa sababu kuna mambo wameongea, mambo ya nchi hii. Mheshimiwa Loasa, nchi hii anaifahamu vizuri na kuna mambo, kuna mambo yatakuwa wameongea ya kujenga nchi. Mimi nimeona ya kwamba Roasa mwenyewe hajatumia utaratibu mzuri, kwa sababu kule ndani ya chama chama kile ni cha upinzani, ni Chadema. Sasa anapotokea moja kwa moja bila kukutana na viongozi wake na kwenda kumsalimia moja kwa moja, anaonekana kabisa yeye hayuko katika harakati ya masuala ya upinzani. Hii italeta mpasuko mkubwa sana ndani ya chama chake. Mi naona si sahihi kabisa kwa mheshimiwa kwenda moja kwa moja kumwona kwenda kumwona rais. Yeye kama yeye angeambatana hata na viongozi wake au kupata ripoti yao wakubwa wake, mimi naona hajakaribisha janga, kwa sababu wenyewe hata huko alikoenda chama cha cha Chadema ni kwamba yeye bado sio kwamba ameenda kule kufata tu madaraka yeye. Mnaona mheshimiwa bado ni yuko upande huo, walienda amna alichoharibu sana sana pale. Unasikia kwamba hawa watu wanaelezwa kwamba mkutano wao wamepunguzwa, na kizungu anasema tension, ule muhemko wa kisiasa. Kwa hiyo jambo la heri, wengine wanasema, mimi naona kwamba si jambo la heri, kwa sababu analeta kitu sitofahamu hii yeye kwenda moja kwa moja tu na kuongea naye mheshimiwa bila kupata ridhaa, naona sio, si sahihi kwamba hii, hatumuelewe leo huyu mtu. Je, ni mpinzani au yuko pamoja na wale wale wanachama wa system? Sijaona kama ni sahihi hii, hii sitaweza kukubaliana nayo kabisa. Aa, mimi kwa hapo sijaelewa kama alifata utaratibu au hajafata utaratibu. Kwa hapo kwa kweli sijaelewa, au aliwasiliana na viongozi wake wa chama, au aliamua tu yeye mwenyewe, au labda ili swala hakwenda kichama, alikwenda labda kiurafiki. Mi naona iko hivyo. Haya, hao ni watanzania wakizungumza kuhusu mkutano wa, wa Rais Magufuli na kiongozi wa upinzani Edward Lowassa wiki hii. Na sasa sa tuelekea kwenye habari za dunia. Zaidi ya watu mia tano wamekamatwa Tunisia katika ghasia zilizosababishwa na maandamano ya kupinga hatua zilizochukuliwa na serikali kuzuia kupinga kuzorota kwa uchumi. Maafisa wa usalama wamesambazwa katika maeneo mbalimbali kwenye miji kuzuia maandamano lilozuka Jumatatu kupinga ongezeko la kodi iliyowekwa katika bajeti mpya ya serikali kukiwa pia na uchumi mbovu. Waandamanaji walirusha mabomu ya kutumia mafuta ya taa nyumbani katika shule moja ya Kiyahudi katika kisiwa cha kitalii cha Jeba mapema wiki hii. Polisi wa Ufaransa wamesema Alhamisi kwamba baadhi ya vitu vya dhamani vilivyoibiwa katika hoteli moja ya kifahari huko Paris vimepatikana, wakati maafisa osalama, wa usalama bado wanaendelea kuwasaka watuhumiwa wawili waliohusika na tukio hilo la ujambazi watano walifanya uhalifu huo jana Jumatano kwa kuiba vitu vya dhamani vilivyokuwa vinaonyeshwa kwa ajili ya mauzo pamoja na vipuri vyenye dhamani ya dola milioni tano. Wabunge wa Marekani wanapungukiwa muda uliowekwa katika kufikia makubaliano ya kuidhinisha fedha kwa ajili ya kuendesha shughuli za serikali na kukubaliana katika mpango wa uhamiaji. Mzozo wa bajeti unaweza kusababisha serikali kufungwa wiki ijayo na wabunge wa Demokrati katika bunge wanataka makubaliano yote ya fedha yahusishe pia programu ya kuwatambua wahamiaji vijana zaidi Laki zaidi laki nane, wasiokuwa na vibali, waliokuwa walindwa na programu maarufu ya Dhaka. Mafuriko ya ghafla pamoja na mmomonyoko wa ardhi