Akizungumza na Sauti ya Amerika, Kapteni Kasereka Diedone, msemaji wa jeshi Kivu Kusini, amesema kwamba jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, FARDC, limepata ushindi mkubwa dhidi ya kundi la Yakutumba Kivu Kusini, eneo la Uvira, hasa sana wilaya ya Fizi, ambako waasi 120 wamekamatwa wakati wa mapigano na silaha zao nyingi, na vilevile vile kamanda wa waasi kujiruhiwa kwa risasi na makao yake makuu kukamatwa ku kiongozi wa kwao huyo liamu ya kutumba tayari ametawanyika. Silaha nyingi tumemuchaji na watu wake wengi tunashika, alafu wale wengine ambao wanakuwa wakitawanyika hapa napale, musituni, na pale msituni, na huo waija wajisalimishe, kwani ni wakati ya kufanya amani katika teritwari ya Fizi katika jimbo la Kivu Kusini nzima. Kasereka Diedone anasema kwamba operation za kijeshi hizo zimefanya siku kumi eneo la Fizi tulifanya siku kumi kwa kupiga adui ambaye alikuwa amedhibiti malokalite mbalimbali mbali. Kati ya malokalite hizo ya muhimu ni Kazimia, Kalelenge na Ubwari, eneo ambao tayari tumemutimua, na kwa sasa wamoja wameshikwa, wengine wamekimbia, na wengine tunaendelea kuwasaka ambao wanakuwa wakitawanyika msituni hapa na pale kwa sasa tunakuwa na mia moja makumi mbili. Tunatoka kupewa habari kama wengine tayari wamejiripoti ngambo ya Kalelenge, watu karibu makumi tatu wamejiripoti. Uh, silaha nyingi mmeziona, tunawaonyesha nazo hapa kunako jikota eh, ya sekta mia moja makumi mbili. Ndio hao tunakuwa nao kwa sasa. Naye Yave Filemo akiwa ni kamanda wa operations za kijeshi eneo hilo anasema kwamba makao makuu ya waasi imechukuliwa kwa sasa na hiyo Kalelenge ndio ilikuwa eta major general ya group maimai ya Kutumba. Na wao ni kujitolea mwili na damu kuhakikisha kwamba usalama unapatikana Kivu Kusini na kwenye ardhi yote ya Kongo. Niliapa kiapo ya kuproteje nchi yangu, damu yangu ndio itamwangika kuhusu iraia na mali zake. Mmoja wa waasi aliyeshikwa wakati wa mapigano Dracula, aliyekuwa akiongoza vita dhidi ya jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo FARDC katika ziwa Tanganyika anasema kwamba kamanda wao tayari alipata majeraha wakati wa mapigano, ila amekimbia msituni. Mimi nikuwa ajwe yake, mimi nilikuwa kamanda wa maji Najua kweli kwa vita iliyopitikana hapa Dernier, najua alipata majeraha kidogo ndani ya tumbo na akapanda msituni. Mimi nikakataa kuingia msituni. Jeshi la Kongo kupitia kamanda wake wa Operation Kivu kusini ya Vifilemo, ameongeza kwamba watahakikisha kwamba muda huu makundi yote yanashughulikiwa vilivyo. Hoser Malivika, Kumekucha Afrika, Goma.