Kutoka studio 15 hii ni VOA Express ilizaji katika VOA Express ikiwa leo ni Alhamisi Februari 8 mwaka wa 2018 na ndani ya studio, nimekusha ja, tele kama vile pishi la mchele. Jina langu ni Sandey Shomari na mimi hapa kando ya Sandey Shomari nimekamata position katika studio nambari 15 kuletea uh, matangazo haya ya VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, ikiwa sasa imegonga hapa Washington saa mbili na nusu kunde kadhaa pale popote ulipo na kukaribisha msikilizaji, tuko na mengi kama ilivyo desturi, Nama, Nama. Nama. ni mengi kweli kweli Nama, na katika moja ya mambo ambayo tunazungumza leo, BMJ Muridhi ni swala la hawa wakinamama kufanya kazi za kwenye maisha katika maisha ya kila siku, wakinamama wanavyojitolea na kufanya shughuli mbalimbali binafsi kuweza kuboresha familia zao. Niliiga mfano wa mamangu sasa, nikamwona mama huwa anajishughulisha, anamka asubuhi, anatengeza mahamri, anapika chai na hizi biashara ndogondogo. Basi hayo utayasikia kwa kina zaidi katika uh, mambo ambayo tumekuandalia hivi leo, ikiwa ni pamoja pia na kukuangalia ni nini ambacho mmesema kwenye mitandao ya kijamii eh, kuhusu swali ambalo tuliuliza hiyo jana, na vilevile tukuletea uh, kama huna kazi na kule barazani pia tutasikia, ni nini ambacho wasikilizaji na ba baadhi ya watu ambao ni wadau wa matangazo yetu wanasema, bila kusahau huko Zanzibar unaambiwa, Sauti za Busara wamefungwa rasmi ile yeah, ngome eh, kongwe kule Zanzibar, mambo ya muziki, la tamasha ya muziki wa Afrika Mashariki ni tamasha kubwa hili, mm, lakini tutaangalia hayo baadaye zaidi. Kwanza si kabisa, tuvuke moja kwa moja mpaka kule DRC, Democratic Republic ya Congo. Uh, ukipenda Uh, kule kwa Salehe Mwana Milongo, mwandishi wetu, nasikia yuko standby. Salehe Mwana Milongo, twasikia kwamba Ubelgiji na DRC zimelumbana kwa mara nyingine tena. Ni nini kilichojiri kwa kweli? BMG, ni kwamba uhusiano wa Congo na Ubelgiji umezorota kwa kiasi kwamba, uh, imebaki tu kufunga balozi zao hapa Kinshasa na huko Ubelgiji, kwa hiyo ni tatizo la wingi, kile ambacho Kongo imeelezea kuwa ni uingiliaji kati wa masuala ya ndani ya Kongo ambayo imesababisha kuweko na hali kama hiyo. Na sasa uh, Salehe, inajulikana kwamba DRC imekuwa na uhusiano wa muda mrefu na na Ubelgiji kuanzia siku za King Leopold wa pili ambaye, uh, aliipa ajina nchi hiyo mwaka wa elfu mia moja elfu moja mia nane na sabini na sita. Historia ndefu hiyo na bado wanaendelea kuwa na malumbano. Ndio malumbano hasa zaidi ni kile ambacho kimeelezewa kuwa ni mojawapo ya Wabelgiji ama viongozi wa nchi hiyo ambao wamekuwa wamefikiria kwamba uh, kweli kuna utawala mambo leo kama alivyosema waziri wa mambo ya nje wa Congo, na sababu za hivi karibuni ni kwamba Ubelgiji imesema kutokuweko na uchaguzi nchini Kongo na ukiukaji wa haki za binadamu, msaada wa kimaendeleo wa Ubelgiji hautatolewa kwa serikali ya Kongo bali kwa mashirika ya kutetea haki za binadamu kwa ajili ya kuboresha uh hali ya watu na vilevile kijamii. Na kwa hiyo serikali ya Congo ikalazimisha kufunga balozi ndogo iliyoko huko uh, uh, Anvers, mji wa pili kwa ukubwa nchini Ubeljiji, na kulazimisha Ubeljiji iweze kufunga balozi zake ndogo nchini uh, Lubumbashi na vilevile Bukavu, huko mashariki mwa Congo, na uh, kulazimisha kwamba kampuni ya ndege ya Brussels Airlines iweze kusitisha Uh, uh, uh, usafiri