Kutoka studio kumi na tano, hii ni VOA Express Karibu katika VOA Express msikilizaji, ikiwa leo ni siku ya Ijumaa, siku ya Ijumaa msikilizaji, unaipenda sana, mkamiti pia hapa, sijui anaipenda sana aitwa furahi dei, wengi wanakuambia. Na mbali ya hayo, ni siku ya pili ya mwezi wa pili katika mwaka huu wa elfu mbili na kumi na nane mwezi ambao kuna yale mambo yawapenda nao yanakaribia. <laughs> Hapa studio mimi ni mkamiti kibayasi. Na mimi naitwa Sandey Shomari nakwambia kaa chonjo mambo ni moto moto kweli kweli. Ijumaa ya leo tutaanzia kule Nairobi ambako tutataka kusikia nini ambacho kinaendelea baada ya wanasiasa au mwanasiasa mkongwe mwingine kukamatwa mbunge wa, tutapata wakili huyu aliyekamatwa, taarifa yake ni vipi na kama ameachiwa au la? Kennedy Wandera anatupa taarifa kamili kutoka Nairobi. Lakini vilevile, mkamiti, tunaangalia nini nchini Tanzania? Kuna taarifa ambazo si za kufurahisha, kwani mwanasiasa mkongwe wa siku nyingi sana Kingunge Ngombare Mwiru ameaga dunia. Naam, tutakuwa naye Dina Chahali atatueleza mengi kuhusiana nini kilichosababisha kifo chake, hali kadhalika kuangalia mchango wake wa masuala ya kisiasa na kijamii kwa ujumla nchini Tanzania na kwingineko. Tukitoka huko nchini Tanzania tutakuletea habari za dunia, msikilizaji, na vilevile tutakuwa leo siku ya Ijumaa na lile jicho letu ambapo jicho letu hii leo sande, mm -hmm. linaangalia masuala ya mahusiano Map penzi dada, kama ulivyosema, Valentine day inakuja April, Februari 14 <laughs> <laughs> oh, lakini, lakini, lakini, tusikilize wanasema nini katika mapenzi. Labda msichana anakuwa tayari amekwisha mpenda mvulana na mvulana pia anaonesha kwamba amempenda yule msichana, lakini mwisho wa siku inakuja kugundulika kwamba mvulana kwa asilimia kubwa, waga ni wavulana ndo huwa wanaua kwanza, alafu ndio wanajiua. Haya. Mm. Sasa kumbe haya mapenzi unaambia anaweza kapelekea watu kufikia kujiua au kuuana vipi? Nafikia huko ichetu za kuchambulia, si jambo zuri la kucheka, lakini inabidi <mimu> hey. Haya, basi tuungane naye Kennedy Wandera kutoka Nairobi. Hebu tueleze, leo siku ya nne bado vyombo vikuu vya televisheni vimefungiwa, lakini amri ya serikali tunafahamu amri ya mahakama ilitoka hapo jana, kutaka serikali ifungue vyombo hivi, lakini bado na vile kuna ukamataji unaendelea. Kennedy Wandera, hebu tueleze yanayoendelea kwa sasa mjini Nairobi ni nini hasa? Na Shomari, leo ni siku ya nne Marufuku ya serikali inaendelea kutekelezwa ili vyombo vya habari viweze kutopeperusha matangazo. Aa, hii ni licha ya mahakama hapo jana kuweza kutoa amri kwamba agizo hilo la serikali liweze kufutiliwa mbali. Sasa mpaka sasa unavyozungumza, vyombo hivyo havijaanza, runinga hizo havijaanza kupeperusha matangazo, na serikali haijazungumza chochote. Na hapo awali yule Uh, mwanaharakati aliyekuwa amewasilisha ombi hilo mahakamani ukiwa umtata leo ameweza kufika mbele uh, katika uh, afisi za uh, halmashauri uh, halmashauri ya mawasiliano hapa nchini Kenya, lakini amedhibitiwa kutoingia kupeleka lile agizo la mahakama. Lakini mpaka sasa serikali haijazungumza chochote na Wandera, tunafahamu kwamba vyombo hivi vya habari vilivyofungiwa vilikuwa pia vinarusha matangazo ya biashara. Sasa kwa upande wa suala la matangazo ya biashara uh, wanaeleza nini? Ni kwamba hao uh, watu wa biashara wamejitoa au kuna kipi kinachoendelea? No, wameeleza kwamba jana uh, hiyo wakuu, baadhi ya wakuu wa vyombo hivi vya habari waliweza kujitokeza na kuzungumza na kueleza kwamba hii ni hujuma ya kiuchumi, hujuma ya uchumi wa vyombo hivi vya habari, na hivyo agizo la serikali halina msingi wowote, na wakaeleza kwamba watakuwa wanaelekea mahakamani kuweza kuieleza mahakama serikali walipe, kwa sababu wamepoteza fedha nyingi. Na jana nieleze kwamba pia jana Uh, hi na, na leo pia uh, mkuu wa Royal Media Services ambayo inamiliki Citizen TV ameweza uh, kufika mbele ya uh, mahakama na nataka mahakama iweze ku uh, kushinikiza uh, ku, uh, serikali kufungua vyombo vya habari na vile vile kuwalipa fedha ambazo wamepoteza kwa muda huu wa siku kumi ambazo hawajakuwa wakipeperusha matangazo lakini vile vile kuna taarifa tueleze, Kennedy Wandera, za wakili wa upinzani kukamatwa. zaidi nini ambacho unakifahamu? Naam, wakili wa upinzani ambaye amekuwa mstari wa mbele, na yeye binafsi anaeleza kwamba yeye ndiye aliyechukua jukumu la kuweza kumwapisha Odinga jana hapo alieleza kwamba atafanya hivyo serikali di alitekeleza jukumu hilo, na iwapo serikali inatafuta ina, ina watu wa kushika, basi anafaa kushikwa, si mtu mwingine na Odinga. Na vilevile vile leo serikali imemwamkia asubuhi na kumkamata, lakini taarifa ambazo pia tumezipata ni kwamba mahakama hapa, jaji wa mahakama uh, James Wakiaga ame, ameamuru kwamba aweze kuachiliwa uh, kwa dhamana uh, ya shilingi elfu hamsini. Hebu tumsikiza alivyosema hapo jana, tumsikie. not Kajwang and I conducted the oath so if they want to look for the person who is responsible na huyo ni Miguna me. Miguna ambaye ni wakili wa upinzani ambaye yeye binafsi jana alipokuwa anazungumza na waandishi wa habari alieleza kwamba si Kajwang aliyetekeleza wajibu wa kumwapisha Odinga, ni yeye binafsi aliyefanya uh, aliyetekeleza wajibu huo, na vile vile, iwapo serikali inataka kumka kukamata yeyote aliyehusika basi inafaa kumkujia yeye binafsi Miguna Miguna na bwana Odinga, wala si hawa watu wengine na vile vile akaeleza kwamba hatu hatu hatuogopa chochote. Na leo hii serikali vyombo hii Flying Squad uh, imeweza kumwamkia, maafisa wa kitengo cha Flying Squad leo wameweza kumwamkia na wakamkamata. Sasa tunataraji huenda labda akaachiliwa kutokana na agizo la mahakama, lakini vilevile vile, pia tumeweza kuzungumza na Wakenya kuhusu hili swala la vyombo vya habari kuweza uh, kupigwa marufuku kupepeperusha matangazo yoyote aina yoyote. Hebu tusikiliza walivyosema Wakenya. Nimesikitisha sana na vile serikali inatesa wanahabari especially, eh, sisi kama wananchi, katika katiba mpya we have the rights of information, ambayo sahizi hatuna. Kwa hivyo serikali inajaribu kuturudisha pale nyuma mahali tulitoka, na ni jambo la huzuni sana mahali nam Kennedy