Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu kwa matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu siku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19 na 22 na 31 na, na tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 Kaya FM mjini Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam. Ninayekukaribisha hii leo mimi ni Idi Ligongo. Katika matangazo yetu hii leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Muridhi. Ndege ya abiria imeanguka kwenye milima ya Zagros nchini Iran na kuua watu wote 66 waliokuwemo, leo Jumapili, maafisa wa shirika la ndege la Asman wamesema. Ndege hiyo ilikuwa imebeba abiria 60 akiwemo mtoto mdogo na wafanyakazi sita wa ndege. Kwa mujibu wa shirika la mwezi mwekundu, kikosi chake cha uokozi kilitumwa kwenda katika eneo lililo karibu na mji wa Isfahan, lakini ndege yao ya helikopta haingeweza kutua kutokana na hali mbaya ya hewa. Ndege hiyo nambari 7304 iliondoka Tehran kipindi cha usiku na kutoweka kutoka kwenye rada yake baadaye ndege hiyo inayomilikiwa na shirika hilo la Asman, ilikuwa ikitokea mjini Teheran kwenda kusini magharibi mwa mji wa Yasuf wakati ilipoanguka kwenye milima hiyo ya Zagros. Hata hivyo, vyanzo vya habari nchini Iran vimesema kwamba hali ya hewa ndio iliyoleta matatizo katika jitihada za uokozi. Miongoni, miongo kadhaa ya vikwazo vya kimataifa dhidi ya Iran imeacha nchi hiyo na Ndege ambazo zilitengenezwa miaka mingi iliyopita na ajali zimeongezeka katika miaka ya hivi karibuni. Rais wa Tanzania John Magufuli ameviagiza vyombo vya dola nchini humo kuchunguza na kuwachukulia hatua waliosababisha kifo cha mwanafunzi wa chuo cha usafirishaji cha Tanzania NIT. Katika ujumbe kupitia mtandao wa Twitter, Magufuli amesema amesikitishwa mno na kifo cha mwanafunzi huyo ambaye jina lake limetolewa kama Aquilina Aquilin. Aliandika kwenye akaunti yake ya Twitter kwamba taarifa za kuuawa kwa mwanafunzi huyo zimesambaa katika mitandao ya kijamii baada ya kupigwa risasi akiwa ndani ya basi ndogo maarufu kama daladala jijini Dar es Salaam. Vyama vya kisiasa na jumuiya ya wanafunzi zimetoa wa tamko kushinikiza wale wote waliosababisha kifo hicho kuchukuliwa hatua na kutaja majina ya baadhi ya viongozi kuwajibika. Tukio hilo lililotokea siku ya Ijumaa majira ya jioni, ikiwa siku moja kabla ya uchaguzi mdogo wa ubunge katika eneo la Kinondoni, limesababisha lime kunradhi Tukio hilo lilitokea siku ya Jumatatu majira ya jioni, ikiwa siku moja kabla ya uchaguzi mdogo wa ubunge katika eneo la Kinondoni kufanyika. Waziri wa mambo ya ndani Mwigulu Njemba amekuwa akishinikizwa kujiuzulu na baadhi ya wa Watanzania wenye kadabu, ili kuonyesha uwajibikaji kwa maelezo kuwa ameshindwa kusimamia amani nchini unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika tukitangaza kutoka washington dc polisi nchini kenya wamezuia shambulizi la kigaidi baada ya kupambana na watu wenye silaha na kumuua mmoja na kuwakamata wengine wawili katika eneo la marti kaunti ya isiolo vyanzo vya habari nchini Kenya vimeripoti kwamba operesheni hiyo ilifanyika baada ya kugundua mrundiko wa silaha, yakiwemo mabomu ya mkononi 36 na silaha aina ya rifle na silaha tano aina ya bunduki ya rifle. Maafisa hao walikamata gari la magaidi ambalo lilikuwa limeandaliwa tayari na vilipuzi. Uchunguzi wa awali unaonyesha kwamba gari hilo lilikuwa linaelekea Nairobi ambako magaidi hao walikuwa wamepanga kulitumia huku likiwa limejaa vilipuzi. Kwa mujibu wa serikali ya Kenya, gari hilo lilikuwa limetengenezwa na vilipuzi hivyo na wataalamu wa kutengeneza mabomu wa Al Shabab huko eneo la Al Ade nchini Somalia. Kwa mujibu wa gazeti la Daily Nation la Kenya, magaidi hao huenda walikuwa wamekodi chumba katika hoteli moja, kwa sababu walikuwa wana ufunguo ambao ulikuwa na nambari ya chumba cha hoteli hiyo. na rais wa Marekani Donald Trump amelishutumu shirika la upelelezi la FBI kwa kukosa kupata vidokezi muhimu vya mapema kuhusiana na shambulizi la Jumatano huko Florida wakati mtu mwenye silaha aliposhambulia wanafunzi wa shule na kuwaua watu 17. Amesema kwamba FBI inapoteza muda mwingi kujaribu kubaini kuwa timu yake ya kampeni ya uraisi ilishirikiana na Rasia kuiba kura mwaka wa 2016 badala ya kutoa ulinzi kwa Wamarekani katika mtandao wake wa Twitter, Trump ameandika kwamba FBI inafaa kuzingatia kazi yake muhimu, huku kwa akiongeza kwamba ni huzuni kubwa na ni jambo lisilokubalika kwamba dalili za uwezekanaji wa kutokea shambulizi hazikutambuliwa mapema. Ijumaa, FBI ilikiri kwamba ikuchukua hatua zozote baada ya kupata taarifa kuhusu mshambuliaji aliyeua watu kumi na saba katika shule ya upili ya Majori Stoneman Douglas katika jimbo hilo la Florida. Idara hiyo ilisema kwamba mtu mmoja ambaye ushirika na ushirika na mshambuliaji huyo Nicholas Cruz aliacha ujumbe wa simu tarehe tano mwezi Januari na kuelezea kwamba kijana huyo alikuwa ameeleza nia ya yake ya kuwaua watu na vilevile kutoa maelezo mengine ya kutia hofu. Jana Jumamosi, maelfu ya watu huko Florida walikusanyika pamoja katika mkutano mkubwa uliofanyika takriban kilomita 45 kutoka eneo la tukio hilo, wakitoa wa wito wa kuwepo kwa sheria ya udhibiti wa silaha hapa Marekani. Dance, dance, yeah. Karibu mpenzi msikilizaji, kipindi kingine cha salamu na muziki ndani ya studio limejaa tele kama pishi la mchele. Jina langu ni Sunday Shomari, na moja kwa moja bila kupotezea wakati, msikilizaji mwenye bahati ya kufunga kipindi hiki ni wewe, Nyanda Pastori. Nyanda Pastori, kwa njia ya barua pepe unasema uko Ilula Majengo kule Magu. Salamu zako unapenda kwanza kabisa ziende kwa mke wako mpenzi Elizabeth Daniel akiwa Ilula Majengo Magu. E, Mbaga Karimu Sayenda Mabula huku msahau Sombi Mtemi vilevile, vile Limba Classic Bonifasi Baba Sera pia pia wamekumbuka Basila binti wa Kimario Monika Bura Legna Charles wote hawa unaambia ujumbe, salamu ndio msingi wa utu zamu ni yako wewe nani, zamu ni yako, yako Franki Matei, Franki Matei ukiwa Arusha Tanzania njia barua, barua pepe unasema, kupitia unawakilisha vyema Power Family Group kule Arusha. Salamu zako unapeneza kwake mjomba wako Kashinje, mjomba wa watu unasema, huyu bila kumkumbuka Peter Masawe huku msahau Eric Victus Masawe, Ali Tindo, Jeff Idi, na pia unawaambia wote hawa ujumbe unawapenda sana zamuni yako Joffrey Njereka, Joffrey Njereka pia kupitia barua pepe, unapenda zako salamu ziende kwake bingwa wa salamu wa kimataifa, unasema wewe unajiita, ukiwa kule Mbeya unamkumbuka Priska Njereka, huku msahau Victor Njereka akiwa Dodoma, Edna Njereka wa Njombe, Feston Njereka akiwa Mbinga Ruvuma, pia huku msahau Jacob ga wa Livingstone kule Dodoma, Ruben Mahobe, Caroli Mathias akiwa Kigoma, Robert Otinga Andeka na Herena yoma Andeka wakiwa Timboroa kule Kenya. Wote hawa unawambia ujumbe kula na kulipa, ndio mtindo wa kisasa. Basi moja kwa moja baada ya ujumbe huo, eh, salamu hizi zinasindikizwa na muziki, ni kibao chake mwanamuziki wa Tanzania, basi mwingine huyu Diamond Platnumz akuja, ah, kitu chake Haleluya. Asante sana Diamond Platinum na kitu hicho. Haleluya! Haya basi, na wale jumapili hii waliotoka kusali makanisani, tena mambo ya haleluya hayo yanakuwa bora zaidi, inakuwa ni sadaka kabisa. nanza naye mwingie nani, zamuni yako mwandu John, unapenda salamu zako mwandu ziende kwake j mwa. Unasema huyu ni CEO wa Always Media Team kule Mbeya, Tanzania. Salamu zako napeneza kwake Jame tano kumsaarutahiwa Busisi, pia amemkumbuka Muhamedi Kachuru Notabane, Mwakamal Samueli Kasembo, rj Shumbi Sandu Tara, pia amemkumbuka Cloman Abel Puka na Joakim Chua bila kumsahau unasema Salim Nasoro Sayungu, na mwisho kabisa j eh, wa mama Kulwa, mtoto wa Makulwa, akiwa pale unasema gold mine, Chunya, Mbeya. Zamuni yako wewe, Lucas Alberto, unapenda salamu zako ziende kwake. Unapenda kwanza kabisa salamu zako zifike hapa studio E, kwa mtangazaji wa salamu unasema natumaini hujambo, sijambo kabisa, buheri wa afya na mshukuru Mwenyezi Mungu. Basi unapenda salamu zako za kwanza kabisa unasema kwake Eric Masawe, Isaac Petro Hango, Filibert Jonathan Nkienshambi, huku msahau Mbaga Karim King Majuto, Reina Shani, Emmanuel Ntobi, Elias Shiguta. Pia unasema hujawasahau Fikiri Shiguta na pamoja na wazazi wako wapendwa, baba yako Albert Mseti na mama yako Mosi Lucas pamoja na wadogo zako nasema hawa Mseti Alberto Petro, Alberto flora Alberto, na mjumba wako Marwa Lucas Gorochonk. Wote hawa wanasema wapo kule kijijini Riamisanga, Butiama. Ujumbe unawaambia hakuna marefu yasiyokuwa na ncha. Safi kabisa, ujumbe maridhawa kabisa huwa msikilizaji. Basi moja kwa moja tunao pia wasikilizaji wetu ambao wametuma salamu zao kwa njia ya simu. Naitwa Isa Mto, nipo Dar es Salaam. Ndiyo, napenda kuwashukuru la rafiki zangu wote na ndugu zangu wote Dar es Salaam. Vilevile napenda kumtumia salamu zangu za za za kumbukumbu zangu kwa rafiki yangu yuko Kalinga, yuko Ilinga sasa, na ndugu zangu wote ambao wanapatikana Tanga pale. Naitwa na Mohamedi Shabani, ni mwenyeji wa Urambo Tabora. Nikamsalimia Mansuri, Al Mansuri Juma kiongozi mgaya anapatikana Urambo Tabora. Vile vile nitamsalimia mzee wangu mzee Shabani Malingumu akiwa Mwanza. Salamu zangu zimfikie. Yes. Baba na kaka yangu mpendwa Moshi Athumani akiwa Urambo Tabora, kijiji if, if, if, cha if, if, ifuta na washauri waendelee kuitegea sikio Voice of America. Wanaongea na mange njire, napatikana mji mdogo wa Lago Tanzania, mkoa Simiyu. Zangu za kwanza ziende kwa jamaa yangu anaitwa Gusa Mleba anapatikana mtugeo Igunga Tanzania wa pili jiende kwa Sita Ndemela anapatikana Igunga na za tatu jiende kwa Doto Malembeja anapatikana Mwanzui. Uh, kwa jina anaitwa Doto Fimbo toka, Goeko, toka Kimungi Goeko Tabora. Salamu ya kwanza nampatia rafiki yangu kipenzi Jafari Kopo akiwa pale Moshi. Wa pili nampatia mdogo wangu Maduru Kagumbe akiwa pale Ifakala pamoja na mama yangu Kipimba Fimbo akiwa pale Ifakala ni hao tukwa leo. Okay, kwa majina anaitwa George Kariuki, niko hapa mjini Nairobi, Kenya. Ningependa kutuma salamu zangu kwa mamangu mzazi Mary Wamboi, babangu Paul Kariuki, shangazi yangu ambaye anaenda kwa jina Shiro. Ningependa pia kumsalimia rafiki yangu wadhati anaitwa Moses Pita na classmate wangu wote katika chuo cha mafunzo ya Technical University hapa mjini Nairobi. Asante sana vioi Sawa, naitwa Danson Gizumbi, nikiwa Ngong Matasia, Nairobi Kenya. Ningependa kumsalimia uh, kakangu Joseph Mburu Waweru, mkubwa wangu kazini anaitwa Dokta Gedhumbi, na wazazi wangu wakiwa Kitale, eh, John uh, Waweru na Mary Wanjiro, na dadangu mpendwa anaitwa Njeri akiwa Karen na ningependa kuwatakia Wakenya amani wakati huu ambao kuna mambo mengi ya msukasuko, ya kwamba tutulie na tuchukuliane kama ndugu na dada, maana sote ni Wakenya na sote tunahitaji e, nchi yetu kwa pamoja, na Mungu aibariki nchi yetu nam. Baada ya salamu za simu moja kwa moja basi, tuangalie kwenye salamu zako we msikilizaji wa barua pepe, naye zamuni yako Waridi Mwingilo akiwa Dar es Salaam unapea salamu zako, zinakwako kaka zako Baraka na Andy aka Andulile akiwa Dar es Salam, memkumbuka bibi yako Onike akiwa kwenye milima ya Usambara, pia huja msahau, unasema anti yako Lulu na P wakiwa Dar es Salam, bibi yako Mei Mungilwa na Veneranda Mndolwa pia wakiwa Dar es Salam, ukosawa anti zako Cindy Stanley akiwa Dar es Salam, Lulu Ferri akiwa kule UK, pia wemkumbuka ankwako Mgonea Gugu mg pia na Said Gugu akiwa kule UK, huku msahau unasema nti yako Mwanamvua Amne, aka Amne Samne akiwa Dar es Salaam, ankewako Bravo Franco akiwa wapi Dar es Salaam, pia mkumbuka James Talbot akiwa pale Dar es Salaam kule mitaa ya Sinza, unasema pia ujamsahau ankewako David aka Countryman akiwa Dar es Salaam, ujawasahau pia babu yako na familia yake babu yako Dr Gugu na familia yake wakiwa Dar es Salaam moja kwa moja. Basi tupate kitu chake mwanamuziki kutoka kwa nchini Nigeria, Tekno, anayetamba kweli kweli. Anakwambia panya panya, u, panya panya wamefanyaje? Sikiliza kitu hicho <laughs> Hey! Bas, mimi nakamata kadi yake au barua pepe yake. Huyu ni Chacha Mgaya Gituti, yanasema yuko sanduku la posta Tano, tatu, mbili, Geita Tanzania. Yeye anapenda salamu zake za leo ziende kwake baba yake mzazi Mzee Mgaya Gituti akiwa akisangura mugumu Tanzania, hakumsahau mama yake mzazi bi Agnes Mgaya akiwa Nkongore Tarime Tanzania. Amewakumbuka pia vilevile vile, anasema kaka yake Dickson Marwa Gituti, George Marwa Gituti, Benard Mgaya Gituti Mwita Gituti na Marwa Gituti pamoja na familia zao, wanasema wote wako Kanda ya Ziwa nchini Tanzania. Pia anasema anapenda kuwakumbuka marafiki zake hawa: Juma Chacha, Juma Sabure na Nyambabe Makonge wakiwa Mgumu Mara Tanzania pia amewakumbuka Thomas