umesababisha takriban vifo 17 huku nyumba kadhaa zikibomoka kaskazini mwa mji wa Los Angeles katika jimbo la California hapa Marekani ambako moto wa msituni uliteketeza miji na majani mwezi uliopita. Takriban watu 17 hawajulikani walipo baada ya timu za uokozi zikiendelea kuwasili kutoka kaunti iliyoko karibu ya Los Angeles pamoja na waokozi wa Bara baharini wakishirikiana na jeshi la taifa na idara ya usalama. Na kipindi ni VOA Express. Msikilizaji, kama unafanya shughuli zako, kama unaendelea na shughuli zako, kama umemaliza shughuli zako alasiri hii, basi endelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jikuu la Marekani Washington DC. Msikilizaji, mambo ni mengi kweli kweli. mm. bmj muridhi, tunaangalia vitu vingi. Unajua wanasema hapa Marekani wanafunzi wengi wanasoma halikadhalika wanafanya kazi Nam. wengine wakitumia hizo kazi kujilipia ada za shule zao. mm -hmm. Sasa nafikiri na hapo Mombasa kuna kijana ambaye ametumia mpango kama huu vile vilevile. Sasa leo katika haya makala yetu ya kamuda kazi mm -hmm. kijana mmoja anaitwa Suleiman, yeye ni mfunzi mwanafunzi wa uhandisi kwenye chuo kimoja kule nchini Kenya. Sasa ili kuweza kufanikisha kusoma kwake, kaingia pila kufanya ajira. nini anachofanya? hebu tumsikilize jinsi alivyokuwa akifanikisha eh, shule yake. kari yangu anaitwa Luma, nilikuwa ni mpishi chefu mkubwa yani, lakini sasa vile saa hizi bado niko college, nikajitafutia nika mradi wangu wa kupika chakula na kujozea watu ofisini huku, mpate kile kipato, jiendeleze na taaluma yangu ya kusoma. Kwa saa hizi alhamdulillah imefikisha mbali, heri kuliko kaa pale mtaani, una ajenda itakuregesha nyuma kimaisha kama kijana Afoji, usisubiri mzazi akushughulikie, kaa ujifikiria idea, wazo ambalo litakusaidia, litakusukuma mbele. Fo, fikirie msingi wangu wa kesho utakuwa vipi? Ipo siku wazazi watakutegemea, sio wazazi wakutegemea. Wazole wangu, kwa vijana, najitume chochote, nachopata Mungu utatia baraka ndani yake, kulingana na maisha saizi yamekuwa tight kidogo. Sasa tulianza kidogo kidogo, ofisi za pale karibu, wa pili wa tatu, ofisi zingine za majengo pale pale ambao ni maduka kabisa, mradi tukaanzia nyumbani tukashika wale watua pale, wateja wakaongezeka, ndio biashara endelea kukua hivo, yaani biashara imeongezeka kidogo, mwisho mm, wa mwezi ilizafika sitini hivi. Hapo hapo nkajisomesha mwenyewe na nkasaidia wadogo zangu pia, nkawalipia shule nao waendelee kujisomesha. Katika hii biashara kuna changamoto sengine, uzafika ofisi watu watu watu na watu wa viwanja kifika, kuna mtu ama ukifika hizi za insurance, so ukifika, kuna watu za kuza watu wengi kwa field sasa, so utabidi kumae na kubali ma mazingira yake si, so, kila siku itakuwa kama jana Kenya hii atoa sasa, ama dunia hii sasa hata haitaji mtu kukaa, jipe wazo kile kidogo nachopata, Mungu utakibariki utafika. Tuna mahitaji na pesa huna sasa, so ndio tutawapelekea mshe mtu kabare ile talenta, tumia ule talenta ulionayo kama mpira ajitume kwa mpira, kuliko kusema tutakao usubiri. Ushafika sokoni, wale kama mamamboga pia na wanauza kazi ile mm. yawapatia kipato japo kidogo, lakini ndio wanachao wanarizika. Si wakati wa kulia, kuna kazi kenye yetu mm. kazi ni kazi, tafuta wazo bila shaka ni mawaidha safi kabisa hayo, kutoka kwa huyo kijana kule Mombasa, amezungumza na mwandishi wetu wa Mombasa, Josephat Kioko. Unasikia asante Shomari, vizuri kujituma, maanake anasema kazi, kazi, ni kazi. kazi. kazi. kazi. kazi. kazi, kwamba ungoje uletewe ungoje utafutiwe, la hasha, ingia mwenyewe tumia mm. kipaji chako tumia talanta yako uweze kufanya kitu. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express, matangazo ya moja kwa moja kutoka hapa studio 15 jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambayo ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Naona ni wakati mwafaka sasa, sande Shomari, tusikie ngoma. Twende mpaka wapi hiyo ngoma? Ni ngoma iliyotamba miaka ya zamani hiyo bwana, let me love you. Huyo anaitwa Bunny Mack, mwanamuziki wa Sierra Leone ambaye alitamba kweli kweli na kibao hicho, let me love you, oh my sweet my sugar. Sikia vitu hivyo You're my sweet. Hoy, nakwambia, oh, yeah. mam mambo hayo mazito kweli kweli, anasema uhusu daima manake daima na milele, nakwambia padoa <laughs> jahoio mchezo ba mak huo ana litamba sana Cecil ba m huyo alizaliwa mwaka 1945. Aha, na kufariki 2015. Sasa yeye amefanya shughuli hii na mziki huu ulitamba kiasi kwamba kule Sierra Leone haukuishia Sierra Leone BMJ. mm -hmm. ulitoka pale ukaenda bara zima la Afrika mpaka Ulaya na nchi nyingine nyingi. Bila shaka na hapa studio pia, studio kumi na tano ameleta joto sana huyu ah, bwana. Ingawa, ingawa ni marehemu lakini anaendelea kuleta joto kama unavyosikia vile vigoma vinapigwa, sio mchezo ngoma moto, moto sana. Lakini eh, tukiachana na maswala ya mziki msikilizaji, tuende katika maswala ya teknolojia, uh, na kampuni mpya ya mtandao ya huduma za dharura nchini Kenya maarufu kama Kenya Flare iliyozinduliwa mwezi Desemba mwaka uliopita imeanzisha programu mpya ya simu, yani apa ambayo inaratibu wahudumu wote wa magari ya hospitali chini ya mtandao mmoja. Wasikia Sande Jomari Nam. Sasa Kenya inafahamika kuwa moja kati ya mataifa matatu ya Afrika ambayo yanaongoza katika teknolojia mpya, kompyuta na mtandao, na kwa hivyo chombo hicho ni hatua muhimu zaidi katika kuwasaidia wagonjwa. Kwa mengi zaidi, tuungane na mwenzetu Harrison Kamau katika teknolojia, bila shaka. Programu hiyo ya kampuni ya Flare iliyopewa jina la Rescue inamhakikishia mtumiaji kuweza kupata huduma za dharura za afya ndani ya kipindi cha dakika 15 anapofikwa na dharura. Mtandao huo wa kulipiwa ada wa kila mwaka hivi sasa, na ambao huduma zake zinapatikana Nairobi pekee kwa wakati huu, unaunganisha wamiliki magari ya ambulensi takriban 50 pamoja na magari ya kuzima moto 10. Idadi hiyo inatarajiwa kuongezeka, na kampuni hiyo ina mipango ya kuongeza magari ya usalama ya makampuni ya kibinafsi pamoja na yale ya polisi. Makampuni ya magari ya ambulensi yanakaguliwa vilivyo kabla ya kusajilishwa na mtandao huo, iwapo zina stakabadhi zinazohitajika, bila kusahau ukaguzi wa wafanyakazi na magari yao. Yanatumia bima zao binafsi. Kampuni ya Flare inanuia kupanua huduma zake kwenye miji mingine mikubwa kama vile Mombasa na Kisumu baadaye mwakani. Hakika ni hatua yenye kuleta matumaini makubwa kwenye huduma za dharura, ambazo kwa muda mrefu zimekuwa na changamoto, hasa katika mataifa yanayoendelea. Dharura ikitokea, mteja mwenye programu, yaani app ya mtandao huo wa Rescue, anachohitajika kufanya ni kupiga namba ya dharura kwa haraka, na anaunganishwa na watoa huduma wa dharura walio karibu naye. Programu hiyo pia inatoa maelezo kuhusu barabara ipi ya kupitia kwa haraka kufika kwa daktari au hospitali pindi kuna kuwa na msongamano wa magari barabarani, na ni huduma inayopatikana saa 24 kila siku. Basi inaonekana ni mwelekeo mpya katika huduma za dharura. Kwa BMJ na Sunday Shomari asante uh, sana. Harison Kamau kwa kueleza kinaga ubaga kuhusu, eh, programu. Sunday Shomari, wajua hizi kompyuta uh, na ma-applications ndizo zinaongoza zinaonekana zina ndizo zitakuwa maisha ya baadaye, e, zimeshaanza zimekushaanza. Mambo mengi sasa hivi yanaondeshwa na kompyuta teknolojia. Hata magari yako yanaendeshwa kwa kutumia kompyuta, hayana dereva. Unataka kwenda huko hivi sasa, ukiangalia hata ndege zinafika mahali zinatua zi enyewe yani, wewe una seti mambo kompyuta na inafanya mambo ndege inatua. Na kinachofanya stori kama hii kuwa ni muhimu sana ni kwa mm -hmm, sababu uh, inahusu watu ambao kama miaka michache tu iliyopita hawakujua kompyuta ni kitu gani kabisa, kabisa. Naam. Ni mabadiliko makubwa kweli kweli. Nam. Basi, msikilizaji, kipindi ni VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC, kama unaofahamu. Basi wakati huu tunaangalia kwenye mitandao, wale ambao kwenye Facebook, tafadhali endelea kutazama matangazo yetu na bonyeza kile kitufe kilichoandikwa SHARE, yani share, mjumuishe au mmhusishe na mwenzako pia aweze kuona matangazo haya maridhawa kabisa kutoka hapa Washington, lakini pia huko kwenye Facebook BMJ na wasikilizaji, tunauza swali. Tuliuliza swali. Swali jana pale, jana, nam, na tukauliza kuhusiana na matukio ya uhalifu, kwa nini baadhi ya watu hawaripoti haya matukio halifu? Majibu ni mengi kweli kweli, tutayasoma baadhi hapa na mengine muendelee kuyatuma BMJ. Tunaendelea wapi? Nam, tuanzie kule Busia, Kenya, kutoka kwa huyu anajulikana kama Ras Bashir Were. Anasema huwa wanahofia kupoteza maisha yao. Maafisa wa polisi hupeana hizo habari kwa wahalifu, ndipo wapate pesa. Naam, mimi basi namwangalia Mbaga Karim Mbaga, yuko Mbezi, Dar es Salaam. Anasema wana watu wengi hivi sasa hawaripoti haya matukio kwa sababu ya kuhofia usalama. Wengi wanaona kama mwenzake Hendrik Deule anasema kwamba ukiripoti, unaona kwamba pengine maafisa sio waaminifu, na utatoa siri kwa mtu fulani, hivyo tukio hilo litakuletea mashaka makubwa. Abdalla Saidi pia anajibu swali hilo ambalo ni kwa nini wengi wawapende wa kuripoti wahalifu. Anasema ni kwa sababu wengi wa waliopo wa hapo utak, uh, utakapo ripoti si waaminifu eh, na kuna hatari kubwa kukumbwa na balaa zaidi kuliko uh, hilo utakaloripoti. Hubert uh, Godfrey wa Shinyanga anasema imepima kutamka lolote kwa sasa ila nimewahi ibiwa na kuripoti, uchunguzi mpaka leo haujakamilika. Ni bora kutopokea ripoti na kufanya kile tunachoweza ikiwa E, ni pamoja na kuwapa wezi hao kichapo na muhanga. Mumanga Ibrahim Baruk anasema kwa sababu ukitoa ripoti wewe mtoa ripoti ndio utakuwa shahidi namba moja hmm. Na kupotezewa muda wako na kuhangaishwa, usumbufu, nenda urudi, kesho utaambiwa, na wewe unausikosikia Sani Somari jinsi wanavyozungumzia. ah, hmm. Haya ni mambo ambayo binafsi nimeyasikia katika maeneo yote katika nchi zetu kule Afrika hmm. Ah, hmm n Uganda, Tanzania, mm -hmm. Afrika Mashariki hususan eh, eh, kwamba polisi wanakuambia enda urudi sasa. Inaona kwamba ni vigumu eh, wewe kupoteza muda wako, maanake hutaki eh, iwe kwamba unapoteza muda