Wandera, basi tunakushukuru kwa hiyo taarifa, na tunaendelea kufuatilia habari hizo. Tunaungana nawe hapo baadaye. Asante sana, sana Kennedy Wandera kutoka Nairobi. Mkamiti, sasa tuelekee nchini Tanzania, haswa kama tulivyokueleza msikilizaji na mtazamaji wa VOA Express hapo awali kwamba taifa la Tanzania limepoteza mwanasiasa mkongwe wa muda mrefu Kingunge Mwiru. Ili kujua kwa kina jambo ambalo lililosababisha kifo chake. Kwenye laini ya simu tunaye mtangazaji mwenzetu, mwandishi wa habari Dina Chahali, akiwa Dar es Salaam. Dina, tupashi yale ambayo yanaelezwa kutokana na kifo cha mwanasiasa mkongwe hapo nchini Tanzania. Asante Mkamiti na pande ni kweli, Tanzania leo imekumbwa na iko kifo cha huyu mwanasiasa mkongwe mzee Kingunge Ngombale Mwiru, ambaye amefariki akiwa na umri wa miaka themanini na tano usiku wa kuamkia leo katika hospitali ya taifa ya Muhimbili. Kumbuka tu siku chache zilizopita, mwanzoni mwa Januari, mzee Kingunge alivamiwa na mbwa ambao yeye mwenyewe amewafuga nyumbani kwake, lakini tunajua kuna mbwa hawa wa kisasa ambao hawazoei watu wengi. Kwa hiyo inasemekana hao wa mbwa walikuwa hawajamzoea mzee Kimbunge, kwa hiyo akatoka akifiri kwamba wameshafungiwa na vijana pale nje, lakini kwa bahati mbaya walikuwa hawajafungiwa wa na Tanzania akajeruhiwa na kuanzia wakati huo akawa amelazwa katika hospitali ya taifa ya Muhimbili kutibu hayo majeraha, lakini kwa mujibu wa msemaji wa familia hiyo, balozi Ali Mchumu, ambaye naye ni mwanasiasa mkongwe wa siku nyingi ndani ya Chama cha Mapinduzi, mzee um, Kingunge, kumbuka pia alicewa na mke wake. Kama wiki chache zilizopita, alipata tena matatizo mengine ya kiafya ambayo yaliambatana na hayo maradhi ya ya kuumwa ya ku, ya ku na mbwa wake. Kwa hiyo hali ikawa mbaya na leo saa kumi alfajiri amefariki dunia. Tumsikilize mzee eh, Balozi Ali Mchumo akizungumzia suala hilo la kufariki kwa mzee Kingunge ambaye kama mnavyofahamu, uh, alihamia Chama cha Demokrasia na Maendeleo CHADEMA kutokana uh, na kutoridhishwa na mchakato katika uchaguzi mkuu mwaka elfu mbili na kumi na tano wakati huo, katika umri mdogo sana alikuwa katibu wa wilaya wa chama cha chama cha, cha, cha TANU katika wilaya ya Rufiji ambapo alikuwa mwenye katibu wa wilaya ya chama cha TANU wakati wa kugombea uhuru, alifanya kazi bega kwa bega na viongozi wakuu wa chama hicho, baba wa taifa pamoja na kina mzee Rashid, nikawa, na wazee wenzake. Lakini kabla ya uhuru, Mzengo Bali Mwiru alipelekwa na chama kwenda kusoma nje mbili alipelekwa Liberia kusoma aka, akahamia katika chuo kikuu cha Dakar nchini Senegal. Baada ya kumaliza masomo, wakati huo umeshapatikana uhuru, rudi nyumbani na akawa mwalimu wa chuo cha chama cha Kivukoni. Na Dina Chahali, pengine kwa haraka haraka, mazishi yanafahamika, yatakuwa ni lini? wa Balozi Ali Mchomo, msemaji wa familia. Mazishi ya marehemu Ekiumbari Mweru yatafanyika Jumatatu hii inayokuja saa tisa hapa hapa jijini Dar es Salaam katika makaburi ya Kinondoni. Asante uh, sana Dina Chahali, tunakutakia shughuli njema Dar es Salaam. Basi moja kwa moja tuelekee katika la, mm, habari za dunia, tuelekee katika habari za dunia moja kwa moja. Tunaanzia wapi Mkamiti? Moja kwa moja katika habari za dunia, hivi sasa tutaangalia. Afisa wa White House anasema Rais Donald Trump anapanga kuidhinisha kutolewa hadhari kwa waraka ambao unashutumu kuwa maafisa wa juu wa idara ya sheria walikuwa wakifanya kazi yao kwa kuelemea upande mwingine dhidi ya rais. Afisa anasema rais ametoa ruhusa kutolewa kwa waraka huo na huenda bunge likajulishwa hivi leo kuhusu maamuzi hayo ya rais. Serikali ya Kenya imekamata wakili wa upinzani na kuendelea kukaidi amri ya mahakama ambayo imetaka marufuku iliyowekwa kwenye vituo vitatu vya televisheni yaondolewe baada ya kushutumiwa kuhusika katika ripoti ya kuajiapishwa kwa, kwa kiongozi wa upinzani Raila Odinga kama rais wa wananchi Miguna Miguna akijitangaza kwa jenerali wa kundi la Odinga la National Resistance Movement, ambao limetajwa kuwa ni kundi la kihalifu kwa sababu lina azma ya kuunda serikali baada ya kuhoji uchaguzi wa, wa rais wa mwaka jana. Rais wa Afghanistan amedai hii leo kwamba Pakistan ndiyo makao makuu ya Taliban. Katika hotuba kwenye televisheni, rais Ashraf Ghani ameitaka nchi jirani ichukue hatua haraka dhidi ya waasi badala ya kutoa ahadi tu. Ghani amedai kwamba Kabul tayari imewapatia Islamabad orodha ya watu ambao walipanga mashambulizi ya karibuni na kutarajia hatua mwafaka kuchukuliwa na Pakistan. na Marekani anatarajiwa kutangaza marufuku ya silaha dhidi ya sudani kusini hii leo. Vyanzo vya habari vimeliambia shirika la Reuters kwamba vinafahamu kuhusu uamuzi huo. Vilizungumza katika misingi ya kutotajwa jina na kusema kwamba Marekani inalenga kuzidisha shinikizo dhidi ya Rais Salva Kiir kumaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe na mzozo wa kibinadamu nchini humo. unaendelea kusafiri na kutazama VOA Express kupitia mtandao wetu wa Facebook ambao matangazo haya yanakujia kila siku ya Jumatatu mpaka Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki. Ndani ya VOA Express hivi sasa, sande, tunakuletea maswala ya lifestyle. Nama, mambo yale ya kufanya katika maisha mbalimbali mbali. Mambo gani watu unafanya, unaweza ukabadilisha maisha yako kutoka pengine shughuli moja kwenda nyingine au kazi moja kwenda nyingine au tu maisha yako kwa ujumla unavyoyafanya kwa bora haswa. so, lakini leo hii mm -hmm, tunaangalia swala la afya niambie, ambalo ni muhimu muhimu sana. Mimi wewe, kila mmoja anapenda kuwa na afya njema. Basi huko nchini Kenya kuna dereva mm, ambaye ameamua kusafiri kutoka eneo hadi eneo akihamasisha wananchi kula matunda si <laughs> vitu sawa kama jana na kesho. Huyu ni apa. Constant Aundo alikuwa akifanya kazi katika kampuni inayomilikiwa na familia ya Kihindi, lakini kaacha kazi hiyo, kisa na maana angependa kuboresha afya za watu kupitia ulaji wa matunda hai, moja. Nimekutana na ondo katika vitongoji vya mji wa Mombasa. ulaji wa matunda ni muhimu, mimi mwenyewe kwanza naweza nashuhudia kwamba nina miaka kumi, hata sijashikwa na malaria kwa sababu matunda yananisaidia, yanani, si kwamba ni stori tu, ni ukweli, ni kwamba matunda yanasaidia. Nina miaka kumi sijashikwa malaria. Hata watu wengi kwa hivi sasa, kwamba ugonjwa umetokea hii, wanaita sijui kichungunya, sijui kichungunya, wengi sasa wanakuja kwangu, nami napata wateja kwa sababu ya uzuri wa ubaya. Ni watu wanaumia, lakini ni uzuri kwamba sisi tunapata faida kwa sababu tunapata wateja <laughs> <laughs> Eh, maanake wajua kila kitu kinakuja na uzuri na ubaya. Wapi Mama Nyango na akiwa katika mazungumzo na VOA idhaa ya Kiswahili, tukazingirwa na wateja wengi waliofurika kula matunda hapo katika duka hili ndogo linalotembea mitaani, na ili kupata maelezo zaidi kuhusu ubora wa mboga na matunda, nimezungumza na John Maina, mtaalamu wa tiba za kiasili. Sasa ukiangalia watu wengi wanakula chips saa sita, wanakunywa soda, sausage na mayai labda hawakukua gredi. Sasa vyakula hivi vyote vinapungua yale madini muhimu mili yetu inayohitaji. Tunahimiza watu kabla hujala, tumia matunda, ili haya matunda yasaidie viungo vyako kuweza kupata eh, madini muhimu. Na kama alivyoeleza hapo mtabibu Maina Constant Ondo naye anasema pia kageukia utaalamu wa kushauri watu kuhusu virutubisho mwilini. Nawashauri kwa nutrition, sababu matunda, mwili unahitaji vitu vizuri, matunda kama watermelon na kuongezea maji, unapokula watermelon sana. Kwa bahati mbaya, ukigua mgonjwa, ukilazwa, si rahisi kuwekwa maji, sababu unashajiwekea maji ya kutosha. Yeye awateja, karibuni jamani, mbona mna <coughs> na ni hayo tu kuhusu ulaji matunda. Josephat Kioko, VOA Mombasa. Asante sante sana, Josephat Kioko. Umeona mambo haya Mkamiti jamaa, huyu alikuwa anafanya kazi ya udereva mm -hmm, kwa Wahindi, unaona. Sasa akaacha kazi ya udereva, akaingia kwenye biashara, lakini biashara yake ikawa na maalum malengo maalumu. Sio tu kafanya biashara kupata faida mm, lakini pia kusaidia kuboresha afya za watu, unaona bwana na mwenyewe kama ulivyomsikia anakwambia kwa kula matunda, ajaugua muda mrefu, basi kama uja... jambo la msingi sana kwamba unafanya kitu kimoja <laughs> lakini <laughs> si tu kujinufaisha wewe lakini pia unanufaisha jamii yako. Ha, so matunda ni muhimu, ni muhimu sana. Kwa hiyo msikilizaji na mtazamaji, angalia <laughs> jambo hili la muhimu sana, unaweza ukafanya kitu kwa kuwafanufaisha watu na wewe mwenyewe, lakini usiishie tu wewe. Huyu akujifikiria mwenyewe lakini, amefikiria pia jamii inayomzunguka kwa hiyo jambo moja la kutia moyo kweli kweli, na tunajifunza mengi kwa huyu jamaa. Safi, kazi nzuri sana Hi. Haya, sasa Mkamiti, tunajua kwenye express kuna vitu vingi tunasema uh -huh. bila muziki, bila kusukuma muziki gurudumu la express ujalisukuma, bado Mkamiti mambo haya endi <laughs> <laughs> <laughs> Sasa leo tuna muziki tunaenda mm -hmm. wapi sasa? Muziki leo tunakuja kijana mmoja machachari sana. Huyu kijana ni kijana machachari mm -hmm. eh, yuko hapa Washington DC mm -hmm. akiiba na vilevile ni mwanafunzi na akiimba, si kwa lugha moja tu, Kiingereza, Kiswahili, anachanganya na lugha za kiasili za Tanga. Kijana huyu anaitwa Mr. TZ, maana yake ni kijana wa asili ya Tanzania. Anapenda sana Tanzania mpaka mpaka kama kujiita AKA, wanamwita mwana wa kiambi wakiambi <laughs> <laughs> Aya, to Asante sana, basi ni kitu hicho. I am the man, Mkamiti kama unavyoona kijana huyu ujumbe. mm -hmm, akiwa na bendera ya Tanzania imemzunguka anaonyesha uzalendo wake, kupenda nchi yake Tanzania. Anatangaza nchi ya Tanzania nyimbo yake yenyewe, akiweka maneno ya, ya kitanzania ki, basi mambo yanakuwa mazuri kabisa, anakuwa mazuri kabisa, maana anapiga lugha lugha fulani za Kiswahili na zingine za kule pwani ya Tanga kule, sijui mm -hmm, mahere sijui, kanakuita kwa nafikiri <laughs> <laughs> <laughs> wanaongea lugha fulani kule, basi anachanganya hivyo vitu vyote. Kwani huo wa umetokea wapi mpaka usijue huko? Uh, mimi najua vyote unajua uh. Mi natokea mitaa Tanga bwana, we uh. Vipi wanakwambia Tanga, waja leo warudi leo, kuna vibao vya karibu, ukienda uwezi e, tokakia <laughs> Haya mkamiti, hebu <laughs> niambie kwenye jicho letu, tumezungumza kama mapenzi, unajua mm -hmm. Mapenzi mkamiti, wewe mkamiti, unapoingia kwenye mapenzi, nakwambia, unapoingia mapenzini unakuwa na penzi zito, mpaka unampenda mtu mpaka sasa. Wakati mwingine watu wanasema unaweza ukachanganyikiwa kwenye penzi mm -hmm. Matiki yake ile penzi inaweza kuwekwa kwa hatari, mtu akamuumiza mwenzake. Lakini sasa unafikaje uko mkamiti? Ndio swala ambalo litaliangalia kwa jicho letu hapa, so basi, tujiunge na Lucy Patrick kutoka kule Mbeya nchini Tanzania, sawa, akitueleza kwa kina katika jicho letu. Naitwa Jaki Bomboma. Kiukweli, uh, watu wengi wamekuwa wakikumbwa na hili tatizo la kujiua au kuwaua wapenzi wao kisha wao wenyewe kujiua kwa kisa tu cha kinachosemekana kwamba ni mapenzi. Ni kwamba asilimia kubwa ya watu ambaye wanafikia maamuzi haya huwa ni kwa sababu ya kukosekana kwa uaminifu baina ya wapenzi. Unakuta mtu anakuwa tayari amekwisha mpenda mtu wake, labda msichana anakuwa tayari amekwisha mpenda mvulana na mvulana pia anaonyesha kuonyesha kwamba amempenda yule msichana, lakini mwisho wa siku inakuja kugundulika kwamba mvulana, kwa asilimia kubwa, ni wavulana ndio huwa wanaua kwanza, alafu ndio wanajiua. Au hata wasichana pia siku hizi na wenyewe wamekuwa na ile courage, yani wamekuwa na ule ujasiri na wenyewe pia wa kushikwa na hasira za hadi kuua. Sasa katika unakuta kabisa kwamba mtu tayari amekwishajenga upendo na tayari amekwisha waambia ndugu zake, rafiki zake, yeye mwenyewe tu tayari amekwishamchukulia yule mtu kwamba ni sehemu ya maisha yake alafu yule mwanaume au yule mwanamke anakuja tu, yani anamchezea, aina anakuwa anachezea moyo wake kwa, kwa aina hii. Ule upendo unakuwa tena ni chuki. Unakuta msichana anajiingiza kwenye mahusiano na mvulana, sio kwa sababu anampenda yule mvulana, ila tu kwa sababu ameona kabisa kwamba yule mvulana ana gari, au yule mvulana ni mzungu, au yule mvulana ni ana mali, au yule mvulana anafanya kazi sehemu fulani ambayo ni kubwa na cheo kikubwa. Kwa hiyo anakuwa hajaingia kwenye yale mahusiano. Amevutiwa na mapenzi