Toka studio 15, hii ni VOA Express. Karibu katika VOA Express, msikilizaji. Kama kawaida ni siku ya Ijumaa na hii akichukua Ijumaa, basi ikiwa kwenye Express nimeja tele kama pishi la mchele <laughs> karibu sana msikilizaji, tukujaika pamoja kwenye VOA Express ndani ya nyumba, kama mnavyoona wenyewe, akiwa amependeza kweli kweli. Leo niko naye, naitwa Mkamiti na wee mwenzangu, Sunday Shomari. Karibu msikilizaji, twende pamoja ndani ya dakika hizi 30, ambapo tutakujuza mambo mbali mbali. Sunday, tutaanzia kule mjini Addis Ababa. Naam bila shaka Adi Sababa kule mkutano wa thelathini wa Umoja wa Afrika unaendelea na mwenzetu BMJ Muridhi yuko kule, tutakuletea habari mbalimbali kuhusiana na mkutano huo, yale yanayoendelea kwa sasa, bila kusahau nchini Kenya. Mkamiti, haswa kuna lile swala la kisiasa ambapo muungano wa NASA kuna kauli au matokeo ameyaeleza hii leo. Tutakuwa naye Kennedy Wandera aweze kutujuza ni masuala gani ambayo muungano wa NASA umeyatamka hii leo. Hali kadhalika, naam, kwa sababu leo ni Ijumaa, mkamiti ijumaa <muchimu> kuna burudani uh -huh. kuna michezo uh -huh. mengi anaendelea, kote kwenda Mombasa kwa Kioko uh -huh. atupe mambo yanavyoendelea kule vilevile, vile tutashuka kule mjini Dar es Salaam, Tanzania uh -huh. kwake Rahabu Fredi, ambapo kwenye kitengo cha jicho letu leo atatupa mambo mazuri kabisa, ambapo anaelezea hadithi ya mtu ambaye uh, namna ya kuishi na virusi vya HIV na uh -huh. sawa kabisa basi moja kwa moja tuanze huko kwake BMJ Murithi ambaye yuko Adis Ababa, Ethiopia. BMJ Murithi, karibu kwenye VOA Express. Hebu tueleze leo Ijumaa, mmeamka na yapi kwenye mkutano huo Adis Ababa yanayoendelea, utujuze nam. Asante sana. Asante Shomari, hata mimi hapa Adis Ababa nasikia nimejaa kama pishi la mchele nakwambia. Sawa manake, manake kuna nimekuwa katika kikao hapa Sande, sijui kama bado unanipata. Na kupata vizuri sana, endelea. Ah, nimekuwa katika kikao ambacho kilikuwa ni moja ya vikao muhimu sana kuhusu uchumi na kilimo katika mataifa ya Afrika, na hili ndilo muhimu ambalo limeangaziwa hapa kwa sababu eh, utakumbuka Sande, katika ripoti zetu za mwaka mmoja miaka miwili vimepita, kwamba kulikuwa azimio moja lilijulikana kama la Malabo. Ha, huu ni mji ulio kule Equatorio Guinea. Azimio la mwaka wa elfu mbili kumi na nne ambalo lilieleza kwamba ni lazima kutafutwa mikakati kwa nchi za Afrika kuweza kujitegemea kwa kilimo, na kwamba ni lazima au ni sharti iliwe limetekelezwa kufikia mwaka wa elfu mbili na ishirini na tano sasa yaliyokuwa yanajiri hapa hii leo ni kuleta ripoti kutoka mataifa mbalimbali ya Afrika eh, kuonyesha ni wapi wamefikia katika, uh, nchi binafsi kuhakikisha kwamba wanaelekea katika mwelekeo ambao ulitarajiwa na umoja wa Afrika. Kwa hivyo, uh, ripoti inaonyesha uh, kama ambavyo ilitarajiwa kwamba bado kuna changamoto katika nchi mbalimbali uh, barani Afrika. Kwa hivyo, haieleweki uh, kama wataweza kutimiza malengo ya azimio hilo la Malabo. Sandi Shomari lakini BMJ mimi hapa ni mkamiti. Hmm, changamoto hizo walizozieleza kutoka hayo mataifa, je, ni changamoto ambazo zinafanana au kila taifa lina changamoto tofauti kutoka kwa taifa jingine? E, mkamiti, taarifa ambazo zimewasilishwa hapa zinaonyesha kwamba kila nchi ina changamoto zake za kibinafsi e, lakini kama unavyojua kuna nchi ambazo zimeendelea kuliko zingine. Kwa hivyo uh, utakuta kwamba kuna kuna mfano nchi ya Somalia ambayo imekuwa ikikumbwa na matatizo mengi tu pamoja pia na ukame ambao uh, ulikuwepo kuanzia mwaka uliopita hauwezi uh, kulinganisha na nchi kama Equatorial Guinea kwa mfano, kwa sababu kule nako uh, hali ya hewa ni tofauti. Kwa hivyo ripoti zimekuja kulingana na uh, jinsi walivyofanya, lakini changamoto zinaonekana uh, zina uh, ni, to, ni tofauti katika uh, mataifa mbalimbali mbali na maeneo mbalimbali. Nakumbuka hizi ni nchi ambazo ni ziko kusini mwa jangwa la Sahara ndizo uh, ambazo zinawasilisha ripoti yake uh, hivi leo hapa Addis Ababa uh, Haya, BMJ Muriithi, tunakushukuru sana kwa taarifa hiyo. Basi tutakupata hapo baadaye kwa mengine zaidi, na kutakia shughuli njema huko uliko mjini Adis Ababa, Ethiopia. Sasa basi, Mkamiti kutoka huko Adis Ababa. mm -hmm. Moja kwa moja tuelekea hadi kule nchini Kenya, ambao kuna habari zinaingia hivi sasa rasmi kutoka huko kuhusiana na Kenyatta akiendelea kutangaza hili baraza la mawaziri. Kama unaofahamu halikutangazwa lote hapo mwanzo. Sasa tusikie yale ambayo yanajiri sasa hivi. mm -hmm. Na moja kwa moja kwenye laini ya simu tunaye mwenzetu Kennedy, Kennedy wandera atueleze zaidi Kennedy Wandera, tupe anayoibuka kwa sasa eh, kutoka kwenye serikali ya Kenya kuhusiana na baraza la mawaziri nam. Asante sana uh, Mkamiti na uh, Shomari. Kweli Rais Kenyatta tayari ametangaza baraza la mawaziri na ameweza kufanya mabadiliko fulani. Wale wengi waliokuwa uh, katika baraza lake wamehamishwa katika maeneo tofauti tofauti, na vilevile vile pia ameweza kuweka idara maalum ambayo ni aa, ukitoka kwa, kwa yule waziri mwenyewe, sasa huyu anamfuata inaitwa Chief Administrative Secretary. Sasa ndiye atakayekuwa katibu wa, wa, wa wizara nzima kisha atafuatwa na katibu mkuu. Na niweze tu kueleza baadhi ya mabadiliko yaliyofanywa katika wizara ya ulinzi ni Resio Omamo, kisha masuala ya mambo ya kigeni ni Monica Juma, hii ni ile iliyokuwa na Amina Mohamed na vile vile vilevile uh, wizara ya maji atakuwa Simon Chelegui. Huyu alikuwa anawania ugavana katika mojawapo wa majimbo nchini Kenya. Kisha yule aliyekuwa mkurugenzi um, um, um, wa, wa mashtaka um, ya umma Keriako Tobiko amewekwa katika wizara ya mazingira na ambayo ilikuwa ya Judi Wahungu. Sasa kuna ile wizara ya viwanda kuna, uh, kuna Aden Mohamed. Wizara ya uchukuzi kuna James Masharia. Wizara ya teknolojia kuna Jom Sheru na vile vile kuna hii wizara ya ugatuzi aa, imepewa Eugene Wamalwa. Eugene Wamalwa alikuwa katika wizara ya maji na vile vile, elimu ambayo imekuwa ikishikiliwa kwa ukaimu na Fred Matiang'i imepewa Amina Mohamed, ndi sasa atakuwa waziri wa elimu. Kisha wizara ya fedha itasimamiwa na Henry Rotich. Wizara ya afya iliyokuwa ikisimamiwa na Keleopa Mailu imechukuliwa na Cecil Kariuki ambaye alikuwa ni waziri wa masuala ya vijana na vile vile wizara ya mchezo imechukuliwa na Rashid Muhamed. Na vile vile pia nieleze kwamba kuna wale ambao wanaonekana kupewa nyadhifa kutokana na uh, ule ukaribu wao mno kutoka na rais Kenyatta. Uh, huyu akiwa ni mbunge aliyekuwa wakati mmoja katibu wa chama cha bwana Odinga, babu na mwamba ambaye sasa atakuwa mkuu wa wizara mkuu wa wizara ya maswala ya kigeni akisaidiwa akiwa chini ya Monica Juma, na vile vile Pita Munya ambaye pia amepata wizara ya maswala ya Jumuiya ya Afrika Mashariki. Kisha kuna Farida Karonei ambaye sasa atasimamia wizara ya ya ardhi. Kisha kuna wizara ya ya uh, hii tunaita wizara ya maswala Kenya imekuwa mojawapo wa nchi ambazo zimekuwa zikisifika sana. Wageni uh, wanaingia nchini kisha wanaleta rasilimali kubwa katika nchi, na hiyo inabaki kwa Naji Balala, na ni hayo tu baadhi ya. Basi tunashukuru sana kwamba wale wengi we ambao waliweza kuwa mawaziri wamehamishwa na kuwa mabalozi. Kwa mfano huyu Judi Wahungu alikuwa mazingira, sasa ni balozi wa Ufaransa. Kisha kuna Kileoko Mailu aliyekuwa wa waziri wa afya, sasa atakuwa ni balozi wa Kenya katika Umoja wa Mataifa kule Geneva. Na vile vile Kima Kilonzo atakuwa waziri wa atakuwa balozi wa Kenya nchini Uganda. Kisha yule Dan Kazungu naye amehamishwa amehamishiwa Tanzania, atakuwa balozi wa Kenya Tanzania. Na Fili Kandie ambaye alikuwa anasimamia Jumuiya ya Afrika Mashariki sasa atakuwa uh, atakuwa balozi wa Kenya Ubelgiji. Na waziri aliyekuwa waziri wa kilimo Willi Bet naye amehamishiwa India. Nakushukuru sana kwa taarifa <laughs> hiyo, pengine tutafuatilia zaidi hapo baadaye kujua wananchi wanasema nini. Nakushukuru sana. Basi hivi sasa Mkamiti, tuko tayari kabisa kuelekea katika habari za dunia Haso. White House imetoa taarifa ya kina kuhusu mpango mbadala wa uhamiaji waliowita wa makubaliano utakaowasilishwa kwa wabunge kuukubali au kuukataa. Mpango huo utatoa fursa kwa watoto milioni 1.8 walioletwa na wazazi wahamiaji wakiwa bado wadogo kuweza kupewa uraia, lakini kwa masharti yatakayochukua muda mrefu kutekelezwa. Manusra wa mauaji ya maangamizi ya wayahudi wanamwomba waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu kuahirisha mpango wake wa kuwafukuza maelfu ya wahamiaji wa Kiafrika. Kwa mujibu wa shirika la AFP, ombi hilo limekuja kwenye mkesha wa siku ya kumbukumbu ya kimataifa ya hayo maangamizi. Januari 3, bwana Netanyahu alitangaza kutekeleza mpango wa kuwafukuza kutoka taifa hilo kiasi cha wahamiaji elfu tatu ambao waliingia Israel kinyume cha sheria, wengi wao wakiwa kutoka Eritrea na Sudan. Rais wa Marekani Donald Trump ametupilia mbali taarifa ya jarida la New York Times kwamba alitaka kumfukuza kazi mwendesha mashtaka maalum Robert Mueller mwezi Juni, lakini akaacha mpango baada ya baraza la White House kutishia kujitoa alielezea suala hilo kwa waandishi wa habari huko davos kwamba ni habari za uongo mola anachunguza shutuma za kama kampeni ya trump ilishirikiana na rasia katika uchaguzi wa rais wa mwaka 2016 na maafisa wa korea kusini wanasema moto mkubwa umezuka na kusababisha vifo vya watu wapatao 41 moto huo umetokea leo ijumaa na wengine zaidi ya 70 kujeruhiwa kwenye hospitali ya sejong Maafisa wanasema watu nane kati ka, ka ya hao wapo katika hali mbaya, na kwamba idadi ya vifo inatarajiwa kuongezeka. Moto huo ulianzia ghorofa ya kwanza kwenye hospitali hiyo iliyoko katika mji wa Miryang na huko kusini mashariki mwa Seoul, na ilichukua saa kadhaa kuweza kudhibiti moto huo. Siku nne kabla ya kuhapishwa kwa viongozi wa upinzani nchini Kenya, viongozi wa ngazi za juu katika muungano huo unaoongozwa na Raila Odinga wameweka wazi stakabadhi za ushahidi wa matokeo ya uchaguzi wa Agosti 8 yanayoonyesha kuwa bwana Odinga alishinda dhidi ya mpinzani wake Uhuru Kenyatta ambaye sasa tayari ikishahapishwa kuwa rais wa tano wa jamhuri ya Kenya. Kwa mjibu wa stakabadhi hizi za ushahidi, upinzani unasisitiza kwamba bwana Odinga alishinda majimbo 24 na, na kujizolea jumla ya kura milioni 8.1 ambayo ni asilimia 50.12, huku bwana Kenyatta akiibuka ushindi katika majimbo 19 kwa ujumla wa kura milioni 7.9 ambayo ni asilimia 48.91. Na japo matokeo ya uchaguzi huo yaliweza kubatilishwa na mahakama ya juu, upinzani unasisitiza kuwa seva za IEBC zilifanyiwa udukuzi, anavyoeleza wakili wa mrengo huo James Orengo. Haya matokeo nimekuambia kwamba hata wewe ukienda kwa IEBC ukauli, ukauliza wafungue hizo mitambo jibu itakuwa hiyo ileo vile tumeonyeshea hapa, hizi matokeo ni ya kweli. Katika hafla hiyo iliyofanyika katika mgahawa mmoja jijini Nairobi na kuhudhuriwa na Raila Odinga, Kalonzo Musyoka na Musalia Mudavadi, upinzani unaeleza kuwa watatumia matokeo hayo kumwapisha Raila Odinga na Kalonzo Musyoka Jumanne wiki ijayo. Hata hivyo, mwanasheria George Kithi anaeleza kuwa upinzani hauna msingi wa kisheria kukinga ushahidi wao ambao ni kiini cha kuapishwa kwao. Ni Kennedy Wandera, basi tunakushukuru kwa taarifa yako hiyo, ambayo alikuwa anaelezea suala la muungano wa upinzani NASA, ambao umedai kwamba ulipata ushindi katika uchaguzi mkuu uliofanyika mwaka jana, licha ya kwa kwamba uchaguzi huo ulikuwa na mushkiri kidogo, kama tunavyofahamu, uliweza kubatilishwa alama mara ya kwanza na vilevile vile ukarudiwa, na bado Rais Kenyatta akaibuka kuwa mshindi, lakini upinzani umetoa maelezo yao <laughs> lakini basi, kumradhi msikizaji, hatukuweza kueleza hapo awali kama Kennedy Wandera atatupa hiyo taarifa, lakini natumaini umeipata vizuri. Basi baada ya hapo, mkamiti umekusha pata hiyo taarifa, tuangalie aliosema katika jicho letu haswa, ambapo ni hadithi ya mtu anayeishi na virusi vya HIV na ukimwi kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania. Tunajiunga naye Rahabu Fredi. Ni wakati mwingine, unaungana nami Rahabu Fredi kwenye jicho letu leo. Hapa nipo na mwanamama ambaye anaishi na maambukizi ya virusi vya ukimwi. Yeye anataka kuzungumza na wale ambao wanaendekeza unyanyapaa. Amepata mwenza, lakini maneno maneno yamekuwa mengi sana. Kuna mwanaume alijitokeza akanipenda, akaa amenifuata, akakubaliana aka na hali yangu, nikawa naye hasa. Majirani walipogundua kwamba niko naye Akaa anamfata huyo mwanamke, umempendea nini? anaishi na virusi vya ukimwi na mume wake alishakufa, na mtoto alishakufa, yaani hapo anapoteza muda tu, muda wote yule anaweza kufa, na anaishi kwa matumaini, anatumia dawa e. Akasema mm, hata kwenye msiba wa mtoto wake nilikuwepo Najua sana kwani, ana kigezo kipi cha kutolewa? Mi nimeamua kumpenda yeye. Akawa amenipiga na picha kwenye simu yake, wakimfata kumwambia, anawaonyesha na simu, anawaonyesha picha kielelezo. Tena mnataka uhakika? Na picha zake hizi hapa nimeamua ni kumpenda ni naye. Huyo mtu hawezi kuzaa wala hawezi kukuzalia, hapo unapoteza muda tu, hawezi kukuzalia mtu, mtu mwenyewe anaishi na virusi vya ukimwi. Akasema ukiamua kuzaa tutafata ushauri wa madokta, anazaliwa mtoto hana maambukizi. Basi wananyamaza mpaka saa hizi, huyo bwana niko naye. Watu wanaonyanyapaa wajifunze, kwa sababu mtu anayepata shida kama hii, yani sio kwamba anakuwa amependa na kufa. Kila mtu ame, ameandikiwa kufa anakufa mzima. Mwenye HIV yupo anaishi na anafanya shughuli zake kama kawaida na hatuna utofauti nao. Hongera kwa ujasiri na shukrani kwa kushiriki nasi hapa. Jina langu ni Rahabu Fredi VOA Express. Mm, Mkamiti, habari ya kugusa kwelikweli hii. Huyu dada anaishi na ujasiri mkubwa mm -hmm. na anaonyesha jinsi gani watu wasiwanyanyapaye wale wengine ambao wanaishi na virusi vya ukimwi. Na kama ulivyosikia alivyoeleza, kwamba mm, mtu wa HIV anaweza asife, wewe ambaye huna no, unaweza ukaanza mm -hmm. kutangulia mbele ya haki kabla yake. Ni hadithi ya kweli, na hadithi kama unavyosema ni ya kusisimua. Basi msikilizaji, baada ya kutoka jijini Dar es Salaam katika makala hiyo ya jicho letu, sasa tuangalie kama tunavyosema Express bila muziki. Mkamiti, mambo hayajakamilika. Haya, kibao kinaitwaje hichi kibao, wenye vijana wa kutoka kule Nigeria kibao ni panya panya panya panya kafanyaje? haja huyo ni mtu amependwa kulikweli sio sio panya kafanya, panya hanya, panya huyu, ni eh? panya ni ni wewe huyu kwa jina jina jina la la la mtu mtu hili. Sasa sasa jamaa jamaa kama unavyojua jamaa wa eh, wakishirikiana bracket ndio ametoa hiyo kitu ah, lakini sio jina la ajabu, kuna watu wanaitwa samaki. Leo tusikie tusikie kweli. Sasa jamaa kama unavyojua wa jamaa wakishirikiana Mkamiti, unasikia vitu hivyo, akikupa vitu anakuambia atafanya kila kitu kwa ajili ya panya, chochote atafanya kwa ajili ya panya, sio? <laughs> <laughs> Haya ndio mambo yanavyokwenda ndani ya Voe Express la siri ya leo, kwa saa za Afrika Mashariki. Popote pale unapotuangalia na kutusikiliza, msikilizaji, tunapatikana moja kwa moja katika mtandao wetu wa Facebook. Mambo ni mazuri, mambo kabisa, ni mazuri kabisa, na kama unavyosema Mkapiti kwenye mtandao wa Facebook, basi share na mwenzako ha. Ukiangalia hisho, so, usiache eh, kwako wewe mm -hmm, mwekee na mwenzako mwingine pia aone eh, na mwingine na mwingine na mwingine, na pia endelea kutoa maoni yako kwenye mtandao wetu wa Facebook, tukituma vitu moja kwa moja hapa jijini Washington DC. Namwona Eliaza Kasanga anasema nawapata vizuri kutoka Shinyanga huku Tanzania. Mohamed Digmo anasema anawapata vizuri bila shaka. Jose Daudi anasema wote mazuri, panya tu yuko juu. tunaendelea kupa vitu haya committee. Baada, mwana, baada hapa ya hapa sasa, tuangalie masuala ya teknolojia ambapo kama tunavyofahamu kila siku tukiamka tunakuja na teknolojia mpya mpya. Eh, hivi juzi kati tulizungumzia mambo ya Amazon. Ehe, sasa leo tutapata <laughs> mambo gani? Hebu tujiunge na mtaalamu wa masuala ya tech Idi Ligongo moja kwa moja katika maswala ya teknolojia. Leo mi nazungumzia kava zile za simu. Unajua, mara nyingi watu mm -hmm. uh, zinapotoka simu mpya wanataka kununua yale makava kwa ajili ya kuhifadhia simu zao. Sasa siku ya leo kitu ambacho nataka nikizungumzie kinafurahisha zaidi. Unajua, watu wengi hununua makasha ya, ya simu ya bei ghali ama ya bei kubwa wakidhani kwamba ndiyo madhubuti zaidi. Sasa kuna kampuni moja ama taasisi moja ya kibiashara ambayo ya, ya kiteknolojia inaitwa -E s yenyewe, ilifanya kama utafiti mdogo tu hivi, ikachukua mm. makasha mengi e, yakiwa na thamani ya dola elfu tisa za Kimarekani. Wakasema kwamba tunataka tuone, je, haya makasha e, bei ndiyo inasababisha kasha liwe madhubuti zaidi? Kwa hiyo kilichokuja kutokea ni kwamba kuna makona, kasha moja lilikuwa linauzwa dola 16 lenyewe lilirushwa kutoka umbali wa futi uh, kumi na nne E, na alivyofika chini likawa bado lipo zuri tu, lakini lile sasa kasha ambalo lilikuwa linauzwa dola 60 za Kimarekani kufika chini lika kabisa. Hiyo kwa kabisa kwa hiyo hiyo ikawa imeonyesha kabisa kwamba bwana, wakati mwingine sio bei inaofanya kwamba hili kasha ni madhubuti. Kwa hiyo unapoenda kununua makasha mm -hmm. chaku, cham, kitu cha msingi cha kuangalia ni material, ama ni aina ya plastiki aina gani kwa mm -hmm. e, sababu zile plastiki ngumu wanasema mara nyingi si nzuri kwa sababu haziwezi kuvumilia ule uh, mgongano, mtikisiko mtiki pale unapodondoka chini, lakini yale ambayo Uh, tunasema mpira hivi hmm, ya e, kidogo yanakuwa ni madhubuti kwa kuweza kuzuia ule mgongano. Kwa hiyo ndicho kitu ambacho kampuni hii imekifanya, uh, na walifanya kwenye makasha ambayo yanahifadhi simu za iPhone X ni mpya hiyo kina dukani. Ukikuta kasha linauzwa dola 100 usikimbie kununua <laughs> <laughs> <laughs> unaweza kuta la dola tano, kumbe ndio madhubuti ambao linaweza likalinda simu <laughs> yako. Asante ah, ah, sana idli gongo, mtaalamu wa teknolojia. Basi kutoka hapa tunakushukuru mkamiti. Baada ya kuongea na id, sasa tuingie kwenye mambo ya burudani. Unajua ni Ijumaa, furahi furahid Friday. Mm. <laughs> na kama tunavyojua tayari, Afrika Mashariki ni jioni alasiri, watu wameshamaliza makazi, namna gani wataweza kusherekea weekend yao? Tusikie vitu basi. Tunaungana naye mwenzetu Josephat Kioko moja kwa moja kutoka kule Mombasa, Kenya, atuambie mambo yanaendavi. Mambo yakoje? Weekend, mambo ya michezo, mambo ya burudani. Kioko tuambie. Asante sana, kwanza ni kueleze tu kwamba Eh, timu mbili maarufu Kenya za mchezo wa kandanda Gor Mahia na AFC Leopards wamehitana, mashemeji watapambana jumapili hii eh, katika mechi kubwa inayosasaniwa na mashabiki wengi. Hawa wakiwa uwanjani huwa ni kama Yanga na Simba kule Tanzania kabisa. Kando na hayo, kuna habari za kusikitisha kwa mm. sababu nariadha wa Kenya kwa jina la Richard so yeye, eh, amekuwa akiishi Marekani kwa miaka mingi, akishiriki mashindano makubwa, amekuwa mshindi wa mbio za half marathon na pia mbio za barabarani. Mapema jana, wamepatikana ameuawa katika Eldoret hapa nchini Kenya, na sasa polisi wanachunguza nani kahusika na mauaji ya mwanariadha huyu Kirogo, na mwili wake ukatupwa karibu na barabara hiyo. Katika michezo, ndiyo taarifa ambazo zimetawala, na wenyeji wa eneo hilo wanalalamika kwamba usalama umedorora kiasi kikubwa. Tuwasikie hawa waliozungumza. Sikuzani. Hii kitendo iu ime, ime ime imetuangaisha ime sana kwa wazee wetu wanaenda kutafuta, tunastuka tuna hata watafika kwa manyumba ama hawafiki, na pia tunataka ile amri ya ku, kutoruhusu pikipiki kupita saa tatu usiku iweze pia kutekelezwa. Eh, leo ikiwa ni Januari ishirini na sita inaashiria miaka thelathini wakati wa watu wa NRM walivamia jiji la Kampala naye eh, binti wa Museveni Natasha karudire alikuwa msadiwa leo mapema la kuzindua filamu eh, ambayo inaitwa 27 Guns yaani bunduki ishirini na saba Natasha alikuwa na mitindo lakini mwaka jana akatangaza ingia katika maswala ya utayarishaji filamu. Hii ametayarisha filamu ikiangazia familia yake, mamake na babake Mseveni iidilieleo na hapa, nimepata kionzi kidogo vile vile. Filamu hii imetayarishwa na wanaohusika ni wanajeshi wanajeshasa The people know they are in a liberated zone. Because they know we won't kill them. Every gun we get is one fighter less vulnerable. Naam Kiyoko. Naam tumesikia. Sawa kabisa. Kwa hiyo hiyo ni Natasha Museveni, kama unavyotueleza kwamba hapo wamezindua hiyo filamu 27 Guns. Leo ni siku maalum ya kuzindua, lakini asemekana mipango ya kuzindua huu kamilika umetangaza kuahirisha, lakini yenyewe inaonyesha hata dada yake mmoja akiigiza vile namake anachelekewaki akifaidia aki a aki, aki, aki, babake wakati ule akipokea ukombozi wakati utawala wa Milton Obote. Asante sana Josephat Kioko kutoka hapo Mombasa, Kenya. Tunakushukuru sana kwa taarifa hiyo. Basi turudi hapa studio, mkamiti kibayasi haswa so tuangalie yale yanayovuma katika mitandao ya kijamii Sawa kabisa, Mkamiti. mm -hmm, mengi yanavuma kwelikweli kama ulivyoona, hasa huko nchini Kenya kinachoongoza kikubwa ni hii kutangazwa eh, kwa baraza la mawaziri. Maanake walitangazwa wachache, sasa leo kama tulivyotangaza kwenye matangazo yetu wale waliobaki wametangazwa hii leo. Kwa hiyo mengi yamekuwa yakizungumzwa, habari hii inasambaa kila mahali kwenye Twitter. Sasa hivi ukiangalia, twiti zote ni hii taarifa ya baraza kukamilika la mawaziri nchini Kenya. Vilevile Mkamiti, nikiangalia huku na huku kwenye twitter na maeneo mengine, ni huko Uganda. Mwigizaji mwenye asili ya Uganda, wazazi wake wanatoka Uganda, anaitwa Daniel Kaluya yeye yeah, mm -hmm. Alizaliwa Uingereza. Huyu ameteuliwa kuwania tuzo la Oscar. Yes, katika hiyo ya <laughs> filamu ya kwamba filamu ya <laughs> filamu ya bora zaidi. Sasa ukiangalia basi, Daniel ni kijana mdogo na miaka ishirini na nane tu. mm -hmm. Hivi sasa basi anashindana kwenye tuzo na watu wengine wengi kwenye tuzo wapo, wapo Denzel Washington, Daniel Day. mm -hmm. Lakini ama kwa hakika kule Uganda habari hii imechukuliwa kwa kiasi kikubwa sana kwamba kila mtu anaizungumzia Joshua Musu anasema, siamini. Uganda sasa inadhihirisha kwamba ina nyota wengi wanaweza kung'aa kwenye ngazi za kimataifa. mm -hmm. Tunapiga mawimbi ya filamu kwa kishindo kule NTV kwenye jarida lao, kwenye vyombo vya habari vya Uganda kila mtu, tuseme kweli, wanajivunia kwamba huyu kijana mm -hmm. ana wazazi kutoka Uganda na asili yake ni Uganda. Basi hii shughuli kule imekuwa ikizungumzwa kwelikweli. Vilevile mkamiti, kwenye mitandao, kuna habari nyingine, anasema <laughs> Inafurahisha kidogo, mashindano ya urembo ya ngamia Saudi Arabia <laughs> yaingia kwenye kashwa, unaelewa <laughs> eh? kwamba kuna mm. mashindano wanafanya ya ngamia sasa. so, wanasema huko ngamia kumi na mbili walipoteza sifa ya mashindano ya urembo nchi zrea, baada ya wamiliki wao kwa choma sindano ya kubadili maumbile, yaani mpaka wameingia kwenye kashwa kwa sababu wameamua kuingiza kwa choma sindano ngamia <laughs> <laughs> naona, <una> muda <laughs> hauturuhusi hilo swala, tunaweza tukaliangalia kwa kina au pengine BMJ ataliangalia kwenye vijimambo kwa hii, kila zaidi kutueleza. Da. <laughs> bila shaka tunakushukuru sana mtazamaji kwa kuwa nasi katika VOA Express alasiri ya leo, hali kadhalika wewe ulikuwa ukitusikiliza kwa njia ya redio, shukran kwako pia kwa, kwa kuwa nasi katika dakika 30 za VOA Express kutoka hapa katika ardhi ya mji wa Washington DC nchini Marekani. Naitwa mkamiti kibayasi, na mimi naitwa Sunday Shomari, nakuambia alasiri njema.