Hivi sasa ni saa tatu. Siku zifuatazo ni habari za dunia kutoka Washington DC. Msomaji ni mimi Mery Mgawe. Rais Yoweri Museveni wa Uganda huenda akaanza tena kutia saini adhabu ya, ya kifo baada ya kupumzika kwa muda mrefu ili kusaidia kuondoa wimbi la uhalifu. Amesema hayo kwenye mtandao wa Twitter, katika maoni ambayo haraka sana amepingwa vikali na wanaharakati wanaopinga adhabu ya kifo. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, adhabu ya kifo bado inatumika nchini Uganda kwa uhalifu ikiwemo mauaji, uhaini na ubakaji, lakini hakuna mtu aliyenyongwa tangu mwaka 1999. Msemaji wa huduma za magereza amesema hivi sasa kuna wafungwa 278 ambao wamepewa adhabu ya kifo. Katika twit yake jana Alhamisi, Museveni ambaye amekuwepo madarakani tangu mwaka 1986, amesema amekuwa akisita kutia saini adhabu ya kifo kwa sababu yeye ni Mkristo, lakini sasa ameongeza kuwa upole wake unasababisha watu kufikiria kuwa wanaweza kufanya makosa ya kutoadhibiwa inavyostahili. Mamlaka nchini Sudan imemkamata mwandishi wa habari wa Reuters na washirika la habari la Ufaransa ambao walikuwa wakiripoti maandamano katika mji mkuu Khartum. Baraza la habari la nje ambalo linashughulikia vyombo vya habari vya kigeni limesema shirika la habari la Reuters lilikuwa na mawasiliano na mwanahabari wake mapema Jumatano kabla ya kuenda kuripoti kuhusu maandamano hayo ambayo alipelekea katika mapambano kati ya polisi na waandamanaji. Sudan imeona wimbi la ghasia kutokana na kupanda kwa gharama za maisha. Afisa katika baraza la habari la nje aliwasiliana na Reuters, lakini hakusema iwapo mashtaka yatafunguliwa dhidi ya waandishi hao wawili ambao ni raia wa Sudan. Afisa huyo awali alisema kuwa huenda wangeachiliwa mapema jana. Hakufahamu kilichojiri katika kukamatwa kwao na kuzuiliwa, na tunatafuta habari zaidi kuhusu suala hili, amesema msemaji wa Reuters. Wiki hii polisi walifanya msako katika makao makuu ya kampuni ya Simlek huko Belgiji, inayotoa hati za kusafiria kwa baadhi ya nchi za Afrika, ambako anatoka mkurugenzi mkuu wa kampuni hiyo Albert Karaziwan. Msemaji wa mwendesha mashtaka mkuu wa Ubelgiji alithibitisha tukio la msako wa mzunguko wa fedha haramu na rushwa, lakini hakutoa maelezo zaidi. Karazan hakutoa maelezo alipopigiwa simu mapema wiki hii. Maafisa wa usalama wa visiwa vya Komoro, ambako kampuni ya Semlex imesambaza vitambulisho tangu mwaka elfu mbili na saba, walifuta hati za kusafiria mia moja sabini ambazo serikali ilisema zilitolewa kwa makosa kwa wageni ikiwemo raia wengi kutoka Iran. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Papa Francis ameshutumu waathirika walionyanyaswa na padri mmoja huko Chile kwa kumsema vibaya askofu ambaye wanadai alimlinda padri huyo. Akizungumza na waandishi wa habari Alhamisi kabla ya kuondoka Chile kwenda Peru, Papa Francis alisema mpaka aone uthibitisho kwamba askof Juan Barros alishiriki kulinda makosa hayo ya kingono ya pardi Fernando Karadima, shutuma hizo zitabaki kwa uzushi mtupu. Papa akijibu swali kwa waandishi wa habari kabla ya kuadhimisha misa katika mji wa Iquique alisema, siku watakaponipa ushahidi kuhusu askof Barros ndio nitakapozungumza. Na miaka mitatu iliyopita, hali ya joto imeongezeka kwa kiasi kikubwa kuwahi kutokea katika historia. Idara ya utabiri wa hali ya hewa ya Umoja wa Mataifa, WMO, ilitangaza Alhamisi kwamba mwaka 2016 ulikuwa wenye joto zaidi kuliko mwaka mwingine wowote kutokana na kuongezeka joto la El Nino, huku mwaka 2017 ulikuwa wa joto zaidi bila ya hali ya El Nino kuongezeka kwa hali ya joto kumesababisha wanasayansi na wataalamu kuonya kwamba dunia inakaribia kufikia kiwango cha juu kilichotajwa katika makubaliano ya Paris ya mabadiliko ya hali ya hewa ya mwaka elfu mbili na kumi na tano. Na mvutano wa kisiasa unaoongezeka nchini Cameroon licha ya kwamba uchaguzi mkuu nchini humo umepangwa kufanyika mwezi Septemba. Mwisho wa habari za dunia. Baada ya muda mfupi mwenzangu Idi Ligongo atakuletea kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji wetu kupitia radio na Facebook live stream katika muda mwingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Leo tunaangalia uwezekano wa kusimamishwa kwa shughuli za serikali kuu ya Marekani leo hii, na katika sehemu ya pili tutazungumzia usajili katika dirisha dogo la usajili kwa kipindi cha majira ya baridi kwa ligi kuu ya soka ya Uingereza EPL. ninayekukaribisha mimi ni Idi Ligongo. Naam, katika Kwa Undani hii leo, kama nilivyokuarifu hapo awali, tunaanzia hapa Marekani ambapo kuna uwezekano wa shughuli za serikali kuu zikasimamishwa itakapofika saa sita usiku. Kuangalia hili hapa tupo na Mwamoyo Hamza moja kwa moja. Mwamoyo Hamza, hebu tufahamishe mpaka inakuaji ina mpaka inafika serikali kuu eh, inakumbwa na hali ya kusimamisha shughuli zake. Naam, ili kwanza sio jambo la ajabu kwa serikali ya Marekani kuanzia mwaka elfu moja mia tisa sabini na sita mpaka leo hii, kama ikitokea mwaka huu itakuwa ni mara ya kumi na nane uh, serikali ya Marekani kufunga shughuli zake kutokana na mgogoro wa katika bajeti. Sasa inatokeaje? Inatokea pale ambapo uh, raisi anawasilisha bajeti yake bungeni, inajadiliwa, anaungwa mkono na chama chake kwa wakati huu ni wa Republican. Aa, lakini wakati huo huo kuna upande wa upinzani, wakati huu ni wa Democrat. Wanataka mambo fulani yatekelezwe katika ile bajeti, au ajenda yoyote walionayo katika siasa, wanaipandikiza kwenye ile bajeti ili, ili wapitishe bajeti, wanataka ajenda hii, hii itekelezwe. Sasa unapotokea aa, mgogoro hapo wa kutokuelewana, ndio upande mmoja unaweza kusema basi, kama ni hivyo, sisi hatuidhinishi bajeti, kwa hiyo serikali inafunga shughuli zake. Kule kwetu Afrika Mashariki utaratibu huu pia upo, hautumiki sana lakini, kama ushawahi kusikia uh, kwenye bunge la bajeti Tanzania, Kenya, Uganda, mbunge anatoa shilingi, anatoa shilingi. Eh, anapotoa shilingi kwa sababu mbunge wa Budalangi anataka Budalangi kujengwe daraja lakini sasa serikali inasema hatuna hela ya kujenga daraja. Kwa hiyo mbunge wa Budalangi anatoa shilingi kwenye bajeti ya serikali, kwa hiyo bajeti haiwezi kupita. Watakwenda watazungumza mpaka watarudi, watamwambia bwana, okay, basi tutakujengea daraja. Kwa hiyo anarudisha ile shilingi, bajeti inapita. Sasa na hapa utaratibu ni kama uko kwa namna hiyo. Sasa toka uh, Rais Donald Trump ameingia madarakani hapo Januari mwaka jana, kuna masuala mengi ambayo aliahidi wakati wa kampeni. Eh, kwa mfano mojawapo iko ni kubadilisha ile bima ya afya maarufu kama Obamacare, alikadhalika hali swala zima la kodi eh, ama ushuru ambalo wamefanikiwa kwa hivi sasa. Ni masuala gani hasa ambayo kwa kipindi hiki yanaleta mvutano baina ya uh, upande wa upinzani ambao ni Democrat na upande wa chama tawala. Swala kubwa ambalo limeleta upinzani kwa wakati huu ni swala la uhamiaji na linahusu hasa kundi fulani la vijana wa Kimarekani uh, kisheria sio vijana wa Kimarekani. Hawa ni vijana ambao waliletwa hapa nchini na wazazi wao kwa njia ambazo hazikuwa za kihalali, lakini walikuwa watoto sana, labda wengine miaka mitatu, miwili, minne, mitano wameingia Marekani na wazazi wao, wamesoma hapa, wamekwenda mpaka chuo kikuu, wamemaliza. Malezi yao, makuzi yao, ni Wamarekani kabisa ha, wala hawajui, hawajawahi hata kufika siku moja huko walikotokea wazazi wao, kwa mfano sasa wakati wa serikali ya rais Barack Obama uh, alipitisha sheria ambayo ilikuwa ni ya muda kuwapa hawa vijana vibali vya kuweza kufanya kazi uh, na kuishi Marekani kwa matumaini kwamba baadaye bunge litapitisha sheria ya kuhalalisha kabisa na kuwapa njia ya kupata u, u, uh, uraia kamili. Sasa Wademokrat wana, wana, wana nini, wanataka hilo liwemo katika ma, makubaliano ya safari hii. Upande wa Republican, Rais Trump, kama unakumbuka, alikuwa na ahadi ya kujenga ukuta kwenye mpaka wa Mexico na, na, Marekani. Sasa wa Republican pamoja na Rais Trump wao wanasema, kama mnataka tupitishe hii DACA, wale, wale vijana ile, ile, ile sheria inaitwa DACA, kama mnataka tupitishe hii basi na ninyi mridhie uh, bajeti ya kuweza kujenga ukuta. Wademokrat wanakataa wa Republican nao wanakataa kupitisha ile daka. Mgongano uko hapo kwa sasa hivi. Zimesalia uh, saa kumi na dakika 49 mpaka kufikia hapo kujua kwamba kweli serikali kuu itasimamisha shughuli zake. Kwa uzoefu wako, hili tukio litatokea kwa hii leo Maki? Mara nyingine huwa inatarajiwa kutokea lakini dakika za mwisho kabisa watu wanakubaliana. Kwa mazingira eh haya yalivyo hivi sasa litatokea Mazingira ya sasa hivi, ukiangalia kinyume na miaka iliyopita, inaonekana ina kama yatatokea, lakini siku zote inatokea mara nyingine kwenye dakika za mwisho kabisa, kwa sababu hawa watu nao wote hawapendi kulazimisha kitu, kwa sababu hawawezi kujua wananchi wa Marekani watapokeaje. Wademokrat wanataka serikali ikifungwa, Warepublican ndio walaumiwe, lakini Warepublican nao wanatazamia serikali ikifungwa, Wademokrat walaumiwe na huu ni mwaka wa uchaguzi mdogo wa katikati ya awamu. Novemba kuna uchaguzi wa wa bunge, kwa hiyo wote wanapima hilo. Wanaona hapa kuna hatari kubwa sana ya kwamba sisi tukaonekana ndio nani, a, kivuruge <laughs> <laughs> kwa hiyo tukionekana sisi ndio kivuruge, maana yake ni kwamba utakapofika uchaguzi wa Novemba tunaweza tukajikuta tunapoteza a, viti vingi sana. Kwa hiyo kuna nafasi Uh, ingawaje ni ndogo lakini ipo bado nafasi katika haya masaa kumi yaliyobaki. si ajabu ikifika saa kumi na mbili jioni mba, au saa tatu usiku kwa saa za hapa Washington ukasikia bunge tayari wamepata makubaliano. Sasa kabla hatujaangalia uh, zile shughuli ambazo zitaathirika moja kwa moja endapo serikali itasimamisha shughuli zake kwa mazingira ya jinsi yalivyo hivi sasa, ni nani ambaye yuko katika nafasi ya kulaumiwa hasa na wananchi wa Marekani kati ya Republican na wa -demokrati? Kwa sasa hivi ni wa -demokrati. kwa sababu wa hasa onenahasamaanake uh, waica na rahisi. Wanasema sistaare, tumeshaweka bajeti, iko hapo mezani, ipitisheni tu bajeti, serikali iendelee. Wademokrat wanasema hapana, mpaka hili swala la daka likamiliki li, li, uh, li li sasa, kimazingira, ki, ki ya, ya ile uhusiano bora, nani ana makosa, nani hana makosa? Wademokrati wako katika hatari sana hapa. Sasa tukija kuangalia uh, serikali imefika saa sita usiku wamesema kwamba shughuli zote uh, zinasimama. Ni shughuli gani hasa ambazo zitaathirika moja kwa moja na zile ambazo hazitaguswa na hili swala? Kwanza tuanze kwa, kwa shughuli ambazo haziguswi. Kuna shughuli za usalama uh, polisi, wanajeshi, watu wa usalama wa ndani uh, kwenye viwanja vya ndege, kwenye, kwenye mipaka hizo uh, shughuli zote zinaendelea kama kawaida, kwa sababu ni shughuli muhimu. Uh, na wewe Eddie pia una shughuli muhimu kama kama mwandishi wa habari, inabidi uje hewani kila siku mm -hmm. uh, kwa sababu sauti ya Amerika in, in, in, inapata pesa zake kutoka serikali ya Marekani. Serikali ikifungwa, wafanyakazi wengine wote hapa sauti ya Amerika wanakwenda nyumbani pamoja na wakubwa zetu sisi, lakini wewe Eddie unakuja kazini kwa sababu wewe ni lazima uwepo hapa ku, kutoa habari. Kwa hiyo kuna wale wanaitwa wanaitwa watu muhimu aa, uh, uh, muhimu wengine, pia wote ni muhimu, lakini hawa wanakuwa muhimu kwa wakati kama huu, hawa wanakuja kazini, lakini huduma nyingine nyingi sana zinasimama. Ukitaka kama una, una shughuli ya kwenda kwenye jengo lolote la serikali kutafuatia kibali fulani cha biashara au ulikuwa unaangalia labda mshahara wako, sijui haujafika mahali fulani, vitu kama hivyo vyote vinasimama kabisa na wafanyakazi wa serikali ambao wanaambiwa waondoke wa, wa makazini. Kwa sababu wanaondoka wa makazini, kinadharia ni kwamba wanapoondoka makazini ni kwamba hawalipwi, kwa hiyo serikali inaokoa pesa ambazo ha, ha, hainazo. Hata hivyo haina zile pesa kwa sababu bajeti haijapitishwa. Sasa wafanyakazi kwa kutokuwepo makazini wanakuwa hawalipwi, lakini katika miaka ya nyuma tumeona kwamba ingaje wafanyakazi wanaondoka makazini, lakini baadaye wanakuja kulipwa. Uh, uh, kinyume kwa hiyo serikali inakuwa imeokoa imeokoa pesa kiasi fulani. Wafanyakazi wengi uh, kwa kwa makisio wanasema karibu ni uh, labda uh, asilimia arobaini na tano mpaka hamsini ya wafanyakazi wa, wa, wa serikali watakuwa hapo makazini. Na tukizungumzia swala ambalo pengine ni muhimu sana, katika historia inaonyesha kwamba Rais Jimmy Carter ndiye ambaye alikumbana na swala kama hili mara nyingi kuliko rais yoyote. Mara ya mwisho alikuwa Rais Barack Obama kukutana na, na, na, na swala hili. Je, kwa hali jinsi ilivyo, rais ambaye yupo hivi sasa wa Marekani, Donald Trump ana misingi ambayo na ana vitu baadhi ya watu wanaona kwamba ni vigumu sana kwa Wamarekani wote eh, kukubaliana navyo. mmoja mm. wapo ilikuwa kama hilo swala la kujenga ukuta. Je, hii ni ishara kwamba pengine rais Donald Trump ataingia katika historia ya yeye kukumbana na hili swala kwa mara nyingi sana? Kuna uwezekano mzuri sana, kwa sababu ya jinsi ambavyo anagongana sana na, na bunge anagongana na bunge. Uh, rais Trump anagongana na bunge kwa pande zote, kwa warepublikan wenzake na kwa wademokrat. Kwa hiyo kuna wasiwasi kwamba kila mwaka hali hii hii ikajirudia, na sasa na sasa inategemea na athari zake zinakuaje. Kama kwa mfano inatokea safari hii serikali inafungwa alafu wademokrat wanaingia kwenye wanakwenda kwenye, kwenye, kwenye, kwenye uchaguzi, alafu wademokrat wanashinda viti vingi zaidi, wademokrat watajua sasa, hapa tumempatia rais Trump kwamba ameona serikali imefungwa, yeye amelaumiwa na wamepoteza viti, lakini wa Demokrat wa, wa, wa, wa, wakipoteza viti vingi, wa Republican watapata nguvu zaidi. Hapo uwezekano wa kufunga serikali katika hii miaka mingine inayokuja ya, ya, ya Rais Trump huenda ikapungua sana. Na huwa kuna kipindi maalum cha serikali kufunga, uh, serikali kufunga shughuli zake? Ama ni nini ambacho kinasababisha kwamba iwe siku mbili, siku tatu, siku nne? Ni kiwango cha pesa ambazo itaokoa na muda wa, kwa sababu pale wanapofunga inabidi wanaendelea kukutana, kuzungumza sasa lini watapata makubaliano ndo inayochangia kuna, kuna wakati serikali imefungwa siku moja tu. Kuna wakati imefungwa wakati wa Bill Clinton mwaka tisini na tano uh, ilifungwa siku kumi na saba. Wakati wa Obama elfu mbili kumi na tatu ilifungwa siku kumi na sita, na kabla ya hapo uh, wakati wa, wa Jimmy Carter iliwahi kufungwa kwa siku kwa hiyo Jimmy Carter, pamoja na kwamba aligongwa mara nyingi, lakini yeye serikali yake ilifungwa siku nyingi zaidi kuliko rais mwingine yoyote. Naam, shukran sana, Mwamoyo Hamza. Tusubiri kuona nini ambacho kitatokea eh, katika swala hili, kama endapo serikali kuu ya Marekani itasimamisha shughuli zake itakapofika majira ya saa sita usiku kwa saa za hapa Marekani ya Mashariki. Shukran, na tunakamilisha sehemu ya kwanza ya kipindi hiki cha kwa undani. Tukirejea tena, tutaingia katika sehemu ya pili ambapo tutaangalia eh, dirisha dogo la usajili katika ligi ya kabumbu barani Ulaya hasa katika nchi ya Uingereza. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha kwa undani, ambapo katika sehemu hii hii leo tunazungumzia dirisha dogo la usajili katika majira haya ya baridi kwa ligi kuu ya soka ya Uingereza. Tunaona habari za michezo Anuari Mkama hali kadhalika Musa Mwakisu, tukianza moja kwa moja na Musa, mpaka sasa tunafahamu gumzo kubwa lipo kwa Alexis Sanchez Eh, kuhamia timu ya Manchester United, hapo awali ilielezwa kwamba eh, pengine tutarajie kuwa na eh, kuelekea timu ya Manchester City. Ni nini hasa ambacho eh, kinaendelea? Eh, eh, nam basi, eh, wakati tunaendelea eh, kuwatafuta Musa Mwakisu na Anuari Mkama ili kutufahamisha E, kueleza kitu gani ambacho kinaendelea hivi leo, kwamba mjadala mkubwa katika a, medani ya a, soka katika nchi ya Uingereza ilikuwa ni uhamisho wa e, mchezaji wa timu ya Arsenal Alexis Sanchez ambaye alielezwa kwamba angeweza kwenda timu ya Manchester City e, ya Uingereza, lakini kutokana na e, hali ambayo ilionekana baina ya timu hiyo ya Manchester City kutaonyesha nia ya kutaka kumchukua, timu ya Manchester United hasimu ambaye ni anafundisha timu hiyo ni Jose Mourinho, ambaye kwa kweli kwa mara nyingi amekuwa akitupiana maneno hapa na pale na kocha wa timu ya Arsenal Arsen Venga juu ya swala hilo e. Sasa Anuari Mkama, tunajua upo tayari katika laini ya simu hivi sasa, hebu tufahamishe nini hasa ambacho kinaendelea uh, juu ya swala zima la uhamisho uh, wa mchezaji Alexis Sanchez wa Arsenal. Naam, kinachoendelea hivi sasa hidi ni makubaliano ya klabu hizi mbili, klabu ya Arsenal na klabu ya Manchester United, eh, kuangalia namna gani wanaweza wakamwachi, Arsenal wakamwachia Alex Sanchez kwa masharti gani, masharti ya pesa ama masharti ya kubadilishana wachezaji Henrik Mikitari, ni mchezaji huyu kutoka Armenia, eh, aende Arsenal na Arsenal amwachie Sanchez aende Manchester United, kitu ambacho kinaonekana ndo kipo karibu zaidi, kwa sababu tayari Arsen Venga, kocha Arsenal, wa wa amekiri kwamba eh, kuna uwezekano mkubwa sana wakabadilishana wachezaji, Sanchez akaenda Manchester United na eh, mapema tu hii leo, Jose Mourinho akizungumzia mechi ya Burnley ambayo inakuja, eh, amesema kabisa kwamba eh, kuna, kuna, kuna kuna kitu ambacho kinakaribia zaidi kufanyika kini, ni mabadilishano ya wachezaji kati ya Sanchez na Henrik Mktarian, kwa hiyo kinachoonekana hivi sasa ambacho kinakitegemea pengine ndani ya saa ishirini na nne zijazo ama arobaini na nane ni mabadilishano wachezaji kuona Sanchez akienda Manchester United na Henrik Mktarian akienda Arsenal. Uh, Musa najua umekuwa ukifuatilia hili swala la uh, uh, uhamisho uh, kubadilishana kwa wachezaji baina ya Arsenal na timu ya Manchester United. Uh, kile ambacho kinaelezwa kwamba pengine wingu limetanda, maanake uh, swala hili lilitarajiwa kumalizika siku ya jana Alhamisi na pengine leo, lakini leo wachezaji wote wawili walionekana kuhudhuria katika uh, mazoezi ya timu zao. Sasa kwa hivi sasa ambacho kinaonekana, e, ni kwa nini hasa Manchester United na anamtaka Sanchez, wakati ukiangalia safu yao ya ushambuliaji ipo ipo imara. Hili ligongo, sababu sababu kubwa ambayo na, naitazama ni kwamba kocha Jose Mourinho anaonekana kama vile ame na ukumbuke, kwamba huyu ni mchezaji ambaye ana ubunifu wa hali ya juu, na moja kati ya vitu ambavyo wakati mwingine Mourinho huwa anawapa nafasi wakosoaji wake ni namna ambavyo amekuwa akigombana na wachezaji ambao wenye ubunifu wa hali ya juu. Unaweza kukumbuka takata lake na Eden Hazard katika msimu wake wa mwisho ndani ya kikosi cha Stamford Bridge, lakini pia ugomvi wake na Cristiano Ronaldo, lakini pia hata defender wa Real Madrid Sergio Ramos. Kuna kipindi hadi alifikia hatua kumwambia kumwambia Ozemo Linyo kwamba bahati mbaya kwamba wewe hu kuvaa bukta katika maisha yako ya, ya, ya kama kama kocha lakini kama mchezaji, na hilo ndio tatizo. Lakini kikubwa zaidi inachokiona ni biashara tu ya Ose Morinho baina yake na na na Alex Sanchez, kwa maana amevutiwa naye kuliko ambavyo Henrikh Mkhitaryan. Lakini hata wakala wake wa Henrikh Mkhitaryan Maino uh, Raiola alizungumza suala hilo kwamba kwamba watu hawa hawana matatizo binafsi, ni swala tu la kimpira kwao. Mi natazama kwamba Morinho havutiwi na Henrikh Mkhitaryan ijapokuwa ndio yeye aliyemsajili kwa kiasi cha pauni milioni ishirini na sita akitokea katika klabu ya Borusia Dortmund. Na hili ni jambo ambalo linahuzunisha mno, kwa sababu hata leo hii taarifa ambazo zinasema ni kwamba Mkhitaryan alikuwa akiwaaga klabu ya Manchester United na kuonekana akitoka na machozi, kwa sababu ni mmoja kati ya wachezaji ambaye amekuwa akipendwa mno ndani ya kikosi cha Manchester United. Na Anuari, pengine wewe umefuatilia sana hii timu ya Arsenal kwa kipindi kirefu sana e, kwamba no, huu usajili ni usajili uh, ambao unaipa manufaa Arsenal ama ni usajili ambao unaipa manufaa timu ya Manchester United? Huu ni usajili, ukiangalia Arsenal anampoteza mchezaji mzuri sana Alexis Sanchez. Naweza nikasema Manchester wanaweza wakawa wamepata dhahabu e, zaidi kwa sababu Alexis ni mchezaji ambaye kwanza ni kiongozi kwenye timu, na tumeona mara kadhaa kio akiwa kiongozi kinara wa Arsenal, licha ya kwamba kuna captain, lakini amekuwa ni kiongozi si tu katika upande wa kushambulia, lakini pia katika kuibeba timu katika mazingira magumu. Lakini anakuja anakuja Henrik Mkhitaryan ama Miki, napenda kumita hivyo. Miki tumemwona ni mchezaji ambaye ni fundi ambaye anaweza akacheza new nyuma ya mshambuliaji nambari tisa na kwa upande wa Arsenal, nadhani wanadhani, uh, Wenger amekuwa na bahati sana na wachezaji wa namna hii. Tumeona na, na, na kama naweza nikafanisha kama na Dennis Bergkamp, aina ya uchezaji wake ni fundi, ni, anaweza achezea mpira akatoa ka, ka, pasi za mwisho, kitu ambacho nakiona akimtumia uh, vizuri kwa Lacazette na atafanya vizuri. Nimeona wachambuzi wengi wachezaji wengine akimzungumzia wa Arsenal, Paul Mason anasema kwamba ni msajili mzuri sana, lakini amezungumza Musa hapo kwamba ni kwa nini Mourinho Mickey ameshindwa ku kwa, kwa, kwa, kwa upande wa Manchester United, mimi nakubaliana na Musa, lakini kitu ambacho pia nakiona kingine, Mourinho amekuwa si muumini wa wachezaji viungo mafundi hawa. Ukikumbuka kwamba hata Ozil alipata shida wakati wa Mourinho Real Madrid, lakini pia Juan Mata, Juan Mata ambaye leo yuko Manchester United pia alipata shida na, na Mourinho walivyokuwa Chelsea. Kwa hiyo ukiangalia kuna aina ya wachezaji Mourinho ambao anawapenda, lakini si wale ambao wamekuwa ni ni viungo fundi ama wachezaji ambao wanacheza nambari kumi nyuma ya mshambuliaji ambao ni aina ya Henrikh Mkhitaryan, aina ya Ozil, aina ya Juan Mata. Japo Juan Mata yupo Manchester, lakini tumeona bado anapambana kupata namba, amekuwa akizungushwa ama anafanyiwa rotation na wachezaji kama, tumemwona Martial lakini pia Rashford. Kwa hiyo mi naweza nikasema kwamba anaondoka ni anakubaliana kabisa na wakala kwamba anaondoka kutokana na mfumo wa timu na mfumo ambao Mourinho ameshindwa kumtumia. Naamini Sanchez atafanya vizuri Manchester kuliko uh, alivyokuwa midfielder Fernando uh, Lorente wa Tottenham uh, hali kadhalika Andy Carroll wa West Ham United na Peter Crouch uh, wameelezwa kwamba vilevile wanamaniwa na Chelsea. Eh, Musa hatueleze, ni kweli wachezaji hawa wanahitajika Chelsea? Kwa Chelsea jinsi ilivyo uh, kwa, kwa taarifa ambazo zimetoka ni kwamba Chelsea wamekanusha juu ya mchezaji Peter Crouch kwamba wanamhitaji mchezaji huyo, lakini inachokitazama Idi Ligongo ni kwamba haya ndio matatizo sasa ambayo wakati mwingine walimu wanakutana nayo. Ukumbuke Antonio Conte aliweza kumwondosha Diego Costa, moja kati ya watu ambaye walimsaidia vya kutosha sana kuweza kumpa ubingwa katika msimu wake wa kwanza ndani ya kikosi chochosi, lakini katika hali tu ya kuishi naye kinafiki, akaonekana kama vile alikuwa akimbembeleza tu mwanzoni, lakini mara baada ya msimu kumalizika, unaweza kuona alimwondosha ndani ya kikosi wa kutumia ujumbe mfupi wa wa maandishi kupi ya simu ya mkononi. Ni vitu ambavyo wakati mwingine hawa walimu wanakuwa na viburi ambavyo wakati mwingine vinapelekea kushindwa sasa kulipa kile ambacho Conte amechokifanya kwa Diego Costa kwa namna ambavyo Chelsea wanavyocheza. Ukimtazama Alvaro Morata, si kwamba anacheza vibaya, lakini anashindwa kuipa Chelsea kile ambacho alichokizoea kwa misimu ya karibuni. Ukumbuke walikuwa na mtu kama Didier Drogba, baadaye tena wakampata mtu kama Diego Costa, lakini kwa sasa Alvaro Morata anaonekana anashindwa kuingia ndani ya kosi kwa haraka, na kwa namna ambavyo wanavyocheza Chelsea, ni kweli wanahitaji kupata mtu wa ziada, lakini kitu kingine ambacho nakiona ni pia kwa Antonio Conte kuweza kumwamini Michy Batshuayi, moja kati ya wa wachezaji ambao kwangu mimi nawaona wana mwendelezo mzuri, lakini bahati mbaya Conte, naye kama tu alivyokuwa Mourinho, wakati mwingine, naye anaonekana kama vile si mwepesi wa kutoa nafasi kwa wachezaji vijana. Januari uh, ukiangalia kwa mfano uh, sura za timu zinaanza kubadilika. Theo Walcott ameshaelekea uh, Everton na uh, inawezekana kwamba ikaonekana ni jambo ambalo pengine ni la busara, kwa sababu mchezaji huyu amekuwa si sana akishirikishwa katika kikosi cha kwanza, lakini amekulia Arsenal. Hali kadhalika Coutinho ameshaondoka Liverpool kwenda uh, timu ya Barcelona. Hii sasa ina, inaashiria nini katika ligi hii ya Uingereza? Ni kwamba wachezaji mafundi tena hawahitajiki ndani ya mazingira ya Uingereza, na pengine timu za Uingereza hazina uhakika na kile ambacho wanakihitaji kwa wachezaji wao. Na, e, inaashiria ina kwamba kwa sababu kwanza ukiangalia, e, naweza nikasema ligi ya Uingereza imepoteza nyota, haijapata nyota, yani imempoteza uh, Kutinyo ambaye ndio alikuwa analeta ladha ya ligi kuu ya Uingereza pale ameenda Barcelona. Na hii ni kawaida kwa sababu Laliga ndio ligi kubwa uh, Ulaya na pengine tunaweza kusema hata dunia, na ina fedha nyingi zaidi. Kwa hiyo siku zote tunazoea kuona masta wengi ama nyota wengi wakielekea Laliga kule kuja katika ligi kuu ya Uingereza, lakini kitu ambacho umekizungumzia cha cha cha Theo Walcott ameshindwa kuendana ku, ku, ku, ku, ku katika mfumo wa Arsenal, naweza nikasema hivyo pia pia, lakini Arsenal venga pengine inawezekana ameshindwa kumtumia vizuri Walcott, na hasa katika mfumo huu mpya ambao anaotumia watatu tano mbili. Walcott ameshindwa, anaweza akacheza katika ubavu wa kulia kitu ambacho kimekuwa kigumu, na Wenger amempoteza Oxlade. Kwa hiyo Walcott ameenda Everton na tunafahamu amekwenda kule pia, eh, Rooney akifanya kazi nzuri sana kumvuta Walcott akicheza pale, japo Southampton ni klabu yake aliyokulia, ilimjaribu lakini tumeona akielekea kule ligi kuu ya Uingereza nyota tunawapoteza. Pengine na, na, nafikiria katika majira maj, majira ya joto yanayokuja, tunaweza tukashuhudia nyota wakiwengine wakija ligi kuu ya Uingereza. Pengine sasa hivi tunaweza tukaona katika kipindi kifupi cha usajili, Pierre Emerick Aubameyang ndo nyota ambaye anaweza akaingia katika ligi kuu ya Uingereza kwa sababu Arsenal bado anaendelea kumfuatilia mchezaji huyo, na alikuwa aende kucheza na Hertha Berlin, lakini inavyoonekana kama amewekwa kando kucheza mchezo huo, na akisubiri uhamisho huu wa wa, wa, wa Alexis Sanchez. Kwa hiyo kama kuna nyota ambaye anaweza akaja mkubwa ni Pierre Emerick Aubameyang. Lakini kwa umeuzungumza swala la Chelsea. Chelsea naona kama wanatapata hapa katika usajili kwa sababu una, una, Chelsea siku zote ina utamaduni wa kuwasajili kwa, kwa, kwa washambuliaji ambao e, si mafinish ama si wamaliziaji wale ambao wanaweza wakatembea na mpira wakapiga mashuti kama kina Didier Drogba. Kwa hiyo nilikuwa nafikiri wanavyoenda tena kwa Andy Carroll na wachezaji ambao ni wamaliziaji tu ni wapiga wa vichwa pengine wangeweza onge, kuazidikete hasa. Angemchukua Pierre Emerick Aubameyang yakulika kutazama washambuliaji ambao wanawataka kwa sababu ukiangalia ki, kidogo anataka kufana na Alvaro Morata. Kwa hiyo nadhani Antonio Conte bado si mzuri sana ama timu yake ya scouti sio so nzuri sana . Asante ah, eh, sana, lakini, sana ah, kasaya, Anuari asante ah, sana kwa hilo na hali kadhalika. Musa Mwakisu. Shukrani kwa kuwa nasi kuangalia swala hili la usajili wa a, timu mbalimbali za soka katika ligi ya Uingereza. Mimi ni Idil Gongo. Shukrani kwa kuwa nasi, tukutane tena wiki ijayo katika Kwa Undani.