Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamao. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu na mtazamaji wetu kupitia facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunakuletea habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo tunaangalia sakata la ubinafsishaji wa kampuni ya, ya simu za mkononi nchini Tanzania, kampuni ya Airtel kutoka kampuni ya simu ya TTCL ambayo inamilikiwa na serikali ya Tanzania. Na katika sehemu ya pili, tutaangalia hatua ya shirika la ndege la Kenya, Kenya Airways kutangaza kuanzisha safari za moja kwa moja kutoka jijini Nairobi hadi hapa Marekani, katika uwanja wa JF Kennedy jijini new York. Ninayekaribisha mimi ni Idi Ligongo. Katika Kwa Undani hii leo, tunaanzia nchini Tanzania, ambapo katika matangazo yetu ya leo ya Kwa Undani tunaangalia uh, sakata la ubinafsishwaji wa kampuni ya simu za mkononi ya Airtel. Waziri wa fedha wa Tanzania Dr. Philip Mpango aliwasilisha kwa Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli taarifa ya kamati aliyoiunda kuchunguza umiliki wa kampuni ya simu ya Airtel na kueleza jinsi serikali alichokieleza kuwa iliingizwa mkenge. Taarifa hiyo imewasilishwa baada ya Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli kutoa agizo la kufanya hivyo Desemba 20 hapo mwaka jana. Baada ya kuwasilisha taarifa hiyo, Dr. Mpango alisema serikali imejiridhisha kuwa ubinafsishwaji wa shirika la simu uh, Tanzania TTCL kwenda Celtel baadaye kuhamishwa kuha na kwenda Zain na sasa Airtel ulifanyika kwa ukiukwaji mkubwa wa sheria, kanuni na taratibu. Kufuatia ukiukwaji huo, Dr. Mpango amesema serikali inayomiliki asilimia sabini ya hisa za kampuni ya Airtel imeamua kufanya mazungumzo na kampuni ya Airtel inayomiliki asilimia 60 ya hisa ili nchi ya Tanzania iweze kupata kile kilichoitwa ni haki yake. Dr. Philip Mpango, wakati anawasilisha uh, ripoti hiyo ambayo amefanya uchunguzi juu ya umilikishwaji wa kampuni hiyo, yeye alikuwa na haya ya kusema: mwishoni mwa mwaka jana, kama wote mnavyokumbuka, wakati mheshimiwa rais akiweka jiwe la msingi ujenzi wa jengo la ofisi yetu mpya takwimu kule Dodoma, aliniagiza nifuatilie kampuni ya Airtel, hususani umiliki wake, kutokana na taarifa kwamba kwa, kwa kweli kulikuwa na mambo ya hovyo yamefanyika wakati wa ubinafsishaji wa, wa TTCL na nimpatie taarifa kabla ya mwisho wa mwaka. Nilifanya hivyo katika kutekeleza na niliunda timu ya wataalam kumi na saba na tumekusanya taarifa mbalimbali, tumehoji watu wengi, na kwa hiyo kwa kweli kazi ilikuwa kubwa, na baadaye nilimwomba Mheshimiwa Rais akakubali kuniongezea siku kumi ambazo zilikuisha jana. Kwa hiyo leo tarehe kumi na moja nimeleta taarifa rasmi ya kazi aliyonituma. Napenda niwaambie Watanzania kwamba mchakato ambao tumefanya na uchambuzi umebainisha wazi wazi kwamba ubinafsishaji wa shirika letu la TTCL ambalo kabla ya kubinafsishwa lilikuwa linapata faida ulifanyika ovyo hovyo. Sheria, kanuni na taratibu nyingi zilivunjwa na hata maagizo ya Baraza la Mawaziri hayakuzingatiwa. Sasa, nimewasilisha taarifa kwa Mheshimiwa Rais, na kwa kifupi ni kwamba sisi tumeamua huyu mbia wetu wa sasa ambaye Airtel, serikali na miliki asilimia 40 yeye anamiliki asilimia 60. Yeye mwenyewe ili shirika limekuwa linabadilishwa majina mara nyingi, kwa hiyo sisi tumeona kwamba ni vizuri na bahati njema sana, yeye mwenyewe ameomba yeye mwenyewe Airtel ameniandikia barua akaomba tuzungumze. Kwao tumefanya uamuzi, na nitaielekeza sasa timu yangu ianze mazungumzo rasmi na Airtel. Lakini niwaambie Watanzania, yale ambayo tumeona ni machafu sana, ni mambo ya hovyo kabisa nchi yetu, kwa kifupi tuliingizwa mkenge pesa nyingi sana ambazo zimepotea, na kwa hiyo sisi katika majadiliano haya, lengo letu itakuwa ni kuhakikisha kwamba Watanzania wanapata haki yao. Nam ni waziri wa fedha wa Tanzania Dr. Philip Mpango akizungumza juu ya kile ambacho amekiita serikali ya Tanzania kuingizwa mkenge katika swala zima la ubinafsishaji wa kampuni ya simu za mkononi ya Airtel ambayo hapo a, kabla ilijulikana kama Celtel na baadaye Zain. kwenye laini ya simu tunaye Majid Mjengo ambaye ni mwanahabari ambaye anayefuatilia a, sakata hili sasa. Majid, hebu tufahamishe kile ambacho kimetokea kwa kampuni hii ya Airtel ambayo eh, kama alivyozungumza rafu, waziri imebadilishwa majina mara kadhaa kutoka Celtel kwenda Zain na hivi sasa ni ni, ni Airtel. Ni nini hasa ambacho uh, kimetokea? Uh, kilichotokea ni mfano eh, mmojawapo wa yale yani ambayo tulikuwa yanazungumzwa huko nyuma eh, wakati huo miaka hiyo ya nyuma hasa wakati wa sera za ubinafsishaji kulikuwa na makosa yamefanyika, na huu ni mfano mmoja tu wa mingi ya e, mashirika ya umma ambayo yametokana na kodi za wananchi kwa kweli e, yalikuwa e, yakiuzwa kwa bei ya chini e, na wakati huo wa kitaifa likipata hasara kubwa, na hiki ndio kinachoitwa e, banana republic, kwa maana e, jamhuri ya migomba, ni ile hali ya e, wanasiasa watendaji, viongozi kufanya biashara na rasilimali na za nchi hawana mitaji mingine isipokuwa, wanatumia rasilimali zilizopo kufanyia biashara. Visingizio vinaweza vikawa hivyo vya ubinafsishaji, lakini huu ni mfano mzuri tu wa namna gani eh, shirika tulilokuwa nalo la posta na simu na swala la mawasiliano ni moja ya taasisi nyeti katika nchi yoyote eh, ile kuachwa eh, ikimilikishwa kwa kampuni binafsi. Sasa ilikuwa na miundombinu ya kutosha nchi e, nzima. Majini Mjengwa, labda uh, tungezungumza swala lingine ambalo pengine waziri Mpango hakulieleza bayana, kueleza kile ambacho uh, kimefanyika kwa mazingira ya Tanzania kwa mazingira ya ubinafsishwaji, wakati unafanyika na makampuni mengi ambayo uh, yalibinafsishwa, ni nini hasa kinaweza kikawa kimetokea hapa ndani yake? Maanake ameweka bayana kwamba kulikuwa kuna madudu na serikali ya Tanzania imeingizwa mkenge. Ni kweli mifumo iliyokuwa imetangulia huko nyuma iliweza ku, kuwasa hali kama hizi wakati mwingine ziendelee kuwepo eh, lakini tunaona si Tanzania tu, Ghana na nchi nyingine zilizopata serikali ambazo zimeamua kufuatilia hii mikataba ya eh, masuala haya ya uuzaji wa rasilimali za nchi makampuni, eh, wamegundua makosa kama haya ambayo tunayaona hapa. E, ni ukweli katika katika hilo kuusa, shirika la posta na simu lifika mahala, e, mwenyekiti wake wa bodi anakuwa huyo huyo ni mwanasiasa, e, kiongozi wa serikali anashiriki kuwa kwenye bodi ya, ya ya ya shirika la kampuni binafsi ya simu, vile hali tuna kampuni ya, au shirika la simu la taifa. Sasa ushindani huo unakuwa mgumu pale ambapo watendaji wa serikali nao pia wanakuwa upande wa pili wa ushindani katika makampuni ambayo yanashindana na makampuni ya serikali. Majidi, labda ungetueleza, uh, kitu kingine ambacho tungependa sana kukisikia ni kwamba uh, historia ya hili shirika mpaka tumefikia hapa inaeleza nini? Ya, tunaona hilo pia la kubadilisha majina ni pamoja pia na masuala ya kodi na uh, kuepuka eh, kulipa hizo kodi, lakini pia wamilikaji wa hayo mashirika wanakuwa ni ni, ni, ni watu matajiri tofauti. Kwa hiyo kutoka kwenye eh, Airtel kuja kwenye Zain, na tunakuja tena sasa hivi eh, tumekuja tume kwenye Airtel, lakini kuna majina mengine eh, kabla ya hapo ni ishara pia kwamba ni biashara inafanyika, lakini mashirika ya simu au ya mawasiliano ni mahala ambapo yanavuna fedha nyingi sana, na asilimia arobaini kwa sitini wakati nyinyi ndio mlikuwa nacho mnapata arobaini kwa sitini wakati wao wanakuja tu hawana miundombinu hiyo. Ni dhahiri, ni ni dhuluma ya wazi kabisa kwa kwa nchi na wananchi wake. Kwa mazingira ya sasa, jinsi ya serikali hii ya uh... John Pombe Magufuli ukizingatia kwamba kuna mambo mengi yameshafanyika hata kwenye sekta ya madini e, kwa hili ambalo serikali tayari imeshaweka bayana kwamba kuna madudu yalifanyika, ni nini hasa ambacho uh, kinaweza kutarajiwa kwa siku za usoni mara baada ya ripoti hii kufikishwa? E, kwanza tutaona vichwa e, vya wahusika vikibiringishwa kwenye mavumbi, kwenye, kwenye matope kwa maana kuna waliohusika na uspiaji sahihi, makubaliano ambayo hayakuwa na faida kwa, kwa, kwa, kwa nchi yetu eh, lazima eh, baadhi yao kama eh, bado wako kwenye utendaji wanaweza wakaondolewa, waka, waka, waka. Lakini pia Watanzania watapata kujua ni kina nani hao walioshiriki kwenye kuandaa mikataba ambayo eh, dhahiri shahiri eh, eh, haikuwa ya haki. Na kwa kuzungumzia shirika lenyewe hasa, maanake tumesikia kwamba Uh, tayari liko liko tayari kuzungumza na serikali uh, ya Tanzania na umegusia kwamba eh, pengine kuna majina yataanza kutajwa wazi kufahamu wale ambao wamehusika moja kwa moja. Je, kwa muda huu ambapo upo kweli, serikali ya Tanzania inaweza kunusuru, kwa sababu swala hili ni swala la mikataba. Eh, ni mikataba lakini hili jamhuri ina ina, ina sheria, kanuni na taratibu zake. Eh, bila shaka kauli aliyoongea eh, Profesa Dr. Philip Mpango inaashiria uh, watu hao wamiliki wa wa Airtel wa, wa, wa, wanahitaji kukaa chini kwenye meza na, na ya mazungumzo. Kutakuwa na namna fulani ya win win situation, namna gani ya wao pia E, kuendelea kufanya biashara inahusu biashara, wangependa wanafanya biashara sio tu Tanzania, kwenye nchi nyingine huwa na mahusiano mazuri na serikali. Sidhani e, kama kutafika mahala wakashindwa ku, kuongea, lakini huwa kabisa serikali ya Tanzania kwanza, e, na, na, na kwa mara ya kwanza inaweza ikanufaika na aina hii ya majadiliano, kwa maana ipo katika upande ambao e, wanakarata mezani ambazo zinaweza ku, ku, kutoa faida kwa maana ya kwamba e, kupata kikubwa e, katika meza majadiliano. Asante uh, sana uh, maji ni Mjengwa, kwa kutufahamisha hayo, na tutaendelea kuliangalia swala hili la kashfa eh, hii ambayo serikali ya Tanzania kupitia waziri wake wa fedha Dr. Philip Mpango imekiri kwamba kulifanyika madudu wakati wa kubinafsisha shirika la simu ambalo lilikuwa likimilikiwa na serikali ya Tanzania kwa asilimia 100. Tunakamilisha sehemu hii ya kwanza tukirejea tutaingia, katika sehemu ya pili na tutaangalia eh, hatua kubwa kabisa ya kihistoria ya shirika la ndege la Kenya Kenya Airways. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani, ambapo katika sehemu hii ya pili, eh, hii leo tunaangalia hatua ya shirika la ndege la Kenya Kenya Airways kuweka bayana kwamba limedhamiria eh, kwa mwaka huu wa 2018 kuanzisha safari za ndege za moja kwa moja kutoka jijini Nairobi kuja hapa Marekani na vilevile vile kwa kueleza tu ni kwamba shirika la ndege kwa kipindi kirefu e, limekuwa likikumbwa na misukosuko ya hapa na pale, hata wakati fulani ikaelezwa kwamba e, kuna baadhi ya ndege inabidi zikodishwe zirejeshwe kutokana na mtikisiko ambao ulikuwa umekumbana nayo, ambao ilitangaza kupata hasara. Lakini kwenye line ya simu tunaye mwanahabari wetu wa jijini Nairobi, Kennedy Wandera. Kennedy Wandera, hebu tufahamishe sasa hili tukio ambalo e, limetangazwa leo maanake, Oktoba ishirini na nane mwaka huu ndio safari rasmi itaanza kutoka Nairobi kuja hapa Marekani. Nam kuaji, jinsi ulivyoeleza ndivyo ilivyo, kwamba ni hatua muhimu sana na kubwa zaidi kuwahi kutukia kwa ukanda wa Afrika Mashariki. Maanake hii ni mara ya kwanza mno kwa ndege au shirika la ndege kuweza kuwa na safari za moja kwa moja kutoka ukanda uh, wa Afrika Mashariki kuingia mjini um, New York kule Marekani. Na hivyo basi inatoka Nairobi kuelekea New York, na ndege hii aina ya 787 Dreamliner itakuwa inaondoka Nairobi na kuwapeleka wale abiria katika uh, mji wa New York wa John F Kennedy. Na serikali imeelezea kwamba hii ni hatua muhimu sana, ikumbuke kwamba Uh, mwaka uliopita uh, Februari ile anga ya Marekani iliweza kuipa Kenya idhini ya hadi ya uh, ile kwa kizungu inaitwa category one uh, kwamba sasa wana uwezo wa kuweza kuanzisha ndege za moja kwa moja kutoka uh, Nairobi kuelekea mjini New York. Kuna washikadao wa, wa, wa, wa wengi katika uh, uh, sekta ya uchukuzi nchini Kenya wanaeleza kwamba Uh, hii ni hatua muhimu sana kwa sababu ita- uh, itawapa vijana kazi, itaimarisha kazi uh, kwa sababu hili ndio limekuwa suala mojawapo ambalo limekuwa likikumba sana shirika hili la ndege, kwamba miaka ya nyuma, mwaka uliopita uh, shirika la KQ liliweza kuwafuta baadhi ya watu wafanyakazi, ili kupunguza gharama ya, ya, ya shirika hilo na kulainisha utendakazi wake. Kwa hivyo kuwepo kwa nafasi kama hii, Kenya inahitaji kama njia muhimu sana pia ya kuweza ku uh, kuweza kuimarisha mahusiano yake na Marekani. Naam, asante sana Kennedy Wandera kwa kutufahamisha hayo. Lakini pamoja na hayo, niliongea na mmoja wa Wakenya ambaye anaishi hapa Marekani, e, katika jiji la Atlanta, bwana e, Ustadh, ambaye yeye amesema kwamba kama mdau, ningependa kutoa madukuduku yake na kueleza furaha yake vilevile vile kwa kile ambacho anakiona shirika la ndege la Kenya maarufu kama KQ eh, kufanya ili kufanikisha safari hizo za kutoka jijini Nairobi mpaka kwenda eh, katika uwanja wa ndege wa New York wa JFK. Tumsikilize hapa ustadh, uh, ambaye alizungumza nasi. Kwanza naona ya kwamba itapunguza mwenendo, maanake itakuwa ndege ya moja kwa moja, na pili jambo lilonitia motisha ni kwamba ningetamani kusafiria ndege hiyo, maanake itakuwa imeniokolea muda wa kuvuka kwenda Uropa, pengine kwenda kule Amsterdam na kwingineko, ndiposa nikaweza kupoteza ile nyakati ya kukaa pale uwanjani kungojea kuunganisha ndege hivo. kwa hivyo kwangu napokea taarifa hii kama ni mwamsho mpya, ni, mwa, ni mwelekeo mpya haswa katika enzi ama katika mtandao huu wa usafiri. Uh, lazima tuangalie hali ya bei maanake tegemea kama watakuwa wanalipisha bei ya juu zaidi, maanake sasa huu ni ulimwengu wa mashindano. Mara nyingi utakuta kwamba fisi hutamani kula kula kote, lakini tuamini ya kwamba hawatakuwa walafi. Kwa hivyo kiwango ni kwamba kama watazidi kuzingatia umuhimu wa kuwapata wateja, basi lazima wazingatie bei, maanake pakiwapo ndege nyingine ambazo zitakuwa na na bei ya chini, kwa mfano dola mia tano dola mia nne kwa kila mtu, basi utaona pale watapoteza kazi. Ni vizuri waweze lenga ili wanapolinganisha wajua ya kwamba wanavutia wateja. Lakini licha na hayo, wakati mwingine tuaweza kujitolea ama mtu aweza kujitolea, seme mimi najivunia kuwa Mkenya, kwa hivyo nitasafiria ndege ya nyumbani ili kuwaunga mkono. Lakini kwangu mwenyewe, maana yake natarajia kusafiri nyumbani, nilikuwa nimepanga ya kwamba hilo ndilo litakuwa shirika la kwanza kutazama kabla sijatazama jingine lolote. Uh, nina mambo mawili ambayo pengine yaweza kuchangia katika mwelekeo wao. Kwanza nimesema kwamba wazingatie, hii ni dunia ya mashindano, kwa hivyo tungependa Wakenya mahali popote walipo pia wa waweze kusambaza huduma zao. Aa, licha ya tu kwamba lazima uende New York, ili kuenda kwangu New York kutoka Atlanta itanibidi nichukue ndege nyingine, aidha nilipie kwenda mpaka New York kisha nikasubiri. Lakini kama wanapoendelea, ingekuwa ni vizuri wazingatie pia miji mingine iliyo na idadi kubwa ya Wakenya na pia wazingatie huduma ile yetu ya huduma ya Kenya. Kenya Airways. Jambo jingine ni kwamba licha ya mashindano ni pia pia waangalie udhibitifu wa kazi. Je, wataweza kutimiza kulingana na ushindani uliopo, kama kwa mfano wa kuwasili kwa wakati, kuondoka kwa wakati, ama pengine kuzingatia ile hatma ya taifa letu ya kwamba twajivunia kuwa Wakenya na uhakika ya kwamba wakiwa na lengo lile, basi pia hata wazungu wengi hapa wanaposikia kwenda Kenya wanatamani sana kwenda Kenya. Naam, ni Bwana Ustadhi, mkazi wa jiji la Atlanta hapa Marekani, akizungumzia hatua hiyo. Katika studio hapa ninaye BMJ Murithi, ambaye amefuatilia suala hili. Na kama umemsikia Ustadhi, kuna mambo mengi ambayo yamegusia kuanzia ya nauli, muda wa ndege hizo kuwasili hapa, halikadhalika. Je, ni safari za kila siku ama za baadhi. sasa Najua umefuatilia swala, tujuze nini hasa ambacho kinaelezwa. Nam, e, Idi Ligongo, ni kwamba ndege hiyo ambayo kwanza kabisa alikuwa ametaja Wandera ni ndege 787 wanaita Dreamliner na unajua kwamba kuna ndege zingine ambazo zinafanya safari kama hizo, lakini sio kuelekea nchini Kenya. Kuna ndege kama vile ile ya South, Afri uh, South Africa Airways na vilevile ile ya Ethiopian Airlines ambazo zinafika Afrika katika miji mbalimbali. Lakini eh, kujibu swali lako moja kwa moja ni kwamba ni ndege inayobeba abiria mia mbili na thelathini na wane na itakuwa inaondoka uwanja wa JKIA Jomo Kenyatta International Airport kule Nairobi, eh, kutoka saa kumi na dakika 25 Hii ni uh, ambayo ni yale ambayo tumearifiwa ileo na shirika hilo la ndege eh, kuhusu safari hasa, hiyo safari ya kwanza itakayofanyika kama ulivyoeleza Idi, tarehe 28 mwezi Oktoba. Kwa hivyo itatoka huko asubuhi, alafu itatua katika uwanja wa John F Kennedy katika mji wa New York saa sita na dakika ishirini na tano kisha itaondoka huko New York saa sita na dakika uh, ishirini na tano mchana Uh, uh, uh, siku hiyo hiyo na kutua Nairobi saa nne na dakika hamsini na tano asubuhi siku inayofuata. Na sasa hiyo ndege katika uh, kujibu swali kuhusu nauli, ni kwamba zile hela ambazo wametangaza ambapo uh, waabiria watalipa katika uh, safari hiyo ya kwanza Uh, itakuwa ni kwamba kutoka New York eh, kwenda Nairobi na mzunguko, yani kutoka Nairobi na kuja New York vilevile vile, ni kama dola za Marekani mia nane na tisini hizo. Ukifanya hesabu ya harakaharaka uh, katika pesa za Kenya ni elfu themanini na tisa uh, na, na kama mia tano namna