Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka Washington DC. Hamjambo wapendwa wasikilizaji popote pale mlipo, katika matangazo mengine ya mwishoni mwa wiki tukikuleteni marudio ya kipindi cha kwa undani na msikilizaji, karibu tena katika Kwa Undani, kipindi ambacho kinakujia saa tatu kamili kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo tunakuletea masuala mbalimbali kwa undani hapa studio. Leo ni mimi Momoyo Hamza. Naam, katika kwa undani leo naungana na mwenzangu Sande Shumari, na kuna mambo mawili makuu ambayo tutakuletea. Kwanza ni habari kuhusu kufunguliwa kwa duka jipya kabisa la kampuni ya Amazon ambalo litakuwa duka la kwanza la kiteknolojia ya hali ya juu. Sande Shumari, How? na baadaye kidogo tutaangalia maisha na muziki wa Hugh Masekela ambaye amefariki leo huko Afrika Kusini akiwa na miaka 78. Mwanamuziki ambaye anasherehekewa sio tu Afrika Kusini bali duniani kote, na Afrika nzima na duniani kote, hasa hapa Marekani ambapo aliishi kwa muda wa miaka kadhaa. Naam, lakini Sande, kwanza tuangalie hii habari ya ya duka la Amazon. Um, kampuni hii kubwa na mashuhuri ya biashara ya mtandao hapa Marekani imefungua duka lake la kwanza ambalo linauza chakula. Ni duka kama la grocery wanaita, hmm. uh, ambapo unalipa kwa kutumia simu yako, ni app. Hakuna, hakuna kashia katika, katika maduka duka hili unaingia, unafanya vitu vyako, unatoka una hmm. Sasa hebu kwanza tuelezee tu uh, huu mfumo huu ukoje unawezekanaje kufanyika namna hiyo naam huu mfumo moyo hamza nafikiri kwa nchi ambazo zimeendelea zinatumia sana fedha za plastiki badala ya fedha za kutumia kwa kutoa mkononi nafikiri inakuwa anafanya kazi vizuri sana e, kwa sababu kampuni kama ya Amazon inafahamika sana kuwa na wateja wengi kwenye mtandao kwa miaka mingi na unapokuwa na wateja kwenye mtandao ni kwamba wateja wako wewe unawatarajia kwamba wanapokwenda kununua kitu wanatumia taarifa zao zilizopo kwenye kadi ili kadi na namba zako za benki ina akaunti namba yako ina pin namba yako ambayo ni namba yako ya siri ili uweze kufanya manunuzi. Kwa hiyo nafikiri Amazon hapa wameamua kuchukua hii biashara hmm. <tutu> wanasema watu wengine next level kuipeleka kwenye biashara ya uzaji wa vyakula teknolojia ya hali ya juu kabisa, kwa sababu wanasema wao Amazon hawataki kuona foleni madukani, we umekwenda umeanza kusubiri siui watu wa mbele yako ishirini thelathini, hawataki swala kama hilo kwa hiyo kama uh, nilivyoona jana kwenye, kwenye television maanake mm -hmm. Ilikuwa habari kubwa sana hapa Marekani jana no. Wakati duka hilo limefunguliwa ni kwamba mtu unaingia wakati unaingia una, una, una beep ile simu yako mm -hmm. ambayo tayari inakuwa na app ya, ile Amazon Go ya, ya no. Unaingia ndani unachukua vitu vitu uh, kama, una, kama umechukua vitu umeweka kwenye, kwenye, kwenye sh, uh, shopping kati yako ile <laughs> ka, kama unarudisha kitu alafu unatoka tu bila, bila ebwale, shaka, ebwale, bila, ee, hii. kwa ee, <laughs> <laughs> <laughs> una, hata, hata, eh, kwamba eh. eh. <laughs> si kawaida eh, kwamba limefunguliwa pale siatu kwenye makao makuu yenyewe ya Amazon pale hmm. chini Sasa ni kwamba Hamza, unapoingia pale pae na msikilizaji simu yako tayari, kama vile naweza kusema, nchi za Afrika Mashariki wanakuaga na hizi fedha za Mpesa, umeshaingiza hela zako, kadi yako ina ile app ya Amazon. Kwa hiyo ni kwamba ukishabonyeza pale kwenye Amazon halafu ukaweka pale mlangoni, ile Amazon inasoma kwamba huyu ni Mamoyo Hamza, kadi yake namba hii, gharama zake za matumizi. Akitaka kununua kitu, tutamchaji kwenye kadi hii ambayo ameunganisha kwenye benki yake. Sawa sawa kabisa. Kwa hiyo ukishaingia mle ndani Unachagua tu vitu unavyotaka. Si kwamba iruka haina mtu kabisa, Hamza, lakini kwamba lina wafanya kazi wa kukusaidia. Na tafuta mkate huko wapi? Hapa. Maziwa hapa. Alafu vilevile kuna wapishi kwa sababu watu wanapika pale, chakula cha asubuhi kinapikwa mayai na kadhalika, na chai. Kwa hiyo unaweza ukaenda ukajichukulia kinywaji chako, chai yako, mayai yako, alafu unatoka. Sasa wakati unachukua wanasema ile simu yako, nafikiri unajua kwenye maduka hapa wana vile vitu wanavyoweka kwenye Scanners, <laughs> <yo>. <laughs> kila, kila, kila, kila, unachu, kila kitu katika duka <laughs> unachochukua <laughs> kinakuwa na nambari yake ambayo ambayoni ni, ni elektroniki <laughs> kwa kwa hiyo unapoichukua ile moja kwa labda moja, na labda uelezehi, nimeona kuna makamera mengi sana katika ile katika, katika, katika duka <laughs> kwa hiyo yale makamera ndio yanasaidia katika kutambulisha umechukua kama umechukua mayai au umechukua maziwa au umechukua kitu gani. Naam, zile kamera ni nyingi kama ulivyosema na kamera hizi zimetengenezwa na kuunganishwa na kompyuta, si tu kamera bali na kompyuta, kuweza kuunganisha eh, ule teknolojia ya simu na malipo yako na taarifa zako za kibenki. Kwa hiyo ni kwamba utakapochukua kitu kile, kitu kitakuwa scanned au kitapitishwa kwenye ile mtandao wa simu yako mpaka kwenye benki yako na kufanya ile malipo, lakini malipo hatafanyika pale pale, we chukua tu, chukua, chukua, unaingiza kwenye benki yako. Maajabu <laughs> makubwa <laughs> Ukitoka nakwenda mlangoni sasa, unapotoka ile ndo inakwenda kwenye benki yako, inatoa fedha. Lakini kwa mfano umechukua mkate ukasema, ah, bana mimi mkate siutaki, ukaurudisha, hawatakuchaji ule mkate. Unaondoka, inaondoka ile bei, inaondoka katika simu yako, ambapo ulikuwa umeiweka mwanzo, wao wakaiona ipo, lakini baadaye ukaurudisha kwenye kabati pale, basi inaondolewa kwenye malipo yako, gharama yako haita weko ule mkate sasa. Kabla hatujaiangalia hii kampuni yenyewe ya Amazon eh, moja ya, ya, ya, ya vichwa vya habari ambavyo vilikuwepo jana vya mm. kimagumashu magumashu, uh, ki, <laughs> tunaweza kusema katika, uh, katika lugha <laughs> ya kimjini mm. uh, kuna jamaa walikuwa wanasema kwamba Amazon hawajali wewe kama unaiba au huibi, ingia tu <laughs> ingia chukua. Kweli mtu huwezi kuiba katika, katika hali hii. Hapana, kuiba itakuwa ngumu. Kwa sababu gani? kama ulivyoona picha zinaonyesha dukani, mlangoni pale kuna walinzi, unaona, na kama unachukua bidhaa itakuchaji kwenye simu yako. Lakini kama umechukua bidhaa kwa sababu ya kuiba, kuna kamera nyingi sana. Kwa hiyo ni kwamba usalama pale pia umeimarishwa kwa hali ya juu sana. Kwa wale ambao wanachukua wana, wana angalia kwenye kamera, na vile vile kwa wale ambao wako mlangoni pale kupokea unapoingia. Kwa hiyo sio rahisi kwamba eti uingie ukajibebee unavyotaka bila malipo, alafu utoke. Kwanza, kama hiyo simu yako haina fedha pale mlangoni, simuona kuna kama kijikadi hivi ambacho kinafunguka, ndio hautafunguka pale, sasa vitu tutavipitishia vitu. unabaki ndani <laughs> Sasa mambo mema ma, siku, ma siku zote yanakaribishwa, unadhani <laughs> yeah, teknolojia hii itafika kwetu na ikifika itafanya kazi kweli Afrika Mashariki, tuseme Afrika. Nafikiri hii teknolojia inaweza kufika kwetu Afrika Mashariki, kwa sababu kama unavyojua Afrika Mashariki watu wako fasta, wanajiita wenyewe wako mbio sana na vitu kama hivi, M-Pesa na nini, lakini nafikiri pia kwa mazingira. Sasa mazingira ndio ambayo yataleta kidogo, nafikiri changamoto kwamba namna gani tuweze kudhibiti watu wasitake kufanya teknolojia yenyewe, eh teknolojia yenyewe ya watu kukubali pia kutoa taarifa zao ziunganishwe kwenye simu kadi na benki na kadhalika, na ule mfumo mzima, nafikiri kidogo huo pengine unaweza ukachukua mda hebu mm. tueleze kidogo hii kampuni yenyewe ya Amazon ambayo mm. tunajua sasa hivi ina, ina mipango mingi sana mikubwa, kwa sababu kama ulivyosema mm. imechukua hii kitu katika levo nyingine kabisa ya juu a yani, ni, ni ya hali ya juu sana mm -hmm. Uh, wana mipango gani mingine? Imetokea wapi kampuni hii na wana mipango gani mingine, na vilevile vile, uh, katika siku za nyuma tayari wamenunua baadhi ya maduka ambayo ni makubwa sana hapa mm -hmm. tayari wameyanunua wao yeah. Tuelezee kuhusu kampuni hii, na, nafikiri kampuni hii mamoyo wengi wataifahamu, wamezoea tu kama kampuni ya kwenye mtandao, na kampuni hii kwa hakika hii kwa hakika imekuwa ikija kwa kasi ya kibiashara kwamba imekuwa ikiuza bidhaa mtandaoni, na kila mwaka bidhaa zake zinaongezeka, faida zinakwenda juu, na tukiangalia kwenye nambari kama wanavyosema Hamza, wa Marekani wengi wanasema kwamba namba hazidanganyi <laughs> zinasema ukweli, siku zote. <laughs> na, kwa mujibu wa macro trend kampuni hii ya Amazon wametengeneza faida ya dola bilioni 135.99 na hii ni kwa mwaka huu uliopita wa fedha. Sasa ukiangalia mwaka, kwa mfano, 2014 walikuwa na dola milioni 88. Ukiangalia nyuma zaidi, 2016 walipokwenda mbele, wakaenda mpaka milioni 800 na 57. Na na kwa hiyo imekuwa ni kampuni ambayo inaendelea kutengeneza faida kila wakati, na kwa mujibu wa CNBC wanasema hawa jamaa wana wateja zaidi ya milioni moja maana huangalii tu wale walioko Marekani, unaangalia mpaka nje mpaka nje ya Marekani. Kwa hiyo ni kampuni ambayo ina uwezo mkubwa sana wa kibiashara na ina mafanikio makubwa ambayo yanaonekana kwamba hata wenyewe wamekuwa kwamba wanajituma, wasiishie tu kwenye kuuza bidhaa fulani, lakini wameamua kutoka kwenye bidhaa za kawaida kama zile za kielektroniki kwenda mpaka kwenye bidhaa za vyakula. Kwa hiyo unaweza kuona ni kwamba watu wenye mawazo ya kwenda mbali kila wakati. Na si hivyo tu, unajua, unaponunua kitu kwenye mtandao unatakiwa kulipia kusafirisha sasa hawa ni wajanja. Ukinunua bidhaa unasema kwanza dola ishirini na tano kwenda juu, wanakutumia kile kitu bure. Mm, na hawaishii hapo, wanaku wameingia mpaka kwenye biashara ya movie, hizi filamu. Ukijiandikisha kama mwanachama ukalipa labda kama dola kumi kwa mwezi, basi unapata mpaka filamu za bure. alafu hizi ni za Netflix kwa mfano. alafu pia hawaishii hapo, ni kwamba ukiwa mwanachama, basi wewe ukinunua chochote, hata ukinunua kitu cha dola mbili unatumiwa nyumbani kwako bure. Sasa unaweza kuona jinsi gani wanavyojua kuvutia wateja na ile akili ya kusema kwamba biashara yao siishie sehemu moja tu. Kuna, kwa mfano, Whole Foods Market, inajulikana ni biashara kubwa sana wa Marekani ya chakula. Mm. Naam, ya chakula. Sasa waliamua hao bwana kutoka kwenye huko waliko wajipanue mpaka kwenye vyakula wakaenda kununua Whole Foods. Wametumia gharama za dola bilioni 13.4 kununua Whole Foods. Sasa unaweza kuona jinsi gani hawa jamaa, jinsi walivyoamua kupanua biashara yao mtandao wasiishie katika aina moja tu ya bidhaa bali kuenda kwenye aina mbalimbali mbali. Kwa hiyo ni kwamba wamevunja kabisa mipaka ya biashara ya rejareja wa, walianza kwenye vitabu wakaingia kwenye nguo mm. kwenye vifaa vya elektroniki na sasa hivi chakula. Kwa hiyo ni, ni, ni, ni, ni duka ambalo wameleta wa, wa you know, utaratibu ambao inaelekea mm-hmm. maduka mengine makampuni mengine Marekani itabidi kufuata, kama wanataka kubaki katika biashara hii ya rejareja reja. kabisa kama <laughs> wanataka kushindana na Jeff Bezos, huyo CEO wao, wana kazi kubwa ya kupambana naye katika hii biashara, na jamaa mkali, kwa sababu sasa hivi tayari ameshanunua okay. hisa katika gazeti la Washington Post ah, yeah. kwa mfano, kwa hiyo ni, ni mtu ambaye ana mm. kama unavyosema, anaangalia haangalii biashara moja tu mm -hmm. anaangalia kila aina ya biashara na ni ana duka lakini, lakini hana jengo eh. <laughs> duka <laughs> liko, liko hewani. Kwa hiyo pia anapunguza pia ile gharama yake ya kulipia <laughs> ya kulipa kodi ya jengo <laughs> uh, vitu kama hivyo Asabis... ukiangalia, ukiangalia kama hii Amazon huko siata ulikosema imekuwa ndio mara ya kwanza kuweza kuweka jengo kubwa makao makuu, na kama unavyoona sasa hivi wamezungumzia hii miji ishirini ambao wanatafuta kufungua makao makuu. Washington DC ni moja hapo, Virginia na Montgomery, eneo ambalo wewe unaishi nami Hamza, huko wanataka kufungua, no? kufungua na hiyo miji inagombania kuwa wenyeji wa maduka. Asante sana, asante Shumari, mda wetu kwa hapo. Uh, tutarudi tena na Yuma Sekela Mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Kipindi ni cha marudio cha kwa Undani. Kibao kidogo cha burudani kabla hatujaendelea tena na sehemu ya pili ya matangazo yetu. Naam, karibu tena katika sehemu ya pili ya kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC, hapa studio. Leo msikilizaji ni mimi Mwamoyo Hamza, niko na mwenzangu uh, Sandey Shomari. Na leo Afrika, bara la Afrika na dunia, uh, wapenzi wa muziki waliamka na habari ya kusikitika sana, uh, baada ya kutolewa habari ya kufariki kwa Hugh Ramapola Masekela, mpiga darumbeta maarufu, mtunzi wa nyimbo na mwanaharakati dhidi ya ubaguzi wa rangi ambaye anajulikana kama baba wa muziki wa jazz Afrika Kusini, amefariki mjini Johannesburg akiwa na umri wa miaka 78. Taarifa iliyotolewa na familia yake hivi leo Jumanne imesema Masekela ambaye alikuwa akiitwa na wengi bra hu, unajua hii bra hu inatokana na huyu bwana aliishi baada ya kutoka tutakuja huko mbele lakini mm, bwana baada ya kuondoka Afrika Kusini wakati wa baguzi mm, alikuja kuishi Marekani. <laughs> <laughs> <Yes. laughs> brahu uh, na taarifa inasema uh, alifariki baada ya kupambana na ugonjwa huo wa saratani ya tezi dume ambao alitangaza Oktoba mwaka jana kwamba alikuwa akitibiwa kwa ugonjwa huo, na kwa mara ya kwanza aligundulika kusumbuliwa na tezi dume ilikuwa katika mwaka elfu mbili na nane na uh, Masikela kwa takriban miongo mitano amekuwa katika jukwaa la muziki, ambapo alianza kutumbuiza katika miaka ya elfu tisa mia na hamsini aliposaidia kuanzisha muziki wa jazz akiwa na mwanachama wa kundi moja linaitwa Jazz Epistles, na baadae ndio akakimbia mm -hmm. kutoka Afrika Kusini a, katika miaka ya sitini na kuishi uhamishoni kwa muda mrefu karibu ni miaka hiyo miongo myo, mitatu mm huyu -hmm. um, bwana amegusa watu wengi sana mm -hmm. kwa, kwa mziki na, na katika harakati zake za za kugombania kupigania uhuru ukombozi wa Afrika Kusini. Mm -hmm. Uh, kuna wakati fulani alioana na Miriam Makeba. Mm -hmm. Uh, lakini walioana na Miriam Makeba mwaka 1964 uh, lakini waliachana baada ya miaka miwili, tunafikiri wakaachana 1966. Lakini katika maisha yao waliendelea kuwa marafiki sana na washirika katika muziki na katika ukombozi wa Afrika Kusini. Uh, leo hii uh, mwenzetu wa Mombasa Uh, Joseph, Joseph Atioko, Atioko, hmm, alizungumza na John Izungu wa Safari, Safari Sound Band. Huyu ni mmoja wa kongwe wa muziki ambao wao wenyewe John Izungu aliwahi kufanya kazi Afrika Kusini ya kupiga muziki. Hmm. Na alisema hivi kuhusu Yuma Sikela. Ni masikitiko makubwa kwa wanamuziki wote katika Afrika na ulimwengu mzima, kwa sababu Masekela katika ile in instrument yake anayocheza flugon, sidhani kama kuna muzikia tena wengine wawili wa standard yake, kwa sababu tulikuwa, alikuwa famous sana. Ni chakmajon na yeye alafu, lakini yeye alikuwa ni kompoza mzuri, alafu yuko upande wa jazz, yuko upande wa traditional, yuko yaani muziki yote ya kiafrika ya nini anacheza ndio maana standadi ya musician kama yeye ni si, si, si watu wachache sana. Miziki mnayopiga nyinyi safari safari sound band labda inafanana na, sana na miziki yake. Labda ushakutana naye wakati mmoja, na unazungumzia vipi miziki yake? wakati sisi tulipokuwa South Africa, yeye alikuwa kuyuko America. Sisi tulikuwa tunacheza mziki kule, tukakutana na wale musician wote wengi sana waliocheza katika ile greenland nini, wale musician tulikutana nao na... wa kina wote awakina hivyo nchakachaka tulikutana nao kule tulipokuwa South Africa, lakini yeye alikuwa bado yuko America. Sasa sisi uliporudi juzi, ndi alirudi Afrika na akaja mpaka Kenya. Huyu huyu upasekela ni mtu ambaye amefahamu zaidi mziki wame, wakati wa 50s, wale law six ambao walitoka South Africa wakaja walitoroka, wakaja Kenya 57 huko 58 60s, wao ndio wakati huu waliondoka, wakaondoka South Africa wakaenda nje, wale wengine walibaki Kenya, tukuwa tunamjua miziki yake tunajua, tukuwa tuambiwa zilikuwa ni za ajabu sana. Standard ya jazz yake pia iko juu, alafu akafanya compositions zake ambazo zime combine Kiafrika jazz kila kitu, lakini ni Mungu ni masikitu mombe, Mungu amweke mahali pema, Hugh Masekela, na ni maombolezi makubwa kwa wanamuziki wengi especially wa Afrika na dunia ya ulimwengu mzima. Hugh Masekela. Naam, Sunday. Najua hmm. um, umekuwa unawakusanyia wasikilizaji wetu uh, maelezo mengine kwa undani ume, umepata nini kuhusu maisha na muziki na harakati za Hugh Masekela? Naam, kama walivyosema mamoyo hamza brahiu brahiu, alikuwa anafanya shughuli nyingi sana Afrika Kusini na anakumbukwa sana, kama walivyosema baba wa muziki wa jazz katika nchi hiyo ya Afrika Kusini na Afrika kwa ujumla itamkumbuka katika nyimbo nyingi ambazo ametoa. Moyo na wasikilizaji ni kwamba utakumbuka mwaka elfu tisa mia themanini na saba anasema aitoa nyimbo yake single hii bring him back home Eh, wimbo huu wanasema kwa makususi kwa ajili ya vuguvugu la kutaka Nelson Mandela aachiwe. Nam kuili katika, katika ile kampeni ya kumtaka Nelson hmm, Mandela atolewe gerezani. Huu wimbo ulikuwa unatumiwa kama kauli mbiu, ulikuwa hmm, mkubwa sana. Sawa kabisa. Basi Masekea pia amefanya shughuli nyingi mbalimbali za huduma za kijamii. Hii wanasemani, pamoja na kwamba alikuwa pia eh, mkurugenzi wa bodi ya Lunchbox Fund hii ilikuwa ni taasisi maalum kabisa, imeanzishwa kwa ajili ya kuwapatia chakula cha kila siku cha mchana wanafunzi katika maeneo ya kipato cha chini kule Soweto, Afrika Kusini. Pia Hamza mwenyewe umeshuhudia na hakika kazi na sanaa za Hugh Masekela hasa hapa Washington DC <laughs> nam, nam, hapa Washington DC mpaka leo hivi na, ukitembea maeneo. Kwa wasikilizaji wetu nafikiri wengine wameshafika Washington DC mm. au watakawatembelea Washington DC mm. uh, mtaa wa Georgia Avenue karibu na chuo kikuu cha Howard University mm. chuo kikuu kikubwa sana mm. cha watu weusi uh, kuna ni sehemu ambayo katika miaka sabini, ilikuwa mm. ni sehemu ilikuwa inajulikana kama ni Hollywood ya watu weusi Ah. Uh, maklabu ma, ma yote yalikuwa hapo mm. majengo ya masinema, watu wote mashuhuri, wapigaji mashuhuri kina Louis Armstrong mm. wote walikuwa wanaperform katika eneo hilo na. na Masekela alitumia muda wake mwingi hapa na New York City mm. kwa hiyo sehemu hizo ndio zilikuwa sehemu ambazo anatembea sana ye na mm. amepiga katika Howard Theater uh, kwa hiyo ni sehemu ambayo anajulikana vizuri lakini no. Kuna kitu kimoja, unajua, watu wengi hawakumbuki mm -hmm. Ha, unajua Masekela ameshawahi kuja hapa VOA. Ha, nafikiri kama mara mbili mm. Eh, kama mara mbili mi sikuwahi kumfanya naye mahojiano yeah. ya moja kwa moja lakini kuna watu mm -hmm. kadhaa hapa wamefanya naye mahojiano mm -hmm. lakini na picha nimepiga naye mm -hmm. <laughs> eh. Unajua Masekela no. alipotoka Afrika Kusini kabla mm -hmm. ya kuja Marekani mm -hmm. alipita DRC Kinshasa. Wow. Na watu wengi hawafahamu hii. Alikaa Kinshasa kwa muda mrefu sana. Hmm. Uwa, mm. Ye kijana wakati huo -hmm. Anapiga katika bendi ya Luambo Makiadi wakati huo Franco. Franco. Eh, katika hadithi zake Niyo. anakuelezea kwamba walikuwa wanapiga mziki, maanake Luambo alikuwa na klabu yake mwenyewe hmm. Wanapiga mziki kuanzia labda saa sita usiku mpaka asubuhi saa nne. Wanagonga pale wakimaliza saa nne, wanarudi wanaenda kulala wakiamka kwenye saa nane wanaingia kwenye mazoezi, wanapiga mazoezi saa sita usiku, wanarudi tena kuperform katika usiku kucha, usiku kwenye kukucha, kwenye kwenye, kucha. Kwa hiyo anasema ah, li, hizo ni baadhi ya, mm, ya sehemu ambazo alikusanya, alikusanya uzoefu mwingi sana alafu ukumbuke kwamba mm, amepiga pia na Fela Kuti nah, amepiga na Fela Kuti wa Nigeria na kama hivyo Miriam Makeba naye ameshirikiana kimziki na. Kwa hiyo mziki wake ume, ume, umeenea katika maeneo mengi sana, na kwa hapa mm, Marekani, kama hivi tunavyozungumza, muziki mm, um, wa jazz You know, ameshirikiana na Harry Belafonte. Hao ndio wazito wenyewe kongwe wa, wa muziki wa mm. watu kama Jimi Hendrix oh, yeah. uh, Janis Joplin mm. uh, na katika hiyo katika hiyo tua ya mwaka 1987 mm. kulikuwa na huyu Paul Simon ambaye alifanya tua na yeah. na, na Lady Blacksmith Mambazo, uh, Mambazo. <laughs> na Hugh Masekela bra Q. alikuwa katika ile <laughs> na ile saxofoni yake eh, katika ile wanasema eh, tua ya Graceland. mm -hmm. Eh, basi vilevile umewataja hao. Mtu mwingine pia alishirikiani Ray Firi na bendi maarufu ya Kalahari ambao wanasema walishiriki katika mchezo kwenye steji wa ile filamu maarufu ya Afrika kusini ya Sarafina mm-hmm. Hii filamu amna mtu asiyejua katika Afrika Mashariki. Basi vilevile wanasema vile kwamba katika tuzo, Masekela kapata tuzo nyingi. Tuzo hizi tunaeza tukazitaja tu chache hapa, maana muda wetu na unakimbia, lakini baadhi ni kutoka chuo kikuu cha Rhodes ya udaktari wa muziki, chuo kikuu cha New York akipewa pia heshima mwaka 2014 ya udaktari Hali kadhalika Afrika Kusini, South Africa National Order Ceremony, ilikuwa Aprili elfu mbili na kumi. Nchini Ghana wanasema ilikuwa tuzo ya mwaka elfu mbili na saba ya music legend award ya heshima kubwa ya muziki barani Afrika. Naam, kwa kweli hatuwezi kumaliza kuhusu <laughs> maisha <laughs> ya Hugh Masekela. Watu wengi wanaishi duniani wakisema wanataka wawe wamegusa mtu mmoja, hmm. lakini huyu bwana amegusa mamilioni okay, Mmoja ya kibao chake maarufu kabisa kilikuwa kinaitwa Stimela. mm -hmm. na wimbo huu ulikuwa hasa unazungumzia mm -hmm. maisha ya wachimbaji migodi mm -hmm. kule Afrika Kusini kuli na kuonyesha kwamba wanakuja kutoka nchi za jirani mm -hmm. nakuja kuchimba migodi katika makaa ya mawe mm -hmm. kwa hiyo Stimela ni moja ya kibao kizuri sana kinachokumbukwa sana na msikilizaji. Tutakuacha tumalizie kipindi hiki cha kwa undani kwa leo na Stimela. <laughs> hadi hapo ndo tumefikia mwisho wa matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika hii leo. Tukuwa tumekuleteni marudio ya kwa undani kutoka hapa Washington DC. Ni matumaini mmefaidika na mazungumzo yetu, na tutaonana tena katika jukwaa hili. Msikose kwa nasi katika kipindi cha Kumekucha hapo alfajiri saa 12 saa za Afrika Mashariki, na Vio Express hapo saa kumi. Hadi hapo mimi ni Abdu Shakur Abud nasema kwaherini.