nchini Congo badala ya siku saba uh, inatakiwa kuanzia sasa, uh, kuja mara nne nchini uh, Congo kwa ndege hizo za, za, za, za, za Brussels Airlines nchini uh, Ubelgiji. Na Salehe, nimekuwa hapo mbele naeleza jinsi ambavyo Ubelgiji uh, au DRC ilikuwa koloni ya Ubelgiji na labda wasikilizaji wangependa kujua msimamo wa Ubelgiji sasa kuhusiana na hali ya kisiasa kwa jumla hapo DRC. Je, Ubelgiji uh, inaunga mkono yale ambayo Rais Kabila anaeleza kuhusu mchakato wa kisiasa hapo uh, DRC? Na ndio tofauti kubwa, kwa sababu uh, waziri wa mambo ya nje wa Ubelgiji amemkosoa sana Rais Kabila kwa kile anachosema kwamba ni kutotekeleza E, e, katiba ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kutoitisha uchaguzi, na vile vile Ubelgiji ilikuwa kwenye mstari wa mbele kwa kuwawekea vikwazo maafisa wa serikali ya Kongo kumi na sita ambao ni mojawapo mawaziri na vile vile maafisa wa jeshi ambao wamehusika e, na kile Umoja wa Ulaya umesema kuwa ni kukeuka viwango uh, vya kidemokrasia katika kuweza hivi kuwakandamiza wapinzani na vilevile vile kupinga maandamano. Kwa hiyo kwa ujumla ni eh, mambo ambayo yamekuwa yamezorotesha uhusiano baina ya nchi mbili hizi, lakini waziri Didier Reynders wa Ubelgiji anayehusika na mambo ya nje amesema kwamba kuna uwezekano wa kuweko na mazungumzo baina ya pande mbili, ili kuepuka kile kinachoendelea hivi sasa kisiweze ku Uh, hasiri hasa zaidi uhusiano na hasa zaidi maslahi ya wananchi wa nchi mbili hizi. Shukran sana mwandishi wetu Salehe Mwana Milongo. Bila shaka habari hii, msikilizaji, unaweza kuifuatilia katika matangazo yetu mengine. Tunatumai kwamba tutapata ripoti kamili, na vilevile vile unaweza kupata katika www.voaswahili.com. tukitoka Kongo, tuenda wapi eh? Mo, moja kwa moja tuelekea hadi Nairobi, Kenya, tuungane na mwandishi wetu Kennedy Wandera pale nchini Haya basi. Kennedy Wandera, hivi sasa yuko tayari. Hayuko tayari. Nam, basi labda tuende barazani, tuone ni nini ambacho Salma Mohamed. Haya, tuangalie maswala mengine ambayo tuko nayo kwenye lineup hivi leo, nafahamishwa mm -hmm. kwamba uh, barazani wanazungumzia Uh, unajua kuna hizi... Naam, kuna swali la kina mama kama walivyozungumza wengi, ambao wanakuwa wanajishughulisha katika kazi zao za kila siku, lakini vile vile ni swala ambalo E, wengi wamekuwa wakizungumza kwamba je, pengine biashara ndogo ndogo, shughuli za kinamama, nini ambacho wale kinamama ambao pengine wako nyumbani na hawana ajira wanafanya kila wakati. Kwa hiyo katika swala hilo, ndio ambao limemulikwa vizuri sana kwenye hala e, hili swala la barazani, ambayo tutamsikia e, Salma Mohamed ameandaa hiyo taarifa kufuatilia hayo maswala. Naam, haya basi, nafahamishwa kwamba maanaake hatutampata, tutarejelea suala hilo, hatutampata mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera. Lakini a, cha muhimu ni kwamba pale jijini Nairobi kumetokea maandamano ambayo yamekuwa yakifanyika, na sandi Shomari ni hili, ni kuhusiana na uh, kauli zilizotolewa na Rais Uhuru Kenyatta, wakati anapo uh, uh, tengeza au kubuni ile, uh, um, baraza lake la mawaziri na no, ikawa kwamba lile baraza halijafikia vile viwango ambavyo vimewekwa na katiba ya Kenya kuhusu jinsia. Mm -hmm. Kwa hivyo inaonekana kwamba wanawake sio uh, kiasi au idadi ambayo inakubalika uh, na na katiba ya Kenya na hivyo ndivyo sababu hiyo ndo sababu kumetokea uh, haya maandamano katika jiji la Nairobi, wakishinikiza bunge ambalo ndilo linaendelea kuketi sasa kuwasikiliza wale ambao wameteuliwa na rais Kenyatta takriban wiki mbili zilizopita uh, waeleze uh, ni kwa nini uh, haijafika idadi hiyo ya watu uh, jinsia moja wanawake Uh, angalau uh, uh, theluthi moja ya vile viti ambavyo wamepewa katika serikali hususan, uh, kwenye baraza hilo la mawaziri. Hebu tusikie kidogo wanavyoeleza. nasema ya kwamba leo tuko hapa kuandamana ili uh, katiba ya Kenya iweze kufanya kazi. Rais aliakikisha kwamba atapeana vijana kazi wakati wa 2023 election, lakini tumeona akipatiana wazee wale marafiki zake wa, wa biashara ndio amekuwa wakiwapatia kazi, lakini kwa sasa hivi tunaomba kwamba rais aweze kuitana hiyo list ya cabinet irudishwe kwake. Tulimekuja ili tupiganie wamama wa Kenya wote. Hii kitu si ati ni ya kabila yoyote. Sisi kama wamama tuko na sauti moja and our party ni moja. That's why tumekuja kama pamoja, tumesema tunataka wamama waakilishi. Leo tumeona hii list yenye President alitangaza ali juzi. Tulimekuja ili tupiganie wamama wa Kenya wote. Hii kitu si ati ni ya kabila yoyote, as we, sisi kama wamama tuko na sauti moja and our party ni moja, that's why tumekuja kama pamoja, tumesema tunataka wamama waakilishwe. Nataka ni niamishe serikali sisi ni wenye ni kuko tunakaa ni na uremafu Najaribu kuambia kamiti ya appointment ya kwamba ijaribu kuangalia hiyo list ya ime, imeweza kutimiza the two-thirds principle, na pia watu wanaoishi na ulemavu pia wame, wameweza kuwekwa kwenye list swala so, letu niweza kuwaonyesha masikitiko yetu, manunguniko yetu na ni up to them waweze kufanya the right thing. Haya, hayo ni maoni ya wananchi nchini Kenya, lakini sasa basi tuelekee moja kwa moja katika habari za dunia. Katika habari za dunia, watu takriban laki tatu na sabini elfu wanatarajiwa kukimbia makazi yao kutokana na mashambulizi ya kijeshi yaliyofanywa mwezi uliopita na jeshi la Kongo dhidi ya wanamgambo wa Uganda mashariki mwa DRC. Umoja wa Mataifa umeeleza hivi leo Alhamisi kwamba juhudi za pamoja kati ya Kongo na Uganda kulishinda kundi la Allied Democratic Forces au ADF zitasababisha mzozo mkubwa wa ukosefu wa makazi Afrika na kupelekea rasilimali chache za kibinadamu kutoweza kukidhi mahitaji yanayoongezeka, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Kuendelea kwa mzozo mashariki mwa Kongo, katika maeneo yanayopakana na Uganda, Rwanda na Burundi, na pia baadhi ya maeneo katika ya katikati ya nchi yanayosababisha watu takriban milioni 4.3 kukosesha makazi ndani ya nchi. Mwenyekiti wa tume ya umoja wa Afrika musa faki Mahamat anatembelea China siku kadhaa baada ya gazeti la ufaransa uh, kuripoti kwamba Beijing imekuwa ikifanyiwa upelelezi na jumuiya hiyo. Mahamat akiwa katika ziara hiyo, alikanusha taarifa hizo na kusema kwamba zina lengo la kuharibu ushirikiano uh, baina ya umoja wa Afrika na nchi hiyo. Taarifa zilizoripotiwa na gazeti la le Monde mwezi Januari zilidai kwamba mafundi katika makamu, uh, makao makuu ya Umoja wa Afrika, jengo lililojengwa na China, waligundua kwamba mfumo wa kompyuta zao umeigwa tangu mwaka wa 2012. Timu za uokozi mashariki mwa Taiwan zimeendelea kuchimba kwenye vifusi vya jengo la makazi lililoporomoka baada ya tetemeko la ardhi la Jumanne. Maafisa wa idara ya zima moto kwenye kisiwa