Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mary Mgawe. Mfalme wa Abdullah wa Jordan ameeleza wasiwasi wake kwa Washington kutambua Jerusalem kama mji mkuu wa Israel. Ameyasema hayo alipokutana na makamu wa rais wa Marekani Mike Pence akiwa katika ziara nchini kwake. Jordan ilikuwa ni eneo la pili, ilikuwa ni eneo la pili kwa makamu wa rais Pence kutembelea katika ziara ya siku nne ya mashariki ya kati. Kwanza alizuru Cairo, ambako aliahidi Marekani itaendelea kusaidia Misri katika vita yake ya kupambana na ugaidi. Kabla ya kwenda Israel, Pence atakutana na vikosi vya Marekani katika eneo hilo. Vikosi vya makomando nchini Afghanistan vimemaliza operesheni katika hoteli moja huko Kabul iliyosababisha vifo vya takriban watu kumi na nane ikiwemo raia wa kigeni kumi na nne. Waziri wa mambo ya ndani Najib Danish amethibitisha idadi ya vifo leo Ijumaa katika shambulizi lililoanza Jumamosi jioni katika hoteli ya Intercontinental kwenye mji mkuu wa Afghanistan shirika la ndege la Kam limesema wafanyakazi wake kumi wameuawa katika operesheni hizo za wanamgambo, ikiwemo marubani watano na wafanyakazi wengine kumi na nne hawajulikani walipo. Raia wawili wa Venezuela na wengine kutoka Ukraine wanaripotiwa kuwa miongoni mwa walioathiriwa wa operesheni hizo zilidumu kwa masaa kumi na nne na huko DRC maandamano makubwa yamezuka leo, na kusababisha vikosi vya usalama kutawanya watu kwa kutumia nguvu. Muda mfupi uliopita, nimezungumza na mwandishi wetu Salem Mwanamilongo kutoka Kinshasa, na hapa anaeleza kuhusu maandamano hayo. Kwa kweli hali imerejea kuwa tulivu mwanzoni mwa alasiri yeye hapa, baada ya purukushani kweli baina ya polisi na waandamanaji mchana kutwa kutokana na uh, maandamano ambayo yaliitishwa na uh, kamati ya waumini wa madhehebu ya kanisa Katoliki ambayo ilikuwa ni kupinga uh, yaani, kuomba kuweko na kuheshimu mkataba wa kisiasa wa Desemba thelathini na moja uh, mwaka elfu mbili na kumi na sita na kumwomba rais Joseph Kabila atangaze wazi kwamba hatowania muhula mwingine kwenye uchaguzi ulio. Kwa hiyo hali ilikuwa kwa kweli ya kutatanisha mchana huo. Kuna ghadhabu gani yoyote ambayo imetokea, labda kwa wananchi wa kawaida. Tumesikia kwamba e, mitandao ilifungwa, watu hawakuruhusiwa kutoka nje, ndio toka jana. Uh, serikali ilichukua hatua ya kuweza kusitisha huduma ya ya, ya SMS pamoja na, na, na, na, na mtandao ambao uh, hakuna mawasiliano leo kuanzia usiku wa manane hadi hivi sasa na viongozi wanaelezea kwamba itaendelea hadi kesho ambako watakadiria na kuweza hivi kuruhusu tena kufunguliwa. Hiyo yote ni kwa ajili tu ya kile wanachosema kuwa ni kwa sababu za kiusalama. Na pia uh, Umoja wa Mataifa umetoka kutoa matokeo kwamba uh, ni matokeo ya dharura ambayo wamesema, wameorodhesha vifo vya watu watano uh, na watu thelathini na tatu kujeruhiwa na wengine sitini na tisa kuku kamatwa kote nchini, kwenye maeneo ambapo kulikuwa na maandamano, huduma za msingi kama vile hospitali zinapatikana kwa urahisi kwa sasa hivi. Katika eneo hasa ambalo limekumbwa na maandamano hayo a, kwa kweli ni, ni ni vigumu, kwa sababu hata a, maduka ya kuuza dawa haifungua imefungwa, shughuli za usafiri ham, hakuna a, na biashara, kila kitu kimesimama leo kin, Kinshasa na hali kwa kweli imekuwa ngumu uh, zaidi uh, mahospitali huenda kwa wa, wale ambao tayari wamelazwa huko ndo wamepewa huduma uh, lakini kwa wagonjwa wapya ni ngumu, hata usafiri kwa sababu hakuna u, hakuna hakuna uh, usafiri uh, umejua. Hatua hiyo imekuja ni baada ya maaskofu kuelezea kwamba hali nchini sio nzuri na wanahisi kwamba hakuna nia nzuri ya kisiasa kwa ajili ya maandalizi ya uchaguzi hmm. E, na pili, ifahamike kwamba upinzani kwa kweli ulianzisha maandamano miaka miwili sasa, toka mwaka elfu mbili na kumi na sita hadi hivi sasa. Maandamano hayo yalikuwa yameonekana kama vile yamewachosha wananchi, kwa hiyo upinzani haukuwa na nguvu tena wa kuweza kuweka presha ama shinikizo kwa Rais Kapila kwa ajili ya mageuzi yoyote hapa, kwa hiyo Kanisa Katoliki ambayo lina ushawishi mkubwa, kwa sababu ndio kanisa lenye kuwa na wafuasi wengi nchini na pia wameheshimika sana, walijaribu kujiingiza sasa kwenye kwenye siasa na kujiweka kama vile wapinzani hivi sasa wa Rais Joseph Kabila katika hatua hii ambayo wamefikia. Shukran sana, Sali, tutawasiliana na wewe tena hapo baadaye. Na msikilizaji, basi unasikiliza matangazo haya ya Sauti ya Amerika. Nitarejea tena hapo baadaye kukupa muktasari wa habari Rabara kabisa, mpenzi msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nimejaajaa hapa kama pishi la mchele, kama anavyopenda kusema mwenzangu Sandy Shomari. Mimi ni BMJ Mridhi, nakuletea salamu na muziki, ambapo hii leo nafurahi sana kuona wasikilizaji maelfu kwa maelfu ya wasikilizaji wametuma salamu hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nami niko chonjo kabisa kuzipeperusha weekend hii, na bila kupoteza wakati, msikilizaji Naona nianze na kadi yake huyu Mohamed Dahia anasema yuko kule Kinyamwambo, Singida, Tanzania. Anasema salamu zangu nazipasha kwa Salehe Mrinja, aa, Rajabu Mrinja wote wa Itigi na vilevile vile ama Omar aa, bila kumsahau Juma Mjengi wa Kinyamwambo nawatakia wikend njema wote. Hizo ni salamu kutoka kwake Mohamed Dhaia. Alikuwa ni mtu wa kwanza kabisa kutuma salamu hapa a, katika ukurasa wetu wa Facebook a, tangu tuliposema kwamba tutakuwa tukipeperusha salamu hizi a, salamu na muziki wikendi hii. Stephen Wilson anasema yuko kule Kisii nchini Kenya. Anasema ningependa kutuma salamu zangu kwa shukuru wa mama kutoka Kariakoo, dar es Salam. Shamima Ramadan akiwa Voi, natumai huko ni nchini Kenya, na bila kumsahau mpenzi wangu Niva Thecut. Haya basi, twende kwake Safari Sosithim. Safari Sosithi anasema kutoka ako kule Uganda. Naona leo ni vizuri kwa sababu tuna mchanganyiko maalum, salamu zinatoka kila pembe nchini Kenya, Uganda, Tanzania. Sasa huyu Safari Sosthin anasema zangu salamu zimfikie rafiki yangu akiwa hapo Kenya pa Rwanda, wiomo akunda na jamaa lake lote, natumaa maanisha jamii yake yote kwa batumike kaboyi jijini nairobi na mke wake kwa wasikilizaji wa voa na kwa jamaa langu lote pia na kwa marafiki wanaosikiliza hizi salamu ujumbe tuzidi kupenda, au tuzidi, tuzidi kupendana na kuombeana mpaka mwisho. Hizo ni salamu na ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwake huyu msikilizaji Safari eh, Sostini akiwa kule Uganda. Haya, tukitoka hapo tunaenda kwake Halima Bahumiga, a, Halima Bamuhiga wa Sound Media Team Kibaha, Tanzania. Anasema salamu zangu zimwendee Hussein Nasor Wazega King Obed Zenobi Jr. na vilevile huyu naye pia Zindankala wa Dodoma mjini, anasema habari za kazi ya studio ya VOA Swahili, nipeperusheni salamu zangu kwa mzalendo Dickson Mako wa Nzega, Tabora, Joachim Constancia Lekule wa Dar es Salaam, Emmanuel Chigozi, Chigoji wa kule Dodoma, Paulo Charles wa Uh, Nyang'wale eh, Kamanda Shukuru Mhembo wa kule Dodoma, ujumbe, tufanye kazi eh, kwa bidii, na kabla sijapata kuingia katika upande ule wa pili niweze kukuletea kibao moto sana cha muziki. Naona nisome salamu zake huyu to, toka Iyunga no, anajulikana kama madaraka yami ni revya, anasema yuko kule iyunga Mbeya, anasema zake salamu ziende kwa Eshta Swai akiwa Arusha uh, makumila uh, boni solo hapi shitindi iva simoni mkubwa na king majuto akiwa Geita. Haya, kwa rakaraka raka zake huyu Saidi Musa wa Nzega, Tabora, Tanzania, asema zangu salamu ziende kwa King Majuto, Yusen Nasor, Masuri Chinga, Sombi Mtemi, Reina Shani, Sayenda Mabula, Lukas Albato, Moseti Mage Mbise, Bonifas Steven Masanja, Ngasa Fikiri Gakara, Victor B Msebuye na Zilili wa Zilili, huyo ametuma salamu nyingi kweli kweli kwa marafiki ze na vilevile vile ndugu na familia. E, msikilizaji naona sasa ni wakati mwafaka kama nilivyokuahidi, ni kwamba salamu bila mziki kuwa tena sio show tena, kwa sababu tuko hapa kwa ajili yako wewe pia. E, uweze kuburudika na kujifurahisha wakati ambapo tunasikiliza salamu hizi kutoka maeneo mbali mbali e, ulimwenguni kote. Kumbuka ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, nikikuendesha mpango huu. Jina langu ni BMJ Muridhi, na sasa nikupe kibao moto sana kutoka studio hapa. Ah, kinajulikana kama nani? No stress na mwanamziki ni Linda. Si semi zaidi, si twende kazi Linda na No stress. Hapo chini kwa chini mwanamuziki Linda anakuambia no stress, na mimi nasema hapa studio pia hatuna stress hata kidogo, kwa sababu tunaendelea na ngoma moto moto sana na vile vile muziki, ikiwa ni kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikilizaji na kukaribisha popote pale unapotusikiliza, usiondoke kando ya redio yako, kwani tuna mengi zaidi ya kukujuza hapa, hususani kuhusiana na salamu hizi, ambapo mmetuma salamu zenu kwa wingi, nami nitajaribu kadri uwezo wangu nisome zile ambazo nitaweza, kisha tuendelee, na pia tupate ngoma moto sana katika wakati wa matangazo haya ya salamu na mziki kutoka hapa Washington. Haya basi, ninaikamata sasa. Hii ni yake nani? Huyu Dosan Kisinga anasema yuko kule Dar es Salaam. Wiki hii napenda kutuma salamu zangu kwa mke wangu Joyce Kavishe eh, ya mwaka holela, James Hussen wote wakiwa kule Tanzania. Naye Chausi Sarige anasema ako kule Sengerema. King Majuto apate salamu zangu, mamangu Uri, nichota motiba Mut, na babangu Motiba Sarige wakiwa kule Serengeti. Haya basi, hizo ni salamu uh, kutoka kwake Chausi Sarige. Mwingine ambaye ana bahati hii leo kuweza kupata salamu zake kupeperushwa moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington, ikiwa na kipindi cha salamu na muziki ni Samburu Kabaka, anasema ni wanyumbani kwangu, salamu zangu za zimfikie yeye nimpendaye. Mkumbushe apike ugali kwa samaki, nipo njiani kwenye foleni, asisahau kutengeneza kachumbari. Haya, Denis Mganyizi wa Mwanza, salamu zangu za, za kwanza ziwafikie wazazi wangu wakiwa Bukoba, mabradha wakiwa, na... wakiwa kule Dar, siste akiwa kule Moshi na siste mwingine akiwa Karagwe, Kagera bigapo. Haya basi, ujumbe huo kutoka kwa Denis Mganyizi naye huyu Zuwena Tingi wa Mugumu anasema na msalimu mamangu Farida Abdala, mdogo wangu Jumanne Abdala na Muhamed Abdala. Hamisi na Gerard Mengi Mwaselela anasema anajulikana sana sana kama Agape Mwaselela kutoka Mwakaleli, Mbeya, Tanzania, anasema angependa salamu zake ziende kwa kaka yake Mzali Binzali Mnyakyusa, mama mzazi Daimesi Katwila, dada Talikana Kitalima, mdogo wangu Fuliza mwa Mbembe, na vilevile vile mtangazaji maarufu kutoka Kongo Ostavi Oct, Oct, Maleveka, kazi njema hapo studio. Shukran sana Gerard Mengi Mwaselela. Tunatumai kwamba utaendelea kuwa nasi hadi mwisho, na vilevile unaendelea kusikiliza pia vipindi vingine ya matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti America yakikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington. Msikilizaji, unaendelea kusikiliza salamu na mziki, ambapo tunaendelea kukupeperushia salamu kutoka maeneo mbali mbali kutoka kwa wasikilizaji wetu, hususan wale ambao wameandika salamu hizo kupitia mtandao wa Facebook pale kwenye ukurasa wetu wa VOA Swahili E, katika Facebook, Juma Dede anasema yuko kule Kenyatta Road, Mwanza, Tanzania. Angependa kutuma salamu zake kwa familia yake Asha Juma, Amal Juma, Hami Kasimu, Kashimu e, bila kumsahau mamake mpenzi Asha Juma wa Buhongwa, Mwanza katika nchi ya Tanzania. Yang Mapene wa Mtwara, Tanzania anasema ningependa unigonge ngoma ya Justin Bieber, anasema ile inajulikana kama bad. Ni, nifikie Moizi akiwa kule Mtwara, Tanzania, na Magnus Milinga akiwa Mtwara Tanzania. Basi pasina ya eh, kupoteza wakati, wasiwamsikiliza huyu eh, mwanamuziki, Justin Bieber na wimbo huo ambao umeuliza, basi unaingia pole pole taratibu eh, katika redio yako namna hii hey. Ndoka hapo chini kwa chini, Justin Bieber, mwanamuziki maarufu sana kutoka kule Canada, na naona basi, msikilizaji, wapo ni mara ya kwanza unafungulia redio yako, unaendelea kusikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, ukiwa na mimi kaka safi. E, jina langu BMJ Muridhi, nikiwa hapa Washington nikikuendeshea mambo mazito hapa, na wena, umetuma salamu kweli kweli, wewe msikilizaji, ukiwa maeneo tofauti tofauti hapo Afrika Mashariki na Kati, na vilevile vile, vile maeneo mengine yote ya dunia, manake tunasikika pia. E, katika ulimwengu mzima, sio tu kupitia redio bali pia kupitia tovuti yetu ambayo ni www VOA Swahili. E, ukiingia pale popote pale ulipo duniani haijalishi ni wapi e, mradi tu huko na internet ukipenda mtandao utaweza kutusikiliza na vilevile kuweza kusikiliza salamu na mziki e, kutoka kwa ndugu na marafiki katika maeneo mbalimbali ulimwenguni kote. chakungu uwezo toka Mbagala Kuu e, Dar es Salaam, Tanzania, sema zangu salamu nazipasha kwa mwasiti Adhmani, Fatma Palam, Hanan Palam wa TZ anasema weekend njema kwenu nyote. Sisi twasema shukran. Pia Magret Zicha anasema mimi salamu zangu natuma kwa watu wa Machakos, nimewapa pongezi sana kumechukua, kwa kumchukua Mutua. Natumai pale anaongea kuhusu eh, gavana wa Machakos eh, Alfredi Mutua. King Obedi Zenobi Junia, mkali wa The Sound Media Team, pandi za Kashinga, Ngara, Tanzania, anasema salamu na muziki ziwaendee wafuatao: Antony John, JB Gosha wa Buha, mtu mmoja majina mengi, Joshua Rubenge, Weston Peter, Salum Ali, Chumu Mwandu, John uh, au na vilevile vile J mwa Kashinje, mjomba wa watu, baadhi ya wengine. Haya, twende kwake nani, King Obedi Subeni Junior, huyo tayari salamu zake tushazisoma. Uh, tumwangalie sasa huyu Mbaga. Karibu Mbaga akiwa uh, kule Karimu uh, kule Mbezi da Tanzania, anasema napeperusha zangu salamu kupitia mtambo wa mkubwa wa VOA kwa Halima Bamuhiga Halifa Huseni na Wakwata United nani huyu Yuseni Nasor wa Nzega, Fitna po wa Katoro Geita na Reina Shani. Ukipata salamu, jibu salamu, maana salamu ni moja ya njia ya kuonyesha upendo na yule unayempenda. Ni ujumbe huo kutoka kwa huyu msikilizaji ambaye hutuma salamu mara nyingi, jina lake Mbaga Karimu, akiwa kule Mbezi, Tanzania kutufungia kipindi hiki cha salamu na muziki, msikilizaji ni junia msiwa kutoka Afrika Kusini. Anasema anapenda kuwasalimia pendo tungu kutoka Mwanza, mama msiwa kutoka Burundi na vilevile mwanangu uh, salem kutoka Afrika ya Kusini. Naona tusome moja jingine kutoka kwake King Majuto, zikiwa ni dakika za mwisho mwisho uh, kabla tujapata kibao cha kufunga mpango um, huu uh, wa salamu na muziki. King Majuto wa Geita anasema salamu zangu ziwaende Goligota Magabe Lucas Alvato Moseti Victor b Mselubulie, Mselubuye Saidi Musa na Boniface Steven Baba Serapia au, wote najua ni mashabiki sana wa salamu na muziki na mara kwa mara hutuma salamu hapa kuwajulia hali ndugu na marafiki nami kutoka hapa studio, msikilizaji, sina cha ziada. Umekuwa nami takriban dakika ishirini na mbili e, jina langu ni BMJ Mridhi nikisema tuonane tena panapo majaliwa, na siwezi kuwaacha bila kibao cha mziki, manake mimi napenda ngoma, na tunafunga kwa wimbo wake King Kaka na Susumila wanasema mapipi. Twende kazi. Ameumbwa bonge la jinsia back there jinsia yeah, nikamtosha nikawish pia anipe namba, nitamvutia months later nikamfuga ndani ya keja, keja. Akaanza kuzingua eh, anatoka na mwezi anarudi na jua eh, najifanya sijui kuna jua, jua hapatikani kuku na jua Sasa kipindi cha salamu na muziki ndio kinakamilisha matangazo yetu ya leo lakini kwanza, nakusomea muktasari wa habari. Na huko DRC maandamano makubwa yamezuka leo na kusababisha vikosi vya usalama kutawanya watu kwa kutumia nguvu. Kamati maalum iliongozwa na Kanisa Katoliki iliitisha maandamano ya kutaka Rais Joseph Kabila kutangaza rasmi kuwa hatogombea katika uchaguzi mkuu wa rais. DRC imekumbwa na maandamano mara kwa mara yaliyoongozwa na upinzani ambayo hayakuwa na mashiko sana. Sasa Kanisa Katoliki limeshinikiza ili kujaribu kuleta amani nchini. Ripoti zinasema huduma za msingi kama vile hospitali, maduka vilifungwa, lakini sasa hali imeanza kurejea katika kawaida. Mfalme Abdullah wa Jordan ameeleza wasiwasi wake kwa Washington kutambua Jerusalem kama mji mkuu wa Israel. Amesema hayo alipokutana na makamu wa rais wa Marekani Mike Pence akiwa katika ziara nchini kwake. Jordan ilikuwa ni eneo la pili kwa makamu wa rais Pence kutembelea katika ziara ya siku nne ya Mashariki ya Kati. Kwanza alizuru Cairo, ambako aliahidi Marekani itaendelea kusaidia Misri katika vita yake ya kupambana na ugaidi. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.