Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express <muchas> Karibu msikilizaji, ni juma tatu nyingine ya Februari tano mwaka elfu mbili na kumi na nane ndani ya nyumba hapa kwenye VOA Express. Nimejaa tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sandey Shomari. Mapishi ya mchele sijui kama yanavuma sana <laughs> hivi sasa. Mi naitwa Idi Ligongo <laughs> karibu katika matangazo ya VOA Express, ikiwa ni juma tatu uh, tulivu kabisa, nikiwa na mwenzangu Sandey Shomari. Mambo mengi kwelikweli, uh, nchini Kenya TV, Sandey Shomari, bado zipo zii Mambo ni mazito, kwamba bado hazijafunguliwa zile kuu, hasa zinazotangaza matangazo. Nini kinachoendelea mpaka hivi sasa nchini Kenya? Itabidi tuangalie swala hilo vilevile. Uh, kama unavyosema huko Kenya ni hivyo, lakini pia huko huko Kenya vijana wana wasiwasi kuhusu haya marufuku ya mauzo au kutumia plastiki, hasa chupa za plastiki. Kwa hiyo baadhi ya vijana wanazungumza wasiwasi wao Haya, umesikia wasiwasi wa vijana huko. Tutasikiliza hapo baadaye taarifa hiyo kwa kina zaidi, lakini vile vile uh, kama unafahamu, katika ulimwengu wa muziki umempoteza mwanamuziki mashuhuri wa siku nyingi, kama wanavyosema vijana wa zamani, wengi wanamjua, si mwingine Dennis Edwards wa, wa kundi la Temptations. Kabisa kabisa, tutakuja kuzungumzia huyo baadaye kwa kina zaidi, lakini basi moja kwa moja kama unavyozungumza hapa Marekani, pia ni Super Bowl, mambo ya jana, alikuwa sio mchezo ili gongo. Ah, kwa kweli mimi ni kama vile nimekesha vile maanake, najua Sandey Shomari alikuwa anaumia kwelikweli, maanake nikaona touchdown timu <laughs> <laughs> isiyotegemewa Philadelphia Eagles iliibuka na ushindi, sio <laughs> Waka... mchezo ilivyokuwa, yani... hapa Marekani kulikuwa kama vile Amerika nzima inashangilia timu moja jana. Kwa nini? Lakini haya inatokea. Msikilizaji ka chonjo, tutakuelezea zaidi hapo baadaye, lakini hili ligongo tayari, a simu naambiwa Kennedy Wandera yupo tayari na kumekuwa na maandamano mengine nchini Kenya. E, kuna mabomu ya machozi yamerushwa nini, watu wanaandamana mpaka hivi sasa. Kedi Wandera, karibu Vio Express, tueleze kinachoendelea mpaka sasa nchini Kenya. Uh, Asante Shomari na Eid Gongo, naam. Leo uh, wanaharakati wa haki za kibinadamu leo wamefanya maandamano jijini Nairobi kushinikiza serikali au uh, kuvifungua vile vituo zile runinga ambazo zilikuwa zimefungwa na ambazo sasa leo ni siku ya saba runinga hizo bado hazipeperushi matangazo, na pili pia wamenung'unikia kile wanachokiita kwamba ni harakati za serikali kuwakamata wapinzani miongoni mwa maswala mengine. Lakini a, hivi sasa taarifa ambazo pia zimeweza kuibuka ni kwamba mahakama imetoa agizo la tatu sasa kwamba Inspekta mkuu wa polisi anafaa kumfikisha yule wakili wa upinzani Miguna Miguna mahakamani hapo kesho iwapo hataachiliwa leo. Sasa ni, ni hali ya kamata kamata, lakini bado hatujafahamu, serikali haijazungumza lolote, lakini mojawapo wa, wale waliokuwa kwenye harakati za kuweza kushinikiza serikali kuweza kuangazia au kuachilia hawa wanasiasa wa upinzani na vilevile serikali kuweza kuanza kutoa ile marufuku ya vyombo vya habari kupeperusha matangazo ya moja kwa moja ni, ni huyu George Kegoro ambaye ni afisa mkuu wa shirika la kutetea haki za kibinadamu Kenya Human Rights Commission. Hebu tumsikize alivyoeleza. TV stations zimefungwa, mahakama imesema zifunguliwe, serikali inapuuzilia mpaka sasa hivi. Serikali imeenda ikanasa ika eh, watu wa upinzani wa, wa ikawatia ika mbaroni eh, so tuko hapa kusema ya kwamba sisi kama wananchi, hii nchi ni yetu, sio ya serikali. Na njia tu ambayo tunaweza kuishi pamoja ni sisi kama Wanakenya kuja pamoja, kuketi pamoja. Tuseme tuseme na tukubaliane, tuseme, na tukubaliane tufanye hiki na kile. Hakuna mwenye anaweza kupata njia yake kwa kutumia nguvu. Naam. Sasa Kennedy Wandera, kwa kama alivyogusia hapo, uh, huyu bwana ni kwamba juma lililopita mahakama ilitaka uh, zile televisheni zifunguliwe eh, kurusha matangazo yake, na mpaka hivi sasa inavyoonekana kwamba hilo halijafanyika, serikali inasema ni nini? Maanake hii ilikuwa ni amri ya mahakama. Serikali haijazungumza lolote kuhusu amri hiyo iliyotolewa na mahakama wiki iliyopita na leo, jinsi ilivyoeleza, ni siku ya saba aba, uh, tangu serikali iweke marufuku hiyo. Sasa hamna chochote ambacho kinaendelea. Yule mwanaharakati Ukia Mtata alielekea wiki jana katika afisi za halmashauri ya mawasiliano hapa nchini Kenya kuwasilisha agizo la mahakama, lakini aliweza kudhibitiwa kufanya hivyo, na sasa leo ameelekea mahakamani tena. Bado hatujafahamu kile ambacho mahakama itaweza kukiamua kuhusu kesi hiyo, lakini serikali haijazungumza lolote kuhusu uh, uh, kufungwa kwa vyombo hivyo vya habari lakini Wandera, uh, katika moja ya maswala ambayo yalizungumzwa na uh, serikali iliyozungumzwa na serikali ni kwamba uchunguzi unafanyika kujua ni namna gani vyombo vya habari vilishiriki katika kufanikisha pengine tukio hilo. Uh, serikali hawajazungumza huu uchunguzi utachukua muda gani? Manake muda sasa unakwenda bila hizi televisheni uh, kurusha matangazo yake Nam hiyo ndio iliyokuwa kauli ya waziri wa usalama wa, wa, wa, wa, Fred Matiang'i akisisitiza kwamba wanaendeleza uchunguzi, lakini kile ambacho pia hakuweza kukieleza ni ni ni, ni muda gani ambao uchunguzi huu uta, utafanyika. Sasa hamna yeyote anayejua, kila mtu yuko kwenye giza, hamna yeyote anayefahamu. Serikali imenyamazia hilo, sasa hakuna mtu yeyote anayefahamu ni lini ambapo serikali inatarajiwa kufungua vyombo hivi vya habari. Sasa kila mtu a, anasubiri tu labda serikali, lakini mahakama imetoa agizo. Sasa hilo ni agizo la pili na bado serikali haijalitii. Sasa hatujui ni kipi kitakachowaendelea kita, japo wanaharakati hawa wamekuwa wakielezea kwamba serikali inaonyesha mfano mbovu sana machoni pa ulimwengu, kwa sababu Kenya ni nchi ambayo imekuwa ikionekana iki, iki, uh, iki kuwa ni nchi ambayo ina, inaangazia sana demokrasia na maswala muhimu ya jamii, lakini sasa kukosekana kwa serikali kufuatilia agizo hilo uh, kunaonekana kuipaka tope zaidi. Uh, asante sana Kennedy Wandera, kutoka hapo Nairobi Kenya, tutakupata wakati mwingine, tunashukuru sana. Sasa Idi Ligongo, bado tuko huko huko nchini Kenya ambapo leo inasemekana pia, kutokana na agizo la serikali ya nchi hiyo kupiga marufuku uh, chupa za plastiki, kuna baadhi ya vijana walikuwa wakifanya hii biashara mm -hmm. ya hizi chupa za plastiki. Sasa wao wana wasiwasi itakuwaje ikiwa hizi chupa zitapigwa marufuku katika miezi mitatu ijayo kwa hiyo Amina amekuwa akifuatilia e, suala hili. Hebu tuungane naye Amina. E, kutoka hapo Mombasa e, tueleze zaidi Amina, chombo nini ambacho e, kinazungumzwa kwa sasa? Naam, bila shaka ni wiki moja tu tangu sh, halmashauri ya Nema humo nchini Kenya ambayo inasimamia mazingira kutoa tishio kwa wale wanaotengeneza chupa, wakisema kwamba endapo hawataweza kufuatia zile kanuni ambazo walikubaliana mnamo mwezi Desemba kwamba wataweka sehemu ya wa kuweza kutupa chupa hizi, basi huenda wao wakapiga marufuku kwamba ikifikia mwezi Aprili mwaka huu, ikiwa watakuwa hawajatekeleza agizo la kuweka sehemu maalum za kutupa chupa hizo, basi watazuiliwa kuweza kuzitengeneza na watafute njia mbadala. Ambapo chupa hizi eh, kwa umaarufu tu nchini Kenya zimekuwa zikitumika sana za plastiki zinatumiwa kuwekea maji Watu hutumia ba, baada ya maji kutumika, wengine wanazitumia kuwekea maji ya sharubeti ambayo wanauza. Kwa hivyo kuna wale huokota zile ambazo zimetumika kwa maji mpya kutoka kwa makampuni na kwenda tena kuzitumia mara pili. Kuna wale wengine ambao huzipeleka tena mitamboni eh, kufanyia ile inajulikana kama recycling, lakini wanasema kwamba utupaji wa chupa hizi umekuwa unaharibu mazingira Ambapo anasema kwamba eh, kulingana na takwimu zao, wanasema eh, kila mwaka chupa milioni hamsini eh, zinatengenezwa ama zinatumika kote nchini, ambapo ni idadi kubwa. Kwa hivyo wale vijana wengi tu katika maeneo ya miji ambao ukipita barabarani unapata kwamba wanafukuzana na magari ya abiria yale ya kibinafsi, so, wakiuza maji katika chupa hizi, ambao chupa moja ya maji huuza kwa shilingi ishirini pesa ya Kenya. Eh, wanasema wanaikilia hofu agizo hili endapo hawa uh, manufacturers ama watengenezaji eh, wa chupa hizi hawata hawatahakikisha kwamba sheria ambao wamewekewa na NEMA wanaitekeleza. Nimezungumza na Richard Kindi ambaye amefanya shughuli hizi za kuuza maji mabara katika miji ya Mombasa kwa miaka kumi sasa. Hebu tumsikie hofu yake. Naendelea kutengeza chupa kwa sababu chupa zinakuwa recycled, si kama hizo taka taka zingine. Sababu sisi kama mimi ndio nategemea hii kazi hasa, ndipo chupa zitakuwa cancel, itakuwa inapata changamoto kubwa sana, ambayo itakuwa hata si itafanya kazi gani? Maana yake ukiiba sivyo, sivo, hapo itakuwa sina kazi, na kuna watu ambao nitegemea, na ndio kazi inalisha familia yangu. Haya, Amina, tunashukuru kwa taarifa hiyo. Naona vijana wanawasiwasi hali jinsi itakavyokuwa kutokana na agizo hilo na shughuli kweli kweli, lakini uzuri wake ni kwamba endapo yale maagizo yatatekelezwa kama uh, ile taasisi inayoshughulikia mazingira ilivyoelekeza, basi hali inaweza ikawa njema kabisa. Kimsingi ni kushughulikia yale mapendekezo ambayo yamewekwa, mambo ya mazingira. Basi tunakushukuru, tuelekee kwenye habari za dunia. Polisi nchini Kenya wametumia gesi ya kutoa machozi kutawanya umati wa watu zaidi ya waandamanaji mia moja ambao walikuwa wakitaka serikali kufungua tena vituo vya televisheni vilivyofungwa wiki iliyopita kwa tuhuma za kuripoti kuhusu mkutano wa apisho wa kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Kwa mujibu wa shahidi aliyezungumza na shirika la habari la Reuters, wanaharakati hao walikuwa wakijaribu kuandamana kuelekea kwenye ofisi za serikali wakati polisi wapofyatiwa gesi ya kutoa machozi. Mmoja wa wachunguzi wa juu kuhusiana na biashara haramu ya pembe za ndovu na zafaru wameuawa. Esmond Bradley Martin alikutwa nyumbani kwake mjini Nairobi jana Jumapili akiwa na jeraha la kuchomwa kisu shingoni. Mmarekani huyo mwenye umri wa miaka 75 alikuwa akijulikana kwa kazi ya uchunguzi ambayo ilipeleka kuwabainisha wasafirishaji wa pembe na masoko ya biashara hiyo haramu. Mkuu wa Wildlife Direct, Dr. Paula Kahumbu amesema utafiti wa Martin ulipelekea kuibuka kuibua biashara ya pembe nchini Marekani, Kongo, Vietnam, Nigeria, Angola, China na hivi karibuni nchini Myanmar. Mgombea wa urais anayepinga ndoa za watu wa jinsia moja anaongoza kwenye uchaguzi wa Kosta Rica, lakini ameshindwa kupata kura za kutosha kuepuka uchaguzi wa marudio, huku takriban asilimia 70 ya kura zikiwa zimekwisha hesabiwa. Mwimbaji wa nyimbo za Kikristo na mtangazaji wa televisheni Fabricia Alvarado wa chama cha mrengo wa kulia cha National Restoration Party amepata asilimia 25 ya kura, kwa mujibu wa takwimu zilizotolewa na tume ya uchaguzi ya nchi hiyo. Matokeo rasmi ya uchaguzi huo yanatarajiwa hii leo Jumatatu. Kesi ya mshukiwa wa shambulizi la Paris salah Abdussalaam imeanza leo Jumatatu mjini Brussels nchini Ubelgiji, huku kukiwa na ulinzi mkali kwenye mahakama iliyojaa sana. Abdussalaam mwenye umri wa miaka 28 alionekana akiwa na ndevu, ameva na amevaa fulana nyeupe, huku akiwa hana minyororo miguuni na kuzingirwa na maafisa wa usalama waliovaa kofia na nguo nyeusi. Hayo ni kwa mujibu wa ripoti za wanahabari waliokuwa katika mahakama. Mshukiwa huyo alikataa kusimama wala kujitambulisha alipoulizwa na jaji kufanya hivyo. Mshukiwa mwenzake Sofian Ayari mwenye umri wa miaka 24 mzaliwa wa Tunisia pia alikuwepo katika mahakama hiyo. Nam, kama umefungulia redio yako hivi sasa, wala hujakosea. unasikiliza uh, VOA express ya idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika kutoka hapa uh, Washington DC, na moja kwa moja. Sande Shomari, eh, kuna masuala ya watu kutoa hoja. Nam nah. <laughs> bila shaka, ili ligongo unapokaa chini, unakutana na watu, watu wanakuwa na mawazo tofauti kuhusiana na mambo mbalimbali. Mbali na hapa kwenye VOA express moja kwa moja, tunawapa nafasi kuzungumza hayo na hii leo. Basi kwenye hoja kwa hoja tunawasikilizaji wetu wa VOA Express Elisha Mazoya na Silas Ntonja ambao wana maoni tofauti kuhusu kukamatwa kwa viongozi wa upinzani nchini Kenya pamoja na kuendelea kufungwa kwa vituo vya televisheni vya KTN, NTV Citizen na Inoro. Basi hebu tuwape nafasi ya kuwasikiliza. Ninaamini vyombo vya habari vingi vimekuwa vikitumika hasa kwenye kuelimisha wananchi na kwa upande wa Kenya ninaona kabisa vyombo vya habari vimefanya kazi kubwa ya kuleta umoja na mshikamano kwa wananchi, tangu awali, hata kabla ya uchaguzi na hata baada ya uchaguzi. Hapa ni kila mtu amevunja sheria, kwa vile hata baadhi ya wanahabari wengine hapa hapa injini ya yawakati sheria zilizowekwa. Kwa vile utapata kama sheria eh, kuna vifungu vya sheria ambavyo vinasema ni kinukuu Uh, kifungu cha thelathini na tatu kinasema umepewa uhuru wa, wa kupata habari, lakini aufai kuruhusu