hicho wamesema kuwa idadi ya vifo kufikia sasa ni tisa, kinyume na kumi kama ilivyotangazwa awali, huku wakiongeza kuwa idadi ya watu wasiojulikana mahali walipo imeshuka kutoka 60 hadi 10. Takriban watu watatu miongoni mwa waliofariki ni kutoka China. Jengo hilo la ghorofa 12 na ambalo ni maarufu kwa watalii liyeharibiwa vibaya na tetemeko hilo la 6.4 kwa vipimo vya Richter. Maafisa wa Marekani wamesema kwamba mashambulizi ya anga ya vikosi vya muungano huko kaskazini mwa Siria yamewaua takriban wapiganaji mia moja wanaoiunga mkono serikali ambao walikuwa sehemu ya mashambulizi dhidi ya vikosi vya upinzani vinavyoungwa mkono na Marekani. Muungano unaoongozwa na Marekani umesema kwamba wapiganaji wanaoungwa mkono na serikali walifanya mashambulizi eh, bila kuchokozwa ah, dhidi ya makao makuu ya vikosi vya kidemokrasia vya Siria SDF. ndelea kusafiri na VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Kama unasafiri baada ya shughuli zako za kazi, kama uko kwenye matatu daladala au kwenye gari yako, sisi tuko pamoja nawe tukikupa mambo mbalimbali yanayojiri kutoka hapa. VOA Express basi, moja kwa moja. Msikilizaji, kama tulivyoeleza hapo awali kuhusu shughuli za kina mama. Ni kweli kabisa katika barazani hivi leo, wanawake huko nchini Kenya wanazungumzia harakati zao za kujishughulisha na kazi mbalimbali katika jamii ili kuweza kujikimu kifamilia. Baadhi ya mila na tamaduni za Kiafrika zimewafanya wanawake wengi kubaki nyumbani na kushindwa kutafuta ajira, hatua ambayo inaibua hisia mbalimbali katika jamii. Na hivyo basi mwandishi wetu Salma Muhammed kule mjini Mombasa amezungumza na baadhi yao. Hebu tuwasikie. Nyinyi kama kina mama, labda ningetaka kujua ni, ni msukumo gani mlipata mkaona kwamba mwache mu, majukumu yenu ya manyumbani mutoke nje na nyinyi mujihusishe na kazi kama hii ambayo inasaidia jamii? Jambo la kwanza Niliiga mfano wa mamangu. Sasa nikamwona mama huwa anajishughulisha, anamka asubuhi, anatengeza mahamri, anapika chai na hizi biashara ndogondogo. Sasa nikaona tunaishi vizuri, baba akipata na mama akipata tunaishi vizuri, tukasoma, tukaenda secondary school. Sasa nikaona bidii ya mtu humfanya kutoka mahali alipo akaenda steji nyingine, kwa sababu mamangu mwenyewe hajasoma, babangu pia hakusoma lakini sasa hizi bidii zao walipochanganya nikaona wametoka steji nyingine. Hilo ni la kwanza. Nikasema hata mi nikiolewa ntachukua mfano wa mamangu. Na nilipoolewa nikaanza mfano wa kuiga mamangu. Mimi msukumo ulionifanya mpaka mimi nisijakaa nyumbani ni kwamba mimi nilikuwa nakaa nyumbani, nilipoolewa mi nikakaa nyumbani, nikaanza kuzaa, kila mwaka nazaa, after 11 months mimi nimezaa. Mtoto wangu amepishana kwa 11 months. Ukiomba pesa kama ni kununua nepi, ni naambua, "Ha, ngoja nitakupatia. Hakuna unga wa uji ama maziwa hakuna." Naambua, "Ah, ngoja nitakupatia." Mtoto ananinyonya mpaka nasikia kizunguzungu na nasikia kisungusungu mpaka na nasikuanguka sababu mtoto hajakuna uji, amefata kunyonya tu. Sasa kwa naona changamoto shida yote hii basi ni ya nini? Nikimwambia bwanangu nipe pesa na ananiambia nitakupatia. Sasa nikasema, hii kupewapewa hii inanididimiza. Kwa hivyo nilipata mutisha, nikaona kwamba wacha nitoke nijifanyie mwenyewe kazi yangu hii, hizi vitu niki, mimi nikiuza pesa ni zangu mwenyewe, hata hajui nimepewa pesa ngapi, sababu hata sikuajiriwa. Hii haina pesilipu haina kuulizwa nini wala ukwaju. Mara nyingi wamama tunanyanyaswa. Mwanzo mabwana hawataki mabibi wafanye kazi mwanzo kama hii ya kufagia baharini ama kuzoa taka, wanakwambia wewe ni chokora unakula mapipani, anakuambia unamwaibisha. Kwa hivyo wamama tunaolewa tunakuwa kama watumwa, wakuwa nyumbani, hawataki tufanye kazi. Unamwona mama amesoma Ukimuuliza kama anafanya kazi, anakwambia ni housewife. Mwanaume anakwambia sikukuoa ukafanya kazi, nimekuoa wewe ni wanyumbani. Na ukiangalia, hakutosheleshi. Ukiangalia mtoto anahitaji hiki, anakwambia hana, anamwambia mtoto hana. Tunaona kwa wakati huu wanaume wakifa, kunatokea watoto wengine wanasema, ni babangu, ni babangu. Na wewe bibi, ulikuwa nyumbani, huna fahamu. Hata pengine alikwambia hawa watatu wanatosha, hakuna kuzaa tena kati ya familia, kumbe huko nje anazaa. kwa hivyo Wamama wananyanyaswa. Pia jambo lengine ni mila na desturi kama kwetu sisi Wagiriama, ile asili kabisa bibi, ukiolewa unabaki nyumbani, hiyo ndio asili yetu, hutoki nje kabisa. Wewe ni pale nyumbani, upike upakue, uoshe watoto utengeze kila kitu. Kwa hivyo mila na desturi pia inatushika. Kama yule bwanake yuko katika mila na desturi, yule mama hataweza kutoka pale kwenye boma. Haya, oh, yeah. Nasikia mambo hayo BMJ Muridhi kutoka huko e, Mombasa, Kenya, tukipata maelezo jinsi kinamama wanavyojikwamua katika mm -hmm. masuala mbalimbali ya maisha. Unajua, kinamama pia wamepanda aga, ngazi sana katika maswala mbalimbali hata ya uongozi, kuliko ilivyokuwa miaka si mingi iliyopita. Bila shaka, bila shaka eh, wanapamba na, moto. Lakini BMJ, kama tunavyosema siku zote, Express bila muziki bado haijasukuma gurudumu la express. Sasa leo gurudumu la express ni Alhamisi, waturudisha <laughs> nyuma zile siku zako za wewe za zamani za mambo yako ulikuwa ukifanya. Hebu tueleze leo wapi tunaita hashtag TBT, Throwback <laughs> Thursday, ambapo bila shaka unasikia kwa chini kwa chini yapo. Ni Les Wanyika. Hawa ni wanamuziki ambao walivuma sana, kwa sababu hii ni bendi ambayo Sandi Shomari mm, iliundwa mwaka wa 1977 mm, lakini kabla ya hapo kulikuwa bado kuna Les Wanyika nyingine iliyoanza mapema, lakini hawa wanamziki walikuwa kutoka nchini Tanzania na Kenya uh, wanachama wake wakaungana pamoja na kuunda bendi ambayo imekuwa ikivuma tangu siku hizo. Ilitikisa kweli kweli. ilitikisa kabisa na uh, ukisikiliza kwa chini kwa chini, nikwambie kwamba hii bendi baada ya kuundwa mm. imegawanyika mara nyingi na ikatengeza bendi zingine, watoto wa bendi oh, eh, so bendi so kama vile Jamhuri Jazz Band Arusha jazz band, vile vile Simba Wanyika wenyewe wale kina Wilson na kina Peter Kinyonga, unawakumbuka hao, miaka ya 71 wale na, na kina Les Wanyika na, na Super Wanyika Stars, hao wote walitoka kwenye bendi hiyo iliyoundwa mwaka wa 1977 lakini. Tusikie ngoma hii, inajulikana kama sina makosa. Twende kazi, twende si, <tune> Wataka kuniua bure baba, yule si wako, na mimi si wangu, chukia nini kati yangu mimi na wewe, chukia nini kati yangu mimi na wewe. Hasira za nini we bwana, hasira za nini we bwana. Wataka kuniua bure baba. Wataka kuniua bure baba, wako hayuko, wangu hayuko, chukia nini kati yangu mimi nawe Chuki ya nini kati yangu mimi na wewe, lele lele lele lele lo mama. Hasira za nini we mwana, Hasira za nini we mwana. Wataka kuniua bure baba. Wataka kuniua bure baba. Wewe una wako nyumbani na mimi nina wangu nyumbani. Chukia nini kati yangu mimi na wewe? Chukia nini kati yangu mimi na wewe? Nasema sina makasawe bwana. pangwa vikapangika Sandi Shomari, wanamziki Lez Wanyika na kuambia wanakumbusha sisi siku za before mm -hmm, ikiwa ni pamoja na kumbuka kwamba ilikuwa Simba Wanyika mwaka 1971 na lakini, sasa hapa mimi nawakumbuka hawa kina Wilson na George Kinyonga na vilevile wanamuziki kama vile huyu Omar Shaban na John Gereza na vilevile Isa Juma, hawa wote kumbuka wimbo huu sande pia umetengezwa no, ikawa remix kwa njia tofauti tofauti, nini lakini sana. Kitu unachosikiliza sasa hivi ni the original, ile yenyewe orijinali yenyewe, nakwambia mambo mazito sana hapa, sina makosa msikilizaji, vitu vizito kwelikweli hivyo. Basi asante sana, sana. Baada ya kupata vitu vizuri kabisa hivyo vya Alhamisi kukumbusha siku za nyuma, tuangalie katika masuala ya kama huna kazi, kitu gani ambacho unaweza kufanya? Mambo ni mengi ambao unaweza kufanya. Hebu tuangalie na kusikiliza kwenye suala hili ambapo Josephat Kioko ametuandalia makala nzuri kabisa juu ya hawa jamaa ambao wanasema kwamba unaweza ukafanya kitu bmj na ukajipatia ajira yako bila wasiwasi wowote wasi kwa majina naitwa Ezekiel Kimeu. Mimi ni mfanyabiashara likone le posta n biashara ya kuuza manguo ya kike na ya wanaume ambapo ndio napata riziki yangu. Ninauza nguo kama night dress, nauza mambra, nauza pandi za wanawake na mboga za wanaume za mtumba. Sema, kweli nimeanza hii biashara mwaka wa elfu mbili na tano. Namshukuru Mungu, niko na miaka kumi na sita. E, changamoto iliyopo ni mvua. Wakati wa mvua tunapata shida e, tunaneshewa na wakati pia wakiangazi jua ni mingi na manispaa e, turuhusu kujenga biashara. Inanipa riski, maana niko na familia na niko na watoto watatu na niko na bibi mmoja na na umtoto, watoto wangu wawili wanasoma, mmoja ako secondary na mwingine ako wawili, wako primary. Hii kazi ya kuongoja ni ajiriwa na serikali, ambapo mimi nilifanya mtihani wangu wa kidato cha nne mwaka wa tisini na mbili na nilikuwa na alama nzuri, lakini mimi si kuendelea na masomo kulingana changamoto ya wazazi wangu, lakini sasa nikaona nianze biashara ambapo niliachiliwa kwanza, alafu nikaanza biashara yangu. Mimi niliacha kupenda kwangu, maana niliona biashara inanipa riski na nikaanza biashara yangu, na ninamshukuru Mungu, ninaendelea vizuri. Kusema kweli, ningewashauri vijana wenzangu na vijana wadogo ambao wanamaliza shule wajiajiri wao wenyewe, wasitegemee serikali iwape kazi, maana hamna kazi. Haya mambo hayo ya kama huna kazi unaweza ukajifanyia vitu mbalimbali, mtumba. Mtumba, mtumba ni zile nguo kukuu ambazo zimekuwa maarufu sana hususan katika eneo la Afrika Mashariki na kati tangu siku za miaka ya sabini, kusema ukweli, ni muda mrefu. Naam, naona Sandy Shomari tuone ni nini ambacho wanasema baada ya kuuliza swali: nini maoni yako kuhusu kufukuzwa kwa Miguna Miguna Kenya? Hilo swali tuliuliza hiyo jana. Naona wameandika kitabu kizima, wame kueleza maoni yao kuhusu nah. kufukuzwa kwa Miguna Miguna kutoka Kenya kuja mpaka hapa uh, ujiranini hapa Canada <laughs> so, okay. Shadrak Murungi anasema Miguna Akwale alipata uraia kabla ya kuingia Kenya na kabla ya Kenya kuruhusu uraia wa nchi mbili, kwa hivyo aliachana na uraia wake wa Kenya kabla ya