badala ya kuripoti tu alafu ukarudi zako nyumbani. nam Leonard Lucas naye anasema kuna dhana ya ushirikishwaji katika swala la uchunguzi wakati umeripoti kama raia mwema, kifupi kuna kila sababu ya kufanya marekebisho, wanasema juu ya neno kupisha upelelezi. Maana wengi wanajikuta wakipoteziwa muda usio na tija, kama havyo wanavyosema. Huyu anataka mambo yabadilishwe zaidi, na kuna huyu Alan Musabi, na kusema kweli wamejibu kwa wingi, manake naona uh, nakala nyingi kweli kweli, kwelikweli tuko nazo. Alan Musambi anasema watu wengi hukosa kuripoti, maanake wanasema kwamba anayeripoti huchukuliwa kana kwamba yeye ndiye mhalifu. Hiyo ni shida nyingine. Haya, Wesley Elimiliki anasema sababu kubwa ni kusaidia polisi, yaani kuwekwa miongoni mwa watuhumiwa pia, kuongeza uhasama katika jamii kutokana na baadhi ya askari hasa, anawashutumu askari kwamba nao wanavujisha siri. Ni mengi mno. Ni mengi mno na labda tutasoma mengine zaidi, lakini sasa nafikiri tuangalie pia ni nini kinatanda katika mitandao ya kijamii. Na asante Shomari, bila shaka lile swala ambalo tulikuwa nalo hapo mwanzo kuhusiana na ndege hii ya KQ ya Kenya yaweze kusafiri kutoka moja kwa moja kutoka Nairobi mpaka New York na kurudi, ni swala ambalo tangu liibuke katika vyombo vya habari, hususan kule nchini Kenya, limechangiwa kweli kweli kwa kiasi kikubwa sana, kwa kiasi kikubwa, hususan ile tunazungumzia kuhusu nauli hii, wanasema dola mia nane na sitini na tisa ambazo ni kama shilingi elfu themanini na saba shilingi za Kenya. Sasa wanasema hizi mm, si si pesa nyingi ikilinganishwa na jinsi wanavyolipa sasa hivi. Iwapo unasafiri no, kupitia kule uh, Ulaya, alafu unafanya safari nyingine moja kwa moja mpaka bila shaka watakuwa wengi sana watakao kimbilia inauli. <laughs> yeah, bila kukosea pia kuna huku maswala kwenye NBA hapa Marekani. Ligi ya NBA eh, kupitia mtandao wa kijamii wa Twitter. Kuna mchezaji Johnson, huyu mchezaji eh, inasemekana hivi karibuni wengi wanafahamu James Johnson na Sarji Baka walijikuta katika kosa wametaka wa, wa kupigana katika mchezo mmoja ambapo mshambuliaji huyu wa Miami Heat James Johnson eh, alimpiga kikumbo mchezaji wa wenzake wa Toronto Raptors. Sasa basi, chama cha mpira wa kapu nchini Marekani kimewasimamisha hawa jamaa kwa mchezo mmoja kwa kosa la kutaya kupigana. uh -huh. Hii habari picha zake zimetandaa kwenye mitandao, lakini pia kupitia mtandao wa kijamii wa Twitter mchezaji Johnson ameandika uh, akisema kwamba anaomba radhi za ju wenzake, benchi zima la ufundi na NBA na mashabiki wake kwa kitendo kilichotokea siku hiyo cha yeye kuonyesha si uzalendo kutaka kupigana na mwenzake no. Habari hii imekuwa ikisambaa kwenye mitandao. Vile vile picha nyingine ambazo zinasambaa kwenye mitandao ni kule nchini Tanzania ambapo mambia watu wamejitokeza eh, kumfariji mwanasiasa Samkongwe Kingongo Bali Mwiru ambaye amefiwa na mkiwi. Basi picha hizo zinaonyesha waziri mkuu wa zamani na kiongozi wa pizani Lewasa, eh, rais wa mwenye dekaa Kikwete wakiwemo kwenda kumpa pole. Basi asante sana, asante muda nao na ndio hivyo unazidi kukimbia. BMJ Muridhi nam ndiyo hayo tulikuwa nayo katika voa express alasiri ya leo kutoka hapa studio nambari 15 ninakuaga jina langu bmj mridhi na mimi naitwa sandey shomari nawatakieni wote alasiri njema msikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika