Toka studio 15, hii ni VOA Express karibu mpenzi msikilizaji katika VOA Express, ndani ya nyumba ya VOA Express studio. Hapa nimekushajaa tele kama pishi la mchele Mkamiti, mambo ni mengi kweli kweli, ikiwa leo ni siku ya Alhamisi, mkamiti basi msikilizaji, karibu sana. Mimi naitwa Sandey Shumari, tayari umeshaniitambulisha. ni, <laughs> <laughs> ni tarehe 25 Januari mwaka huu wa 2018, ndani ya VOA Express tuna nini Sandey asubuhi? Mengi, mengi mengi, tutaanzia kule Addis Ababa, Ethiopia, ambako mwenzetu PMJ Muridhi yupo kwenye ule mkutano wa 30 wa Umoja wa Afrika kutueleza yale yanayoendelea ya na kujiri hii leo e, bila kusahau tukiwa kule uh, Mombasa tutaangalia juhudi zinazofanywa za kuelezea sheria na kanuni za utumiaji wa mitandao ya kijamii nchini Kenya. Tutakuwa naye Libert Adede, lakini kwa sasa tutaanza na... na BMJ Muridhi ambaye yuko Addis Ababa, Ethiopia, kusikia mambo. Lakini kabla ya hapo, hii sheria ya mitandao nchini Kenya tumesema kama serikali tutashirikiana na taasisi zingine ikiwemo vyuo vikuu ili tuweze kuhamasisha wanafunzi, hasa wale wanachukua eh, mafunzo ya media, ili katika siku za usoni tuweze kustem mambo ya uhalifu war ambayo yanaweza tokana na social media. Sawa kabisa, basi tutaipata hiyo taarifa vizuri kabisa, mm -hmm, tukiungana naye Liberty redi kujua suala hilo la kuweka kanuni kwenye mitandao ya kijamii nchini Kenya lakini kama alivyosema hapo awali, mwenzetu BMJ Muridhi yuko tayari kabisa kwenye laini ya simu na yuko tayari kuzungumza nasi kutoka Addis Ababa. BMJ Muridhi, hebu tueleze huyu yaye anayoendelea Addis Ababa kwenye mkutano hii leo, nini ya msingi ya muhimu unaweza kutupasha? Asante ah, sana asante Shomari na mkamiti kibayasi hapo Washington. Eh, ni kwamba mkutano kama mnavyojua, umeingia siku ya nne, lakini sasa tunaweza kuita ni awamu ya pili, kwa sababu kama ambavyo tumekuwa tukiripoti, ni kwamba awamu ya kwanza ilikuwa ni wale mabalozi wanaowakilisha nchi zao katika Umoja wa Afrika hapa Adis Ababa. Hao wamemaliza vikao vyao hiyo jana, na sasa ni mawaziri, mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi wanachama, mawaziri wapatao hamsini na tano. Uh, tunaweza kusema kuna wengine wakufika, kuna wale ambao wamefika, lakini kwa jumla ni hamsini na tano na muhimu sana kuzu, kuzungumziwa hivi leo ilikuwa ni hotuba ambayo imetolewa hapa na afisa mkuu mtendaji wa Umoja wa Mataifa. Umoja wa Mataifa. Asante Shomari, umetuma mwakilishi hapa ambaye yeye hushughulika na tume ya uchumi barani Afrika na ni yeye ambaye ametoa hotuba ambayo tunaweza kuita kwa kwa Kiingereza, uh, the keynote speaker. Alikuwa keynote speaker katika kongamano la leo, na amezungumzia mengi hapa lakini muhimu sana ni kwamba rasilimali za kutoka katika mataifa ya Afrika kwenda nje ni sharti zizuiliwe, mikakati iwekwe ili serikali iache kupoteza pesa nyingi, kwa sababu pesa hizo pia zinaambatana na jinsi ambavyo ufisadi umekithiri katika bara la Afrika. Kwa hivyo amekuwa amezungumza hapa, na nafikiri ni muhimu tusikie aliyoyasema huyu Vera Songwe ambaye ni afisa mkuu mtendaji wa Umoja wa Afrika wa mmoja wa mataifa kuhusu uchumi barani ya Afrika. Swali linalokuja, je, tutafanya nini baadaye? Nchi ngapi zitaamua kupambana na rushwa, ambazo zitatia saini mkataba nchi ngapi barani Afrika zitahakikisha kwamba rasilimali ambazo zinaweza kuhamishika katika bara hilo zinawekewa sheria, na hilo lifanyike kwa uwazi. Tunatakiwa kuvuka mpaka wa kuzungumza tu juu ya ripoti zetu na kuona matokeo ya kupambana na rushwa katika bara hili. Tunahitaji kulianza hilo kwa dhati kabisa. Naam, bmj kama tulivyosikia Kadhalika, kadhalika pia ameeleza kwamba a, kitu muhimu sana ambacho ni lazima kifanyike katika, na wahakikishe kwamba a, kumewekwa au wamepitisha a, wamepitisha haya yafanyike ni kwamba mataifa ya Afrika yasiweke kodi au yasiweke uh, uh, ile tax kwa, uh, iwe juu sana uh, kwa sababu kulingana na takwimu zilizotolewa hivi leo hapa zinaonyesha kwamba bara la Afrika ni dola ishirini na tatu kwa kila kilomita, mfanye biashara anapotembea kwa, kwa barabara anatum, anatumia dola ishirini na tatu, lakini tusikie alivyosema kuhusu suala hili huyu Vera Songwe. Hiki ndicho tunachomaanisha tunapozungumzia kuhusu rushwa. Vijana wa kike, wasichana wadogo, hawawezi kufanya biashara kama kodi kwa biashara, gharama kwa biashara barani humo ni dola 23 kwa kilomita 100 ni ghali sana kwao, na ndiyo maana tunawaona vijana wakifariki baharini, wakiwa njiani kwenda kutafuta maisha bora. Kwa kweli tunaweza kulibadili hilo kama tutashinda vita dhidi ya rushwa. Asante sana mwenzetu BMJ Murithi kutoka huko mjini Addis Ababa, Ethiopia. Tutaendelea kuwasiliana na wewe katika matangazo yetu yajayo. Na moja kwa moja basi, hivi sasa tuende katika nchi jirani na Ethiopia, ambayo ni pwani ya Kenya, kule mjini Mombasa. Kama tulivyosema hivi punde, ni kwamba juhudi zinafanywa hivi sasa za kuelezea sheria na kanuni za utumiaji wa mitandao ya kijamii nchini Kenya. Tupashe basi, Libatya Dede, ni juhudi gani, juhdgan zinazotum mfanywe hivi sasa na kipi kinachoendelea kuhusiana na suala hili? Naam, mamlaka ama utaita bodi inayodhibiti filamu nchini Kenya imebuni sheria na kuwasilisha mswada huo katika bunge la kitaifa ili kuweza kubadilisha ama kuweka sheria zitakazoongoza utumizi wa mitandao ya kijamii na pia kuangazia filamu, michezo ya kuigiza na habari ambazo zinatolewa katika vyombo mbalimbali kuhakikisha kwamba vinahifadhi maadili ya taifa la Kenya. Kulingana na afisa mkuu wa bodi hii, Bwana Ezekiel Mtua anasema kwamba sheria ambazo zipo sasa zilitungwa mwaka elfu moja mia tisa sitini na tatu wakati Kenya ilipokuwa ikipata uhuru chini ya mkoloni na sa sasa hazifanani ama hazina usawa, haziingiani na katiba ambayo Kenya ilipitisha mwaka elfu mbili na kumi na pia hai, uh, sheria hizo hazitambui teknolojia za kisasa ambazo zimekuja ama zimetokea zinazoongoza mawasiliano duniani kote. Hapa amezungumza, uh, haya alipokuwa katika kongamano la wanahabari wanafunzi wa chuo kikuu cha technical Mombasa pamoja na wahadhiri wa somo la wanahabari katika chuo hicho, wacha tusikia walizungumzia vipi suala hili kabla ya kuendelea na zaidi. Kabla ya uchaguzi wa mwaka jana nilitoa taarifa kuomba social media iwe regulated, mambo ya Facebook na Twitter, sio kufungwa, lakini kuhakikisha kwamba unapofungua account unajulikana wewe ni nani. Tunasema tu ukifungua, afungua, lakini kuna wengine wanaweka hata picha ya makamu wa rais na wanatweet wakitumia hiyo profile na picha ni zake, na mambo ambayo kabla ujui ni propaganda ume, umeshaamini kwamba mambo haya ni ya ukweli. Na mambo ya mtandao, habari za mtandao huenea haraka sana. Tumesema kama serikali tutashirikiana na taasisi zingine ikiwemo vyuo vikuu ili tuweze kuhamasisha wanafunzi, hasa wale wanachukua eh, mafunzo ya media, ili katika siku za usoni tuweze kustem uh, ama kuzuia mambo ya uharifu war ambayo yanaweza tokana na social media. Na pengine kuna ushirikiano gani? mm -hmm. Utueleze, Liberty. Naam, mkamiti, ningependa kuelezea kwamba hayo yanajiri huku kukiwa kuna tatizo kubwa sana nchini Kenya la habari ambazo habari za urongo, habari potofu po eh, tukio la la, la, la hospitali ya Kenyatta huku ikisemekana kwamba vyombo yani, mitandao ya kijamii ndio iliweza kusukuma sana swala hilo, na sasa inatishia ile maadili ambayo yako kwa jamii na ndipo wanasisitiza kwamba sasa wamemwandikia barua a, kiongozi wa walio wengi katika bunge kitaifa Bwana Eden Dwale aweze kulisukuma hili katika bunge la kitaifa, mswada huo upitishwe, huku ushirikiano pia ukiwepo na idara mbalimbali kuhakikisha kwamba kuna sheria hizi zimetekelezwa, ambazo pia zitasaidia kukabiliana na swala la ugaidi ama kuenezwa kwa itikadi kali za kidini ambalo linatatiza vijana. Mkamiti, nashukuru sana uh... Liberty Adede kutoka huko Mombasa, nchini Kenya. Sande kama utafahamu eneo la Afrika Mashariki, tukizungumzia Tanzania pia nao wana swala kama hili, sheria ambayo inatumika ina, ina tayari sasa hivi mita ya mitandao mitandao ya kijamii ambayo wana harakati mbalimbali wameipigia kelele kuona kama vile imekuwa kandamizi kwa kiasi fulani, lakini tuoni labda huko nchini Kenya jinsi watakavyoweza kufanikisha swala hili la hii sheria haswa. Lakini kwa sasa, msikilizaji, kaa tayari. Tunakusomea habari za dunia katika VOA Express. Habari za dunia. Rais Donald Trump amewasili hii leo Alhamisi katika eneo la mapumziko la milimani la Davos kuhudhuria mkutano wa uchumi duniani akiwa ni rais wa kwanza aliyekuwa madarakani wa Marekani tangu Bill Clinton kuhudhuria mkutano huo mwaka elfu mbili. Wachambuzi wanasema wajumbe wengi wanajiandaa kwa mvutano kutokana na mawazo yanayokinzana juu ya uchumi wa dunia. Trump anatarajiwa kusisitiza ajenda yake ya Amerika kwanza ambayo inapelekea Marekani kuweka kodi kwa bidhaa zinazoingia nchini Marekani na kudai mabadiliko katika mfumo wa kibiashara duniani. Nchi zingine ikiwa ni pamoja na China na Japan zinadai mabadiliko mapya ya biashara huru duniani. Makamu rais wa Nigeria Yemi Osinbajo amesema leo Alhamis kwamba dola dhaifu ya Marekani si rahisi kuumiza uzalishaji mafuta katika taifa lake. Akiongea katika mkutano wa uchumi duniani unaofanyika Davos usizi, Osinbajo pia amesema kuwa serikali yake iko katika mashauriano ya mara kwa mara na makundi yote ya huko Niger Delta ambako ni kiini cha uzalishaji mafuta nchini kwake. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, kundi la wanamgambo la Niger Delta Avengers wametishia kuanza tena mashambulizi katika eneo hilo. Timu ya kimataifa inayofuatilia sitisho la mapigano nchini Sudani Kusini imesema imelitaka baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kusema iwapo viongozi wanaokiuka mkataba wa amani watakabiliwa na kuzuiliwa kwa mali zao marufuku ya kusafiri kieneo na marufuku ya silaha kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Taarifa hiyo imekuja siku moja baada ya Nikki Haley wa Marekani, mmoja wa balozi kwenye umoja wa mataifa kuhisii taasisi hiyo kuweka marufuku ya silaha na kuzungumzia ongezeko la wasiwasi wa kimataifa na serikali ya Sudani Kusini. Ajali ya treni iliyoacha njia yake nje kidogo ya Milan imeua watu wapatao watatu na kujeruhi wengine kumi. Treni hiyo ilikuwa njiani kutoka Meron kuelekea Milan wakati mabehewa kadhaa ya kati yalipoacha njia karibu na kitongoji cha Segrate. Kikosi cha uokozi kilifanya kazi ya kuotoa watu kutoka kwenye mabehewa yaliyoharibika na kuwapeleka kwenye matibabu. Huduma za usafiri wa reli katika eneo hilo zilifungwa baada ya ajali hiyo. Endelea kusafiri na VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Msikilizaji, kama ndio unamaliza shughuli zako, kama wengine ndio bado wanaendelea na shughuli zao, wengine wakiwa kwenye matatu, labda unasafiri au kwenye daladala. Sisi tuko pamoja nawe katika VOE Express tunakupasha na kukuhabarisha, vilevile kukuburudisha mambo mbalimbali yanayotokea katika eneo lako na kwingineko. Bila shaka mambo mbali mbali, bila shaka, mambo mbalimbali, mbalimbali ni mengi na mbalimbali yanaendelea kwenye maeneo mbalimbali, na mkamiti umekuwa akifuatilia mambo haya mbalimbali. Hebu tueleze mengineyo ufuatilia Kenya hivi tunavyozungumza, ni mm -hmm. kwamba wa, uh, kaimu waziri wa elimu Kenya, Fred Matiang ameagiza kufungwa kwa chuo kikuu cha Presbyterian na vyuo vikuu vingine vya elimu nchini humo mm -hmm. na wakati huo akitoa matangazo haya, ikumbukwe kwamba ile tume ya elimu ya vyuo vikuu Kenya CEU imeidhinisha kufungwa kwa vyuo vikuu kadhaa, lakini mpaka hivi tunavyozungumza sijapata majina kamili ya vyuo vikuu hivyo, lakini wananchi wa no. Kenya wenyewe Ulikoni. wana maoni mm. tofauti, maoni mseto kuhusiana na suala hili wapo wanaosema kwamba uh, serikali ya Kenya imefanya jambo la maana kufunga vyuo vikuu hivi, na wapo wengine wanaosema mm -mm, imekuwa mapema mno sana. Kwa nini hatua hii imechukuliwa hivi? Vyuo vilitakiwa kwamba viangaliwe kwa kina, visaidiwe, ni wapi vimetenda makosa, ili viweze kurekebisha, ili watoto wao na wanaKenya kwa jumla waweze kupata elimu inayostahili. Lakini nisizungumze mengi no, hebu tuwasikie huyu Uh, raia Meshak Odude na Kenneth Oboko wote wakitokea Nairobi, Kenya. Mimi mawazo yangu ni hivi kwamba waziri wa elimu ana mamlaka kisheria kuweza kufanya hicho ambacho amekitenda, lakini swali kubwa ni kwamba alivyotenda, je, alifuata sheria? Kwa sababu anapofanya bila kufuata sheria inakuwa kwamba yeye pia amekosea, na lazima aweze kucolewa kwanza kabisa kwa maoni yangu ningependa kusema kwamba kwa hatua fulani amefanya vizuri, ni? na ila kwa hatua zingine amefanya vibaya. Amefanya vizuri kwa sababu wakati unapoangalia uh, vyuo vikuu kama hivi utapata kwamba kuna watu ambao wakishapata vyeti vyao badala ya kumaliza uh, muda wao shuleni ama katika chuo kikuu hawatapata nafasi ya kupata kazi kwa sababu uh, uh, waajiri wengi hawachambui hawa, hawa uh, vyo vikuu kama haya kwa sababu hivi vio havikuweza kuanza tu, bali viliweza kutimiliza uh, maagizo fulani kutoka katika hiyo uh, Wizara ya Elimu. Sasa so, yeye lazima angeweza kufuata uh, vile vigezo aone kama vinaanza nia na kama havitimii basi, wamepokea wapi, waweze kupatiwa muda wa kuweza kufuatilia vile vigezo ambavyo vipo ili waweze kukamilisha uh. Wakishakamilisha vigezo hivyo, ndipo wataweza kuambia, aidha waendelee ama wasiendelee. Lakini kama hakuwatatia onyo, hakuna onyo litolewa hakuna viwilizo uh, vilivyoulizwa. Hakuna chochote ambacho walioambiwa kwamba mnafaa mfanye abcd, vimeweza kuendelea na akaamka tu siku moja na akasema kwamba basi vio vifungwe. Jambo hilo naona kwamba si halali, sio kwa sababu tu ya utendakazi wao, lakini kwa sababu ya chuo kikuu, cheti cha chuo kikuu ambacho amekuja nazo kazini, ama amejita, amejitambuliza nazo kama kwa mfano utapata shule shule s vyuo vikuu vya kibinafsi vina, vina, uh, vina, vina, vina, vinapewa kisogo. Wakati mtu anapoenda kutafuta kazi, apatiwe nafasi, fursa ya kazi kama yule mwingine ambaye ametoka katika chuo kikuu cha, cha umma. Kwa mfano sasa, kama uh, chuo kikuu cha Nairobi kwa mfano. Asante sana basi. Uh, ni maoni ya Wanakenya, ni Kenneth pamoja na mwenzie wakitoa maoni yao kuhusiana na kufungwa kwa baadhi ya vyuo vikuu Kenya kutokana na kutokidhi elimu inayohitajika Kenneth, na Meshak, shukrani sana. tunaendelea wapi? Sawa kabisa basi, Mkabiti, kama tunavyosema express, bila muziki, mambo bado hayajakwenda kwenda katika gurudumu letu la express. Basi msikilizaji, mm -hmm, moja kwa moja tunapata muziki, na leo ni Alamisi. Mkabiti, kama unavyojua siku ya Alamisi throwback thursday, aha, maana yake zilipendwa, yale mambo ya nyuma yanakuja. Basi wale wazee wa zamani, vijana wa zamani, ndio wakati huu wa kukumbuka mambo, tunawapeleka nyuma kidogo mpaka kwenye muziki wa mwambao muziki wa tara. Anaitwa Bibi Shakira huyo hayati Shakira. Shakira anakwambia macho yanacheka, uh -huh. na moyo unalia jamani ya. Sikia vitu hivyo. Hiyo ya bana mkamiti, um, sio mchezo bana. Miondoko ya pwani hiyo, mm-hmm. Taratibu kwa ulaini, huna haraka, huna wasiwasi. Hey, wanamkumbuka wengi huyu Bishakila. Mimi naomba nijipendekeze kwenye mjadala, japokuwa hamjanialika. Unajua uh, Bishakila wakati yuko JKT na mm. mimi nilikuwa nasoma pale shule ya sekondari JKT jitegemee pale, kwa hiyo mazoezi walikuwa wanafanyia pale. Nilipata uh, faraja sana, mimi ni mmoja kati ya watu waliopata bahati kumwona akifanya mazoezi Live. Live. Na hiyo sauti unaoisikia haijawekwa kionjo chochote, ni sauti yake mwenyewe, sio kama mwimbaji. Sasa kuna alishuhudia katika mambo <hums> leo <zilipendwa. hums> <hums> <hums> <Aya, basi. hums> Eh, Salma Muhamed ametuletea taarifa kutokana na mambo ya masuala ya mizozo na migogoro, hasa katika upande wa ndoa. Mengi wanasema yanapelekea madhara makubwa, tunafahamu hilo. Basi kuna Bibi Elizab Elizabeth Mkongo ni afisa wa shirika la haki za wanawake na watoto, na Elizabeth Mkongo anatoa ushauri kwa wazazi kwa makini kuhusu migogoro na watoto katika familia. Kwa majina mimi ni mama Elizabeth Mkongo natoka Sauti ya Wanawake, assistant ya lady. Kwa kusema kweli, wakati kama huu sisi kama wazazi, baba na mama, tutakana tuwe pamoja kwa ajili ya watoto wetu. Watoto wetu wanahitaji upendo wa baba na mama, wanahitaji ufatilizi wa karibu kulingana na hii hali. Ninaposema hivyo, mimi ninadili na mambo ya gender based violence ili tukinge hizi kesi zisije zikatokea kwa watoto wetu. Mama achukue jukumu lake la kuongea na watoto kuwafuatiliza kwa karibu, na baba pia achukue jukumu lake la kuongea na watoto. Tukishirikiana kwa pamoja, tutaona hizi kesi zitapungua. Lakini wakati baba anaposhika mambo yake, mama ashike mambo yake, wakati wamevurugana, kunatokea shida, watoto wetu watakuwa wamekosa usaidizi. Tushirikiane kwa pamoja, tuangalie maisha ya watoto wetu Tuwaendeleze wasome, tuchukue kila mmoja asimame kwa jukumu lake, maana elimu ndio msingi wa maisha. Tushirikiane na walimu ili watoto wetu waweze kufanya vizuri. Wakati mzazi anapokaa kando, amepeleka mtoto alafu anaacha mtoto, mtoto uko na mwalimu, mwalimu peke yake hawezi. Ni sisi sote tushirikiane pamoja na walimu. Hizo kesi, wakati baba na mama wamevurugana, sura yake haiwi nzuri kwa watoto. Manake watoto kusema kweli, hata wanapokaa na mama wanakaa wamekosa upendo wa upande mmoja, na watoto wanapobaki na baba pia wanakosa upendo wa upande mwingine. So hiyo sura inakuwa si nzuri sana. Sa nyingine naweza sema ni majukumu, wengine wanahepa majukumu yao. Sa nyingine pia inachangiwa na nyumba ndogo, na sa nyingine pia ulevi unachangia sema kweli watoto wengine tukiwaona wako nje mwanzo, kwa sasa tunashukuru kwa sababu serikali imeamua itafanya do to do kufuatiliza wale watoto wako majumbani, na wakati kama huu twasema, twataka watoto wote wasome. Wajua, sahizi pia watoto tunawaelimisha shule, tunafuata shule kuwaelezea haki zao. Wengine wakiona hali imekuwa kama hiyo, huja wakatuelezea nasi tukachukua jukumu la kufata mzazi. Haya, asante sana. Basi ushauri huo kutoka Elizabeth Mkongo Nimeasikia, ni ushauri mzuri kabisa na moja kwa moja. Sasa bila kupoteza wakati, tuangalie a, katika swali ambalo tulimuuliza msikilizaji hiyo jana kupitia mtandao wetu wa Facebook kukamatwa kwa Nabii Tito wa Tanzania kuna mashiko a, maana kama unavyokumbuka mkamiti huyu jamaa alitoka kwenye mitandao mingi nchini Tanzania, akijieleza kwa yeye nabii, akielezea jinsi anavyofahamu yeye mafundisho kwa namna anavyojua yeye, ambayo askari polisi Tanzania wamesema hii ni kukiuka na kukashifu dini za watu wengine. Sasa hebu tuangalie maoni. Emmanuel Sitayo anasema akili yake ni nzuri tu, ila mtazamo wake wa kiimani umetofautiana na ule tuliozoea, na dini yake haipo kwenye misingi ya kimaadili ya taifa letu. Aidha, dhehebu lake hilo halijasajiliwa kisheria. Ni sahihi kabisa kukamatwa huyo. E, haya, leo Mobila anasema kukamatwa kuna mashiko tu, maanake hata kama hana akili au akili yake haiko sawa lazima akamatwe ili kuzuia madhara yatokanayo na mahubiri yake. Ukimwachia atadhurika zaidi. Robert Shibanda anasema simshangai kwa sababu sio wote wanaosoma biblia wanaweza kuielewa Biblia. Ina maana ambayo unaielewa ukiwa na Roho Mtakatifu tu, bila hivyo utaielewa kama gazeti, riwaya ama vitabu vingine tu vinavyosomeka. Bakande Huseni anasema mbona serikali inakusanya mapato kutoka kwenye pombe, inaruhusu vyombo vya habari kutangaza? Hakuna mashiko yoyote kwenye maandiko yanayomruhusu mtu, ni haki yake kisheria. Nachojua serikali haina dini ingekuwa na nini isingekusanya kodi. Anaona kwamba huyu mtu wangemwacha. Anderson Sikawa anasema heti ana akili kivipi wakati anajipiga picha na kuposti kwenye mitandao ya kijamii, hapo kuna nini? Huyu jamaa tatizo lake tu kajitangaza, japo haya yote aliyofanya huwa yanafanywa na viongozi wa dini pamoja na washirika wao wa siri. Naona sasa tuelekee katika yavumayo. Tuko tayari na idli gongo hapa. Idli gongo, tupe vitu hapa. Uh, mimi ikianza na vitu unaanza hapo hapo kwa uh, nabii Tito, unajua hili swala limevuma kweli wiki hii nchini Tanzania. Sasa habari ambazo zipo ambao zinazagaa katika mitandao mbalimbali mbali ni kwamba uh, huyu nabii Tito ambaye habari hii pia iliandikwa katika mtandao wa gazeti la Mwananchi kwamba alipelekwa hospitali ya Mirembe na kugundulika kweli ana matatizo ya akili e, lakini polisi bado anamshikilia kwa usalama wake. Kwa hiyo ni habari ambayo uh, inavuma kwelikweli kuhusiana na nabii Tito. <laughs> Kya, habari nyingine ambayo kwa hivi sasa imezagaa kwelikweli katika vyombo mbalimbali vya habari nchini Kenya ni juu ya swala la waziri wa elimu wa Kenya Fred Matiangi eh, kwamba amekifungia chuo kikuu cha Presbyterian eh, na anasema kufungwa huko kunatokana na mapendekezo yaliyofanywa na tume ya vyuo vikuu vya Kenya CUE eh, kwenda barua ambayo iliandikwa hii eh, kutoka kwa mwenyekiti wa CUE Profesa Chacha Nyaigoti Chacha, ndio na, na eh, kwenye kwenye hoja kwa hoja hapa pia imezungumzwa sana hiyo habari leo, hiyo habari juu ya swala la kufu. Basi hii habari inavuma kulikweli, lakini habari nyingine nchini Kenya ni kifo cha Ivon Wamalwa ambaye ni mjane wa makamu wa rais wa zamani uh, wa Kenya Michael Wamalwa, amefariki dunia, na habari zipo za kutoa pole na kuelezea namna gani ambavyo eh, kifo kimetokea na vitu kama hivyo. Ni habari ambayo ime nio imevuma kulikweli, lakini sasa katika anga mashujaa ya midani ya michezo sana, mm -hmm. Shomari, najua ni mshabiki wa Liverpool, wo ni mmeshazoea kutoka mabingwa. najua sahivi Simba Sports Club kidogo inafanyafanya vizuri, ndio maana napigapiga kelele, lakini Real Madrid najua pia ni timu yako. Sasa habari nyingine ambayo inavuma hivi sasa ni kuhusiana mm -hmm. na kutolewa eh, kwa timu ya Real Madrid katika kombe la Copa del Rey eh, na timu ya Leganes na kuifanya timu hiyo iendelee katika msukosuko wa mwaka huu ambapo inaonekana kutofanya vyema katika ligi kuu ya Hispania, La Liga. Kwa hiyo mambo ni mabaya kwa Cristiano Ronaldo, kwa washabiki wake huko wanapiga kelele kwelikweli kwenye mitandao, mabaya mno <laughs> na wiki iliyopita walikuwa wanasuasua, wakampiga mtu uh, wiki nzima kwa moja, inamaanisha goli saba ndio, wiki nzima. Kwa haya msikilizaji, kufikia hapo tutakamilisha Express kwa siku ya leo kutoka hapa studio. Jina langu ni Sunday Shomari, mimi ni mkamiti kibayasi. Tunawatakia wote alasiri njema, kwaherini.