kupata uraia wa Canada. Mimi naona ni vizuri Miguna afukuzwe kabisa. haya. Huyu Musa Zuberi wa Chanika, Dar es salam anasema sina hakika kama sheria inasemaje juu ya amuzi wa serikali ya Kenya kumfukuza Miguna Miguna huku wakijua kwamba haina haitajiki kwa mahakama kuonana na jaji mkuu. Haya haya. Naye Yusuf Daudi anasema, si tatizo kama sheria ya nchi inasema hivyo, basi ndivyo hivyo, afukuzwe. Haya, Adili Mbumba Nasaa, mimi naona wanameyanyasa tu, hawamtendei haki, huyo jamaa ni mzaliwa wa Kenya. Haya naye Goodluck Dangote, mazee hayo ya Kenya tutayawezaje watu huku Tanzania? <laughs> yametushinda anasema, <laughs> ya, yetu yametushinda, sasa ya Kenya tutayawezaje <laughs> Godfrey Kisoka anasema ni uoga tu wa watawala bwana, pia ni faida kwake, asikae jela kwa mujibu wa katiba. Hiyo kesi, unajua tarehe ya kuingia na ya kutoka haijulikani, kwa hiyo hiyo kesi ni hatari aya. Mengi mwishu sana amezungumza lakini... mengi sana lakini, tukimalizia hapa, nafikiri tusome hili kutoka kwake Shandra tena, anasema kwa sababu ya hiyo, basi inaonekana sasa Miguna Miguna ni migon, migon migon migon migon, yani ameenda ya, ameenda aya <laughs> ameenda sawa, namwona <laughs> tayari. Kennes Bwire amekushajaa tele hapa kama pishi la mchele ndani ya nyumba. Kennes Bwire, tuambie mambo yanayotamba leo kwenye mitandao yapi ulionayo, Kennes? Pishi la mchele ndani ya <laughs> Manake ntakuuliza, msanii ambaye anajulikana sana Afrika Mashariki, Diamond Platinumz hi leo amejipata matatizo ndani ya mahakama kujibu mashtaka, mbona ana mtoto anataki kumtunza. Mmezungumzia hapa maswala ya mama baba anatoka haya, wakati unaaga dunia unajua wale ambao walikuwa pembezoni. Sasa Diamond hi leo pelekwa mahakamani na msanii mwenzake Hamisa Mobeto kwamba huyu jamaa hataki kugharamia mtoto, mtoto tuliemzaa naye lakini hivyo Diamond, yeye mwenyewe, siku za nyuma alisema ana gharamia, sio ndio? Diamond mm -hmm. anasisitiza gharamia lakini kama una ushahidi siku mbunza zote mbunza. Mbunza. lolote ukitumia simu tu ama pesa shika pesa na uandiki mahali. Kuna watu ambao uaminifu ni mdogo sana, lakini hayo tisa kumi, jamaa mm -hmm. maarufu sana nchini Kenya. Nani, David nd mm -hmm. Jamaa naamka asubuhi kunua gazeti kusoma, anajipata katika zile matangazo ya vifo. Jamaa anajipata pale na picha yenyewe, kaandikwa huyu kaaga dunia kitambo. Nakukosoa kidogo hapo. mm. Sibuile, huyo bwana anajulikana kama Jimi Wanjigi. Jimi Wanjigi, yes, maarufu sana tena, mwenye pesa. Sasa Jimi Wanjigi kufungua gazeti la Nation anajipata amewekwa picha pale, jamaa kaaga dunia. Jamaa anatoa tetesi, ah, wamenifanyaje sasa likazua gumzo. Gazeti kubwa linalojulikana sana nchini Kenya, Daily Nation Zambi. Sasa inabidi lieleze jinsi ambavyo huu jamaa picha yake alijipata. Sasa wametoa ile footage ya CCTV picha kueleza nana aliyekuja na kulipia gharama ya shilingi za Kenya elfu tisini na mbili mtu kalipia matangazo weka shomari kwamba ameaga dunia. Shomari, ukiamka asubuhi unajipata wewe Unatangaza umeaga dunia kutakuwaje? Yapo, kea sana, kea kea kea, bila bila bila. Kuna lile tamasha la kubwa studio. Mimi, Sunday Shomari na mimi ni BMJ mridhi, bila kumsahau mwenzetu hapa Kenneth Bwire na msimamizi wa matangazo haya Hadija Riyami, na vilevile vile mwelekezi Aida Issa hapa 12 mimi naondoka, tuonane tena hapo kesho, panapo majaliwa. Kwaheri.