Leonsi Magige na famili yake wako kule Tarime, Tanzania, na anasema mke wake mpenzi Joyce John na mwanaye mpendwa Ludovic Chacha wote wako Geita, Tanzania. Na pia hakutusahau, wanasema wanahabari wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, hapa Washington DC, na kwa niaba ya wote namwambia asante sana. Tazamuni yake huyu leo Mwamaso yuko kule Morogoro, Tanzania, wanakuambia huu ni mji kasoro bahari. Salamu zake anasema, kwanza kabisa ni watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu wote nakuambia asante sana. Pia amewakumbuka anasema wabingwa wa bingo, Salamu, salome, Elias, Daniel, choma wa choma, Swedi Karuta, Kenedi Mpemba, Omari Mbaraka au Baba Hasani. Hakumsahau Rastiki Muratu, pia amewakumbuka Baba Hanwal wa TRA Tanzania, Kennedi Wandela, Victor Nyagalima, anasema wawote wakiwa sehemu mbalimbali na bila kabisa kumsahau anasema Mwalimu Sydney Mpangala akiwa Tukuzi, Mbinga, Tanzania zamuni yake wewe Choma Wachoma unasema salamu zako Choma ukiwa Mpanda Tanzania, ziende kwake huku msahau Swedi Kaluta, Amosi Msanga, Deusi Masunga, Fataki Bachinge, Eliakimu Dalukoba Chikundi. Pia amewakumbuka Nkondo wa Nkondo, Juma Michael na mwanaharakati unasema Lenga Chapati huku msahau Masanja Kuyanja, mwalimu Kennedy Mpemba na Salome Daniel, bila kuwasahau Victa Nyangalima Leta Makulwa na Butanga Masanja, wote hawa wakiwa Tanzania. Na pia umewakumbuka Paulina Madoshi huku msahau Sofia Choma, e Kamba Lukuba, Riziki Minde, Uchumi Filbert, Shukuru wa mama Sali Bunzali, na mwisho anasema kabisa kwa sao Monika Lichandi Msuka, Hekena Oyama, Meshak Ibrahim Mwalwa na Zakaria Mapinda, wote hawa wako Tanzania. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tupate kibao cha muziki na kibao hichi kirikwa kinakamilisha kipindi cha salamu kwa siku ya leo kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti America, langu ni Sandey Shomari na watekeni wote Jumapili njema. Para kabisa kwa kibao hicho. Basi usikose msikilizaji, kuungana nasi siku ya Jumapili kwa kipindi kingine cha salamu na muziki. Mshukuru mwenzangu Sandi Shomari, na kabla hatujafunga matangazo yetu na kuletea muktasari wa habari, mimi ni BMJ Mridhi. Ndege ya abiria imeanguka kwenye milima ya Zagros nchini Iran na kuua watu wote 66 walokuwemo Rais wa Tanzania John Magufuli ameziagiza idara husika nchini humo kuchunguza na kuwachukulia hatua waliosababisha kifo cha mwanafunzi wa chuo cha usafirishaji cha Tanzania NIT, aquilina Aquilin. Polisi nchini Kenya wamezuia shambulizi la kigaidi baada ya kupambana na watu wenye silaha na kumuua mmoja na kuwakamata wengine wawili katika eneo la Marti, kaunti ya Isiolo na rais wa Marekani Donald Trump amelishutumu shirika la upelelezi la FBI kwa kukosa kupata vidokezi muhimu vya mapema kuhusiana na shambulio la Jumaatano huko Florida, wakati mtu mwenye silaha alipowashambulia wanafunzi wa shule na kuwaua watu 17. Na hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika ya Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi zile zile 19 na 22 na 31. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Idi Ligongo nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.