watoa eh, eh, wanasiasa kutumia ini. Ukifuatilia hapa ini Kenya wanahabari wengi wanaruhusu wanasiasa wana, wana na hawa viongozi wakuu kuwa matamsi ambayo mara ya, ingine yanaleta chuki na yanasababisha taarufi hapa nchini na kuuntumu usalama wa taifa. kutokana na hali i mse... kukamatwa hali ya kukamatwa kiongozi huyu wa NRM Miguna Miguna, ni yeye mwenyewe alikishia serikali na ku-, e, mnukuu akijigamba, alisema mimi ni mimi nilitekeleza kiapo cha kumwapisha bwana Odinga, na kama kuna yote anaaja kunikamata, kuja nikamate kesho, ni kilale kama siyakamatwa. Hiyo ndio ninanukuu bwana Miguna, lakini ninachotaka kuomba pande zote mbili, ikiwa namaanisha upande wa Jubilee ambao sasa ndio wako madarakani na upande wa NASA wakae pamoja na wakae pamoja ili waweze wapate suluhu, maana wale wananchi waliowachagua walichagua ili wawaongoze kwa umoja na mshikamano, na sio wanavyofanya sasa hivi. Nam, sande. Uh, masuala hayo ya hoja kwa hoja bado mjadala mkubwa kwelikweli juu ya uh, kuzimwa kwa televisheni za Kenya, hali ya kisiasa nchini Kenya Mnum. kwa hiyo tusubiri tuone ni kile ambacho kitaendelea sasa. Sande, ulimwengu wa muziki umepatwa na pigo. Uh, umepata na pigo na kuondokewa na Dennis Edwards, ambaye alikuwa ni mmoja kati ya watu waliounda kundi la Temptations. Si tu kwa muhenga, unaweza ukawa si muhenga, lakini kama kweli unajua uh, vitamu vizuri <coughs> eh, katika masuala ya muziki, lazima utafukua kuona kile ambacho kilifanya siku za nyuma. Hebu tueleze, tupe wasifu wa Dennis na mambo yote ambayo amefanya. Bila shaka Dennis Edwards wengi wanamfahamu kupitia kundi maarufu la Temptation. Alifariki dunia mwishoni mwa juma, e, akiwa na umri wa miaka 74. Sasa Dennis alianza kuimba akiwa na umri mdogo tu, unasema wa miaka mitatu hivi akiwa na baba yake kwenye kwaya ya kanisa lakini baadaye akaingia kwenye nyimbo za kawaida, na alipoanza kuimba katika miaka ya mwanzo ya sitini, aliingia katika lile kampuni maarufu ya Motown, Motown. Eh, unaifahamu Motown eh? Eh, basi iko kule maeneo ya juu huko Marekani eh, eh, Michigan. Detroit. Ya, basi alipoingia <tune> Motown na bendi yake ya kwanza alitumbiza nayo ilikuwa inaitwa bendi ya Contour. E, na baada ya kukaa nayo kwa muda mfupi mwaka 62 ndipo alipojiunga na hilo kundi maarufu lo taja la Temptations. Temptations, na alipofika 68 aliomba kuchukua uongozi wa bendi hiyo, baada alikuwa kiongozi wa kundi hilo David Ruffin kuondoka. Sasa basi, alipoingia yeye na kuchukua uongozi wa lile kundi ndio kwa mara ya kwanza hatimaye kundi la Temptation likashinda tuzo ya Grammy mwaka 1968 akiwa na Aki kundi hilo na baada ya hapo, ilipofika 1977 aliamua kuondoka na kuanza kuimba peke yake, akaimba solo, na alitamba sana sana na kibao chake ambacho hata wewe umekisikia kukipenda kibao hichi, Don't look any further ambacho kilitoka mwaka 1984 kitu tulikuwa tunaipiga sana tukiwa redia, tunasema deo baba deo, mambo si hayo, lakini anachozungumza, yeah, hapa anasema deo deo, mambo j i o, well, don't look any no father <laughs> <laughs> Sasa Waswahili wakatungia mdogo msemo wao mm, unaozungumza wewe lakini, mm, hivyo ndivyo walivyokuwa wakizungumza. Basi Dennis Edwards alifunga ah, ndoa na mwanamuziki Ruth Pointer ambaye alikuwa mwimbaji wa kundi maarufu kama nilikumbuka The Pointer Sisters, lakini baadaye waliachana. Lakini hata hivyo, yeye na huyu mke wake wameacha watoto sita, wasichana watano na mvulana mmoja. Apumzike kwa amani, mwanamuziki mashuhuri Dennis Edwards na ataendelea kukumbukwa sana kwa nyimbo zake maarufu, si mchezo. Basi moja kwa moja kama unavyosema kwenye VU Express, bila muziki mambo bado hayaja kwenda. Kwa hiyo Kwe kwenye muziki, basi turudi hapo mm, hapo -hmm. tupate kibao chake Dennis Edwards, baba deo, mambo si hayo. Mambo si hayo hayo, don't look no further <laughs> Uh, ni mambo hayo ndani ya VOA Express tukimkumbuka Dennis, uh, Edwards, uh, na kibao kikali kabisa, manake mwaka 1984 najaribu kutafakari mm -hmm. uh, Kenesi Bwire sijui alikuwa wapi, Amina Chombo sijui alikuwa <laughs> wapi, Salma Muhammad sijui alikuwa wapi, kwa watoto wadogo sana <laughs> na sio hivyo tu, ligongo hiyo eh. mwaka 1984 wakati Zibao kinatoka kinatamba mm -hmm. watu walikuwa wakipiga bugeru, wakipiga raizoni chini, wakipiga afro limesimama juu juu, ah chini, kufinya sana. Kufinya sana, eh, yani chini, ah, chini bwaga kama time stars Alafu sio hivyo tu, Idi, mpaka raizoni ilikuwa inapigwa ilikuwa ipigwe kwenye sabini huko, na ikiwezekana kaa kimya kabisa, usiongee mjadala <laughs> <Okay. laughs> mwanafunzi mzuri ni ule wa kuuliza swali. hakuimba <laughs> <laughs> peke yake wimbo, alimba <Siyo? laughs> akishirikiana na mwanamuziki mwanadada machachari sana huyu, alimba naye wimbo na watu wengi wanasema kwamba miaka ya thamanini kwa kweli watu wamepiga mziki sana sana sana. Hii miziki imepigwa kaka, miaka thamanini, sio thamanini tu, thamanini, sabini, miziki ambayo unaweza kuona kwamba sio tu kwamba unasikiliza kompyuta. Unajua kipindi hiki cha kompyuta, ukibadilisha kwa mm. unasikia vyombo mm. mtu akipiga gitaa na piga gitaa, unakwambia la ukweli, bas bas, solo solo. Nimeambiwa ni nyamaze nisikize, nasikiza <laughs> <laughs> <Siyali, West Blizzard. laughs> <Tumakupa mitu. laughs> Naam, tukizidi kusonga mbele, sande Shomari, uh, tuliuliza swali letu uh, katika ukurasa wetu wa Facebook, uh, hili swali lilitokana na kifo cha mwanasiasa mkongwe kabisa nchini Tanzania, Mzee Kingunge Ngombale Mwiru, uh, kwamba una mkumbukaje marehemu Kingunge Ngombale Mwiru? Watu wamesema nini? Sana, haya, nianze na Eric Modest, anasema anamkumbuka kama mtu asiyeyumbishwa katika kile anachokiamini. Aliposema anakiacha Chama cha Mapinduzi alimaanisha hivyo, mpaka yupo kitandani kama mgonjwa hakubadili msimamo wa mawazo yake. Huyu hapa anaitwa uh, Grime Mwanda anasema yeye anamkumbuka kwa jinsi alivyokuwa anaapa kwa kutumia katiba, e, akitumia kama, kama vile msahafu ama Biblia. Anasema nadhani alifanya hivyo kuonyesha jinsi alivyokuwa anaweka msisitizo wa uzalendo kwa nchi yake. Huyu Honorati Morabu anasema huyu ni mwanasiasa mwenye tabia za malaika, maanake ni mkweli muungwana mwenye hekma mzalendo mwenye heshima kwa watu wote na mwenye msimamo wa dhati kabisa. Aluta Tobias anasema kwamba mwanasiasa aliyekomaa asiyeyumbishwa na mihemko uh, na mwafrika halisi hakukubali kumezwa na mira uh, na mila, akiwa anamaanisha wala tamaduni na imani za kuletwa. Aliamini alichokuwa anakiamini na hakuyumbishwa na wale ambao hawakustahili kumyumbisha. Naam, anasema kwamba huyu Mbaga Karimu anasema namkumbuka kama wasisi wa taifa letu ni mmoja kati ya viongozi walipigania uhuru wa taifa letu. Alikuwa ni mtu mwenye msimamo asiyumbishwa na alikuwa akisema yake anachokiamini. Haya, basi naona hawa wote mawazia yao kidogo mfanana e, lakini mambo ni mengi mno sana yaliyoandikwa kwenye huu mtandao wa Facebook basi, e, wakati waendelea kufanya hivyo tuangalie na mengine yanayojiri. Tunaangalia hapa, tuulize nini ambacho kinatamba hivi sasa katika mitandao, mitandao inasemaje? Unajua Super Bowl? Bine Super Bowl mm. imemfanya Idligongo asiweze kulala vizuri jana. Anaonekana tu. Mm. Mimi nakumbuka wakati nimefika mara ya kwanza hapa Marekani na kukutana mm. na hii kitu inaitwa Super Bowl. Mtu mmoja akaniambia bwana ni siku ambayo watu wanakuja na mimi ukaniambia tukule Super Bowl. Maana yake uko unachezea mchezo mchezo akili, waku, akili, sio? Akaniambia. Sasa nimejua ni ni nini. E, Sanda, yani, nini? Uliendaje? Ile vizuri sana. Likaa nikiangalia mchezo ule kwa raha mustare, magoli mabakuli yao kwa kweli nimefurahi sana. Mchezo ulikuwa mzuri na timu ambayo sikuitegemea hmm, ili iliweza kushinda, kitu ambacho nimefurahi sana Philadelphia Eagles, Philadelphia Eagles 41 dhidi ya 33 New England Patriots, sio lakini. Sio ile inazungumziwa sasa, ni kwamba wakati ule wa mapumziko kuna mm -hmm. mwanamuziki Justin Timberlake kabisa, ambaye alisisimua watu sana kwa sana, kuimba wimbo I would die for you. Sana unasikia eh? lakini wakati ule Justin Timberlake alikuwa na perform uh -huh. akaenda kwenye umati wa watu mm. yani kutafuta mtu wa kuchangamka naye mm. kampata mtoto mdogo sana kadogo, akajaribu kudansi nako, katoto kakakimbia selfie. Ah, unajua huko nyumbani Afrika ukimwona mtoto na selfie utamuonya sana mtoto uh -huh. mdogo akachapa selfie. Sasa ule mtoto alipochapa ile selfie, moja kwa moja akaingia kwenye mtandao, alikuwa na type kitu pale sasa hilo ndio limegeuza mambo, watu wanaanza kuzungumzia huyu mtoto Rian alikuwa anaandika nini? Mtoto amechapa tweets elfu kumi na saba hadi sasa, watu wanazungumzia, ndiyo gumzo kuu. Mwingine anasema huenda huyu mtoto baada ya kuchapa ile selfi hmm. moja kwa moja akataka kujua Justin Timberlake ni nani wengine wanaandika huenda alitaka kujua mziki zaidi kumhusu Justin Timberlake. Mtoto mwenyewe kimya sana, mtoto mdogo. Sasa hilo lina trend, ndugu yangu, chapa mitandao vibaya sana. nafasi eh? Nafasi unapata nafasi kama hiyo Bwire, au kama hivyo Didi, ni, ni, ni, ni nafasi ya pekee. Mwana mziki mkubwa kama hiyo anapokuja kwako uh -huh, ukapiga naye picha ya selfie, nafasi kubwa sana, Shomari. Hivi akikanyaga Dar es Salaam uchape naye selfie, da nah, itakuwa shughuli kubwa, itakuwa shughuli kubwa sana. Mara nyingine ndugu unajua, Tottenham ilicheza na oh, Liverpool jana. Mm -hmm. Unajua. Idi unajua? Yeah, Idi, mechi leo unakimbia e. ile mechi ingekuwa wanasema zile mechi za Uswahilini kwetu, refa yule asingerudi <laughs> nyumbani. Basi tuendelee. <laughs> sana. Sawa, basi pia tutaendelea baadaye lakini, muda umekwisha. Hapa studio kutoka hapa View Express, na naitwa Sunday Shomari. Mimi naitwa Idi Ligongo. Tunatakia wote alasiri njema na kwaheri.