Mdawo, chenye, ni, ni, ni bibi mmoja mkazi wa kijiji cha Kamakara tarafani Rugombo mkoa wa Chibitoke kaskazini magharibi mwa Burundi. Udhaifu wake kutokana na njaa unasikika kupitia sauti yake, anasema anaumwa na isitoshe, anakabiliwa na njaa, na mume wake mtu mzima hali ni kadhalika. anasema ha hawa na usaidizi Mwana. wote wawili na tangu asubuhi hawajapata mlo Mwana. Hali hiyo ya ukosefu wa chakula umaskini hajakabili peke yake familia hii. Kwa mjibu wa mkakati wa mashirika ya kibinadamu ya kutoa misaada OCHA uliowekwa hadharani Jumatatu, Mrundi mmoja kati ya watatu anahitaji kusaidiwa, watoto watu wazima na wanawake wakiwa katika hali mbaya zaidi. De indique 3 hapa Bwana Gari Konil, mwakilishi mkazi wa OCHA, anasema warundi milioni tatu na laki sita, sawa na theluthi moja wananchi wote wa Burundi, wanahitaji misaada ya kiutu mwaka huu elfu mbili na kumi na nane, na hilo ni ongezeko la asilimia ishirini ya waathiriwa ukilinganisha na mwaka jana, watoto na akina mama wakiwa ndio waathiriwa zaidi: watoto milioni moja wenye chini ya miaka mitano, wanawake laki nne wanaonyonyesha watoto wanakumbwa pia na pia mlo anamalizia, mwaka jana waliohitaji misaada kulingana na mkakati kama huu wa mwaka jana walikuwa milioni tatu. Kati ya hao milioni tatu na laki sita mwaka huu wanaohitaji misaada milioni mbili na laki nne wako katika hali mbaya zaidi, wanahitaji misaada haraka iwezekanavyo, ikiwemo misaada ya vyakula na huduma za kijamii. Pesa inayohitajika mwaka huu kukidhi mahitaji ya watu hao ni milioni mia na arobaini na moja nukta nane dola za Kimarekani, wakati ambapo mwaka jana a elfu mbili na kumi na saba pesa iliyohitajika ilikuwa takribani nusu ya ile inayohitajika mwaka huu Milioni 73 dola za Kimarekani pesa iliyopatikana ni milioni 45, hali iliyosababisha madhara makubwa kwa waathiriwa hao ambao hali zao zilizidi kudidimia. Idadi ya wananchi wanaohitaji kusaidiwa inazidi kuongezeka hapa Burundi kila mwaka ambapo kuanzia mwaka elfu mbili na kumi na sita iliongezeka kwa asilimia kumi na nane. Serikali ya Burundi inawatolea mwito wafadhili wake kutotoa tu misaada ya dharura na kiutu, bali waelekeze misaada yao kwa maendeleo ya wananchi ili uweze kuinuka kiuchumi. Haidala Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura.