Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo tumechangamka, ikiwa ni Jumatano tarehe ni saba, mwezi nao ni wa pili, mwaka wa 2018 Jina langu wananiita Harizon Kamau. Haya, na mimi pia wananiita Sunday Shomari, nikiwa nimekushajaa tele ndani ya studio hii kama pishi la mchele, msikilizaji Juma. E, Jumatano hii mambo ni mengi kwelikweli kweli, Kamau. Tunaangalia vitu vingi hii leo. Tunaangalia mambo ya ushauri, tunaangalia mambo ya kule nchini Kenya, ambako akizungumzia kuhusu wakili wa upinzani Miguna Miguna, Miguna, Miguna, kwamba sasa hayupo nchini humo. Nini kinachoendelea? tutasikia zaidi kujua yuko wapi na nini kinaendelea juu yake. Vilevile inasemekana kwamba Tanzania haichezi kama una wahamiaji. Sasa swala la uhamiaji Tanzania na kuondoa wahamiaji haramu, basi tutaliangalia swala kubwa la kutazama. Vilevile usisahau kwamba unapotumia mtandao, unajua mtandao una mambo mengi unapokuwa unapenda kuangalia Ee, barua pepe unaangalia, Facebook unaangalia na kadhalika, kuna mambo ya kuwa makini nayo. Lakini hebu tusikie katika makala ya ushauri, tutakuwa tunaambiwa kitu gani kuhusiana hivyo. So unapata, kuna mtu anapata information zako and then anatumia hiyo information kukutishia, kupea na vitisho, akiona agenda ajenda zake tu mwenyewe so Haya basi, unaambiwa lazima uwe makini ukiwa unatumia hii mitandao. Watu wanaweza wakutumia, watu wanaweza wakunyanyasa, wanaweza kufanya vitu mbali mbali. Kwa hiyo basi tutapata ushauri ni jinsi gani ya kujitazama, jinsi gani ya kutumia hii mitandao vyema na usipate eh, matatizo yoyote. Vilevile tutachungulia maswala yanayoendelea kutanda kwenye mitandao ya kijamii, na hasa katika maeneo ya Afrika Mashariki na Kati, tukiangalia yapi yanayoendelea kuchapa vyombo vya habari, na ni mengi sana, ni mengi mno kabisa. Nitakueleza huko Express haikwendi bila nini? Bila muziki, bila muziki <laughs> kwa hivyo ndani yake muziki tutaupata na mambo yatakuwa shwari kabisa. Lakini swala kuu ambalo linaendelea kutia fora sasa hivi ni kus ni kuhusiana na huko nchini Kenya ambapo siasa hali ya vuta, niku, hali ya vuta, vuta komba, yule, ni kuvuta inaendelea ikisemekana kwamba yule mwanasiasa alijitangaza kwamba ni jenerali wa vuguvugu vugu la National Resistance Movement, NRM. Sasa hivi ameishafika kule upande wa Canada kutoka nchini Kenya uh -huh, si uh -huh. Ndio lakini kwanza tuendelee ama tuelekee huko nchini Tanzania ambapo tunakutana no. Naye Dina Chahali kama nilivyokutokezea kwamba kuna swala la uhamiaji linaloendelea huko nchini Tanzania, ikisemekana kwamba kuna wahamiaji wasiohitajika kuwa nchini ama walio nchini kinyume cha sheria. Tunaungana naye Dina Chahali akiwa Dar es Salaam. Karibu sana Dina kwenye VOA Express. Hebu tutokezee zaidi, mambo vipi kuhusiana na uhamiaji huko Tanzania? Asante, nawapata vizuri kwelikweli. Kwenye VOA express ya leo imechangamka barabara. Kama mlivyosema, kuna hii suala la wahamiaji, kuna aina mbili ya wahamiaji ambao leo wamezungumzwa katika mkutano na waandishi wa habari, kuna wahamiaji walowezi na wahamiaji haramu. Kwa hiyo leo hii Tanzania kupitia ofisi ya uhamiaji mkoa wa Dar es Salaam imezungumzia kwamba wahamiaji walowezi wote wanatakiwa kufika katika ofisi za uhamiaji ili kupewa vitambulisho. Kumbukeni kwamba wahamiaji wa luwezi ni watu ambao wako katika nchi mbalimbali ambao wamefika zamani kwenye nchi hiyo labda kwa ajili ya kuenda kwenye mashamba au kwenye viwanda. Kwa hiyo wao ndio wakaloea, wakaoa, wakaoana, wakazaa, lakini bado sio raia halali wa Tanzania. Kwa hiyo hao ndio wametakiwa wafike kwenye ofisi za uhamiaji ili kwa ajili ya kupata vitambulisho na kuishi kwa kufuata taratibu za kisheria za uhamiaji. Mm huyu -hmm. Eh, Petro Malima ambaye ni kaimu kamishna uhamiaji wa mkoa wa Dar es Salaam. Lengo ni kuwatambua hawa wahamiaji walowezi na ukumbukeni kwamba dunia nzima ina wahamiaji walowezi, sio Tanzania tu, dunia nzima ina wahamiaji walowezi katika nchi mbalimbali. Sasa tunataka tuwatambue, ili baadaye tuwape vitambulisho, ili wasiishi kwa kukimbia kimbia kama vile ni wahamiaji haramu. Lengo pia ni kuwatofautisha kati ya wahamiaji wengine, kwa maana ya wahamiaji wakimbizi wanaokimbia nchi zao kwa sababu mbalimbali mbali na wahamiaji haramu au ambao wanakuja nchini bila kufata utaratibu. Ah, kwa hiyo Dina, um, kinachozungumzwa hapa ma, kuna, kuna tofauti hapa, kuna wale wahamiaji ambao ni haramu na kama unavyosema kuna wale ambao mm, ni walowezi. Kwa hiyo hawa walowezi ambao wamekushakaa muda mrefu ni kwamba tu watapatiwa namna ya kutambulika na kuishi, hamna sababu ya kutambulika kuonekana raia halali wa Tanzania. E, lakini sasa alizungumzia pia wahamiaji haramu ambao hao ndio wameingia sasa kwa njia za panya kwenye mipaka ya nchi na kuja hapa kwa ajili ya kufanya vitu ambavyo vingine vinakuwa vya kuvunja sheria. Hao pia nao walipewa tahadhari kwamba wafanye taratibu ili kupata sheria ambazo zinapaswa juu ya uhamiaji. Kwa hivyo tusie tena Bwana Malima akizungumzia kuhusu sasa hao wahamiaji haramu wahamiaji haramu hawa, treatment yao haiwezi kuwa sawa na wahamiaji waroweza hawa. Tunawaomba wafuate sheria na taratibu za nchi, waende kwenye ofisi zetu ili tuwaelekeze nini cha kufanya, ili waishi nchini kihalali kwa vibali wanavyostahili kuwa navyo. Wasipofanya hivyo, kwa sababu hili ni ombi sasa, wasipofanya hivyo, tutawatafuta, tutawatafuta kokote waliko na tu, tukiwabaini mahali walipo na kuwakamata, ni mawili, ama kuwafukuza nchini au kuwapeleka mahakamani ili sheria ichukue wake. Naam, Dina Chahali. Kwa hiyo kwa namna moja ama nyingine yeah, hawa ambao pia wamekaa nchini pengine kwa muda mrefu na hawana vibali, wana nafasi kwamba wanaweza wakasaidiwa kuweza kubaki nchini kwa kupata uhalali, sivyo? Ni kweli kabisa, ndio walichosema kwamba waende kwenye ofisi, wao watoto wao, wake zao, waume zao ili watambulike na wapate vitambulisho vya Tanzania. Bila shaka tunakushukuru sana Dina Chahali kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Basi moja kwa moja tutoke huko, tunaelekea hadi huko wapi? Mkama Nairobi, Kenya. Wiki iliyopita kiongozi wa upinzani wa NASA Raila Odinga aliapishwa ama akajiapisha kuwa rais wa wananchi, na miongoni mwa waliosimamia hafla yenyewe ni mwanasiasa Miguna Miguna ambaye pia ni wakili, ambaye kuanzia Ijumaa iliyopita alikamatwa, kuzuiliwa na kuhamishwa kutoka kituo kimoja hadi kingine cha polisi. Siku ya jana akafikishwa mahakamani kutoka Kajiado, akapelekwa katika mahakama ya Milima Mwani. Lakini baadaye mida ya jioni alipata kuweza kuwekwa kwenye ndege ya KLM kuelekea Canada, na tunavyojulishwa ni kwamba sasa ameshafika kule nchini Canada, lakini kujua zaidi kuhusiana yaliyojiri tuungane naye Kennedy Wandera akiwa Nairobi, ili atueleze mambo yalikuwaje, kusudi um, Miguna Miguna apate kujipata kwenye ndege. Karibu Wandera. Na asante Harrison na Shomari, jinsi ulivyoeleza ni kweli Miguna Miguna sasa yuko kule Canada. Na nieleze kwamba kabla kuelekea Kanada, mahakama kuu hapa jijini Nairobi Milimani, huyu jaji Luka Kimaru alikuwa ameagiza kwamba a, serikali inafaa kumfikisha mbele yake a, Miguna Miguna na hivyo basi kutokana na uamuzi huo, na vilevile akaeleza kwamba Miguna Miguna ataachiliwa uhuru, na hivyo basi kueleza kwamba hataondoka kwenye ah, mahakama kabla hajawasilishwa Miguna mbele yake, lakini haku hakuwasilishwa hatimaye. Lakini jioni baadaye, mahakama hi, huyu jaji Luka Kimaru akaeleza kwamba amefutilia mbali uh, kesi yoyote kumhusu Miguna Miguna nchini Kenya, na mpaka wakati ule atakapoachiliwa au kuwasilishwa mbele yake. Lakini baadaye Miguna Miguna, taarifa ziliibuka kwamba tayari ameshafikishwa katika uwanja uh, wa ndege wa uh, JKIA Jomo Kenyatta Airport ili aweze kufurushwa nchini Kenya, na hatimaye aliweza kufurushwa na kuelekea Canada. Kwa hivyo unavyoeleza Wandera, ni kwamba kutoka kizuizini alipelekwa moja kwa moja kwenye uwanja wa ndege na sijui kama mawakili wake, kulingana na nilivyoona kwenye baadhi ya mitandao ya kijamii walikuwa na habari kwamba Miguna atapelekwa kwenye uwanja wa ndege ama hawakuwa na habari. Hawakuwa na habari hiyo, lakini ni nieleze kwamba jana mchana mahakama ilitoa agizo la tatu, la pili, na kueleza kwamba Miguna Miguna atolewe kule katika koti ndogo ya Kajiado na kurejeshwa Nairobi na ilipofika uh, uh, takriban saa tisa hivi kikao kingine cha mahakama kikaanza, na baadaye uh, jaji huyu uh, Luka Kimaru akaeleza kwamba tayari amepewa ithibati kwamba Miguna Miguna amefika kwenye ma, ma, makao ya mahakama ya Milimani hapa jijini Nairobi, lakini hakuweza kuletwa. Lakini aliagizwa kwamba uh, wale wasaidizi wale wanaofanya askari uh, wanaofanya katika mahakama hii waweze kumrejesha, kumleta Miguna Miguna mbele yake, lakini ha, hakuletwa haku hata baada ya wakili wa upinzani kuweza kufuatilia mm -hmm. kuweza kujua wako wapi, hakuweza kuletwa na lakini uh -huh. jioni sana, huyu wakili wake Nelson Havi aliweza kuthibitisha kwamba uh, huyu Miguna Miguna ame, ame, ame, ame na tayari amepelekwa uh, katika uwanja uh, wa ndege na tayari anafaa kupelekwa katika ile nchi ya Canada, lakini vile, vile tu leo mapema fuatia hilo mawakili wameweza kufika mbele ya jaji Luka Kimaru. Uh, huyu tumsikize Orengo alivyoeleza James Orengo. Uh, inaonekana kwamba muda nao ni kama umekimbia kidogo, lakini tutaangalia swala hilo kwa kina. Kennedy Wandera, asanti sana uh, labda kwa matangazo mengine yetu tutapata habari hiyo kwa kina. Asanti. Hebu sasa tupate habari za dunia. Katika habari za dunia, wakili wa Kenya ambaye ameshtakiwa kwa uhaini kutokana na kushiriki katika uapisho wa kiongozi wa upinzani Raila Odinga amefukuzwa nchini humo. Ameshutumu serikali kwa kuvunja sheria kwa lengo la kuzima upinzani. Wakili Miguna amesema katika taarifa yake kwamba utawala dhalimu ulimlazimisha kinyume cha sheria kupanda ndege ya KLM wakati wa usiku kutoka Nairobi kwenda Amsterdam, ikiwa ni ukiukaji wa dhahiri wa haki zake za kikatiba na kupuuza amri tano ambazo zimetolewa na mahakama. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, serikali imedai ilikuwa na haki ya kisheria kumfukuza nchini Miguna kwa sababu alipoteza uraia wake kwa sheria ambayo hivi sasa haitumiki tena. Miguna alikamatwa Ijumaa na kupewa dhamana ya shilingi elfu hamsini. Lakini aliendelea kubaki kizuizini katika sehemu mbalimbali ya vituo vya polisi. Waziri wa madini katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Martin Kabwalulu, amekataa kusema iwapo Rais Joseph Kabila ametia saini kanuni mpya ya madini kuwa sheria ambazo sekta za madini zinazipinga kwa sababu zitaongeza mirahaba na kodi. Kanuni mpya ambazo bunge iliidhinisha mwishoni mwa mwezi uliopita, huenda mirahaba kwa madini ya cobalt ambayo ni ya muhimu sana katika utengenezaji wa betri za gari ikaongezeka mara mpaka asilimia kumi. Kabwe Lulu aliwaambia wanahabari na watendaji wakuu katika mkutano wa madini uliofanyika Cape Town, Afrika Kusini kuwa hawezi kujibu swali kama rais ametia saini kanuni hizo au la, na kuongeza kuwa hizo kanuni tayari ziko mezani mwa rais. Makamu rais wa Marekani Mike Pence amesema pema leo kwamba Marekani muda mfupi ujao itatangaza vikwazo vikali na vikubwa vya kiuchumi dhidi ya Korea Kaskazini. Akizungumza katika mkutano wa waziri mkuu wa Japan Shinzo Abe, makamu rais Pence amesema Marekani itaendeleza vikwazo vyake mpaka pale Kaskazini itakapoachana na programu yake ya nyuklia na makombora. Na wafanyakazi wa uokozi wanaendelea kuchimba katika kifusi cha majengo yaliyoanguka, ikiwa ni juhudi ya uokozi ya watu kutokana na tetemeko la ardhi la Jumanne. Watu wanne waliuawa na takriban wengine 225 kujeruhiwa katika tetemeko lenye ukubwa wa 6.4 kwenye kipimo cha Richter ambalo lilitokea dakika chache tu kabla ya saa 6 usiku kwa saa za huko, karibu na mji wa pwani wa Hualien ambao ni maarufu kwa watalii na wenye wakazi 100,000 katika mwambao wa mashariki wa Taiwan. Tetemeko hilo lilivunja barabara na kusababisha nyumba karibu 4 kukosa huduma ya maji na watu takriban 2,000 kukoseshwa mem wafanyakazi wa uokozi wanatafuta watu takriban 145 ambao wamepotea kutoka katika jumba la makazi ya watu ambalo lilianguka kidogo kuege na kuegemea katika sehemu iliyo mbaya. Endelea kusikiliza VOA express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka kwamba yote haya yanapatikana pia kupitia mtandao wetu wa www.voaswahili.com, na bila kusahau mtandao wetu wa Facebook. Bila shaka Facebook, ukiona hii basi, unaambiwa bonyeza kile kitufe kinachosema share, ili umpe na mwenzako aweze kusikiliza matangazo haya ya VOA Express kutoka jikuu la Marekani, hapa Washington DC. Msikilizaji, basi kama unasafiri kwenye shughuli zako na ao mbalimbali, sisi tuko pamoja na wewe, tukiangalia masuala ya maisha maswala ya maisha mara nyingi. Aida anapenda kusema kwamba ukivaa vizuri, ukila vizuri, unazidi kupendeza, na basi unapofanya hivyo, kuna huyu mtaalam ambaye akioko amezungumza naye. Yeye ni mganga wa kienyeji, lakini anaeleza vizuri kabisa kwamba tule vitu vya namna gani ili tuweze kuwa na miili yenye afya. Jina lake Ibrahim Peter. Hebu tusikilize. Vyakula tunavyokula hivi sasa vingi, tunasema vimetengezwa kibiashara, hatupati vyakula vya kiasilia hivi sasa. Vyakula vimekuwa vyepesi sana kwa watu kutafuta, na yote ni kwa sababu ya hali ya maisha. Uwe na hakika kwamba hichi chakula unachokula kisichukue muda mrefu kukaa ndani ya mwili, kwa sababu hugeuka baadaye kikawa uchafu. Kwa hakika, hata si kwamba tuwaona haya, twaona ni mzigo. Ni nini muhimu wakati unakula vyakula hivi? Vyote vinaleta kitu kinaita cholesterol mafuta lehemu, ambayo ni sumu. Kuna lehemu nzuri na kuna lehemu mbaya. Hii lehemu mbaya ndio sisi tunaipiga vita, kwa sababu ndio inasababisha magonjwa sugu matano yasiyotibika: presha, sukari, viungo, moyo na as saratani. Mafuta sukari ikiingia ndani ya miili yetu, inachangia pakubwa hizi sumu kubaki ndani ya mwili. Sasa zinapobaki zinakaza mishipa, inapokuwa harden ama kule kufyetuka kwa mishipa kunaanza kudhoofika. Sasa mpigo wa moyo unaathirika, kiwango cha sukari ndani ya mwili kinaathirika, na hatimaye sasa unakuta kwamba viungo vyako vyote vinaanza kuwa haviambatani na utendaji kazi wake. Kama tunavyojua moyo unastahili kupiga kwa kiasi gani kwa dakika ubongo unastahili ku sasa utakuta haya yote yatachangia pakubwa, kutokana na kwamba damu yako sasa haitembei vizuri. Sasa ukiangalia watu wengi wanakula chips saa sita au wanakunywa soda, sausage na mayai labda hawa kuku wa gredi . Sasa vyakula hivi vyote vinapungua yale madini muhimu mili yetu inayohitaji muhimu. Sasa kinga hii nayo inadhoofika zaidi. Wakati mili yetu inakuwa na asidi nyingi, inamaanisha kwamba e, viungo vyetu vinaanza pia kufifia. Ndio pale unakuta sasa mtu anaanza shida ya macho, shida ya meno, shida ya masikio, shida ya tumbo, hata inahitaji ulcers. Aya, mambo hayo mmeyasikia, mambo haya kupenda chipsi na soda, ndugu yangu. Lakini wakati mwingine sande, nakuambia bwana, wanasema wanzi na wewe. Sawa, mara moja inatosha, lakini sasa sio mara moja moja, wengine wanakula vitu kila kila siku, siku ni vibaya sana hiyo, ndio shida inakuwa ni shida kila siku, basi usifanye hivyo, msikilizaji. Kama unasikiliza vitu hivi, basi zingatia hayo masuala ya afya, muhimu kabisa kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA Express. Lakini kama tunasema express bila muziki haikwendi, mambo yako. Kwendi kushusha vitu, nataka kushusha vitu leo jinsi lo ipiga hii nafikiri, mwimbo huu ukiimba msikilizaji, mm -hmm, ungekuwa msiki unamwona unge kamao hapa, nafikiri ungefurahi sana basi, tuteremke moja kwa moja kule Nigeria, Nigeria tumpate, anasema vitu hivyo msikilizaji, pata mambo mazuri kwelikweli. Nikianza kuimba hapa kamao unaweza kawa shida, tumwachie Na Tekno Miles kwanza <laughs> nataka niwe nawe Dayana, vitu vitu vizito hivyo msikilizaji, vitu moto sana, yote yakifanyika ndani ya VOA Express studio zetu hapa Washington DC. Lakini kama ningeulizwa mimi sande, tungeendelea tu kupata kibao, aaama ni birthday yake ikawa kwamba pia anafurahia wimbo wa Dayana aawamba kama ulivyodokezea mm -hmm. pale mwanzo, ni kwamba mitandao imesha ingia, na kwenye mitandao kuna mambo mengi sana yanayofanyika, na baadhi ya mambo yanayofanyika sio mazuri. Kupitia mitandao unakuta kwamba kuna watu wanadhulumu wengine kupitia njia ya mitandao, ama yule wanasema cyber bullying no. Salma ah, Mohamed, akiwa kule upande wa pwani ya Mombasa, mwenzetu yule amezungumza ah, na mtaalam fulani, na ambaye anazungumzia kuhusiana na mambo ama uhalifu wa kimitandao kupitia njia ya dhulma ya kimitandao. Okay, siku nyingi watu natumia devices, utumia kama simu, kompyuta. So unapata kuna mtu anapata information zako and then anatumia information kukutishia, kupia na vitisho, akiwa na ajenda zake tu mwenyewe. So ni zile bullying za kawaida, lakini zinaekwasa kwa mtandao. Na mara nyingi wanafanya hizi kutaka wapate kitu kutoka kwako. Kuna walifu wanataka wakutishie, ama utimize haja zao, ama watumie pesa so watatafuta details zako zote. Wat, watakujua watakujua unafanya nini, unatembea wapi, ulikuwa na nani. And then watatumia hizi kukutishia, watakutumia sms text, watakutumia kwa facebook whatsapp, wakitaka tu ufanye chenye wanataka. Venye tunaishi sahii, Google inakujua kuliko vile unajijua. Google inajua uko wapi sahii, ulikuwa unafanya nini sahii. Nikitaka kujua kukuhusu wewe ntachukua like 10 minutes, nijue tu uko wapi, unafanya nini. So information zako zinapatikana, ziko rahisi sana. So hizi ndio watu wanatumia ili kutishia. Okay, antivirus ni program, program kwa kompyuta ni kitu imetengezwa ni kama unapeana maagizo kwa kompyuta, fanya hii na hii na hii so mi nikiwa na njia ya ku, kukuandikia virus, nitatengeza kitu ni attach ni kutumie. Kama tex ni, ni atach kwa tex ni biashara inafanyika sahii. Hizi mavirus ni vitu zinafanyika, wanafunzi wakiwa shule wanafanya kompyuta science tabi ambayo ambayo inatumika sahii. Unajua mtu akiingia online, mtu akiingia na email, kitu chote ya kilogin inahitaji mtu alogin ake paswod. Kompyuta zinatumia vitu zinaitwanga cookies. So cookie ina, ina kila detail zako ili si kila time unataka kucheck mail yako, wewe una type nini yako yote. So unaweza kusave hizo password zako kwa kwa browser ya computer yako, but hiyo ni weakness moja. Mtu yote ambaye ana get access to computer yako ama browser yako anaweza kupata password zako zote, account zako zote ambazo unaingia. So kusekiwa account zako, usitumie hiyo nini ya ku save password, sijui ku remember password yako. Usitumie vitu mtu anaweza ku guess. Watu wengi wanatumia password, anatumia jina yake Utasikia mtu ameweka Joel 1 2 3 ama ameweka jina ya mtoto wake, ni vitu mtu anaweza kugest. And then njia nyingine pia kujiprotect, usiweke kila kitu social media, mtu ajue. Kuna watu wengine, saa hii unaweza kutrack trail yake, utajua huyu saa hii anakula huyu saa hii anatembea kwa hapa, cause akifika kila mahali ameweka selfie. Haya mambo hayo unayasikia kama mambo mazito, hayo msikilizaji, kama alivyoshauri Jao Kose, ambaye ni mtaalamu wa masuala ya teknolojia na mitandao. Na unajua sande, mara nyingi unaona kwamba kama anavyosema, wakati ukila kwanza unapata selfie ya kwanza na mara moja unaituma, ama kigusia kwamba watu wengine wenginewapend sana email zako optatwaanne pepe zako akaangalia, uh -huh. Kila kitu akakuibia mpaka na fedha usipoangalia, ama unasema tu ati Sunday 123 uh -huh. Sasa vitu hivyo inabidi kuwa makini sana mitandao siku hizi. Haya, basi kabisa, mambo yanaendelea vizuri ndani ya VOA Express. Turudi kwenye swali ambalo tuliuliza no. Sunday hapo jana mm -hmm. so leo tulikuwa tunasema je Jacob Zuma atakubali kujiuzulu rais Afrika Kusini? Naona mambo yamekuwa kwelikweli hapa. Huyu Joseph Bonfist anasema yeye akubali, maana akikataa nchi itasababisha mchafuko ya kisiasa, na akikataa basi apindulie, maana anavunja sheria za nchi, na pia anatakiwa awahurumia wananchi walioko nyuma yake, na inamaanisha taifa zima kwa jumla la Afrika Kusini. Haya, gorigonte ya magambe, wewe uko wapi? Kunasema GGM, Geita, Tanzania, anasema lazima Jacob Zuma ajiuzulu hata kama ni kwa mtutu, maana anavunja sheria za nchi hiyo na anapoendelea kukaa madarakani anaweza kusababisha mauaji, umwagaji wa damu kwa raia wasio na hatia. Michael Nyaki anasema sikuambie mtu yoyote, ukulu tamu sana, waulize watu wenye ngozi nyeusi, wanapenda ikulu sana, utafikiri peponi. Please, uh, trump aongeza maneno, maana sisi bado sana upande wa Afrika kuna tatizo na ikulu haya Huyu ni mwingine anaitwa Lawrence Clemence Chula, anasema mnamaanisha ajikane kwa yeye, ni kama watawala wengine wa Afrika waanganie madaraka. Haya, Rogers uh, anasema kwamba anafaa akubali na hiyo story yote ifike kikomo. Haya, ya, anasema kwamba huyu ni kama assistant wa NRM huko nchini Kenya. Haya, huyu mwingine Choga, tumalizie na Choga, mambo ni mengi lakini mda nao si mwingi. Choga anasema si rahisi kujiuzuru kwa kuwa ameweka mapamba kwenye masikio yake. Haya Kamau, maoni mengi sana lakini, hata hivyo, endelea kutuma maoni. Ni vizuri tuangalie pia yanayotanda kwenye, kwenye mitandao sande, yapi ambayo yanaongoza kabisa kwenye mitandao? Yanayoongoza huko ni mengi sana Kamau, kama ulivyoona, kuna picha inatambaa kwenye mitandao ni huko Taiwan, eneo la Huilien, ambapo majengo marefu makubwa kabisa Kamau, ukiangalia unaweza kashtuka, yamepurumuka kwa sababu gani? Ni kutokana na tetemeko la ardhi. Hii tetemeko ilikuwa na ukubwa wa kipimo cha 6.4 kwa hiyo picha Kamao. E, zinasikitisha na kutisha. Inasema kwamba mji huu unakadiriwa kuwa na wakazi kama laki moja hivi, na mpaka hivi sasa inakadiriwa tayari e, watu zaidi ya mia mbili wamejeruhiwa na huku mia moja na hamsini hawajulikani walipo. Jingineno Kamao, ni picha ya waziri wa mambo ndani wa Tanzania Mwigulu Nchemba ameonekana akifanya kazi kwenye shamba moja huko ambao ni shamba la bangi katikati ya msitu huko Arumeru mkoani Arusha mm -hmm. Ambako huko walikwenda kuteketeza hekari sita za bangi zokuwa zimelimwa katikati ya msitu. Wakamtafuta mwenye hilo shamba, wanasema mwenye shamba akaingia mitini, hajaonekana wala hajulikani. Shamba kubwa kwelikweli, lakini wameamua kuliteketeza. Usisahau pia kama Korea Kaskazini, unafahamu Korea Kaskazini, wanasema huko wamezindua pombe mpya, imetengenezwa kwa kutumia mbinu mpya na ya kipekee mujibu wa gazeti la huko la serikali la Rodong Sinmun wanasema kiwanda cha pombe huko kinadai kwamba kimekuja na mbinu mpya kutumia ngano mbadala ya mpunga. Manake ajua i ngano ya pombe, nakwambia ni ngano mm -hmm. So, sasa hii imekuja ngano ya mpunga mm -hmm. kutengeneza hiyo pombe, wanasema ina ladha nzuri sana na ni tofauti kabisa mambo watu watapatana nao wakati wa michezo so, e, ya Olimpiki ya ya ya kwenye yeah. kwenye. lakini Eza. Hata hivyo, kando na hayo, kwenye Twitter mambo kuhusiana na Miguna Miguna yanaendelea ku, au kutia fora sana. Nikiangalia kwenye Twitter kuna umwanaharakati wa haki za kibinadamu Bonface Mwangi anasema kwamba anashangaa kwa nini Miguna Miguna anakuwa kwamba yeye mwenyewe anapelekwa mbio na serikali akisema kwamba Raila Odinga ndiye alifanya makosa kwa kwamba yeye Mbona wasimwendee na kumkamata Raila, wawachane na wale tu mashahidi walioshuhudia akiapishwa. Mwingine naye anasema, hapa anaitwa Gadhara, anasema Wakenya, kama katiba haikumlinda Miguna, wewe ni nani? Kwa hivyo chunga sana, hakuna aliye salama. Umo umo kwenye Instagram ukiangalia, Kylie jina, hatimaye ametangaza jina la mtoto wake aliyezaliwa hivi karibuni. Mtoto wake anaitwa Stormi, basi ameweka picha na jina. Mtoto huyu kamzaa na rafiki yake ya kiume Travis Scott. Hayo ndio baadhi tu yanayotamba kwenye mitandao Kamao. Asante sana kwa kuwa nasi ndani ya VOA Express kutoka hapa Washington. Jina langu Harizon Kamao. Na mimi naitwa Sandey Shomari, nakuambia endelea kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili, Sauti ya Amerika, kutoka hapa Washington DC. Alasiri njema, kwaherini.