Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, America VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, utakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Murithi. Ndege moja ya abiria ya Urusi iliyokuwa imebeba watu 71 imeanguka baada ya kupoteza mawasiliano ilipokuwa ikiondoka uwanja ulio karibu na mji wa Moscow. Ndege hiyo ya shirika la Saratova nambari an148 na ambayo ilitengenezwa miaka saba iliyopita ilikuwa safarini kwenda mji wa Osk wakati ilipopoteza mawasiliano. Huduma za dharura ziliambia vyombo vya habari kwamba ndege hiyo ilianguka na hakuna uwezekano wa kupata manusura wowote. Inaripotiwa kuanguka karibu na Agunovo, kilomita 80 kusini mashariki mwa Moscow. Kulingana na shirika lingine la habari, ndege hiyo ilipotea kutoka mitambo ya rada dakika mbili baada ya kuondoka uwanja wa Domodedovo. Abiria 65 na, na wafanyakazi sita wa ndege walikuwa ndani wakati ilipoanguka, kufuatia mashambulizi yaliyofanywa na Israeli hivi karibuni yakilenga maeneo kadhaa ya Iran na Siria. Ikulu ya Marekani imesema kwamba Marekani ni mshirika wa dhati wa Israeli na kwamba inaunga mkono hatua ya nchi hiyo ya kujikinga kutokana na vikosi vya Siria vinavyoungwa mkono na Iran kusini mwa Siria. Israeli ilifanya dazeni ya mashambulizi jana Jumamosi baada ya ndege yake ya kivita kutunguliwa ilipokuwa ikirejea baada ya kufanya mashambulizi katika maeneo yanayoungwa mkono na Iran nchini Siria. Awali Israeli ilikuwa imesema kwamba ilikuwa imetungua ndege isiyokuwa na rubani iliyomilikiwa na Iran baada ya kuingia kwenye anga ya Israeli siku ya Ijumaa. Kupitia taarifa leo Jumapili, White House imeitaka Iran na washirika wake kutoshiriki katika vitendo vya uchokozi na badala yake kuchukua hatua za kuleta amani katika eneo hilo. Shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu uhamiaji, IOM, limesema kwamba maelfu ya wahamiaji kutoka Ethiopia wanaendelea kufanya safari hatari ya kuingia nchini Yemen, ambako vita vikali vinaendelea, wakitafuta maisha bora licha ya hatari zilizopo. Shirika hilo la IOM limetoa ripoti isemayo kwamba zaidi ya wahamiaji elfu themanini na saba wengi wao kutoka bara la Afrika waliingia nchini Yemen mwaka uliopita. Msemaji wa shirika hilo Joel Milman alisema kwamba wahamiaji hao walisaidiwa na mitandao ya walanguzi na kwamba usafirishaji haramu wa binadamu bado unaendelea kwa kiwango kikubwa. Wahamiaji waliokumbwa na umaskini mkubwa wanaendelea kuhatarisha maisha yao kwa kuvuka mto Madab na kuingia nchini Yemen, na baadaye wanaendelea na kuingia katika nchi za Guba kutafuta kazi ili kujikimu kimaisha. Unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, tukitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington. Jeshi la Misri limesema leo Jumaapili kwamba limewaua wanamgambo kumi na sita na kuwakamata washukiwa kumi na e, sita katika operesheni e, kubwa zaidi ya kupambana na ugaidi ambayo ilianza wiki iliyopita. Operesheni hiyo inalenga ugaidi, uhalifu na makundi mbalimbali nchini kote, kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters. Msemaji wa kijeshi Kanali tamer el rifao amesema hii leo kwamba magari, silaha, vifaa vya mawasiliano na, na mashamba ya dawa za kulevya aina ya opium yalilengwa na msako huo. Jeshi na polisi wanahusika kwenye operesheni hiyo ambayo inaangazia eneo la Sinai ambako waumini mia tatu na kumi na moja waliuawa mwaka uliopita baada ya msikiti wa Waislamu wa sufi kushambuliwa na magaidi na kijana mmoja mwenye umri wa miaka kumi na saba ameshinda medali ya kwanza kwa niaba ya Marekani kwenye mashindano ya Olimpiki ya msimu wa ya baridi yanayoendelea nchini Korea Kusini. Red Gerald kutoka mji wa Silverthorne, jimbo la Colorado, hapa Marekani amenyakuwa medali ya dhahabu leo Jumaapili katika mashindano ya kukimbia kwenye theluji akisimama kwa ubao. Hii ni mara ya kwanza kushiriki katika mashindano ya Olimpiki. Akizungumza na Sauti ya Amerika muda mfupi baada ya ushindi huo, Silverton amesema kwamba alijawa na furaha isiyo na kifani alipogundua kwamba ameshinda kwenye mchezo huo. Mwanariadha huyo amewashinda raia wa Canada Max Parrot aliyepata nishani ya fedha na Mark McMorris aliyepata nafasi ya tatu, na hivyo basi kunyakua medali ya shaba. Kiswahili so, ya sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, imani yangu ikiwa kwamba umekuwa na juma nzuri kabisa. Basi ikiwa kawaida yetu Jumapili ambapo salamu na muziki zinaanguka vilivyo kutoka hapa Washington DC. Jina langu nalo likiwa ni Harizon Kamau, nikiamini kwamba umechangamka popote ulipo, napozikamata salamu zenyu mkiwa Tanzania, wengine mkiwa Kenya, Rwanda, Burundi, Zambia, Afrika Kusini na vilevile maeneo ya kule Ulaya, bila kusahau hapa Marekani. Na kwenye laini ya sibu, naona simu yangu taa inawaka. Halo, halo, nani mwenzangu hapa? Jina langu naitwa Isaac Suku, ningependa kusema tunashukuru sana kwa kipindi kizuri hapa kutoka hapa Boston Massachusetts, napenda kutuma salamu zangu ziende kule Kenya kwa mke wangu uh, Rosi na watoto wangu Tess na Aya, wakiwa pale maeneo ya Pipeline. Ninawaambia waendelee tu kusikiliza kwenye redio. Nasema ni asante sana kwa bwana president tume Sherehe ya kuzindua reli imekuwa nzuri sana hata wale marafiki zetu kazini wanaangalia kwa mashini kwa kompyuta tukitunashukuru sana kwa hakika. Kama ulivyosikia huyo jamaa amechangamka kweli, anasema kwamba reli mpya ama treni mpya nchini Kenya imemchangamsha anaposalimia jamaa na marafiki. Nami na wenzangu kutoka hapa Washington nasema congratulations munaposafiri ama kuabiri treni mpya kabisa kutoka Mombasa kuenda Nairobi na kurudi Mombasa. <muchas> Mwanza. Salamu zetu za leo. Ni wewe Ruben Mahombe. Ruben Mahombe. Unasema zako salamu zimfikie Jeffrey Njereka. Unasema pia zingine zimwendee Mogire Mochuki akiwa Kisii, Kenya. Rutahiwa Busisi akiwa Kagera. Fikili Ndalio Garaka akiwa Kuleshi Nyanga. Juma Katunka. Juma Kapanga. Na unasema pia uwezi ukazimsahau Muhamed Fundisha. Bila kusahau Sadiki Lugelula popote alipo, ukisema kwamba unawapenda sana na kwamba vo ndiyo nusu ya kuonana. Hakika nakubaliana nawe kabisa. Napo tapata zako salamu za Kajole Wakajole ukiwa Kigoma. Unasema kwanza kabisa salamu zimfikie Lucas Hua akiwa Kigoma. Gerardo Moris akiwa Bitale, Kigoma. Alfred Ndimbitilo akiwa Kigoma, Rubeni Mahobe akiwa Manyovu, Hamisi Nzuzu akiwa Kigoma, Daudi Kikoti akiwa Dodoma, bila kusahau Damani Nziku akiwa Iringa, vilevile vile, vile umemkumbuka Jeffrey Njereka akiwa Mbea, Josefu Murogo akiwa Keroka, Kenya, na Rebeka Mboko. Unasema kwamba nawapenda nyote na tuendelee kuombeana. Ndivyo unavyosema wewe Kanjole wa Kanjole, na kweli ujumbe wako umeishafika kwa njia iliyomwafaka. Salamu nilizo nazo sasa ni zako, Saidi Mkwizu. Saidi Mkwizu unasema huko NSSF kule Kahama, Tanzania, zako salamu. Za kwanza kabisa zimwendee Daudi Kikoti akiwa Dodoma. Za pili zimwendee Kashidi Maulidi akiwa kule Kigoma. Edward Kabamba akiwa Mosh, Mosh, kule Moshi. Bakari Nikumana akiwa Burundi. Deus Masunga akiwa Mwanza. Daniel Maundu akiwa Dar es Salaam. Choma wa Choma akiwa kule Mpanda. Geoffrey Njereka akiwa Mbea. hawa akiwa kule Kahama mtimbira bila kusahau Masalu Ngupingo akiwa Mwanza. Unasema Watanzania tuenzi amani yetu, wabaya hawapendi hali hii. Nakubaliana nawe kabisa. Saidi Mkuizu ukiwa kule Kahama, Tanzania, zako salamu nazikamata. George Ilagila unasema huko Kahama, Tanzania, unasema salamu ziwafikie Fikiri Ndaliyo, Garaka Zakalia, Mapinda na Lugembe Masasila wote wa Shinyanga, ujumbe: tutunze chakula, nja ipo duniani. Salamu zingine ambazo ninazo sasa hivi ni za kwa kimu Romeo Junga, wa kwa majina unaitwa Ismaili, unasema kwamba salamu zako ziwafikie uh, watu wote walioko Tanzania, pia watangazaji wa VOA kwa niaba yao unasema asanti sana wewe. Uh, akimu Romeo Junja wa kwa majina unasema ni Ismaili Pairo Junga kutoka Goma, DRC. Salamu na zikamata zako, Osman Sombe ukiwa Thika nchini Kenya, unasema salamu kwa mama yako Jennifer na Gudi akiwa Gobero, Uganda na ndugu zako Saleh na Abnel wakiwa Webuye. Ujumbe mlanawe hafi nawe ila mzaliwa nawe. Imamuel Jaktan kutoka Dodoma, Tanzania, zako salamu ziwafikie Peter Lubi, lubisabula akiwa kule Dar es Salaam, Benjamin Rafael akiwa chuo kikuu cha Mkwawa Iringa, pamoja na Msuya akiwa chuo kikuu cha Dodoma. Unasema ujumbe nawatakia masomo mema na fanaka kwenye masomo. Napotazama kwa umbali, naona kibao chaja polepole. Yule jamaa Harmonize anasema matatizo yanaonekana, matatizo hayakomi, lakini yana mwisho wake. Ataenda likizo tu e ya kibao murwa kabisa chake Harmonize kibao matatizo. ninazipokea zako salamu ni breth Lucas Mahuvi Wailura, Iringa, Tanzania. Unasema salamu zako kwanza kabisa zimwendee Banak Mahuvi Zungu. Unasema zingine niende kwake Regina, Patrick Ebeneza, Venta Basila, binti Kamario na Ayubu Bembati. Ujumbe, tukumbukane kupitia VOA Swahili. Sayenda Mabula Magesha toka Muheza, Tanga, salamu unasema kwamba ziende kwa Festo Majani, Padri Moshi, Suleiman Kajore na Boaz Karanje, ukisema kwamba unawapenda wote na kwamba siku zote tuwe tukiombeana na kusalimiana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Bila shaka, nasema kwamba ndivyo hivyo mambo yanavyotakiwa. Ngoko Innocent unasema kwamba unawasalimu watanzania wote na unawahisi kwamba waipende nchi na waendelee kuipenda nchi na wawe wazalendo huku wakisaidiana kama ndugu. Nakubaliana nawe, Ngoko Innocent, unapotoa salamu na ujumbe mzuri kabisa mwafaka kwa Watanzania wote. Keisi Ahura unasema zako salamu muende Eli, Elijah na mji, akiwa mjini Hoima magharibi mwa Uganda na pia unasema unamkosa sana Unasema Keisi wa Kitoro akiwa IBB airport. Shukrani sana, ni ujumbe kutoka kwa Keisi Ahura. Hamisi Gunda wa Moro, salamu unasema kwamba zimfikie mama yako mzazi anaitwa Grek Babati na mwanako Ikramu Hamisi, unasema wakiwa Dar es Salaam wapate salamu zako zaheri njema, na unawapenda sana, wewe Hamis Gunda. Salamu na zipokea zako Katambi James Mdondo, unasema uko soko kuu la Ushirombo, Tanzania. Unasema mitandao ya kijamii imesaidia sana wananchi kusambaza na tuweze kukutana kwenye mitandao ya kijamii pia, tukasalimiana na tusisahau mtambo wetu wa daima wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika yani VOA. Nami nakubaliana nawe Katambi James Mdondo. zako salamu unazipata King Majuto, ukiwa kule Geita. Unasema salamu ziwafikie watu wote wa Geita pamoja na watangazaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba yao nasema asante sana wewe King Majuto, na bila kusahau zako salamu Filbert Jonathan Kenshambi wanshamba mlemba kule Kagera, na unasema kwamba unawasalimia watu wote wa Kagera vilevile vile, watu wote wa Dar es Salaam pamoja na watu wa Washington DC kwa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Nami nasema bila shaka hiyo ujumbe huo umefika kwa njia iliyo safi kabisa, ambapo kijana deno kutoka kune Nairobi anakuja polepole pole, na wimbo wake stori yangu. Hebu tupate mambo Safi kabisa, deno stori yangu, ndivyo anatoa stori ya maisha yake. Sijui stori yako iko vipi, lakini ndivyo mambo yalivyo. Jumapili ikiwa poa kabisa, tunapoendelea kuzipata na kupeperusha zako salamu, kwa wale wapendao wakiwa mbali na karibu. Nawe nazipata zako sal salamu, Karen Andrew, unasema kwamba uko Geita Tanzania, unataka kuwasalimu mama yako Elizabeth na baba yako Andrew wakiwa Sengerema Mme wako Victor Daniel na wanako Michael na Misha wakiwa Geita, pia marafiki wako wote popote walipo. Ujumbe, Mungu anaweza yote yaliyotushinda. Kweli kabisa, Karen Andrew ukiwa kule Geita. Yunas Mwaifuge unasema huko Dar es Salaam na salamu ungetaka zimfikie baba Edward Mwaifuge na mama Birukia wakiwa Mbagala, dada Sitekege akiwa chuo Magongoni, bila kumsahau mwanako unayempenda Fadhila akiwa masomoni Morogoro. Salamu zingine nazozipata ni zako Omari Vipodos, unasema kwamba ukiwa Dar es Salaam ungetutaka kutua salamu kwa mama yako akiwa Kigoma, na unasema kwamba ungetaka pia Ema akiwa Buguruni, Dar es Salaam, ukiwatakia maisha marefu. Salamu la zipata zako Frank Mrema. Frank Mrema unasema huko Moshi kule Kilimanjaro, unasema kwamba salamu kwa Medrad John Mrema, baba mzazi ameshapata zako salamu. Na unasema ujumbe mwafaka kabisa, tuendelee kusalimiana, kukumbukana na kuombeana. Ni zako salamu na ujumbe Frank Mrema ukiwa kule Moshi. Salamu nazo zikamata sasa hivi ni zako Simon Simon Kazi. Simon Kazi, unasema uko Butiama na unasema ungepata kazi, mfikie mama yako Martha Musa. Pia unasema zimwende mke um, wako Dorothy Pantaleo akiwa Sengerema. Ujumbe, tuendelee kukumbukana na kusalimiana kupitia mtandao na mtambo wa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika na kubaliana nawe Simon Kazi ukiwa Butiama. Salamu unazozipata sasa ni zako Geoffrey Kagwana, Geoffrey Kangwana unasema huko Nairobi, Kenya. Salamu zako ziwaendee baba yako Alfred Muranga, ndugu yako akiwa uh, Kisi, baba yako mdogo akiwa Saudi Arabia, bibi yako Jacqueline na mtoto wako Stephanie wakiwa Nairobi, na wote wanaotegea kipindi hiki cha salamu cha VOA. Ujumbe, tushukuru Mungu kila siku na kila wakati. Ndivyo unavyosema Joffrey Kangwana ukiwa Nairobi. Kathrin Peter unasema unamsalimia kaka Joseph Peter akiwa Dar es Salaam na Innocent Peter akiwa Arusha vilevile vile, ungetaka kuwasalimia wa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, ukisema kwamba unawapenda sana na kuwakumbuka, ukisema kwamba unawapongeza kwa kazi njema. Kwa niaba yao unasema asanti sana Elias Felician wa Dar es Salaam Tanzania, unasema salamu unatuma kwa Haji Muhammad akiwa Texas Marekani, Mubarak Omali akiwa kule London, Rama Zube wa Dubai, kwa mama yako Rose Jarome wa Dar es Salaam Tanzania, mwisho kwa ndugu na jamaa popote walipo kona zote za ulimwengu huu. Ndio ujumbe mwafaka kabisa kutoka kwako kwa Elias Felician wa Dar es Salaam. Kahindi Kagodoro mkazi wa Nkobe Geita, zako salamu nasema ni kwa mama mzazi Lea Kahindi, da, Lea Kahindi, dada yako Juriana Kahindi, mwalimu Masala Joseph, Karigota Magabe, King Majuto mzee wakiwa Tanzania. Ujumbe, tuzidi kupendana na kusalimiana kupitia VOA. Na kubaliana nawe kabisa, Kahindi Gondoro. Salamu zingine sa, ni za kutowewe Millicent ukiwa kule Adhiriva nchini Kenya, unasema zimfikie mumeo Jenga wanao na pia dadako Peris, Peris Nyambura Peris Wanjiru wakiwa kule upande wa Nakuru Kenya. Zingine zimfikie Judith akiwa Rongai Kenya, bila kusahau Ann akiwa Thika Rodi uh, upande wa Nairobi, na wazazi wapendao mchungaji uh, uh, Barnabas Kamau na vilevile vile mama yako mpendwa Lusi Wanjiru, wote wakiwa Solai upande wa Nakuru, Kenya. unasema kwamba tuendelee kukumbukana na kuombeana kila uchao. Ni ujumbe mwafaka kutoka kwako Milicent Wajiko, ukiwa Adhiriva. Napotazama tu upande wa pili naona kibao kizuri kabisa na na, kutoka kule Uganda, chake meribata anasema najawaya kama... yes, salamu zangu na watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ziwafikie popote mlipo, nikisema nawapenda sana, na tuendelee kukutana kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Kumbuka kuungana nasi juma linapoanza, tunapoendelea na vipindi vyetu vyote, na pia kumbuka mtandao wetu uwazi kila wakati, mtandao wa www.voaswahili.com, vilevile kwenye Facebook waweza ukatumia salamu, na hakika tutaweza kupeperushia salamu zako wakati tu kipindi cha salamu kinachofika kutoka Washington na Muwe na juma njema lililo mbele yetu. Kwa heri ya kuonana, langu jina Harrison Kamau. E, barabara kabisa. Tumshukuru mwenzangu Harrison Kamau kwa kukuendeshea mpango huu wa salamu na muziki kutoka hapa Washington. Na kabla hatujatamatisha matangazo ya leo, basi na kuletea muktasari wa habari. Ndege moja ya Urusi iliyokuwa imebeba abiria 71 imeanguka baada ya kupoteza mawasiliano ilipokuwa ikiondoka uwanja ulio karibu na mji wa Moscow. Ndege hiyo aina ya Saratov, nambari ya usajili an 148 na ambayo ilitengenezwa miaka saba iliyopita Ilikuwa safarini kwenda mji wa Osk ilipopoteza mawasiliano. Kufuatia mashambulizi yaliyofanywa na Israeli hivi karibuni yakilenga maeneo kadhaa ya Iran na Siria, ikulu ya Marekani imesema kwamba Marekani ni mshirika wa dhati wa Israeli na kwamba inaunga mkono hatua ya nchi hiyo ya kujikinga kutokana na vikosi vya Siria vinavyoungwa mkono na Iran kusini mwa nchi ya Siria. Na shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu uhamiaji IOM, limesema kwamba maelfu ya wahamiaji kutoka Ethiopia wanaendelea kufanya safari hatari ya kuingia nchini Yemen ambako vita vikali vinaendelea wakitafuta maisha bora licha ya hatari zilizopo. Kutoka hapa Washington, jina langu msikilizaji ni BMJ Murithi, tutaonana tena panapo majaliwa. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.