hii uh, na hivyo utaona kwamba, lakini huyo idi ni yule ambaye ni msafiri wa kawaida wala wanaita economy, lakini kama unataka kwenda uh, first class, utalipa dola 2499 ambazo ni kama elfu mia mbili na hamsini na saba uh, pesa ya uh, shilingi za Kenya. Sasa tukirejea kwako, kwa Kennedy Wandera, hebu tufahamishe kile ambacho kinaelezwa eh, kwa sababu uh, safari za ndege uh, je, wameeleza itakuwa ni safari za kila siku ama baadhi ya uh, siku katika wiki nam elimu hawajaweza kulibaini, lakini tunachokifahamu ni kwamba ndege hizi zikitoka Nairobi, zikifika kule mjini New York kuna ile ambayo itafuata siku, itaanza safari siku ifuatayo kurudi Nairobi. Sasa hatujajua iwapo itakuwa zile uh, safari za kila uh, siku lakini pia yapo maswala ambayo labda hatujayatajia, ya ambayo pia ni vizuri tuweze kuyataja: ni kwamba kuna utaratibu fulani ambao bado unafaa kutoka katika halmashauri au usimamizi wa anga wa, ya, wa, wa Marekani ambao Kenya inafaa kuhakikisha hakisha imeutimiza, na utaratibu huo utaweza kuhitimishwa, aa, labda washikadau wanaeleza kwamba kabla tarehe ishirini na nane kuondoka kwa ndege ya kwanza mno kutoka Nairobi, au baada hata, wakati ndege hizo zitakuwa zinatoka Nairobi, zinatua kule John F Kennedy, New York. Uh, lakini nieleze wazi kwamba pia Uh, huyu mwenyekiti wa bodi ya usimamizi wa shirika hili la KPC ameeleza kwamba uh, hatua hii ni muhimu sana kwa uh, shirika hili na Kenya kwa ujumla kwa sababu ina- ina ishara kwamba huenda basi mambo yanaanza kunoga uh, katika shirika hili ambalo limekuwa likikumbwa na msukosuko wa kila mara. Na Kennedy Wandera, pengine ungetufahamisha vilevile uh, kwa sababu kuna wakati fulani tulisikia baadhi ya wa wafanyakazi e, wanagoma wana wanataka kuongezewa mishahara. Je, hili katika uzinduzi wa leo halijaguswa kuona kwamba halito athiri chochote? E, kwa safari hizi manake, e, kuja Marekani na kurejea Nairobi ni kitu ambacho kinatakiwa kiwe kinaendana kila siku ama kwa siku ambazo e, zitakuwa ndege zinafika hapa, ndege ziwepo kama alivyoeleza yule msikilizaji tuliomsikia kutoka Atlanta. Hili swala nadhani na, na, na, limekuwepo kuanzia miaka my, miwili iliyopita, ambako uh, shirika la KQ limekuwa likikumbana na misukosuko aina yake, baadhi ya wafanyakazi wakifutwa kazi ili uh, kuweza kuboresha utendakazi wa shirika hili. Lakini nieleze wazi kwamba uh, KQ ilizindua mpango wa Operation Pride, fahari uh, utendakazi wa fahari au fahari ya, ya, ya, ya Kenya jinsi walivyoeleza kwamba sasa wanataka wa, wa kunyoosha mambo ya utendakazi wa shirika hili wakisema kwamba sasa uh, hu, huyu mwenyekiti wa, shirika wa bodi ya wa shirika hili Michael Joseph ameeleza leo uandishi wa habari Nairobi akisema kwamba Uh, hii ndo ilikuwa awamu ya mwisho mno ya kufanyia mageuzi au kufanyia uh, kufanyia mabadiliko katika uh, shirika hili la NDC. Asante uh, sana, basi Kennedy Wandera, tunaona muda wetu unakimbia kweli kweli, shukran kabisa kwa kuwa nasi na BMJ. Eh, tumesikia mambo mazuri kabisa hayo, kwa hiyo naamini BMJ pengine eh, tutaanza kutumia Kenya Airways moja kwa moja kufika pale jijini Nairobi. Na mimi naitwa Idi Ligongo, kwa niaba ya mwenzangu BMJ Muridhi, hali kadhalika Kennedy Wandera na wote ambao wamefanikisha matangazo ya leo kutoka Washington, shukrani kwa kuwa nasi. Tukutane tena kesho katika kwa undani. Kwa heri kwa muda ulionipa wakati tukisikiliza kwa undani kutoka hapa Washington DC hadi wakati mwingine. Jina langu Harrison Kamau