au amevutiwa na upendo? Hapana, anakuwa ameingia kwenye mahusiano kwa sababu kavutiwa na mali, kavutiwa na pesa. Kwa hiyo, kesho na kesho kutu atakapokuja kukutana na mtu mwingine ambaye atakuwa sasa ndio moyo wake sasa umependa. Lazima ataenda kwa huyo ambaye moyo wake umependa, na ule mwingine atakuwa anachukuliwa tu, kama vile mtu akutoa mtaji au msaada. Sasa, huyo, atakapokuja kugundua kwamba nimemsomesha huyu binti na mgaramikia, nimempa vitu vyangu, nimempa mali zangu nimesaidia familia yake, leo hii anakuja kutembea na mtu mwingine au kuwa na mahusiano na mtu mwingine, ndipo hapo sasa watu wanapofikia, wanaposhikwa na hasira na kujikuta kama nilivyo, bora tu nimuue, nami nijiue safari iishie hapa. Mpaka hapo jicho linakuwa linatia nanga. Kwa siku ya leo, mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Asante sana Lucy Patrick. Umesikia mkamiti huyo mchambuzi akizungumza katika mm -hmm. masuala hayo ya mapenzi. Unajua, anasema kwamba unaweza ukampenda mtu lakini, unapokuta mahali sa mwenzio amekudanganya, mm -hmm. kaenda kuchukua mtu mwingine mm -hmm. pale waswahili wanakuambia ndio kimbembe <laughs> kinapoibuka <laughs> kwamba sasa huyu bwana kanifanyia hivi, basi na mimi leo namchoma kitu hichi au namfanyia kitu hichi na sasa mara nyingi kufanywa na kina mama, mara w wanaume, mara wanawake. Sasa kila upande unakwenda kufanya mambo ya Mkamiti. Haya ndio kama tulivyosikia kutoka kwenye jicho letu, hatuna la ziada la kuweza kuongeza Nama. zaidi ya kile ambacho tumemsikia mtaalam huyo akizungumzia maswala ya mapenzi katika jicho letu na hivi sasa Leo Ijumaa basi, unajua ijumaa inapoangukia inapo no. mambo mengi yanaanza kuandaliwa kwa ajili ya Jumamosi na Jumapili mm. kuna vacation fupi fupifupi hizi watu wanaenda kupumzika no. maeneo fulani kuna michezo inafanyika mm -hmm. hapa, hapa, hapa Marekani tunajua siku ya Jumapili eh, kuna mchezo mkubwa wa American Football, hii mpira wa Marekani hapa wa fainali unaitwa Super Bowl ya hamsini na mbili ikiwashirikisha mm -hmm. uh, Philadelphia Eagles na New England Patriots Patriots. Yaani itakuwa sio mchezo siku hiyo huko katika mji wa Marekani, sikizaji, itakuwa ni shughuli kweli kweli, Minneapolis Minnesota, mkamiti ulikaa huko shughuli mm -hmm. itakuwa kubwa kweli kweli, na unakuta kila nyumba wanakuwa na nunua ile big screen, yaani mm -hmm. kubwa kabisa ile TV mm -hmm. wakae waangalie na kualika watu kuja kula kunywa na kunakuwa na vyakula, yaani inakuwa ni kama pati kubwa kwelikweli, na kuna ushawishi mkubwa wa macelebrity ambao pia huvamia katika katika Super Bowl, na wanakuwa wako katika timu tofauti. Sawa, watu kamisa wanatarajia sana kumwona Kobe Bryant akiwa humo, basi bila ya kupoteza wakati mm -hmm. tuongee na Liberty Adede. Mombasa yuko tayari kabisa kutueleza kule Mombasa weekend hii kuna vitu gani, nasikia kuna mambo ya pizza huko. Liberty Adede, karibu <laughs> na pia utakuwa unapata eh, katika itakuwa ni zoezi la kupata pizza ama kuyo, ni hafla ya kusherekea pizza tujama kula mziki piga pizza pamoja na swimming. Wacha tumpate eh, eh, DJ mmoja ambaye ameangazia eh, ama hafla hii ambapo kutakuwa na mamc wanne madj wawili wakiporomosha mambo hapo. Kabla ya tuangalia mingine, wacha tumsikie DJ Ivory anasemaje. Jina DJ Ivory pizza festival ni kuhusu pizza, chakula ambacho kinapendwa sana na karibia kila mtu duniani. Unajua, so nilifikiria, uh, kama kinapendwa na unajua, kina umaarufu sana, mbona tusifanye sherehe ya pizza? So ndio tukaamua tuweke pizza festival, actually ni burudani ya mziki na mashabiki wa pizza ndio. uh, muna masharti yote? masharti bora, tuje tu nunua pizza, ingia sherekea, kwa sababu ni chakula inakuwa ni family, so kila mtu anaalikwa. Hapo hakuna dress code, wewe ni kujiachia nam. Katika spoti, ni kwamba ligi ya soka nchini Kenya inarejea tena, inaanza msimu huu na mechi ya kwanza itakuwa na vijana wapya kabisa katika ligi hiyo. Vihiga United watakuwa wanapambana na Mathare United ambao wamecheza mechi nyingi sana za kimataifa. Gor Mahia ambao ni mabingwa wa kombe la Super Cup, walishinda wiki iliyopita na kupata ufuasi mkubwa sana. Wanacheza na Nakumatt, ambao udhamini wao ama wadhamini wao wanayumba, so sasa hivi na huenda maduka hayo ya Nakumatt yakawa yanafungwa. Mechi nyingine itakuwa ni Posta Rangers ikimwandaa Leopards, AFC Leopards timu ambayo inapatiwa sana na mashabiki wengi. Sasa tunapokamilisha msanii kutoka Nigeria Dibanj, mm -hmm. anatarajiwa pia anafika za Kenya hivi leo kuweza kushuhudia hafla moja hapo kesho ya kuweza kuwatuza watangazaji na wanahabari bora kwenye redio na televisheni e, shughuli ambayo itakuwa inafanyika pale jijini Nairobi katika hoteli ya Radisson Blue Hotel. Sasa tumeja haya Liberty, nakushukuru sana nakushukuru sana kutakia weekend njema, maana da unakimbia hapa studio. Asante sana Liberty Adede kutoka huko Mombasa. Lakini basi moja kwa moja kabla kamisa kabisa mkamiti na muone Kenneth Bire yuko hapa ana mawili matatu haraka haraka ya ya kwenye mitandao. Unajua kuna wakati mgeni anaweza kuja na uhisi mgeni humhitaji e. haya cheza e, hiyo kitu. It's critical for us to achieve the development agenda that we have set for ourselves going forward. Naam. Haya. Sasa sisi nyinyi mzime hiyo mavitu yenu na muende. Rais anawambia waandishi wa habari. Wanaozungumza katika mitandao ya Kenya wanasema, inakuwaje? Ni ukweli imeisha sababu? Mbona walikuwepo pale na hao waondoke waende? Jambo ambalo si la kawaida, rais kuambia waandishi wa habari, zimeni vitu vyenu na mwende. Na mengi yanazungumzwa, wengine wanasema na ukweli, kazi ilikuwa imeisha, walikuwa wanangoja nini? Kwa hiyo hii ilikuwa ni kwenye hafla gani rais alizungumza? Alikuwa anashughulikia huko Nakuru katika masuala na makurutu wale maafisa wa polisi, lakini si kawaida kwamba rais anaweza kaambia waandishi wa habari kwamba sikizeni, kazi yenu imekwisha, ondokeni mwende. Na tumeona ni siku ya nne baadhi ya vyombo vya habari nchini Kenya bado vimefungwa. Hapa studio Hai tunakamilisha matangazo. Mimi ni mkamiti Kibayasi, na mimi naitwa Sunday Shomaya. Natakieni wote ijumaa njema, alasiri njema, kwaherini.